Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia kwa kina zaidi ripoti zinazogonga vichwa vya habari, tukipekuapekua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia bunge la Ulaya kutaka uchunguzi wa kina ufanyike na uchunguzi ulio huru kuhusu hali halisi ya mazingira ambayo balozi wa Italia aliuliwa karibu na mji wa Goma nchini DRC. Katika sehemu ya pili tutaangazia jinsi wanafunzi nchini Kenya wanavyojitayarisha kwa mtihani ambapo wamekuwa hawako shuleni kwa miezi mingi kufuatia janga la korona. Ni kwa undani, mimi ni BMJ Murithi. Kama nilivyokudokezea msikilizaji, ni kwamba bunge la Ulaya limetaka uchunguzi wa kina na huru kufanyika, uchunguzi ambao linasema kwamba unahitajika kuwa ni huru na vilevile vile kuonyesha hali halisi ya mazingira ambayo balozi wa Italia aliuliwa karibu na mji wa Goma mapema mwezi uliopita balozi wa Italia katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kwa kifupi msikilizaji, ni kwamba tarehe ishirini na mbili mwezi uliopita, yaani Februari mwaka huu, aliuliwa katika msafara wa Umoja wa Mataifa baada ya msafara huo kushambuliwa mashariki mwa nchi hiyo. Luka Tanasi alifariki kutokana na majeraha ambayo aliyapata baada ya msafara huo uliokuwa wa shirika la chakula duniani, WFP, kushambuliwa karibu na mji wa Goma, kivu Kaskazini. Kama tulivyoeleza, watu wengine wawili pia waliuawa katika shambulio hilo, ambao walikuwa ni dereva na vilevile vile mlinzi wake. Kifo cha Atanasio kilithibitishwa baadaye mjini Roma na wizara ya mambo ya nje, ambayo pia ilisema kwamba mmoja wa waliokufa alikuwa ni afisa wa polisi wa Italia. Atanasio ambaye aliteuliwa kuwa balozi nchini Congo mapema mwaka wa 2018 alipigwa risasi tumboni, kwa mujibu wa taarifa zilizotolewa na mamlaka, na kupelekwa hospitali ya Goma akiwa katika hali mbaya. Baadaye mwili wake ulisafirishwa na kurejeshwa nchini Italia. Wakati huo jeshi la Congo lilisema kwamba lilikuwa linatafuta eneo la shambulio au kufanya upekuzi ili kubainisha ni nini na ni nani ambao walitekeleza shambulizi hilo. Kongo ambayo ina eneo kubwa la ardhi imekuwa na mapigano mengi kila mara, kwa mara, hasa katika vijiji kwenye eneo hilo la mashariki ambako kuna utajiri mkubwa wa madini. Ni mengi yametokea. Tangu tukio hilo, kumekuwa na wito wa hapa na pale kutoka jumuiya za kimataifa na vilevile serikali vile, e, za nchi binafsi. Lakini sasa kupata kujua mengi zaidi, tunaungana na mwandishi wetu Auster Malivika, yuko mjini Goma, ambaye amekuwa akifuatilia matukio tangu tukio hilo litokee ambaye anatufahamisha mengi zaidi. Kama nilivyosema, eh, labda Malivika waeleze, uh, wasikilizaji eh, kauli hii ambayo imetolewa na bunge la Ulaya, eh, ni kwa nini inakuja wakati huu na ni nini ambacho labda, uh, kimechangia sasa bunge la Ulaya kutoa kauli baada ya kauli zingine ambazo wewe mwenyewe umekuwa ukiripoti zilizotolewa na jumuiya mbalimbali mbali za kimataifa. Asante sana BMG. Ni kwamba taarifa hii kama vile imetoa kuzungumza, ni kwamba uh, bunge la nchi za Ulaya wametoa mwito kwa rais wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Felix Chisekedi na kumwomba uchunguzi wa haraka wa kina na usiokuwa na upande wowote kuhusu kifo cha aliyekuwa balozi wa Italia. Uchunguzi huu uweze kufanyika kwa haraka na kuongeza kwamba wanachokihitaji ni kuomba serikali ya Felix Chisekedi ishirikiane na, na diplomasia kutoka Italia na Umoja wa Nchi za Ulaya pamoja na serikali ya mkoa wa Kivu Kaskazini, na vile washirikishe MONUSCO, yaani Umoja wa Mataifa. Na hii imeshangaza na watu kujiuliza kwa nini leo uh, ama jana jioni uh, MONUSCO MONUSCO ime, uh, ama uh, imeambiwa kwamba kutoka bunge la, la, la umoja wa nchi za Ulaya kwamba lazima huu uchunguzi uweze kufanyika ma, malivika, ma, malivika. labda labda kabla hujaendelea, ni vizuri kwa wasikilizaji kujua. Nimeeleza hapo mwanzo kwamba kumekuwa na wito kama huo kutoka eh, hata na jumuiya Umoja wa Mataifa wenyewe ulitoa kauli eh, labda kwa kama wewe kama mwandishi wa habari ni nini ambacho unaweza kuwaeleza wasikilizaji kuhusu wapi ambapo uchunguzi umefikia? Kuna chochote ambacho kimesemwa? Kuna kauli zozote zimetolewa na serikali, baada ya hata rais Tshisekedi kuahidi kwamba hatua zitachukuliwa na tena kwa haraka? Kuna lolote linalosemwa na serikali? Ndio mji hata mi mwenyewe siku zilizopita, e, kama wiki mbili zimeisha, kuna ujumbe ambao ulitoka kwenye ikulu ya rais mjini Kinshasa vilevile uh, uongozi vile wa jeshi wenyewe walikuwa sehemu ya tukio, ikiwa ni kilomita ishirini kaskazini mwa mji wa Goma katika eneo la Kibumba. Wenyewe walikuja wakafanya uchunguzi, na nilijaribu kuwauliza, wakasema kwamba hawawezi ha, kunipa ripoti yoyote, kwa sababu ni uchunguzi wa kiusalama. Ni wao wenyewe wanapelekea uchunguzi rais mwenyewe alafu baadaye ndio serikali kuu ama rais mwenyewe ndi atatangaza matukio. Wao binafsi kama watu ambao wanaendesha uchunguzi hawana lolote la kuambia vyombo vya habari isipokuwa tu ni serikali kuu ndi itaweza kupana matokeo ya ule uchunguzi ambao umeendeshwa na vyombo vya serikali, lakini vilevile kuna uchunguzi mwingine ambao umefa, umeendeshwa na jeshi la kulinda amani la Umoja wa Mataifa, MONUSCO. Wao walitumia drone wakatumia GPS na kuangalia mpaka wa Rwanda huko wapi, mpaka wa Kongo huko wapi nao wamefanya uchunguzi, hadi sasa hawajasema lolote. Kitu gani wa wamekipokea ni kwao binafsi wanafahamu, matokeo ambayo wameyapata lakini ambayo hayajatangazwa kwenye vyombo vya habari. Lakini utafahamu kwamba kama vile toka kuzungumza ni kwamba uh, mara tu baada ya ajali, wizara ya mambo ya nje ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliahidi serikali ya Italia kwamba itahakikisha inawapata wale watu waliohusika na mauaji Yani ndio kitu wanasubiri. Naam na, na najua kwamba umezungumza na baadhi ya watu hapo Goma na kuingineko, labda utawatambulisha na vipi, labda swali ambalo uliwauliza, ni kina nani hao A? Kwa kweli BMG kutaka kufahamu kwa nini umoja wa nchi za Ulaya kupitia bunge lake umeomba serikali kufanya uchunguzi wa huru tena wa kina nimezungumza kwanza naye Laurent Mugiraneza, akiwa ni mchambuzi wa masuala ya kiusalama na ambaye ni raia wa maeneo ya Ruchuru. Ruchuru ikiwa ni eneo ambalo limeshuhudia machafuko na makundi ya waasi kwa muda mrefu, na ikiwa ni eneo ambalo linazungukiwa na mbuga la wanyamapori la Virunga. Akasema hivi: asante sana bwana bwana Oster, malizika shida ni kwamba maoni ya Ulaya government ya Italia kila na mara hawaheshimu wala hawana hawana confiance na serikali yetu. Hayo ndio wanaendelea ku, kusema wakamilishe hayo ili government yetu iweze kufanya ili iwezekanavyo kusema ipate ipane mwangaza kuhusu kifo cha balozi wao, sababu ukiona kwa kweli yale yaliyotukia ya mpaka sasa, hata wakongomani atujue nini ishakufanyika, na sisi tuko na tarajia tupate ukweli wa mambo na hakika ndiyo Italia inaweza kuomba pia kwa government ya Kongo ili ifanye uchunguzi kamilifu na uchunguzi huo uweze kuwekwa hadharani, kusema kwamba umoja wa nchi za Ulaya hauna imani na serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Nawaza kama kila wakati na kila mara e, inayotendeka katika Kongo, ijapokuwa ukweli waweza kujulikana, lakini uaminifu wa government yetu haiminike bado, kwa sababu unajua vyombo vya usalama kwetu wanakuwa wenye kuzoofika, vinakuwa vyenye kuzoofika na maafa mengi yamefanyika Kongo e, tangu zamani, Kongo bado haijapana mwangaza kuhusu maafa makubwa kutendeka hapa kwetu Kongo. Yani tunatamani kupitia kifo cha mubalozi huo, mambo yote yaliyoweza kutendeka katika Kongo yaweko hadharani, sababu <mimu> gavumenti yetu haina ile uaminifu, maripoti zake hazitoke, sababu e, ni tangu siku mingi tunaendelea kuteseka, lakini ukweli hauwezi kutambulika. Hali kadhalika Malivika, kabla hujamtambulisha yule mwingine ambaye umezungumza naye, kuna taarifa ambazo zimeibuka kuhusu mashambulizi ya hivi karibuni kabisa. Hebu tueleze katika e eneo hilo ni nini hasa kimetokea? Ah, kwa, kwa kweli kama vile umetoka kuzungumza, ni kwamba tangu balozi aliposhambuliwa hapa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kumetokea mashambulizi mengine ambako kiongozi wa mahakama ya kijeshi maeneo ya Ruchuru vile vile, msafara wake ulishambuliwa na mwenyewe akafariki dunia pamoja na askari mwingine wa jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Yaani kwa jumla tangu uh, balozi wa Italia aliposhambuliwa, yeye dereva wake pamoja na mlinzi wake, kumekuwa vifo vya watu zaidi ya sita vingine ambao walishambuliwa uh, katika barabara hii yenye kuondoka Goma ha, hadi Ruchuru. Na mashirika ya kiraia yanasema kwamba kinachowashangaza na pengine kupongeza Bunge la Umoja wa Nchi za Ulaya ni kwa sababu utafiti kutoka serikali ya Kongo mara nyingi umekuwa ukitangazwa, lakini matukio yake hayatangazwe kwa wananchi. Na pengine hii inaweza kusaidia iwapo Umoja wa Nchi za Ulaya utaweka presha kwa serikali ya Kongo, pengine wanaweza kufahamu ni nani anayehusika na mauaji. Na hapo nimezungumza naye Mambo Kawaya, kiongozi wa mashirika ya kirahia wa Nyiragongo ikiwa ni wilaya ambayo uh, hili tukio lilitokea. Hatuwezi tukabatilie kwa huyo mauaji ya ya, ya umbalozi peke yake, lazima hasa mauaji ambayo akuwa ikifanyika ndani ya kivu mzima ya Kivu la kaskazini kama vile Masisi kwa AGF ambao wanakuwa wakiua watu na pia kuna unaua waaskari wa ambao wanaweza kushikwa na wakiweza kuuza ku, ku, silaha na hasa vile mabomu kwa wadui kwa sijue na mingine mauaji vile vile ambayo imeweza kufanyika ya kimbari lazima wote waweze kufaniisha uchunguzi kwa umoja ili raia wa mashariki wa Kongo waweze kupata amani ya kudumu. Bila shaka hapo unamsikia mambo Kawaya ambaye amezungumza na mwenzetu wa hoster Malivika na Malivika, naona muda unakimbia sana. Kuna suala hili ambalo bila shaka najua umelisikia pia eh, katika ah, pita pitapita zako, wakati wakongomani wengine wakiuliza, je inabidi mtu wa ngazi ya juu kama balozi ya uawe, ndio kuonekana kama kuna hatua zinachukuliwa? Je, wale wananchi wa kawaida wanaouawa, kwani wao si binadamu? Swali hilo linaulizwa. Nataka labda tuzungumze kidogo kuhusu nini kinasemwa kuhusu ama hisia kama hizo za watu, kwa sababu kuna upande mwingine unaosema kwamba baada ya kuuliwa kwa mtu wa ngazi ya juu kama balozi huyo, eh, basi pia kuna eh, faida Eh, tukisema kwa wananchi wa eneo hilo kwa sababu ulinzi unaimarishwa, eh, katika wakati kama huo N nini kinaelezwa? Ah, PMG, yani ni kama tu umefikiria yale mawazo ambayo yanatoka kwa wananchi wa Kongo. Wananchi wa Kongo wanasema wa kwamba kwa nini balozi kuuliwa limepiga kelele duniani tena, kuna watu zaidi ya elfu saba, saba wameuliwa, hakuna hatua inayochukuliwa. Rutshuru, watu wanatekwa, wanauliwa kila siku, hakuna hatua inayochukuliwa lakini baada ya kuuliwa kwa balozi ndio imekuwa inaleta kelele sana. Kwa hiyo lazima Umoja wa Mataifa na uchunguzi wa balozi ukifanyika, ni lazima uchunguzi vile vile wa wananchi wote wa Kongo wanauliwa Kivu Kaskazini na Ituri vile vile ufanyike, isiwe tu ni balozi ameonekana kuwa mwanadamu na vile kuna wanadamu wengine ambao ni raia wa Kongo ambao vile vile jumuiya ya kimataifa, umoja wa nchi za Afrika na umoja wa mataifa ambao wanaweza kutazamia namna ya kuweza kusaidia maisha ya raia wa Kongo. Bila shaka, bila shaka. Basi msikilizaji, uh, usiondoke uh, kando ya redio yako, kwani tukirejea tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi kwa undani. Asante sana Malivika, asante sana BMG Mrizi, ukiwa kwenye studio zetu za Marekani Washington. Asante sana. Na karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ukiwa nami BMJ Muridhi nikiwa hapa Washington. Katika sehemu hii tunaangazia matayarisho yanayofanyika nchini Kenya kwa wanafunzi ambao wataketi mitihani yao ndani ya kipindi cha siku chache zijazo baada ya kutokuwa shuleni kwa miezi kadhaa kufuatia kuingia kwa janga la korona. Twende moja kwa moja mpaka mjini Mombasa tuungane na wenzetu Liberty Adede na Amina Chombo. Karibu Liberty Adede. Shukrani sana wenzetu kule Washington. Kama ulivyogusia kwa undani, hivi leo tunaangazia suala zima la mitihani ya kitaifa nchini Kenya. Wiki ijayo wanafunzi wa kidato cha nne na wale wa darasa la nane kulingana na mtaala wa elimu nchini Kenya watakuwa wanafanya mitihani yao ya kitaifa. Hii inakuwa ni tofauti kidogo na jinsi hali ilikuwa, ambapo mitihani hiyo hufanyika mwishoni mwa mwaka. Hii ni kutokana na kusimamishwa kwa elimu baada ya kutokea maambukizi ya kirusi korona. Mbali na hayo ni kwamba mitihani hiyo itafanyika katika hali ambayo si ya kawaida, wanafunzi wakilazimika kukaa wakiwa na barakoa wakiwa darasani. Lakini zaidi yake ni kwamba zaidi ya watahiniwa milioni mbili wanatarajiwa kukalia mitihani hiyo ya kitaifa ya darasa la nane na vilevile vile kidato cha nne, ikiwa ni idadi kubwa zaidi kuliko mwaka elfu mbili kumi na tisa ambapo wanafunzi milioni moja nukta sita walikalia mtihani huo. Mbali na hayo wa, wale maf Maafisa wa kusimamia mitihani pia idadi yao imeongezeka kutoka 264,446 imeongezeka kwa watu elfu kumi na tano ama maafisa elfu kumi na tano kutokana na idadi hiyo kubwa. Kumbuka mitihani hiyo ya kitaifa basi ingefanyika mwezi Novemba, Oktoba, Novemba mwaka jana, lakini kwa sasa inafanyika kama alivyoeleza mwenzangu Collins. Na kutokana na hilo mipangilio kuhakikisha mitihani hiyo inafanyika katika njia iliyo bora, mitihani inafikishwa katika maeneo mbalimbali. Waziri wa elimu nchini Kenya, George Magoha, anazuru maeneo mbalimbali nchini Kenya na awamu hii amekuwa eneo la pwani kuangazia hali ilivyo kabla ya mtihani huo kuanza rasmi. Katika mahojiano na wanahabari, waziri Magoha amesisitiza kwamba idara mbalimbali mbali za polisi ziko tayari kutoa usalama na pia kulinda mitihani hiyo kuz zuia wizi wa mitihani, akigusia maeneo kadhaa ambayo yamekuwa yakitambulika sana yakihusishwa na wizi wa mitihani amegusia masharti mbalimbali ambayo anasema yanatarajiwa kufuatiwa wakati huu wa mitihani, ikiwemo kwamba wanafunzi hawataruhusiwa kabisa kuhamishwa kutoka eneo moja au lingine, yaani kutokea kituo kimoja cha kufanya mtihani au wingine. Wale ambao wataruhusiwa ni wale tu ambao shule zao zilifungwa baada ya kutokea maambukizi ya korona na kusababisha shule hizo kufungwa kabisa. Vilevile, kutokana na maambukizi ya korona, mihula ilibadilika huku ikiwa mitihani hiyo ya kitaifa inaanza tarehe ishirini na mbili kwa shule za za msingi yani yani darasa la nane tarehe tarehe tarehe ishirini na mbili Jumatatu hadi hadi Jumatano, watakuwa watakuwa wamemaliza mtihani mtihani wao ambao ni ni siku siku tatu, huku wale wale wa wa wa wa kidato cha nne wakianza tarehe ishirini na tano Itakuwa ni siku yao ya ya kufanya uh, majaribio. Kisha Ijumaa tarehe ishirini na sita watakuwa wanaanza mtihani wao wa kwanza uh, wa kitaifa na kuendelea hadi Aprili ishirini na moja Wakati huo wale wengine wa, uh, grade ya kutoka pale PP1 yani shule za chekechea hadi darasa la saba watakuwa wameenda likizo ya wiki saba kwa sababu kufikia Ijumaa wiki hii wanafunzi wengine wote watakuwa nyumbani, shule zimefungwa na wao wamefunga kwa muhula wa pili, wakati hao wanafanya. Yaani, uangali hiyo tofauti, wakati hao wanafanya mtihani wa kufunga mwaka. Hawa wengine wa chekechea hadi darasa la saba wao wako katika muhula wa pili na watarudi kwa muhula wa tatu mwezi wa tano. Wao watakuwa wanaingia muhula wa tatu na watasoma kwa wiki kumi hivi, yani wataenda likizo ya wiki moja kisha warudi muhula wa kwanza mwezi wa saba tarehe ishirini na sita, wao ndio wanaanza darasa, wale wa darasa la saba watakuwa la nane ndio watakuwa wanaingia madarasa yanayofuata. Kwa ufupi ni kwamba mwaka huu mmoja utakuwa na mtihani wa kitaifa na vile na shule zinapofungwa, waziri wa elimu George Magoha amesisitiza kwamba wazazi wachukue jukumu la kuhakikisha watoto wao wako salama na wako katika afya nzuri. Amesema kwamba wazazi wanahitajika kuhakikisha wanafunzi ama watoto wamepata maelezo zaidi, mafunzo zaidi, mafunzo nyumbani, wasisalie tu kwa kukua na mchezo kuongeza jipato, ameingiza katika mambo mengi. Na pia amesisitiza wanafunzi pamoja na wale wasimamizi wa mitihani wote watalazimika kuwa na barakoa, na kwamba watakuwa wanaangalia joto la mwili kabla ya kuingia katika vyumba vya kufanyia mitihani, na kusisitiza kwamba barakoa hizo zisitumiwe kwa kuiba mitihani. Uh, kando na hayo, eh, nilipata fursa ya kuzungumza na Emilio Bienzeli, raia huyu wa Kongo, lakini hapa Kenya yeye ni mwakilishi wa wakimbizi na kumbuka wanafunzi kutoka mataifa mbalimbali mbali, ambao baadhi yao ni wakimbizi nchini Kenya wanafanya mitihani hii ya kitaifa, ikiwa ni darasa la nane na pia eh, kidato cha nne na aligusia haya akisema kuhusiana na mtaala wa elimu ya Kenya na pia mtihani huo, wote wanafanya mtihani basikuli yote ya Pwani uh -huh. Lakini watoto wetu wote wanasoma mzuri, mm. Labda wizara wizara ya elimu imeweka mpango wote maalum kwa ajili ya nyinyi na wanafunzi wa kutoka Kongo ama wanafanya tu kulingana na wenzao wa Kenya wote wanalingana tu yao, Kenya program iko moja, hakuna ugawanyiko. Kuna baadhi ya wale kama Burundi, inasema wanafunzi wake kadhaa wameshindwa kusoma elimu ya Burundi kwa sababu wametoka nchi zingine za Kenya na Tanzania, hawajui Kifaransa, huko elimu inafunzwa wa Kifaransa. Labda hayo mmeona, watoto wa huku labda walikuwa wamezoea Kifaransa na wanapata shida kuelewa Kiingereza. Pande hiyo siwezi kusema sababu, najua tuko na skuli iko Nairobi ile ya kufundisha nini, Rwanda, Congo, Burundi nini. Skulu ya Grand Lak iko na primary secondary, iko paka na college ya French. Lakini kama unafika Kenya unataka kusoma system ya Kenya, iko na program hapo, naanza na kizungu. Kama watoto wadogo wao wanaanza mara moja, sababu huko ndio wanaelewa, lakini kama watu wazima lazima ingie English miezi tatu alafu usonge mbele. Labda ungewaambia nini watoto wa Kongo ambao wako Kenya wanafanya mtihani wa Kenya? Unawaambia nini? A wow, nawaambia na kwebisa bango, courage, basala makasi wakimbizi hapa Mombasa vile katika kuhakikisha kwamba wizi wa mitihani umepungua ama unazidi kusambaratishwa. Kumbuka mtihani uh, wa mwisho ambao ulifanyika wa kitaifa ulikuwa mwaka elfu mbili kumi na tisa. Uh, idadi ya watu ya wanafunzi kwamba wanafunzi Da wengie darasani, watakuwa wamefunguliwa barakoa zao kujulikana kwamba kweli wao ndio wanaofanya mitihani, maana siku hizi karatasi ya mtihani iko na picha ya mtahiniwa vilevile. Vile, kuna, kuna makasha mia nne sabini na tisa ambayo yapo katika maeneo ya wakuu wa elimu katika kila subcounty ama tuseme katika eneo kote nchini Kenya kuhakikisha kwamba mitihani ile imelindwa vilivyo katika makasha yale, na vilevile wale makasha eh, na 479 yamefanyiwa kitu kinaitwa eh, double locking system, yaani kuhakikisha kwamba hakuna mtu atakayefikia ama kuyafungua makasha yale isipokuwa wale wanaoruhusiwa. Ni huyo ambaye ni mkurugenzi wa elimu katika eneo hilo, pamoja na DC ama tuseme mkuu wa usalama katika eneo hilo, ndio atakoruhusiwa peke yake kuyafungua na kuyafunga, ambapo pia kutakuwa na maafisa wa polisi ambao wako pale kuhakikisha kwamba, eh, kile kinachofanyika eh, ndicho kinachostahili. Wakuu wa shule mbalimbali mbali, walikuwa na hofu eh, kwamba huenda kukawa na matatizo hapa na pale kuhusiana na mitihani hii, lakini kama tulivyomsikia eh, waziri wa elimu nchini, profesa Magoha amesema kwamba kila kitu e, kiko shwari. Na kufikia hapo, tunahitimisha kwa undani kutoka Mombasa hivi leo tukiangazia mitihani ya kitaifa ambayo inatarajiwa kufanyika nchini Kenya. Mimi ni Collins Liberty Adede pamoja na mwenzangu Amina Chombo, tunakurudisha Washington. Asante sana Liberty Adede na mwenzangu hapo Amina Chombo kwa taarifa hiyo au sehemu hiyo ya pili ya kipindi Kwa Undani. Msikilizaji, tunafika mwisho wa kipindi Kwa Undani. Kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi ni Meri Mgawe, msimamizi mkuu Momoyo Hamza, mwelekezi Saida Hamdun, msimamizi wa masala ya mitandao Jafar Mjasiri, jina langu ni BMJ Mridhi, kwa niaba ya wote hao na kutakia usiku mwema, tuonane wakti mwingine panapo majaliwa, alamsiki. ni kuwa mkifuata kipindi cha marudio cha Kwa Undani, tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki.