The hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hujambo msikilizaji, na karibu kwa VOA Express leo, ikiwa ni Jumatatu wiki mpya kabisa, ikiwa ni tarehe 16 mwezi Agosti mwaka 2021 na wa mkuu wa wasikilizaji wetu wote wakiwa nchini Kenya, Uganda, Tanzania, Rwanda, Burundi, DRC na kwingineko, ambako unaweza kutufuatilia kwenye tovuti yetu ya www voa swahili.com. jina langu ni BMJ Mridhi. Asante sana. Na mimi ni Sunday Shomari ya msikilizaji, Jumatatu hii tayari nimekushajaa tele kama pishi la mchele. Mambo ni mazuri kwelikweli ndani ya studio. Basi msikilizaji, karibu kwenye show yetu ya leo, ambapo tumekuandalia mambo mengi kwelikweli, ikiwa pamoja na ripoti za hivi karibuni kule nchini Zambia, ambako tayari kama ujuavyo, msikilizaji, uchaguzi mkuu umefanyika na tangazo la nani ameibuka mshindi kwenye uchaguzi wa rais kutangazwa hii leo. Hali kadhalika, kama ilivyo ada, tutakuletea gumzo letu la barazani, ambapo tunakuuliza je, nini kifanyike ili kukabiliana na kero la barakoa ambazo zimezagaa kila pahali na hivyo kuwa ni taka. Tuna pia burudani ya muziki na vilevile vile, eh, tunakuletea yavumayo mitandaoni, lakini hayo ni baadaye kidogo. Nam, basi na kama alivyodokeza BMJ Muridhi, nchini Zambia tayari mfanya biashara tajiri na kiongozi wa upinzani nchini humo Hakainde Hichilema ametangazwa mshindi wa uchaguzi uliokuwa na ushindani mkali ambapo anatarajiwa kuchukua nafasi ya rais mpinzani eh, wake wa zamani Edgar Lungu. Shirika la habari la Reuters naripoti kwamba wengi wa wapiga kura walipokea ushindi huo wa Hichilema ni vijana hapa basi. Vyo Express tunaangalia huyu rais mteule ni nani? Namwona BMJ Muridhi yuko tayari kabisa kuangazia jambo hilo. Bila shaka, asante Shomari. Kama ulivyosema, ni kweli kwamba takwimu zinamwonyesha Hakainde Ichilema akipata uungwaji mkono mkubwa kutoka kwa vijana ambao walionekana kuhudhuria mikutano yake ya kampeni kwa wingi, hata kabla ya uchaguzi eh huo kuanza. Alizaliwa tarehe 4 mwezi Juni mwaka 1962 katika wilaya ya Monze nchini Zambia. Kwa hivyo huyu ni mwanasiasa aliye na umri wa miaka 59 kwa sasa. Haikuwa mara yake ya kwanza kugombea uraisi, kwani amefanya hivyo mara tano kabla ya uchaguzi wa mwaka huu, mwaka wa 2006, 2008, 2011, 2015 na pia 2016. Alisomea katika chuo kikuu cha Zambia na kuhitimu mnamo mwaka wa 1986 akiwa na shahada ya uchumi na biashara Baadaye akajiunga na chuo kikuu cha Birmingham nchini Uingereza na kupata shahada ya juu katika somo la fedha. Baada ya hapo alijiunga na kampuni ya Coopers and Lebrand Zambia na baadaye Grant Thornton Zambia kama afisa mkuu mtendaji. Na ndipo hapo alianza biashara, akafanya biashara za kila aina, na anatambulika kama mmoja wa wafanyabiashara tajiri kabisa katika nchi hiyo. Baadaye alijitosa kwenye uwanja wa siasa, kufuatia kifo cha kiongozi wa chama cha upinzani cha UNDP Anderson Mazoka, Ichilema alichaguliwa kama mwenyekiti wake mpya na baadaye akahudumu kama kiongozi wa muungano wa vyama vitatu vya upinzani ukijulikana kama UDA katika baadhi ya chaguzi ambazo amewahi kuwania, Ichilema alishindwa na idadi ndogo tu ya kura. Kwa mfano kwenye uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na sita Edgar Lungu alishinda kwa kura chache tu, kwa mujibu wa shirika la habari la Ufaransa AFP. Mwezi Aprili mwaka elfu mbili kumi na saba alikamatwa kwa shutuma za uchochezi na kufunguliwa mashtaka ya kutaka kupindua serikali. Alitumika kifungo kwa miezi minne tu kabla ya serikali kumwondolea mashtaka. Uchaguzi wa tarehe kumi na mbili mwezi huu wa Agosti ulikuwa wake wa sita, na afisa msimamizi wa uchaguzi Esau Chulu alitangaza mapema leo kwamba Hakainde Hichilema alimshinda mpinzani wake wa karibu raisi anayeondoka Edgar Lungu. Wafuasi wake wengi wao wakiwa ni vijana waliripotiwa kushangilia tangazo hilo la ushindi kwa uchaguzi ambao asilimia sabini ya wapiga kura walishiriki kwa mujibu wa Reuters. Hakainde Hichilema ana mke na watoto watatu. Asante sana BMJ Muridhi kwa taarifa hiyo moto kabisa. Basi tutatoka huko Zambia tuelekee mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo wanaharakati wa kundi la vijana wajulikanao kama LUCHA wameanza mgomo wa kuomba wananchi kutofanya kazi kwa siku mbili katika miji ya Butembo na Beni. Hii ni kukataa hatua ya dharura na uongozi wa kijeshi wakidai kuwa umeshindwa kuleta amani waliotarajia kwenye maeneo hayo. Austere Malivika, tupe mambo zaidi kutoka huko Goma. Mumbere Valeria, mmoja wa kundi la vijana la LUCHA ai, ikiwa ni kundi la wanaharakati wa kutetea haki za binadamu hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, asema kwa nini wameitisha mgomo wa kugoma kazi Beni pamoja na Butembo, Kivu Kaskazini, ikiwa ni sehemu watu waasirika na vitendo vya waasi wanaozanua kuwa ni ADF ambao wako Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa zaidi ya miaka ishirini hadi sasa. Sisi Lucha tumeita siku mbili kubakia manyumbani kwamba tumeona hiyo ambayo eta de siege haifai kazi. Etat de siege ilikuwa kusaidia watu, etat de siege imekuwa kunyanyasa watu, watu wanaengelewa usiku, wanapora vitu ya raia, watu wanawawa Beni. Beni sasa mauaji mezidi kushinda nyuma, wakati viongozi ya kiraia ki walikuwa ndio, eh, tumeita mgomo wa siku mbili Raia ibakie manyumbani. Msimamo huo ukiungwa mkono na vijana wa lucha eneo la Beni. Japol Lusenge yuko Beni, Kivu Kaskazini, chini ya mlima wa Rwenzori. Tunajiunga na ndugu zetu wa Butembo tukikatala hii mambo ya etadi sieje, kukatale etadi sieje. Hatusemi askari ache kupiga adui, hapana. Askari endeleshe kupiga adui, ipige mpaka mwisho, lakini tunakatala hii uongozi wa kiaskari, kwani tangu askari walikamata uongozi wakaa ya, ya, ya kuingiliana usiku inakuwa mingi, makodi zinakuwa mingi, hatutaendelea kuteseka mpaka mwisho. Msimamo ambao umepingwa na meya wa kijeshi kutoka polisi mjini Butembo, akiomba wananchi kuendelea na kazi zao kama kawaida, jeshi likiomba wanasiasa kuachia muda wanajeshi kufanya kazi yao. Meja Njike ni msemaji wa jeshi jimbo la 34 Kivu Kaskazini akiwa Goma. Wanasiasa pia waelewe kwamba kazi ya kijeshi ni tofauti sana na siasa. Ni vizuri kwenda kusema kwamba etat de siege haifaulu, lakini tungaliwaomba watuachie na muda kwani unajua vita ya Kivu ya kaskazini ni vita ambayo inafaa karibu miaka ishirini na ni kutokuwa na akili, wakati unafikiri kwamba vita ambayo inapiganiwa miaka ishirini na ku miezi tatu tu watu wataimaliza, ya muhimu ni kutupa muda, na nikizani kuna matunda ambayo kunaonyesha kwamba jeshi la taifa litafaulu, au wafanye siasa na sisi tuendelee na kazi ambayo wakubwa waliyetupatia. Timu la wabunge likiwa Beni, ambako linasubiri waziri mkuu Sama Lukonde kutathmini hali ya kiusalama kutokana na, na mauaji pamoja na mashambulizi kutoka kwa kundi la waasi wa ADF. Hapa tena Njike anasema kabla kikundi cha mwisho ambayo kinayomiliki silaha akijatoka ama akijateketezwa na etat de siege haitamalizika. Oser Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. Shukran sana Malivika, na sasa twende hadi chumba chetu cha habari tupate habari za dunia. Kiongozi mkuu wa chama cha upinzani nchini Zambia, Hakainde Hichilema ametangazwa mshindi wa uchaguzi wa rais nchini humo, akishinda zaidi ya asilimia 50 ya kura, akiepuka uchaguzi wa marudio. Tume ya uchaguzi wa Zambia ilitangaza Jumatatu katika mji mkuu Lusaka kwamba Ichilema alikuwa ameshinda kura zaidi ya milioni 2.8 huku rais wa sasa Edgar Lungu akipata kura milioni 1.8. Hichilema mwenye umri wa miaka 59 mfanyabiashara tajiri na kiongozi wa chama cha United Party for National Development amepata ushindi katika jaribio lake la sita kuwania wa uraisi nchini humo. Wapiganaji wa Taliban walishika doria katika mitaa ya Kabul hii leo, siku moja baada ya kundi hilo kuingia katika mji mkuu wa Afghanistani na rais Ashraf Ghani kuondoka nchini. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa wanatarajia kukutana Jumaa kujadili maendeleo hayo, wakati Marekani na zaidi ya nchi 60 zilitoa taarifa katika pande zote nchini Afghanistan waruhusu raia wa Afghanistan au wa kigeni kuondoka nchini humo ikiwa wanataka. Marekani ilituma wanajeshi zaidi katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Kabul wa Hamid Karzai kusaidia kwa ondoa na diplomasia wa Marekani na washirika wengine wa Afghanistani. Mataifa mengine ya magharibi iye alifanya kazi Jumatatu kuwatoa wafanyakazi wao nje ya nchi hiyo. Idadi ya waliokufa iliongezeka Jumapili hadi kufikia 1297 baada ya tetemeko la ardhi kubwa kwa athiri Haiti siku ya Jumamosi. Huduma ya ulinzi wa kiraia Haiti imesema idadi ya watu waliojeruhiwa iliongezeka hadi elfu tano na mia saba. Hospitali zinajitahidi kukabiliana na wale ambao wamefika kupatia huduma. Maafisa wanaendelea kutafuta manusura baada ya tetemeko la ardhi lenye ukubwa wa saba nukta mbili kwa vipimo vya Rikta. Tetemeko hilo lilitokea Jumamosi asubuhi. Tetemeko hilo ambalo liliharibu nyumba, barabara na madaraja kwenye peninsula ya kusini magharibi mwa nchi ilisababisha maelfu ya watu kupoteza makazi yao na kituo cha kimataifa cha kimbunga cha Marekani kimesema mapema leo kwamba ndege za uchunguzi zimegundua kuwa dhoruba ya Fred imepungwa kasi kidogo, lakini inatarajiwa kusababisha mvua nyingi na, na dhoruba mbaya sana katika pwani ya Florida baadaye mchana. Fred inaweza kumepungua kasi ya kusonga mbele, lakini watabiri walioonya juu ya uwezekano wa vimbunga na mawimbi ya kutishia maisha na kuongezeka kwa dhoruba. Watabiri wa hali ya hewa walionya kwamba kimbunga kimoja au viwili inaweza kutokea Jumatatu asubuhi kwenye pwani magharibi ya Florida, na wakati wa asubuhi hadi mchana kutokea eneo hilo kaskazini kuelekea kusini magharibi mwa Georgia na kusini mashariki mwa Alabama. <tune> Namna ni na, na, ishara kwamba tunaingia kwenye gumzo la barazani, ambapo tumekuuliza ni nini kifanyike ili kukabiliana na kero la barakoa ambazo zimezagaa kila pahali na hivyo kuwa taka huko katika hasa miji mikubwa mikubwa. E, hali imekuwa ni tete sana, zinaonekana zimekuwa kero kubwa kwa baadhi ya wakazi. E, kwa hivyo tunakuuliza nini kifanyike. Kwanza kabisa tusikilize ambavyo mnasema kwa njia ya simu. Mimi jina yangu naitwa Kahumba Mwakiz, Kahumba wakiuakahumba South Africa. Ile swala na, mimi naliona kwamba halina tatizo sana sana, kwa sababu kuna hizi zingine madarakoa za kutoka huko China, unaitumia leo, baada ya kuitumia tu leo inakupasa tena uachane naye sasa ndio unakuta mtu ko na karibuni barakoa tano mfukoni. Leo leo hii naitumia, napaswa ikupe kesho. Kesho yake naitumia ingine, napaswa ikupe sasa. Hizi kuzagaa ni kwa sababu ni za mingi mfukoni, hii kuzagaa kutukuatukuwa hovyo kwa sababu barakoa ni nyingi. Hizi za kichaina ukivaa leo lazima na leo leo, ndio ushauri hiyo, na leo leo malizanemazi sasa baada ya kumalizana naye, naona itaenda wapi na nchi zetu hizi za maafrika ya mashariki, maafrika ya maziwa makuu, hazina masiweni mengi za kutia. Hizi madasbini hazipo. Je, tutaenda barabarani inapita kwenye dasbini hiyo? Ndio tatizo katana na manchi zetu i ili barabara wezagaa, ni ukosefu wa madasbini na barabarani. Asante na mimi ni Ibrahimu mwisha Muslim, nipo DRC hususan mji wa Goma e, na mchango wangu kuhusu mambo ya barakoa, mi naangalia kuwa ni mambo ya kuuzi watu, kwa sababu inatapakaa mjini na inaleta uchafu, lakini barakoa haizui korona. Hususan korona inatubui, sisi tujikinde kwa kunawa mikono na kwa kuachiana hizo mita, lakini tukiendelea kuvaa barakoa tutakuwa watu wenye kujaza uchafu katika miji yetu, na itatuletea magonjwa pindi watakapokuwa wanachoma hizo vitu. Kwa hiyo mi naona kuwa ni bora wangalikataza hiyo, walete kitu kingine kisichokuwa barakoa, kwa sababu itakuwa ni kupunguza uchafu, yaani kwa hivyo unaona, barakoa zipigwe marufuku au, uh, watafute njia nyingine, kwa sababu hizi zinachafua sana. Ndio, naam, ndo hivyo zinachafua sana. Wangalitafuta njia nyingine ya kuzuia korona, lakini wazitumia barakoa, kwa sababu inaleta uchafu sana pindi watu wanapozitoa na kuzitupa. Asante sana ndugu kwa kuchangia mada ya leo. Asante sana, mi nashukuru pia na nawapenda sana. VOA nawafata vizuri sana Afrika, nam, kwenye ukurasa wetu wa Facebook si maoni ni mengi kwelikweli, lakini nianze naye Juliet William anasema kwa kweli unashangaa barakoa zimezagaa mitaani, ifike mahali tuseme ukweli, hali ni mbaya. Ama kwa hakika, Mbela Kadikumpa anasema kwa ule wangu mdogo, minaona kwamba serikali ingeangalia njia ya kudhibiti utupaji wa barakoa hizi hovyohovyo, aidha kwa, kwa, kwa kuweka vifaa vya kuhifadhia uchafu pamoja na hizo barakoa, kwa maana si barakoa tu zipo takataka taka nyingi ambazo zinazagaa mitaani na basi zinabidi kuzitafutia utaratibu wa kuziweka. Haya, naye malikwisha Alexis Kambale kutoka Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule Rushuru anasema mimi naona hizi barakoa ambazo zimejaa kuku na kule ni tishio na kuweza, kuweza kusababisha magonjwa. Nachoona cha kufanya serikali iunde vikundi ambavyo vitahusika na kukusanya hizi barakoa ambazo zinaleta majanga kila mahala kwako BMJ nisome. Ni maoni yake. Muliksi Warida anasema, kwanza barakoa zilizoibiwa nchini Kenya zimewafanya watu fulani kuwa matajiri serikalini, wanaokaa muda mfupi wanaamka ili kuzuia raia uh, wasitajirike na wengine wakiumia kutokana na polisi. Je, je, wizi utakoma lini hapa nchini Kenya? Huyo amechukua mrengo tofauti kidogo e, lakini pia ndivyo hivyo. Ni maoni yake. Naye Anelka Kaniki anasema, yuko kule DR Congo. Hizo barakoa zilizotumika zinaweza kuleta shida sana, kwa sababu watoto wakipata hizo watatamani kuwa ni kama chakula, watatamani kuvila yani a, a, na anasema kwamba vilevile uh, vile hizo barakoa tuwe tukiziweka mbali na jamii au tunachoma. Ni ushauri mwafaka kabisa huo kutoka kwa Anelka Kaniki. Naam, basi moja kwa moja kama tunavyosema Express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Ni wakati basi wa kupata vitu vizito, mwanamuziki wa kizazi kipya wa Nigeria akijulikana kama Olakira akishirikiana na Zuchu kutoka kule nchini Tanzania wanakuambia seri hicho nao olakira kutoka kule naio na zutu huyo mtoto wa nyumbani kutoka bongwa wakikwambia sere. Sasa tunaingia katika sehemu ya kero langu inayozungumzia vijana kutokuwa na subra. Tunaarifiwa kutoka kule pwani ya Kenya kwamba hulka ya vijana kutokuwa na subra maishani pamoja pia na kutaka mambo ya haraka haraka inatajwa kama kero kubwa, na hapa tunamsikia Mkenya alivyozungumza kuhusu hilo ndani ya VOA Express, akizungumza na mwenzetu Josphat Kioko. Mimi kwa jina naitwa Rafael Okumu Odondi. Jambo ambalo linanikera sana, ambapo limekuwa kero langu moyoni, vijana wamekuwa watu wanaopenda vitu vya haraka, hawana subira moyoni mwao. Vijana wamekuwa wakiona jambo, wanalipaparikia kisha baadaye hiyo wakishalichukua likishapakazika mtaani, ikianza kuchunguzwa inapatikana ni nani anayehusishwa, wanapatikana na hatia kwa sababu ya kutoa ushahidi ama kuhusishwa na yale mambo. Vijana wangekuwa watulivu, vijana wangekuwa wakarimu, basi ujana wangekuwa na thamani kama wakati wa babu zetu. Lakini sasa hivi ujana umekuwa lawama. Mtu akipita kidogo hivi asema kijana fulani alipita hapa, alikuangalia jana, pengine wenda kanda alichukua kipochi, sababu vijana wajulikana penda mambo ya haraka unasikia kuna wale vijana u wale walipita yule wali mmoja mwenzie anatafutwa yani. mambo yamekuwa vijana ni wao vijana, vijana ndio wanafanya mambo yanawashika, hawakai wakatulia wakakaa kistaarabu, waheshimu wazazi, waheshimu wakubwa wao, hata wanaokutana, wamekazanika, mikono, hata wanaokutana nao njiani mikono imefurishwa. Hata mimi hivi sasa naogopa naona kama imekuwa tabu hivyo, siwezi kuongea mbele ya vijana rika langu mimi, hivi nimeingia miaka arobaini na moja lakini palipona kijana miaka ishirini na nane mimi na sukumwa kwa kando, hata ninashangaa. Vijana wanapenda mambo ya haraka, na ili kero limenigusa muda mrefu moyoni. Hata watu wananiambia siku hizi, mbona umetulia sana? Naambia vijana bana, hao wanakuja mbaya. Sasa mimi nimeshukuru haya mambo umekuja kunioji. Hata hivi karibuni, kuna vijana nimekuwa nikiongea nao, mmoja baada ya mwingine. Je, unaweza kuamini kwamba siku zako zinaweza kufika katika haya maisha na ukainuka kimaisha, kibiashara ama ukapata ufadhili. Vijana wengi wanataka saa hiyo hiyo, anasema ya kwamba wakati gani, wakati gani, kila siku one day, one day. Mwanangu, sasa hivi wanataka sasa hii na hiyo, sasa hivi, akipewa wanapiga sheshe, na hilo sheshe tulivyofanya vijana, ili kero limewazonga mpaka hawezi kujinasua, sababu fikira ni mengi, anataka za haraka, za haraka. Pia siku hizi hakuna tena mpaka ungoje na ufuate utaratibu ndo utazipata za haraka. 90% ya vijana hawangoji subra, 5% wanangoja 5% wameshindwa kufanya uamuzi wao wa moyo. Sasa inakuwa wale ambao wamechotwa na ili janga la kutokuwa na subra ni wengi, mpaka wameambukiza wale wengine ambao walikuwa ni wazuri. Tunakwambia wewe, bana, unajivuta. Sasa hayo mambo ya haraka haraka kizazi hiki na ama kuna sua, kijana ni hatari ya maisha, sababu hautaweza kuambia kijana kuwa wewe punguza moto wako. Asante ah, sana. Basi maoni haya kero ameshana naye Joseph Atikioko akizungumza na Wakenya hao. Msikilizaji, naona times inakimbia kweli kweli, na naona Sandy Shomari naye amekuwa akiangalia ni nini kinavuma kwenye mitandao ya kijamii Sandy. Kazi kwako nam. Basi moja kwa moja tukiangalia na ujiri kwenye mitandao mbalimbali, kule Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko ni Zambia, Zambia, Zambia hivi sasa. Basi wananchi wa Zambia waliomchagua wa rais mpya wakisherekea ushindi wa kiongozi wa chama cha upinzani Hakainde Hichilema kushinda uchaguzi wa rais, picha zimetambaa kwenye mitandao kwelikweli, na kama ulivyosikia kwenye habari zetu za dunia vilevile, ni picha zingine za kusikitisha za majengo ambayo yamebomoka na madaraja ya kuharibiwa E, ambapo inaonekana kule nchini Haiti, kama ulivyosikia kukumbwa na tetemeko kubwa la ardhi, na ambapo rais wa Marekani Joe Biden ametoa salamu za pole kwa wote walioathiriwa kwenye janga hilo la Haiti, na tayari Marekani imeanza kupeleka misaada huko, e, kuanza kusaidia wale walioathirika. wa Kwingineko ni taarifa ya rais wa zamani wa Afrika Kusini anatumia kifungo Jacob Zuma amefanyiwa upasuaji na anasema bado yuko hospitali. Hayo yamezungumzwa na maafisa wa magereza wa nchi hiyo. Kiongozi huyu sasa ana umri wa miaka 79, na anapaswa kuwa na taratibu zingine katika siku zijazo. Msemaji wa magereza alizungumza. Kwingineko rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ameonekana kwenye picha na wale washindi wa Olympic waliorudi wa wa nyumbani. Kama unaofahamu siku za karibuni ilizungumzwa kwamba kule Uganda wamepokelewa vyema, Kenya imekuwaje? Lakini sasa rais Kenyatta amewaalika Ikulu, picha iko pale akiwa nao na kuahidi kuwapa wale waliopata medali za dhahabu wataondoka na kititi cha shilingi milioni moja kila mmoja. Kwingineko, ligi ya Uingereza ambayo tayari imekwisha timua vumbi mwishoni mwa wiki, wengi wakizungumza baada ya timu ya Manchester kupata ushindi mzito wa goli tano. Washabiki wa Manchester wanafurahi kweli kweli, hali kadhalika Liverpool walipomtandika mtu goli tatu, na washabiki wake wanapiga kelele kweli kweli, huku Manchester City ambao ameangukia pua mbele ya Tottenham, Son Son Son akizungumza kweli kwenye kimitandao baada ya kupiga bao moja kali kweli kweli, kweli, kweli. Uh, kwenye mechi hilo dhidi ya mabingwa watetezi Manchester City. Basi hayo tu ni baadhi ya yanayotandaa kwenye mitandao mbalimbali, ni uliko wako BMJ Murithi, na sasa ni wakati wa kuangalia swali la leo, ambapo tunakuuliza je, utekelezaji wa sheria za kudhibiti kiasi cha pesa kinachotumiwa na wanasiasa katika kampeni Kenya utafanikiwa? Naanza naye David Saichenga kutoka wagumu Muheza Tanga anasema sheria ni amri, hivyo ikiwa utekelezaji huu unatakiwa kufuata sheria basi unafanikiwa au utafanikiwa kwa kuwa siatekeleza sheria atakuwa anavunja amri. Naye Musa Zuberi Kabumaye, Dar es Salaam, Tanzania, anasema siku zote sheria ni amri na sheria ni msumeno, japo mtunga sheria ndio anavunja sheria. Kwa hivyo utekelezaji wa sheria ukifuatwa vyema kudhibiti kiasi cha fedha kinachotumiwa na wanasiasa katika kampeni Kenye itafanikiwa tena kwa kiasi kikubwa tu naye Nuru Ali Fara anasema ni mzaha tu. Wanasiasa wa Kenya tayari wanatumia mamilioni ya fedha kwenye kampeni na imekuwa ikiendelea hiyo kwa miaka kadhaa. Wagombeaji wa vitu tofauti wanaendeleza kampeni sehemu kadha nchini humo, na mifano ni mingi tu, unaweza ukajionea. Huyu John Pamba uh, wa Mara Tanzania anasema moja ya sheria isiyofuatwa kwenye uchaguzi nyingi huwa ni sheria ya matumizi ya pesa kwenye uchaguzi, hivyo hata Kenya hilo si rahisi kutokea. Naye Wili rais wa Amana anasema yuko kule Ulonga, Meru, Arusha, Tanzania anasema hapana, hapana, hata kidogo tu, kwani kwa e, katika watu ambao ni waongo ni wanasiasa. Mfano leo wanaweza kukuhamishia uh, ama kukufahamisha kwamba hii haifai, lakini cha ajabu hapo kesho unakuta <laughs> kwamba a, anabadilisha e, hiyo stori inakuwa kumbe inafaa. Anaongeza kwamba sheria wanaoweka wao na kuzitengua wao wenyewe. Na, naam msikilizaji, naona kwenye ukuta taimu zimetupa kisogo. Basi e, nakusanya virago hapa studio. Siwezi sahau kuwashukuru nyote ambao mmeshiriki hivi leo, ama mumekuwa mukisikiliza show ya leo pamoja, pia na wale waliokuwa nyuma kule ya pazia, e, kama vile mwelekezi wetu Aida Isa vile vile, na vilevile msimamizi Hadija Riami. Mimi ni BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandi Shomari. Kwa pamoja tunawatakia afternoon au jioni tuseme, ni jioni e, jioni ambayo ina manufaa na yenye busara katika yote mnayoyafanya. Tutaonana wakati mwingine, panapo majaliwa. Kwa heri kwa sasa.