Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Karibu msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, katika siku nyingine ambapo tunaangalia habari muhimu kwa undani zaidi. Hii leo katika matangazo ya kwa Undani tunaangalia hali ya mambo inavyoendelea nchini Afghanistan wakati huu ambapo sheria mbalimbali zimeanza kuwasilishwa, eh, na kutaka kutekelezwa katika taifa hilo mara baada ya vikosi vya Marekani kuondoka katika taifa hilo na Taliban kuchukua utawala. Ikumbukwe katika mkutano wa majuma mawili yaliyopita wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa, Afghanistan ilionyesha nia ya kutaka Umoja wa mataifa e, kutambua serikali ya Taliban na kuipa kiti katika e, baraza hilo. Katika sehemu ya pili hii leo katika matangazo haya ya kwa undani tutaangazia changamoto mbalimbali mbali ambazo zimekuwa zinaikabili eh, jumuiya ya Afrika ya Mashariki katika kukamilisha utangamano wake wa mkataba wa jumuiya hiyo, wakati huu ambapo janga la COVID-19 limesababisha mdororo wa uchumi katika mataifa hayo ya Afrika ya Mashariki. Ya ambayo vilevile vile bado yanaonyesha kusuasua katika ule mpango wa kutolewa kwa chanjo kufikia asilimia kumi, e, ikiwa lengo la chanjo hizo. Ninayekukaribisha katika matangazo haya mimi jina langu ni Idi Ligongo na ninakusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo ya kwa undani. Karibu katika matangazo ya kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Na moja kwa moja katika matangazo uh, ya leo tunaanzia nchini Afghanistan, ambapo serikali ya Taliban inaendelea kuwasilisha uh, na kutoa sheria kali mbalimbali mbali ambazo hapo awali zilikuwa zikionekana kama vile zinazotishia ustawi wa taifa hilo, mara baada ya Taliban kuchukua mamlaka ya taifa la Afghanistan Ukum kumbukwe Taliban walichukua udhibiti wa taifa hilo mara tu baada ya vikosi vya Marekani kuondoka, eh, baada ya kukaa katika taifa hilo kwa takribani miaka ishirini. Taliban wameshaweka bayana kuwaeleza wanaume kutonyoa ndevu na kuonyesha nia ya kutotaka wanawake eh, kuenda katika shule mbalimbali, mbali na kujiendeleza katika shughuli ambazo kwa namna moja manyingine wao wanaona si sawa kwa mwanamke kujihusisha nazo. Hali hii ilikuwa ikihofiwa sana na jumuiya ya kimataifa endapo Taliban watachukua udhibiti wa taifa hilo, lakini mpaka hivi sasa hali bado inaendelea kuwa ya sintofahamu. Je, jumuiya ya kimataifa ina jukumu gani kuhakikisha maswala hayo na maswala mengine mengi tu ya ukiukwaji wa haki za binadamu hayafanyiki chini ya utawala wa Taliban, hali ambayo kwa namna moja ama nyingine imekuwa ikisababisha hali ya tafurani kwa raia walioko ndani ya Afghanistan. Lakini hayo yakiendelea, Afghanistan yenyewe imeanza kujirejesha taratibu katika hali na shughuli za kawaida kwa kuruhusu safari za ndege, lakini kwa wadadisi wa mambo wanaeleza kwamba hali si nzuri. Taifa hilo limeanza kuwa na upungufu wa fedha na kushindwa kulipa mishahara raia wake. Hali kadhalika, Afghanistan vile vilevile imekuwa ikikabiliwa na wataalamu wake kukimbia taifa hilo mara tu uh, Taliban walipoingia kukamata udhibiti uh, na madaraka nazungumza hapa na Majini Mjengwa ambaye ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa. Majini Mjengwa, labda moja kwa moja ungetueleza kwa hivi sasa hali ya taifa la Afghanistan ikoje? Asante sana, Hili Ligongo. Afghanistan kwa jicho la kichambuzi, e, ipo katika hali ya mporomoko, uchumi ulioporomoka. Ni taifa mzoga, kwa maana ya kwamba e, hata sarafu, hata fedha kwenye mabenki hakuna au kuchukua akiba zao e, kwenye benki e, ni hali ya kutia mashaka. E, Afghanistan chini ya Taliban imeonyesha ile shaka iliyokuwepo duniani kwamba ni dhahiri, e, wanawake hawaruhusiwi e, kwenda makazini, kazini na hata shule zinafunguliwa bila e, watoto wa kike kuruhusiwa uh, kurudi madarasani. E, yote haya yanaashiria e, hali ya mashaka kwa siku zijazo na kumekuwa na matendo ya watu kuadhibiwa hadharani na kwengineko kama ilivyokuwa miaka ishirini iliyopita, na kuna wanaotia shaka kwamba hali itakuwa mbaya zaidi safari hii eh, kuliko wakati uliopita. Sasa, Majidi, kile ambacho uh, kipo dunia yenyewe inaiangalia vipi Afghanistan hivi sasa? Kuna ile hali ya kutaka kuleta mabadiliko eh, manake tunajua Taliban ilikuwa katika mazungumzo ya muda mrefu na Marekani eh, ya kufikia mwafaka Je, kuna hali yoyote ambayo inaonekana Taliban wanaendeleza yale ambayo wameahidi? E, kwa sasa hakuna hali hiyo, haionyeshi uh, sura hiyo. Eh, ni jumuia taasisi za, za kibinadamu zenye kuhudumia eh, raia, akizungumzia uh, Red Cross na taasisi nyingine zenye kuzingatia au kulinda haki za kibinadamu zinazojaribu kutoa misaada kwa wenye kuathirika, wakimbizi na wengineo. Eh, lakini inaonekana pia eh, serikali ya Taliban inatumia wakimbizi na pengine eh, elimu kwa watoto wa kike eh, kama namna ya kushinikiza dunia iweze kuitambua serikali hiyo na kuipa misaada. Kwa hiyo hali ya kitu wengi waliokuwa wakipata misaada kwa kwa kwa, kwa, kwa Afghanistan wamesitisha misaada hiyo. Tunazungumzia walimu karibu laki mbili eh, ambao sasa hivi hawana mishahara, lakini tunazungumzia watoto wa kike wengi zaidi ya milioni tano ambao sasa hawana nafasi ya kuweza kuendelea na shule. Kwa hiyo Afghanistan na Taliban wanajaribu pia kutumia hali mbaya iliyopo katika nchi hiyo kwa raia e, kushinikiza jumuia ya kimataifa e, iweze kuwatambua na kuwapa msaada wanaohitaji, lakini kwa sasa kiuchumi e, hali ni mbaya, na pengine tarudi kule kule e, kwenye kufanya biashara ya, ya madawa ya kulevya, biashara haramu ya madawa ya kulevya ili waweze kupata fedha e, kuendesha serikali. Tunafahamu kwamba uh, Taliban walieleza wakati wa baraza kuu la Umoja wa Mataifa linaendelea kwamba wanataka kuona wakiwa na kiti cha wanachama. Hili jambo liko vipi? E, ni serikali ambayo inaipa shida e, e, dunia kwa maana akizungumza diplomasia, ni taifa ambayo serikali iliyo madarakani ndio hiyo ya Taliban, na ni swala kusubiri kuona ili ligongo, e, namna gani ambao dunia itaweza kulikabili swala hili la Afghanistan ni kwa sababu ukitambua na ukiiva misaada, wakati huo huo una, unakuwa unashiriki kuwakandamiza wanawake e, katika Afghanistan ambao sasa hawana haki hata kufanya kazi au kupata elimu, na, na yote haya yatakuja kuchangia kwenye kwenye hali mbaya zaidi ya kiuchumi kwa Afghanistan huko nako kwenda. Kwa hiyo dunia ipo kwenye, kwenye, kwenye kitendawili, kwenye hali ngumu sana kujua namna gani ya kufanya yote mawili. Ukikuto uki, uki, kuitambua serikali e, ina maana pia kuna watu wengi wanaumia wa kawaida. Tunafahamu kwamba nafasi ya Afghanistan na Taliban kukubalika kwa mfano hata kwa Umoja wa Mataifa, maanake wamegusia swala hili E, katika mkutano uliopita nini ambacho unakiona kinakwenda kujitokeza kwenye hili? Ni ngumu e. Kuna mahala lazima serikali ya Taliban ikubaliane na yale ambayo jumuia ya kimataifa inayoona ni ya kimsingi e. Hali hii ya kiuchumi inavyozidi kuwa ngumu e, itawapelekea pengine kufikia maamuzi hayo magumu, lakini lazima pia, Idi Ligongo, tufahamu ni, ni kwa nini serikali ya Taliban inashindwa e, kuyafanya haya E, ni kwa sababu inahusia pia ndani ya Taliban yenyewe kwenye vikundi vyao e, kuna wale ambao wana misimamo mikali ikiwemo e, askari wake ambao wanaona kurudi kuwa taifa la kawaida huenda likawanyima nafasi wao e, ya kuendelea kuwepo na kupata ajira zao. Kwa hiyo wako katika wakati mgumu, hata serikali ya Taliban kufanya yale ambayo pengine yanakubalika kimataifa ki lakini pengine ikapelekea mgawanyiko zaidi ndani ya Taliban kama kikundi lakini sasa kwa mfano uh, hali halisi ambayo ipo hivi sasa kwa eh, ulimwengu, namna ambavyo wanaiangalia uh, Afghanistan, tutarajie kuona kwamba mgawanyiko ambao, eh, kwa kipindi kirefu dunia imekuwa imegawanyika katika makundi mawili ya mashariki na magharibi, unadhani Afghanistan inaenda kuangukia katika uh, mrengo gani? Kuwepo na ombwe ina maana pia hatari ya, ya mataifa kama Urusi, China na mengineyo e, yakatumia nafasi hiyo e, kushirikiana na serikali ya Taliban. Ni kwa sababu tusisahau e, Afghanistan ni taifa lenye utajiri mkubwa, ni e, taifa lenye utajiri mkubwa wa rasilimali ikiwemo madini e, ambayo e, madini ambayo ni, ni lithium, ni adimu sana duniani wao wanayo. Ni nchi ambayo ina dhahabu, ni nchi ambayo ina, ina, ina, ina mafuta e, sasa vyote hivi vinapelekea kuifanya Afghanistan hata kama mataifa mengine ya magharibi yakaisusia, lakini kuna wale wenye maslahi eh, ya kiuchumi pia kwa, kwa, kwa kushirikiana na Taliban. Kwa hiyo kama nilivyosema awali, dunia kwenye wakati mgumu, hata dunia ya kidiplomasia, namna gani ya kufanya, kwa sababu bila kusahau kuna raia wa Afghanistan ambao ndio watakaoathirika zaidi na yale ambayo yanaweza yakapelekea kushinikizwa na serikali ya, ya, ya, ya Taliban eh, ya jumuia ya kimataifa kima, ikiwemo kuwekewa vikwazo vikwazo, vita hivyo vitawaathiri zaidi watu wa kawaida. Marekani sasa, kwa kile ambacho kinaonekana kwa ulimwengu mwingine, yani nje ya Marekani, ni kwamba Marekani inachukuliwaje juu ya suala hili la Afghanistan mpaka hivi sasa? E, dunia kuna mahala inawashangaa Wamarekani kwa maana ya kwa kwamba kilichopeleka kilichopelekea Marekani kwenda Afghanistan ndio kile ambacho wanaondoka bila kukitatua kupatia suluhu. E, ni hofu ya ugaidi e. Sasa hivi dunia inaona kuna hofu zaidi, kwa sababu Afghanistani chini ya Taliban inaweza pia ikawa kiota cha ugaidi e. Kwa hiyo mswala kusubiri kuona yakitokea e, matendo ya kigaidi yanaweza ya yakashinikiza Marekani kufanya maamuzi mengine, lakini pia Kupelekewa shutuma zaidi kwa sababu uh, uwepo wao kule ikiwemo vikosi vya NATO, man, NATO eh, kulikuwa na usalama zaidi kuliko hali ilivyo sasa. Kwa hiyo imeshangaza kwamba Marekani imejiondoa katika hali ambayo tumeshuhudia. Asante sana, Majini Mjengwa, kwa kueleza hayo yote. Na hapa basi tunakamilisha sehemu hii ya kwanza ya matangazo ya kwa undani. Muda mfupi ujao, tutaingia katika sehemu ya pili ya matangazo ya kwa undani matangazo ya kwa undani. Ningependa kukukumbusha kwamba matangazo haya unaweza kusikiliza kupitia redio za washirika wetu, ambazo kwa taifa la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo unaweza kusikiliza uh, Redio Maniema uh, nambari 1 iliyopo Kindu, uh, Redio Racom ambayo inapatikana kule Bunagana, Redio Malaika Lubumbashi, uh, Redio RFM Kisangani, Redio Semuliki iliyoko Beni, Redio Jambo iliyoko Isiro pamoja na redio Tumaini iliyoko Kipese, uh, bila kusahau ukiwa Bukavu unaweza kusikiliza matangazo haya ko ndani kupitia Vision uh, Shala Radio. Kwa taifa la Kenya unaweza kutusikiliza kupitia Uh, sayare radio iliyopo Eldoret. Ukiwa Bungoma, tusikilize kupitia sasa redio, na ukiwa Nakuru unaweza kutu, kutusikiliza kupitia sauti ya mwananchi redio. Hivi sasa tunaendelea basi na matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, na moja kwa moja tunaelekea Afrika Mashariki, uh, jumuia ambayo inakutanisha mataifa matano ya Tanzania, Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi eh, Sudan Kusini na hivi sasa uh, taifa la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo liko katika harakati za kuingia katika jumuiya hiyo, na itafanya jumuiya hiyo kuwa na mataifa saba rasmi kabisa ya Jumuiya ya Afrika Mashariki. Lakini kwa kipindi hiki imekuwa ikikabiliwa na changamoto mbalimbali mbali za migogoro baina ya taifa na taifa ndani ya jumuiya hiyo ya Afrika Mashariki lakini vile vile kumekuwa kuna changamoto za kukubaliana katika baadhi ya mikataba mbalimbali uh, katika kuendesha shughuli za jumuia hiyo. Ikumbukwe jumuiya hii ilianzishwa mara baada ile ya awali kuvunjika mwaka elfu moja mia tisa na sabini na saba ambayo ilikuwa inaunda mataifa matatu ya Kenya, Tanzania na Uganda, na ilikuwa ina mashirika ya Afrika Mashariki. Hata fedha ilikuwa ni fedha ama shilingi ya Afrika ya Mashariki. Lakini kwa hivi sasa, toka imerejea jumuia hiyo, bado kuna changamoto nyingi zinazoendelea. Changamoto za hivi karibuni zimekuwa ni namna ya kushughulikia janga la virusi vya korona Licha ya kwamba hivi sasa inaonekana hali hiyo imeleta utulivu, lakini bado kuna changamoto nyingine ya swala zima la mdororo wa uchumi kutokana na janga la virusi vya korona. Lakini hayo vilevile yakiendelea, kuna swala lingine ambalo linaendelea kujitokeza baina ya mataifa na mataifa kuingia katika mikataba ambayo haihusishi eh, mataifa yote ya Jumuia ya Afrika ya Mashariki. Lakini swali kubwa ambalo lipo je, kwa hivi sasa Afrika Mashariki iko vipi? Hapa nazungumza na Florence Jematia ambaye yeye ni mbunge wa bunge la Afrika Mashariki. Uh, Jematia, labda moja kwa moja ungetueleza hali ya Afrika ya Mashariki hivi sasa ikoje? Jumuia ya uh, Afrika Mashariki kwa sasa imetulia na hatujaona vikwazo uh, I mean, kwa upande za kutembea huru kwa kazi eh, pengine eh, biashara eh, kwa, kwa, kwa kwa kwa juu sijui, uh, kama naelewa, unaelewa una, vizuri kwa, kwa ile hali ya ku, kukupea general view kuwa jumuiya kwa sasa imepata mwongozo bora wa baina zote Kenya ndani ikiwa, daini, ikiwa ndio msimamizi kwa sasa inajaribu sana hata kuenda kune, ku, kuongea na wale jirani zaidi ya uh, jumuiya ya Kongo amin nchi uh, za Kongo, na pengine kwa sasa ile kitu inaweza sema iko tashishi kidogo ni upande ya upande wa korona, lakini nashukuru uh, rais wa jum, jum, amine, Tanzania madamu suluu amejaribu sana kuwazawazisha eh, wananchi wa Tanzania kama eh, wananchi wengine wa jumuiya, ili wote tuwe katika mrengo mmoja wa kuzuia na kujaribu kugandamiza hii eh, shida za korona. Lakini kwa jumla hatuna tashwishi sana, sababu maneno ya vita imepungua, eh, maneno ya vita ya uchaguzi na kadhalika yako chini. Eh, pengine uchumi kidogo ndio unaona imepungua, lakini ni kwa, I mean, kwa dunia mzima naona kwa sababu ya hii janga la corona na kwa suala zima la uh, mwingiliano wa watu kufanya biashara, kufanya kazi, hata ile suala la viza. Je, kwa hivi sasa hali ikoje? Maanake uh, kama tunavyojua, tumesikia Sudan Kusini na Kenya wameingia makubaliano yanaonekana kama ya kipekee, ili hali unajulikana mkataba wa Afrika Mashariki unataka nchi zote uh, kukubaliana katika vitu sawa. Um, kusema ukweli, tuko na changamoto sana kwa sababu e, tuko na ile E, mkataba ya jumuiya alafu, kuna yale masharti na sheria za nchi za, za jumuiya pia, so uki, unaweza kupata kuwa tuko na ile e, sheria inasitunza sisi wote, lakini ukija Kenya Kenya wanakwambia hadi hapa unapaswa una kufanya lile na lile, ili ukiwa Mtanzania umekuja umezuru Kenya umefanya biashara za koko huko unataka kutengeneza kampuni na kadhalika, bado zitakuwa na tu vikwazo vikwazo, lakini generally, wa, wana kwanza kwa nchi kama ya Kenya wana, wanakubali kwa ujumla, lakini kama vile unaelewa, nchi zote ni tofauti pia katika eh, utekelezaji wa sheria ya kindani hiyo ndio. I mean, ukiniuliza mimi hiyo, nitasema ndio, ndio shida zaidi, kwa sababu kila nchi bado tunajiita jumuiya alafu kule nyumbani tunajificha kwenye zile sheria za kwetu. Mimi hapa ninajua kwamba tangu awali tulikuwa na eh, makubaliano baina ya eh, Sudani Kusini pamoja na eh, nchi zote za jumuiya, lakini kwa wakati fulani sikuelewa, kulitokea lini nini kwa sababu eh, wale wananchi wa South Sudan walipokuwa wanakuja eh, Kenya walikuwa wanashurutishwa kulipa hela za visa, pamoja na wale wa, wa Kenya pia wanaoenda kule Sudan Kusini. Lakini kwa mkataba ile yaliweka yaliwekwa, leo ni kusisitiza zaidi kuwa baina ya nchi hizi mbili zilikuwa eh, makubaliano ya hapo awali yanafaa kuzingatiwa, kuzingatiwa vizuri au zaidi, na yote maneno ya visa baina za hizi nchi zote za jumuiya kama unavyojua, um, inakuwa ni huru kwa mwananchi wa jumuiya mashariki kutembea kwenye hizi nchi za, za mashariki za East Africa. So kwa Sudan Kusini walikuwa wameweka lalamishi sana kwa nchi ya Kenya kwa sababu I think kulikuwa na uh, utofautiano au utofauti kidogo kwa maneno pale kwa protokol eh, au kwenye idara ya nchi za ndani baina zote mbili. So nafikiri leo ndio wameweka hiyo mkataba, na iwe ihakikishe kuwa nchi hizi mbili zitakuwa, wananchi watakuwa wanaingia eh, upande zote kwa huru. Kwa maana hiyo unataka kueleza kwamba Kenya na Sudan Kusini wamekuwa na mtafaruku wa kufuata mkataba wa Afrika Mashariki, kwa sababu suala hili hatujalisikia kama ni tatizo kwa mataifa mengine ya Afrika Mashariki? Naam, mm. Eh, kuna hiyo jambo. Ile jambo ilikuwa kwa wakati fulani hata nakumbuka kwa ilifika wakati tulipokuwa tunajadiliana kule bungeni na tulikuwa tulio... tuliona kuwa, eh, inaweza kuwa kwa sababu hatukueleza sisi kama wabunge. Inaweza kuwa kulikuwa na utofauti fulani za mkataba um, zilikuwa zina- ina, inapaswa kufuatwa kule kwenye wizara ya nchi za ndani kwa kwa nchi zote mbili, na kwa sababu siwezi uelezea kinagaubaga ni nini, lakini walikuwa wanavutana pande zote, so lakini tulipopeana hata sisi um, E, kwenye mjadala yetu tukapeana e, kwa waziri wa hapa kwetu e, Kenya, tukawahimiza kuwa lazima hizi vikwazo ziondolewe, ili nchi in, e, ya Sudani kusini waweze kuja wananchi waweze kuja Kenya wakiwa huru kama vile wengine tunapokuwa tunaenda nchi zingine na kile no. ambacho, sasa, unaweza kutueleza uh, nini unaona mustakabali ama uh, uhai wa jumuiya ya Afrika Mashariki, wakati hivi sasa kuna vikwazo uh, vingi tu vya sheria za mataifa yenyewe ambayo ambazo zina uh, kinzana ama ku... Uh, mm -hmm. Kukataa yale ambayo ni makubaliano ya Afrika Mashariki. mm -hmm. Sasa kitu ambacho mm -hmm. unaweza kutueleza uh, maanake mambo mengi sana yamechelewa mpaka hivi sasa, si kama ilivyotarajiwa hapo awali, wakati inaanzishwa jumuiya yu, hii, nini ambacho kinaendelea kitakuja kutokea baadaye? uhai wa Afrika Mashariki Uwayo, mimi, mimi, uhai wa Afrika Mashariki ukinieleza, inategemea sana sisi kama uh, jamii au wanaoishi kwa hii jumuiya, na kwa sana sana sisi kwa upande wetu kama vijana, tunapaswa kuinvest au kuweka jukumu ya kufanya bidii ili sisi tu, tu, tuchukue tuchukue usukani kwa ile proses zile zinafanyika. Ukiangalia kwa kindani, utapata kuwa wale viongozi walivyokuwa walipoanza bado walikuwa wametuweka, wameweka vikwazo zaidi ya E, na unajua kwenye ulingo wa siasa sheria ziwa zinakuwa zinafuatana. Kuna sheria zinazo ina, inaweza kuwa zilitungwa miaka ishirini iliyopita na wakati hiyo wakati wakati, wakati walipokuwa tunatunga hiyo sheria kwa sasa asifai au asifanyi kazi au asitekelezi zile majukumu zilizokuwa zinafanya wakati huo. Sasa ni sisi kama Waafrika ya jumuiya Afrika, Afrika e, mashariki tujikaze na tuelewe kuwa inji hizi sita na hiyo saba inayokuja ya Kongo ikiwa ndani, ni sisi wale wanaoishi na wenye wanategemea kwa rasilimali, biashara, ukulima na mambo yote ile, tunataka kufanya na tuishi tukiwa kama wajumuia, tuitekeleze na sana sana wale wasomi vijana wa mama, ili tusiwape tu wale wanasiasa wakuwe wenye wanatutungia sheria na sisi hatuna uwezo ya kuwapinga au atataka kuwapinga kwa sababu changamoto inatokezea kwa sababu ya eh, naweza kuita kwa kimombo interest ya mtu fulani, na hapo ndio inaleta shida mingi kwa sababu ule zile interest isipokuwa inatekeleza isipotekeleza mahitaji ya kila mtu, utapata kuwa itakuwa tatizo kwa sababu asifikii kwa kila mmoja kwa jumuiya. So, uwai ya jumuiya ukiniuliza mimi, nitakuambia kuwa uwai kwanza ya jumuiya ni, ni, ni ukweli Jumuiya iko na uwai ya kutosha, it's very vibrant. Wananchi wanatamani kutembea, wanatamani kukua, kufika nchi zote kwa wakati wote, hata e, kwa, kufanya kazi kwanza. Lakini unapata ni sisi ambao tunaelewa kuwa ju, maana ya jumuiya, tujitokeze na tuwaeleze wa, wa, wanajumuiya wetu ili waelewe zaidi. Asante F. Florence Jumatia, kwa kutueleza haya yote. Na hapa ndo tunakamilisha matangazo ya kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mimi jina langu ni Idi Ligongo na shukrani kwa kuwa nami wa mkifuata kipindi cha marudio cha kwa undani, tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha mikononi, muzikiovishishimomashafum hey, mm,