Sawa na saa kumi na nusu la siri Afrika Mashariki tisa na nusu Afrika ya Kati. Nataraji msikilizaji uko salama kabisa, salimini hewani matangazo ya VOA Express leo ni Jumatano Machi 17 mwaka wa 2021 likiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu jina ni sunday shomari na mimi jina langu ni harrison kamau katika express leo utasikiza ripoti mbalimbali ikiwa ni pamoja na nchini kenya ambako kufuatia vilio vya raia kutokana na ongezeko kubwa la gharama ya mafuta serikali imezungumza tutakuwa pia na barazani bila kusahau teknolojia Vilevile, huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, bunge la Ulaya limetaka uchunguzi wa kina na huru kuhusu hali halisi na mazingira ambayo balozi wa Italia aliuawa karibu na mji wa Goma. Bila kusahau pia, tutaangalia yanayojiri katika mitandao ya kijamii, vilevile burudani ya muziki barabara kabisa. Basi moja kwa moja hadi nchini Kenya, kama nilivyokudokezea, ambako raia wanalalamika vikali kutokana na ongezeko kubwa la gharama ya mafuta. Serikali sasa basi imesema kuwa raia hawafai kulalamika kila mara, na badala yake wanahitaji kuunga juhudi za serikali za kufanikisha miradi yake. Mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera, anatuarifu zaidi. so Wakati ambapo inatarajiwa kuwa serikali ya Kenya ingevisikiliza vilio vya raia wake vinavyotokana na hatua yake ya kuongeza bidhaa za mafuta inayosababisha mfumuko wa gharama ya maisha, serikali hiyo ya Rais Uhuru Kenyatta, badala yake inawakaribia raia wake kwa kulalamika kila wakati. Halmashauri ya kudhibiti biashara za mafuta na kawi nchini Kenya, EPRA, wiki hii imetangaza mfumo mpya wa bidhaa za mafuta kwa kile inakitaja kuwa ni kuongezeka kwa gharama ma uingizaji mafuta hayo nchini Kenya. Katika mfumo huu mpya halmashauri hiyo imeongeza bei ya mafuta ya petroli kwa shilingi 7.61, mafuta ya taa kwa shilingi 5.45, na dizeli kwa shilingi 5.75, hii ikimaanisha kuwa bei mpya ya lita moja ya mafuta ya petroli itakuwa shilingi 122.81 katika jiji la Nairobi, lita moja ya dizeli ikinunuliwa kwa shilingi 107.66, huku bei ya lita moja ya mafuta ya taa ikinunuliwa kwa shilingi 90 ukiwa ni mfumo mpya kuanzia Machi 15 hadi Aprili 14 mwaka huu, hatua hii ikiwafanya raia wa Kenya kulalamika zaidi, huku akiitaja kuwa isiyofaa, kwani inaongezea murundiko wa matatizo yaliyoongezwa zaidi na janga la virusi vya korona. Athari ya hatua ya kuongeza bei ya bidhaa za mafuta nchini Kenya ni kuongezeka kwa gharama ya uchukuzi na vilevile vile ada za uzalishaji wa bidhaa muhimu zinazotumika na, na raia wa Kenya kama vile nyumba, maji gesi na umeme na japo Wakenya wanaelekeza shutuma zao kwa wabunge waliopitisha sheria ya kuongeza ushuru wa mafuta nchini, serikali inaeleza kuwa inasikiliza vilio vya raia wake, lakini inahitaji kutekeleza miradi yake yenye manufaa kwa raia hao. Msemaji wa serikali ya Bwana Kenyatta, Cyrus Oguna, amewakaripia Wakenya wanaonung'unika kwenye mitandao ya kijamii akiwaeleza kukoma. serikali haifanyi lakini serikali ina jukumu ya kuweza kupeana huduma. Kuna polisi lazima walipwe, kwa lengo la kuimarisha usalama. Kuna wanajeshi lazima walipwe, kuna watumishi wa umma kama sisi lazima tulipwe, kuna barabara lazima itengenezwe, shule za lazima zijengwe, hospitali lazima ziwepo mambo mengi tu, na serikali haifanyi biashara. Bwana Uguna anaeleza kuwa Kenya ipo katika nafasi nzuri kwa misingi ya ushuru kuliko mataifa ya Ulaya yanayowatoza raia wake ushuru wa kiwango cha juu. Naniauliza, sisi kama hatuko tayari kusaidia serikali, basi nani atasaidia serikali? Kwa hivyo tusilie kila wakati, tujiulize kwamba mimi nta mchango wangu kwa serikali ni ipi? nchi kuna nchi ambazo mnaangalia mnaangalia Ulaya. Vyama vya kisiasa kama vile Orange Democratic Movement cha Raila Odinga na Amani National Congress cha Musalia Mudavadi vimeitaka serikali kujali masilahi ya raia wake kwa kuondoa mfumo huo unaosababisha vilio, hasa wakati huu wa janga la virusi vya Korona ambalo limeleta mahangaiko makubwa Halmashauri ya kudhibiti biashara za mafuta na kawi nchini Kenya EPRA imedai kuwa mfumo wake mpya huo umeafikiwa kutokana na gharama ya juu ya mafuta ulimwenguni na vilevile gharama ya kuyaingiza Kenya kupitia bandari ya Mombasa. Kenned Wandera, Sauti ya Amerika, Nairobi. Asante uh, sana Kennedi Gwandera. Na sasa basi tuelekee huko DRC, ambapo bunge la Ulaya limetaka uchunguzi wa kina na uhuru ufanyike kuhusu hali halisi na mazingira ambayo balozi wa Italia aliuawa karibu na mji wa Goma. Mwandishi wetu Osteri Marivika anayo taarifa kamili. Wabunge kutoka Umoja wa Nchi za Ulaya kwa jumla wameomba uchunguzi wa kina na uhuru ufanyike kuhusu kifo cha balozi wa italiano aliyeuliwa siku zilizopita mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, kaskazini mwa mji wa Goma, hapa Kivu Kaskazini. Lora Mugiraneza ni mchambuzi wa masuala ya kiusalama maeneo haya. mnawaza kama kila wakati na kila mara, e, inayotendeka katika Kongo. Ijapokuwa ukweli waweza kujulikana, lakini uaminifu wa gavumenti yetu haiminike bado, na maafa mengi yamefanyika Kongo e, tangu zamani. Kongo bado haijapana haija, mwangaza kuhusu maafa makweli kutendeka hapa kwetu Kongo. Bunge la Ulaya limeomba hata hivyo ushirikiano wa serikali ya Kongo na umoja wa nchi za Ulaya ili uchunguzi mpya ufanyike kuhusu balozi wa Italia ili haki za binadamu ziheshimishwe pamoja na ulinzi wa wananchi wote. Tunatamani kupitia kifo cha mbalozi huo mambo yote yalioweza kutendeka katika Kongo yaweko hadharani, sababu gavunmenti yetu haina ile uaminifu, maripoti zake hazitoke sababu eh, ni tangu siku mingi tunaendelea kuteseka, lakini ukweli hauwezi kutambulika. Bunge hilo limesisitiza na kuomba rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Felix Tshisekedi, pamoja na serikali yake ya Kongo na vile viongozi wa mkoa wa Kivu Kaskazini kushirikiana na mamlaka ya Italia na Umoja wa Mataifa yaani MONISCO Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa kufahamu ni nani aliyehusika kwa karibu ama kwa mbali kwa kuuliwa balozi wa Italiano pa Kibumba, kilomita karibuni ishirini kaskazini mwa muji wa Goma. Mambo Kawaya ni kiongozi wa mashirika ya kiraia eneo la Nyiragongo, sehemu alipouliwa balozi huyo pamoja na mlinzi wake. Uchunguzi yote ambayo serikali ya Kongo inafanya haifiki mwisho wake na hailete ha -ha matokeo yoyote kuhusu uchunguzi ambao imeweza kufanyika. Ndio maana sisi tumeweza kupongeza umoja wa Ulaya, lakini vilevile vile kama vile mharakati wa shirika la raia hatuwezi tukabatilie kwa huyo mauaji ya, ya, ya balozi peke yake, lazima hata mauaji ambayo inakuwa ikifanyika ndani ya kivu mzima ya kivu la kaskazini, mengine mauaji vilevile ambayo imeweza kufanyika ya kimbari, lazima yote waweze kufanyishwa uchunguzi kwa umoja ili raia wa mashariki wa Kongo waweze kupata amani ya kudumu. Bunge la Ulaya limesisitiza kuwa jukumu la msingi la serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ni kuhakikisha usalama katika eneo lake na kulinda wakazi wake wote, kwa jumla, kwa kuhifadhi utawala wa sheria na haki za binadamu, na vile kuheshimu mikataba na sheria za kimataifa, pamoja na ulinzi dhidi ya uhalifu wa kivita. Sermisenga, kiongozi wa mashirika la kiraia katika mkoa wa Tanganyika, akiwa katika mji wa Kalemi akiomba vile vile uchunguzi kuhusu uhalifu wa wananchi katika maeneo yote hasa Kivu kaskazini iweze kufanyika. Hosen Malivika, Sauti ya Amerika, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa wewe unayejiunga nasi hivi sasa, unaendelea kusikiliza VOA Express. Basi namkaribisha mwenzangu BMJ Burevi akusomea habari za dunia. Maafisa wa usalama katika jimbo la Georgia hapa Marekani wamesema kwamba wamemkamata mwanaume mmoja anayeshukiwa kuwapiga risasi na kuwaua watu wanane, sita kati yao wakiwa ni wanawake wa asili ya Asia. Mashambulizi hayo yalitokea jana Jumanne. Wizara ya mambo ya nje ya Korea kusini imesema kwamba wane kati ya waliouawa ni wa asili ya Korea. Shambulizi la kwanza lilitokea katika jengo la biashara lililo katika mji wa Acworth, takriban kilomita 50 kaskazini mwa jiji kuu la jimbo hilo Atlanta, ambapo kwa mujibu wa mamlaka, watu wanne waliuawa. Saa moja baadaye, polisi mjini Atlanta waliopata wanawake watatu wa asili ya Korea wakiwa wameuawa kwa kupigwa risasi ndani ya jengo lililokuwa na biashara ya saluni na mwili wa mwanamke mwingine kupatikana karibu na eneo hilo. Polisi wamesema walifukuzana na mshukiwa Robert Aaron Long mwenye umri wa miaka 21 ambaye alikuwa akiendesha gari lake na hatimaye kumtia mbaroni takriban kilomita 240 kusini mwa mji wa Atlanta. Mashambulizi hayo yanajiri wakati ambapo hali ya taharuki imeendelea kutanda katika sehemu mbalimbali mbali hapa Marekani kufuatia ongezeko la mashambulizi yanayolenga watu wa asili ya Asia. Matukio hayo yamekuwa yakilaaniwa vikali na baadhi ya wanasiasa pamoja na viongozi wa jamii zilizo na wakazi wengi kutoka bara Asia. Wanajeshi kumi na mmoja wa Mali wameuawa na wengine kumi na mmoja wajulikani walipo baada ya wanamgambo wa Kiislamu kuwavizia katika eneo la jangwa kaskazini mwa nchi hiyo. Hayo ni kwa mujibu wa jeshi la Mali. Taarifa zinaeleza kuwa wanajeshi kumi na wanne pia walijeruhiwa, nane na kati yao wakiwa mahututi katika shambulio hilo kwenye mkoa wa kaskazini wa Gao, kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na jeshi wanamgambo saba waliuawa katika ufyatulianaji risasi uliofuata. Wapiganaji wa Kiislamu wanashutumiwa kutekeleza mashambulizi ya mara kwa mara katika miaka ya hivi karibuni katika eneo hilo. Wengi wanadaiwa kuwa na ushirikiano na kundi la kigaidi la kimataifa la Alqaida. Wanamgambo hao pia wametumia Mali kama pahala pa kupanua shughuli zao katika nchi jirani za Burkina Faso na Niger, wakikaidi onyo kutoka kwa Ufaransa na nchi zingine pamoja pia na Umoja wa Mataifa. Unaendelea kusikiliza matangazo haya yakikujia moja kwa moja kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kampuni ya dawa ya Marekani Moderna imeanza majaribio ya chanjo yake ya COVID-19 kwa watoto wachanga ili kubaini iwapo chanjo hiyo ya dozi mbili inaweza kutolewa kwa watu wa chini ya umri wa miaka kumi na minane. Modena inatarajiwa kuwapa chanjo ya majaribio takriban watoto 6750 wa Marekani na Kanada wenye umri wa kati ya miezi sita na miaka kumi na miwili na dozi ya pili ya chanjo hiyo itatolewa baada ya siku ishirini na nane ili watafiti wapate muda wa kutosha kuona iwapo itakuwa na madhara yoyote na kubaini kama itafanya kazi kama inavyohitajika. Baada ya habari za dunia, inaendelea kusikiliza VOA Express. Matangazo yanakujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Na hivi sasa basi tuangalie kipengele cha barazani baada yetu ya leo. Inasema je, mikutano in ya kisiasa nchini Kenya ilichangia katika kuongeza kwa maambukizi ya COVID-19? Wasikizaji wetu wengi wamechangia kwa wingi kwelikweli, eh, kutoa maoni yayo kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Lakini kabla ya kusema hayo, tusikilize upande wa njia ya simu. Richad Kabar niko Beni, jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo, Kivu Kaskazini. Mimi kwamba binafsi nazani sio hivo, ila yawezekana mikakati ya tiba ndio imekuwa gumu, kwa sababu wanapofanya mikutano hiyo, nadhani wanaheshimu masharti ambayo waganga wamepana, ikiwa wameshuu masharti kukaa mita moja moja, mwingine mbali na mwingine, kuvaa barakoa tani kama au hapa, wanaweza wakaambukizwa. Ila yawezekana tiba ndio ingepatikana, ili watu waweze kupata tiba na kuponeshwa, ila kusema kwamba mikutano itaweza kuata virusi na vinaenea Sidhani kama inaweza kuwa sababu hiyo kwa sababu waganga wamewaambia. Kwanza kwa majina ni UCM George nikiwa hapa Kakamega nchini Kenya nikizungumzia suala hili, ni kwamba viongozi na mikutano zao imechangia sana kuongezeka kwa maambukizi ya virusi vya korona. Ni kwa sababu gani? Unakuta mikutano hizi nyingi za kisiasa, viongozi hawajaweza kutii zile sheria za kukabiliana na virusi hivi, jambo linalochangia a hali ya kuongezeka kwa maambukizi kwa, kwa hivyo kiwa wataweza kupunguza na kuwachana na hizi mkutano basi tutaweza kukabiliana na virusi hivi na kuweza kushinda ugonjwa huu wa korona. Mimi kwa upande wangu ninao Ruto Kipkoech Samson, anasema kupanda kwa idadi ya watu wanaoambukizwa na virusi vya korona nchini Kenya si halali. Sidhani kama wizara ya afya inaleta takwimu sahihi, ila wanataka watu wakubali kuchanjwa. David Mdachi anasema mfalme kutoka pale wa Sakatonge, Kiegea, Mpwapwa, Dodoma, sifikiri hiyo ugonjwa wa corona umekuwa ukisambaa tu hata bila ya mikutano ya kisiasa. Thomas Bogecho anasema mambo ya Kenya haya hayaeleweki hata juu. Kwa mfano, wakati huu mkutano ilipoendelea, hiyo idadi ilikuwa chini, iweje mkutano imepungua, COVID inapanda? Kuna mipango ficha katika hili jambo, sipingi, lakini waweke bayana kinagaubaga kinachojiri, kutambua habari ya chemsha hapo. Kuna mambo magumu. Sande, hebu tueleze wanachosema kwa upande wa Facebook. Sawa kabisa, Harrison Kamao. Kwa upande wangu hapa, naye Ochen George anasema hii ni sawa kabisa, ilichangia pakubwa, kwani viongozi hawa wa kisiasa walikuwa hawafuati kanuni zote za kukabiliana na virusi vya korona haya ndio mambo yalivyokuwa. Haya, naye Agatha Mbale ofisi lady Morogoro Town, Tanzania, anasema ndiyo imechangia kabisa, maana haukuwa na kanuni na sheria jinsi wananchi ya kujikinga juu ya Covid 19. Hali kadhalika naye Amosi Mwanga namuona hapa, anasema hata mbona Marekani na Uganda ilifanyika kampeni za uchaguzi. Wanaoathirika ni wale wenye kinga dhaifu, ambao wanakinga imara wanadunda bila, kus, bila kuwa na matatizo, lakini nimkumbushe Masmanga kwamba hapa Marekani wengi sana e, bado walikuwa wanachukua tahadhari e, za kuvaa barakoa. Haya basi, moja kwa moja tukiachana na masuala ya barazani, tuingie kwenye masuala ya muziki. Na kama tunasemavyo, Audio Express bila muziki huja sukumu gurudumu lake. Tunaungana na mwanamuziki Mbosso anakuja na kitu mtaalam kazi kukutu. ugali na pilipili ya kusagia. nikuite nani? Hey. Majina yote ni shamaliza. Baada ya kupata kibao hicho safi kabisa kutoka kwa Mboso, natumai umeburudika. Sasa tuelekee moja kwa moja kwenye maswala ya teknolojia, ambapo shirika la habari la Associated Press linaripoti kuwa makampuni makubwa zaidi duniani ya kutengeneza magari yanaamini kwamba miaka michache kuanzia sasa magari yanayotumia nishati ya umeme ndiyo yatakuwa yakitawala barabarani ikilinganishwa na yale yanayotumia mafuta ya lakini kama anavyoripoti mwenzangu BMJ Mridhi, bado kuna hatua zinazohitaji kuchukuliwa kabla ya ndoto hiyo kutimia. Kwako kwa BMJ, gumzo kuhusu mstakabali wa magari yanayotumia nishati ya umeme limekuwepo kwa miaka kadhaa sasa, na makampuni makubwa ya kutengeneza magari duniani yanaimani kwamba katika miaka ya karibuni magari hayo yatafurika kwenye barabara za miji mbalimbali kote duniani, lakini kwanza ni lazima yawashawishi madereva kama Steve Bork ambao kwa maisha yao yote wamekuwa wakiendesha magari yanayotumia mafuta ya petroli au dizeli. Wakati alibadilisha gari lake aina ya SUV, aliwaza na baadaye kupuuza wazo la kununua gari lililotumia nishati ya umeme. Kisa na maana, bei ya gari kama hilo They're too pricey right now. So we had a price point. Bei ya magari hayo iko juu sana kwa sasa, kwa hivyo tulikuwa na wazo la bei tuliyotaka kulipa Hatukutaka kulipa kiasi kikubwa sana kununua gari. Tulilipa kiasi kidogo cha pesa kwanza, na hatukutaka kuwa na mkopo mkubwa kulipia gari. Badala yake, Bok, mkazi wa mji wa Raleigh, North Carolina, hapa Marekani, aliamua kununua gari aina ya ya Subaru Outback. Kama tu mengi ya magari yanayouzwa hapa Marekani, gari hilo linatumia mafuta ya petroli. Utafiti wa hivi karibuni kabisa unaonyesha kwamba Wamarekani wengi wana mawazo sawa na ya Bok kama ilivyo kwa watu wengi kote duniani, ikiwa ni pamoja na nchi za bara la Afrika, magari yanayotumia nishati ya umeme badala ya mafuta yangekuwa maarufu kama hayangekuwa yanaharimu kiasi kikubwa cha pesa kama maeneo ya kuongeza chaji yangekuwa ya kutosha na kama miundo mingi ya magari hayo ingekuwepo. Na hii ni changamoto ambayo kwa muda sasa makampuni makubwa ya kuunda magari yamekuwa yakikabiliana nayo. Lakini licha ya kutonunua gari la umeme kwa sasa eh, Bok bado ana matumaini makubwa ya siku zijazo kuhusu magari hayo. Kwa sasa ni chini ambili ya asilimia mbili tu ya magari yanayotumia umeme ambayo yanazalishiwa hapa Marekani, na takriban asilimia tatu kote duniani. Lakini tofauti na Marekani, bara Ulaya na Asia zinaongoza kwa uzalishaji wa magari hayo, hususan kwa kile wataalamu wanasema ni kanuni na sheria kali zaidi zilizowekwa na serikali katika juhudi za kulinda mazingira. Ni takriban magari 260,000 yanayotumia umeme yaliyouzwa hapa Marekani mwaka jana ambapo zaidi ya magari milioni 14 yatumiayo yatumiaayo mafuta yaliuzwa. Wachambuzi wa masuala ya sayansi na teknolojia wanasema huenda kanuni na sheria kali sawa na zile zilizo katika bara Ulaya na bara Asia zikaanza kutekelezwa hapa Marekani iwapo utawala wa Rais Joe Biden utafaulu katika msukumo wake unaounga mkono uzalishaji wa magari mengi yanayotumia umeme kama njia ya kulinda usafi wa mazingira. Nadhani ni miaka miwili mitatu au minne ijayo ambapo watengenezaji wa magari watakabiliwa na wakati mgumu kwa sababu ya uwekezaji mkubwa uliofanyika. Wateja wengi barani Afrika, hususan kusini mwa jangwa la Sahara, itawabidi kusubiri kwa muda mrefu zaidi kabla ya kupata mazingira ambayo kabisa yatawawezesha kumiliki magari hayo kama wenzao katika mataifa yaliyoendelea kwani kwa mfano miundo msingi kama vile vituo vya kuweka chaji magari hayo bado ni changamoto kubwa. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Sawa kabisa. Basi baada ya kupata mambo ya huku tusikilize. Baada ya kusikia teknolojia, basi msikilizaji, ni kufahamisha kwamba matangazo haya yanasikika pia kupitia mtandao wetu wa www vo swahili pamoja, radio shirika, pamoja na redio zetu shirika huko Afrika Mashariki pamoja na Maziwa Makuu. Sasa basi tupilie macho yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii moja kwa moja, mzee wa kazi Harrison, kama unaona yuko standby kushusha vitu vizito vizito, kazi kwako. Basi moja kwa moja tuangalia aliojiri kwenye mitandao ya kijamii yaani Instagram, Facebook na kwingineko. Basi kuna habari zinazosambaa huko nchini Kenya, ambapo mwanahabari mkongwe nchini humo Jennifer Itumbi alipatikana akiwa ameuawa baada ya kutoweka kwa siku tatu, huku uchunguzi ukionyesha kwamba marehemu alinyongwa kabla ya mwili wake kutupwa msituni. Kulingana na afisa mkuu wa ujasusi wa Kilimani huko Nairobi, mwili wa Jennifer Itumbi ulipatikana katika msitu wa Ngong siku tatu tu baada ya yeye kuripotiwa kwamba ametoweka. Jennifer alionekana mara ya mwisho Ijumaa, Machi 12 katika ofisi za tume ya ardhi ambapo alikuwa akifanya kazi hadi hapo ama hadi kifo chake. Jennifer ambaye ni mwandishi mkongwe wa habari kutoka Machakos, alikuwa naibu mkurugenzi wa mawasiliano uh, katika wizara ya ardhi. Kwingineko ni mwanamziki Lenny Kravitz ambaye amepost picha yake akiwa kifua wa wazi kwenye Instagram akionyesha misuli mikubwa na kuelezea kwamba anakula vyakula vya afya akiwa ameachana na ulaji nyama. Pichani ameshika dafu na anaonekana yuko maeneo ya visiwani. Kwa umri wake wa miaka 56, basi amevutia wengi kwenye mitandao. Hapa Marekani ni wakazi wakisherekea siku ya St. Patrick's Day ambaye mitandaoni ni picha za mavazi ya kijani na duka maarufu la Dunkin Donuts likitangaza kutoa ofa ya madonati hayo bure kwa wateja wake siku hii ya kusherekea mtakatifu wa Ireland wa kanisa Katoliki, lakini ina umaarufu mkubwa sana hapa Marekani siku hiyo, na migahawa mingi inatangaza kuuza vinywaji mbalimbali. Hata bia za rangi ya kijani hutolewa katika siku hii hapa Marekani. Basi kuingineko, mabingwa wa kihistoria wa michuano ya klabu bingwa barani Ulaya, klabu ya Real Madrid imetinga hatua ya robo fainali ya michuano hiyo baada ya jana usiku kuitoa klabu ya Atlanta ya Italia kwa kuifunga mabao matatu kwa moja na kufuzu kwa jumla ya mabao manne kwa moja kwenye mchezo miwili ya mtoano. Washabiki wa Real Madrid leo wana furaha kubwa kabisa. Basi, kwingineko ni huko Tanzania, tambo za mashabiki wa timu ya Simba zimeendelea baada ya kuwa na mchezo mzuri katika ligi ya mabingwa Afrika, baada ya kuilaza timu ya al Merik ya Sudan kwa mabao matatu kwa bila. Video mbalimbali za mchezo huo na tambo za mashabiki zinaangaa kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii. Ni baadhi tu ya mambo kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari. Kwako Sandei Shomari. Barabara bara kabisa. Basi kama baada ya kushusha vitu hivyo vizito, kabla ya kukamilisha express, tuangalie kwenye swali tuliowekwa mtandao wetu wa Facebook. Swali lenyewe linasema hivi: Je, kupanda kwa bei ya mafuta nchini Kenya kunaweza kufungua soko la magendo ya mafuta na nchi jirani? Haya. Nianze na huyu Chama Boy akiwa kitaa, anasema anasema ni ikiwa Morogoro, Tanzania, kunaweza kufunguka soko, maana bidhaa za mafuta zikiadimika nchini Kenya, wafanyabiashara wa Kenya lazima wanatafuta soko la magendo katika nchi jirani. mimi kwa upande wangu namwona Solomon, Solomon Jiku wa Nzega anasema kwanza, hii imekuwa hatari sana na kuja haja, kuna haja ya serikali kufanya uwezekano ili wapate, na inaweza ikatokea kweli, siyo haba. Richard Kambali anasema toka Beni, DRC soko la magendo linafaulu endapo kuna mkono wa giza wa viongozi. Uh, asante sana Harison Kamao kwa kuangalia hayo. Basi msikilizaji, ndo hivyo tunavyo Express inakamilisha muda wake kwa leo zangu, otu, kwa kwa niaba ya wenzangu wote tunafanikisha matangazo haya. Msimamizi alikuwa Hadiya Riami, mwelekezi Aida Isa Lango, jina Sunday Shomari imeshirikiana na mwenzangu Harison Kamao kwa pamoja tuna wageni tukiwatakieni jioni njema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington D. C.