ni saa mbili na nusu asubuhi hapa Washington DC, sawa na saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Natarajia msikilizaji wetu ka salama kasalimini, tayari kabisa umeungana nasi hewani matangazo ya VOA Express leo, ikiwa ni siku ya Jumatano tarehe kumi Februari mwaka elfu mbili na ishirini na moja Anayokaribisha studioni leja tele kama pishi la mchele langu jina Sunday Shomari, na mimi jina langu ni Patrick Nduimana. Katika Express leo utasikia ripoti mbalimbali, ikiwa ni pamoja na huko DRC, ambapo mashirika ya kutetea haki za binadamu nchini humo yanamwomba Rais Felix Tshisekedi kutekeleza ahadi zake, ikiwemo ulinzi wa watu wanaotetea haki za binadamu na leo ikiwa Jumatano, kama kawaida, tutakuwa na makala ya teknolojia. Na katika habari nyingine, huko Tanzania, balozi wa Marekani nchini humo akutana na katibu mkuu wa Jumuia ya Afrika ya Mashariki na kueleza utawala mpya wa Marekani unatarajia kuendeleza ushirikiano na jumuia hiyo ya Afrika Mashariki. Vilevile tutakuwa na burudani ya muziki, msikilizaji. Sawa sawa kabisa, Express leo pia tutakuwa na kipengele cha barazani kama kawaida yetu, bila kusahau yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii. Basi bila kuchelewa, tuanze na taarifa hii kutoka huko Tanzania. Balozi wa Marekani nchini humo Donald Wright amekutana na katibu mkuu wa jumuiya ya Afrika mashariki jijini Arusha na kueleza kuwa utawala mpya wa Marekani unatarajia kuendeleza ushirikiano wake na jumuiya ya Afrika Mashariki. Mwandishi wetu wa Arusha Asraji Mvungi anayo taarifa zaidi. Balozi Donald ambaye pia amewasilisha hati ya utambulisho kwa katibu mkuu wa jumuiya hiyo, ametaja baadhi ya sekta zinazotarajiwa kuendelea kupatiwa misaada kutoka Marekani kuwa ni pamoja na za kilimo afya, nishati, mazingira na kukuza demokrasia na pia uwezeshaji kwa vijana. Takriban dola zaidi ya milioni mia mbili za Kimarekani zimeshatolewa zimesaidia katika sekta mbalimbali mbali za wananchi wa nchi za Jumuia ya Afrika Mashariki. Aidha, Balozi Donald amemweleza katibu mkuu wa Jumuia ya Afrika Mashariki kuwa Marekani imejitolea kusaidia nchi za Jumuia ya Afrika Mashariki ili ziendelee kukuza uchumi na pia utulivu wa kisiasa na kwamba pia Marekani imejitolea kushirikiana na jumuiya zingine za kikanda na kimataifa sambamba na Umoja wa Mataifa. Kwa upande wake katibu mkuu wa jumuiya ya Afrika Mashariki, Balozi Liberati Mfumokeko amesema hatua hiyo ni mwendelezo wa ushirikiano mzuri unaoendelea kati ya Marekani na nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki. The kwa muda mrefu sasa Marekani imekuwa na msaada mkubwa kwa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki. Aidha, Mfumo keko amesema kwa muda mrefu sasa nchi za jumuiya ya Afrika Mashariki, critical, uh, kwa misema, kwa Afrika Mashariki, zimekuwa zikinufaika na misaada kutoka Marekani hata inayopitia kwa wadau mbalimbali Mwaka 2016 mimi mwenyewe nimeshuhudia wadau mbalimbali wa maendeleo wakitoa misaada mbalimbali ambayo pia imetoka Marekani. Aidha, Balozi Mfumukeko alimwelezea pia balozi wa Marekani hatua iliyofikiwa katika utekelezaji wa mchakato wa kuondoa vikwazo vya kibiashara kwenye forodha za nchi za wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki, Itifaki ya Soko la Pamoja, na pia akaelezea hatua iliyofikiwa kuelekea kwenye sarafu moja, mchakato ambao unatarajiwa kukamilika ifikapo mwaka 2024. Nikiripoti kwa niaba ya Sauti ya Amerika kutoka Arusha, mimi ni Asra Jimvungi. Asante sana Siraji Mvungi kutoka kule Arusha, Tanzania. Basi tuelekee huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC, ambapo mashirika ya tetea haki za binadamu yameomba rais Feliksi Tshisekedi wa nchi hiyo kutekeleza ahadi zake, ikiwemo ulinzi wa watu wanaotetea haki za binadamu pamoja na kuweka usawa kupitia sheria. Wakati huo huo, watu kumi na nne wanathibitishwa kufariki dunia katika ajali ya treni katika mkoa wa Hati Katanga. Aster Malivika Anayo ripoti zaidi kutoka DRC. Kizito Binhangi, kiongozi wa shirika lenye kutetea haki za binadamu Asado, shirika mmojawapo wa mashirika yenye kutetea haki za binadamu Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, aomba kesi ya Floribert Chebea, aliyekuwa mkuu wa shirika hilo, kuitishwa kwa mara nyingine, wakati huu wa uongozi wa Felix Tshisekedi. Lengo letu ni kuona wale wenyewe walifanya makosa waweze kupata malipizi na wale wenyewe wanakuwa na mamlaka ya ya kuweza kuheshimisha sheria, waweze kuheshimisha sheria, na wanapaswa kuwacha mtetezi wa haki za binadamu afanye kazi yake kama kawaida. Chebea alikuwa mtetezi wa haki za binadamu aliyeuliwa siku zilizopita baada ya kuitishwa na polisi mjini Kinshasa. Tungipendelea kuona kesi hiyo ianzishwe, kwa sababu wale viongozi wa polisi ambao walikuwa hapo wakati Chebea alikufa wako wako leo hai, na rais wa zamani yuko angali leo, na ndio maana tulipenda waweze kuanzisha hiyo kesi hawa watu na wako na wawaite wao wenyewe wakuje kujitetea na kueleza kwa nini huyu mtetezi wa haki za binadamu alifariki kunako kituo cha polisi. Mashirika ya wanawake ikiunga mkono juhudi hizo. Josephine mali mkono, kweli hii kesi ya Chebea ni vema iweze kurudiliwa, sababu sisi watetezi wa haki za binadamu tunaendelea kunyanyaswa vibaya. Wakati Chebea alikuwa hapo, alikuwa anatetea wale wasio nakuwa na sauti na waliweza kuheshimika, lakini mtu akafa akisha kuitwa na polisi. Kwa nini wanaharakati waomba kesi hiyo kuanzishwa upya? Profesa Richard Chiusu yuko katika mji wa Butembo. Inawezekana mazingira ya kisiasa wameweza kubadilika ndani ya inji hivi kwamba wanaweza wakafikiri kama wana waweza wakafaulu kwenye mahakama wakileta tena hiyo kesi kwenye tribinali e. Na wanafikiri kwamba vile kesi ambayo iliendeshwa mbeleni ilikuwa kesi ambayo ilikuwa na vizuizi vya kisiasa, kwa sababu wale ambao walikuwa wakiongoza pengine walikuwa wakichongewa kama hawakuwa na nia nzuri ya kuweza kusaidia kesi hii. Wakati huo huo, watu kumi na nne wamefariki dunia katika ajali ya treni katika mkoa wa Hokatanga, eneo la Mweneditu, wilayani Kanyama, wakiwemo wanawake na watu wazima. Frediti Ndilonge yuko katika mji wa Kinchasa. Treni hiyo ilikuwa inatokea ina sehemu za Mweneditu na kujielekeza huko Hokatanga, na kulikuwa na abiria haramu ambao walikuwa ndani Sababu ilikuwa kabisa treni ya kupakia tu mizigo, lakini si watu. Lakini kwa kuwa watu hao waliingia humo ndani, hiyo ilifanyika, wamekwenda wame kutumbukia eh, kwenye kilalo moja kubwa ambayo ilikuwa wazi, na hapo kabisa hiyo treni iliweza kujigonga na kuanguka. Sauti ya Amerika, Goma. Asante Malivika, malivika kwa taarifa yako. Na kwa msikilizaji, unajiunga nasi hii, unasikiliza ni VOA express hivi sasa anamkaribisha mwenzangu Idi Ligongo akusomea habari za dunia. Wawakilishi cha wa chama cha Demokrat wanaomshitaki rais wa zamani wa Marekani Donald Trump wanatarajia kueleza hoja zao hii leo kushawishi maseneta wanaofanya kazi kama baraza la mahakama kumtia hatiani rais mstaafu Donald Trump kwa ghasia zilizotokea katika bunge mwezi uliopita. Wawakilishi wanaoeleza mashitaka kwa upande wa utetezi wa Trump wote watapata saa 16 katika kipindi cha siku mbili kuwasilisha maelezo yao na maseneta watapewa jumla ya saa 4 kuuliza maswali. Hapo jana baraza la seneti lilipiga kura kwa 56 kwa 44 ili kusikiliza kesi hiyo. Baada ya hapo kulikuwa na muda wa kutoa hoja ambapo wawakilishi wa Demokrat wanasema Trump lazima awajibishwe kutokana na vitendo vyake. Maandamano ya nchi nzima kupinga mapinduzi ya kijeshi ya wiki iliyopita kuiondoa serikali ya kiraia yameingia siku ya tano nchini Myanmar hii leo, licha ya jeshi kuongeza matumizi ya nguvu dhidi ya waandamanaji. Vikosi vya usalama vilifyatua risasi za mipira na maji ya kuwasha kwa waandamanaji katika juhudi za kuwatawanya watu wanaoandamana na kusababisha ripoti za baadhi ya watu kuumia. Daktari mmoja ambaye aliwatibu waandamanaji katika hospitali ya Naipitupau ameiambia VOA kwamba takriban waandamanaji wawili walipata majeraha yanayoaminika kuwa yametokana na risasi za moto, mmoja akiwa na jeraha kichwani na mwingine kifuani. Ikiwa ni zaidi ya wiki moja baada ya jeshi kumshikilia kiongozi wa taifa hilo Aung San Suu Kyi na maafisa wengine wa juu wa serikali ya kiraia, jeshi limeongeza harakati zake kwa kuvamia makao makuu ya chama cha kiongozi huyo cha National League for Democracy, NLD, yaliyoko Yangon Jumanne usiku bunge la ghana limesimamisha shughuli zake nyingi kwa kipindi cha wiki tatu kufuatia kutokea mlipuko wa covid-19 kwa wabunge na wafanyakazi spika wa bunge alban bagbin ameliambia bunge kwamba wabunge 17 kati ya 275 na wafanyakazi 151 kati ya 500 walikutwa na maambukizi ya virusi vya korona Spika pia amewasihi wabunge na wafanyakazi wa bunge hilo kupima covid-19 kama hawajafanya hivyo mpaka hivi sasa. Amesema uamuzi wa kusimamisha shughuli za bunge umefikiwa baada ya kuongea na uongozi wa bunge. Amesema kamati za bunge zilizoteuliwa zinaendelea kukutana na wateuli wa nafasi za uwaziri katika utawala wa Rais Nana Akufo-Addo ambaye alichaguliwa tena mwezi Oktoba. Na wizara ya afya ya Afrika ya Kusini hii leo imeeleza kwamba serikali itauza ama kubadilishana dozi zake za chanjo za AstraZeneca za COVID-19, lakini itasubiri kupata ushauri kutoka kwa wanasayansi wakati ikijiandaa kutoa chanjo mbadala ya Marekani wiki ijayo. na unaendelea ya kusikiliza VOA Express matangazo yanayokujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa 10:30 alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Hivi sasa basi ni wakati wa kusikiliza mada ya Barazani, na hii leo mada yetu inasema: je, kuna haja ya watu kujua hali ya afya ya viongozi wao? Wasikilizaji wetu wamechangia kwa wingi kwelikweli kwenye Facebook, na vivile tupate maoni ya ukurasa wao walioandika kwenye Facebook. Bila shaka haya Patrick, basi ya upande wako wanasemaje huko kwenye Facebook? Namwona huyu Peter Emmanuel anasema inategemea na uamuzi wa kiongozi mwenyewe, kama atataka kutangaza ama hatotaka, hiyo ni hiari yake mwenyewe. Usione madaktari wana miandiko mibaya ukadhani hawawezi kuandika vizuri wanafanya hivyo kwa ajili ya kutunza siri za wagonjwa. Sasa mimi ni nani wa kutaka siri ya afya ya kiongozi wangu pasina hiari yake? mm -hmm. Isa Baruti kutoka Bujumbura, Burundi, kwake yeye anasema anahitaji kabisa kujua kwa sababu anajali afya ya kiongozi wake. Eligius Katombo wa Shamba, Muleba, Kagera, Tanzania, ndiyo, ni vyema kujua hali ya afya ya viongozi wetu maana sisi wenyewe ndio tuliwachagua ili watuongoze. Richard Kambale kutoka Beni, DRC anasema ni vyema kujua hali yake ya afya, kwani kiongozi ni kama mzazi. Ni vyema kujua hali ya afya ya mzazi wako, ili anapopata tatizo utajua kinachomsumbua. Goligota Magabe mkono wa kutoka GGM unitgate Tanzania anasema nadhani haina haja kabisa. Ab John kutoka Dar es Salam, Tanzania anasema hakuna haja kujua, maana kuna msemaji Ambroas Isidori kutoka Chuo cha Mkwawa University College of Education Iringa, yeye anasema nnaona hakuna haja ya kujua afya ya mtu maana kiongozi ni mtu kama wewe, ila tunatofautiana tu kwenye mamlaka tu. Masuala ya ugonjwa wake ni siri yake yeye, ya ya na familia yake kwa ujumla. Huyu Kalume Masengo kutoka Kisangani DRC yeye anasema haoni faida yoyote ya kujua hali ya afya ya viongozi moja kwa moja basi. Nikiangalia katika maoni mengine ya Facebook hapa, anaungana naye Isaac Mark akiwa kiwanja Rushuru, DRC, anasema ni vyema kujua hali za viongozi, kwani viongozi ni kama mama, baba wa taifa. Sawa kabisa. Tomy Tumba Kayumba akiwa kule kule DRC anasema sijaona ubaya wowote ule ila ndio imenitambulisha ya kuwa umjali kiongozi wako. bila shaka naye Mtu Pesa Mwanambuke akiwa Misisi Pimbwe e, Katavi, Tanzania hasa muda mwingine kuna haja ya kujua hali yake ili kuweza kufahamu tatizo lake ni nini. Sawa kabisa. Naye Charles Mayani anasema kwa kweli vile wanasiasa wote ni kusema ni viongozi, lakini watu wote wanastahili tujue afya zao, kwa sababu kama ni ugonjwa hawezi kujulikana kwa viongozi kule kwa haraka naye Fredi Mashtaki akiwa Beni, DRC anasema kwa niaba yangu ni muhimu sana kujua hali ya afya ya viongozi wangu, kwa sababu kuna matukio mengi yanaweza kutokea na watu wakawa hawajui hali ambayo inamkumba kiongozi wakati ana majukumu makubwa, inabidi raia waweze kufahamu. Naye Obiero Odinga akiwa kule nchini Kenya anasema hii inatokana unalingana na hali ya afya ep. Kwa mfano kuna magonjwa ambayo mtu hawezi kutangaza bayana yakajulikana. Lakini anasema nafikiri, ikiwa tu ana akili timamu ya kufanya kazi basi inatosha. Kiongozi huwa anao wasaidizi wake, hafanyi kazi peke yake, hivyo haina haja ya kujua afya ya viongozi. Haya basi, hayo ndiyo baadhi ya maoni kwa upande wangu. Haya basi, tukiachana na mambo ya barazani, tuingie kwenye maswala ya burudani. Tunaungana na kundi la Sauti Sol kutoka huko Kenya, wakiwa wamefanya kolabo na wanamuziki maarufu wa Marekani India Arie, na kitu chao my everything. Inaonekana hivi sasa wanamuziki wa Marekani wanaungana kabisa na Waafrika kushirikiana kimuziki, au sio, Sunday? Ni kweli kabisa mzee mzima, mze Patrick Ndimana. Tumeona kolabo nyingi zikifanyika kwa wasanii wetu eh, wa Afrika Mashariki na wengine kule Marekani. Tumeshuhudia kwa mfano Diamond Platnumz akishirikiana na, na Rick Ross the boss, Alicia Keys, Neo, Omari na wengineo kule Afrika Magharibi Bana Boy ya kushirikiana na Beyonce. Ama kwa hakika imebadilika katika kuwa umaarufu wa muziki wa Afrika. Basi msikilizaji, pata vitu vizito hivyo sauti so jio yangu ni kwamba ngoma hiyo imekufurahisha wewe msikilizaji, popote unapotusikiliza. Na sasa tuangazie masuala ya teknolojia. Janga la korona limesababisha kupungua kwa wafanyakazi wanaotengeneza vifaa vya kuhifadhi data za kompyuta vinavyotumika kwenye magari, kufuatia kufungwa kwa viwanda vingi kote duniani. Wataalamu wanasema hali hii imepelekea kupungua kwa kiasi kikubwa kwa idadi ya magari yanayotengenezwa duniani kote. DMJ Muridi anatuarifu zaidi. Karibu magari yote yanayotengenezwa siku hizi hutumia mifumo ya kompyuta ya teknolojia ya kisasa kwa kutumia vifaa vidogo viitwavyo kompyuta chip ili kuyawezesha kutekeleza majukumu mbalimbali mbali. Kwa jumla kuna aina tatu za vifaa hivyo. Aina ya kwanza husaidia kuiwezesha gari kutumia teknolojia hiyo ya kompyuta, ya pili kusambaza nishati kwenye nyaya mbalimbali mbali ndani ya gari, na ya tatu ni kuratibu utendakazi wa sensa zinazotumika, mathalani kuhisi iwapo sehemu au vifaa mbalimbali vya gari hilo vinafanya kazi kama inavyohitajika lakini sasa janga la korona limesababisha uhaba mkubwa wa vifaa hivyo muhimu, hususan vile vinavyotumika kuhakikisha ubora wa mfumo wa kielektroniki kwenye gari. Zang Jinha ni katibu mkuu wa chama cha wahandisi wa magari nchini China. ni uhaba unayoikumba dunia nzima, mbali na China, maeneo mengine ya dunia haswa Ulaya, Marekani na Japani pia yanakumbwa na uhaba wa kompyuta chipu za magari na uhaba huu Mkurugenzi wa kampuni ya Volkswagen tawi la China anasema uhaba wa kompyuta chip umesababisha kupungua kwa uzalishaji wa karibu magari elfu kumi na tano tangu mwezi Desemba mwaka jana kwa kampuni yake. tunafuatilia kwa karibu hali hiyo kutoka hapa kwenye makao makuu na wauzaji magari kote ulimwenguni wanatenga rasilimali na kuchukua hatua zote zinazowezekana tunatarajia kukabiliana vilivyo na, na changamoto hizi kufikia mwishoni mwa msimu huu. Wolenstein anasema Volkswagen siyo kampuni pekee inayokabiliwa na changamoto hii. Makampuni tajika ya magari yanayofahamika kote duniani kama vile Mercedes Benz, Audi, Toyota, Ford na Fiat pia yamepunguza uzalishaji kutokana na hali hiyo. Ripoti ya kitafiti iliyotolewa wiki hii inaonyesha kwamba iwapo hali haitabadilika uhaba wa vifaa hivyo utasababisha kupungua kwa magari kati ya milioni mbili na milioni nne na laki tano kufikia mwisho wa mwaka huu. Wataalam wanasema iwapo janga la korona halitodhibitiwa viwanda vingi vya kutengeneza kompyuta chip vitaendelea kufungwa na hivyo basi kuathiri hata zaidi uzalishaji wa magari. Lakini mbali na hatari za janga la korona ujio wa mfumo wa 5G pia umechangia ongezeko la haja ya vifaa vingi vya kompyuta chip hali ambayo pia imepelekea kuadimika kwa vifaa hivyo muhimu katika sekta ya uundaji wa magari. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, Bmj Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Asante sana mzee mzima, mzee wa kazi Bmj Mridhi. Ni kujulisha tu msikilizaji kwamba matangazo haya ya Vo Express yanasikia pia kupitia mtandao wetu wa www sahco, pamoja na redio yetu shirika kote ya Afrika Mashariki na maziwa makuu. Sasa basi Tutubilie macho kwenye yale yanayozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii moja kwa moja, namwona Patrick Ndumana yuko standby kushusha vitu vizito vizito. Kazi kwako Patriki, katika habari zinazovuma kwenye mitandao ya kijamii nianze na habari hii ya kampuni ya Facebook ya ambayo, inaeleza kuwa kampuni hiyo imeondoa au imefuta kabisa mamia ya akaunti feki zenye uhusiano na Uganda na Palestina. Taarifa iliyotolewa na Facebook Jumanne inasema akaunti hizo ziliondolewa mwezi Januari na zilikuwa zinapotosha watu wanaotumia mtandao wa Facebook. Hatua hiyo ni katika juhudi za Facebook kupambana na matumizi mabaya ya mitandao ya kijamii. Facebook inasema iliondoa akaunti 220, peji 32, grupu 59 na akaunti 139 za Instagram ambazo zililenga wateja wa Uganda mapema mwezi Januari kwa kukiuka sera ya Facebook dhidi ya uingiliaji kati wa serikali. Facebook inasema iliondoa akaunti hizo haraka kwenye mtandao wa wake kutokana na uchaguzi wa Januari 14. Facebook inasema akaunti hizo feki ambazo zilikuwa na uhusiano na shirika la kiserikali kwenye wizara ya habari ya Uganda zilikuwa zinachapisha maudhui ya kumunga mkono Rais Museveni na chama chake cha NRM. Facebook katika ripoti yake inaeleza kwamba iliondoa akaunti feki 206, peji 178, group 3 na akaunti za Instagram 14, ambazo zilikuwa zinalenga Palestina. Facebook iligundua kwamba kaunti hizo zilikuwa zinatumiwa na watu ambao wako Palestina, Umoja wa Falme za Kiarabu na Ubelgiji. Katika habari za sanaa, mwimbaji Reivani amezindua ya albamu yake ya kwanza tangu aanze tasnia ya muziki. Reivani ameiachia ya video yake ya kwanza kutoka kwa albamu yake mpya Sounds from Africa. Video hiyo inayoitwa Kiuno ni wimbo nambari 18 katika albamu hiyo yenye nyimbo 23. Albamu hiyo imepata ufanisi mkubwa kwa kusikilizwa zaidi ya mara milioni 105 kwenye majukwaa ya kidijitali wiki moja tu tangu kutolewa. Mwimbaji wa Marekani Enisa ni miongoni mwa wale walioshirikishwa kwenye albamu hiyo kwenye wimbo wa Number One Remix. Wengine walioshirikishwa kwenye albamu hii ni Diamond Platnumz Mboso, Joe Boy Inos Saida Karoli, Vanessa Mde na J. Tumalizie na habari hii kutoka huko Kenya ambayo imeandikwa na wenzetu wa Global Publishers huko Tanzania. Habari yenyewe inaeleza hivi: taharuki imeibuka katika maeneo ya Lugari, Kakamega nchini Kenya baada ya vijana wanaolipwa ili kuomboleza msiba kuzua sekeseke seke kwa mwenyeji wao, yaani mfiwa, kuandalia ugali kwa kuku badala ya kuwalipa pesa yao wapambe hao ambao jukumu lao ni kunogesha mazishi kwa densi maalum, nyimbo na shamra shamra za aina yake, walidai mwenyeji wao aliwatapeli badala ya kutekeleza wajibu waliokubaliana. Ni hayo tu kuhusu yavumayo mtandaoni, kwako Sandei Shomari, barabara kabisa. kabla ya kukamilisha matangazo ya V Express, tuangalie basi swali ile leo ambayo tumeweka kwenye ukurasa wetu wa Facebook, na swali lili nasema kwa nini waandishi wa habari wanawake hawataki kuzungumzia kuhusu rushwa ya ngono? Haya basi, nianze naye huyu Benefiat Jackson Sebi anasema hii inatokana na uoga. Haya, naye Balikwisha Gervei anasema mimi kutoka kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo naona kwamba wanawake wengi hawazungumzi hilo kwa sababu wengi wao wanapitia njia hiyo ndani ya ngazi mbalimbali mbali mbali. Sasa wanatazama hilo kuwa ni njia rahisi ili waweze kufaulu kwa yale ambao wanataka kuyatafuta, sasa watalizungumziaje? Haya, Fredrick Rafael Kadili, ukiwa wapi Mpwapwa Tanzania kule Dodoma, anasema kuna baadhi yao walipata kazi kwa kutumia njia hiyo, hivyo basi kuna wengine wanazungumzia sana kwa kweli. Haya, zamuni yake nani? Nimemaliza kwa upande wangu, Patrick niambie upande wako. Nasoma ujumbe wa huyu Viki Ndovya, anasema rushwa hiyo hawawezi kuiweka hadharani kwa kuwa ni wengi mno wanaotoa rushwa hiyo. Naye James Kimeu anasema maana yake wengi wao hupitia hayo. Nimalizie na huyu Godria Belvodi kutoka Ituri, DRC Kongo, anasema ni kwa sababu ya uoga. Haya basi, Patrick nakushukuru kufikia hapo. VOA Express ndio inakamilisha muda wake kwa leo. Muda unakimbia kweli kweli. Kwa niaba ya wenzangu wote wanafanikisha matangazo haya, msimamizi yalikuwa ni Hadija Riami, mwelekezi Aida Isa, jina langu ni Sandey Shomari, imeshirikiana na Patrick Ndwimana. Tunawaageni tukitakieni wote jioni njema, kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.