No, the hits. Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. Alasiri jema, popote pale ulipo msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, karibu kwa VOA Express. Safari ya dakika 30 ya habari, burudani, majadiliano na mengine mengi ambayo tumekuandalia. Mimi ni Collins Liberty Adede, nami ni Amina Chombo, nikitumai kwamba huna neno pale ulipo. Alhamisi safi kabisa, tarehe ni tatu, mwezi ni Juni, mwaka 2021. Ndio kwanza mkoko na lika maua. Miongoni mwa yale tumekuandalia katika kapu leo la Express, hivi leo tutakuwa tunaangalia nini kinafanyika kule taifa la demokrasia ya Kongo, tukiangazia sana manyanyaso na ubakaji na namna inavyotumika kama silaha ya kivita. Vilevile tutakuwa tunaletea maoni ya Waisraeli kuhusiana na makubaliano ya kuundwa kwa serikali mseto wa vyama vyenye itikadi kali. Je, wanazungumziaje? Express haikamiliki bila kupata kitengo cha barazani. Tunafuatilia yaliyojiri kule nchini Tanzania. Tutakuwa tunawasiliana nawe kwenye simu, anza kujitayarisha, weka simu yako tayari, na pia kutakuwa na burudani Amina. Na vilevile vile kumbuka, kuna swali la leo, ambapo pale ulipo unaweza kushiriki kwa kujibu swali letu ambalo tunauliza kuhusiana na hatua ya Umoja wa Afrika ya kusimamisha wanachama wa Mali kufuatia mapinduzi ya pili nchini humo. Kwa nini tuandike? Na mate na wino upo, tuanzie na hapa. Daktari Denis Mukwege, mtaalamu wa masuala ya afya ya uzazi kwa wanawake ambaye pia aliwahi kushinda tuzo ya Nobel kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Jumatatu amekutana na viongozi wa kisiasa kwenye eneo la mashariki mwa nchi hiyo katika jimbo la Kivu Kusini. Katika mkutano wake na viongozi hao Daktari Mkwege amezungumzia kuhusu manyanyaso ya ngono na namna ubakaji unavyotumika kama silaha ya kivita nchini humo. Harison Kamau anatuarifu zaidi. Kwa mujibu wa ripoti iliyotolewa na shirika la habari la AFP, Daktari Mkwege alilalamikia ukosefu wa nia ya dhati ya viongozi wa kisiasa katika ngazi za kitaifa na majimbo kwenye vita dhidi ya manyanyaso ya kingono mashariki mwa taifa hilo. Huu unahitajika kuwa mwamko miongoni mwa viongozi waliochaguliwa kwamba ni lazima wapambane na uhalifu wa kingono na uvunjifu wa sheria ili kupata amani ya kudumu katika eneo letu na kuleta tofauti. Mkwege alitunukiwa tuzo ya Nobel mwaka wa 2018 kutokana na juhudi zake za kupambana na manyanyaso ya kingono kama silaha ya kivita nchini DRC. Ndani ya kipindi cha miaka ishirini iliyopita, ghasia na mauaji vimeacha vijiji vyetu vikiwa kwenye hali ya kuomboleza, na kuongeza kuwa wanawake, watoto, pamoja na wanaume katika jimbo letu wamebakwa huku watenda maovu wakiachwa bila ya kuwajibishwa wala kuwa na hofu ya kushtakiwa. Ombi langu ni kwamba tutafute ukweli, tunapigania ukweli na haki na ninaamini kuwa kwa wale wanaoamini ukweli na haki, basi watakumbatia haki isiyoegemea upande wowote. Matamshi yake yamekuja muda mfupi baada ya serikali ya DRC kuapa kuharakisha kampeni ya usalama kwenye eneo lililokumbwa na mzozo la mashariki mwa taifa, ambapo mamia ya watu wameuawa na makundi yenye silaha tangu mwanzo wa mwaka uliopita. Zaidi ya makundi 120 yenye silaha yako mashariki mwa Kongo, mengi yakiwa mabaki ya vita vya takriban robo karne iliyopita. Shukran sana Harison Kamau kwa taarifa hiyo. Mufti kabisa. Ah, ni kweli siku zote kutakapokuwa na vurugu, basi dhulma za kijinsia ikiwemo hizo za ngono hazikosekani. Nam, kwingineko ni kwamba hisia chanya zimeibuka miongoni mwa Waisraeli baada ya habari za kufikiwa makubaliano ya kuundwa kwa serikali mseto wa vyama vyenye itikadi zinazotofautiana. Kuna baadhi wanaofurahia, wengine wakiwa na wasiwasi serikali ya muungano haitadumu, na Waarabu wakihisi hakuna kitakachobadilika. Abdushakur Abud anatuarifu zaidi juu ya maoni hayo yaliyokusanywa na vyombo mbalimbali vya habari vya kimataifa. Kwa ujumla kulingana na vyombo vya habari vya Israel, waisraeli wengi wanaeleza furaha na kuridhika kwamba huenda hawatalazimika kushiriki kwenye uchaguzi wa tano katika muda wa karibu miaka miwili baada ya makubaliano ya kihistoria yaliyotangazwa jana Jumatano. Chen Kostukovski, mkazi wa Tel Aviv, anasema huu ni wakati wa kihistoria na habari nzuri baada ya kipindi cha Korona. Tuna furaha sana kwa sababu baada ya miaka miwili migumu, hatimaye tumepata serikali. Tumesherehekea baada ya kufahamu kwamba lapid na wanasiasa wengine wamefikia makubaliano. Makubaliano hayo yalitangazwa jana usiku na kiongozi wa upinzani Yair Lapid baada rais, uh, Ruvena Revlin, ya kumwarifu rais Reuven Rivlin kwamba amefanikiwa kuunda serikali ya muungano itakayoweza kufikisha kikomo utawala wa muda mrefu kabisa wa waziri mkuu Benjamin Netanyahu. Muungano huo una wabunge 61 wanaohitajika kuidhinisha serikali hiyo katika siku zijazo katika bunge la Knesset. Chama kilichowezesha makubaliano hayo kufikiwa ni chama kidogo cha Waarabu cha Kiislamu Rama, baada ya kiongozi wake Mansur Abbas kukubali kuungana na vyama vya mrengo wa kulia ili kuweza kumwondoa Netanyahu Le nimetia saini makubaliano na ya Lapid ili tuweze kuunda serikali baada ya kufikia makubaliano nyeti juu ya maswala yatakayosaidia maslahi ya Waarabu. Serikali hiyo mpya inachanganya pamoja vyama vya siasa kali vya mrengo wa kulia, vilevile siasa za kati na siasa za kushoto hadi siasa kali za kushoto. Kutokana hayo waziri mkuu Netanyahu hii leo kwenye ujumbe wa Twitter kwa mara nyingine tena amepinga mpango wa muungano akitoa wito kwa vyama vyote vya mrengo wa kulia vilivyochaguliwa na nchi kutokubali kuungana na serikali hiyo anayosema ni mrengo wa kushoto itakayohatarisha usalama wa Israel. Kwa Waisraeli wenye wasiwasi, wanahisi huu ni mchanganyiko ambao hauwezi kufanya kazi pamoja. Dafna Leila, mwandishi wa masuala ya kisiasa katika kituo cha Channel 12, ameliambia shirika la habari la Reuters kwamba kuna mambo yasiyofahamika. Tangazo la Lapid linababaisha, is Israel haingii bado katika enzi mpya. Kungali na mvutano wa kisiasa. Hata kama Lapid na Bennett watafanikiwa kuunda serikali, itakuwa dhaifu, na wakishindwa, Netanyahu watarudi. Lapid alifanikiwa pia kufikia makubaliano kutokana na kuungwa mkono na kiongozi wa siasa kali za kulia, mshirika wa zamani wa Netanyahu, Naftali Bennett, ambaye awali alisema hatakuwa tayari kufanya kazi na Waarabu. Chama cha Waarabu cha Rama kinakuwa cha kwanza kabisa katika historia ya Israel kuingia katika serikali. Kulingana na makubaliano hayo, Bennett atakuwa waziri mkuu kwa miaka miwili na kumkabidhi madaraka Lapid miaka miwili iliyobaki katika muhula wao wa miaka minne. Bunge linabidi hivi sasa kumchagua spika kabla ya kupiga kura kuidhinisha serikali mpya. Asante sana mkuu Abdul Shakur Abud. Unaendelea kusafiri na VOA Express. Msikilizaji, unaweza kufuatilia habari hizi kwenye ukurasa wetu wa Facebook VOA Swahili, ama pia kwenye www VOA Swahilicom, ama pia tegea redio wa shirika katika mataifa ya Afrika Mashariki. Sasa tuungane naye Patrick Nduimana atupashe habari za dunia. Vyama vyenye mirengo tofauti ya kisiasa nchini Israel vimefikia mwafaka Jumatano ambao unaweza kumwondoa waziri mkuu wa muda mrefu Benjamin Netanyahu kwenye wadhifa wake. Kiongozi wa chama cha Yesh Atid, Yair Lapid, amesema jana, dakika chache kabla ya muda wa mwisho wa kufikia makubaliano kukamilika, ambao ulikuwa usiku amba wa manane majira ya Israel, kwamba alipata uungwaji mkono wa vyama vyenye wabunge wengi kwenye bunge la Knesset. Lapid aliandika kwenye ukurasa wake wa Facebook akiahidi kwamba serikali itakayoundwa wa itatumikia wananchi wote wa Israel. Naftali Bennett ambaye anaongoza chama cha mrengo mkali wa Kiafidhina Yamina Party, alitangaza Jumapili kuunga mkono muungano wa Lapid. Kulingana na makubaliano kati ya Lapid na Bennett, Bennett atahudumu kama waziri mkuu kwa kipindi cha miaka miwili, baadaye muachie nafasi hiyo Lapid. Moto mkubwa kwenye kiwanda cha kusafisha mafuta karibu na mji mkuu wa Iran ulikuwa na waka kwa siku ya pili leo Alhamisi, wakati zima moto wakijitahidi kuuzima moto huo. Moto ulianza katika kampuni inayomilikiwa na serikali ya Ton Guyan Petrochemical Company kusini mwa Teheran Jumatano usiku, ukipeleka moshi mwingi angani juu ya mji mkuu. Shirika la habari la wizara ya mafuta Shana limesema moto ulizuka kutokana na kuvuja kwa matanki mawili ya taka katika kituo hicho. Awali viongozi walisema moto huo uliathiri bomba la gesi hafi kwenye kiwanda hicho cha kusafisha mafuta. Waziri wa mafuta Bijan Zanganei alitembelea eneo la ajali nyakati za usiku, huku akiwahakikishia wananchi kwamba moto huo hautoathiri uzalishaji mafuta wa Irani. umeonekana leo asubuhi majira ya huko wamepanga foleni kwa ajili ya kupata mafuta. Chad na jamhuri ya Afrika ya Kati wameutaka Umoja wa Mataifa na Umoja wa Afrika kuchunguza tukio katika eneo la mpaka kati ya nchi hizo mbili, ambapo wanajeshi sita wa Chad na wanajeshi watatu wa Russia waliuawa wakiwa katika operesheni ya kijeshi ya kuisaidia Jamhuri ya Afrika ya Kati. Shirika la habari la Reuters limeripoti Ujumbe kutoka jamhuri ya Afrika ya kati Jumanne ulikutana na rais wa muda wa Chad, Mahamad Idris Debi, kuzungumzia tukio hilo ambalo limetishia kutia dosari katika uhusiano wa kidiplomasia. Waziri wa ulinzi wa Chad Jumapili alisema wanajeshi wa jamhuri ya Afrika ya kati walishambulia kituo cha jeshi la Chad, wakaua mwanajeshi mmoja na kuwateka nyara na kuwaua wengine watano, vitendo ambavyo wa amesema ni uhalifu wa kivita. Viongozi wa Chad wamesema mapambano ya risasi yalitokea kwa makosa wakati wanajeshi wao walipofuatilia kundi la waasi karibu na mpaka wa Chad na kusababisha vifo vya wanajeshi pande zote mbili. Shirika la habari la Rasia Ria nalo limeripoti kwamba wanajeshi watatu wa, wa Rasia ambao walikuwa katika operesheni ya kulisaidia jeshi la Jamhuri ya Afrika ya Kati waliuawa katika mlipuko wa bomu la kutegwa ardhini. Safi sana, unaendelea kusafiri na VOA Express. Kibao kifupi hicho cha Kennedy ya Mukami kinatuongoaongoa lakini hatuna budi ila kuingia katika kitengo cha barazani. Amina, leo barazani inasemaje leo? Barazani moja kwa moja tunaelekea Tanzania, ambapo tunauliza je, unaamini kwamba mbunge wa Tanzania aliyefukuzwa bungeni alikiuka kanuni za mavazi rasmi? maoni yako? <laughs> kuhusiana na mavazi bibi, najua utatetea tu. Si swala la kutetea, lakini mimi kwa mwonekano, sikumwona kama alikuwa kavaa vibaya. Lakini wacha tuwasikia e, wanazungumziaji wenyewe. Naam, safari yetu inaanzia Tanzania kunaye fadhili Fwalinga. Spika Ndugai alikurupuka tu bila ya kufanya uchunguzi kwa kwa kina, alifaa aliomba radhi bunge. Spika Ndugai aomatimu sana kufanya maamuzi kama hayo, asiyo chanzo cha kuvunja bunge. Tukushukuru sana kushiriki kitengo chetu cha barazani hivi leo, asante. Tunampata naye Vincent JJ Kaji, tusikie maoni yake kuhusiana na mada ya leo. Asante sana ndugu mtangazaji, kwa kweli, kwa upande wangu, mimi ninavyoona kwamba kutolewa kwa mbunge wa, itu kama alivyotolewa bunge ni kuto, kutokana na kwamba alikuwa amevaa mavazi ambayo yalikuwa yaruhusu katika kimaadili ya kibunge. Mi naona kutabu, zifu, ambayo, zina, kwa sababu sheria zipo ambazo zina verify kabisa, moja kwamba mtu kama wabunge ambao mavazi wanatakiwa wavae wakiwa bungeni ambayo yanazidisha kulinda maadili. Mi kwa upande wangu naona huenda alikuwa amekuka maadili kwa sababu Ukiangalia hata kwenye maofisi mbalimbali zipo kanuni na sheria ambazo zimewekwa kwamba zinamwelekeza mfanyakazi au mtumishi wa umma kwamba anatakiwa avae mavazi gani ambayo yatakuwa yamelinda maadili na kanuni. Kwa mii, kwa upande wangu naona kwamba mbunge huyu huenda alikuwa amekuka kweli, kwa sababu haiwezekani mbunge akatolewa tu pasipo kuangalia labda kwamba kulikuwa na, na mvutano gani. Tukushukuru sana kushiriki barazani hivi leo. Tunampata hapa Miraji Abdullahi, yuko Mombasa. Miraji, mtizamo wako ni gani kuhusiana na tukio hili? Tukio ni la kusikitisha na ni matusi kwa jinsia ya kike kwa jumla. Huyo kiongozi ametutukanisha sisi kama wanawake ulimwengu mzima. Ni lazima sisi kama viongozi wa kike tufahamu ya kwamba jumla ya kuwa tuna uhuru wa kuvaa tunachokitaka, lakini pia tujue ni jukumu letu sisi kuwa kioo cha jamii. Vazi alilolivaa mimi kama Miraji, kama mwanamke, nahisi amenishusha chini kabisa, ametudunisha na ametudharaulisha. Ni wajibu wake ajue kwamba yeye ni kioo cha jamii, na kuna watoto wengi wa kike ambao watakuja kuomba nyadhifa za uongozi na wakatazwe kwa sababu yake. Ni lazima ajirekebishe, na kwa yoyote yule anayeisikiza idhaa hii leo Ningependa kuweka kauli mbiu ya kwamba haki zinakuja na majukumu. Tukushukuru sana kushiriki barazani hivi leo, asante. Maoni mazito hayo. Naangalia ni kipekuapekua, naona katika mtandao wa BBC wanasema kwamba wabunge wa kike nchini Tanzania wanaitaka sasa e, spika na bunge la Tanzania kumwomba e, kiongozi huyo msamaha. Kwa yale matukio pia niliona kwa kurasa wa mi, miliadu uh, wakisema kwamba kuna mbunge pale mara tu baada ya bunge kumaliza kikao alizawadiwa kwa sababu ya kumtetea Ah, mbunge huyu ambaye alifurushwa bungeni, tuangazie waliozungumza nasi kwenye ukurasa huo wa Facebook. Tuanze na nani huko? Hapa nampata Samuel Singo kutoka Kishapu Tanzania, anasema ukweli unauma. Mbunge huyu alivunja kanuni na heshima ya bunge, alipaswa kufukuzwa kabisa, maana ni heshima ya taifa la Tanzania. Mimi nampata Chibonge Mangusha, anasema hapana kabisa alionewa waziwazi wazi. Kama lile ni vazi la kukiuka maadili basi Tanzania tupo mbele sana <laughs> Nimalizie nayo SMS yake Grese Nsekanabo kutoka Kiwanja Rushuru, mashariki mwa DRC, anasema mbunge kama alifukuzwa bungeni ina maana likiuka kanuni za mavazi rasmi. Haya, mimi namaliza naye Amos Mwanga anasema taifa badala ya kujadili hoja zenye tija wamekwenda kukusanya posho kujadili umbea udaku na mipasho <laughs> ni swala nyeti. Uh, muhimu ni kwamba ikiwa kwa pale mahali na umeambiwa kwamba vazi rasmi ni hili, basi huna budi kulivaa hilo e, japo kwa mtizamo utasema kwamba ni vazi la kawaida labda kwa mahali alipokuwa kama walivyosema wasemaji, huenda sio sawa kuvaa pale. Tukiachana na ya mavazi, sasa tunapata burudani. Express haikamiliki bila burudani la hivi leo, tunarudi miaka 12 huko nyuma, tuna Mpata Q chief, alifika mali, akajiita Q chila, amekuja na kitu hiki anakwapia e, kama yule. Sikia hii. Mambo mazuri sana, Mina. Unamsikia kiu Chila hapo? Naam, chini kwa chini anauliza ntampata wapi kama yule. <laughs> kitu cha miaka kumi na mbili iliyopita alitesa huyu <laughs> kijana mpaka nafikiri alipata jiko hapa Mombasa, akashutumiwa sana, kamwoa mwanamke ambaye alikuwa anamzidi umri, lakini hiyo ni kawaida kwa wasanii wetu. Hawajali, wakati kuna pesa, basi lolote linaweza kufanyika. Penzi amina, penzi ni pesa tu amina. Penzi haya, tukiachana na burudani, tuangazie kitengo maalum. Kunani huko leo? Tuko na lifestyle, ambapo tunaangazia utamaduni wa ngoma za asilia kutoka kwa kabila la Wabajuni, kabila ambalo linapatikana pwani ya Kenya. Wataalamu wa ngoma ya Vugo wanaeleza kuhusu ngoma hii maalum kwa wanawake na umuhimu wa kuienzi ili iweze kuendelezwa na vizazi vya sasa na siku zijazo. Imetoka upande wa Lamu uh, na visiwa vya Lamu, wanawake waliolewa, kukutana na kuimba mashairi. Wanaimba mashairi ya uh, kupatiana nasiha, saa zingine ya kupatiana moyo, lakini sana sana ni mashairi ya sherehe. Hii vugo lenyewe ni sherehe ambayo utaiona katika harusi. Siku hizi mambo yamebadilika, vugo imekuwa ya, utaisikia kwenye siasa. Katika ngoma zote zilizoko, hii ni ngoma ya wanawake peke yake. Mwanaume anayeruhusiwa ni mmoja tu, yule ambaye apiga nzumari, ataketi katikati, lakini wanawake ndio wataimba, wanawake ndio watapiga ngoma. Mtu ki, akinyozwa kikwetu akitairiwa, wanawake pia kusimama, wa, wa, wanawake ndio wenye kuteza, wanaume wasimama kandokando, kutungulia hivyo maspika moja Mtu kuwangozi watiwa na kamba, tuende nalo kama ndongwe mdurenge goma msondo. Naona no, ni ngoma za Kigunya zote hizo. Ngunya popote alipo lazima, Bajuni alipo popote huwa washike pembe na kila mtunguo yake leso, yani nikimaliza kutanganya watu lazima wateze, yani kama kubunisha mji wa lamu ndo stage yetu. Sasa pia tumekuwa kama kuikuza ile lamu. Ah, saa hizi hakuna vugu, tunataka tu kulibunisha liwe kama. Hao watoto watanielewa vile nitakavoliwe watakuwa eh. Lakini ili haswa uteza na watu makamu, semalo wataitikia. Sasa watoto hapo wakwambia shuga sukari, shuga sukari, kudumisha mpaka dakika mwisho. Hata mimi kama nitawacha nitawaki Maharusini ni sana yani, hatutumaini kwamba utamaduni utaishi. Lugha ya Kigunya, lugha ya Kigunya popote, mtu yoyote lazima ielewe. Tukiendelea kufundishana, utamaduni hautapotea, la sivyo baada ya miaka kumi ishirini, tutakuwa hakuna wenye kupiga ngoma, na kama hatuwatukuzi hawa wenye kuendeleza hii ngoma sasa, hii kama vile asha ngoma, kuna mwanathumu tukiwaacha nyuma na ngoma pia itabaki nyuma. Asante sana Salma, kwa kitengo hicho. Ukitaka <laughs> kujua wabajuni nenda kule Amu utawapata, no. hoko. <laughs> Namfurahia huyu mama, anasema sasa hii mambo ya shuga sukari, mpaka lini? <laughs> <laughs> Wengi anakuambia Ukitaka kuyaonaya wapa juni njo huku Lamu, mm, utapata mtangawanda, utaenda Pate, utapanyua <laughs> haya. Naaja, tuendelee zaidi, tuangalie nini kina nong'ono na kuzungumzwa katika mitandao yetu ya kijamii, katika kitengo chetu cha trending. Patrick Nduimana huko sayari, tuende kazi. Habari ambazo zinazungumziwa sana mitandaoni na kwenye magazeti, nianzie huko Uganda. Brenda Nantongo binti wa waziri wa uchukuzi wa Uganda Jenerali Katumba Wamala aliyeuawa katika shambulio la watu wenye silaha lililomlenga baba yake mapema wiki hii atazikwa leo katika kijiji cha Kikandwa akiwa amevikwa nguo ya harusi, familia yake ilisema jana, kwa mujibu wa gazeti la Daily Monitor binti huyo mwenye umri wa miaka 32 aliuawa Jumanne wakati watu wanne waliokuwa kwenye pikipiki walijaribu kumuua jenerali Katumba katika kitongoji cha Kisaasi nje kidogo ya mji wa Kampala. Mama mzazi wa Brenda, Christine Katumba, amesema waliamua kumzika binti wao akiwa amevikwa nguo ya harusi sababu alikuwa anajiandaa kufunga ndoa. Akiongea Jumatano usiku kwenye ibada ya kuandaa mazishi, Bi Katumba amesema, nimeamua kuwa binti yangu atavaa nguo ya harusi hata kwamba amefariki, acha aivae ndani ya jeneza, tumvike nguo hii ya harusi kama sherehe yake ya mwisho. Tukielekea nchini Tanzania, mwanafunzi wa mwaka wa kwanza katika chuo kikuu cha Iringa aliye na umri wa miaka 22 amefariki dunia kwa kunyongwa na mpenzi wake, gazeti la Global Publishers limeripoti. Kamanda wa polisi mkoa wa Iringa, Juma Bwire, amethibitisha kutokea kwa tukio hilo na kwamba wanamshikilia mtuhumiwa mwenye umri wa miaka 21 ambaye pia ni mwanafunzi wa mwaka wa pili katika chuo hicho. Kamanda Bwire amesema tukio hilo limetokea Jumanne maeneo ya Kihesa. Amesema siku ya tukio marehemu hakurudi nyumbani kwao, jambo ambalo si kawaida yake, hivyo wazazi wake waliingiwa na hofu na kuanza kumtafuta. Tukisalia huko Tanzania, Global Publishers imeandika kuwa mwanamuziki mkongwe Ismail Isa Michuzi amefariki dunia leo asubuhi katika hospitali ya taifa ya Muhimbili jijini Dar es Salaam alikokuwa akitibiwa maradhi ya tumbo. Ismail ambaye ni kaka yake mpiga picha maarufu na bloga Muhidin Isa Michuzi amefariki akiwa na umri wa miaka sitini na moja. Ismail atakumbukwa kuwa mmoja wa viongozi na waanzilishi wa bendi ya Dar International chini ya Marijani Rajab, na pia alihudumu kama katibu wa bendi toka mwanzo wake hadi mwisho. Ni hayo tu kuhusu yavumayo mitandaoni na kwenye magazeti. Shukran sana Pato, kwa kitengo hicho cha anaovuma mitandaoni na moja kwa moja unatupeleka katika swali la leo. Na leo tunauliza, unaunga mkono hatua ya Umoja wa Afrika au kusimamisha wanachama wa Mali kufuatia mapinduzi ya pili nchini humo? Tuanze naye Nicholas Brighton ushindi wa DRC, Lubumbashi, anasema, mimi siungi mkono umoja huo kwa kuwa Mali haina uhuru kama ipasavyo. Ochieng George wa Kakamega, Kenya anasema anaunga mkono kikamilifu, na sasa umefika wakati ambapo dunia inastahili kukabili jeshi lolote litakalopindua serikali iliyochaguliwa na raia. Hamisi Mwana wa Israeli kutoka Mpwapwa wa Tanzania anasema waafrika tunauana sisi kwa sisi tu, haiwezekani mtu awekewe vikwazo ili hali hana haki au kufanya maamuzi kwenye taifa lake. Richard Kambale kutoka Beni, DRC, akiingia hapa, anasema ni hatua nzuri, ila ni uonevu kwa sababu hawaongei kuhusu hao viongozi wa kongwe madarakani. Mgeni Nyimbile anasema unaitoaje nchi iliyopo ndani ya Afrika sababu wananchi wa Mali hawana kosa lolote. Nimpate Donald Bunyasi akiwa Busia, Kenya, anasema siungi mkono umoja wa Afrika wenyewe haupo. Mali ni nchi huru. Mi namaliza naye Erasto Luanda hajasema iko wapi, lakini anasema hivi kilichotakiwa ni kuingilia kati, wala sio kuitoa nchi hiyo wanachama. Nimalizie naye George Ilagila wa Kahama Tanzania, yake ni mafupi, anasema wako sahihi. Haya, Hatuna la ziada. Amina, naona muda wetu umekamilika, sisi ni kuondoka. Asante sana Josephat Kioko, Khadija Riyami pamoja na wengine wote walioshiriki katika habari hizi, akiwemo Aida Isa Sio na mimi ni Collins Liberty Adede nasalia Amina chombo, uwe na wakati mwema.