Oktoba 25, mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Karibu tuambatane pamoja na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Nawakaribisha wasikilizaji wetu mnaotusikiliza hivi mna sasa kupitia redio zetu shirika huko Afrika mashariki na kati pamoja na maziwa makuu, vilevile kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Basi tuwe pamoja tukimulika mambo mbalimbali, ikiwa ni pamoja na eneo vuma kwenye mitandao ya kijamii barazani, na vilevile vile tutamulika hali huko Sudan baada ya waziri mkuu kuwekwa kizuizini, inatajwa kuwa ni mapinduzi. Ni miongoni mengine nam, vile vile tutakuwa na swali la leo, burudani ya muziki, na kama huna kazi, mambo ni mengi kweli kweli, ka stand by kupata vitu, msikilizaji nam. Basi moja kwa moja tuanzie huko nchini Sudani ambako machafuko yametokea na pia kuna maandamano huku waziri mkuu Abdallah Hamdok kwawekwa kizuizini nyumbani kwake kwa kile kinachoonekana kuwa ni mapinduzi, kulingana na ripoti za televisheni nchini humo. Msaidizi wa waziri mkuu alisema jeshi linahusika na mapinduzi hayo ya leo Jumatatu. Sande Shomari amezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa John Gashie kutoka Nairobi, Kenya, na kwanza kutaka kujua hii ina maana gani kwa demokrasia barani Afrika. Ah, iwapo watu walikuwa wanafikiria pengine, eh, Sudani yenyewe huenda ikapata maino you know, eh, mabadiliko katika hali ya kisiasa na hali ya kidemokrasia kwa jumla, hii ni ya kusikitisha ya kwamba sasa inaonekana ya kuwa hayo yote watu walikuwa wametarajia hayatafanyika, ama kwa jumla hivi kunazo pingamizi eh, mbali, mbalimbali katika vyombo eh, ama vyama mbalimbali na hasa kwa nini wanajeshi wengine wametukilia mbali hali ya ya kidemokrasia hii, nisio hali ya hali ya kupendeza tuseme, kwa jumla ni hali ambayo inaeleza kuleta nini, mambo mabaya sana katika Sudan, hata vilevile pia kama nchi jirani kama Ethiopia, nchi pengine Sudan kusini yenyewe tadi na kadhalika nini, sawa. Sawa, sasa na naje unafikiri ni kitu gani kimesababisha haya kutokea na kufikia hapa? Ha, hapo awali tangu kulikuwa na mabadiliko tangu aliyekuwa uh, e, mkubwa wa Sudan aliyefutuliwa mbali na na, na na, na, jeshi na pia wananchi wana eh, Bashir kungali kumekuwa na pingamizi mbalimbali kuhusu mwelekeo mpya wa Sudan, kuelekea ni vipi watabadilisha nchi ya Sudan, na kumekuwa na pingamizi mbalimbali hasa kutoka upande wa kijeshi, wakipitia kwamba huenda watapoteza uh, uwezo na nguvu, na vilevile kunazo pingamizi kali sana kuhusu eh, eh, tuseme eh, eh, wanasiasa wenyewe wa Sudan wapo awali na jeshi hasa, lakini kama pengine watu wachambuzi wa siasa wanafikiria kwamba pengine ni kuwa hali ambayo ilikuwa imetulia baina ya wanajeshi na, na wanasiasa wenzio ime- imefutuka e, ime, yani, imebadilika na kumekuwa na pingamizi na hasa inahusu kama vile jeshi wenda itapeana ita eh, ilikuwa imetarajiwa jeshi ifanye ijepushe eh, kuendeleza hii nchi ya Sudan hasa na kuwe na useme uh, uh, ipya mwaka eh, ujao. Ni mchambuzi John Gashie akizungumza na VOA Express kutoka Nairobi, Kenya. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Nam moja kwa moja basi tuelekee huko Misri ambako viongozi wa kiserikali na wataasisi mbalimbali za kimataifa wamewasili nchini Misri kuhudhuria mkutano wa Wiki ya Maji ya Cairo kwa mwaka huu elfu mbili na ishirini na moja, wakijadili masuala ya maji na changamoto zinazoathiri vyanzo vya maji pamoja na mazingira kwa ujumla. Mwandishi wetu wa Cairo, Shafi Mbinda, anayo taarifa zaidi. Akizungumzia nukta muhimu kuhusu uwekezaji katika maeneo ya vyanzo vya maji na rasilimali zake, Bi Hawa Baziba anayemwakilisha Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwenye Mkutano wa Wiki ya Maji Cairo, anasisitiza kwamba kuna umuhimu wa kufanya tafiti za kina, pamoja na kuanzisha harakati za kimaendeleo katika maeneo hayo. Mkutano wa Wiki ya Maji Cairo unaangazia changamoto za mabadiliko ya hali ya hewa, kilimo, ongezeko la idadi ya wakazi duniani na mazingira kadhalika unalenga kutafuta ufumbuzi wa migogoro ya maji katika baadhi ya mataifa inayosababisha kukwamisha juhudi za kimaendeleo hususani, mito inayokatiza mipaka ya kinchi. Naye Rais Abdul Fatah Sisi, akizungumzia hilo kwenye ufunguzi wa shughuli hizi, anasema, wa fi hadha sadad yutabiu shaab al misri an kathab tatawurat malaf sad al nahda al ithiubi, katika suala hili wamisri wanafuatilia kwa karibu kinachoendelea kwenye bwawa la Ethiopia, na ningependa kusisitiza kuwa tunachotafuta ni maafikiano ya haraka iwezekanavyo, bila ya kuchelewa zaidi, makubaliano yenye usawa na ya kisheria katika suala hili, sambamba na tamko kuu iliyotolewa na baraza la usalama mnamo Septemba 2021 ambalo pia linaafiki malengo ya kimaendeleo ya Ethiopia, malengo tunayoyaelewa bali hata tukiunga mkono na wakati huo huo kutodhuru maji, mazingira, jamii na uchumi wa bwawa hili kwa upande wa Misri na Sudani na ala Misr wa Sudan. Kwa mujibu wa waziri wa maji wa Misri Muhamad Abdulati, ni kwamba washiriki kwenye mkutano wa wiki ya maji Cairo kwa mara ya nne mwaka huu ni 1300 wakiwakilisha mataifa 100 ndani na nje ya Afrika, wakiwemo mawaziri, mabalozi na viongozi wa taasisi nyingine za kimataifa kama vile rais wa Baraza la Maji Ulimwenguni na wawakilishi wengine kutoka katika shirika la Umoja wa Mataifa la chakula na kilimo na shirika la UNESCO na wengine pia kutoka Jumuiya ya Mataifa ya Kiarabu. Shughuli hizi za wiki ya maji zimepangwa kumalizika tarehe 28 mwezi huu, zikijumuisha vikao vingi vya majadiliano, warsha za kikazi, mashindano ya kimaarifa na maonyesho ya bidhaa mbalimbali kama vile vifaa vya kuchuja na kusafisha maji majumbani mashambani na vinginevyo katika kusaidia kilimo cha kisasa kutoka mjini Cairo. Shafi Mbinda, Sauti Amerika. Asante sana Shafi Mbinda kutoka Cairo, Misri. Makzaji, unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express kupitia redio zetu. Shirika huko Kenya ni Sauti ya Mwananchi, redio eneo la Nakuru, Mwened redio Yavoi, sasa redio ya Bungoma, na kule Tanzania ni 255 Global Radio, Storm FM kule Geita, Hits FM ya Zanzibar, TKFM kule Tanga na upande wa DRC tunasikika kupitia redio Rakum huko Bunagana, Redio Manyema namba 1 ya Kindu, Redio Malaika, Redio Dinamik zinapatikana Lubumbashi, pia Life HD Radio ya Kalawezi, Radio Communautaire Environnementale de Kanyabayonga na pia mtandao wetu wa voa swahili.com. Sasa basi, tupate habari za dunia zikisomwa kwako na Mkamiti Kibayasi. Mwenyekiti wa tume ya Umoja wa Afrika Musa Faki Mahamat leo Jumatatu alitaka kuanza tena mara moja kwa mazungumzo kati ya wanajeshi wa Sudan na raia baada ya vikosi vya usalama washikilia viongozi wakuu katika serikali ya mpito. Faki alisema katika taarifa iliyochapishwa kwenye mtandao wa Twitter kwamba mwenyekiti anatoa wito wa kuanza tena haraka kwa mashauriano kati ya raia na wanajeshi ndani ya muundo wa kisiasa na agizo la kikatiba. Alielezea kusikitishwa na maendeleo huko Sudan, ambapo waziri mkuu Abdallah Hamdok amekamatwa na vikosi vya jeshi. Viliwafyatulia risasi waandamanaji ambao waliingia mitaani mjini Khartum kupinga maandamano ya leo Jumatatu. Faki alisema mazungumzo na makubaliano ndiyo njia pekee ya kuokoa kipindi cha mpito cha demokrasia ya Sudan. Mwenyekiti huyo anazidi kutoa wito wa kuachiliwa kwa viongozi wote wa kisiasa waliokamatwa na kuheshimu vikali haki za binadamu. AU ilisimamisha wanachama Sudan hapo Juni mwaka 2019 baada ya waandamanaji wanaounga mkono demokrasia wakidai utawala wa kiraia walipouawa nje ya makao makuu ya jeshi mjini Khartoum. Mkurugenzi mkuu wa shirika la afya duniani WHO, alisema Jumapili kwamba mpaka nchi zitakapotumia zana zilizopo katika mapambano dhidi ya janga la COVID, vinginevyo hakutakuwa na mwangazo wa kumaliza janga hilo. Janga hilo litaisha wakati dunia inachagua kumaliza hilo, Dr. Tedros Tedros Adhanom Ghebreyesus alisema wakati akihutubia dunia kwenye mkutano wa afya uliofanyika nchini Ujerumani. Tuna vifaa vyote tunavyohitaji zana bora za afya za umma na zana madhubuti za matibabu, lakini dunia haijatumia zana hizo vizuri, Tedros alisema akiwahutubia washiriki waliokusanyika kutoka nchi mia moja kwa njia ya mtandao. Vizuizi vya kutimiza lengo la WHO la kuchanja asilimia 40 ya idadi ya watu katika kila nchi dhidi ya virusi vya korona ni siasa na faida, mkuu huyo wa WHO alisema, na sio Shaji. Nchi ambazo tayari zimefikia lengo la asilimia 40 pamoja na nchi zote za G20 lazima zitoe nafasi yao katika foleni ya utoaji wa chanjo kwa Covax na The African Vaccine Acquisition Trust. Dr. Tedros alisema Covax ni ushirikiano wa kimataifa ulioanzishwa kwa usambazaji sawa kwa chanjo ya COVID-19. Kesi ya wanaume 14 pamoja na rais wa zamani aliyeshtakiwa kwa mauaji ya kiongozi wa mrengo wa kushoto wa Burkina Faso, Thomas Sankara miaka 34 iliyopita ilianza tena katika mahakama ya kijeshi mjini Wagadugu leo Jumatatu. kuwawa kwa Sankara, kioo cha Afrika kwa miaka mingi, kumekuwa kivuli katika eneo maskini la Sahel na kuchochea sifa yake ya ghasia na umwagaji damu yeye na wengine kumi na wawili walimiminiwa risasi na kikosi maalum mnamo oktoba 15 mwaka 1987 wakati wa msako ambao ulimweka rafiki yake Blaise Compaore madarakani na baada ya kupata habari za dunia, unaendelea kusikiliza VOA Express umetangaza na kujia kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa, kuanzia saa kumi na nusu jioni saa za Afrika Mashariki, saa tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Pia unatupata kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Na sasa basi, tuangalie kipengele cha barazani. Tumeuliza, je, ungependa kuona wanasiasa wa upinzani wa wa waliohamia nchi za nje wakirejea nyumbani, na kwa kwa nini? Tunaanza basi moja kwa moja na maoni kwa njia ya, ya simu alafu tuende kwenye Facebook, maoni mlioandika. Jina langu naitwa si Elis napatikana Arusha. kwa hali halisi ya kisiasa kwa sasa kwenye nchi yetu bado haijakaa sawa, kwa maana kwa ya kwamba wana vyombo vya usalama haviko, havina ile standard ya haki kwa wanasiasa wa upinzani sasa. Ukihusianisha, kuna baadhi ya wanasiasa wengi sana, zaidi ya ya, ya, ya robo tatu wako gerezani mpaka sasa, wako ndani, hawako huru. Vipi wale usalama wao wakirudi hapa na bado malalamiko yao hayajatendewa haki, ambayo walisababisha wakingie wa nchini, kwamba ulikuwa na vitisho, usalama wao ulikuwa ni hafifu. Kwa hiyo kwa vyovyote vile bado nafasi yao kurudi inaonekana bado ni ndogo. Ningeomba kabisa waendelee kubaki kule. Mimi ni Dikson Martin ikiwa uh, mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo mjini Bunya. Mchango wangu kuhusu kichwa cha habari hiyo ni kwamba ningependa sana kuona wanarudi, kwa sababu sisi kama wananchi tuna hamu ya kuwaona wamerudi nyumbani, kwa sababu wao pia wana ukabila, umoja pamoja na sisi, yani wana haki ya ku ya kuchangia kama mwananchi yeyote. Ni mwitu kwangu kwa wale walio madarakani kwamba wanapaswa kuhakikisha usalama wa wapinzani, kwa maana kuwa mpinzani sio kuwa adui. Mimi ni Kambale Malikisha Leki kutoka mtaa wa Ruchuru, komina ya Kiwanja. Maoni yangu kuhusu wanasiasa ambao wako nje ya nchi kurudi nyumbani Naweza kuwa vyema kabisa, sababu ni mojawapo ya kuleta usalama, lakini ikiwa waliondoka nchini na masababu mbalimbali, huenda inaweza kuwa shida ya kurudi nyumbani, sababu wanaweza kurudi nyumbani wakauliwe mara moja. Lakini sababu ya usalama yao iliacha, wanahofia usalama yao, wanaenda nje ya nchi, lakini kama rahisi yule ambaye yuko anaweza kusaidia anawapokea vizuri kabisa, inaweza kuwa vizuri, ni mwanzo wa usalama. Lakini bila ile kama wangali inje, itakuwa tu ni matatizo ingali inaendelea kabisa. Lakini wakirudi nyumbani inaweza kuwa vizuri sana, na inaweza kukua kabisa mwanzo wa usalama katika mainji mbalimbali ambao wanasiasa wameishia inji ya inji. Na kwa upande wa maoni kwa njia ya maandishi kwenye Facebook naanza na Jasper Joas. Yeye ameandika na shauri wakiona kile kilichowafanya waondoke nchini mwao kimeondolewa hakipo tena warudi. Wakiona kile kilichowafanya kuondoka bado kipo waendelee kubaki. Mlawa V Eric, yeye ameandika maisha yenyewe mafupi, kama waliko kuna amani ya kutosha, waendelee kuishi huko kuliko kuja huku bara la hashtag giza tunakobaguliwa kwa misingi ya vyama vya siasa na kuvitumia vyombo vya dola kubambikizia na kesi zinazoathiri mifumo ya maisha. Mungu ibariki Afrika. Kenneth Mba yeye ameandika, kwa sasa wasirejee maana hali ya nchi yao bado, vyombo vyetu vya usalama haviko huru kwa kusimamia haki na usalama wao. Hebu fikiri mtu, kwa kuwa unapinga mawazo yake unakamatwa, unapewa kesi zisizoeleweka. Ni hayo iliyokuwa nayo kwa upande wangu. Je, kwako? Sande nam, nikiangalia basi kwa upande wangu maoni hapa nimengi, Delala, Tajiri, Wankasi, ni mengi. Naanza naye Dalala Tajiri akiwa Nkasi ngurukwa Tanzania, anasema mii binafsi nisingependa kuona narudi nyumbani e, wakiwepo nyumbani hata kama raia huwa hali ya amani inapungua. Haya, Magic Jabara anasema ni vizuri warejee nyumbani, kwa sababu ya ujenzi wa taifa, wanategemea mchango wa kimawazo kwa wananchi wote bila kujali upande gani. Bila shaka, naye Upole Lwa Mungu kutoka Bukavu, DRC, anasema inaweza kuwa vyema warudi nyumbani kwa moyo mwema wa kuleta amani na maendeleo katika nchi zao, isiyo tu wamerudi katika hali za kuleta kuchochea ghasia. Manufaa ya wafadhili wa nje. Naona wasikilizaji wetu wamekuwa na maoni mengi kweli kweli. Haya basi, msikilizaji unaendelea kusikiliza VOA Express, na sasa umewadia wakati wa kupata burudani ya muziki. Kama tusemavyo VOA Express bila muziki, bado hujasukuma gurudumu. Ni kibao chake mwana muziki machachari wa Tanzania mboso anakuja na kitu yeah, kisinii yeah. Na sasa tuelekee katika masuala ya kama huna kazi, ambapo kijana raia wa Kenya Hemton Ogutu anasema baada ya kusomea masuala ya ufundi umeme, aliamua kujiajiri mwenyewe kwa kutumia ubunifu wa kazi za mikono, na hilo linampatia kipato cha kujikimu yeye pamoja na familia yake. Hebu tumsikilize. Kwa majina, na mambo ya stima, stima hivi. E, hapa penye unaona hizo vitu zinatumia stima tunatengeneza hapa. E, pia tunafanya mambo ya wiring. Kama unataka wiring kwako, tunakuja kufanyia. Na ya conditioner tunafanya service na maintenance yote. Mimi mwanzo nilisomea in refrigeration and air conditioning. E, kutengeneza mafriji. Kwa kweli, unapata, kidogo inatusaidia kwa kwa siku lazima utapata kitu kidogo. Hata kama utapata ile ya kutosha, utapata kitu cha kula. Kuliko kukaa mtaani, maybe unangojea kazi kuandikwa mali eh, na pia ni kazi yenye itakusaidia utalipa nyumba, utaitwa kazi kidogo, ndio niike hii, ndio nifanyie hivi, unapata unaweza jikimu kimaisha. Eh, sio ni kazi nzuri eh? Huko nyuma nilikuwa natafutanga kazi kama, okay, nilijaribu hata kwenda ien wakati nilisomea. Bahati nzuri pia nikakutana na mtu mzuri mwenye alikuwa anaelewa, alikuwa ananifundisha polepole nikishika mpaka wakati nilikuja nikakua fon mi nategemea mkono wangu kujilisha Hakuna eh, kazi nyingine nafanya ni hizi. Unapata zingine, unapata kontakti kwa kampuni, unaenda unafanya huko, unarudi. Eh, kwa kweli kazi ya kuandikwa sasa imekuwa ngumu kupata. So hapa venye unaona hapa tuko na fridges zile, tuna tunapiga rangi, tunazipokea zingine, zinatokanga pot okay. So hizi fridges zinaipitia bandarini zikitoka nje, zingine ni zile zimetumika kule ng'ambo. So zikikuja huku unapata hazizi uzwa tena kwa ile bei ya kawaida. So zikiingia huku sisi tunazichukua tunakuja tunazipiga rangi, ukiona vizuri hizi zimepigwa rangi zote Zikiletwa hapa tunazirekebisha, tunazifanyia zile tunaita assembly, eh, tunazibadilisha zile parts zimeharibika. Unapata pia bei, tumeweka bei ya chini kidogo, eh, bei ya mtu wa kawaida. Kwa hivyo ukiangalia hapo, ukienda fridge kama hiyo, ukienda kwa supermarket au umeenda mahali dukani, utapata na bei ya juu sana, so kidogo tunajaribu kuwatoa chini kidogo, pia wapokee ile kitu wanaweza kuchukua, eh, so bei zote ukiangalia hapa ni bei affordable eh, si kama bei ya duka. Eh, kuna watu wanajua wanajua kufanya hiyo kazi, zinapigwa rangi zinarudi upya kwanza. Ukikuja hapa anaangalia hii anasema ai anapata friji kama hii ukienda dukani utapata, na kama around city unaona, lakini ukikuja hapa hata less than 20 utapata nayo hiyo friji unaona. Afu pia tunataka raia ile mtu wa chini kidogo apate ile kitu anataka kwa bei ya chini. Kwa hiyo sasa kitabu kwa tunataka okay kila mtu anataka, mimi unamaliza shule unataka kwenda kufanya kazi kubwa. Sasa ndio watatoka sasa hivi unapata kila mtu ana rele zile kazi hakuna unaona. Hata kuna bishi yangu ametoka university juzi eh anaambia anataka hata kuja yani, ajifundishe kidogo, yani ile ya ujuzi, kazi ya mkono, kwa ile ndio kazi imebakia sasa hivi kwa vijana. Mimi kwa naweza si vijana wenzangu eh, bodi kwa hizo kazi za mkono hizi, ni kazi zinaandisha watu, msikao sikai mtaani ati unangoja kazi atuandika ama umesoma, unaona eh. Hey, kweli kuna watu wamesoma lakini hawana hiyo kazi, lakini kwa inaweza mwambia anzia hapa chini, mimi kibinafsi moja ya nusu jioni saa za Afrika Mashariki, Afrika ya Kati, kwa habari moto moto na sasa basi umewadia wakati, ume wakati ya kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo mbalimbali, na mwanamkamiti yupo tayari kutujuza yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii ni taarifa inayoeleza kuwa mahakama kuu ya Tanzania imetupilia mbali kesi ya kikatiba ya kupinga kuhojiwa aliyekuwa mdhibiti na mkaguzi mkuu wa hesabu za serikali CAG Profesa Musa Asad katika kamati ya huduma ya bunge ya haki, maadili na madaraka kwa tuhuma za kuliita bunge la Tanzania dhaifu. Taarifa hii inasambaa kwenye vipeperushi ikiandamana na picha ya Profesa Asad ambaye anaonekana kuwa ameketi kwenye kochi au kiti. Kipeperushi kingine kinachotamba sana ni picha ya mwenyekiti wa Chadema Freeman Mbowe akiwa amevalia barakoa nyeusi na pembeni kuna askari magereza wamesimama. Picha hii inaendana na maelezo kwamba baadhi ya makada wa Chadema waliofika kumwona mwenyekiti wao Freeman Mbowe katika gereza la Ukonga jijini Dar es Salaam, Tanzania hawakutimiza lengo lao baada ya magereza waliokuwa getini kuwazuia, wakisema kuwa wamepata maelekezo kutoka juu. Hata hivyo, uongozi wa juu katika idara ya magereza ulieleza kwamba tukio hilo ni kweli, kutokana na idadi yao kuwa kubwa jambo lililoelezewa kwamba linakiuka masharti ya kupambana na maambukizi ya Covid 19. Haya basi, suala jingine linalotanda kwenye mitandao ya kijamii ni kuhusu hali inayoendelea huko Sudan: picha ya kijana akiwa amevaa barakoa na nyuma yake moto mkubwa unawaka ulioambatana na moshi mzito mweusi. Pia kuna maandishi yanayosomeka mapinduzi Sudan. Katika picha, jeshi la futa serikali na kutangaza hali ya dharura. Vilevile vile kuna taarifa zinazotanda kuhusiana na mahakama ya Nanyuki nchini Kenya, imemwachia seneta wa Lamu Anwar Loitiptik kwa dhamana ya shilingi laki tano fedha taslim. Hatua hii inakuja baada ya seneta huyo kujisalimisha kwenye kituo cha polisi cha Nanyuki huko Kenya Jumapili, baada ya shutuma za kumpiga risasi mwanamke kwenye mji wa Nanyuki. Pia picha ya seneta huyo inatanda kwenye kipeperushi akiwa amevalia sweta lenye hud lina rangi nyeusi maandishi meupe na mengine ya njano, na pia amevaa miwani pamoja na barakoa nyeusi. Ni hayo tu niliyokuwa nayo hivi sasa katika yavumayo mitandaoni, na kurudisha kwake Sande Shomari. Asante sana Mkamiti kwa kuangusha vitu vizito. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka Washington DC. Muda nao unakimbia kweli kweli, lakini bado tuna machache ya kujuza kupitia swali la Facebook ambalo tumeweka linasema. Je, nini matarajio yako kuhusu ziara ya rais wa Burundi Evaristi Ndayishimiye nchini Tanzania? Kwako Mkamiti. Kwa upande wangu sande Shomari, basi naanza kusoma majibu ya Juma Makamba. Yeye ameandika mzee wa Salasala, ushirikiano mzuri ukiwepo makubaliano mbalimbali mbali ya kusaidiana na patikana haya. Basi nami kwa upande wangu nikaangalia machache haya, naye klabu mosesi kambale wa kule DRC mi najua kwamba watatatua shida ndogo ndogo walizonazo na pia watajenga urafiki zaidi, na hiyo ziara italeta matunda mazuri. Naye Nathan Nzurubara anasema uhusiano wa kibiashara na undugu utaimarika sana kati ya mataifa haya mawili, Burundi na Tanzania. Sawa kabisa Sande Shomari, lakini kama ulivyosema, muda unakimbia kweli kweli. Hivyo basi VOA Express inakamilisha muda wake kwa wakati huu. Kwa niaba wenzangu wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi anaitwa Aida Isa, msimamizi ni BMJ Muridhi. Hapa studio nimeshirikiana na Sande Shomari. Jina langu ni Mkamiti Kibayasi, ninawatakia jioni tulivu, siku njema na usikilizaji mwema, mahala popote pale unaposikiliza VOA Express kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA Washington DC.