The hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express, si matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka Washington DC kuanzia hivi sasa saa 10:30 jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa 9:30 alasiri kule Afrika ya Kati. Mimi ni Idi Ligongo. Na msikilizaji ni ukiwani mekushaji tele kama pishi la mchele ndani ya VO Express, langu jina ni Sunday Shomari, moja kwa moja basi, kupitia redio zetu wa shirika pamoja na mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Mengi tumekuandalia hii leo katika matangazo yetu, lakini kwanza kabisa, kubwa ni kwamba Paul Rusesa Bagina, ambaye hadithi yake ilitumika katika sinema ya Hotel Rwanda kutokana na mauaji ya kimbari ya Rwanda, amekutwa na hatia ya makosa yaliyokuwa yakimkabili ya ugaidi na kwa mujibu wa vyombo vya habari mbalimbali, Rusi sabagi inamepatikana hatia ya mfadhili wa kundi moja la waasi ambao lilifanya mauaji katika shambulizi mwaka 2018 huku yeye akiwa uhamishoni. Taarifa zaidi tutapata katika matangazo yetu ya jioni, yanaanza saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kutoka hapa, VOA. Lakini kwanza tuanzie hapa hapa Marekani ambapo Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan amesha wasili jijini New York kushiriki Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa wiki hii kwa mara ya kwanza kiongozi wa Tanzania akiwa amefika moja kwa moja kwenye baraza kuu katika kipindi cha takriban miaka sita, na ni mara ya kwanza kwa Rais Samia Suluhu Hassan kufika katika e, baraza kuu la Umoja wa Mataifa akiwa kiongozi wa taifa la Tanzania. Hii ina maana gani? Ndio swali nililomuuliza Majidi Mjengwa, mchambuzi wa masuala ya kisiasa. Asante uh, sana hili ligongo. Eh, baraza umoja wa Mataifa ni baraza kuu katika dunia lenye kuwakutanisha viongozi eh, wakuu wa dunia. Ni mahala ambapo so, taifa lolote lile eh, na chama linapotuma kiongozi wake wa juu kabisa, eh, inaleta maana kubwa, hasa kiuchumi pia na kidiplomasia. ni kwa sababu mbali ya kuhudhuria mkutano huo na uh, Mheshimiwa Raisi Samia Suluhu Hassan atapata nafasi eh, kama vilivyoripotiwa, ya kuzungumza kwenye baraza hilo eh, ina maana kubwa sana kwa maana ya kwamba utakuwa pia na nafasi kwenye na watu mbalimbali muhimu eh, akiwa akiwa New York, kwa maana ya kwamba amekutana namna hiyo ya pembeni huwe e, na tafsiri kubwa ya kiuchumi kwa sababu wawekezaji e, au mwakilishi wa makampuni na wadau wengine wanapokutana moja kwa moja na rais wa jamhuri e, ina maana kwamba wanaoiga pale, wanaoambiwa pale yanakuwa e, ni mambo ambayo yanaenda kufanyiwa kazi, ni, ni watu wa chini sasa kuenda kutekeleza, lakini unapokuwa na mwakilishi mwakilishi, naye atasema analifikisha hilo e, kwa rais wa jamhuri hiyo e, ilifanyiwe kazi. Kwa hiyo wadau wa maendeleo sasa hivi na makampuni makubwa, wakurugenzi wao wanapenda sana kupata nafasi ya kukutana na mtu mwenye maamuzi, mtu mkubwa. Kwa, kwa hiyo katika hili litakuwa na, na, na manufaa makubwa ee kushiriki moja kwa moja, na hii ni mara ya kwanza kwa rais wa Tanzania e, kufika katika ukumbi wa Umoja wa Mataifa moja kwa moja, maanake miaka sita iliyopita Tanzania ilikuwa inatuma tu waziri wa mambo ya nje. Hili nalo linaleta picha gani? E, kama nilivyosema awali kwamba unapotuma waziri inakuwa e, ni waziri e, rais wa nchi nyingine e, au wakilishi wa kampuni kubwa pengine ya kiuwekezaji katika katika dunia, hawezi kuchukua muda wake, anaona kabisa kwamba kukutana na waziri ni e, tofauti ukilinganisha na kukutana na rais wa jamhuri. Kwa hiyo rais atakutana na marais wenzake hivyo, e, basi kwenye diplomasia ina umuhimu sana, lakini pia kama nilivyosema kuna watu wenye wanajihusisha na uwekezaji wanaweza wakapata nafasi hiyo ya kukutana na rais wa jamhuri moja kwa moja, lakini kwenye, kwenye korido za umoja mataifa, Tanzania ilikuwa ikisemwa vizuri sana huko nyuma juu ya ushiriki wetu na ushawishi wetu kwa eh, hiyo ni kuirudisha nchi taifa letu la Tanzania kwenye ramani tena, eh, ya dunia na siasa za, za, za, za kimataifa hususan e, eh, unapohusiana na baraza kuu la umoja mataifa ambalo ndio chombo cha kikubwa katika dunia cha kimaamuzi chenye kuhusisha nchi wanachama na huyo ni mchambuzi Majid Mjengwa akizungumza na VOA Express kutoka Dar es Salaam. Wahamiaji wa Haiti ambao waliondolewa nchini Marekani siku ya Jumapili na kurudishwa mji mkuu wa Porto Prince wa taifa la Haiti ndani ya ndege tatu za uhamiaji za kitengo cha utekelezaji wa forodha cha Marekani, ICE walikosoa jinsi walivyofukuzwa na walivyotendewa wakati wakiwa kizuizini. Sande Shomari na maelezo zaidi. Mmoja kati ya hao ni Diodon Kasane. Alisema hawakuruhusiwa kuchukua mali yao yoyote. ilikuwa kama uko gerezani, hakuna chakula, hakuna chochote. Alibaini hayo alipozungumza na VOA. Na mwanamke mmoja ambaye alikataa kutaja jina lake alisema alikuwa akiishi vizuri nchini Chile, lakini hakuwa na ukazi wa kisheria na hivyo kumfanya aondoke. Aliambia VOA wa Haiti walitendewa tofauti na wahamiaji wengine wakati wakiwa kizuizini. Utawala wa Biden ulitangaza uamuzi wake Juma Mosi wa kuwafukuza maelfu ya wahamiaji wa Haiti waliokusanyika chini ya daraja huko Del Rio, Texas, kwenye mpaka wa Marekani na Mexico. Idadi ya wahamiaji wanaowasili wamezidi rasilimali za doria za mpakani kuwashughulikia, maafisa walisema. Mkuu wa idara ya ulinzi wa mpaka Raul Ortiz alizungumzia wahamiaji hao. Wahamiaji wanaojaribu au wanaofikiria kufanya safari ya kuingia kwenye mpaka wetu wanapaswa kujua kwamba bado tunatekeleza agizo la CDC nambari 42 na kwamba hawataruhusiwa kuingia Marekani, wataondolewa na watarejeshwa kwenye nchi yao ya asili kama ilivyoamriwa chini ya sheria yetu ya sasa. Hatua hiyo inakusudia kuzuia wahamiaji zaidi kuingia katika eneo hilo wakati maafisa wa Marekani wanajaribu kusimamia wahamiaji chini ya daraja huko Del Rio, Texas. Wakati huo huo, ICE inaandaa ndege zaidi za kuondoa watu nchini Marekani kurudi Haiti. Hii leo Jumatatu, Jean Negotte Benoit Delva, mkuu wa ofisi ya uhamiaji ya Haiti, aliiambia Sauti ya Amerika majina ya wahamiaji yatawekwa kwenye usajili pamoja na taarifa zao za mawasiliano ili wafanyakazi wa ofisi ya kitaifa ya wahamiaji ONM waweze kuwafuatilia. Ben Hadelva pia alisema watapewa fedha za kuanzia maisha huko Haiti. Habari za kufukuzwa kwao ziliwakasirisha wa Haiti ambao waliingia kwenye mitandao ya kijamii kuelezea kusikitishwa kwao na utawala wa Biden. Shukrani Sandey Shomari kwa ripoti hiyo. Hii ni VOA Express kutoka Washington DC. Zifuatazo ni habari za dunia zikisomwa na Sandey Shomari. Sasabagi na shujaa wa hoteli ya Rwanda ambaye alikuwa mkosoaji mkali wa serikali alipatikana na hatia siku ya Jumatatu kwa mashtaka ya ugaidi baada ya kilewa. Wafuasi wake wanasema ilikuwa kesi yenye ushawishi wa kisiasa. Alikuta na hatia kwa kuunga mkono kundi la waasi wanaolaumiwa kwa shambulio la baya la bunduki, guruneti na uchomaji moto nchini Rwanda mnamo mwaka elfu mbili kumi na nane na kumi na tisa. Alianzisha taasisi ya kigaidi ambao walishambulia Rwanda. Alichangia kifedha katika shughuli za kigaidi, jaji Beatrice Mukamurenzi alisema mwishoni mwa kesi hiyo ya miezi saba. Kuendesha mashitaka wa Rwanda wameomba kifungo cha maisha jela kwa Rusesabagina, mfanyakazi wa zamani ya hoteli mwenye umri wa miaka 67, anayesifiwa kwa mamia ya watu wakati wa mauaji ya kimbari ya 1994 na ambaye matendo yake yalipelekea kutengeneza filamu ya Hollywood. Katika sehemu za mkoa wa Tigre nchini Ethiopia, watu sasa kwa siku kadhaa wanakula majani katika kituo kimoja cha afya. Wiki iliopita, mama na mtoto wake mchanga alikuwa na uzito wa paundi 1.7 tu waliofariki dunia kutokana na njaa. Katika kila wilaya zaidi ya ishirini ambako kikundi kimoja cha msaada kinafanya kazi, wakazi wamefariki kwa njaa kwa miezi kadhaa. Umoja wa Mataifa wameonya juu ya njaa katika eneo la kaskazini mwa Ethiopia ambao limekumbwa na matatizo na kuwita ni mzozo mbaya sana wa njaa duniani kwa kipindi cha miaka kumi. Waziri Mkuu wa Kanada Justin Trudeau anaweza kubakia madarakani katika uchaguzi wa leo Jumatatu, lakini inaonekana atapoteza wingi katika bunge baada ya kampeni kali ambayo iliondoa matumaini yake ya ushindi mkubwa. Trudeau ana utawala wa wachache, hivyo hukilazimisha kutegemea vyama vingine kufanya maelewano ya sera katika kutawala huku kura za maoni mwezi uliopita zikimwonyesha akiwa mbele sana, alichochea kura miaka miwili mapema, akisema wapiga kura walihitaji kutoa maoni yao juu ya usimamizi wa serikali yake ya mrengo wa kushoto kati, jinsi walivyoshughulikia swala la COVID-19. Gavana mmoja wa jimbo Marekani yenye idadi juu ya vifo vya COVID amesema anaona agizo la kuvaa barakoa Rais Joe Biden kwa wafanyakazi wote wa serikali kuu kama shambulio sio hatua ya kuzuia iliyokusudiwa ya kuzuia kuenea kwa virusi vya korona. Gavana wa Misisipi Tate Reeves aliambia CNN Jumaa pili katika kipindi cha State of the Union, kwa amri hiyo ni shambulio la urais kwa Wamarekani wanaofanya kazi kwa bidii na wana Misisipi wanaofanya kazi kwa bidii, ambao yeye anataka wachague kati ya kupata chanjo na uwezo wa kulisha familia zao kulingana na data zilizokusanywa na gazeti la New York Times, Mississippi ina kiwango cha vifo vya covid 36 kwa kila watu laki moja. Wakati huo huo, kampeni ya chanjo ya covid Uingereza in kwa watoto kati ya miaka 12 hadi 15 inaanza leo Jumatatu katika shule kote nchini humo, na baadhi ya hospitali za binafsi huko Kalkata zinajiandaa na, na uwezekano wa ongezeko la kesi za watoto wenye covid 19 za VOA Express, matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika pamoja na mtandao wetu wa VOAswahili.com kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Naam, basi moja kwa moja tuelekee kwenye mada yetu ya barazani, ambapo wewe msikilizaji unachangia katika masuala mbalimbali ya kijamii tunayokuletea. Hii leo tunaangazia nini, maoni yako kuhusu Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania kushiriki kwenye makala maalum ya filamu katika juhudi za kuwavutia watalii na wawekezaji nchini Tanzania. Kwanza tusikilize wasikilizaji wetu, tulawapa au tulawapata uh, uh, uh, na kwa njia ya simu. Asante kwa majina, naitwa Fazili Falinga, napatikana Tunduma kwa Wasongo wa Tanzania. Maoni yangu kuhusu rais wa Tanzania Samia Suluhu kuzunguka nchi nzima maeneo ambayo kuna hifadhi za wanyama, mi naona kwamba hapo wanaigiza tu, wanadimba kwa sababu nchi ya Tanzania na changamoto kubwa ya, ya sheria. Sheria za nchi ya Tanzania si rafiki kwa watalii, si rafiki kwa wawekezaji. Mi nafikiri angeanza kwanza na kuondoa zile sheria za ndamizi zile ambazo zimekuwa zime zikafanya biashara kutokimbia wawekezaji na wangeondoa kwanza mambo mengine ya kukaribisha wafanyabiashara na na. mimi ni Adam Jumanne, maoni yangu kwamba aendelee vizuri tu mchakato wakutangaza utalii Tanzania. Naam, basi nami wangu, Facebook, na kupekua, pekua, na shauri. Kwa upande wangu nikaangalia Facebook pekua, anamwona pole babo anasema, ningeshauri angewatumia waigizaji wakubwa hapa nchini, pamoja na yeye angetenga muda wa ziada kufanya kama ni majukumu ya rais, ni kitu ambacho haipendezi angewatumia pia wabalozi walioko kwa nje kutangaza kile ambacho yeye anakitaka. Haya anakitaa, anasema sidhani kama mpaka leo hii wawekezaji hawajui Tanzania kuna nini. Wao ndio waliogundua hata hizi almasi tanzanite na madini mengi miaka mingi tu iliyopita. Kwa hiyo tunawapelekea wenyewe, ni matumizi mabaya ya fedha za umma kwa kweli. Naye Emanuel Mkenda anasema hii ni heshima kwa rais mwanamke, ndio maana tumepata nafasi ya kipekee kama vile Rwanda imepata nafasi ya kuwa ni nchi iliyotoka kwenye mauaji ya kimbari sasa ajikwamua na kusahau madhira yao yaliyopita na kuendelea mbele, ni jambo la kipekee kabisa kwa rais mwanamke. Kwa hiyo tutakuwa na mwitikio wa kimataifa kumsaidia mwanamke kuongoza na kufikiria kuja nchini na hatimaye kuongeza utalii na uchumi kwa jumla. Rais wa amani Wile kutoka Chato, Geita, anasema huyu amekuwa rais wa kwanza mwigizaji Tanzania lakini pia kuna mambo ambayo haendi kama tulivyozoea Watanzania, mfano misafara mingi na magari ambayo hawabani matumizi, tozo, makato na kadhalika, hivi pia havizungumziwi. Mtu pesa mwamrambuke kutoka Katavi anasema kwangu mimi naona haikuwa na umuhimu kwenda, yeye angetuma tu wawakilishi wa wake, mambo yangeenda vizuri bila wasiwasi. Moses Kambale akiwa DRC anasema mtu akianza safari mara kwa mara huyo anatumaini atakuwa sasa anakwamisha na mishana, mambo ya mikataba e, hayo mengine sijui itakuwaje. Naam kwa, na, kwa wale mliotoa maoni kupitia ukurasa wetu wa Facebook unaanza na, na Justini Peter, mambo mengine ni maigizo tu. Vipo vitu vingi vya msingi anapaswa kuvishughulikia. Mambo ya kutangaza utalii alipaswa kutumia watu maarufu kuwaalika waje nchini, na pia anaweza tumia fedha uh, kuweka matangazo kwenye ligi kubwa duniani. Hasan Hamisi wa Ipia yeye anaeleza kwamba sioni mazuri yanayofanya Rais Samia Suluhu Hassan huko Tanzania. Kwanza kabisa, hatutembelei watu wake katika mikoa au wilaya kutatua kero, na pia safari za kwenda nje mara kwa mara eh, ni utumiaji holela wa pesa za Watanzania, maana safari eh, zisizokuwa na manufaa na zimekuwa nyingi. Grace Nsekanabo anasema kutoka Rushuru mashariki mwa DRC kwamba yeye anapatikana katika mji wa Goma. E, Samia Suluhu Hassan kushiriki kwenye hiyo filamu itakuwa ni jambo jema, kwani itavutia zaidi watalii na wawekezaji kuja Tanzania. Haya basi, baada ya kupata maoni moja kwa moja, tuelekea kwenye burudani ya muziki. Ni mwanamuziki Rayvanny akiwa na Gucci wanakuja na kitu sweet Ndivyo mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express kupitia redio washirika wetu ikiwemo nchini Kenya, sauti ya mwananchi redio eneo la Nakuru, mwenedu redio ya boi uh, sasa redio ya Bungoma Kenya, e Tanzania ni Dodoma FM ya Dodoma, nuru FM ya Iringa, KFM ya Songea, Hits FM ya Zanzibar, voice of Africa ya Korogwe, kwa DRC tunasikika radio RNA eneo la Baraka, radio manema n kindu radio rakoma ya Bunagana, radio malaika na radio dominic zinapatikana Lubumbashi DRC, live hd radio Kolwezi, radio baraka iliyopo eneo la Baraka. Basi moja kwa moja hivi sasa tuelekee katika mara yetu mapishi mapishi, ambapo leo tunaangalia nafaka ya mawele kutengeneza vyakula aina nyingi kama vile ubwabwa, ugali, uji, keki, unga eh, unaoliwa kwa maziwa na asali, miongoni mwa jamii ya Wakamba kule nchini Kenya. Francis Mutie anasema mawele haina gharama yote kutayarisha, hata ikiwa shambani tayari ni chakula. Tupate vitu. Oh, mawele ni aina ya chakula wakati wowote, hata kama ni usiku, ni mchana, ni saa ngapi, ni chakula. Ikiwa hata haijakauka, bado ni bichi, bado iko shambani, iko juu, haijafunwa, unaweza kuwa chakula, na inatoka vyakula nya nyingi. Unaweza kusaga unga sima Unaweza kusaga unga ukatengeza keki. Unaweza kusaga unga ukapika uji. Wakati ambayo iko kule shambani, unaweza kukata yale mawele ukatafuna ikiwa bichi. Kama ni, ni, ni mtoto anaenda shule, anaenda kutengezewa, inakaushwa nawekwa kwa, kwa, kwa jua, inakauka inasagwa, mtoto anatengezewa chakula anaenda shuleni. Kwa hivyo ni chakula ambayo inapawa kamba sana, hata wakati kuna njaa Unaona mzee anaenda kwa, kwa jirani anapewa mawele analetea, watu wake wanatumia wakati ile wanangojea ile ingine, ile ingine kutoka kwa shamba. Ukisaga ule unga, unaweza kutafuta maziwa ukakoroga, yaitwa kinaa. Unaweza kutengeza kinaa, unaweza kuweka asali. Hiyo kinaa, hata si lazima utafute maziwa, hata unakoroga na maji yalibu, ye, ina. Kwa hivyo inakuwa chakula kwa wakati wote. Asali kule kwetu ni nyingi, karibu kila, kila familia ina, ina mizinga ya asali. Mama anaingia kwa, ji, kwa jiwe anasega mawele, anatengezea kitu inaitwa ikie kwa Kikamba, ukichanganya na asali. Wakati mnaenda mara ya kwanza kule, wakati wa kwenda kutoa mahari, mpaka mbebe kitu kama hiyo hiyo, unga ambao umesagwa, ni kitu ambayo ilikuwa inapendeza sana, ikasababisha hata mwonekane kama muna nia ya kuole ule mchana wao, na mkienda naye mnaonekana kama mna watu wa heshima. Mawele ni nafaka ndogo ambayo inaweza kufanya mtu awe tajiri. Hata wakati wa zamani, unaweza kuwa na mzinga ya mawele karibu mbili tatu. Kuna mzinga unawekwa ndani katika hiyo gala hiyo, unaweza kutoa ukapeana, ukapewa ng'ombe na ja, sio moja, sio mbili, nyingi. Na ilikuwa inatumika kwamba unatoa unapeana, unapewa ng'ombe mbili tatu, unaenda kupeana kwa wake zako, umepata mke ni <coughs> kama mahari, na umetoka kwa ile nafaka ndogo ambayo ni mawele. Mawele ni chakula kizuri, tunaipenda kwa sababu ni chakula wakati wote, wakati wowote. Hata kama ni usiku, mtu amekuja ni, ni mtu alikuwa amepita njia nawenda safari, afika kwako usiku saa mbili usiku, unamtengezea chakula kutoka ule mawele, unasaga unga mara moja kwa jiwe, unamtengezea chakula. Ni chakula muhimu kwa Wakamba. Kwa msikilizaji unaojiunga nasi hivi sasa, unasikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC, na pia anapenda kukumbusha kwamba saa moja na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki, ambapo ni saa kumi na mbili na nusu kwa saa za Afrika ya Kati, moja kwa moja tutakuletea matangazo yetu ya jioni, na hivi sasa moja kwa moja e, tuelekee kuangazia yanayovuma mitandaoni na ninamwona hapa BMJ Muridhi yuko tayari kabisa. Asante ah, sana wenzangu. Basi kama ambavyo mnajua, ikiwa leo Jumatatu inakuwa kwamba mitandao inafurika kwa sababu kuna mengi huwa yanafanyika weekendi. Tuanzie hapa Marekani ambapo baada ya, ya mbapo, kujaribu kwa mara tatu hapo awali bila mafanikio, series ya televisheni itwayo The Crown ambayo ionyeshwa kwa njia ya mtandao na kampuni ya Netflix, hatimaye jana usiku ilishinda kombe la mchezo wa kuigiza bora zaidi katika tuzo za 73 za Primetime Emmy ni mchezo ambao ulishinda tuzo saba mbalimbali mbali katika hafla hiyo, ambapo pia wachezaji wake kama vile Olivia Colman, Josh O'Connor na Gillian Anderson walienziwa. Zile uh, programu ambazo zilishinda kabisa na ambazo zinaendelea kuvuma na kuzungumziwa kwa wingi ni Ted Lasso, Queen of Gambit na The Crown. E, kwa hivyo mchezo huo The Crown ndo unatajwa kama ambao ulichukua uh, tuzo mbalimbali, kombe vikombe mbalimbali katika. Mengine ambayo yanavuma ni kwamba tangazo la makampuni ya Pfizer na BioNTech kwamba chanjo ya dozi mbili ya COVID-19 kwa watoto wa miaka 11 uh, nmj uh, tuseme miaka kuanzia miaka mitano hadi 11 moja ni salama baada ya utafiti uliofanywa na makampuni hayo kuibua gumzo kubwa mitandaoni hususan hapa Marekani. Lingine linalovuma mitandaoni ni tangazo la makampuni ya Pfizer na BioNTech kwamba chanjo ya dozi mbili ya COVID-19 kwa watoto wa miaka mitano hadi 11 ni salama. Hapa ni baada ya utafiti walioufanya na kuna uwezekano kwamba hili swala linavuma kwa sababu um, matokeo ya utafiti huo yalikuwa yanasubiriwa kwa hamu, sio tu hapa Marekani, mbali pia katika nchi mbalimbali kote duniani ambazo uh, zimekuwa zikifanya tathmini ya athari za COVID 19 kwa watoto, ilikuwa inasubiriwa kwa hamu. Lakini hapa tutaje kwamba ni matokeo ya utafiti ambao umefanywa na makampuni hayo na kwamba sio kuwa uh, imeidhinishwa na serikali ya Marekani, kwa hiyo E, wachambuzi, ingawa hata hivyo wanasema kwamba e, ni dalili kwamba huenda hivi karibuni e, wakapata kibali cha kuanza kuwachanja, kuwapatia chanjo watoto e, walio chini ya umri wa miaka kumi na miwili. Naona muda wangu umeisha, tutaonana wakati mwingine. Ni hayo tu ambayo nimekusanya kusanya, yanayovuma baadhi ya yanayovuma ya, ya kwenye mitandao ya kijamii. Narudi kwenu Sandi Shomari na Idi Ligongo. Shukrani BMJ Muridhi. Sasa tuangazie swali la leo, ambapo tuliuliza, Je, juhudi za viongozi wa kidini zitafanikisha kuwapatanisha Rais Uhuru Kenyatta na makamu wake William Ruto? Nikianza kukamata ujumbe wa kurui Kipkomoi, e, Kipyos Tabashir anasema kwamba haiwezekani hasa a, sisi jamii ya jimbo la bonde la ufa anakotoka Bwana Ruto, tumekubali Ruto hawezi kuwa raisi mwaka wa elfu mbili na ishirini na mbili. Pengine ajaribu bahati yake. Njile Oswagu anasema anapatikana kule Igunga, Tabora, Tanzania. Anasema ndiyo inawezekana, kama Uhuru akikubali kukaa na kukubali kusikiliza mapendekezo yote ya viongozi wa dini, ila Ruto hana shida kuhusu kukaa maana yeye anaamini walichaguliwa na Wakenya. Njile Oswago anasema kutoka Igunga, Tabora, Tanzania, ndiyo inawezekana kama Rais Uhuru Kenyatta atakubali kukaa meza moja na kukubali kusikiliza pande zote za upatanishi wa kidini. Haya, kwa upande wangu, namwona Celestin Kajuna akiwa Bukoba, Tanzania. Anasema juhudi zitafanikiwa iwapo walengwa watakuwa na moyo wa kumaliza tofauti zao, lakini kama hawana moyo, jitada hizo hazitaweza kuzaa matunda. Naye Gresi Nsakenabu anasema kwa leo, inapatikana mji wa Goma. Juhudi za viongozi wa kidini zitafanikisha kama Uhuru atakubali, kwani makamu wake Ruto yuko tayari ili wapatanishwe. Basi, VOA Express inakamilisha muda wake kwa wakati huu. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni BMJ Muridhi. Hapa studio nimeshirikiana na mwenzangu Sande Shomari. Mimi jina langu ni Idi Ligongo, na shukran kwa kuwa nasi.