Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho kuangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tukipekua pekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza hivi leo, tutaangazia ushirikiano baina ya Kenya na Malawi, ambapo rais wa Malawi Lazarus Chakwera amekuwa ziarani nchini Kenya, ambako serikali yake na hiyo ya Kenya imetia saini mikataba nane ya ushirikiano katika nyanja mbalimbali mbali. kwenye sehemu ya pili tutaendelea kuangalia masaibu yanayoendelea kuwakumba wafanyabiashara ndogo ndogo nchini Tanzania, maarufu wa machinga, wakati wakiondolewa kutoka sehemu waliokuwa wakifanya biashara zao na kupelekwa katika maeneo mengine. Ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Kenya na Malawi zimekubaliana kudumisha mahusiano ya kidiplomasia na kiuchumi na kufungua uwezo wa nchi hizo mbili kufanya biashara bila vikwazo vyovyote, kwa mujibu vyo wa viongozi wa nchi hizo. Haya yamejiri katika mkutano wa ushirikiano wa nchi hizo mbili uliofanyika jijini Nairobi, katika ikulu ya Nairobi, kati ya rais wa Kenya Uhuru Kenyatta na mgeni wake Rais Lazarus Chakwera ambaye amekuwepo kwa ziara ya siku tatu ambayo kilele chake kilikuwa ni kuhudhuria sherehe za mashujaa zilizofanyika katika kaunti ya Kirinyaga hiyo jana. Kenyatta na Chakwera pia wamezungumzia uwezekano wa kufungua soko huria katika mfumo wa ushirikiano kati ya jumuia ya Afrika Mashariki, EAC, COMESA na SADEK kama anavyotuarifu hapa mwandishi wetu wa Nairobi, Kennedy Wandera, kabla hatujaenda kwa wachambuzi wetu kuangalia mengi zaidi kuhusu ushirikiano huo. Ziara ya siku tatu ya rais wa Malawi Lazarus McCarthy Chakwera na ujumbe wake jijini Nairobi inatajwa na Rais Uhuru Kenyatta kama mwamko mpya na nafasi nzuri zaidi ya Kenya na Malawi kudumisha mahusiano bora ya kiuchumi, kibiashara na kidiplomasia kati ya mataifa haya mawili na kuongeza ushawishi wa ufanyikaji wa biashara kwenye bara la Afrika bila vikwazo vya aina yoyote, katika ikulu ya Nairobi mara tu baada ya mazungumzo ya faragha ya pande mbili kati ya ujumbe wa Rais Kenyatta na mgeni wake Chakwera wa hao wamewaelezea wanahabari kwa Nairobi na Blantaya chini ya tume ya kudumu ya ushirikiano wa Kenya na Malawi JPCC zimesaini vyombo nane vya ushirikiano katika nyanja za ulinzi, ushauri wa kisiasa na kidiplomasia, afya, ushirika, utalii, mafunzo ya kidiplomasia na usimamizi wa uvuvi ili kuimarisha uhusiano wa nchi hizi mbili na kufufua uwezo usio wa kikomo wa kisiasa, kijamii, kiuchumi na kidiplomasia kwa faida ya raia wa nchi hizi mbili. Kenyatta na mgeni wake Tatu ya kiserikali nchini Kenya wamejadili uwezekano wa kufungua soko huria katika mfumo wa ushirikiano kati ya Jumuiya ya pamoja ya Afrika Mashariki EAC Jumuiya ya soko la pamoja la nchi za Mashariki na Kusini mwa Afrika COMESA Jumuiya ya maendeleo ya nchi za Kusini mwa Afrika SADC ili kufungua masoko yake kwa urahisi kwa raia wake We believe here that these arrangements, if well implemented, hold the answer to our continent's solutions Kenya inaamini kuwa mipangilio hii ikitekelezwa vizuri itatoa jawabu na suluhu ya kiafrika kwa matatizo yanayolugubika bara la Afrika. Kupitia majukwaa haya ya pande nyingi, Kenya, Malawi na nchi nyingine za kiafrika zina nafasi nzuri ya kuchunguza njia zinazoonekana za kujenga uchumi wa Afrika wenye nguvu baada ya janga la virusi vya korona. Kenyatta amemhakikishia Rais Chakwera kuwa Kenya ikiwa rais wa kikao cha Oktoba cha baraza la usalama la Umoja wa Mataifa itatumia nafasi yake vizuri kwa manufaa ya watu wa bara la Afrika. Rais Chakwera ameeleza kuwa Kenya ni mhimili muhimu kwa Malawi, na katika utawala wake atahakikisha nchi hizi mbili zinafikia mafanisi katika msingi wa uhusiano wa ujamaa. Bwana Chakwera anasistiza kuwa vyombo vya ushirikiano vilivyotiwa saini vitakwamua uchumi wa nchi hizi mbili na kuondoa vikwazo vya aina yote vinavyoweza kulemaza ushirikiano huo. Should be free of these impediments to genuine. Afrika inapaswa kuwa huru na vizuizi hivi ili kupata mabadiliko ya kweli, ili tusigombane dhidi yetu wenyewe kwa wenyewe, wala kupigana vita ambavyo havina maana na msingi wowote kwa watu wetu. <laughs> matano nchini Kenya. Rais Chakwera ndiye aliyekuwa mgeni rasmi katika maadhimisho ya miaka 69 ya historia, siku ya uanuai wa kitamaduni ya mashujaa, kuwakumbuka wote waliopigania uhuru wa Kenya kutoka kwenye minyororo, himaya na falme za Uingereza wa, wa koloni, katika jimbo la Kirinyaga. Kenneth Wandera, sauti ya Amerika, Nairobi. Naam, baada ya ripoti hiyo uh, tunakwenda kwake sasa John Gachie, huyu ni mchambuzi wa masla ya eneo la Afrika Mashariki na Kati. Gachie, eh, baada ya kusikia hayo ambayo eh, wamefanya hapo ikulu ya Nairobi hii leo, rais Uhuru Kenyatta na mwenzake yeah, Lazarus Chakwera wa Malawi eh, eh, kwanza labda kwa mtu ambaye yeah, eh, anataka kuelewa ushirikiano uliopo baina ya Malawi na Kenya ukoje? Kwa nini wanatia saini sasa, wanasema ni kama wanafufua uhusiano ni kwa nini unakuwa kwamba ulikuwa umedorora? Pengine bwana Murithi e, lazima ieleweke Cole, ya kwamba uhusiano baina ya Kenya na Malawi ni hapo zamani, tuseme tangu nchi zote mbili zipate uhuru kutoka Uingereza mwaka uh, mia moja sitini na tatu na mia moja sitini na nne, na vile vile ye, ielekane ya kwamba uh, mwanzilishi wa taifa zote mbili waanzilishi wote wawili Dr. Kamuzu Banda na na mzee Jomo Kenyatta walikuwa marafiki na walikuwa wa, wa, wa, wanajuana wakati walipokuwa uhamishwa mm, uh, uh, uh, huko Uingereza miaka um, ya mia tisa na arobaini huko awali. Kwa hivyo wao wawili walikuwa wanaelewana na wanajuana, lakini e, walipopata hizo nchi zilizopata hi, hi, uhuru ule kuelewana na kujuana ulifanya nchi zote hizi zote mbili kuwa na uhusiano uliokuwa mzuri, uh, sana, tuseme kwa jumla, lakini ndio unasema una... ni uhusiano mzuri, lakini ukiangalia katika, eh, baadhi ya nchi ambazo zimeonekana kuwa na ushirikiano wa karibu hasa kipindi hiki cha utawala wa Rais Uhuru Kenyatta Malawi. Hatuwezi kusemanima tuseme, tuseme, uh-huh. Tuseme ni kwamba nchi ya Malawi ilikuwa na taswishi mbalimbali kwa hali kulipokuwa ile vita ya ukombozi wa e, nchi za kusini wa, wa Afrika, kwa sababu Malawi ilikuwa inazo tuseme e, e, walikuwa wanaelewana na serikali ya kaburu za Afrika wakati ule yani Afrika kusini na uh, urudishi ama Zimbabwe, lakini hivi karibuni kumekuwa na mabadiliko sana ya siasa na kukawa kumekuwa na viongozi wapya uh, baina ya Malawi na pia pia hali hapa Kenya, lakini i, i, lazima ijulikane ya kwamba uhusiano baina ya wananchi wa Kenya na nchi ya Malawi ulikuwepo na ukadumu, lakini kulikuwa na tofauti hivi hivi mbali mbalimbali kuhusu pengine hali kuhusu u, u, uchukuzi e, kibiashara na hata ulinde. Lakini lazima ijulikane ya kwamba nchi ya Malawi ilikuwa na imekuwa kwa muda mrefu ikuwa ikileta wanajeshi wake kwa mafunzo nchini Kenya. Pia wanajeshi wao huja hapa. Kwa wakati kwa muda kwa mrefu na vile vile wakielekeza ukulima na vile vile tuseme kama unavyosema uchukuzi vi. Ni, ni vile tu ni ku-, ku, ku kuimarisha na ku- kuwepa, kuwe, kuipea upya. Mm-hmm. Sio vile kulikuwa nata, nata tashwishi ama kulikuwa na pingamizi, ni vile tu kuendeleza eh, ile uhusiano na ku kwa, ku, ku- kupea nguvu zaidi. Sio vile kulikuwa na tofauti ama kulikuwa na, na, na, na pingamizi yoyote, ni vile tu pengine ku, ku, ku, ku, kuirudisha kati kati, ndio palipo kulikuwa na, na, na hapo mwanzo hapo awali kati... sio vile kulikuwa kuna tofauti. Asante, naam. Kati ya mambo ambayo wamezungumza, wakati wakizungumza na waandishi wa habari, marais hao wawili wame E, gusia kila mmoja amegusia hali ilivyo, e, kule, e, kusini mwa Afrika hasa katika nchi ya Msumbiji ambako, e, kama unavyojua, hashie ni kwamba kuna e, hali ya waasi wa, wa au wanamgambo wa ambao wamekuwa wakisumbua hasa eneo la kaskazini mwa Msumbiji na, na, na hapa, kabla hatujaendelea, uh, tu kimalizia malizia, nataka tusikie kauli yake Raisi Chakwera kuhusu hili. Uh, na hao ndugu zetu wa Msumbiji wanapofurahia kurejea kwa hali ya amani na usalama kwa msaada wa Malawi na Kenya. Pia tunaishukuru Kenya kwa msaada wake nchini DRC na tunaamini kwamba mazingira ya amani ni muhimu sana kwa kuleta mafanikio. Kuna haja ya Afrika kuwa huru kutokana na vizingiti hivi, ili tusijihusishe katika vita vyenyeko wenyewe ambavyo havina maana yoyote kwa watu wetu so ni ni kwa nini unaona ni muhimu kwa Malawi kuzungumza hili wakati ikiuliza Kenya kushirikiana zaidi licha ya kwamba Kenya pia imehusika katika uh, kuleta uh, amani na huko Msumbiji na vile vile kule DRC na maeneo mengine? Pengine mimi na, naonelea kwamba Kenya yenyewe imekuwa ikipigana iki, iki vita na, na, na magaidi wa Al Shababu hapa Kenya na pia vile vile Somalia lakini, lazima iweleweke ya kwamba Kenya kwa nchi ya Afrika Kusini na, na Afrika Mashariki, nchi na nchi ambayo inayo pengine tuseme kwa ki- kwa kimambo experience ama pengine u, u, u, ujuzi wa, wa, wa kupingana na hawa wa Kenya, ndio inalinda kama vile anavyojua tuko Somalia, tuko DRC na vile vile tulikuwepo na tuko pia sudan eh, kusini na vile vile ijulikana ya kwamba kunazo eh, masumbuko humu kaskazini mwa ethiopia na kunazo taswishi ya kwamba huenda ma, ma, ma- magaidi pengine wakawa wana- wanapitisha ama wanafuatilia ama kunao eh, wenzao ambao wako oh, pengine nchini kenya pengine tanzania na huenda hata ikawa pengine E, nchini Uganda na Kenya ndio tuseme hasa ndiko kunazo e, e, shida nyingi hasa kuhusu hali ya pesa, pengine hali ya e, silaha na kadhalika, lakini Kenya ndio inaongoza tuseme, kwa jumla e, ya Afrika Mashariki mm -hmm. e, ku, ku, kujadiliana na magaidi kwa sababu jeshi la Kenya lingali liko katika ile jeshi la, la umoja wa, wa, wa Afrika liko Somalia. Kwa hivyo na ujua ya kwamba jeshi na ni, kama nilivyokwambia hapo awali, wanajeshi wa Malawi kwa jumla wakija ile na inaitangwa National Defence Staff College wao huja hapa Nairobi. Na kwa jumla kila wakati tunapo eh, wanajeshi eh, Wana, wana, wanapandishwa cheo humu Kenya, lazima utasikia kunao wawili watatu wanne kutoka Malawi. Kwa hivyo Kenya na Malawi wamekuwa wame, wamekubaliana na, na, na wanahusiana wana hasa kusaidiana kazi kusema kipolisi kijeshi, na sasa hasa katika eh, eh, what you call transport na ukulima. Ni kushukuru sana John Gachie kwa kuzungumza na sauti Amerika kwa leo. Ah, msikilizaji, hadi hapo tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani, lakini usiondoke, tutarejea hivi punde na sehemu ya pili ya kipindi hiki. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kipindi ambacho kinakujia kupitia stesheni yani zetu shirika yani redio zetu shirika eneo la Afrika Mashariki na Kati, na vilevile vile kupitia tovuti yetu VOA Swahili. Mimi ni BMJ Muridhi nikiwa hapa Washington. Katika sehemu hii ya pili, mwandishi wetu wa Dar es Salaam George Jagopa anaangazia wasiwasi ambao unaendelea kuwepo kwa wafanyabiashara ndogo ndogo wanaojulikana maarufu kama wamachinga, kutokana na operesheni inayoendeshwa ya kuwahamisha kutoka maeneo ambayo wameyazoea kufanyia biashara na kupelekwa katika maeneo mengine. Kwako George Jogopa. Mamia wafanya wafanyabiashara ndogo ndogo maarufu kama Wamachinga wanasema wako njia panda kufuatia uamuzi wa serikali kuwataka kuondoka katika maeneo yaliyokuwa wakitumia kuendesha shughuli zao na kwenda kwa sehemu nyingine ambazo wanadai sio rafiki kwa biashara zao. Katika hatua ya kukazia uamuzi wake huo, serikali inaendesha operesheni maalum kuondoa wafanyabiashara hao, huku ikiwelekeza kwenda kuanzisha maskani mapya katika maeneo yaliyotengwa ikiwemo yale yaliyoko nje ya jiji mafulani katika jiji la dar es Salaam. Maeneo kama yale katikati ya jiji, yaani Posta, pembezoni mwa barabara, eneo lote linalozunguka soko la Kariakoo na maduka ya jirani, kwa sasa ni maarufu huko kwa mfanyabiashara wa kimachinga kuonekana akiendesha shughuli zake, na vibanda vilivyokuwa vimejengwa katika maeneo hayo vyote vimevunjwa kumekuwa na hali ya taharuki kubwa kutoka kwa wafanyabiashara hao, ingawa serikali inasisitiza kwamba taharuki hiyo huenda ikiwa ni ya muda mfupi, kwani baadaye watazoea kufanya biashara katika maeneo hayo mapya wanakoelekezwa. Operesheni ya kuondosha wafanyabiashara hao na kupeleka katika maeneo maalum yaliyotengwa imekuwa ikiendeshwa karibu nchini kote. Katika jiji la Dar es Salaam ambalo linabeba idadi kubwa ya machinga, kumekuwa kukishuhudia hali ya vuta ni kuvute kutoka kwa wafanyabiashara hao na mamlaka zinazotumika kuondoa kiasi cha kusababisha kujitokeza kwa takfran katika baadhi ya maeneo. Serikali inasisitiza kwamba hatua yake hiyo inayochukua ina lengo la kuwapanga wafanyabiashara yao katika maeneo maalum ili kuondoa usumbufu unaojitokeza kwa baadhi ya wananchi kutokana na baadhi ya bidhaa za wamachinga hao kupangwa kiholela. Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam, Amos Makala, ameapa kwamba kamwe uamuzi wa serikali kuondoa wafanyabiashara hao hauwezi kubatilishwa, na licha ya hali ya vuta ni kuvuti inajitokeza katika baadhi ya maeneo kwa nyakati fulani, lazima watambua wanapaswa kuondoka na kwenda katika maeneo wanakopangiwa. Ni ajenda tunayoendelea nayo katika mkoa wa Dar es Salaam na mikoa yote ya Tanzania, ya kuwapanga vizuri wafanya biashara ndogo ndogo maarufu wa maji zoezi. So, la kuwapanga wamachinga toka tulivyoutoa wa elimu, nataka niwape taarifa kwamba mwitikio maeneo mengi unakwenda vizuri. Nendeni m pale Amwasiani kwa Kwaupe, nenda sibia hapa Kwaupe. Baadhi ya machinga wanaona kwamba wametupa mkono na serikali, hasa kuondokana na namna walivyopewa uhuru mkubwa wa kuendesha shughuli zao katika utawala uliopita. Katika maeneo mengi ya miji pamoja na majiji, wafanya biashara hao walikuwa wamezagaa kila kona wakiendesha biashara zao kwa huru bila kubugudhiwa na mamlaka zozote. Halio kuacha, ya kuacha kusambaa hata katika maeneo ambayo yalikuwa sio rasmi, ilikuwa ni mjadala mkubwa uliokosa majibu ya moja kwa moja, ikiwemo kwa jamii ya wafanyabiashara, wakati na wale wakubwa waliokuwa wakilalamika kwamba biashara zao zilikuwa zikididimia kutokana na maeneo yao kuvamiwa na wamachinga. Lakini hatua hii inachukuliwa sasa na serikali inatizamwa kama ni habari njema na jamii ya wafanyabiashara hao, ikiwemo wale wa Kariakoo waliokuwa wakilalamika mara kwa mara kubanwa na wamachinga hao. Yusufu Mari Yenga ni miongoni mwa wale wanaounda umoja wa wafanyabiashara katika eneo hilo la Kariakoo. Kariakoo au Dar es Salaam kiuchumi, ndiyo mama wa biashara Tanzania, na unapokuwa una mas au una misleading the way ya kurani biashara Kariakoo au Dar es Salaam kwa ujumla, maana yake unapeleka matatizo ya kiuchumi kwa nchi nzima na mfano ukiharibikia Dar es Salaam maana yake umeharibika kwa nchi nzima. Kwa hiyo ukiangalia soko la Kariakoo soko la Kariakoo ndiyo machinery ya kuzalisha wafanyabiashara Tanzania, most of wafanyabiashara wamezalishwa Kariakoo. Na tunapotafuta uwekezaji, lazima tupate uwekezaji wa ndani kwa kiasi kikubwa, maana ndio una ritani kubwa kwenye nchi yoyote duniani. Na sehemu ambayo ni muhimu ambayo sasa imeonekana kama ni sehemu inazalisha wafanyabiashara wakubwa wakati ni Kariakoo. Most people wamepata mitaji yao mikubwa kutoka Kariakoo na baadaye wakawa ni investors kwenye nchi yetu. Ni sehemu ambayo tunatakiwa tuangalie, lakini haitoshi. Sehemu ile ilikuwa imefikia kwa Kariakoo, maana yake ni kwamba kwa jiji nzima la Dar es Salaam tayari vijana mbalimbali mbali kutoka mikoani na sehemu zingine za nchi hii wamehamia mjini na kuwa machinga, wakaathiri miundombinu iliyokuwepo sahihi ya biashara. Nitoe mfano. Sasa hivi kuna meza ambazo zizi tolewa kwa mfano unaongelea soko la Kariakoo ambalo ndio soko tuliopo. Zile meza zilikuwa kwa niaba ya wamachinga, wafabiashara wadogo. Lakini leo hii zile meza si za wafanyabiashara tena wadogo. Zimegeuka ni sehemu ya wafanyabiashara pia hata wakati kuweka mali zao. Kwa sababu gani? Hawana option. Kama mimi nimefungiwa dukani na, na mtu ameweka meza akauza same product ambazo nauza mimi. Sina option na mimi najigeuza kuwa machinga. Kwa nikijigeuza kuwa machinga wafanyabiashara, sasa wakishajigeuza kuwa machinga, maana yake hawezi kulipa kodi, hawezi kulipa property tax, hawezi kulipa income tax, hawezi kulipa uh, kodi mbalimbali corporate tax, hawezi kulipa tena kodi. Na kama kodi ikishindwa kukusanyika, maana yake serikali haiwezi kutimiza lengo lake la maendeleo ya nchi. Kwa hiyo utaona athari yake ni kubwa sana kiuchumi lakini haitoshi. Unapofanya biashara, maanake una attract watu wengine kuja kununua mali. Watakujaje kuja kununua mali dukani kwako kwa ambapo hawana sehemu ya kupitia kuingia dukani kwako kwa. Sio Kariakoo ile mtu anayoifikiria, Kariakoo ni machinery ya biashara kwenye nchi yetu. Kariakoo ndio inayozalisha product zinazokwenda Kongo, Burundi, Rwanda, Zimbabwe na baadhi ya nchi hata zimeenda mpaka South Africa zingine, yaani we have almost nchi kumi ambazo hizo ni direct wana import bidhaa zao kutoka Kariakoo biashara zao ndogo ndogo zisizohitaji mitaji mikubwa imekuwa ni kimbilio la wamachinga wengi ambao wamefurika kila kona. Na moja eneo maarufu ambalo linakusanya kila aina ya biashara za kimachinga na hasa zaidi, lakini ngozi ya mitumba ni lile la Manzese, likifuatiwa na eneo la Ilala. Lakini eneo la Manzese ndilo linalotoa uwakilishi halisi wa biashara ya wamachinga waliojipanga, kuanzia kando kando ya barabara mpaka kwenye vibanda vya kimaskini vilivyojengwa ndani kwa ndani. Lakini hata hivyo, kwa sasa wanaonekana kuingiwa na wasiwasi mkubwa kutokana na operesheni hii inayoendeshwa na serikali. Wamachinga Manzese tuko takribani miaka thelathini na katika eneo hili, na umachinga kila mwaka unazalisha wamachinga, wanaotoka darasa saba wanakuja machinga, wanaomaliza fomfo machinga. Kwa hiyo machinga Manzese tuko wengi mno, na ombi letu lilikuwa hapa Manzese mwona ni pazuri nandekitivu hasa kikubwa cha wamachinga wa Manzese na takriban ni maeneo karibu na Manzese. Tulikuwa tunaomba kwa nini tusitafutiwe eneo linalofanana na mazingira yetu? Mama Samia na waziri mkuu walisema watoke viongozi waje kuwasikiliza wamachinga katika maeneo waliyopo, ili waweze kupata maeneo rafiki Yaani sio watuchagulie sisi maeneo ya kwenda i, sisi ndio tuwaeleze, bwana, tunataka sehemu fulani, ndio tuna uwezo wa kufanya biashara so wow, wao watutangulie tu, nendeni soko fulani mkafanye biashara. Ambapo mtu unamtoa sehemu ya watu yenye population ya watu wa kufanya biashara, unaenda unampeleka sehemu ya chaka, ambapo hakuna hata mtu anapita. Sasa kule ni kwenda kutulia mitaji yetu, na sisi hatuwezi kwa mfano soko letu si la manze. Hata leo tumetoka kwenye kikao, wanatuambia tuende mawasiliano kule, mawasiliano, kule mawasiliano. Hata walioko kule wanatoka jioni, wanatoka wana kupanga barabarani. Umachinga kama unavyofahamika na wengi, kutokana na mfumo uendeshaji wa biashara zao, kiwemo ule wa kuzunguka mitaani kwa kufuata wateja, ni suala ambalo halikuanza leo wala jana, bali ni mwendelezo wa mfumo wa vijana wanaojitafutia kipato ili kumudu maisha yao ya kila siku basi kwa leo, kwa Undani haina la ziada mpaka wakati mwingine. Mimi ni George Njogopa, kwa heri ya kuonana. Asante sana, George Njogopa, kwa ripoti hiyo, bila shaka, kuhusu wamachinga. E, tumesoma mengi kutoka hapo na hapo, ndo tunafika mwisho wa sehemu ya pili na hivyo basi, kipindi kizima hiki cha Kwa Undani Alhamisi ya leo, kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi kama kawaida ni Mary Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun. Mimi ni BMJ Mridhi, na kutakia usiku mwema, tuonane hapo kesho, Mungu akijalia wa mkifuata kipindi cha marudio cha kwa undani. Tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki. vita si mama, mimi baki na mimi, matatizo sio kimoja, hata watu wa chini tunaitaji faraja