karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanaanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunasikika pia kupitia citizen radio nchini kenya rfa nchini tanzania 93.7 fm kaya mombasa na bila kusahau fm za voa 107.5 nairobi na 107.8 mombasa 102.8 lubumbashi 96.2 goma 97.4 Bukavu na 97.7 kule Kisangani nchini DRC, bila kusahau 104.3 Kigali in Rwanda. Inayo karibisha ileo ni mimi Sunday Shumari katika matangazo yetu leo. Tavulitia kipindi cha marudio cha Live Talk, lakini kwanza nakusomea habari muhimu za dunia. Msomaji wako ni mimi BMJ Murithi, nikiwa hapa Washington. Kundi la wanamgambo wa Al-Shabab limefanya mashambulizi yaliyolenga vikosi vya jeshi la Somalia katika mkoa wa loa Shabel, kwa mujibu wa maafisa wa serikali ya mkoa. Mashambulizi hayo yametokea mapema leo Jumamosi mwendo wa saa kumi asubuhi kwa saa za Somalia, yakilenga vituo vya jeshi katika miji ya Baride na Audegele kusini mwa nchi hiyo. Kituo cha operesheni kinachosimamiwa na jeshi la Somalia kulinda madaraja kadhaa kando na mto Shabelle ambao mamlaka inasema ni muhimu kwa kuweka magari yanayobeba vilipuzi kuingia Mogadishu, kimeeleza. Maafisa wa serikali walisema mashambulizi hayo yalianza na ulipuaji wa mabomu yaliyokuwa kwenye gari lililokuwa na wajitoa muhanga katika vituo vyote viwili ikifuatiwa na shambulizi dhidi ya watoto wachanga wa. Akizungumza na Sauti Amerika, Abdul Kadir Muhamed Nur Sidi, gavana wa mkoa wa Loa Shabelle, amethibitisha mashambulizi hayo. Sidi ameeleza kwamba wapiganaji hao walirusha vilipuzi kwenye vijiji vya karibu vya Sabid na Anole. Katika miaka hivi karibuni, jeshi la kitaifa la Somalia kwenye operesheni ya pamoja na vikosi vya ujumbe wa kikanda wa kulinda amani na ujumbe wa Umoja wa Afrika nchini Somalia, EMISOM walikuwa wamechukua udhibiti wa vijiji hivyo ambavyo hapo awali vilikuwa chini ya wanamgambo wa Al-Shabab. Wakristo kote duniani wanaadhimisha sikukuu ya Pasaka wikendi hii, ila kwa mazingira tofauti na miaka ya nyuma kutokana na janga la Korona. Pasaka ni kumbukumbu kumbu ya wakati ambapo Wakristo wanaamini Yesu Kristo alisulubiwa akafa na baadaye kufufuka. Kiongozi mkuu wa kanisa Katoliki, Papa Francis, jana aliongoza msafara wa watu wachache kwenye uwanja wa St Peters mjini Vatican kwa maadhimisho ya siku ambayo inaaminika Yesu Kristo alisulubiwa na akafa. Huu ni mwaka wa pili mfululizo kwa kiongozi huyo wa kidini kuongoza ibada hiyo ambayo ni moja ya matukio muhimu katika dini ya Kikristo, ambayo ilihudhuriwa na waumini wachache mno kwa sababu ya kanuni za kukabiliana na kuenea kwa virusi vya korona. Maadhimisho hayo yamejiri wakati ambapo Italia imetangaza kufungwa kwa shughuli kwa siku tatu kuanzia leo Jumamosi, huku ikiendelea kukabiliana na ongezeko kubwa la maambukizi na idadi kubwa ya vifo wakati ambapo mchakato wa kutoa chanjo dhidi ya korona unaelezwa kuwa haujashika kasi kama ilivyotarajiwa katika sehemu zingine duniani. Sherehe za siku ya kwanza ya maadhimisho hayo maarufu kama Ijumaa Njema hazikuwa na tafrija kama miaka ya nyuma. Inatarajiwa kwamba kesho Jumapili maeneo mengi ya kuabudu na badala yake wengi watashiriki ibada kwa njia ya mitandao katika kipindi ambacho serikali nyingi zinatahadharisha raia wake dhidi ya kusitisha mbinu mbalimbali mbali za kukabiliana na kuenea kwa virusi hivyo vya korona. Wataalamu wanasema licha ya kuanza kwa mchakato wa utoaji chanjo, bado kuna haja ya kuzingatia masharti ya kiafya kwa sasa unaendelea kusikiliza habari hizi zikikujia moja kwa moja kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa jiji kuu la marekani washington dc meli za mwisho zilizokuwa zikisubiri kwa siku nyingi kufuatia kukwama kwa meli kubwa ya kontena kwenye mfereji wa suez zinatarajiwa kuondoka hii leo jumaamosi kulingana na mamlaka ambayo imesema kwamba ripoti ya uchunguzi wa tukio hilo itatolewa hivi karibuni Osama Rabie, mwenyekiti wa mamlaka ya mfereji wa Suez SCA, alisema meli themanini na tano zilitarajiwa kupita kwenye mfereji huo kutoka pande zote mbili Jumamosi, zitajumuisha meli sitini na moja za mwisho kati ya zile mia nne ishirini na mbili zilizokuwa zimepanga foleni wakati meli kubwa iliyobeba makontena itwayo Ever Given ilipotolewa wiki hii, na hivyo kumaliza mrundikano wa meli katika eneo hilo. Mfereji wa Suez ni moja ya njia za meli zenye shughuli nyingi zaidi duniani, na wataalamu wanasema kwamba bidhaa za thamani ya mabilioni ya dola hupita pale kila siku. Uchunguzi wa SCA ulianza Jumatano juu ya kile kilichosababisha chombo hicho kutumbukia kwenye mfereji huo wa Suez na kuzuia njia hiyo ya maji kwa siku sita. Rabi aliambia televisheni ya kibinafsi ya MBC Masr. na askofu mkuu wa kanisa Katoliki mjini Kampala, Uganda, Cyprian Kizito Lwanga ameaga dunia kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na kanisa hilo. Mwili wa askofu Lwanga ulipatikana nyumbani kwake leo asubuhi. Kiongozi huyo wa kidini alikuwa mkosoaji mkubwa wa utawala wa Rais yoweri Museveni. Desemba mwaka jana, hata hivyo, Askofu Lwanga aligonga vichwa vya habari baada ya ripoti kuibuka kwamba alitaka uchaguzi mkuu uliofanyika mwezi Januari mwaka huu uhairishwe kwa kipindi cha miaka mitatu ili kutoa nafasi ya kutosha ya kukabiliana na janga la korona. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, na sasa tunakuletea marudio ya kipindi cha Live Talk ambacho husikika kila siku ya Ijumaa. Nendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Sasa tuelekee kwenye mjadala wetu wa Live Talk. Tunaangalia maana ya Pasaka, ambapo Wakristo duniani kote wanaadhimisha kifo cha mwana Yesu Kristo na kujiandaa kumaliza mfungo wa Kwarezma na kuingia katika wakati wa Pasaka. Je, hali ikoje hivi sasa, ukizingatia kwamba kuna changamoto duniani za ugonjwa wa korona? Hali kadhalika huko Tanzania, bado wapo kwenye kipindi cha maombolezo ya rais wa tano wa jamhuri ya muungano wa Tanzania, hayati John Magufuli, na nchini Kenya hali hivi sasa ni kwenye kufungwa, wapo kwenye lockdown. Je, kutokana na hali hiyo, hali inaendelea vipi huko nchini Kenya? Na kwa upande wa DRC si, wananchi baadhi yao wameingia makanisani. Ikiwa ndio hivyo, inaonekana kama vile masharti yanalegezwa, hali nayo kwa upande huo iko vipi? Basi kuweza kuzungumza haya, msikilizaji, tutaungana na wachambuzi wetu na viongozi wa dini kutoka maeneo mbalimbali, na tutaanzia huko kutoka nchini Tanzania. Tutaungana naye katekista kutoka jimbo kuu la Dar es Salaam, Deus Masota. Deus, karibu sana Sauti America. Asante vilevile. Vile kutoka hapa Marekani, Atlanta Georgia, ataungana na mchungaji John Kazilo kutoka kanisa la Christ Culture Center Atlanta Georgia. Mchungaji Kazilo, karibu Sauti Amerika. Asante uh, sana Shomari, Mungu akubariki sana. Nashukuru sana hali kadhalika, tutakuwa na, thalika, na mchambuzi Maria kutoka nchini Tanzania, Bwana Sami Ruhuza, karibu Sami Ruhuza kutoka Sauti Amerika. Na kutoka nchini Kenya tunaungana naye Dakta Nyandemo, Samuel Nyandemo, karibu Sauti Amerika. Asante sana. Haya, asante sana basi. Moja kwa moja, e, wachambuzi wetu tukiangalia mada hii, kwanza kabisa ni wape nafasi e, wale ambao wako kwenye upande wa dini e, nikianza na wewe mchungaji kutoka kule Christ Culture Center Atlanta Georgia, John Kazilo tueleze tu kwa kifupi e, umuhimu wa wakati huu mnapokuwa mnaandaa Pasaka, nini ambacho kinafanyika na na wakati huo Kristo duniani kote wanajiandaa vipi na Pasaka? Asante uh, sana uh, mtengezaji uh, Brother Sandey Shumari. Kwanza nashukuru sana tena kunipa nafasi hii kujumuika nanyi katika kipindi hiki uh, maalum. Nashukuru sana na pia uh, nichukue tu nafasi yangu pia kutoa pole kwa Watanzania wote kwa msiba ambao waliotupata uh, wa kuondokewa na aliye kipenzi cha watunda ya Watanzania wote Rais John Pombe Magufuli. Na nikija moja kwa moja kwenye uh, swali lako, kwa kweli uh, pasaka ipo ipo huku, tunavyoona kidogo kunakuwa na shamla za chini chini, kama vile unavyofahamu Marekani na steti mbalimbali, kwa kweli huwa hakuna shamla shamla kubwa sana hasa katika kipindi cha Pasaka, uh, na kwa sababu najua kwamba shetani mara nyingi huwa ametaka kuwafumba, ni fumbo kubwa, kwa sababu hawajui uthamani na umuhimu wa Pasaka, kwa sababu bila Pasaka au bila kufa kwa Yesu Kristo na kuteswa kwa Yesu Kristo, hapo Ukristo ulikuwa bado haujakamilika. Na Ukristo umekamilika baada tu ya Yesu kusurubiwa na akafa na akafufuka. Bila hilo, sisi tusingeitwa wakristo tena. Najua kwamba tuna mengi sana ya kuweza kuzungumza, basi ni hayo tu ambayo nitaka kupatia tu utangulizi kwa ajili ya hilo sana. Bila shaka nakushukuru sana eh, Mchungaji Kiziro kutoka Atlanta Georgia, na kutueleza hali ilivyo kwa upande wa Marekani. Basi nimkaribishe kwa upande wa Tanzania, katekista eh, Deus Masota. Eh, tuambie kwa upande wako kwenye kanisa Katoliki pengine upande huo, yale ambayo mnayafanya katika kipindi hiki cha maandalizi ya Pasaka ikiwa leo ni Ijumaa Kuu na umuhimu wa shughuli nzima ya Pasaka. Eh, asante Bwana Sande Shomari. Kwanza kwa kuanza, napenda kuwashukuru wote ambao mmetupa pole kwa ajili ya msiba wa rais wetu wa awamu ya tano Mista Magufuli. Na ni kweli kwa kipindi hiki sisi tumeingiwa na hofu, tumeingiwa na bumbuazi, tulimtegemea sana, tulikuwa tumeshazoea kuishi naye rais wetu sasa. Mm -hmm. ametutoka siku chache tu zilizopita, na tukiwa katika kipindi cha Kwaresma. E, kwa ujumla tunajaribu kujiandaa, lakini bado tupo kwenye muda wa maombolezo, maombolezo ambayo yatachukua siku ishirini na moja toka tarehe kumi na saba ilivyotangazwa, na Pasaka mwaka huu inaingia tukiwa ndani ya maombolezo, lakini maisha lazima yaendelee. Ukristo unaendelea uh, kubaki. Na tukija sasa kwa upande wa dini, kipindi hiki ni muhimu na hasa cha Kwaresma, kwa sababu ni kipindi ambacho sisi wa Katoliki tunamrudia Mungu, tunajitahidi kutenda matendo ya kumrudia Mungu, matendo ya kuonyesha upendo kwa wenzetu, lakini hii mimi nilifikiri viongozi tungejaribu kuwasistiza wakristo wa wote au wananchi wote kwamba sisi tunatakiwa kuishi muda wote kama Kwaresma, kwa sababu muda huu tunajitahidi kweli, tunaishi maisha mazuri, tunajaribu kutoa misaada kwa watu, tunajaribu kuonyesha watu wazuri, lakini ikishaisha Kwaresma tunarudia maisha yetu ya kawaida. Sasa mi ningetoa wito tu kwamba tujaribu kweli, hata kama kipindi hiki kinaisha tujaiu kuishi kama tuko kwenye Kwaresma, kwa sababu Mungu wetu kweli anatutaka sisi tuishi namna hiyo, tukiwa tunajiandaa, kwa sababu sisi tunasafiri, hatujui leo na kesho, natakuwa tuwa tayari muda wote, na kwa kipindi hiki kweli tunajiandaa kwa uzuri. Na sasa leo ni Jumaa Kuu, Bwana wetu Yesu Kristo ameuawa kukaokapa msalabani, lakini sisi tunaishi kwa matumaini, kwa sababu baada ya Jumaa Kuu kuna Pasaka, baada ya Jumaa Kuu, baada ya kifo kuna ufufuko kwa hiyo tunatarajia kwa hamu kubwa kwamba ifike Pasaka pamoja na kwamba tuko kwenye majonzi, tuko kwenye maombolezo, lakini bado maisha yataendelea. Tunajiandaa, tumejiandaa kiroho, tumejiandaa kimwili pia, kwa ajili ya kula na kuvaa vizuri, kwa sababu sikukuu ni kula na kuvaa vizuri, pamoja na kuandaa kiroho ambayo tumefanya kwa siku arobaini kwa kufunga, kwa kutoa sadaka na kwa kumrudia Mungu. Asante na sana sana na vilevile vile ni kirudi kwako mchungaji um, Kazilo. E, tunafahamu kwamba kama ulivyoeleza shamra shamra zinakuwa si kubwa sana hapa Marekani kama tunavyoona sehemu zingine ambapo leo Jumaa Kuu wengiwa wanakwenda kazini kama kawaida. E, Tanzania na sehemu zingine za Afrika Mashariki hivi sasa na maeneo mengine pengine hawaendi makazini, lakini pengine kuna maandalizi ambayo mnayafanya hasa kwenye kanisa lako na pengine unayoyaona hapa Marekani kwenye makanisa mbalimbali nabo, tueleze huko kwa upande huo, yapi yanafanyika katika maandalizi ya Pasaka? Asante uh, mm, sana ndugu uh, Shomari, uh, ninao nina mawili matatu kuhusu uh, Pasaka. Kwa kipindi hiki kwa kweli kuna shamla shamla za chini kwa chini na ukilinganisha pia na swala hili la Covid 19 ambalo liloikumba dunia nzima, sio yeah, Marekani peke yake. Uh, kidogo linafunika sana shamla shamla, ingawa kwa historia Pasaka kwa nchi kama hii huwa haisherekei sana. Lakini hapo tumekosa kwa kwetu sisi kwa kweli, uh, kanisa langu hapa sisi jioni tutakuwa na ibada, uh, kama kawaida ya kuweza kukumbuka mateso ya Yesu Kristo aliyopitia pale msalabani, na hasa tukiazimisha kama siku kuu ya Ijumaa Kuu ambayo ni siku ya Ijumaa kuu, ni muhimu sana sana kwetu sisi wa Kristo. Tutakuwa na ibada uh, ibada zingine zinaendelea, zitafanyika mapema saa tisa saa kumi. Uh, sisi pale kanisani kwangu tutakuwepo pale saa moja jioni, lakini lengo hasa tunataka kushiriki mateso pamoja na Yesu. Tutakuwa na meza ya Bwana tukikumbuka yale Kristo aliyopitia mpaka akafikia kifo. Unajua kwamba leo ni siku ambayo Yesu kama alivyosema, uh, mtumishi wa Mungu katekista pale Tanzania, kwamba kweli leo ni siku ambapo Yesu anateswa ameteswa, anaweza kusema kwa nyumbani kule, na akapita mpaka magumu na kubeba msalaba. Msalaba una maana kubwa sana kwetu sisi wa Kristo, ni ishara ya ushindi, kwa sababu kifo cha leo kilichotokea baada ya mateso yote Yesu alivyofanyiwa na yote ambayo aliyopitia, sisi tumeweza kusamehewa kwa hicho tu na Mungu alifanya hilo kwa kusudi kabisa, na ndio maana tunataka tumwadhimishe leo uh, tuweze ku, uh, kujumuika pamoja katika jambo uh, hili kwa pamoja. Asante sana ee. Nikirudi kwako katekista Deus Masota, pengine ibada ambazo leo zimeadhimishwa kwenye kanisa ambazo mnazipitia za muhimu ni zipi kuelekea mpaka Pasaka? Kanisani kwetu Upanga tulianza na mchezo wa maigizo ambao unaelezea historia nzima ya mateso kwanzia mwanzo mpaka Yesu anakamatwa, mm. anapelekwa kwenye kwa Kayafa, anapelekwa kwa Pilato anahukumiwa. Tunatembea zile njia ya msalaba zile vituo kumi na nne vyote tumefanya, ingaje kulikuwa na mvua kidogo, lakini watu walikuwa na moyo mkubwa. Hii yote inatuonyesha kwamba ni muhimu sana kwa sababu msalaba, kama alivyosema kutoka pale Georgia msalaba ni kitu muhimu sana kwa Mkristu, kwa sababu mkristu bila msalaba hamna maisha. Tunasema kwamba katika maisha ya kila mtu kuna msalaba, kila mtu ana msalaba wake na unatakiwa ubebe, kwa sababu Yesu Kristu akiwaisha mfano na huu mfano Yesu Kristu ni muhimu sana katika maisha, kwa sababu sisi tunashindwa kubeba misalaba yetu. Kila mmoja ana msalaba wake, wengine ni afya, wengine ni hali duni ya maisha, wengine ni fujo nyumbani, wengine ni hiki. Kila mmoja ana msalaba wake ambao Mungu amempatia kwa ajili ya uokovu wewe ukiukataa kubeba ule msalaba, huwezi kupata wokovu. Sasa na Yesu Kristu, Yesu Kristu asingebeba msalaba na kwenda mpaka Golgotha na kufa pale, sisi tusingepata wokovu. na Mungu kampatia kila mmoja msalaba wake ambao huo utampeleka mpaka Golgotha. Msalaba unakutesa, msalaba unakuseta, msalaba unakusumbua, lakini ni muhimu sana kuwa nao na kuupokea na kuenda nao, na mwisho wa siku, baada ya msalaba, kama tunatakavyoona siku mbili zijazo kuna Pasaka, kuna ufufuko, kuna furaha pamoja na misalaba tunaopitia sasa hivi ya magonjwa kama hii COVID, ni mm -hmm. mmoja ya misalaba, lakini baada ya hapo kuna ufufuko, kuna maisha ya baadaye. Haya maisha sahivi, lazima upite mahali ambapo unatengenezwa ili uweze kuishi maisha ya baadaye. Kwao misalaba ni muhimu sana, ni muhimu sana kuubeba na kutukuza. Na sisi baada ya pale ke, baada ya ibada tuliabudu msalaba tunakwenda tunauangalia tunasema, kweli msalaba huu ndio njia ya uokovu wetu. Bila msalaba sisi hakuna uokovu. Kwa mi natoa wito kwa wakristo wenzangu, tusikimbie msalaba. Msalaba katika maisha ni njia ya uokovu. Unapokimbia msalaba, unakimbia njia ya uokovu kwako. kwa, n kwa, asante sana Deus Masota kutoka pale Tanzania, Dar es Salaam. Basi pia nichukue nafasi hii kumkaribisha Dkt. Samuel Nyandemo, yeye ni mchumi na kutoka pale chuo kikuu cha Nairobi. Hebu tueleze Dkt. Nyandemo. Najua hivi sasa Kenya mnapitia wakati mwingine mgumu mkiwa kwenye kipindi cha kufunga shughuli mbalimbali au lockdown. Hali ilivyo huko Kenya, na je wewe kama mchumi, mnapambana vipi na hali kama hii? Inaathiri vipi hali halisi e, nchini Kenya kuelekea wakati huu wa Pasaka? Asante sana Sandey Shumari. Kenya sahii tuko na wakati mgumu kwa maana sasa tumeingia lockdown ya pili, mahali kaunti tano sasa zimefungwa, hakuna kutoka, hakuna kuingia kwa hizo kaunti. Uchumi inaonekana itasambaratika eh, kwa maana hapa awali ilianza kupick very fast, lakini inaonekana uh, uh, hii lockdown itaharibu uchumi wa nchi na watu wengi sana watapata shida, kwa maana biashara saa hii endi salama. Asante sana, eh, Dr Samuel Nyandemo, subiri hapo hapo, tayari kuna msikilizaji kwenye laini ya simu eh, kutoka nchini Kenya. Josephat Ayore, karibu kwenye Live Talk ya Sauti america Josephat Eh, ni Josephat Ayora kutoka Tarbo, Kenya. E, ikiwa mimi natoka katika kanisa la awalet of road lafchaarb, e, msimu kama huu huwatunakuwa na masamora samora mingi, lakini kutokana na mambo ya ugonjwa wa COVID hatutafanya kama kawaida. Hata ingawa lockdown imefanyika katika nchi yetu ya Kenya katika kaunti kadhaa, kwetu hatukukuwa na shida sana sana kioni tumeweza kufanya eh, shughuli kubwa ya kuweza kudawata eh, wa Kristo miguu atengawatukufanya vile tunafanya kila mara. Leo hii tumeweza kufuata ma eh, vile vituo kumi na vinne vya kuweza kukumbuka mateso yale ya Yesu Kristo, na kiini kikubwa kabisa imekuwa watu wale wenye walikuwa wamemsherekea Yesu Kristo wakati ule wamaktili iliyopita wakimkaribisha Yerusalemu, ni wale wale leo hii wanasema huyu Yesu Kristo aweze kuuawa, ndio wale wanasema wawe kabisa wasurupizwe. Kwa hivyo inatufundisha ya kwamba leo kupitia kwa msalaba Yesu Kristo ameweza kutiwa nini ule mkuki, ameweza kutoka damu na maji ili kutuonyesha kuiweze kupata ukombozi na maneno mengi pengine ya msamaa na kuweza kufanya maneno ya kurudiana pamoja, kutokana na hii damu ya Yesu Kristo yenye imeweza kumwajika. Tumeweza kufanya hayo yote ili tuweze kukumbusana mara mingi kutokana ya na ya matesho ya Yesu Kristo aliyapitia wakati huo wote, tuweze kupata uokovu na tuweze kupendana wakati wote. Na vilevile hivi sasa taungana na kutoka nchini Tanzania na mchambuzi Sami Ruhuza kueleza hali inavyoendelea kule kwa upande wa uchumi, basi moja kwa moja na nimpe nafasi ambaye tumeungana naye sasa hivi kutoka nchini Tanzania eh, Sami, Sam Ruhuza ambaye ni mchambuzi. Sami, hebu tueleze kwa upande wako hali inavyoendelea huko nchini Tanzania eh, kutokana na maandalizi ya Pasaka kiuchumi. Je, unavyoona hali ikoje uchumi pamoja na mapambano dhidi ya janga la korona? Karibu. Asante ah, sana ndugu yangu kwa kunikaribisha na kuwa nami leo katika kipindi chako. Uh, huku Tanzania kiuchumi kipindi hiki actually ni mwaka wa pili sasa, kama ulivyosema mwanzo kwamba zinalazimisha Pasaka uh, katika hali ya uh, kukiwa na ugonjwa uh, hili ya la korona, lakini sasa pia katika hali kama hiyo hiyo Uh, tumekumbwa na janga ndani na tatizo lingine ambalo tumefiwa na rais wetu awamu wa, wa, wa ya tano Djakombe uh, Magufuli. Kwa hiyo tuko kwenye maombolezo vile vile, ambayo polisi nao wametoa maelezo kwamba haturuhusii kufanya kwa sherehe. Nafikiri kwamba ni sherehe kubwa hizi pati au nini, ili tuendelee kuwa na, ma... na maombolezo. Kwa hiyo uh, izii nafikiri ambazo tutakuwa tunazifanya katika kipindi hiki ni kipindi ambacho hata Pasaka yenyewe itabidi labda eh, eh, watu labda wa tumezoea Pasaka ambapo watu wanafanya sherehe, wanakwenda kwenye music, wanafanya tafrija kubwa kubwa, lakini safari hii naona hali haitakuwa hivyo kwa hiyo Uh, itakuwa labda kukaa nyumbani au kutoka kanisani ndio imeisha, lakini pia hiyo hali hivyo ikitengana na ya korona, pia uchumi nayo itakuwa ina athari yake, kwa sababu utakuta kwamba kipindi eh, eh, hiki watu wengi ki, kifedha kipapato wameumia, kwa sababu eh, unakuta eh, uzalishaji umeshuka na hii janga la korona uzalishaji umeshuka. Kwa hiyo watu wengi wamepoteza ajira na pia mauzo, kwa mfano, mauzo ya mazao kwenda nje eh, yalizuiliwa ya na wengine uh, nchi za jirani, kwa mfano, tulikuwa tunauza zaidi Kenya, watu wame- eh, kuna ubuni kuna, kuna, kuna, kuna, kidogo wa mwingiliano katika hiyo hali, na hata hivyo watu wanavokaa nyumbani pia Yes, yes. Kwamba wanaomboleza kuna watu ambao wanaendesha vitu kama restaurant hizi mva hawa, kuna sekta zingine za utalii, kuna usafirishaji eh, waona wataathirika sana kwa sababu wa, wao kipato chao ndio hicho. Kipindi hiki ni kipindi cha watu kusafiri, cha watu kwenda kutumia, cha miingiliano, ukuaji wa fedha se, katika sekta tofauti nazo zitaathirika vile vile kwa sababu Eh, ni kipindi ambacho watu wanachindwa kuzunguka wanachindwa, yaani hela hela inakuwa haizunguki inakuwa imelala, in, ina pale. Lakini pia kuna kuna tatizo lingine ambalo limeingia sasa hivi. Kwa mfano eh, kwanzia leo bei ya zibando, ya vifurushi hizi bando za simu zinazo zimepanda bei hapa Tanzania sana tu, sio kidogo. Ukiangalia si, katika kipindi cha miaka mitano almost hatujapandisha mishahara mishahara, bado iko ile ile, kipato kiko kile kile, na lakini maisha yanazidi kupanda, na sasa tena wameongezewa kwenye intaneti na eh, mawasiliano, mifunisho navyo vimepanda zaidi ya mara mbili kuanzia leo. Kwao ki, ki- kimapato ki kwa kweli kimeathiri sana huo e, e, mzunguko wa fedha ambazo uh, nchi kama nchi, wananchi kidhani kama hii sherehe ya Pasaka itakuja kama ilivyotakiwa kuja au kipindi cha nyuma. Likupe nafasi basi, tukimalizia malizia kwako Deusi Masota, e, katekista kutoka hapo Dar es Salaam. Pengine kwa kumalizia maandalizi kuendelekea Pasaka, ujumbe wako kwa kumalizia matangazo haya. E, mimi kwa kumalizia napenda kuwa waambia Wakristu na Watanzania wote kwa ujumla kwamba Pasaka ni muhimu sana katika maisha ya mwanadamu. So Pasaka ni ushindi yale ambayo yalionekana kama kushindwa siku ya Ijumaa Kuu kupakwa bwana yetu Yesu Kristo ya kuzikwa, Pasaka amefufuka. Wanasema kwamba kama Yesu Kristo asingefufuka, imani yetu ingekuwa bure lakini kwa kufuka kwake ni ushindi kwa kanisa. Shukran sana Deus Masota, muda wetu unakimbia. Ni kushukuru sana kushiriki live tokea Sauti ya Amerika, taaleka sami Ruhuza kutoka Tanzania na Dr. Nyandemo kutoka kule nchini Kenya na watekeni wote, Pasaka njema. Asanteni sana kutoka Washington DC. Jina langu ni Sunday Shomari, kwa herini. Basi kabla ya kutamatisha matangazo haya kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, mimi BMJ Mridhi na kusomea muktasari wa habari. Kundi la wanamgambo wa Al-Shababu limefanya mashambulizi yaliyolenga vikosi vya jeshi la Somalia katika mkoa wa Loa Shabel. Kwa mujibu wa maafisa wa serikali ya mkoa, mashambulizi hayo yametokea mapema leo Jumamosi karibu saa kumi asubuhi saa za Somalia. Wakristo kote duniani wanaadhimisha sikukuu ya Pasaka wikendi hii, ila kwa mazingira tofauti na miaka ya nyuma kutokana na janga la korona. Pasaka ni kumbukumbu kumbu ya wakati ambapo wakristo wanaamini Yesu Kristo alisulubiwa akafa na baadaye kufufuka. Meli za mwisho zilizokuwa zikisubiri kwa siku kadhaa kufuatia kukwama kwa meli kubwa ya konteina kwenye mfereji wa Suez zilitarajiwa kuondoka kabisa na kufungua njia kwenye eneo hilo leo Jumamosi, kulingana na mamlaka ambayo imesema kwamba ripoti kamili ya uchunguzi wa tukio hilo itatolewa hivi karibuni. Na askofu mkuu wa Kanisa Katoliki mjini Kampala, Uganda, Cyprian Kizito Lwanga ameaga dunia kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na kanisa katoliki mwili wa askofu lwanga umepatikana nyumbani kwake leo asubuhi na kukuwa na taarifa za kueleza ni nini ambacho kimesababisha kifo chake na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile kumi na tisa ishirini na mbili na thelathini na moja Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.