Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa undani undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia masala yanayogonga vichwa vya habari, tukipekuapekua kuchimba na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia kurasimishwa kwa ushindi wa mdemokrat Joe Biden kama rais wa 46 wa Marekani, baada ya saa kadhaa za kucheleweshwa kwa shughuli hiyo hiyo jana. Na ni nini hasa kilipelekea kucheleweshwa huko? Na katika sehemu ya pili tutamulika mahusiano ya kidiplomasia kati ya China na Tanzania wakati waziri wa mambo ya nje wa China akianza ziara rasmi nchini Tanzania. Ni kwa undani, mimi ni BMJ Mridhi. Hapa Marekani, idara ya upelelezi ya hapa Marekani, FBI, imeanza uchunguzi wa matukio ya jana hapa mjini Washington DC yaliyopelekea maafa na uharibifu wa mali ndani na nje ya majengo ya Bunge, muda mfupi baada ya mchakato wa utaratibu wa kuidhinisha kura za wajumbe maalum ili kurasimisha ushindi wa rais mteule Joe Biden. Lakini kabla hatujaingia kwa masala ya jana, ni kupashe mengine ya hivi karibuni kabisa viongozi mbalimbali wa kisiasa wakiwa ni pamoja na wale wa chama cha Republican hapa Marekani wanatoa wito wa uchunguzi wa kina kufanyika, wengine wakitaka rais Trump achukuliwe hatua za kinidamu ili matukio kama ya jana yasije yakarudiwa tena. Trump anashutumiwa kwamba aliunga mkono waandamanaji waliozua hasia na hali ya taharuki kwenye majengo ya bunge. Tayari akaunti zake za mitandao ya kijamii zimedhibitiwa na muda mfupi uliopita, mkurugenzi mkuu wa kampuni inayomiliki mtandao maarufu wa Facebook, Mark Zuckerberg, ametangaza kwamba akaunti za Trump zimesitishwa kwa kipindi kisichojulikana, wakati hata baadhi ya wandani wa karibu kabisa na rais huyo wakieleza kutamaushwa kwao na matukio ya jana. Lakini tulifikaje hapa <laughs> Hali ya taharuki ilitanda hapa mjini Washington muda mfupi baada ya vikao vya baraza la seneti na lile la wawakilishi kuanza, ambapo wakati huo huo rais Donald Trump alikuwa amemaliza kuwahutubia wafuasi wake kwenye bustani iliyo nje kidogo ya Ikulu. Wavamizi walivunja madirisha, kupanda ukuta na kuingia ndani ya majengo ya bunge na kusababisha wawakilishi kuondolewa kwa haraka kutoka kwa majengo hayo. Ni matukio ambayo yalipeperushwa na vituo vya televisheni, kuripotiwa na vituo vya redio na kupitia mitandao ya kijamii, ambayo wamarekani wengi hawakutarajia kwamba wangeshuhudia ndani ya nchi yao. Makamu wa rais Mike Pence aliyekuwa anaongoza kikao hicho aliondolewa mara moja na walinzi wa usalama wa rais kupitia njia za chini kwa chini za jengo hilo. Matukio ya Jumaatano yalianza kwa mkusanyiko wa amani wa watu waliokuwa wakipinga matokeo ya uchaguzi wa rais wa mwezi Novemba mwaka jana na waliokuwa wakisubiri kuhutubiwa na Rais Donald Trump. Takriban maili moja kutoka eneo walipokusanyika, kikao cha pamoja cha Baraza la Wawakilishi na lile la Seneti kilikuwa kikiendelea kikifuata utaratibu wa kuidhinisha kura za wajumbe maalum kutoka majimbo mbalimbali mbali. Lakini rais Donald Trump alikuwa na mawazo tofauti. Hatutakubali kwamba tulishindwa, hatutakubali kuwa tulishindwa, haitatokea. Hauwezi kukubali kwamba umeshindwa wakati kuna wizi uliofanyika. Trump aliwataka wafuasi wake kwenda hadi kwenye majengo ya bunge kuandamana na kupinga matokeo ya uchaguzi huo. Walipokuwa wakielekea huko, walikabiliana na maafisa wa polisi, wakaingia kwa nguvu kwenye jengo ambako vikao hivyo vilikuwa vikiendelea na kupelekea wawakilishi kutoroka. Ingawa si mara ya kwanza kwa maandamano ya amani kugeuka na kuwa ghasia, hizi za jana zilikuwa tofauti mno. Liam Donovan ni mwanaharakati wa chama cha Republican. Kile ambacho ni cha kustaajabisha ni kuona watu wakivamia majengo ya bunge, kuvunja madirisha na kuvamia maafisi. Hilo ni jambo la kutisha kulitizama. Usiku ulipoingia, katazo la kutoka nje usiku mjini Washington lilianza kutekelezwa, huku nchi nzima ikibaki kushangaa, kujaribu kutafakari ni nini kilisababisha hali kama hiyo ambayo haijawahi kushuhudiwa katika historia ya nchi hii. Utaratibu wa kuidhinisha matokeo ya uchaguzi wa rais kwa kawaida ni sherehe inayofanyika ndani ya bunge kama hatua ya mwisho ya kuidhinisha rasmi matokeo ya wajumbe wa uchaguzi. Licha ya kwamba baadaye, usiku wa wakilishi walirejelea majukumu yao, na hatimaye ya kumuidhinisha Joe Biden kama rais yajayo wa Marekani, matukio ya jana Jumatano, ambapo vyombo vya habari vinaripoti kwamba pia yalipelekea vifo kadhaa, ni doa ambalo linaingia kwenye vitabu vya historia na wachambuzi wanasema litasalia mle kwa muda mrefu ujao. Lakini licha ya mamia ya wafuasi wa Trump kuvamia bunge na kupambana na maafisa wa usalama wa bunge, wa vyama vyote viwili walirudi tena Jumatano usiku na kuendelea kupokea hisabu za kura za majimbo za kurasimisha matokeo ya wajumbe wa uchaguzi kwa ushindi wa kura za wajumbe 306 za Biden, eh, huku Donald Trump akipata 232 Wajumbe kadhaa katika mabaraza ya seneti na wawakilishi walijitoa katika juhudi za kupinga uthibitishaji wa matokeo baada ya vurugu zilizotokea hiyo jana. Makamu Rais Mike Pence alikuwa wa kwanza kuzungumza katika kikao hicho cha pamoja cha mabaraza yote mawili kama rais wa baraza la Seneti baada ya kuahirishwa kwa muda. Viongozi wa vyama vyote viwili na wabunge kwa ujumla wamelaani uvamizi huo ambao haujawahi kushuhudiwa katika historia ya hapa Marekani, kama ambavyo tumekuwa tukisema. Naye rais mteule Joe Biden alihutubia taifa na kulaani ghasia zilizotokea, akisema kwamba ameshtushwa mno na kusikitishwa na tukio hilo. Wanasiasa, wachambuzi it's na sehemu wa kubwa ya Wamarekani wanamlaumu rais Trump kwa kuchochea wafuasi wake na kusababisha hasia hizo. Viongozi mbalimbali wa dunia pia wamesema wameshtushwa mno na matukio ya Jumatano na kulaani uvamizi wa bunge la Marekani. Sasa tuungane na mchambuzi wa masuala ya siasa za hapa Marekani, Profesa Fulbert na mwamba yuko katika jimbo la Maryland mjini Salisbury. Yeye amekuwa akifuatilia matukio ya hapa na pale, hasa hapa mjini Washington, na hiyo jana na hivi leo. Kwanza kabisa, Profesa Namwamba, tueleze kama yale yaliyotokea jana yamewahi kushuhudiwa katika historia ya nchi hii, na kama yalishuhudiwa ilikuwa ni katika mazingira gani? Mwisho ilipotokea ni wakati Marekani ilikuwa vitani na Uingereza na jeshi la Uingereza likaingia na kuchoma uh, mijengo ya Congress, ya bunge la Congress. Tangu Waingereza waondoke halijafanyika. Uh, wamekufuru kabisa. Uh, manake bunge la Congress ndilo hekalu la demokrasia duniani na ikizingatiwa like kwamba zimesalia siku kumi na tatu hivi kuapishwa kwa rais mpya, rais mteule Joe Biden, hii ni k kama msomi, unadhani kwamba ni mchakato ambao unaweza kuendelea kukiwa kumesalia muda mfupi namna hiyo, la huo mchakato hautafuatwa? lakini kusema kweli, kulikuwa na mikutano uh, mawaziri wa zamani wa ulinzi uh, maafisa wakubwa wa jeshi na wakubwa wengine hata wa chama cha Republican, ambapo ilikuwa likifikiriwa na wakati, uh, makamu wa rais Pence alipokuwa anasimamia kuidhinishwa kwa Joe Biden na kukawa na vurugu, nafikiri ilikuwa inapangwa vile. Kwa hivyo rais Trump kukubali kuwa ameshindwa. Ni jana tu amekubali kuwa ameshindwa. Alikuwa anaona kuwa walikuwa wanaenda kufa, kufuata mchakato huo, lakini vile amekubali kuwa ameshindwa na atatoka madarakani, nafikiri watafuata itifaki iliyopo, na wakifuata itifaki iliyopo huo mchakato hautafanyika. Sasa tuangalie basi kuelekea kwa tarehe ishirini, tarehe muhimu hiyo, ambapo ra rais mteule Joe Biden anatarajiwa kuapishwa kama rais wa Marekani. Kwa upande wa rais Donald Trump e, e, jinsi ambavyo umekuwa ukifuatilia mienendo yake na labda matamshi yake au kauli zake, unadhani kwamba atahudhuria, uh, hafla hiyo atahudhuria? Mara ya kwanza nilifikiri kuwa hatahudhuria, lakini na vile sisi tuwajua, kwa yeye hafuati itifaki yoyote lakini wakati huo akiangalia sasa, taswira yake imeharibika kabisa jana, t taswira yake imeharibika, na akifikiria ni kwa miaka ya usoni, kumbukizi yake haitakuwa nzuri kabisa. Kwa hivyo nafikiri yeye atafuata hii itifaki kujaribu, uh, kutoa doa jeusi kwenye taswira yake kumalizie na hatua ambazo uh, uh, huenda zikachukuliwa. Anayeabura mfuko uliopita alikuwa na mtazama waziri wa usalama wa ndani ambaye ni anakaimu kwa sasa, uh, akieleza kwamba watachukuliwa hatua kali wale ambao watagunduliwa kwamba walikuwa ama walihusika katika uh, yale machafuko uh, zile hasi ambazo zilishuhudiwa hapa jana. Swali hapa ni ni kwa nini, kwanza kabisa, ni kwa nini unadhani ilichukua muda mrefu kwa maafisa wa usalama eh, kwenda kukua pale kwanza kabisa? Na eh, ili hali hali ya taharuki ilikuwa imeanza kutanda eh, kabla ya tukio hili. Eh, kwa nini yakukuwa na maafisa wa kutosha wa usalama ku, kuzuia hali hii? Ah, wengi sasa wanafikiria kuwa kulikuwa na mpangilio au mpango uliofanywa na kwa wale maafisa hawakuwepo wa kutosha wa walinda usalama wa bunge la Congress, ni kama mtu fulani hakutoa amri wawekwe pale pia. Eh, meya wa Washington DC aliombwa aletewe majeshi ya National Guard ambayo huwa kamanda wake yuko kwenye serikali kuu, na wale askari wa National Guard hawakuwepo kamwe. Halafu anasema kuwa askari wa Metropolitan Police ambao wako chini ya meya hawana idhini ya kuingia kwenye bunge la kongres. Kwa hivyo ni kama ulikuwa kitu kimepangwa, lakini tukimalizia, profesa, ni kwamba nimeona nakala sasa hivi tunavyozungumza, na iangalia nakala ya hotuba ambayo anatarajiwa kutoa rais mteule Joe Biden leo, wakati akitangaza ni nani ambaye anamteua kama waziri wake, eh, au ama mwanasheria mkuu wa Marekani na anaeleza ana kwamba uh, itasisitizwa katika hotuba hiyo kwamba utawala wake utachukua au utaendelea kuchukulia pahali ambapo utawala huu mwingine utakuwa umeacha eh, kuwachukulia, kuwaadhibu uh, hawa ambao walihusika. Unadhani kutakuwa eh, na tofauti yoyote kati ya sasa na wakati anaapishwa na labda ah, adhabu itakuwa ni eh, kali zaidi ama wakachukua hatua kali zaidi wakati yameapishwa kulipo itakavyokuwa. Eh, kuanzia sasa kufikia tarehe ishirini, kwa haraka haraka, wale walioingia kwenye bunge na kukaa kwa kiti cha spika na kukufuru kiti cha spika na kuna mwingine aliyekalia kiti cha makamu wa rais, hao watapata adhabu kubwa. La ajabu ni lile, au la, la utata ni wale waliowatuma na wale waliochochea hapo si, sina hakika na sina imani kuwa wachochezi, wachochezi wa- wataadhibiwa. Shukran sana Profesa Fulbert na Mwamba, msikilizaji. Profesa na Mwamba ni mchambuzi wa siasa za hapa Marekani, amezungumza nasi kwa njia ya simu kutoka mjini Salisbury, e, jimbo la Maryland, hapa tu karibu na Washington DC, na ndiye anayetufungia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani. Tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kwa undani. Nam, karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili so ya Sauti ya Amerika. Jina langu ni BMJ Mridhi na kama nilivyokuharifu, ni kwamba tunaangalia mahusiano ya kidiplomasia kati ya Tanzania na China, ambapo waziri wa mambo ya nje wa China yuko ziarani nchini Tanzania. Na ili kupata mengi zaidi kuhusu ni nini kinachoendelea, tuungana na mwandishi wetu nchini Tanzania katika mji wa Dar es Salaam, George Jogopa. Naam, shukran BMJ kutoka Washington. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa China Wanke leo ameanza ziara ya siku mbili nchini Tanzania, ziara ambayo wachambuzi wa mambo wanaona kwamba ni sehemu ya juhudi za utawala wa Beijing kuzidi kuwa karibu na mataifa ya Afrika. Kwa miaka mingi, China imekuwa ikijitambulisha kama mshirika mwema kwa Afrika, ingawa hatua yake hiyo imekuwa ikikosolewa vikali na nchi za Magharibi ambazo zinaona kwamba China inazidi kujipenyeza katika mataifa ya Afrika kwa shabaha ya kutaka kuvuna rasilimali zinazopatikana katika bara hili Afrika nchini Tanzania. Kwa upande wake mwanadiplomasia huyo wa China aliyeambatana na ujumbe wake amelakiwa na Rais John Magufuli aliyeko huko Chato, na baadaye wamekuwa na mazungumzo ya faragha. Waziri wa mashauri wa kigeni wa Tanzania Profesa Palamagamba Kabudi anasema ziara ya kiongozi huyo ni utosha namna mataifa hayo yalianzisha uhusiano wa kidiplomasia yapata miaka hamsini na tano iliyopita namna yanavyoendelea kushibana Uhusiano kati ya jamhuri ya muungano wa Tanzania na jamhuri ya watu wa China ni uhusiano wa kihistoria ambao mwaka huu tunatimiza miaka tunatimiza miaka hamsini eh, na tano toka jamhuri ya muungano wa Tanzania na jamhuri ya watu wa China ilipotiliana mkataba eh, saini mkataba wa urafiki, yani Sino-Tanzania Friendship Treaty ambao walisainiwa na Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, baba Oja, Mugana, wa taifa wa jamhuri ya muungano wa Tanzania na rais wa kwanza wa jamhuri ya muungano wa Tanzania alipotembelea China kwa mwaliko aliyekuwa kiongozi wa nchi ya China mwenyekiti Mao Zedong. Lakini ziara hii ya waziri wa mambo ya nje wa China Wang Yi pia ni muhimu kwa sababu tunakuja mara tu baada ya mazungumzo ya simu kati ya rais wa jamhuri ya muungano wa Tanzania Dr. John Pombe Joseph Magufuli na rais wa jamhuri ya China Mheshimiwa Xi Jinping ambao walifanyika tarehe 15 Desemba mwaka huu kwa njia ya simu, na viongozi wetu hawa wawili walijadili mambo mengi yanayohusu Tanzania na China katika uhusiano wetu, uwe ni uhusiano wa ndugu na kirafiki katika maeneo mbalimbali, lakini pia pamoja na biashara na uwekezaji lakini pia katika maeneo ambayo Tanzania na China nazimama pamoja katika siasa za kimataifa ikiwa ni pamoja na mabadiliko ya Baraza la Usalama yes la Umoja pamoja na mambo mengine Wang anatarajia kutia saini makubaliano ambayo yatawezesha China kutoa msaada kwa ajili ya kugharimia ujenzi wa reli ya kisasa yani SGR. Na mchambuzi wa masuala ya kimataifa Innocent Show kutoka chuo cha diplomasia na mahusiano ya kimataifa cha jijini Dar es Salaam anasema hilo halishangazi kwa vile China imekuwa ikijiweka karibu mno na nchi za Afrika katika ujenzi wa sekta za miundombinu. Uh, China ni partner mkubwa sana katika maendeleo ya ujenzi na miundombinu, na mikopo nafuu na, fuu, na transport technology, yani kuhamisha teknolojia kutoka China kuja Afrika. China kama nchi ambayo ni tajiri uh, namba mbili duniani ni muhimu sana katika Afrika. China ndiyo nchi pekee duniani yenye kutoa mikopo nafuu na mingi na kwa pesa nyingi kabisa kwa bara hili la Afrika. Kwa hiyo China inazidi hata Benki ya Dunia na IMF katika kutoa mikopo mingi ambayo ni nafuu katika nchi za Afrika. Kwa hiyo China ni partner mkubwa sana katika maendeleo ya kiuchumi, ya kisosho na ya kisiasa katika Afrika vilevile. Uh, hii ni nafasi nzuri sana kwa China pamoja na Afrika kufanya mashirikiano ya mikakati ya ambayo tunaita Belt and Silk Belt and Silk and Belt Initiative, au mipango ya infrastructure au mipango ya miundombinu ya dunia, kuanzia Asia na kuanzia Africa na kwa nchi zote za dunia. Hiyo Belt and Silk Initiative ni mpango mzima wa infrastructure au miundombinu. Mwanadiplomasia huyo ambaye anahitimisha ziara yake kesho Ijumaa kwa kutembelea maeneo kadhaa amekuwa na mazungumzo na rais John Magufuli ambaye tangu waingia madarakani miaka sita iliyopita hajafanya ziara yoyote nje ya Afrika. Ziara ya Wang huenda ikaakisi nukta mpya hasa baada ya pande hizo mbili kushindwa kukubaliana katika mkataba uliotiwa saini wakati wa utawala uliopita wa ujenzi wa bandari ya Bagamoyo. Utawala wa rais Magufuli ulifutilia mbali mkataba huo ukisema ulikuwa na dosari nyingi ambazo nyingine zingesababishia hasara Tanzania. Hali hiyo ilizusha hali ya sintofahamu kwa pande zote mbili, ingawa wakati fulani China kujaribu kuanzisha mazungumzo ya kutaka kufua upya mkataba huo, lakini utawala wa Magufuli uliendelea kutia ngumu, ukidai kwamba sehemu kubwa ya vipengele vyake vilikuwa vina masilahi kwa uchumi wa Tanzania. Wachambuzi wanasema kwamba huenda ziara waziri huyo ya waziri huyu wa mashauri ya kigeni wa China ikawa ni sehemu ya kujaribu kufufua upya mazungumzo kuhusiana na ujenzi wa bandari hiyo, iliyotajwa kama ingekamilika ingekuwa kitovu cha biashara kwa nchi za Afrika mashariki na kati. Um, anakuja kwanza waziri wa mambo ya nje anakuja kumpongeza Rais John Pombe Magufuli wa Tanzania kwa ushindi mkubwa alioupata Uh, mwaka uliopita elfu mbili na ishirini na sasa hii au sasa hivi ni mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Kwa hiyo anakuja kumpongeza, lakini na vile vile unajua kwamba Tanzania na Magufuli wanaendelea kufanya ujenzi wa sehemu nyingi nyingi sana Tanzania, madaraja, uh, mbwa ya umeme, barabara na miundombinu ya aina zote. Sasa hiyo kitu kinaitwa ni mpango mzima wa miundombinu au infrastructure, ambao zote hizo zinakuwa financed mara nyingi na hizo nchi zenyewe za Afrika, na Tanzania imefinance miradi yake mingi, lakini vilevile ikishirikiana na nchi za nje, na mmoja wapo mkubwa partner na mkubwa sana ni China. Kwa hiyo hapo wanaweza wakakaa pale Chato na Rais Magufuli pamoja na Waziri wa Mambo ya Nje wa China Wang Yi, wakaongea mambo ambayo yanahusiana na, na mambo kama hayo lakini vilevile uh, unakumbuka kwamba Tanzania ilitia mkataba wa kuifanya uh, mkataba na China Tanzania wa kujenga bandari ya Bagamoyo ambayo ingekuwa ni kubwa kabisa kwenye ile eneo hapa la East Africa na, na kati kwa hiyo alivyoingia rais Magufuli madarakani elfu mbili kumi na tano alisimamisha mkataba huu wa ujenzi wa hii bandari sasa alivyosimamisha kwa sababu aliona kwamba ile mkataba haikwenda na, na matakwa au haitakuwa na faida katika Tanzania, Tanzania haitafaidika katika huu mpango mzima wa hii bandari. Kwa hiyo Rais Magufuli akausimamisha huu mpango wote wa ujenzi wa hii bandari, akasuspendi hiyo mkataba. Lakini katika diplomasia tunasema hakuna kitu ambacho kinashindikana, watu kukaa chini wakaongea. Kwayo, kwa hiyo mazungumzo inaendeka, inawezekana kwamba mazungumzo ya ujenzi wa bandari ya Bagamoyo yanaweza yakaongelewa pale Chato yakihusisha Dodoma na Beijing na kuweza kupata uh, makubaliano mazuri, pengine ujenzi wa uh, bandari ya Bagamoyo uh, katika uh, siku zijazo unaweza ukaanza kama watu hawa wawili wataelewana na watakubaliana kwamba sasa huu ujenzi utanufaisha Tanzania na vilevile vile utanufaisha China kwa kiasi kikubwa. Ziara ya kiongozi wa China nchini Tanzania siyo jambo la kusajabisha sana, kwa vile pande hizi mbili zimekuwa na urafiki wa chanda na pete, kiasi hata wakati fulani Tanzania imewahi kuisaidia China kurejea katika Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa. Eh, Mheshimiwa Jinping kwa salamu zake za pongezi kwa Mheshimiwa Dr John Pombe f kwa ushindi aliopata wakati wa uchaguzi mkuu mwaka huu, lakini pia kwa msemaji wa serikali ya China na serikali ya China yenyewe kwamba wakati wote wa uchaguzi ilisisitiza kwamba Tanzania ni taifa huru lisiingiliwe katika mambo yake. Ziara hii ni ziara ya urafiki. Nam waziri wa mashauri ya kigeni wa China Wang yuko barani Afrika akijadiliana na viongozi wa bara hili na mpaka hapo na kamilisha sehemu ya Kwa Undani na kurejesha kwa mwenzangu BMJ Mrithi aliyoko huko Washington. Kwa heri kutoka Dar es Salaam. Shukran sana mwenzangu George Jogopa, ukiwa hapo Dar es Salaam. Msikilizaji, hapo ndo tunafika mwisho wa kipindi chetu cha Kwa Undani hivi leo. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kutayarisha kipindi hiki na kukipeperusha, ikiwa ni pamoja na msimamizi, msimamizi mkuu Mwa Moyo Hamza, Mwelekezi Saida Hamdun, jina langu ni BMJ Muridhi, bila kumsahau mwenzangu Jafar Mjasiri kutoka hapa Washington. Mimi sina cha ziada ila kukutakia usiku mwema, tuonane hiyo kesho, panapo majaliwa. Hayo yalikuwa ni marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya yes, Sauti Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya.