Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA. Mimi naitwa Kennes Bwire. Katika sehemu ya kwanza, tunaangazia vita na migogoro mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sehemu ya pili tutaendelea kuangazia ziara ya waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Anthony Blinken, ambayo amekamilisha ziara hiyo nchini Kenya, yupo Nigeria na hatimaye ataelekea Senegal. Ni kwa undani kutoka sauti Amerika, VOA. Wabunge kutoka majimbo ya mashariki yanayokabiliwa na vita nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wamesema kwamba karibu raia 144 wameuawa mwezi huu pekee mashariki mwa nchi hiyo. Wabunge hao wamekataa tena kuunga mkono utawala wa kijeshi katika majimbo yao, wakisema uongozi huo umeshindwa kabisa kumaliza mashambulizi ambayo yamekuwa yakiendelea kwa miongo kadhaa. Licha ya wa wabunge hao kupiga hatua ya kuongezea muda utawala wa kijeshi na polisi katika majimbo ya Kivu Kaskazini na Ituri, bunge limeidhinisha hatua hiyo. Ripoti ya bunge iliyotolewa mwezi uliopita ilitaja ukosefu wa mipangilio mwafaka na fedha kuwa changamoto kubwa katika kurejesha utulivu sehemu hiyo. Raia wameendelea kufawa namna ya ilivyokuwa hata kabla ya kuondolewa kwa utawala wa kiraia katika sehemu za Kivu Kaskazini na Ituri ambapo kuna zaidi ya makundi ya wapiganaji 120 Wabunge wa sehemu hizo wamesema mauaji yanaendelea licha ya kuwepo jeshi la Umoja wa Mataifa jeshi la Kongo na polisi wametaja mauaji ya watu ishirini na wawili yaliyotokea Jumapili katika kijiji cha Chabusiku na mauaji ya watu sabini katika Kisunga, Kivu Kaskazini wiki iliyopita. Mili ya watu hamsini na wawili ilipatikana Ituri kati ya Novemba tarehe 3 na Novemba tarehe 8 ikiwa imeanza kuoza. Kwenye laini ya simu kutoka Beni, Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, ni na mchambuzi wa usalama Profesa Laurent Mugrameja. Profesa, wapo wanajeshi, polisi, MONUSCO na vyombo vyote vya usalama Ituri na Kivu Kaskazini, mbona hakuna mabadiliko kiusalama, ama ni siasa zimeingia swala la usalama? Asante sana mpasha habari. Naweza kama tangu mwanzo wa na wanawaz tangu walipokamata huu wamzi wa kuweka uongozi wa kijeshi na polisi katika province ya nord Kivu na, na Ituri, tunaweza kuwahi kusema kama sio wasiviliani ama wagavana wa siviliani wa walioacha wa kama amani isirudi katika eh, katika Ituri na north Kivu, kwa sababu utakumbuka kama madaraka Kongo ya kijeshi yanayo ya mamlaka yake ya kukibu, Kinchasa na tangu zamani nda tangu mwaka elfu mbili kumi na nne ambapo majeshi wameanza kupambana mawali, ade, ni wa jeshi, tokea Kinshasa, na wale namna pekee wa ni uongozi tu wa jeshi ambao ulikuwa umetokea Kinshasa na wao ndio hawakufaulu kumaliza vita hivyo vya mabeberu wengi, hata MONISCO ikiwa imewekwa kwa tahadhari ili wekuweza kusaidia FARDC, uh, uh, jeshi la Kongo kumaliza uh, ma, ma, mabeberu hao wa ADF, lakini mpaka ile wakati haitawezekana. Utakumbuka kama wamekamata hiyo mitindo ya kusema eti jeshi ndiyo iongozi Nord Kivu na Ituri wakisema eti hiyo inapatikana katika ajenda ya kuwasaidia Eh, kusema wa wa adef nalo, lakini sisi walipotuuliza kwa mwanzo, tunaweza kuweza kusita na kusema kama hata wakati ambapo magavana wa sn walikuwa wakiongoza eh, maprovensa ya nor Kivu na na Ituri, ni wale wale majeshi wale wale ambao walikuwa wakimiliki mamlaka ya kuataki ama kufukuza wale mabeberu, wa uh, wa adef kwinginea, lakini kwa mshangao mkubwa Uh, rais akakamata uamuzi huo, ni uamuzi wake, sababu katika nia yake njema aliwaza kama uamuzi huo utaweza kuwaletea wakazi wa North Kivu na wa Ituri, amani. Mshangao mkubwa ni kwamba kwamba sasa tunaweza kuhakikisha kama hakuna jambo ambalo linaendeka, sasa hatuwezi hatuwezi zingira kuweza kuwatapa majeshi mkori wanapigana, lakini enda kuonekana kama uongozi wa kijeshi na wapolis bado kuleta kimabadiliko, sababu kadiri ilivyokuwa tangu mwanzo walipokamata ile decision ya kusema eti majeshi waongoze hii provinsi ya North Kivu na Ituri mpaka sasa ndio tunaenda kuangalia sasa, kama mbele ya tde siege inawezekana. Kama leo wakati wa uongozi wa kijeshi mambo yameharibika vibaya sana, sababu ndipo unaenda kuona kama watu kituri wamewawa wengi, ndipo utaendaona kama itugari nyingi imeunguzwa huko Beni, utaenda kuona kama watu wengi wamechinjwa, nyumba nyingi zimeunguzwa, na ndio maana wale wa parlementi wale wa ndugu wa wa depute wetu ambao wana wa Ituri wamekataa, wa kata kata. Kuna pia wale warafiki wa Nord Kivu na Sud Kivu, ambao kwa kweli wanaona kama hii etat de siege ama uongozi wa wajeshi haikuleta mabadiliko yoyote na hata raia, ambapo sisi tulitumainia kama etat de siege kwa suluhisho letu, kwa kuweza kuleta suluhisho juu ya swali ya FDLR, swali ya ya, ya, ma, ya, ma, ya makundi ni kumiliki silaha hapa Congo itaweza kutusaidia tunaenda kama tunaenda kuona kama ilikuwa kampeni tu, labda kuna ajenda yenye kuwekwa pembeni ambayo sisi wakazi hatujui, sababu e, wakati uamzi fulani wu, raizi, na uamzi huo haufikia lengo lake, sherti rahisi aweze kukamata na kusikiliza raia na kukamata ingine mitindo ingine yenye kuwasaidia raia kuwa na matumaini ya kupata amani. Lakini mpaka sasa nakwambia kwa kweli kama wakazi wa Nord-Kivu, ni migoma, niko Goma, lakini Nord-Kivu yote, ituli yote bado mizezo iko mingi tenda kujua hata kama ni wakati walikabisee ambao tena atinan imepima kusubutu kukamata mijini ya Jomba, milima ya Runyoni, milima ya Chanju, na hayi yote inaleta wasiwasi kidogo kwa wakazi wa na nainaenda kuonekana kama kuna mambo yaliyotayarisha, sababu umiliki wa kijeshi jeshi napo miliki amnaka katika ortv na Ituri na wao kuwa na wahali waenza kutafuta kupigania amani zaidi, pate amani. Mshangao mkubwa ni kwamba labda wanaenza kujitafuta kuwina kupata mali, na hapane chochote ili kuwasaidia wakaashi. Tunachokiomba ni kuomba msaada wa umoja wa Mataifa, nikizeze kwanza kwa sali moja Kazi ya Monisko rigani, sababu tumelalamika tangu zamani. Monisko idudi kwao, sababu najua hii mambo imetokea hetadifeza, wakati raia wa Kongo, wa Nord Kivu, Beni, Nord Kivu, Goma, wakasimama wakasema iki Monisko iende, na vijana walikamata migogo ya kutosha, na Monisko kweli ilitingizwa, na tayari Monisko ilipata kufunga midabo yake Sababu walikuwa wameona kama kongomani wamechoka nao, walipoona politiki hiyo, waliweza kuenda kwenye ile na mamlaka yao ya Umoja wa Mataifa, na ndipo waenda kuimpose Kongo mtu ili wakazi wasiwe na nafasi ya kugombania ya, ya haki yao, wakazi wafunge kinywa na wafanye iwezekanavyo. tunaomba Monusco iwe irudi kwao, sababu Monusco imeshindwa kumaliza vikundi eh, vile kumiliki silaha hapa Kongo. Tunaomba raisi wetu asikilize sauti ya ya wale wanabunge wa Norokivu na, na Waituri na wengine marafiki wao wa, ambao wameona ukweli kama hii hatua ya etat de siege haikuweza kulita amani wala mabadiliko yoyote. Tuwote wasikilize na tuanze kuunda muundo mpya wa kuikala fasi mmoja raia na jeshi raia na na wale wa siviliani wote wenye moyo mwema ili tuangalie jinsi ya kupata amani katika Norokivu yetu na Ituri. Lakini kuna wale wanasema kwamba kama MONUSCO ingekuwa imeondoka hali ingekuwa mbaya zaidi kuliko ilivyo sasa. Sasa kama kuna wanajeshi, kuna polisi, kuna MONUSCO wameshika doria ya kupambana na hao asi sehemu hiyo, lakini watu wanaendelea kuuawa kila siku, matatizo yako upande gani? Asante sana. Na matatizo huko kwa upande kwanza wa raia, naweza kusema kama vikundi vyote vyenye kumiliki silaha vinashidai etinweli kutokea raia lakini ni vile vile vikundi ambavyo vinaangamiza raia. Utaenda kujua kama tunao wa maimai, wakina Nyatura, wakina CMC wale watu wamewepo, wamegangamia porini, sio kwa manufaa ya raia, ni kwa manufaa yao wenyewe na wako na ajenda yao ambayo bado kujulikana. Kasarinako kuhusu Monisco nawaza kama ni ujinga mtupu kuwaza kama Monisco imeweza kuwekwa katika Kongo ili kusaidia, ndakuonyesha kama tangu Monisco ibati Kongo yaweza ya ya kuwa yapata miaka kumi eh, zaidi ya miaka kumi na miwili lakini bado vikundi ilokumiic siraha vimeendelea kujiongeza. Ni kusema wa Monisco imekuja Kongo ni business, yani ile business ambayo imetokana na ile international, ili manchi yenye kuwa makumu yenye kutaka kugawanya Congo, uh, labda na wenye kutaka madini ya Kongo. Ni business ambayo MONUSCO iko ndani, lakini kuangalia kama jeshi nyingi yapata kama hivi yenye kushinda hata jeshi ya Congo, ambayo imeweza kufika na vyombo vyote vya usalama, wanavyo silaha nzito nzito, wanazo wamefanya nini? Wamekosa nini ili kugandamiza hata kuomba maimai kikundi kama mai, mai kimoja kiondoke porini, hawajafanya hivyo. Tunaoonza ni kama ni Umoja wa Mataifa mm. unayo komplo yani, wanao wengine ajenda yenye wanaficha kwa ajili ya Kongo na ajenda hiyo ni ikuwaacha wakongomani wapige magoti, wabakie ndani ya umaskini ili waendelee kulalamika na kuwaumba kwao, na wapate nafasi ya kuchimba dhahabu zetu na kuwewa mali yetu yote ya Kongo uh, and... wakongomani Nam profesa, ni madai ndiyo ambayo yamesemwa yametajwa, na baadhi yameandikwa, lakini endapo basi MONUSCO wataondoka, kwa sasa wapo na hali si nzuri, wanajeshi wa Kongo, polisi wa Kongo wamo mle ndani, hali si nzuri, raia wanaendelea kukimbia, umetaja wanateswa, wanauawa. Wakiondoka si hali itaharibika zaidi kuliko ilivyo sasa? Tunayolalamikia ni kuomba Eh, rais wetu gavment yetu ya Kongo iwasapoti wa, wanajeshi wetu kama ilivyo, wapewe mishahara yao kamili, waongezewe mishahara na watoto wao wasome, bibi zao wapate wapate mamlaka, wapate chakula na chakunywa. Jeshi letu inayo uwezo wa kupigana, inayoweza kugombana, lakini wanaokoswa ni vifaa vya kweli na wanawo, sewa, mishahara ya kweli. MONUSCO haitusaidia na kitu chochote, ile budget ambao Umoja wa Mataifa unaitia kwa ajili ya kuwapatia MONUSCO wakimfanya kwa ajili ya kupatia wanajeshi wetu, wakiwa, wakiwa wanashiba bila njaa, wakiwa na kitumai yote bila, bila ugandamizi. Wanajeshi wetu tunaona tumeni kama wanaezi kupigana vita hiyo, lakini kaote wanajeshi hao waondoshwe, wale wanajeshi wenye kuiba na wale wanajeshi ambao wamekwisha wame kufanya kama wenye kuchuruza ili kufanya biashara ande za ferite, wale waondoshwe katika jeshi na wapiwa malipizi wale kukula dij ama ile pesa ya kijeshi. Lakini kwa kweli MONUSCO haikufarie chochote, na una labda unafaria wale ambao wanatumika pamoja nao, wanakula kwao. Lakini kwa ngambo ya kuwasaidia raia, kuhusu asernal militere wanayo, kuhusu silaha, kuhusu vyombo vya usalama wanavyo, wameshindwa kabisa kuwahudumia na kuwasaidia Wakongomani. Asante, nakushukuru. Ni Profesa Laurent Mukirameja, mchambuzi wa maswala ya usalama, akizungumzia ukosefu wa usalama katika mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Nakamilisha sehemu ya kwanza ya Kwa Undani, muda si mrefu narejea na sehemu ya pili. Ni Kwa Undani kutoka Sauti Amerika. Karibu katika sehemu ya pili ya Kwa Undani kutoka Sauti Amerika, VOA. Mimi ni Kenneth Bwire. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani, Anthony Blinken, yupo Nigeria, nchi ya pili katika ziara yake Afrika itakapomalizikia ya Dakar, Senegal. Migogoro ya Ethiopia, Sudan na Somalia imetawala ziara yake, akiwa ametaka mapigano ya Ethiopia kukoma mara moja bila masharti yoyote. Ametaka pia viongozi wa kijeshi wa Sudan kuachilia huru wafungwa mazingira hasa matumizi ya mifuko ya plastiki, kukabiliana na mabadiliko ya hali ya hewa, janga la virusi vya korona pia vimejadiliwa katika ziara yake nchini Kenya kabla ya kuelekea Nigeria, ambako kuna makundi ya wapiganaji wa, wa Kiislamu kaskazini mashariki na ambayo pia yamewateka nyara watu kila mara kaskazini magharibi. Profesa Macharia Munene ni mhadhiri wa diplomasia na uhusiano wa kimataifa katika chuo kikuu kima cha kimataifa cha Marekani kilicho Nairobi, Kenya. Profesa Machari aliyosema kwamba yamejadiliwa katika ziara ya Blinken ndani ya Kenya, japo yamezunguka zaidi nchi jirani na migogoro iliyo katika nchi jirani, ni ya kuvutia, ni ya kutia moyo kwamba suluhu litapatikana kwa migogoro ambayo tayari tunatambua, Ethiopia, Sudani, Somalia. Nafikiri amezungumzia vizuri na maneno yake alikuwa yalikwamba ameipima ili kutiana habari na maoni yake vile vilivyo na msimamo wa Amerika ee, bila kuonekana kama anachochea au anakemea sana nini. Kama hii alizungumza vizuri, na vile alikuwa akitaka kusema akasema, na watu wakasikia saa ile, kusema kushirikiana na Kenya na nchi jirani kwa mambo ya usalama na, na, na koli, wakati alikuwa hapa na Nairobi au akija Nairobi si, ndipo alipuka huko Kampala. Kwa hivyo jambo lilo likawekwa uzito, usalama wa namna gani tutaulinda namna gani tutahusiana namna gani, ili magaidi e, wasije wakakuwa ati ndio wana uwezo wana we, wana kuliko raia wema. Swala la Ethiopia haswa ndilo swala ambalo lilikuwa limepewa mstari wa mbele zaidi limezungumziwa zaidi hata kabla ya kuanza safari yake kwa sababu ya machafuko mm. yanayoendelea nchini Ethiopia kwa mtazamo wake kuhitaja vita vya Ethiopia ambavyo vimechukua muda wa mwaka mzima kuwa swala hatari linaloendelea kupanua mizizi yake, kupanuka zaidi na kutishia Ethiopia. Mikakati mm -hmm. inakuwa inawekwa mikakati ya aina yoyote kuhakikisha hili linamalizika kwa haraka iwezekanavyo. Inafaa kuwe na mikakati na masikizano eh, ili kushughulikia Ethiopia kwa njia ambayo inafaa na nafikiri eh, bwana Blinken na rais Kenyatta vile wa, waliongea huko ndani, hatujui eh, maana wanaguzia tu juu, lakini waliongea juu ya usalama na shida ambayo inaweza tukia ikiwa eh, vita vya Ethiopia havitakoma. Kwa hivyo ni madhumuni ya kila mtu na kila nchi kuona washikilia wasikizane, wa na wafanye vilivyo ili kupunguza vita. Akipunguza vita basi, hata eneo hili lote, uh, litakuwa na usalama, utaongezeka tuseme hivyo, na nia ya kila mtu kuona tu usalama unaongezeka na vita zinapungua na hali ya kusikilizana irudie, maana kuna mahali pengine ambapo hakuna uh, masikilizano. Anasema anaamini sana kwamba kuna fursa nzuri kwa pande husika katika mgogoro wa Ethiopia kuketi chini kuzungumza kumaliza hivi vita. Anapozungumzia Ethiopia, pia tunajua Adis Ababa ni makao makuu ya Umoja wa Afrika. Kwa hivyo, anazungumzia Umoja wa Afrika kwa jumla na migogoro yake, katika kuahidi kwamba Marekani itashirikiana zaidi katika mazungumzo yanayoongozwa na aliyekuwa rais wa Nigeria, Olusegun Obasanjo, ishara yoyote kwamba endapo kunao wale ambao wataweza kuvuruga mazungumzo haya, ahadi anayoitoa kwamba marekani itamsaidia Obasanjo kupata mwafikiano, kama kutatokea watakaovuruga, ambao wale hawatakubali mazungumzo haya, tunaweza ona usemi huu ukibadilika na kuwa usemi wenye makali sasa. Kuna uwezekano wadau watahusika, eh, na watakubali lakini, saa zingine ya kukosaji watu wachache wenye vurugu, ambao wangependa kuona labda wangetaka kuzungumziwa zaidi, lakini badala ya kurukia kusema la kutakuwa hivi, wakati fulani wameanza vizuri, na kuanza vizuri ni kuanza na kuhakikishia pande zote, kila mtu na ambaye yuko hati maoni yake yatasikizwa na atapewa nafasi ambayo inafaa ili eh, waweze kusikizana na vita vipunguzwe au viishe lakini wale ambao wengine labda wanajivuruta wa, watashughulikiwa vilivyo eh, kwa njia tofauti eh, na nafikiri kumefika wakati pande zote ambazo nihusika zingependa kuona au kupata njia ya ku, kuepuka hii vita. Lakini kila mtu o kila pande ambayo iko eh, hapo ingependa kuonekana ati haikutoka eh, kwa njia mbaya haikuacha vita kwa njia mbaya, kila mtu apate kitu kidogo ya kuonekana hatukupigania bure. Kwa hivyo mawazo labda ya kuwekea watu wengine vikwazo, inategemea ni watu gani na ni waina gani na wana uwezo ushawishi gani katika nchi yao hao wote, hayo yote yataangaziwa kwa kina, na wakati ukifika, tunatarajia wote wata watahusika wata ila haja ya kuonekana kama ni yani shujaa itakuwa imepungua, na ikiwa si lazima mtu fulani ataa shujaa basi mafikiano inaweza kuja. Utawala wa kijeshi wa Sudan umeahidiwa kwamba mm-hmm. endapo watarudisha madaraka kwa raia, basi ule msaada ambao Marekani ilikuwa imesitisha msaada wa kifedha utaweza kurudishiwa nchi hiyo, nchi hiyo itaweza kupata huo msaada tena kwa mara nyingine. Je, hii ni namna yoyote ya kushinikiza utawala wa kijeshi wa Sudan kuachia madaraka ni njia moja ya kujaribu kusindikiza, lakini tufahamu kwamba wanajeshi wana shida yao, na labda ni vile hawaamini raia, e, hasa yule alikuwa waziri mkuu e, kuna mvutano, wapo shida kidogo hivi, lakini wakiambiwa, maana wako na shida wakati huu wa kutawala hawawezi, e, raia ameleta shida na misaada imekwamishwa. Kwa hivyo hata wakitaka kujipendekeza kwa raia wanashindwa, na itakuwa ni vizuri kwao viongozi wenyewe watafute njia ambayo wanaweza ondoka bila masharti kali ambayo itawaumiza. Maana nafikiri wamefika wakati huo, sasa wanasema wataondoka namna gani na, na wasije wakaumia binafsi. Lakini wakihakikishiwa hivyo, ati kama mkiondoka, hamtadhulumiwa na hamtafuatiliwa zaidi. Hata kama watafuatiliwa labda kidogo, lakini ukiangalia sana, sasa wamefika mahali wanaanza kujiuliza usalama wao wenyewe ukoje, na hilo ni jambo ambalo zinafaa, linafaa kuangaziwa na wote ambao wanahusika, kwa sababu ikiwa hawa wanajeshi watafikiria hati lazima akiondoka mamlakani, basi watajiona vibaya, basi panakuwa pagumu. Kwa hivyo inategemea diplomasia mbia itatumika na ni nani anaweza kuongea na wao na uh, ili labda wasikie. Sijui kama ubasa njua anaweza maana ye mwenyewe alikuwa mwanajeshi, alikuwa jemedari uh, lakini ni pahali pagumu. Lakini hii kule kuwekewa vikwazo na kuondoa vikwazo vitasaidia Sudani kurudi kwa hali ya salama na labda kujaribu kufufua uchumi you... lakini lazima viongozi wa kivita waongelezwe wa vizuri. Blinken yupo Nigeria sasa, nchi ambayo rais wake Muhammadu Buhari amekuwa akipambana sasa kwa muda mrefu na wapiganaji wa Kiislamu ambao wameteka watu nyara katika maeneo ya kaskazini mashariki. Kwa muda mrefu, Marekani imejaribu kuisaidia Nigeria kupambana na wasi hawa kiasi hata cha kuwapa ndege za kupambana na makundi haya, lakini pia lipo swala la ufisadi. Blinken ataangazia zaidi ufisadi ambao unaendelea Nigeria ama itakuwa zaidi usalama katika sehemu hiyo, kwa sababu vita vya Nigeria pia vinaonekana kusumbua Cameroon. Ataangazia usalama zaidi na mambo ya ufisadi, ndiyo iko lakini hiyo si ati Eh, nikwenda kutangaza kutangaza hadharani ati nyinyi watu wa Nigeria wabaya sana, kuna ufisadi kiasi hii na hii na nikweli kwa huko, na ufisadi itakuwa labda ni poteza mwelekeo kidogo. Ndio anaweza ongea juu ya ufisadi na Rais Buhari, ambaye wakati alichaguliwa na mara ya kwanza ilikuwa inaonekana ati kama ni juu anaweza kupigana na vita vya ufisadi eh, lakini vita vile vikubwa Nigeria ni za ni vita vya magaidi wa aina zote. Na Nigeria kwa sababu ni nchi iko na mafuta mengi, na zogo zogo hutokea zogo eh, kaskazini na kusini. Maana tuna sikule ni huko huko kusini, kuna ile shida ya wa, watu wa mafuta na uhusiano na wananchi wa huko, na tuko wauko huko Waislamu kwa juu eh, na vikundi vya vya tofauti wamezoea Uh, wakikaa hivyo walisikia ati wamechukua uh, watu wameteka watu nyara, na serikali inaonekana ni kama ni dhoifu, hata ingiwa ingawa ina majeshi na silaha eh, za vita nyingi, lakini vita ambavyo wanapigana navyo si vita vya kawaida, atiza kusema kama uko na ndege ngapi au vifaru ngapi. Ni vita vya akili, na kama hawajui hawawezi kufikiria vile watapambana na hawa watu kiwakili ili wawazuie kuwavutia wenzao itakuwa ni vigumu. Maana vita vya ugaidi si ati ni vita vya, vya silaha peke yake, lakini ikiwa watasaidiwa na Marekani, basi masaidizi yatatokana na njia ya kuingilia hawa watu na kuwafahamu vizuri ili kuwabadilisha imani yao. Profesa Macharia Mnene ni mhadhiri wa diplomasia na uhusiano wa kimataifa katika chuo kikuu cha kimataifa cha Marekani USIU kilicho Nairobi, Kenya. Msikilizaji, akitoka Nigeria, Blinken atatua Senegal kukamilisha ziara yake Afrika. Akiwa Senegal, ni nchi ambayo imesifiwa kwa ukuaji wa demokrasia Afrika, Blinken anatarajiwa kuzungumzia utawala bora na ujasiriamali. Nakamilisha kwa undani. Kipindi kimeongozwa na Saida Hamdun, mimi ni Kenneth Bwire. Huwe na usiku mwema Nikuwa mkifuata kipindi cha marudio cha Kwa Undani. Tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki. Naogopa kuolewa na nikiramba garasa watu watanizomea, mimi sicheze karata. Naogopa kuolewa na nikiramba garasa watu watanizomea, nimezoea kulomalia mtu na kusaf