Hii ni Kumekucha Afrika, idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Karibu popote ulipo, ikiwa sasa ni saa 12 za asubuhi saa za Afrika Mashariki na saa 11 saa za Afrika ya Kati. Jina langu Harrison Kamau. Jina langu mimi ni Mkamiti Kibayasi. Leo ni Februari 3 mwaka 2021, ni siku ya Jumatano. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kwenye eneo zima la maziwa makuu ikiwemo Mitume Redio 89.7 FM Kitale, Kenya, vilevile vile tunasikika kupitia mtandao wetu kwa VOA swahili.com. Leo kwenye Kumekucha Afrika tutakuwa na makala ya vijana, ambapo mwanamuziki wa Bongo Flava hapa Washington DC Jumbe Hamza aka Mr. TZ anazungumzia kuhusu safari yake ya kimuziki. Ni najiona tu kama fam yangu na ya maisha yangu, ndoto zangu, so hiyo na kwenye taarifa nyingine, Umoja wa Mataifa unalalamikia ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu kwenye eneo la mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, kutoka kwa kundi la uasi la ADF. Hivyo ni vidokezo tu, lakini kwanza tupate habari za kimataifa zikisomwa na mwenzangu Mkamiti Kibayasi. makao makuu ya serikali ya Marekani White House imetangaza Jumanne hatua mpya ili kuongeza viwango vya chanjo dhidi ya COVID-19 ikiwemo usambazaji wa chanjo hiyo kwenda maduka yanayouza dawa nchi nzima. Katika kulipa uzito tangazo la wiki iliyopita, utawala wa Biden na Haris utaongeza usambazaji wa chanjo ya kila wiki kwa majimbo makabila na wilaya hadi dozi milioni kumi nukta tano nchi nzima kuanzia wiki hii. Taarifa kutoka White House imesema ikibainisha kuwa hii ni asilimia ishirini na mbili kwenye ongezeko la usambazaji wa chanjo tangu rais Joe Biden aingie madarakani Januari 20 mwaka huu. Taarifa pia imesema serikali kuu itayalipa majimbo pamoja na wilaya kwa vifaa kama vile barakoa na gloves wakati Marekani inaendelea kupambana na idadi kubwa ya maambukizi pamoja na vifo vinavyotokana na virusi vya korona. Mameneja kutoka chama cha Democratic wanaoshughulikia suala la kufunguliwa mashtaka pamoja na mawakili wa Donald Trump Jumanne wameelezea hoja zao katika muktasari tofauti kabla ya kupelekwa mbele ya baraza la Senate ili kusikiliza kesi ya rais wa zamani Marekani wiki ijayo juu ya mashtaka ya kuchochea vurugu kwenye jengo la bunge la Marekani hapo Januari 6 mwaka huu. Waendesha mashtaka wa Democratic walishtaki kwamba maneno pamoja na vitendo vya Trump kabla ya kufanyika shambulizi hilo yalipelekea wafuasi wake kushambulia jengo la bunge, wakati wakiwa na silaha, wakijaribu kuzuia utaratibu wa uthibitisho wa ushindi wa uchaguzi kwa mdemokratic Joe Biden dhidi ya Trump. Vurugu hizo zilisababisha vifo vya watu watano, akiwemo ofisa polisi wa bunge, na darzeni nyingine ya watu walijeruhiwa. Mwanaume mmoja na muuguzi aliyestaafu wamekamatwa Jumanne nchini Misri kwa madai ya kumkeketa msichana wa miaka kumi na mitano wakati serikali nchini humo ikitangaza kuongeza adhabu kuhusiana na hatia kama hizo hadi kifungo cha miaka ishirini jela. Harrison Kamau anaisoma ripoti kamili. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, polisi walikamata washukiwa hao baada ya ripoti kuwasilishwa kwenye ofisi ya waongoza mashtaka kwenye kitongoji kilichoko takriban kilomita 35 kaskazini mashariki mwa Cairo. Sabru Osman ambaye ni afisa kutoka shirika linalosaidia watoto amesema kuwa ukeketaji ulifanyika nyumbani, lakini baada ya msichana huo kuvuja damu nyingi baba yake alimkimbiza hospitalini. Karibu asilimia 90 ya wanawake wa umri kati ya miaka 15 na 49, na 49 nchini Misri wamekeketwa kulingana na takwimu zilizotolewa na shirika la Umoja wa Mataifa la kushughulikia watoto UNICEF mwaka wa 2016. Zoezi hilo limekuwa likiendelea miongoni mwa Wakristo na Waislamu nchini humo licha ya kupigwa marufuku mwaka wa 2008. Viongozi na wa ulimwengu wameahidi kumaliza kitendo hicho kibaya kufikia mwaka wa 2030. Wataalamu wa afya wameonya kuwa ukeketaji una athari kubwa za kimwili, kimawazo na kiafya kwa wale wanaofanyiwa. Mwezi uliopita, baraza la mawaziri la Misri lilipendekeza marekebisho ya sheria ambayo yangeongeza adhabu kwa wale wanaopatikana na hatia ya ukeketaji kwa hadi kifungo cha miaka ishirini jela sheria za kuharamisha zoezi hilo ziliwekwa mwaka wa 2016, lakini makundi ya kutetea haki za binadamu yanasema kuwa hakuna lililobadilika. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA inayotangaza kutoka hapa Washington. Marekani ilijibu kwa utulivu Jumanne maoni ya Iran kwamba Washington na Teheran wachukue hatua za pamoja kurudi kwenye makubaliano ya nyuklia ya Iran, ikisema Marekani ilikuwa katika hatua ya mazungumzo na wa Iran au kuyapokea mapendekezo yao. Waziri wa mambo ya nje wa Iran, Mohammad Javad Zarif, amesema Jumatatu kuwa njia moja ya kupunguza tofauti na Washington ni kwa ofisa wa EU kuratibu hatua zao za kurudisha makubaliano ya mwaka elfu mbili kumi na tano yaliyositishwa mwaka elfu mbili kumi na nane na rais wa wakati huo Donald Trump. Ilikuwa ni mara ya kwanza Zarif kugusia Iran huenda ikabadilisha madai yake kwamba Marekani iondoe vikwazo vyake vya kiuchumi kabla Teheran haijaanza tena kuyatekeleza makubaliano hayo mwandishi maalum wa Umoja wa Mataifa kuhusu Myanmar, Tom Andrews, amesema Jumanne hatua ya jeshi kuchukua udhibiti nchini humo haikubaliki na yanahitajika majibu makini na yasiyo na shaka ya kimataifa. Hii inahusu kushambuliwa kwa watu wote, Andrews ameiambia VOA na jamii ya kimataifa inapaswa kujibu moja kwa moja kwa nguvu na uwajibikaji. Jeshi la Myanmar limechukua madaraka tangu Jumatatu na kutangaza hali ya dharura kitaifa kwa mwaka mzima, kwa kuwaweka kizuizini kiongozi Aung San Suu Kyi pamoja na rais U Win Mint na watu wengine. Unyakuzi wa madaraka ulifanyika kufuatia siku kadhaa za mvutano kati ya jeshi na chama tawala cha National League for Democracy NLD, ambacho kilishinda uchaguzi mkuu wa Novemba mwaka jana jeshi linakataa kukubali matokeo ikishutumu kuwepo udanganyifu mkubwa kwenye uchaguzi unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka washington dc Licha ya upinzani wa wanasiasa walioko uhamishoni, wajumbe wa serikali ya Burundi pamoja na mabalozi wa nchi za Umoja wa Ulaya mjini Bujumbura wamejadiliana katika kikao maalum kuhusu jinsi ya kurejesha uhusiano uliodorora kati ya pande zote mbili katika kipindi cha miaka mitano iliyopita. Jean-Marie Vianney hicho Burundi anatuarifu zaidi kutoka Kigali, Rwanda. Katika mkutano uliozinduliwa kati ya uwakilishi wa serikali ya Burundi na wanabalozi wa nchi za jumuiya ya umoja Ulaya wa Ulaya, masuala yaliyogusiwa zaidi yalihusu jitihada zinazostahili kupewa kipaumbele ili vikwazo vya kiuchumi vilivyoazimiwa na jumuiya ya Ulaya dhidi ya utawala wa nchini Burundi viweze kuondolewa. Miongoni mwa masuala yaliyopelekea jumuiya ya umoja wa Ulaya kusitisha uhusiano wake na nchi ya Burundi tokea mwaka 2016 ni pamoja na kuishtumu serikali ya Burundi kuzifunga redio za kibinafsi kutoheshimisha haki za kibinadamu na kuwatia jela kinyume cha sheria wanasiasa wa upinzani. Katika taarifa yake, wakati wa uzinduzi wa mkutano huo, waziri wa Burundi wa mambo ya kigeni, Albert Shingiro, ametetea kwamba huu ni wakati mwafaka wa kurejesha uhusiano kati ya Burundi na Jumuiya ya Umoja wa Ulaya, akihakikisha kuwa serikali ya Burundi iliahidi utayarifu wake wa, wa kuzitanzua pingamizi zote zilizosababisha kudorora kwa ushirikiano a pande hizo mbili. Kikao hichi cha mazungumzo kimeandaliwa wakati kipimo cha joto la uhusiano kati ya Burundi na nchi za umoja wa Ulaya kimepanda. Tunaimani kwamba hali hiyo itafikia hatua ya kuridhisha katika mazungumzo haya ili tofauti zetu za zamani zipatiwe ufumbuzi wa kudumu. Kwa hiyo hatuna muda wa kufanya uzembe katika Mzo haya. Tunatakiwa kuona utashi thabiti wa kurejesha na kuimarisha uhusiano mwema kati ya Burundi na Jumuiya ya Umoja Ulaya, wa Ulaya kwa faida ya raia wa nchi zetu mbalimbali. Hayo <coughs> yakiarifiwa, vuguvugu la kisiasa la upinzani linaojulikana kwa jina la Mapo Burundi Buhire limemwandikia taarifa Bibi Ursula von der Leyen, Rais wa Jumuiya ya Ulaya ikimuhimiza kuendelea na hatua ya Jumuiya ya Ulaya ya kusitisha uhusiano pamoja na nchi Burundi kwa madai kuwa hadi sasa hali bado ni ya kutatanisha na haki za kibinadamu zinaendelea kukiukwa kwa kiasi kikubwa. Na wakati huo huo, vuguvugu hilo la upinzani lililo uhamishoni limependekeza viongozi wa serikali ya Burundi waanzishe majadiliano ya ana kwa ana na pande zote zinazohusika katika mzozo wa kijamii ulioripuka mwaka 2015, wakiwemo wanasiasa wa upinzani waliokimbilia katika nchi za kigeni. Licha ya madai hayo ya upinzani, serikali ya Burundi imesema ina matumaini makubwa kwamba majadiliano yake pamoja na jumuiya ya umoja wa Ulaya yataendelea siku za usoni kama ilivyotarajiwa na yatazaa matunda yatakayofikia hatua ya kuridhisha ya kurejea kwa uhusiano kati ya umoja wa Ulaya na nchi ya Burundi. Burundi, Sauti ya Amerika, Kigali. unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc mkamiti kibayasi anaendelea na habari za dunia baraza la seneti marekani limemthibitisha alejandro mayorkas kama waziri wa usalama wa ndani katika baraza la rais joe biden ni mlatino wa kwanza na pia mhamiaji wa kwanza kushika wadhifa huo idara hiyo ni muhimu kwa jibu la utawala wa Biden kwa janga la virusi vya korona, udukuzi wa mtandao unaohusishwa na Rasia na makundi yenye msimamo mkali yaliyopo ndani ya nchi. Mayorkas anatarajiwa kuongoza marekebisho makubwa ya sera ya wakala ambaye alishutumiwa kuwa na siasa kali wakati akifanya mipango ya uhamiaji na utekelezaji wa sheria kwenye utawala wa rais Donald Trump. Uteuzi wake ulisitishwa katika Seneti na warepublican ambao walikuwa na maswali kuhusu mipango ya Biden ya sera ya uhamiaji. Pia alikabiliwa na maswali juu ya usimamizi wake wa programu ya viza ya mwekezaji wakati wa utawala wa rais Barack Obama. Benki Kuu ya Mexico inasema fedha zilizotumwa nchini humo na wahamiaji wa Mexico ziliongezeka kwa asilimia kumi na moja nukta nne mwaka elfu mbili na ishirini kufikia kiwango kipya kikubwa licha ya kuwepo janga la virusi vya korona. Benki kuu nchini humo imesema Jumatatu kwamba wahamiaji waliweka rekodi ya kutuma nyumbani dola bilioni arobaini nukta sita mwaka elfu mbili na ishirini ikiwemo dola bilioni nne kwa mwezi wa Machi pekee hiyo mwaka jana ambapo kilikuwa kiwango kipya kikubwa katika mwezi huo. Rekodi ya mtiririko wa fedha taslim kwa mwaka jana ililinganishwa na dola bilioni thelathini na sita nukta nne zilizotumwa na wahamiaji wanaotoka Mexico mwaka elfu mbili na kumi na tisa. Ongezeko la fedha lilikuwa kubwa kuliko nchi nyingine ambazo zinashuhudia kushuka kwa mtiririko wa fedha nchini mwao kutoka kwa wahamiaji wa nchi hizo kwa sababu ya kupoteza ajira au kupunguzwa masaa ya kufanya kazi kutokana na janga la virusi vya korona linaloendelea duniani kote. Mwisho wa habari za dunia kutoka hapa Washington. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi. Unasikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka hapa Washington. Ripoti kutoka Umoja wa Mataifa inasema kuwa ukiukaji wa haki za binadamu umeongezeka kwenye Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, DRC, na hasa kwenye majimbo ya Ituri na Kivu. Ongezeko hilo linasemekana kusababishwa na kundi lenye silaha la Allied Democratic Forces, ADF, kama anavyoripoti mwandishi wetu Lisa Shlein kutoka Geneva na Harison Kamau anaisoma ripoti yake. Kundi la ADF lilianza likiwa la uasi nchini Uganda katika miaka ya 90, lakini limekuwa likifanya mashambulizi mashariki mwa Kongo katika miaka ya karibuni. Ripoti hiyo mpya kutoka Umoja wa Mataifa inasema kuwa ADF wanatekeleza mashambulizi kwa makusudi, wakati wakifanya ukatili wa kingono, utekaji nyara, pamoja na kulazimisha raia kuwafanyia kazi. Ofisi ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa inasema kuwa mwaka uliopita kundi hilo liliua takriban watu 849 kwenye maeneo ya Irumu na Mambasa katika jimbo la Ituri pamoja na kwenye majimbo ya Beni na Kivu Kaskazini. Waangalizi wa haki za binadamu kwenye Umoja wa Mataifa wanasema kuwa ADF imeteka nyara takriban raia 534 huku 457 miongoni mwao wakiwa bado hawajapatikana. Msemaji wa haki za binadamu kwenye umoja wa mataifa Marta Hutado anasema kuwa ukatili umeendelea hadi sasa hivi. Anasema kwenye shambulizi la Januari 13 watu wenye silaha wasiojulikana waliuwa takriban watu 14 wakiwemo wanawake wawili wajawazito. Kutokana na aina function ya ukatili ulioorodheshwa, huenda so baadhi ya matendo yakawa ni hatia dhidi ya ubinadamu. Ukatili huu unaendelea kutekelezwa licha ya kuwepo kwa serikali, wakati kesi chache tu za ukiukaji wa haki za kimataifa za binadamu zikichunguzwa na kufikishwa mbele ya mahakama. Kulingana na ripoti hiyo, kuanzia Julai hadi disemba mwaka jana raia ishirini na watano waliuawa, wanawake kumi na wanane na watoto kumi walibakwa, huku wengine arobaini na watano wakikamatwa kiholela na maafisa wa usalama. Katika nusu ya kwanza ya mwaka uliopita raia ishirini na wawili waliuawa, wanawake tisa na watoto kumi na wawili walibakwa, huku wengine themanini na mmoja wakikamatwa bila sababu na maafisa So, salama, and 81 were arbitrarily arrested at the hands of. Ofisi ya haki za binadamu imeomba serikali ya DRC kuwaadhibu maafisa wake wa usalama na kuhakikisha kuwa wanadumisha sheria za kimataifa za haki za binadamu. Imeomba pia serikali itoe misaada kwa waathirika wakiwemo wale waliotoroka makwao kutokana na ghasia. <sighs> unaendelea kusikiliza kumekucha afrika idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja, kutoka Washington DC, moja kwa moja hadi nchini bukina faso ambapo watoto wengi ambao wameacha shule kwa sababu ya vitisho vya wanamgambo wa kiislamu sasa wanafanya kazi katika sekta isiyo rasmi ya migodi ya dhahabu wengi wanajikuta katika hatari ya kuumizwa na ajali zinazotokea basi Sande Shomari anaisoma ripoti ya mwandishi Henry Wilkins kutoka moja ya machimbo hayo makubwa yasiyo rasmi ya dhahabu nchini Bukinafaso. Katika eneo la Buda lenye vumbi jingi kuna machimbo ya dhahabu kaskazini mwa Bukina Faso, Faso, ambako wachimbaji wadogo wanafanya kazi katika mazingira hatari na kuishi katika makazi ya muda. Bukinafaso ni nchi ya tano mzalishaji mkubwa wa dhahabu. Machimbo yake yasiyo rasmi ni kati ya mia saba na elfu moja watoto ni miongoni mwa wale wanaofanya kazi katika maeneo hayo. Miongoni mwao Aziz Zabre ambaye aliacha shule miaka miwili iliyopita na kuwa mchimbaji madini. Akiwa amejaa vumbi, analalamika kwamba hawezi kuwa na fedha akienda shule. Kwa hiyo, yeye na rafiki zake waliamua kutafuta kazi katika machimbo. Wanapopata dhahabu, wanaweza kujipatia kiasi cha dola 90 kwa mwezi kiasi cha fedha zake anawapa wazazi wake na nyingine anajiwekea akiba kwa matumizi yake binafsi. Machimbo aghlabu yana kina cha mita kumi ambapo hutuma kamba kwenda ndani ya machimbo na anatumia kishoka kidogo kushikilia katika ukuta anaposhuka chini. Inakadiriwa kiasi cha watoto elfu ishirini wanafanya kazi katika machimbo ya dhahabu nchini Burkina Faso. Mmiliki wa mmoja ya machimbo anasema watoto watageukia uhalifu kama wakiwa hawana fursa nyingine lakini anakiri kuwa hali si nzuri kwa ajili ya watoto ali oderago mmiliki wa machumba yasiyo rasmi ya dhahabu anaelezea anasema ni vizuri kwa watoto kuwa na uwezo wa kuwepo shule yeye mwenyewe anasema ana watoto wanaokwenda shule ruki gename alikimbia kutoka mjini kwao kaskazini mwa bukina faso wakati wanamgambo wa kiislamu walipowasili Hivi sasa ana miaka kumi na tatu, ni mchimbaji dhahabu. Alikuwa shule wakati wanaume walipofika, alikuwa akiwa amefunika nyuso zao. Haraka aliondoka darasani na aliweza kukimbia pamoja na familia yake. Anasema aliondoka Soman na kwenda Wagadugu, na kutoka huko alikwenda Buda ambako anafanya kazi kwenye machimbo lakini machimbo si salama kutokana na magaidi wanamgambo wanashambulia na na kuwadai mapato yao ili kufadhili mapigano yao dhidi ya serikali ya Burkina Faso. Wakati huo huo, juhudi zinaendelea kuwasaidia watoto wanaolazimika kuacha shule kutokana na mzozo. Wawakilishi wa Umoja wa Mataifa wanasema wanachukua njia mbalimbali kuwarejesha watoto shuleni wote nchini humo. Afisa wa UNICEF Karim Sankara anasema shirika lake linaunga mkono kupitishwa kwa sera, mafunzo na juhudi nyingine katika manispaa ili kutekeleza mipango ambayo ni nyeti inayohusu haki za watoto. Hali hii inayowakabili watoto imevutia ufadhili na hadi ya takriban dola milioni 59, zimetolewa hivi karibuni na shirika la kimataifa lisilo la kiserikali. Waziri wa elimu wa Bukina Faso anasema fedha hizo zitasaidia katika kurejesha tena miundombinu ya shule na ujenzi mpya ili kuruhusu wanafunzi waliokoseshwa makazi ndani ya nchi kuwa na uwezo wa kwenda shule na pia fedha zitatumika kulipia chakula kwa ajili ya wanafunzi na kuwasaidia wanafunzi wasichana ambao kwa kawaida huachwa nyuma kimasomo, ikiwa ni pamoja na wanafunzi waliowacha shule na kwenda kwenye machimbo. Ruki Gerame anaona kuna matumaini kidogo ya kurejea shule haraka, na kuongezea, anataka kurudi darasani, lakini au hana uwezo wa kusafiri kwa basi kwenda shule. Nyumbani anakoishi mpaka shuleni ni mwendo mrefu, na si rahisi kwenda kwa miguu. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana leo katika Jukwaa la Vijana, mwenzangu Sande Shomari amezungumza na msanii wa kizazi kipya wa Bongo Flavo, Jumbe Hamza aka Mr TZ kutoka jimbo la Maryland hapa Marekani, ambaye ametoa vibao mbalimbali mbali, na sasa ameamua kuja na albamu yake mpya kabisa kwa jina Ufalme, yenye nyimbo tano zenye ladha tofauti. Sande ametaka kujua kutoka kwake kwanza ni kwa nini alichagua jina hilo Ufalme dunia yangu ya maisha yangu na ya ndoto zangu, so nilikuwa nataka hii album iwakilishe hiyo jina yeah. Pia nataka kutengeneza stori fulani hivi EP na album zangu zote mpaka album yangu kuu inayoitwa asili ya potea. So, ni kama stori kwamba kuna, kuna EP moja nilitoa inaitwa, hiyo ni kama yati ni kama niko kwenye hmm, meli fani nawekea kwenye o so naelekea kwenye kisiwa iko kwenye kisiwa, so kuna sherehe, ni nini. mm -hmm. abu kuna muda ikipita fani hivi nshakuwa mfalme wa hiyo kisiwa so, ohh o itaendahii ni hiyo farme part one. Kwa hiyo part, part two, two inakuja. Sawa. <laughs> sawa sawa, hii part one tukiangalia, umetoa uh, nyimbo pale mtoto uh, umeshirikiana na Enock Bella, tueleze kidogo nyimbo hii mlikuwa mna toa hii nyimbo ulikuwa hasa unataka kulenga kitu gani? Mi nipo beat. Vile vile kuna nyimbo nyingine hapa nimeiona inasema wanivutia charanga, unajua hiyo staili yanivutia, imenikumbusha staili fulani ambazo mimi nilikuwa na zita charanga, zinanikumbusha hiyo mirindimo nyimbo za latino labda unieleze wewe, ulikuwa na umetumia style tofauti kidogo hapa. Unajua, kwenye kwenye hii project uh, nimeshirikisha tusafan naitwa mster vive. Mster vive nilipatana naye mwezi wa Septemba twenty twenty tulipatana, tulianza kufanya uh, kazi. Alikuwa ananitumia beat apa- apate style yangu kwanza, halafu uh, anza kunitengenezea beats kupatana na style yangu. Alikuwa ana- ananitumia beats hiyo mitani ile tofauti kidogo, watu watu, yani watu tofauti wa, waweze ueayoayoni kui, kui kui kweli inakuvuta na wewe mwenyewe kweli, umefanya kazi, unajua kutoa eh, nyimbo tano na kutengeneza albamu na kutengeneza ya pili sio kitu ambacho ni kidogo. Pengine uniambie tu ulipotoka hapo, ukaja kwenye wachape eh, ukaja eminado Mesikia kuna lafudhi ya Kifaransa, kumbe mwenzetu unaimba, unaongea Kifaransa, mi sikujua hii kitu ilikujaje? ya namwambia dem kwamba narivotia afu wachape ni kwamba tayari tupo pamoja, yani tupo pamoja lakini, ukiwa na mtu lazima wawe na wanafiki, watu wanaongea, watu wana wana- maneno maneno, nini nini. So ninawaambia wachape, wachape, stori inaenda kwamba mimi na huyu Nemo pamoja kwa muda Namwona kwamba kiwa naye vitu vizuri zinakuja kwenye maisha yangu, ndio maana tukaona nyimbo iliyofuata ikawa ni wedding day. Ndio umemaliza, ndio ilikuwa kwa staili hiyo, ama? Yeah, kwa staili hiyo, lakini yeah. Yeah. Kwenye hiyo minado kwa routine, na tofauti staili tofauti, ndio maana nilikuja na na ya ya aina ya kinigeria alafu kwenye hiyo Sawa kabisa. Nipokuja kwenye, kwenye, so, kwenye swala la muziki, nini ambacho eh, unawashauri wale ambao wanapenda kufanya muziki na pengine wanakutana na changamoto nyingi, kwa sababu kama hivi mwenyewe mpaka kuja kutengeneza album sizani kama ilikuwa ni kazi ya siku moja hii yeah, Kabla ya kufunga matangazo yetu, huu hapa muktasari wa habari. Makao makuu ya serikali ya Marekani, White House, imetangaza Jumanne hatua mpya ili kuongeza viwango vya chanjo dhidi ya covid-19 ikiwemo usambazaji wa chanjo hiyo kwenda maduka yanayouza dawa nchi nzima. Mameneja kutoka chama cha Democratic wanaoshughulikia suala la kufunguliwa mashtaka pamoja na mawakili wa Donald Trump Jumanne wameelezea hoja zao katika muktasari tofauti kabla ya kupelekwa mbele ya baraza la Senate ili kusikiliza kesi ya rais wa zamani Marekani wiki ijayo juu ya mashtaka ya kuchochea vurugu kwenye jengo la bunge la Marekani hapo Januari 6 mwaka huu. Mwanamme mmoja na muuguzi aliye staafu wamekamatwa Jumanne nchini Misri kwa madai ya kumkeketa msichana wa miaka kumi na mitano wakati serikali nchini humo ikitangaza kuongeza adhabu kuhusiana na hatia kama hizo hadi kifungo cha miaka ishirini jela. Marekani ilijibu kwa utulivu Jumanne maoni ya Iran kwamba Washington na Teheran wachukue hatua za pamoja kurudi kwenye makubaliano ya nyuklia ya Iran ikisema Marekani ilikuwa katika hatua ya mazungumzo na wa Iran au kuyapokea mapendekezo yao. Basi hapo ndipo tunafika mwisho wa matangazo yetu ya Kumekucha Afrika hivi leo, kutoka hapa Washington DC, na kwa niaba ya wote waliofanikisha, msimamizi Mwamoyo Hamza, produsa Siri Shibahiro, jina langu Harrison Kamau na tumeshirikiana naye Mkamiti Kibayasi.