Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harizon Kamau. Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Karibu msikilizaji popote pale unapotusikiliza katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya Kwa Undani tutaangazia shauri linaloendelea hapa Marekani la kutaka muswada wa sheria kuhusu haki za wapiga kura e, kupitishwa katika bunge la Marekani, hatua ambayo vilevile inasukumwa na rais wa taifa la Marekani uh, Joe Biden na muswada huo umekuja ikiwa ni mara baada ya kumalizika kwa ule uchaguzi uliomwondoa madarakani aliyekuwa uh, rais wa Marekani, Donald Trump. Na katika sehemu ya pili, tutaangazia kisa cha mwanamke mmoja, afisa wa polisi nchini Kenya ambaye anashutumiwa kwa kufanya mauaji ya wanaume eh, tofauti tofauti. Ninayekukaribisha katika matangazo haya, mimi jina langu ni Idi Ligongo, na ninakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya ya kwa undani kwa siku hii ya leo. Nam kwa undani tunaanzia hapa Marekani ambapo rais Joe Biden alikuwa katika jiji la Philadelphia siku ya Jumanne usiku kuhimiza kuwa kuidhinishwa kwa mswada wa sheria kuhusu haki za upigaji kura ambao umekwama bungeni. Alichukua hatua wa hiyo wakati mabunge ya majimbo yanayodhibitiwa na wa Republican wanapitisha sheria za kubana masharti ya upigaji kura kwenye majimbo yao. Hata hivyo, rais Biden hakufahamu namna ya kupambana na juhudi hizo za Warepublican. Kwanza tusikilize uh, ripoti hii ya mwanahabari wetu Abdu Shakur Abud, uh, anayeangazia suala hili katika ripoti ya mwandishi wa VOA Patsy Wida Kuswara. Filadelfia, mji katika jimbo la Pennsylvania, ndiko kulikozaliwa demokrasia ya Marekani. Mji wenye kengele ya uhuru inayomulika mahala tangazo la uhuru lilotolewa na hapo ndipo Rais Biden alitoa hotuba yake jana akifufua juhudi zake za kulinda haki za upigaji kura. Tunaomba marafiki zetu wa Republican kwenye bunge na majimbo, wilaya na miji, kusimama kwa hisani zenu na kusaidia kuzuia juhudi hii ya dhati ya kuhujumu mfumo wetu wa uchaguzi na haki ya msingi ya kupiga kura. Hamna haya. Biden alitoa wito kwa Wademokrat kusimama, kuungana na kupigana, lakini hakufafanua mkakati mpya wa kusukuma mbele mswada wa sheria wa kitaifa ambao utapanua uwezo watu wa watu kupiga kura. Mswada huo ulipingwa na Wademokrat mwezi Juni bungeni. Hapa Marekani, serikali za majimbo na wala sio serikali kuu ndizo zinaamua jinsi Wamarekani wanavyoweza kupiga kura na vipi kura zinahesabiwa. Mwaka huu karibu majimbo 17 kati ya 50 yenye wa Republican wengi kwenye mabunge hayo wamepitisha sheria ambazo Wademokrat wanasema zinafanya hali kwa ngumu kwa watu kupiga kura, hasa wale wachache na Wamarekani weusi wa Jimbo moja ambalo liko katika mchakato wa kubadili sheria zake ni Texas, ambapo hapo Jumatatu wabunge wa chama cha Democrats waliondoka bungeni na kuelekea Washington wakati wa kujadili mswada wa upigaji kura, ikiwa ni hatua ya kuzuia utaratibu kuendelea bila akidi inayohitajika. Chris Turner ni mbunge wa chama cha Democratic kutoka jimbo la Texas The Republican. Juhudi za kitaifa za Warepublican kubana wapigaji kura, juhudi dhidi ya wapiga kura, zinafikia kiwango cha mzozo katika jimbo la Texas hivi sasa. Warepublican wanadai wanapanga sheria hizo ili kuondoa ubadhirifu katika uchaguzi ni upotoshaji na sio kweli kabisa kudai kwamba juhudi zozote za, za kuzuia ubadhirifu ni sawa na juhudi za kubana upigaji kura. Haki ya upigaji kura imekuwa kiini cha mvutano wa kisiasa hapa Marekani. David Schultz wa chuo kikuu cha Minnesota anasema mvutano unatokana na madai ya rais wa zamani Donald Trump kwamba aliibiwa kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka jana. Trump tangu mwaka 2016 aliposema ikiwa hata shinda kwenye uchaguzi itakuwa ni kwa sababu ya uwizi wa kura. Ametoa madai hayo kabla ya uchaguzi wa mwaka 2020 na baadaye, na wafuasi wake wa Republican kufikia hapa wamependa hoja hiyo. Na hapo jana Rais Biden alikemea vikali kabisa hoja hiyo, akisema ni uongo mtupu, hauna msingi wowote. Uongo ambao kwa sehemu umesababisha uvamizi wa bunge hapo Januari 6 na wafuasi wa Donald Trump. Abdu Shakur Abud, Sauti Amerika. Asante sana, Abdu Shakur Abudi, kwa kuangazia hayo yote. Basi kutokana na hilo, nimezungumza na Profesa David Monda na kwanza kabisa nikamuuliza sababu kuu ya kuzuka kwa eh, shauri hili kuwa vuta ni kuvute katika kukabiliana na uh, sheria mbalimbali za upigaji kura, hasa katika majimbo mbalimbali ya hapa Marekani, uh, jambo ambalo kwa namna moja ma nyingine, uh, rais wa Marekani hana Uh, nguvu nalo sana licha ya kuendeleza kuleta ushawishi eh, ndani ya uh, mabunge ya Marekani. Sababu hasa ni nini, Profesa David Monda? Uh, labda utueleze hili ambalo suala limekuwa linavuta uh, sana siasa za hapa Marekani eh, kwa kipindi hiki, eh, licha ya kwamba kuna masuala mengine muhimu ambayo taifa hili linashughulikia katika kuhakikisha mambo yanakuwa sawa, Profesa ni kwa sababu um, ya visingizio viwili. Jambo la kwanza ni upande wa upinzani ya kwamba uh, kwenye seneti uh, sana sana, itabidi uh, chama cha wanademokrat haka, hata wote wakipiga kura pamoja wapate kura hamsini, itabidi nao wapate uungwaji mkono wa kura kumi kutoka upande wa Wanarepublican. Na upande wa Wanarepublican wamekataa kata katakata ya kwamba jambo hili la upigaji kura ni jambo la majimbo, lazima lisisitizwe li, uh, kwa majimbo. Na hilo ndilo tena mbarika ya pili ya kwamba vigezo vingi vya upigaji kura kuwa vinaamuliwa kwenye baraza la wawakilishi kwenye majimbo. Kwa hivyo, kwa mfano hapa New York, uh, upigaji kura wetu ni tofauti na kule New Jersey, tena ni tofauti na California. Kwa hivyo, kuna hizi pata shika mbili: la kwanza ni kwamba hakuna unguaji mkono na wanarepublican, na la pili, kikatiba hili suala la kuunda sheria za upigaji kura sana sana umewekwa kwenye mikono ya majimbo na sio serikali kuu. na ni masuala gani ambayo yanasababisha kuwepo kwa mvutano mkubwa wa kutokubaliana kwa hizi pande mbili? Nafikiria tena kuna ni, ni jambo uh, tatanishi hapa, maanake ni kama upande wa wanarepublican, kuna mchezo wa chekachenga za kisiasa na nasema hivyo kwa sababu uh, upande wana Republican wameona ya kwamba uungwaji mkono wa chama chao unaendelea kudorora, ya kwamba weusi wengi uh, jamii za weusi ambazo zinaongezeka kila kukicha uh, sana sana huwa wanapigia kura upande wa wanademokrat. Kwa hivyo wana Republican nao wanajaribu vile wawezavyo kuhakikisha kwamba uh, wapigaji kura wale ambao watajitokeza kupiga kura, wengi wao watakuwa wa mrengo wa kulia ya sana sana wale wanaunga mkono uh, chama cha Republican na hata kwa wakati huu uh, karibu majimbo kumi na saba sana sana zile za wana Republican zimetoa uh, taarifa au sheria mpya za kujaribu kubana uh, upigaji kura au ku, ku, kuongeza sheria au uh, shinikizo za uh, kuhakikisha ku, uh, kwamba kura haziibwi, lakini kwa kimsingi uh, hakuna uh, ushahidi yoyote kwa, ya kwamba kura zinaibwa, kwa hivyo kimsingi ni kwamba hizi ni chekachenga za kisiasa. Wana Republican wanajaribu kuchuja uh, wapigaji kura kuhakikisha kwamba wengi wa wale ambao wataweza kuja kupiga kura watakuwa wafuasi wa wana Republican hususan kwenye haya majimbo ambayo yanayumbayumba kama Ohio, kama Georgia na pia uh, sehemu kama uh, Arizona. Je, kwa uh, mabadiliko haya sasa yatakapofanikiwa, uh, kwa mazingira yaliyopo yanaonyesha kukinufaisha chama gani ama mrengo gani wa kisiasa wa hapa Marekani. Hilo ni ndicho kitendawili kikubwa. Uh, chaweza kuenda njia mbili tofauti. Uh, njia ya kwanza ni kwamba wana Republican wanaweza kufaulu na iweze kupunguza uh, wapigaji kura wa wanademokrat kwenye haya majimbo ambayo yanayumbayumba, kwa mfano kule Georgia halafu uh, wabunge wa wa Republican na uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili ishirini na nne uende upande wa wana Republican. Hilo ni jambo moja, lakini pia upande mwingine huenda ikawa uh, ni uh, m michezo hii ya upande wa wana Republican huenda tena ikaongeza motisha kwa wapigaji kura wa upande wana demokrat, wa wanademokrat, hususan Walatino, hususan weusi, hususan wale eh, wazungu au wale weupe we, waliosimamia uh, kimsingi uh, falsafa za wanademokrat uh, iwatoe waweze kujitokeza kwa wingi kupiga kura, kwa hivyo bado itabidi tu tungojee tuone, lakini uh, uchaguzi huu jao wa mwaka elfu mbili ishirini uh, na mbili uh, ambapo wabunge wa seneti uh, karibu thelathini uh, na tatu uh, na wajumbe wote wa baraza la wawakilishi watakuwa wakipigiwa kura, itabidi tutazame, tuombe, tuone wimbi la kisiasa mwaka huo elfu mbili ishirini na mbili utakuwa ukienda wapi. Wana Republican wanafikiria sheria hizi zikipitishwa, itawawekea itawaongezea motisha uh, ya kwamba washinde hizi uchaguzi za midterm, Alafu baadaye uchaguzi wa urais ukija miaka mbili baadaye, yani mwaka wa elfu mbili ishirini uh, na nne waweze kushinda kiti cha urais. Swala hili kwa umma wa Wamarekani wenyewe wanalipokea vipi? Kwa wakati huu kura za maoni ni kama taifa limegawanyika. Wengi Wanademokrati, ukiwauliza, wanasema ya kwamba uh, ni lazima uh, uh, serikali kuu itoe sheria ya kuweza kuhakikisha ya kwamba imelinda uh, ile wanaita Voting Rights Act ya mwaka elfu moja tisa mia uh, sitini na tano, ya kwamba watoe sheria mpya ambayo wanaita For the People Act, ya kwamba serikali kuu iweze kuhakikisha ya kwamba majimbo hayadhufishi haki za watu kupiga kura. Asante sana Profesa David Monda kwa kueleza hayo yote. Basi hapa tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya Kwa Undani. Muda mfupi ujao tutaingia katika sehemu ya pili ya Kwa Undani ambapo tutaelekea moja kwa moja nchini Kenya. Naam, karibu katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani ambapo katika sehemu hii ya kwa undani hii leo, ikiwa ni takriban siku kumi sasa, idara ya ujasusi ya taifa la Kenya inaeleza kwamba haijampata afisa wa polisi mwanamke anayeshukiwa kuhusika na mauaji ya wanaume wawili ambao pia walikuwa maafisa wa usalama. Na sasa chama cha wanasheria wa Kenya chenyewe kinaonya dhidi ya kumdhulumu mshukiwa huyo ambaye amefahamika kwa jina la Caroline Kangogo. Kutokana na hili basi, leo hii tunaungana na wenzetu waliopo katika studio zetu za Mombasa nchini Kenya, Salma Mohamed na Josephat Kioko, watueleze kile ambacho kinaendelea juu ya shauri hili. Tunashukuru sana wenzetu hapo Washington kwa kutupisha. Katika sehemu hii ya kuundani ulivyotanguliza, ni kuhusiana na masuala ya usalama nchini Kenya, taharuki ambayo imesababishwa na kutoweka afisa mmoja wa polisi mwanamke, wakiripoti kwamba alitoweka akiwa na silaha na huenda hilo limeleta taharuki kubwa miongoni mwa maafisa wa polisi nchini Kenya na hata miongoni wa raia wakisema kwamba yeye ni mtu hatari, lakini bado anasakwa, anatafutwa ili kujieleza kwa nini kafanya hivyo. Ndiyo maana tunaleta hili kwa undani, na kuna mengi yametokea hata pamoja na yeye kutafutiwa na wawakilishi hata kabla ya kukamatwa. Yote hayo utasikia katika kwa undani siku ya leo kwa imepelekea maafisa wa upelelezi kumsaka Caroline Kagongo kwa madai ya kumuua afisa mwenzake John Ongweno. Inadaiwa wawili hao walikuwa na mahusiano ya kimapenzi mara ya mwisho mwathiriwa alikuwa na mshukiwa. Uchunguzi umedhirisha kuwa alikuwa na mawasiliano ya kikazi kabla ya kitendo cha mauaji. Mwili wa mwathiriwa mwingine ambaye ndiyo mauaji ya pili ambayo yanadaiwa kutekelezwa na Caroline Kagongo yalipatikana ndani ya chumba cha gesti. Inasemekana kwamba Caroline alikodisha chumba hicho kabla ya kitendo hicho cha mauaji. Muda huo wote, chama cha wanasheria nchini Kenya, Law Society of Kenya, kimesema juhudi za kumtafuta au kumsaka Caroline, yeye eh, anasalia kama mshukiwa kwa sababu hajaamini kwamba kufikia sasa ametenda kosa lolote hadi pale atakapokamatwa au atakapojitokeza na kueleza yale atakaokuwa anawajiwa na, na wakuu wa usalama sasa chama hicho ambacho kinashirikiana na wanasheria walio na utaalamu wa hali ya juu nchini Kenya wamekubali kujihusisha na kesi hiyo ambayo inatarajiwa itaenda mahakamani kama Caroline atapatikana ama atakamatwa na kufunguliwa mashtaka. Sasa mwanasheria mmoja kwa jina John Hamino ambaye ni wakili mashuhuri nchini Kenya amesema hata yeye anaelekea mahakamani kwenda kuuliza mahakama izuie polisi kumkamata Caroline kabla hajajisalimisha. Na kwa hiyo amesema yuko tayari kumwakilisha afisa huyo wa polisi anayetajwa kama mtoro iwapo atajitokeza mbele yake na hata kurejesha bunduki ya polisi anayosemekana kwamba akatoroka nayo. Akifanya hayo, basi yuko tayari kumwakilisha kama atafunguliwa mashtaka mbele ya mahakama za Kenya. Kauli kama hiyo ilikuwa imetolewa wiki moja iliyopita na mwanasheria mwingine mashuhuri nchini Kenya, Kilifo Mbeta, akisema anatoa ushauri kwa idara ya polisi kumsihi Caroline, anayetajwa kama mtoro, ajisalimishi badala ya wao kuendelea na juhudi za kumtafuta bila ufanisi. Habari hizi ama taarifa hiyo kwa undani zinaeleza kwamba mwathiriwa wa kwanza alikuwa na jeraha la risasi kichwani, na damu ilikuwa ikimtoka puani alipopatikana ndani ya gari yake alimokuwa na Caroline Kagongo. Bosi wa polisi alibaini kuwa tukio hilo linaaminika kutokea Jumatatu tarehe tano asubuhi mapema alfajiri. Bunduki yake ilichukuliwa, na wakati wa kutafuta silaha hiyo katika nyumba za maafisa hao wawili, baadhi ya nguo za mwathiriwa wa kwanza ambaye ni Constable John ongweno zilipatikana katika nyumba ya b Kagongo. Aidha, uchunguzi zaidi unasema kwamba inawezekana kwamba Caroline hakutaka mauaji hayo yahusishwe na kazi zake ambazo alikuwa akijishughulisha nazo, lakini inasemekana kwamba mauaji hayo yalikuwa chini ya uchunguzi pia, kutathmini iwapo kuna afisa yoyote ambaye alimsaidia Caroline kutekeleza mauaji hayo. Simu za Caroline zilibaki kuzimwa na moja yao ilipatikana karibu na uzio ambapo anadaiwa kupita wakati akitoroka. Hata hivyo, taarifa zingine za kutatanisha ni kwamba baadhi ya watu ambao alikuwa akiwasiliana nao kulingana na rekodi zake za simu ni pamoja na wahalifu hatari wengi ambao wanatafutwa na polisi. Kwa undani hapa inazungumzia siku kumi tangu afisa wa polisi kutoweka, akisemekana amejihami kwa silaha na anahusishwa na mauaji ya wenzake, mmoja akiwa ni afisa aliyekuwa akifanya kazi, lakini wa pili anasemekana ni mtu aliyekuwa afisa wa usalama mbeleni, lakini alikuwa akaachana na kazi hiyo. Sasa kitengo maalum cha polisi wa ujasusi kimekuwa kimsaka kwanza kwa kunasa mawasiliano aliyofanya siku za mwisho mwisho kabla ya kutoweka zaidi ya wiki moja iliyopita, hii sasa ikiwa ni wiki ya pili. Na kingine kinachofahamika kufuatiliwa ni watu gani wa mwisho alifanya mawasiliano nao, ikisemekana huenda nao pia wakifuatiliwa na kupata habari muhimu kumhusu aliko. Uchunguzi zaidi unaendelea na yasemekana haonekani kokote hata katika mitandao ya kijamii. Kumbuka kwamba huyu alikuwa ni afisa wa polisi ambaye amefanya kazi kwa zaidi ya miaka kumi na sasa katika kituo cha polisi alichokuwa akifanya eneo la Nakuru nchini Kenya. Hivi ndivyo kamanda wa polisi eneo hilo Beatrice Kiraguri alivyomzungumzia katika mahojiano na waandishi wa habari: huyu ofisa wangu tunamtafuta, copro Caroline Kangogo mwenye aliweza kuhusika na mauaji ya John Ongweno mwenye aliuawa... Usiku ya kuamkia 4 and 5 yenye hatujajua exact time ile aliweza kuuliwa ndani ya Makasarani police station. Caroline Kangogo aliandikwa kazi tarehe 15 mwezi wa 8 08 ako na miaka 34. Tangu Karo aandikwe kazi ya polisi Nakuru, alikuja hapa lilipoti kwa hii county 2015 mpaka wakati huu wenye tunaweza kumtafuta hakuna mahali imeonyesha kuwa amekuwa na ile in indiscipline case hapa akiwa Nakuru, alikuwa anafanya kama court order hapa kotini. So far hatujakuwa issues na Karo. Kulingana na hiyo action, probably sisi kama wakubwa yake lazima kuna kitu labda inamsumbua, sababu kwa kawaida huwezi huwa mtu wa kwanza umalize siku moja mbili utravel uende mahali ingine uweze kuwa mtu wa pili bado tunamtafuta, labda tutaweza kumpata. Kama mali yako wananisikia, just salenda. Habari zaidi kwa upande wa familia zilizoathirika na mauaji yote haya ambayo yalitang, yaliyotokea, ni mwathiriwa wa kwanza mkewe John Ongweno, ambaye alifichua kuwa Caroline alikuwa amewasiliana naye mara kadhaa kuhusu mumewe walipokuwa kazini, hivyo hakumshuku kwamba walikuwa na mahusiano ya kimapenzi. Wazazi wa Kagongo hali kadhalika wametoa kauli yao kuhusiana na sakata hii, wakiunga mkondo wa sheria na kumtaka binti wao kujisalimisha na kukubali makosa yake, na pia vilevile wamemsihi asiendelee kudhuru watu wengine zaidi. Vyombo mbalimbali vya habari nchini Kenya, televisheni, redio na hata magazeti, pia taarifa za mitandaoni zimeandika kwa wingi taarifa kuhusu msako dhidi ya afisa huyo wa polisi kila siku taarifa zimesheni na hapo. Pia vyombo vya habari vimeripoti kuwa idara inayohusika na uchunguzi wa jinai nchini Kenya DCI imeeleza kwamba inapata wakati mgumu kumsaka Caroline Kangogo kwa sababu katoweka siku nyingi zilizopita, lakini raia nao wamekuwa wakiuliza mitandaoni kwa nini polisi washindwa kumpata. Polisi mwenzao alikuwa akifanya kazi katika idara ya polisi na pia ikisemekana amekuwa katika idara inayohusika na jinai akifanya kazi pia katika idara ya mahakama ambako wahalifu wengi wanakuwa wakiletwa na kushtakiwa na wengine kupelekwa gerezani. Ndiyo maana taarifa hiyo inamtaja kama mtu ambaye anafahamu mengi kuhusu uchunguzi unaofanywa dhidi yake, kufuatia hali ya taharuki ambayo imetanda hapa nchini na vilevile, tahadhari ikitolewa kwa polisi kwamba huenda mshukiwa analenga wanaume katika kutekeleza uhalifu wake. Hivyo basi kumekuwa na fununu ya kwamba kutoweka kwa Caroline kuna ushirikiano kwa wenzake ambao wanafanya nao kazi, hasa ikifahamika kwamba amekuwa akinaswa, lakini hapatikani. Wacha tusikie maoni ya wananchi wanasemaje kuhusiana na hilo. Kwa maoni yangu huyo Caroline ni mwanamke ambaye ni hatari sana. Kitu cha kwanza aweze kutafuta na polisi ama na kitengo ya uchunguzi na asiweze kupatikana, ina maana ni mtu ambaye aishaifanya katika sekta ya uhalifu, ndo maana anatumia hizo njia zote za kuepa. Unapata anafunga simu sehemu hii, anaenda anafungua sehemu nyingine, anatumia sehemu za watu wengine kuwasiliana na watu wake na pia nashuku kuna watu wakubwa ambao wanazidi kumsaidia katika kuhepa mitego ya polisi. Kwa vile ni mtu hatari, akipatikana tu awa moja kwa moja, maanake sioni kama anaweza kuwa ana akili tahira. Ni mtu ako sawa kabisa na leo nini anafanya. Kwa hivyo hatujui next anapanga kufanya nini. Hayo ni baadhi ya maoni ya wananchi kuhusiana na sakata hiyo ambayo inaendelea, ya kumsaka mshukiwa huyu ambaye anahusishwa na mauaji ya watu wawili. Mwenzake ambaye wanafanya naye kazi amefichua kwamba mwanamke huyo anaogopwa na maafisa wengi wa polisi, kwani anajulikana kusababisha shida kwa wapenzi wake. Siku moja baada ya kutokubaliana na mmoja wa wapenzi wake katika mmoja ya starehe zake Caroline Kagongo alihadaa umma kwa kupiga nduru kwamba anadhulumiwa na mpenzi wake, jambo ambalo lilipelekea umma kumshambulia na kupelekea mpenzi wake kukamatwa na kurushwa ndani ya seli za polisi. Katika tukio lingine, mwenzake alisema Bi Kagongo alimpiga mumewe hadharani baada ya kutofautiana na yote hayo wanasheria wanaotaka kumwakilisha wanayataja kama madai, naye kusalia kama mshukiwa wa vitendo hivyo vya jinai. Sakata hiyo basi kumehusiana na Caroline Kagongo, tutakomea hapo, sakata hiyo ikiendelewa kutafutiwa ufafanuzi kutoka hapa kwa undani. Studio za 15 Mombasa tunakuregesha Washington. Mwenzangu alikuwa ni Josephat Kioko, mimi ni Salma Muhamed. Asante ah, sana Josephat Kioko eh, na Salma Muhamed kwa kutuletea sehemu hii ya matangazo ya Kwa Undani. Na hapa basi ndio tunakamilisha matangazo ya Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo ya leo, mimi jina langu ni Idi Ligongo na ninakuambia shukran kwa kuwa nasi. Asanti sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana, yeah.