Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha Kwa undani undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Assalamu aleikum, mpendwa msikilizaji popote paulo ulipo. Ni kipindi ambacho tunaangalia habari na masuala muhimu duniani kwa undani zaidi. Leo hii basi, tunazungumzia juu ya siku mia moja tangu Rais Joe Biden wa Marekani kuchukua madaraka hapo Januari 20. Je, ametekeleza ahadi alizozitoa? Ni changamoto gani anazokabiliana nazo kwa kipindi hichi? Na katika sehemu ya pili tutaelekea hadi Mombasa, ambako waandishi wetu wametuandalia makala kuhusu uteuzi wa jaji mkuu mpya. Basi usiondoke kando ya redio yako au mtandao. Karibu ungana nami Abdushakur Abud kwa undani Nam, basi mpendwa msikilizaji, tunaanza kwa undani hii leo tukiangalia hapa hapa Marekani, ambapo rais Joe Biden atalihutubia bunge. Mabaraza mawili yanakutana leo usiku saa za hapa Marekani, anahutubia juu ya hali ya taifa. Lakini vilevile vile, ni wakati ambapo ni siku mia moja inakamilika hapo kesho, tangu kuchukua madaraka. Kipimo cha siku mia moja za mwanzo za uongozi kimekuwa utamaduni maarufu sana kote duniani siku hizi. Viongozi wa dunia wanaweka kiwango hicho kuangalia vipi wanafanya kazi katika siku za kwanza za utawala wake. Lakini je, unafahamu kipimo hicho kilianza kutumika lini? Hapa Marekani kilianza kutumika wakati wa utawala wa Franklin Roosevelt hapo Machi tatu mwaka elfu moja mia tisa thelathini na tatu. Baada ya vita vikuu vya dunia hali ya uchumi ulikuwa mbaya kabisa, na yeye alisema kwenye hotuba yake ya kuchukua madaraka kwamba anaweka vipaumbele vyake muhimu vya siku mia moja: kuwarudisha wa Wamarekani kazini, kulinda akiba zao na kubuni mazingira mazuri ya kuweza kuwepo na ustawi wa maisha wa Marekani wote. Basi tangu wakati huo kila kiongozi aliyechukua madaraka hutoa ahadi za kutekeleza mambo muhimu mnamo siku mia moja hizo za mwanzo. Profesa Filbert Namwamba wa chuo kikuu cha Salsbury, Maryland, anasema Biden aliweka vipaumbele vitatu muhimu, lakini moja muhimu kabisa ni swala la uchumi. Alitoa ahadi kuwa ataamsha uchumi, na tayari ameweza kuongea na bunge la Congress wakapitisha uh, dola milioni trilioni moja na nusu, trilioni moja na nusu, ambazo nyingi wamepea cheki wa Marekani waweze kutumia na kuamsha uchumi. Mara tu baada ya kuchukua madaraka, Rais Joe Biden alichukua hatua za kwanza za kubadili sera za aliyemtangulia Donald Trump, akirudisha Marekani kwenye mkataba wa Paris wa kupambana na mabadiliko ya hali ya hewa, mikataba ya kimataifa ambayo Marekani ilijiondoa akibadili pia sera za uhamiaji, kurudisha heshima ya taifa hili pamoja na kupambana na janga la virusi vya korona. Mpango wetu unaanza kwa kuzindua kampeni kabambe yenye usalama ya kuwapa watu chanjo na kufikia lengo letu la kuwapa watu milioni mia moja chanjo mnamo siku mia moja za kwanza za utawala wangu, leo ikiwa ni siku ya kwanza. Lakini kufikia katikati, kati ya siku hizo mia moja, alitangaza kwamba lengo lake limekamilika na akaongeza lengo jipya la kufikia watu milioni mia mbili watakaopatiwa chanjo ifikapo kesho Alhamisi. Profesa Filbert Namwamba wa chuo kikuu cha Salisbury hapa Marekani anasema ameshafanikiwa na kuwahimiza Wamarekani pia kuvaa barakoa, kutokaribiana na kupunguza uambukizaji, lakini mafanikio makubwa ni upande huo wa chanjo. Tayari watu milioni mia mbili wamechanjwa, ni kusema asilimia thelathini wameshachanjwa chanjo mbili tayari, na wale wengine baada ya majuma mawili watakuwa wamefika asilimia hamsini. Kwa hivyo hapo amejaribu kabisa upande huo. Lengo la pili ambayo Biden amefanikiwa kutekeleza ni mpango wa kuokoa uchumi kwa kupitisha mswada wa sheria wa kuimarisha uchumi na kupambana na janga la korona. Mbali na kuirudisha Marekani kwenye mkataba wa Paris, kiongozi huyo wa miaka 78 anajaribu kufufua mazungumzo ya nyuklia na Iran, amerudisha ushirikiano na washirika wa Ulaya wa NATO na kutangaza tarehe ya Septemba 11 kuwa siku ya kuwaondoa wanajeshi wa Marekani huko Afghanistan. Leslie Vinjamuri wa Chatham House Uingereza, anasema nchi za Ulaya zimefurahi kuona mabadiliko hayo yanafanyika. Anataka kufanya kazi kwa dhati na washirika na marafiki wa Marekani na hasa wale wa Ulaya. Kwa hivyo ninadhani hilo ni jambo muhimu kabisa, kutokana na ukweli kwamba Biden amechukua hatua za haraka kuirudisha Marekani kwenye taasisi muhimu za kimataifa. Ameonyesha dhahiri kwamba mambo yamebadilika na hilo ni jambo zuri. Washington tayari imeshajiunga na shirika la afya duniani. Mazungumzo ya kufufua mkataba wa nyuklia wa 2015 na Iran yanaendelea. Sera za kigeni zimebadilika. Waziri wa mambo ya nje ameshatembelea Ulaya na Asia, ameshazungumza na viongozi wa Afrika. Biden naye vilevile amempokea waziri mkuu wa Japan, Yoshihide Suga kama kiongozi wa kwanza kutembelea White House na muhimu zaidi kufanya mkutano wa kwanza wa viongozi juu ya mabadiliko ya hali ya hewa kupitia mtandao uliohudhuriwa na viongozi 40 wa dunia. Ingawa asilimia 59 wa Marekani wanaunga mkono utendaji kazi wake kulingana na utafiti wa maoni wa taasisi ya Pew, lakini asilimia 51 hawakubaliani na hatua anazochukua kuhusiana na uhamiaji hasa kuruhusu tena wahamiaji kutoka nchi za Amerika ya kati kuingia hapa nchini. Hiyo ni moja ya changamoto kuu atakaokumbana nayo, anasema Profesa Namwamba. Hii imeleta changamoto upande wa uhamiaji na sera ambazo wanataka kupitisha kwenye bunge la Congress eh, kwa Senate na bunge la wawakilishi, inaonekana halitapita na wala si maarufu. Pili, anajaribu uh, uh, kuangalia mambo ya sera za e, nchi za nje uh, nchi kama Iran, Korea, Russia na China na hapo amepata changamoto kali sana uh, la tatu anataka um, kupitisha uh, mkataba wa miundombinu ambayo anataka kuamsha miundo mbinu ya Marekani na amepata upinzani mkubwa kutoka kwa Marepublicans na kuna pia mwana uh, seneta mmoja wa chama chake ambaye anapinga, na ni vigumu sana sababu hako na watu wa kutosha kupitisha uh, hiyo hoja ya miundo mbinu. Kwa hivyo hiyo ndio changamoto kubwa anapata. La mwisho, kumekuwa na ukatili wa polisi dhidi ya watu weusi uh, inabidi kupitishwe sheria mpya ambazo zitakuja na mikakati ya kupambana na italiita janga la watu weusi kuuawa na polisi, na Republicans wanapinga, hawataki sheria mpya ambazo zitasaidia watu weusi. Mwelekeo mwingine mpya ni uhusiano na Rasia ambapo Biden alimtaja mwenzake Vladimir Putin kuwa ni muuaji na kuiwekea Moscow vikwazo vipya. Pavel Shariko wa taasisi ya Rasia kwa taaluma kuhusu Marekani na Canada anasema vikwazo vipya vimeishtusha Moscow. Vikwazo vipya vinaonekana ni vikali na vya dhati zaidi kuliko vile vilivyowekwa na Donald Trump na miaka yake minne iliyopita, na Rusia inatambua jambo hili. Rusia imekerwa sana, serikali ya Rusia haikufahamu nini kinachotendeka. Hayo yakiendelea, Russia imeshapeleka wanajeshi laki moja kwenye mpaka wa nchi yake na Ukraine, jambo ambalo linachukuliwa na wengi kama ni jaribio la Moscow kumpima Rais Biden atafanya nini. Na baadhi ya wa Warusi waliozungumza na Sauti ya Amerika wanasema wanahisi uhusiano umebadilika na kuzorota chini ya Biden. Kwa upande wa China, utawala wa Biden umeituhumu Beijing kutekeleza vitendo vya mauaji vya kimbari dhidi ya wananchi wa ugar Waislamu katika jimbo la Xinjiang, tuhuma ambazo China inakanusha. Biden pia ameataja mauaji ya Waarmenia milioni moja yaliyofanywa na Uturuki wakati wa vita vya kwanza vya dunia kuwa ni mauaji ya kimbari, na kuungana na mataifa mengine ya Ulaya yaliyokwisha chukua msimamo kama huo. Vinjamburi wa Chatham House anasema uamuzi huo hautasaidia sana ushirikiano kati ya nchi hizi mbili. Ni uamuzi wenye athari zake, haipokuwa rahisi kwa Uturuki uh, inapohusiana na, na Waarmenia kind of au China inapohusiana na Zinjiang, kuweza kuendelea na ushirikiano ambao ni nyeti na muhimu for, sana uh, sio tu kwa dunia nzima bali pia kwa utawala wa Biden kwa hivyo hali ya kutatanisha na nadhani hapa ndipo mahala kila mtu alikuwa anatarajia mambo yatafikia na wanasubiri kuona ni maridhiano ya aina gani yanaweza kufikiwa. Kwa upande wake, hatimaye Profesa Namwamba anahisi Biden amefanya kazi nzuri sana mnamo siku hizi mia moja, licha changamoto hizo zinazomkabili. Mimi nampa asilimia sabini. E, mimi nikiangalia kuwa asilimia sabini sababu uchumi ndio mgongo wa taifa la Marekani, ndio kama mgongo. Wewe ukiwa kama huna mgongo huwezi ukatembea, kama mgongo wako una shida. Kwa hivyo ameamsha hiyo, lakini kuna wale ambao hawajafurahia naye, wale wafuasi sugu wa Republicans hawafurahii, na kwa hivyo nafikiri siku za mbele mikakati yake ambayo amesema ataendelea, unafikiri ataweza kuendelea kutokana na kasi hii? Kasi hii ataweza kuendelea Japo naogopa kuwa uh, majimbo mbalimbali yanapitisha sheria ambazo hazitakukubalia mademokrat kupata viti vingi kwenye kura zitakokuwa katikati ya muhula. Na katikati ya muhula, uh, Reverend Wano kwa Georgia atakuwa anawania tena kiti chake. E, demokrat wakipoteza hicho kiti kimoja, watakuwa hawana wingi kwenye bunge la Senate. Itakuwa changamoto kubwa. Kwa ujumla, wachambuzi wanasema Biden anaelekea kuleta mabadiliko muhimu katika sera za ndani na za nje za Marekani. Ana kazi kubwa miaka minne ijayo, hasa kuweza kukabiliana na swala la korea kaskazini. Uhusiano wake na Russia, amesisitiza kwamba lazima pawepo na mawasiliano licha ya kwamba kuna mvutano. Pamoja na China, biashara na Marekani anasema ni muhimu sana, lakini dalili kubwa vilevile ameonyesha kwa kumweka waziri wake wa mambo ya nje Antony Blinken kuzungumza na viongozi wa Afrika, tayari akifanya ziara ya mtandao wiki hii kuzungumza juu ya masuala mbalimbali ya Afrika. Basi kwa hapa tumefikia mwisho wa sehemu ya kwanza ya Kwa Undani. Usiondoke kando ya redio yako, kwani tutashuka moja kwa moja hadi huko Mombasa. Katika studio zetu za Mombasa tutakutana na Amina Chombo na Liberty Adede wakizungumzia juu ya swala la uteuzi wa jaji mkuu huko Kenya. Basi ka tayari, usikilize kile kinachotokea huko Kenya. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kipindi ni cha Kwa Undani sehemu ya pili. Kama nilivyoahidi hapo mwanzoni, tunaelekea huko Mombasa ambako tunakutana na Amina Chombo na Collins Adede ambao wanatuletea makala kuhusu uteuzi wa Martha Koome kuchukua wadhifa wa jaji mkuu baada ya David Maraga kustahafu. Uteuzi wake ulifanywa na Tume ya Mahakama, na uamuzi ulichukuliwa jana baada ya mvutano wa vuta ni kuvute ulotokea dakika za mwisho. Amina Chombo na Collins wana maelezo zaidi. Shukran sana wenzetu Washington, kama ulivyogusia hivi leo kwa undani tunazungumzia uteuzi wa jaji Martha Koome kuchukua nafasi ya jaji mkuu nchini Kenya, hii hi, ikifanya kuwa historia, ikiwa bunge la kitaifa lililopewa jina hilo rasmi litajadili na kupitisha uh, uteuzi huo Kabla ya Rais Uhuru Kenyatta kusimamia kuapishwa kwake eh, kabla ya kuchukua wadhifa huo rasmi. Hii ni hatua ya kipekee eh, kuonekana nchini Kenya. Jaji Martha atakuwa ni jaji mkuu wa kwanza wa kike kwenye wadhifa huo kwa historia ya taifa la Kenya. Tunapomzungumzia Jaji Martha Kome, ni nani huyu? Jaji Martha Koome ni mwanasheria ambaye amekuwa katika masuala haya ya sheria kwa miaka 33, uh, japo aliingia katika kitengo cha mahakama mwaka 2003, kwa hivyo na miaka 18 katika mahakama uh, na aliweza kuhudumia katika sehemu mbalimbali, aliwahi kuhudumia katika maeneo ya Nakuru, Nairobi na vilevile, mwaka 2011 ndipo alipokuja kuwa uh, katika mahakama ya rufaa na baada ya hapo aliendelea na hadi uh, mwaka elfu mbili kumi na mbili ambapo alipanda pale akiwa katika mahakama ile ya, ya rufaa katika masomo yake, naarifiwa kwamba yeye ni mtu ambaye amesoma katika chuo kikuu cha Nairobi, alisomea sheria pale akapata shahada yake mwaka 1986 na vilevile akapata tena e, shahada yake ya pili katika masuala hayo ya sheria katika e, shule ya sheria humu nchini Kenya ambayo ni mwaka 1987 na baadaye, aliendelea kufanya shughuli zake tu kama mwanasheria katika vitengo uh, vya kibinafsi mwaka elfu moja mia tisa themanini na nane na alikuwa mmoja kati ya wale mawakili eh, tajika uh, wakati huo, na pia kumbuka, aliongoza katika eh, shirika la mawakili wanawake nchini Kenya, inajulikana kama FIDA Kenya, ambapo ni wakati huo alikuwa akijihusisha sana na maswala ya wanaharakati na kutetea maswala ya kijinsia. Labda ndiposa hata akiwa mahakamani alikuwa sana akipenda kusaidia watoto. Kwake yeye anasema kwamba watoto ni watu ambao hawezi hawana sauti, kwa hivyo wakati kesi ilikuwa inamuhusu mtoto, yeye angeishughulikia kuhakikisha kwamba ule mtoto anapata haki yake. Na inakumbukwa vizuri tu mwaka jana alipata tuzo kutoka kwa shirika la Umoja wa Mataifa kuhusu wanawake, ambapo walimtambua yeye, e, kama e... Mwanamke ambaye ameweza kuhakikisha kwamba ana advocacy kuhusiana na haki za watoto katika katika katika masomo yake yake. Aliwahi pia vile vile kusomea, alipata master degree yake katika chuo kikuu eh, kule eh, London ambapo ilikuwa katika, inaitwa Public International Law ambapo, aliipata katika chuo kikuu cha London, mwaka elfu mbili na kumi. Na wengi tu, wanamzungumzia kwamba ni mwanamke ambaye yeye amezaliwa katika familia ya watu masikini kwa mama ambaye ilikuwa ni mkulima lakini kasoma kufikia ngazi ambapo hivi sasa e, jina lake liko katika meza ya Rais Uhuru Kenyatta kusubiri iwapo atapatiwa nafasi hiyo ya kuwa jaji mkuu wa kwanza mwanamke katika taifa hili la Kenya. Hatua hii imeibua maoni mbalimbali mbali, miongoni mwa Wakenya wengi wakipongeza hatua ya kupata jaji mkuu wa kike wa kwanza nchini Kenya, na kuna wale wanajaribu kufuatilia wakiangazia kwamba hatua zilizofikisha katika uteuzi huo zilikiuka masharti. Tunazungumza naye George Kithi, wakili nchini Kenya, wakili katika mahakama kuu. Mtizamo wako ni gani? Nadhani kwamba ni jambo zuri kumpata mama, kumpata mwanamke na pia kuwa na hali ya fahamu ya utawala wa jinsia kwamba pande zote zina uwezo wa waku, kuwa na utawala ama kuweza kuwa katika kilele ama upeo wa, wa taasisi za, za, za, za serikali. Ni jambo ambalo limekolea hapo awali kidogo, hususan miezi iliyopita kwa sababu ya kwamba uh, kumekuwa na shindikizo la kwamba kutungwa sheria za kijinsia za kumweka mwanamke uh, mahali ambapo atakuwa na ufahamu wa kufahamika na pia tumeenda mahakamani kama chama cha mawakili kushindikiza hilo, na pia kushindikiza hata bunge livunjwe, ambapo pale ni tupo sasa. Pili ni kwamba nadhani ni hali moja ya kuvunja upeo ambao ulikuwa vigumu sana kwa mwanamke kuufikia, ndio ziko zipo tata kama atakuwa na uwezo, lakini najua kwa sababu ako katika kikita cha mahakimu wengine, si lazima awe na ueledi kamilifu mm -hmm. wa kikazi okay. labda atategemea ushauri wa watu wengine tofauti tofauti. for... ni siku mbili zilizopita kulikuwa na wale mawakili waliokuwa wanapinga wana uh, kuendelea kwa mahojiano hayo, wakisema kwamba alikuwa anaongozwa na yule mwenyekiti wa JC badala ya kuwepo kwa yule kaimu uh, hakimu mkuu nchini Kenya. Uh, je, hili huenda likatatiza kuchaguliwa kwake ama kuapishwa kwake Martha Kome? Na pili, je, kwa wao kuto kutojc si, kutoweka alama kwa wale wote waliohojiwa? Kwa sababu tayari tumeona kwamba uh, wakili Ngatia akisema kwamba anapinga uh, kuteuliwa kwa uh, kwa Justice Kome. Kwanza ni kwamba ndio kuna hiyo sintofahamu, lakini nadhani kwamba uwezo kutenda kazi wa ndani ya jopo la JC ama jopo ambalo linatawaza na kuchagua na kufanya zoezi hilo la maswali huwa ni hali halisi ya utendakazi wa siku hii utakavyopanda, na linaruhusiwa mtu mwingine kuchukua hatamu za uenyekiti ama kuendeleza vuguvugu hilo kuuliza maswali, bora tu zoezi hilo liwe na ukamilifu wa watu ambao wanatakikana wawepo, yani nambari tini zaidi ya watu ili inaitwa koram, na pia wa, iwe hakuna mtu mgeni hapo. Watu wote wahusika ambao wanataikana kisheria na waliteuliwa kisheria wako hapo. Pili ni kwamba bwana Ngatia mm -hmm. il, ilikuwa ili, ili, ili, ili, ni tathmini kwamba yeye nd alikuwa anapendekezwa kiserikali, amependekezwa na umma na alifanya vizuri, ni wakili tajika, lakini inawezekana kwamba yeye alikuwa na maksi nyingi zaidi, lakini kuwa na maksi nyingi zaidi si tathmini la mwisho la mwisho. Kuna mambo ya kwa mfano la kikabila, ikiwa kila mtu katika kampuni ni kabila fulani na mnataka kubadilisha kwamba kuna ile ule kujaribu kupandisha a, aina fulani ya jamii, kwa mfano affirmative action ambayo ipo imo ndani ya katiba ikiwa kwamba kuna hali ya jinsia, mnataka pia kuipevusha ama kuipa kipaumbele, hiyo ni jambo moja ambalo litakuja kupikwa. Uh, pia utendakazi, yani ile hali ya max ulizopata. Kwa hivyo kuna nadhani kwamba kuna mambo fulani ambayo ukiangalia okay, okay. Ndio aweza kuwa kihesabu, ukijumulisha hesabu zake za ma alizopata pale ni nyingi, lakini kuna mambo fulani ambayo kikatiba yanakubalika. Wakili, muda wetu umeisha, lakini tukiwa kwenye wazo hilo hilo, sasa, mihimili mikuu ya serikali, hiyo ikiwa ni mahakama, urais, mahakama na pia bunge, sasa inasimamia na watu kutoka sehemu moja ya nchi Je, unaona labda hii italeta matatizo na italeta? Na pia italeta wanawake ndio wamesimamia, eh, kitengo kizima cha mahakama, hii ikiwa ni jaji mkuu, naibu wake na pia msajili wa mahakama. Naam, mwanamke kuongoza mahakama, makamu wake ama naibu wake akawa mwanamke. Mara nyingi tumeona mwanamme, kisha mwanamme akawa makamu wake <laughs> kwa hivyo ni ilani tu kwamba si lazima mwanaume awe ndiye kiongozi. Pili ni pia kupevusha akili za Wakenya kukubali kwamba wanawake wanaweza kuongoza, lakini pia tukubali kwamba ile sheria ya jinsia kama ilivyokuwa imeandaliwa ilikuwa si ya mwanamke, ilikuwa ya jinsia yoyote ya mwanamke ama mwanaume. Pili ni kwamba kabila ni lazima ndani ya katiba ziweze kugawanya mamlaka na kabila zingine, hata kama mko wengi. Kwa hivyo hilo ndani ya siasa litakuwa jambo mume, hususan tukienda katika uchaguzi ujao, mwaka ujao, ni dhahiri kwamba itakuwa vigumu kwa mtu wa kutoka kati ya Kenya kupewa urais kwa sababu hiyo ya kwamba uh, sekta zote katika serikali zinachukuliwa na watu kutoka sehemu moja hapa nchini. Kwa hivyo itakuwa na tathmini na dhahiri kubwa wakati wa uchaguzi mwaka ujao. Tukushukuru sana wakili George Kithi, wakili katika mahakama kuu nchini kenya, kwa mchango wako kuhusiana na swala hili, asante sana. Naam, bila shaka ana kibarua iwapo atapata uh, uh, kuchaguliwa huko ama kuapishwa huko. Maana uh, ni katika yale maswali tu alikuwa akiulizwa wakati ule wa uh, Eh, kufanyiwa mahojiano hayo, mojawapo ni swala la ufisadi na utoaji rushwa katika mahakama za humu nchini. Lakini yeye mwaka elfu mbili kumi na mbili kumbuka, alijidhihirisha na kusema kwamba mi niko tayari kuhojiwa uh, waziwazi, kila mmoja kunisikia kwa sababu eh, sijawai kuchukua rushwa na kwamba y anapinga rushwa. Jambo jingine ni swala zima la wale majaji arobaini na moja ambao wanasubiri kuapishwa, jambo ambalo alisema kwamba atalishughulikia katika siku zake thelathini iwapo atapata nafasi hii. Kwa hivyo ana changamoto ambazo zinamkabilia na kumkodolea macho. Muda wetu umekamilika studio hivi leo, kwa undani kutoka Mombasa. Tumeangazia uteuzi wa Jaji Martha Koome kuchukua nafasi ya jaji mkuu, ikiwa hilo litapitishwa na kuidhinishwa na Rais Uhuru Kenyatta. Kwenu Washington Nam, asante sana Amina Chombo na Colins Adede kutoka Mombasa. Na hapa ndio tunafikia mwisho wa makala au kipindi chetu cha Kwa Undani kwa hii leo. Usikose kuwa nasi hapo kesho. Kwa niaba ya Saida Hamdun anayeongoza matangazo ya leo, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema asante, kwa herini. Alikuwa ni maradio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Hebu tupate kibao cha muziki kabla ya kukamilisha matangazo haya. Omdaferu Gango, Yusufu Matuma, Yahaya Huseni, Papa Greis, Charles Ogada. <laughs>