Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa mjini Washington DC. Karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi Kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya kwa undani, tunaangalia yale yanayoendelea nchini Ethiopia kuhusiana na jimbo la Tigrei, ambapo hivi sasa kuna madai yanayoelezwa ya kufanyika kwa ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu, mauaji vilevile na unyanyasaji wa kingono na kijinsia. Katika sehemu ya pili hii leo ya matangazo ya kwa undani tutaangalia mgogoro wa bwawa la kuzalisha umeme la Ethiopia ambalo limekuwa likisababisha mvutano mkubwa baina ya mataifa ya Ethiopia na Misri, hali kadhalika taifa la Sudan, wakati ambapo hivi sasa eh, kile kinachoelezwa ni kwamba bado mgogoro huo haujapatiwa mwafaka licha ya juhudi mbalimbali mbali za kimataifa kufanyika kutatua mgogoro huo. ninayokaribisha katika matangazo haya mimi jina langu naitwa Idi Ligongo. Naam, karibu katika matangazo ya kwa undani sehemu hii ya kwanza, ambapo kama nilivyokuambia, tunaanzia nchini Ethiopia wakati huu ambapo Mkuu wa uh, idara ya haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa e, ameeleza kwamba uh, kile ambacho anataka kukiona kama mwito ni Umoja wa Mataifa e, kujikita katika kufanya uangalizi wa eneo hilo la Tigray nchini Ethiopia kuchunguza ripoti zinazoeleza kutokea kwa mauaji, unyenyesaji wa kijinsia na kingono, na unyenyesaji mwingine wa haki za binadamu, vilevile kama kuna uwezekano wa uwepo wa mashitaka e, ya kivita. Mkuu huyo wa e, idara ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa Michele Bachelet ameeleza kupitia taarifa yake leo Alhamisi kwamba sehemu mbalimbali ama kumekuwa na taasisi mbalimbali zinazoeleza kwamba mgogoro huo unaonyesha uwepo wa uwezekano wa ukiukwaji mkubwa wa haki za binadamu unaofanywa ukijumuisha vilevile e, vikosi vya jeshi la taifa la Ethiopia a, kwenda kwa watu a, ambao wamekuwa wakipinga vikali siasa za Ethiopia, lakini vilevile inaelezwa pia e, kile e, chama ama mvuguvugu la Tigray People's Liberation Front TPLF nalo vilevile vile kuna uwezekano likawa linajiingiza katika vitendo hivyo, lakini bila kusahau vikosi vya uh, Eritrea navyo vimetajwa kuhusika kwa namna moja ama nyingine, uh, kwa mujibu wa taarifa mbalimbali ambazo zinaelezwa uh, pamoja na vikosi uh, vingine vya Amhara uh, vikijumuisha na vikundi vingine vya wanamgambo. Kwa uchambuzi wa taarifa ambazo zimeelezea hali hiyo za awali zinaonyesha kuna ukiukwaji wa sheria za kimataifa ambapo ikijumuisha uh, mashitaka dhidi eh, ya ubinadamu pamoja na mashtaka mengine ya kivita uh, ambapo kwa namna moja ma nyingine yamesababishwa na uwepo wa mgogoro baina ya eneo hilo la Tigrei na serikali ya Ethiopia. Wiki iliyopita ripoti kutoka shirika la haki za binadamu la Amnesty International lilishutumu uh, wanajeshi wa Eritrea ambao wanapigana uh, katika eneo hilo la Tigrei kwamba wameua mamia ya watu eh, katika kipindi cha mwezi Novemba mwaka jana elfu mbili na ishirini, uh, huku makundi mengine ya haki za binadamu yakieleza kwamba kuna uwezekano mkubwa wa uwepo wa mashitaka dhidi ya ubinadamu, ambapo Novemba 28 na Novemba 29 vikosi vya Eritrea viliua uh, mamia ya raia eh, kwa kufanya mashambulizi ya kuratibiwa na kupangwa katika namna ambayo ni kuwatisha watu wa eneo hilo la Tigrei. Kutokana na hilo vilevile, Marekani pia kupitia eh, waziri wake wa mambo ya nje eh, ameeleza kwamba uwepo wa hali hii na vyombo mbalimbali mbali vya habari vya hapa Marekani vimeweka bayana eh, kuwepo kwa tukio hili na kile ambacho kinaendelea. Nimezungumza na Profesa David Monda kutoka uh, new York, na kwanza nikaanza kumuuliza kile ambacho anakiona kinaendelea eh, katika eneo hilo ni nini hasa, ni kule eh, kukiukwa kwa haki za kibinadamu. Uh, tukumbuke ya kwamba kumekuwa na michafuko kati ya jeshi la Ethiopia na wale uh, wanaharakati wa kutoka eneo za Tigray, na kwa muda mrefu serikali ya Bwana Abiy haikuwa imewaruhusu wanahabari kwenda sehemu hizo kutoa ripoti za kilichokuwa kikifanyika kule. Kwa hivyo kuna uh, dhana ya kwamba mauaji mengi ambayo yalifanywa na jeshi la Ethiopia na pia uh, mauaji yaliyofanywa na kwa upande wa wanamgambo wa Tigray eh, huwa uh, hayaja, hayajatambulika na kuna dhana ya kwamba upande wa serikali ya kwamba serikali ya Ethiopia inaficha uh, masuala haya ya ukiukaji wa haki za kibinadamu kile ambacho sasa kinaonekana mpaka hivi sasa ni kwamba matendo haya yamefanywa kwa kupangwa, ama ni katika zile harakati za kulikomboa, naweza nikasema eneo la Tigrei ambalo limekuwa na harakati ya kutaka kujitenga na Ethiopia. Uh, mimi nafikiria ni hivyo uh, vitu viwili. Kwa upande mmoja, uh, kuna suala kwamba uh, serikali ya Ethiopia imesema ya kwamba mambo haya ni mambo ya uh, usalama wa kitaifa na lazima yatatuliwe uh, na Adis Ababa yenyewe ya yaani na serikali ya Ethiopia. Upande wa Tigrei pia uh, kuna ile dhana ya kwamba wanatengwa, ya kwamba jimbo la Tigrei linatengwa tangu uh, Abiy aje mamlakani, wanaharakati na wanasiasa wa Tigrei wanapuuzwa. Kwa hivyo viegezo hivi viwili vinachangia kuleta hali ya sintofahamu hususan, uh, serikali ya Eritrea ilipo pia kujiingiza kwenye masuala haya ya kisiasa. Kwa hivyo ni sokomoko ngumu, mbarika ngumu ya kisiasa, na nafikiria uh, hali ya kuitatua kidiplomasia itaendelea kuwa ngumu. Maanake Ethiopia imesema ya kwamba hili ni swala la ndani la Ethiopia. Uh, Umoja wa Afrika uko Addis na ni vigumu kuweza kukosoa serikali ya Bwana Abiy na pia serikali ya Eritrea imejiingiza kwa suala hili. Kwa hivyo inaleta pia changamoto nyingine. Nini ambacho kinaonekana kutokea? Maanake Abiy Ahmed amekuwa akichukuliwa kama kiongozi mpenda amani mpaka akapewa tuzo ya Nobel. kwa suala hili linamweka katika uh, upande gani hasa? Mimi nafikiria linamweka kwenye hali tata sana. Uh, aliingia usukani, alijaribu kueneza demokrasia, aliwafungulia, aliwapatia madaraka uh, na kuwatoa kwenye Eh, jela, wafuasi wengi au wapingamizi wengi wa serikali. Alijaribu kuimarisha demokrasia na uhuru wa wanahabari, lakini kwa kufanya hivyo kuna eneo tofauti za Ethiopia ambao pia zilichukua hiyo kama nafsi ya kuweza kujieleza zaidi, sehemu za Oromia, sehemu za Tigrei, na kulikuwa tena hali ya sintofahamu yani hali ya hatari ya kusambaratika kwa taifa. Kwa hivyo upande wake alianza kwa mwanademokrasia, lakini siku hizi za hivi karibuni ni kwamba amekuwa uh, ni lazima au kiongozi wa kutumia nguvu ili abakie madarakani, kusema kwamba demokrasia ingaliendelea zaidi ni kama sehemu kama Tigray, Oromia zingejitenga na Ethiopia, ingesambaratika na kuwa mataifa tofauti tofauti, na hii ilikuwa hali ya hatari sana kwa serikali ya bwana Abiy na kwa hali yake ya kuwa madarakani. Kile ambacho, Profesa, unaweza kutueleza kwa mazingira haya kinaweka picha ya waziri mkuu Abiy Ahmed katika picha gani ya uh, hali ile ambayo imekuwa ikionekana kwamba yeye ni mtu ambaye anapenda E, amani, lakini wakati huo huo kuna mazingira ambayo yanaonekana kwamba kuna ukiukwaji mkubwa. Je, unadhani inaweza ikaingia katika mkondo wa kufikishwa kisheria, yaani akapelekwa katika mahakama kama za kimataifa? Sifikiri itasikia kiwango kile. E, na kujibu swali lako ni kusema kwamba alianza kama mwanademokrasia mpenda amani, akapewa tuzo la Nobel lakini kwa wakati huu ni kama eh, tuzo hiyo imepuuzwa ama imewekwa doa kwa sababu ya mauaji haya eh, kule sehemu za Tigray. Mimi nafikiria eh, suala hili likipelekwa mahakama kuu kwa mfano kule Hague, eh, kuna madola haya makuu kama Marekani, kama Uingereza, kama Ufaransa, Uchina ambayo yatapuuza mashtaka mengi manake, eh, yana maslahi makubwa sana kule Ethiopia na pia kwenye eh, eneo ya eh, Afrika Mashariki. Kwa hivyo nafikiria shutuma zitatolewa, lakini ile kiwango cha kuweza ku kuweka kesi na kuweza kutoa ushahidi nafikiria itafifia eh, na pia madola makubwa hayatapenda kumweka eh, Bwana Abe eh, kwenye hali hiyo ya kushutumiwa. Kwa hivyo eh, eh, mashtaka yatotolewa, lakini nafikiria eh, hayataweza kuthibitishwa kwenye mahakama kuu eh, hususan kule Hegi. Mwishoni mwa juma hapa Washington kulifanyika maandamano makubwa ya watu wa asili ya Tigrei kuendelea kushindikiza kutaka kujitenga shauri hili mwisho wake unaona ni upi maanake, Ethiopia ina historia ya kujitenga. Eritrea tayari ilishajitenga, ambayo ilikuwa pia ni sehemu ya Ethiopia. Tunaona eneo la Horomo, kuna masuala hayo hayo. Tigray kuna masuala hayo hayo. Mwisho wake uh, hili vuguvugu ni nini, ni vigumu kuweza kutathmini kwa wakati huu, lakini nafikiria serikali kuu eh, Addis itakataa kata, katakata weza kutengwa kwa sehemu ya Tigrei. Maanake Tigrei ikijitenga vile Eritrea iliweza kujitenga, nao wa Oromia huenda tena wakataka kujitenga. Uh, sehemu za Ethiopia ambazo zinapakana na Sudan pia tunajua kuna vugu zingine za makabila kule tena kutaka kujitenga. Kwa hivyo hizi he, uh, shida za uh, safisha safisha za kikabila kama kule Tigray, kama kule Oromia, historia yake Afrika huwa ni vigumu kuvitatua, na sana sana serikali kuu huwa inatumia njia ya kijeshi, njia ya mabavu kuweza kudhibiti hali hiyo na kuweza kuhakikisha kwamba e, taifa linakaa kama taifa moja na taifa hali sambaratiki kile ambacho sasa kimejitokeza uh, maanake tunaona msukumo unazidi uh, kuwa mkubwa kweli kweli. Uh, kwa mustakabali wa taifa la Ethiopia kiuchumi, kisiasa na kitamaduni. Uh, kwa mwelekeo huu nini ambacho unaweza kukizungumza? Nafikiria Ethiopia itaendelea kuwa dola muhimu sana kwenye kanda hiyo Afrika Mashariki. Nafikiria itakuwa vigumu kwa Umoja wa Afrika kuweza kukosoa serikali ya Ethiopia, manake eh, Umoja wa Mataifa uko Addis na eh, unashikiliwa na serikali ya Ethiopia. Lakini kwa ujumla, nafikiria mataifa mengi ya Afrika yatakaa pamoja na serikali ya Ethiopia kuweza kuangazia ah, ile kanuni ya ya sheria ya au au chata ya kusema ya kwamba eh, Umoja wa Mataifa Eh, ya Kiafrika, umoja wao eh, lazima uheshimiwe. Shukrani Profesa David Monda kwa kueleza hayo yote. Basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya kwa undani. Muda mfupi ujao, tutaingia sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani. Nam, karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani, ambapo katika sehemu hii leo hii tunaangazia mgogoro wa bwawa la kuzalisha umeme la Ethiopia, ambapo kuna mgogoro mkubwa uliosababishwa na tukio hilo ama uamuzi wa ujenzi wa bwawa hilo kubwa, na kuleta tafrani kubwa baina ya Ethiopia na Misri. Mpaka hivi sasa mataifa mbalimbali ikiwemo Marekani imeisha jitahidi kusuluhisha, lakini mpaka hivi sasa hakuna mwafaka wowote uliopatikana. Nchi ya Sudani imejitolea kuwa mpatanishi ikiwa ni moja kati ya nchi wadau wa mto Nile ambao umekuwa ukigombaniwa hasa maji yake kwa vile Misri imekuwa ikitegemea maji hayo kwa zaidi ya asilimia themanini ya shughuli mbalimbali zake ikiwemo kilimo na matumizi ya kawaida, huku Ethiopia yenyewe ikisema ina kila nafasi na wajibu na haki ya kutumia mto Naili kwa ajili ya kuzalisha umeme ili kujiongezea nguvu ya umeme na kujiongezea nguvu kiuchumi kwa ajili ya kuwezesha uzalishaji wa viwanda kuwa wanafuu umeme utakaopatikana wanafuu. Nimezungumza na mwandishi wetu wa habari wa Misri, e, Shafi Mbinda, na kwanza nikamuuliza nini kinaendelea juu ya mgogoro huu, ambapo hivi sasa Sudani imeshajitolea kuwa mpatanishi, na kwa kuzingatia kwamba kuna mkutano unaoendelea wa Answan ambao pia umegusia mgogoro huu. Eh, mpaka hivi sasa ni juhudi ambazo zinatolewa na Sudani kushawishi na kupendekeza mazungumzo ya rejea tena, kwa sababu kama unavyofahamu na wasikilizaji wanaofuatilia suala hili kwa muda mrefu, ni miaka kadhaa sasa imepita, ni kwamba mazungumzo hayana ma, hayana mafanikio ama hakuna makubaliano yoyote ambayo ya uhakika mpaka dakika hii tunazungumza. Na mara ya mwisho kwenye uongozi uliopita wa Umoja wa Afrika, mazungumzo yaliishia njiani, yalifeli au hayakufanikiwa kusonga mbele. Kwa hivyo Sudani imekuja na pendekezo jipya mpaka hivi sasa na ikishawishi watu warejee tena mezani waweze kujadili na kukiwa na matumaini kabisa, hata kwa upande wa Misri kwamba mazungumzo yatakuwa na mafanikio, na hasa ukiangazia suala la uhusiano baina ya Misri na rais ambaye ni mwenyekiti wa Umoja wa Afrika hivi sasa Felix Chisekedi. Kwa hivyo wanaamini kwamba nguvu hii mpya huenda kutakuwa na mafanikio. Kwa hivyo hivi sasa ni mapendekezo hayo ya kufanyika tena mazungumzo, ingawa haiko wazi ni wakati gani yaanze. Lakini pia kwa upande wa mataifa ya Kiarabu nako inaonekana kuna uungaji mkono wa ndugu zao hawa e, Misri na Ethiopia, kwa sababu hivi sasa vikao vya mawaziri wa mambo ya nje wa mataifa ya Kiarabu wote wako hapa Misri kwenye vikao vyao vya dunia, Umoja mataifa ya Kiarabu. Kwa hivyo nao wanalitaja, eh, hili swala. Kwa hivyo kuna uungaji mkono wa ndugu zao hawa kwenye swala hili la mazungumzo ya rejewe tena. Na Ethiopia imeshatoa tamko hapo jana e, baada ya kusikia swala hili linajadiliwa, mazungumzo ya rejewe kupitia msemaji um, rasmi kwa jina la wizara ya mambo ya nje ya Ethiopia ambaye ni bina pak amesema kwamba uh, wako tayari Ethiopia kurejea kwenye mazungumzo hayo kama wanavyosikia ndugu zao wanataka ya rejewe tena. Sasa kile ambacho uh, kipo mpaka hivi sasa kwa mujibu wa uh, Sudan eh, manake Ethiopia yenyewe bado inang'ang'aniza ikiele, ikieleza kwamba bwawa ni muhimu. Misri inaona kwamba bwawa linahatarisha ustawi wao. Uh, nini ambacho kipo hivi sasa kwa uh, hoja za mataifa hayo yote mawili kulingana na mapendekezo ya Sudan. Ethiopia kama tulivyosema hapo awali, imesema iko tayari, haina shida ya kurejea tena kwenye mazungumzo lakini imeweka masharti kwa sababu e, inaona kwamba itachelewa mambo yake na vile vile inaona kwamba mradi huo utadhurika. Miongoni mwa masharti hayo imesema kwamba mazungumzo yarejewe, lakini kusiwe kuna pande za ziada kuongezeka katika kusimamia mazungumzo hayo, ni wao wenyewe watatu, kwa maana Misri, Ethiopia na Sudani, lakini pia na Umoja wa Afrika. Imekataa kabisa pendekezo lililokuja jingine kwamba mazungumzo hayo yarejewe kutoka kwa Sudani, lakini pia uwepo Umoja wa Mataifa, wawepo wasimamizi kutoka Umoja wa Ulaya, Umoja wa Afrika wenyewe na Marekani. Ethiopia imesema hapana, hilo litadhuru mazungumzo haya ama litatibua mazungumzo haya ambayo mnataka yarejewe. Kwa upande wa Misri, bado inashikilia msimamo wake uleule kwamba ni jambo ambalo lina madhara na maji kujazwa, ama kuendelea kujazwa kama ilivyotangaza Ethiopia katikati ya mwaka huu. Kwa hivyo pande hizi zote zinaendelea kujaribu uh, ku, ku, ku, ku, kuja na mawazo mapya kabla ya kuanza ya mazungumzo hili na unaweza kutueleza kwa sasa hivi, taarifa ambazo zipo Ethiopia, umefikia wapi na ujenzi wa bwawa hili? Ujenzi ni kama umekamilika kiasi fulani ama kwa asilimia kubwa, kwa sababu wapo kwenye hatua za ujazaji maji, na Ethiopia imetangaza kwamba mwezi Julai inajaza awamu nyingine ya pili, kwa maana kwamba wako vizuri na mradi unaendelea kwenda katika hali ambayo, e, inaridhisha kusema kweli na msimamo wake huo yamesema itafanya kipindi cha uh, msimu wa majira ya joto bila kujali pande ipi, ipi, bila kujali kwamba Misri au Sudani itaaridhia au la. Yenyewe inasema iko vizuri na ikajaza maji, jambo ambalo linapingwa na hizi pande mbili, pande ya uh, Sudani na Misri kwamba ni jambo ambalo isipofaa mtu kuchukua maamuzi ya mba pekee ya yake, jambo ya ambalo linaathiri pia kurejea tena kwenye mazungumzo na linaathiri tena eh, masilahi ya wamisri na masilahi ya Sudani. Sudan yenyewe imekuwa ikielemea wapi katika pande hizi mbili? japokuwa yenyewe pia ni mdau wa uh, mto huu wa Naili ambao kwa namna moja ama nyingine ndio umekuwa ukileta uh, mvutano. Kuna wakati Ethiopia ilikuwa inaona kama Sudan inaegemea upande wa Misri. Je, hili bado lipo ama bado linaonekana kama si jambo la msingi kwa Sudan kuwa ndiyo mpatanishi? Kwa kweli, hivi sasa ni dhahiri kwamba sudani imeimarika zaidi ama imeimarisha zaidi mahusiano yake na taifa la Misri, na inaonekana wazi kwamba hata juzi hapa vikao vya kijeshi imefanya makubaliano kadhaa shirikishi baina yake na Misri, na maana imemiili sasa hivi ama imegeukia ime, ime, ime, ime, ime upande wa Misri zaidi kwa ndugu yake kuweza kushikamana katika jambo hili, na hasa ukiangalia yale mapigano ama majibizano ya makombora ya mpakani baina yake na Ethiopia yameifanya kwamba ikiwe jitenge y... zaidi na, na, na Ethiopia katika kutazamana kwa jicho la uzuri. Lakini pia mbali na hayo, waziri wa mambo ya nje wa Sudani yuko hapa Misri, na hata katika mazungumzo na waandishi wa habari ametuambia kwamba mazungumzo yake yeye mazungumzo yake yeye yanalenga zaidi masilahi ya pande zote tatu, lakini kubwa hasa na la msingi ni mahusiano yao ya kihistoria baina ya Misri na Sudani. Kwa hivyo Sudani na Misri hivi sasa mahusiano yanaendelea kuboreka zaidi na kuimarika zaidi. Lakini hili suala ambalo linaendelea la uh, Tigray, Ethiopia thopia uh, je, linaelezwa kwa namna yoyote kuvuruga eh, hatua za kukamilisha upatanishi huu? Kwa kweli uh, mzozo wa Tigray unazusha mambo mengi sana ama unaleta mambo mengi sana mapya, yanazidi kuibuka, hasa jambo la wakimbizi la idadi kubwa ya watu kuelekea Sudani, ni jambo ambalo ingawa waziri wa ulinzi wa Sudani amekataa kuhusishwa mzozo huo wa wakimbizi wa, wa kutokea Tigrei kuja Sudani na mpakani kutokea eh, sintofahamu baina ya Sudani Ethiopia, amekataa kuhusishwa swala hili na bwawa la maendeleo, lakini iko wazi, wachambuzi wanazungumza, wanasema kwamba iko wazi kabisa, huenda hili likawa lina nafasi kubwa pia ya kuchafua, eh, kuchafua mazungumzo haya na ni jambo ambalo lina, linatia wasiwasi mkubwa sana na wakimbizi wameongezeka katika mpaka na Sudani. Inasema kwamba kilichopo pale mpakani sasa hivi inatambua ni kama ukorofi wa Ethiopia, na imesema kwamba haitoacha hata kipande cha ardhi kimoja kikaliwe na jirani yake Ethiopia. Kwa hivyo hili kwa namna moja au nyingine linaweza likawa linaleta lina, lina lina hali sio nzuri katika mazungumzo ya bwawa la maendeleo la Ethiopia na uh, kuna ile mgogoro wa mpaka baina ya Ethiopia na Sudan sasa. E, juu ya mazungumzo haya kwa Sudan, uh, nini ambacho kinaelezwa kinaweza kikajitokeza? Mgogoro huo unachangia vipi, kwa sababu ya ya, ya mapigano ama kwa sababu ya majibizano ya makombora kama tulivyotaja hapo awali? Mgogoro huu Sudani imesema kwamba kwanza, inakataa Sudani kuita kwamba ni mzozo inasema huu sio mzozo mipaka iko wazi na kila kitu kipo wazi kabisa tangu mwaka elfu moja mia tisa na mbili mpaka mwaka elfu moja mia tisa na tatu kila kitu kipo wazi kwa hivyo imekataa kusema eti tunagombania sehemu ni ya kwetu na mahusiano yetu na wakazi waliopo pale mazuri kabisa lakini imepinga ime swala la ethiopia enyewe sudani imetaja kwamba kuna ethiopia inaleta wawekezaji katika ile ardhi ambapo sudani imewaachia wakae watu wanewale mpakani a hili nalo linatajwa kwa namna moja au nyingine, linaweza pia likaharibu mahusiano baina ya pande zingine, hasa katika masuala ya kimipaka na masuala ya kibiashara na masuala vilevile ya, na, na ya kidiplomasia, lakini bado sana huko hawajafika. Shukran Shafi Mbinda kwa kutueleza haya yote na hapa tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote wanafanikisha matangazo haya ya leo, mimi jina langu ni Idili Gongo na shukran kwa kuwa nami. Ulikuwa ukisikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti a Amerika mjini Washington DC. Hivi sasa basi na kuacha na burudani ya muziki.