Alasiri njema popote pale ulipo, hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, na hii ni safari ya VOA Express. Mimi ni Collins Liberty Adede, andamana nasi tusafiri pamoja. Nami ni Amina Chombo, ikiwa ni Jumanne ya tarehe 14 mwezi Disemba mwaka 2021, dakika 30 za majadiliano na vilevile vile habari, pamoja na burudani murwa kutoka papa hapa. VOA Express, bila shaka kuna mengi tumekuandalia miongoni mwa yale tunapatia kipaumbele ni kuhusu yale najiri kule katika taifa la demokrasia ya Congo ambapo watu wanazungumzia hotuba ya Rais Felix Chisekedi. Kwingineko ni kwamba wavuvi katika ziwa Victoria wanalalamikia uvuvi haramu unaoendelea katika ziwa hilo upande wa Kenya. Haya basi, kuna mengi pia mazuri maanake safari ya Vio Express haikamiliki. Tunakuhusisha wewe kwenye barazani, tuna mada nzuri, jitayarishe na simu yako na uwe tayari, tunakupigia simu na pia kumbuka tuna swali letu la leo ambapo tunauliza wakati virusi aina Omicron ya Omicron vinashamiri maeneo mbalimbali, unachukua tahadhari gani dhidi ya maambukizi? Watu wajua washajisahau siku hizi e, ba, mask, sanitizer, kila mahali bado ni muhimu. No. Haya basi, tuanze na haya ambapo hotuba ya Rais Felix Tshisekedi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuhusu hali ya taifa inaendelea kuibua maoni chanya miongoni mwa raia wa taifa hilo. Mwandishi wetu hu tufahamisha kuwa hotuba hiyo iliangazia masuala mbalimbali ikiwemo mipango ya kuleta amani katika eneo la mashariki mwa taifa hilo pamoja na kuandaa uchaguzi kwa wakati mwafaka. Kitu ambacho kilinigusa, sio mimi mwenyewe, labda wakongomani wote kwa jumla, nasikia rais anasema kuwa hakuna kitu kilishabadilika kwa Wakongomani. Sasa tujue anazania ni nani ambayo atabadilisha maisha ya wakongomani isipokuwa yeye mwenyewe ambaye ndiye ni rais wa nchi? Kwa kawaida, inaonekana ni kushindwa, sababu hawezi kuonesha watu. Baada ya miaka mbili mitatu, unasema kuwa mambo haibadiliki, na wewe ndiyo kiongozi. Kupambana na rushwa, hatuwezi kusema kuwa rushwa imeisha. Kuna wale ambao wana wanakula rushwa hadi sasa na wanatumika pamoja naye, rushwa haiyaisha bado katika nchi ya Kongo, mambo kuweza kuboreshwa kwa nchi ya Kongo inaomba kuanzia kwenye kichwa. Wanasema kuwa samaki inaanzia kuoza ni kwenye kichwa, wakati ngazi za jua kuna mabadiliko huku chini, hatutapata mabadiliko. Katika hotuba ya rais yaliyonifurahisha ni kuona kabisa nagusia sheria, unajua sheria kama vile tunasema ndio haki katika jamii, viongozi wa sheria wakifanya kazi mzuri isiwe sheria ya wenye pesa, lakini iwe sheria ya watu wote katika nchi, inaweza kuleta mabadiliko kubwa katika nchi ya Kongo. Vitu yote ishakuwa shida, kila mtu iko nalia kriza, hakuna pesa, hatujui sasa. Tunasema vitu ko na badilikana, japo iko njo nenda na zorota zaidi na zaidi. Uchumi wenye hatuone mabadiliko, hatuione, hatuione antuka, hatuione juu maisha ko hivo hivo. Kwanza mimi iko nasikitika sana na uzuni sababu njo inazorota sana tena sana. Raisi anapenda sana inchi yake na kila mtu mwenye aliona kabisa, anaona kama raisi iko na nia ya kubadilisha hii nchi. Inaomba sasa sisi raia wote, sisi wafanya siasa wenye kuwa katika societe civile, wale wote wenye kusema eti wanatia kidole nchi, nchi yote iendelee vizuri, wasindikize Rais felix Tshisekedi, mu vision ya kusema mabadiliko ionekane mu nchi. Batu wanaendelea kukufa mingi kila siku, na ile yote ni mahaji tu kunaendelea kutupatia kila leo. Alituambiaka maisha itakuwa rahisi, watoto watasoma bure, tutapata umeme, tutapata maji, tutapata afya njema, ile yote tulikutana kama ni ma mahadi tu, hakuna maendeleo ko Mukongo, kuanzia ku, ku, ku president, kuanzia ku ba gouverneur, yote vinarivika tu, yote ni matatizo maki na bizi tu ingine nu bare nu fele tena bo. Mwaka mmoja inaweza ikaishinda miaka kumi ya matatizo kama ile. Mwaka mmoja ya mwisho anafanya maendeleo kabisa ya kudumu, ngambo ya wakongomani wanaweza wakaona mabaya yake kwa miaka mbili ama tatu, lakini kwa mwezi mmoja ama miezi mbili ya kufanya mazuri, antuke inaweza ikafurahisha. Kwa mambo ya kubadilisha serikali ni ya muhimu. Hao ni baadhi ya watu kutoka DRC wakizungumzia kuhusu hotuba ya taifa hiyo iliyotolewa na Rais Felix Tshisekedi. Kwingineko ni kwamba baadhi ya wavuvi kutoka Ziwa Victoria upande wa Kenya wamelalamikia uvuvi haramu unaoendelea katika ziwa hilo. Kutoka Washington mwenzetu Mary Mgawe amezungumza na mwenyekiti wa chama cha wavuvi Joseph Odongo, ambaye anasema asilimia 85 ya samaki wamepungua, ambapo ni aina tano tu ya samaki wanaovuliwa ikilinganishwa na aina 21 waliokuwa wakipatikana wavuvi asilimia tisaini na tisa wanatumia sembinu ambayo tunaitwa wanatumia nyavu za kutega, wanatumia ndoano na kutega kwa uvuvi. Lakini kwa hao asilimia tisaini na tisa ambao ni wavuvi, hizo nyavu ambao wanatumia wanatumia nyavu mbaya, zaidi ya asilimia tisini wanatumia nyavu mbaya ambazo zimechangia samaki Victoria oetiuatunavyoongea kwa hivi sasa, samaki katika ziwa Victoria limepungua hadi kiwango kikubwa mno, kiwango cha asilimia thamanini na tano. <laughs> na ikiendelea hivi vile, tunaona pia mwaka kesho kwenda samaki waketoweka wote katika ziwa Victoria. Wewe kama mwenyekiti ama kiongozi wa chama cha wavuvi nchini Kenya, sijui kuna juhudi gani ambazo mmezifanya kwa kushirikiana na serikali kuhakikisha tatizo hili linaondoka. Unajua hii ni mpya ama mbinu badala ambayo ni nzuri kwa uvuvi, ile mbinu ya ua samaki ambao wamekomaa kuanzia kilo moja kwenda juu, lakini shida ambayo tumeona ni wavuvi hawana hawana zile nyavu ambazo zinahitajika kulingana na hizo nyavu ambao tunasema shida ni kia moja ni shilingi elfu tatu za Kenya, hasa ilikuwa shida kwa mvuvi wa kawaida kuweza kununua kununua hiyo nyavu. Lakini je, kuna mkakati mwingine wowote ambao mmeuweka ili kuweza kuwasaidia wavuvi wa namna hiyo ili sasa kuokoa samaki ambao wanaweza kuwa wamepotea? Maanake umesema ni asilimia themanini na tano ya samaki ambao wamepungua mpaka hivi sasa. Vile sisi tunafanya kwa uh, uh, wavi ni kuwaelimisha linda Ni Joseph Odongo, mwenyekiti wa chama cha wavuvi Kenya, akizungumza na Sauti Amerika kutoka Kenya. Asante sana kwa taarifa hiyo. Unaendelea kusafiri na VOA Express, msikilizaji. Matangazo hayo unaweza kuyafuatilia kwenye ukurasa wetu wa www VOA swahilicom, ama pia VOA Swahili kwenye Facebook, na pia sikiliza redio washirika katika mataifa ya Afrika Mashariki ambapo wanakuletea matangazo haya live. Sasa tuungane naye Sandey Shomari atupashe habari za dunia. Dozi mbili za chanjo ya Pfizer BioNTech ya Covid 19 zimeonekana kutoa kinga asilimia 70 dhidi ya kulaza hospitali nchini in Afrika Kusini katika wiki za karibuni utafiti mkubwa wa ulimwengu juu ya athari zinazowezekana kutokana na Omicron ulionyesha Jumanne wakati nchi hiyo ikipambana na kuongezeka kwa maambukizi. Utafiti huo uliotolewa na usimamizi mkuu wa bima ya afya nchini in Afrika Kusini, Discovery Health, ulitokana na zaidi ya matokeo laki 211 ya watu walioambukizwa wa Covid-19 kutoka Novemba 15 hadi Desemba 7, watu wapatao elfu sabini na nane kati yao walihusishwa na Omicron. Matokeo hayo ya kesi elfu sabini na nane hayajathibitishwa kama ni za Omicron, kumaanisha kwamba utafiti huo hauwezi kutoa matokeo ya kuhitimisha jua aina hiyo inayoitwa ya kutia wasiwasi na Shirika la Afya Ulimwenguni. Baraza la Wawakilishi la Marekani tarajiwa kupiga kura hii leo Jumanne juyu iwapo itapeleka mashtaka kwenye wizara ya sheria dhidi ya Meadows kulidharau bunge. Mark Meadows ambaye alikuwa mkuu wa utawala wa rais wa zamani Donald Trump alikataa kutoa ushahidi kuhusu jukumu lake katika kujaribu kubatilisha matokeo ya uchaguzi wa kushindwa kwa Trump kwa mwaka 2020 kamati ya bunge inayoundwa na wademokrat saba na warepublican wawili walipiga kura wa kauli moja Jumatatu kupendekeza kwamba Meadows akabiliwe na mashtaka ya uhalifu. Meadows alisema katika mahojiano kwenye mtandao wa Fox News Jumatatu jioni kwamba uamuzi wa kamati hiyo ulikuwa kusikitisha lakini haushangazi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken alisema leo Jumanne kwamba Marekani itafanya kazi na washirika kutetea na kuhamasisha uhuru na uwazi katika eneo la Indo Pacific. Akizungumza wakati wa ziara yake nchini Indonesia, Blinken alisema nguvu kubwa zaidi dhidi ya vitisho vinavyoendelea ni kufanya kazi na mataifa mengine na kwamba Marekani inataka kuhakikisha watu na nchi zina uhuru wa kuamua juu ya mustakabali wao wenyewe na washirika tunapitisha mkakati ambao unaunganishwa kwa karibu zaidi vyombo vyetu vyote vya nguvu ya kitaifa, diplomasia, kijeshi, kijasusi na washirika wetu wa, alisema Blinken. Alisisitiza kujitolea kwa Marekani kwa uhuru wa usafiri katika bahari ya kusini ya China, eneo ambalo alisema hatua za China zinatishia usafirishaji wa bidhaa za dola trilioni tatu kila mwaka. Na bilionea wa vyombo vya habari na mwanaharakati anayeunga mkono wa demokrasia Jimmy Lai alihukumiwa kifungo kingine jela siku ya Jumatatu baada ya akimu mmoja wa Hong Kong kumkuta na hatia ya kushiriki katika maandamano yasiyoidhinishwa miezi 18 iliyopita. Lai alihukumiwa kifungo cha miezi 13 jela kwa kuchochea kwa makusudi kushiriki katika mkusanyiko usioidhinishwa wakati wa mkesha wa kila mwaka wa Tiananmen Square wa Hong Kong Juni 2020. Naye Chao Hangtang, mwanasheria wa haki za binadamu na Gwinet Hall mwandishi wa habari wa zamani ndio walifungwa kwa miezi kumi na miwili na miezi sita kwa kushiriki kwao katika hafla hiyo kabisa unaendelea kusafiri na VOA Express. Kibao kifupi hicho Nameless akimshirikisha mke wake Wahu katika mtindo wa odi dance, ehe, mtindo ambao unatesa sana nchini Kenya, hata wanasiasa wanaofuatilia. Tuingie katika barazani. Amina, upo? Naam, nipo. Na leo katika barazani kama tulivyoarifu pale awali ni kwamba tumeuliza, je, unadhani vijana wana nafasi ya uongozi katika eneo ulilopo? Kweli wana nafasi? Mm, ha, nafasi wanazo, lakini wacha tuwasikie wanazungumziaje. Safari yetu inatuanzia nchini Tanzania, tunampata Steven, baba Sarapia, anasema yuko Geita, Tanzania. Mtazamo wako gani baba Sarapia? Naam, taifa nalotoka, nafasi ya kijana katika uongozi, kiukweli kwa hii awamu naweza sema kwamba vijana wengi wamependelewa, maake ukiangalia nafasi nyingi wanaohudumu vijana, tofauti na tofauti na awamu kidogo zilizopita, na maana awamu hii kijana pia amependelewa sana, toa vipaumbele katika kuongoza taifa. Ukiangalia wabunge, kuna wasanii wadogo wadogo, kuna kina Manefai, hao wote ni vijana. Kwa kiukweli, kwa ufupi, vijana wamependelewa sana kutoa nafasi ya uongozi katika taifa langu huko. Naam, mfano akina Joketi, sio kina Joketi Mwengelo, hao kina Godnigondwe, yaani Kinajo kina, yani, kina nikiwapili yaani vijana kwa kweli wanaongoza. na, na, na labda tukiangalia utendakazi wa vijana uko vipi? Naam, utendakazi wa vijana kwa kweli ya si, wanajituma. Mfano mzuri ni waziri wa maji Jumaa Weso, ni nani? Kijana, ni miongoni mwa vijana. Kwa kweli utendakazi wao ni wanajituma, no, no, no, wanajituma wanajituma, hata wanaofanya kazi sio kwamba labda wanakaa maofisini, wanaenda mpaka site kinacho wenyewe, tunawaona hata mitandaoni, kwa kweli kazi wanazozifanya ni kazi kweli na wanastahili pongezi. Shukran sana kwa kushiriki nasi, asante sana, kazi njema. Tukiachana naye Steven Babasera, pia sasa tunaelekea kule DRC Congo, tunampata Richard Kambale ambaye anasema Eh, vijana wanapewa nafasi ila baadhi yao wanapenda rushwa. Kwa nini unazungumzia hili? Asante, mimi naona vijana wengi wanapenda rushwa, yaani wanapewa nafasi ya kuongoza ila wanapenda. Ukiona, vijana wengi ndio ambao wanaingiza nchi kwenye matatizo. Vijana wengi wanapenda rushwa, vijana wanapompa madaraka ndio mwanzo wake, anaona kwamba ndio mwanzo wake wa maisha, sio mwanzo wake wa kutumikia nchi, anadhani kwamba ndio mwanzo wake wa maisha. Najua kwamba kupewa okay, kazi kwenye uongozi, kuhitimu kimaisha ijapo ni kuhudumia jamii, ni kutumikia jamii nyingi nzima. Serikali ya Kongo imepatia, ah, ime vijana kadhaa kazi wanapata wana, wana, wana kazi. Sinadhani hata hapa tulikuwa na rais ambaye ni rais, alikuwa ni rais kijana kuliko marais wote. Sisi wote tumeona yale matunda ambayo tumeona kwake, hiyo mazuri, hiyo mabaya, tumeyaona. Ila hapewa nafasi, lakini nadhani vijana waelimuna zaidi, wanapopewa nafasi ya kuongoza, walio wanafanya nini na wanatafuta nini, wa, na wanaongoza wanaa <rhal> na tukushukuru sana kwa mchango wako, asante sana. Shukrani pia kwa kwa anyway, namwamina na mitazamo tofauti, kwamba nafasi zipo wanapewa, lakini baadhi wanahujumu nafasi hizo. Lakini wengine wanazungumziaje pale kwa ujumbe? Tuanze naye hapa, ni nani? Andre Ombeni anasema hivi: jambo vowe Swahili, mimi natoka Uganda, Kampala. Hapa nilipo uongozi ni kama mali ya familia, kwa sababu kijana kushika wadhifa lazima apewe na mtu mashuhuri. Jupax Oldare kutoka Kenya anasema vijana hupewa vibarua tu hapa Kenya. Eh, kazi maalum lazima ujulikane mimi namaliza naye Richard Mdachi, anasema yuko Dar es Salaam Tanzania, nafasi ni ngumu sana. Basi nami nitamatishe na, na Saif Litonela anasema vijana tunayo nafasi ya kuwa viongozi, cha muhimu ni watu waamini haya. Sawa, lakinu, vijana mawazee, lakini wakati unataka kuaminiwa unafanya nini ili uaminiwe? Lazima ufanye kazi kwa bidii, uthibitishe unaweza. na na katika burudani hivi leo tunapata kibao hiki cha Diamond akimshirikisha Antoine Ijeba maarufu sana, Kofi Olomide, anakuambia anachukua wow. General Sana. Kitu kizuri sana Amina, eh? Naam, kitu kizuri ambacho kilipeperuka ni mwaka jana tu, lakini eh, kuna mengi kuhusiana na Kofi Olomide ambapo leo katika mitandao basi na kila mahali ni kuhusiana na kufutiwa kosa la ubakaji. Lakini amehukumiwa kwa kuwazuilia amekuwa akishutumiwa sana kwa kuwadhulumu wanawake katika matukio miongoni mwao yaliyofanyika jijini Nairobi. Ameondolewa lakini kumbuka, ana hukumu amepewa, amehukumiwa ni huyu bwana. Hiyo ni rahisi sana. Eh, bwana, anakaa ni kama vile unaona vile nyoka ujibambua yaani yaani, hmm. Mziki wake unaendelea kwa vizazi na vizazi, ukimsikia mziki mzee wake wa nyuma na wa sasa, anaendelea kutamba tu, si kwa wazee na si kwa vijana. Mbali na adhabu hiyo iliyosimamiwa aliamriwa kulipa faini ya euro elfu kumi hadi elfu thelathini na mbili sawa na dola za Kimarekani elfu kumi na moja hadi elfu thelathini na sita Katika kitengo kingine hapa leo tunapata tahadhari za kiusalama eh, mvua kubwa ambayo inanyesha sehemu nyingi nchini Kenya kwa wakati huu imesababisha mafuriko na maafa na kumlazimu rais Uhuru Kenyatta kutoa taarifa rasmi ya kutahadharisha umma kuhusu usafiri Watu zaidi ya 50 wamefariki katika kipindi cha majuma machache yaliyopita, na hapa tunamsikia Joseph Katana, kiongozi wa miradi ya kijamii huko Mombasa, akitoa tahadhari. Kwa kweli, kwa wakati huu mvua vile inavyoendelea kunyesha, mafuriko yamekuwa mengi sehemu kadha wa kadha katika taifa letu la Kenya. Inatakikana watu wote wachukue tahadhari sana sana, watoto wa shule, madereva wanaoendesha magari barabarani, maana kuna vidimbwi vingi ambao vimeongezeka maji mi, mito imeongeza maji wakati huu kwa kwa sababu ya mvua ambao imeendelea kunyesha, kwa hivyo ni vyema madereva waendelee kuchukua tahadhari kwa ajili ya usalama wa abiria wa ama wananchi, na wenye kuvuka mito pia nao wajaribu kuangalia mito iko uhali gani, especially kwa wakati wa mafuriko. Maana weza fikiri labda maji si mengi, na kumbe maji ndo amezidi maji ya kusomba. Kwa hivyo tuwe na tahadhari, wananchi wakati tunavuka mito, na madereva wakati tunaendesha magari barabarani. Madereva ambao wanaendesha magari barabarani, labda barabara ambao unaipitia huko mgeni nayo, si vyema ulazimishe kwamba lazima upitie pale mahali Wanapokuwa manyumbani ni vyema tuangalie ni mahali gani watoto wetu wanaenda, maana wengine watatoka waseme tunaenda kuogelea, na hujui pale wanapoenda kuogelea kwa hali gani. Kuna vidimbwi labda karibu na mitaa ambapo tunaishi, mahali mbo vidimbwi hivyo maji yameongezeka, maji yamekuwa mengi, utatu labda ile ile kawaida, kumbe maji yamekuwa mengi, waache mtoto aende kuogelea na ndo azame. Kwa hivyo ni vyema wazazi tuchukue tahadhari ya kuhakikisha watoto wetu tunawaona kila mahali watapoingia na kutoka kwa ajili ya usalama wao. Kusema kweli, rais wetu wa taifa la Kenya aliongea jambo la maana sana, kwa sababu ni kila mahali sehemu mvua inanyesha na mafuriko yameongezeka kila mahali, ndo maana akachukua, akatahadharisha kila mwananchi. Asante sana kwa kitengo hicho. Haya, amina. Unajua, kama yasipozungumzwa kwenye mitandao ya kijamii basi huenda hayajafanyika, maanake ni lazima yanongonwe. Sunday Shomari, jukwani lako tupatie trending. Nam, niko tayari kabisa kuangalia. Basi ana ujiri kwenye mitandao mbalimbali kule Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko neko. Moja kwa moja ni habari ya maafisa nchini Ghana wakisema kwamba ndege ambazo zinasafirisha raia wa kigeni ambao hawajachanjwa kuingia ndani ya taifa hilo watakumbana na bonge la faini. Faini hii inasemwa ni dola za Kimarekani elfu tatu na mia tano kwa kila msafiri, na hatua hizi zitaanza kesho Jumatano ambapo mashirika ya ndege pia wanasema yataadhibiwa kwa kiwango hicho hicho kwa kila abiria ambaye atakuwa hajatimiza sharti la kujaza fomu kabla ya kupanda ndege kuelekea uwanja wa kimataifa wa Kutoko mjini Akra, Ghana. Kwa hiyo basi, kama unaenda Ghana inabidi ujitazame kwelikweli kuhusiana na masuala ya chanjo ya COVID-19. Wakati huo huo, kwingineko, polisi nchini Uganda E, jeshi la polisi limezingira uh, nyumba ya Robert Chagulanyi au maarufu kama Bobby Wine ambaye alitarajiwa kufanya ziara katika wilaya ya katikati mwa Uganda. Sasa basi, kwenye ukurasa wake wa Twitter Robert Chagulanyi au Bobi Wine ameandika kwamba leo asubuhi, kabla ya ziara yangu iliopangwa kwenye wilaya ya Kayunga, Kayunga kumpigia kampeni mshika kibendera wetu, polisi na wanajeshi walitanda usiku kucha kuzunguka nyumba yangu katika jaribio la kuzuia nisitoke. Utawala wa woga uko njiani kutoka, ni suala la muda tu, aliandika. Pia ameandika kwamba mlinzi wake na mtunza bustani wamekamatwa na timu ya usalama lakini hata hivyo msemaji wa polisi Fred N. Nanga aliwambia waandishi wa habari Jumatatu kwamba hakuna aliyemzuia Bobi Wine kufanya kampeni huko Kayunga kwa mgombea wake, lakini tume uchaguzi, ya uchaguzi ilitoa miongozo ya kupiga marufuku maandamano yakizingatia itifaki dhidi ya Covid 19. Hayo ndio yanazungumzwa. Lakini vilevile nchini Kenya, mahakama ya juu imetoa agizo la kusitishwa kwa agizo lile la serikali kuwazuia Wakenya ambao hawajachanjwa kikamilifu dhidi ya COVID-19 kupata huduma za kimsingi kuanzia Desemba 21. Uamuzi huu mfupi utolewa jaji Antony Mrima hii leo e, katika kesi ambayo iliwasilishwa mfanyabiashara Enok Aura kupitia kwa wakili wake Harison Kinyanjui agizo litaendelea kutumika kusubiri kusikilizwa na kuamuliwa kwa ombi hilo. Kwingineko katika NBA maambukizi ya korona mshambuliaji ya mchezaji Alize Johnson baada ya kupimwa na kukutwa na virusi hivyo siku ya Jumatatu. Vyanzo vinasema kwamba timu ya Chicago Bulls sasa ina chini ya wachezaji nane kwenye ligi hiyo ba baada ya baadhi ya wachezaji wao kukutwa katika hatihati ya kukutwa na virusi vya korona. Kwingineko, Kim Kardashian West ametamba kwelikweli baada ya kushindwa mtihani wake akitaka kuwa wakili. Anajisifu mtihani huu kiitwa baby bar exam. Anasema kwa mtu yeyote ambaye anafahamu jinsi nilivyokuwa nikihangaika na shule ya sheria, hii haikuwa rahisi, aliandika haya kwenye Instagram akisema kwamba ameshindwa mtihani mara tatu katika miaka miwili, lakini kila wakati aliamka tena na kusoma tena zaidi na zaidi mpaka amefanikiwa na anasema pia kuna wakati alipata homa ya COVID akiwa na homa kali, lakini bado hakuweka visingizio. Aliendelea kupambana na kusoma haya, Kimkadasha na kila kitu, lakini aliamua kupiga shule kweli kweli afanikiwe kuitwa wakili. Sasa wewe na mimi je? Eh, shughuli ya shule ama kuhakika, wengi kwenye mtandao wanazungumza kwamba ni jambo la msingi eh, kuhakikisha kwamba mtu anafikia malengo yake. Ukitaka kufikia malengo yako, unaweza ukafanya Kim Kardashian anaonyesha hayo. Hii leo basi, ni hayo tena yanaojiri kwenye maeneo mbalimbali ya mitandao ya kijamii. Ulikuwa na Mombasa Studios, Collins Liberty Adede na Amina Chombo. E, shukran sana Sande Shomari kwa hayo mengi katika mitandao ya kijamii na kwa sasa, swali la leo, wakati virusi aina ya Omicron vinashamiri maeneo mbalimbali, unachukua tahadhari gani dhidi ya maambukizi? Mimi naanza naye Franco Kisanga wa Isibania a boda t Kenya, anasema hivi: ni mapema mno kwa jamii kuanza kuchukua tahadhari kuhusiana na Omicron. Suke John wa Geita, Tanzania, anasema anafuata sheria zinazotolewa na wahudumu wa afya, pia kuvaa barakoa. Dickman Maneno anasema kupokea ushauri wa wataalamu wa afya na kuchanja Korona ipo. Samuel Luciano kutoka Loitoktok anasema kuzingatia na kuepuka changamoto dhidi ya virusi. Jupax Oldari anasema yuko Busia, Kenya anasisitiza tuna wasihi wasipozingatia tutazidi kuathiriwa kama ya corona. Laurent Nestori wa Moshi Tanzania anasema tulishamwomba Mungu, hivyo tuondolee haya. Mimi namaliza naye Pierre Pierre kutoka Dar es Salaam Tanzania anauliza hivi hivi, Omicron sio COVID-19 au ni ugonjwa mpya? Nami basi nimalizia na Daniel Chimigulu, anasema hakuna maambukizi yeyote, wanavutia biashara tu. Omicron bado mazingira. ni corona, lakini ni aina tofauti ya kile kile, yani inabadilika badilika. Kwa sababu ya mazingira tofauti inaikabadilikaa tofauti. Kufikia hapo sasa, tunahitimisha safari ya Vio Express. Tuwashukuru sana waliohusika katika kuiandaa akiwemo eh, mhariri wa siku Mary Mgawe, Josephat Kioko mimi ni Collins Liberty Adede nami ni Amina Chombo nakutakia wakati mwema