Alright, alright. Kabisa, hii ni VOA Express. Hivi sasa ni saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki, sawa na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Naitwa Patrick Ndwimana, kwenye studio ninashirikiana na, na mkamili Kibayasi. ni Januari 5 mwaka 2022. Tuende pamoja katika nusu saa ya VOA Express Tutakuwa na kipengele cha barazani ambacho kinakupa fursa wewe msikilizaji kutoa maoni yako kwa njia ya simu, hali kadhalika kwa maandishi. Tuna burudani ya muziki pamoja na maandalizi ya usajili wa kumpata Miss Rwanda mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Vilevile tutakuwa pia na kipengele cha teknolojia kikiangazia maonyesho ya magari yanayofanyika kwenye jiji la Las Vegas hapa Marekani, na tuelekea huko nchini Uganda ambapo Rais Yoweri Museveni wa Uganda Jumanne alipata chanjo ya nyongeza dhidi ya virusi vya korona mbele ya vyombo vya habari katika hali ya kuhamasisha wananchi wa Uganda kupata chanjo. Ni baada ya taifa hilo la Afrika Mashariki kushuhudia hivi karibuni ongezeko kubwa la maambukizi ya korona yakichochewa na aina mpya ya kirusi cha Omicron ambacho kinaambukiza kwa kasi. Patrick Nduimana anaarifu zaidi. Rais Museveni ambaye alipata chanjo kamili ya AstraZeneca amesema alishauriwa na madaktari wake kupata dozi booster ya nyongeza maarufu booster ili kuimarisha kinga yake ya mwili dhidi ya virusi vya korona ambavyo tayari vimekwisha waambukiza zaidi ya waganda laki moja na elfu 45 na na kuwa zaidi ya watu 3300 tangu mwezi Machi mwaka 2020 wakati virusi hivyo vilipothibitishwa nchini humo, gazeti la Daily Monitor limeripoti. My doctors Dr. Diana Twine and Dr. Magowa anameofisa Madaktari wangu Diana Atwine na Magoba, afisa wa jeshi, wamenipa dozi ya nyongeza kulingana na taarifa yangu. Wakati wa hotuba ya mwaka mpya, niliwaambia kwamba juhudi ambazo tunafanya kufungua uchumi na shughuli nyingine za kijamii ni kutoa chanjo, chanjo kamili kwa watu wenye umri wa miaka 18 na zaidi ambao ni sawa na milioni 22 lakini pia dozi ya nyongeza kwa watu milioni 3 na 300 elfu walio na umri wa zaidi ya miaka 50. Rais Museveni alisema hayo siku moja baada ya wizara ya afya kuthibitisha Jumatatu kesi mpya 4423 za maambukizi ya korona, sawa na asilimia 21.6 ya, ya kiwango cha maambukizi. Museveni ameongeza kuwa daktari wake Atwine alimwambia achukue aina nyingine ya chanjo. Amesema ili dozi ya nyongeza ifanye kazi vizuri, natakiwa kupata aina nyingine ya chanjo kuliko ile niliyopata mwanzo, na kwa sababu nilipata dozi mbili za AstraZeneca, ameniletea chanjo ya Pfizer na kuniambia kwamba nikipata hiyo, kinga yangu itaimarika, Museveni amesema. Kulingana na Museveni, watu waliopata chanjo kamili wana uwezo wa kupambana na aina mpya ya kirusi cha Omicron ambacho kinaambukiza kwa kasi. well, People have been vaccinated quickly. Ninapata ripoti kwamba pamoja na kirusi hiki kipya cha Omicron, watu waliochanja wanapona haraka. Baada ya kupata chanjo kamili, wanapata tu homa kidogo, lakini wanapona. Uganda imekwisha toa dozi za korona milioni 11 kwa jumla ya dozi milioni 32 ilizopokea tangu Machi mwaka jana, kulingana na takwimu za serikali. Rwanda imeanza usajili wa mashindano ya kumpata mrembo mwaka 2022 huku ikiendeleza juhudi zake za elimu na ufunguo wa mchakato wa kuwawezesha wasichana. Lakini kulingana na wa waandaaji, wa shindano hili wanasema kuna mabadiliko kadhaa ambayo yatazingatiwa kwenye kinyang'anyiro hicho. Mkamiti Kibayasi ameandaa taarifa ifuatayo: Shindano la kumpata Miss Rwanda elfu mbili ishirini na mbili linajikita kuhamasisha na kuwawezesha wasichana kielimu kujiamini na kuangalia fursa pana za baadaye kimaendeleo katika jamii na kimataifa uteuzi wa awali utafanyika februari 26 huku fainali ikiwa imepangwa machi 19 mshindi atashiriki katika jukwaa la kimataifa kuitangaza nchi katika nyanja mbalimbali ikiwemo elimu na utalii katika mahojiano maalum na msemaji wa taasisi inayosimamia mashindano hayo ya Miss Rwanda 2022 Megan Nimwiza anasema kumefaa ka mabadiliko kiasi kwenye mfumo wa kumpata mrembo ikiwa ni pamoja na umri wa mshiriki. Ninaweza kusema mabadiliko hayo ni kwenye umri ambapo siku za nyuma umri ulikuwa kuanzia miaka ishirini hadi ishirini na nne lakini hivi sasa mabadiliko ni kwamba mshiriki awe na umri kuanzia miaka 18 hadi 28. Jambo jingine ambalo pia limetathminiwa ni uzito wa mwili, asiwe na uzito mkubwa, lakini awe mrembo mwenye afya bora kwa kufuata body mass index. Masuala mengine yamebaki kama kawaida, awe mzawa, asiwe ameolewa kipindi cha mashindano, lakini anaruhusiwa kuwa kwenye mahusiano au kuchumbiwa, asiwe amezaa na awe mhitimu wa shule ya sekondari. Megan anasema kuna warembo zaidi ya 150 na wataingia katika hatua wa tofauti za mchujo, huku chuo kikuu cha Kigali kama mfadhili wa shindano atatoa ufadhili kamili wa masomo kwa washiriki kumi bora, juhudi kabambe za kumhamasisha msichana katika elimu. Moja ya kazi zake ni kuhamasisha wasichana kujitambua, kuondoa uoga na kujiamini katika majukumu yake, kujijengea uwezo wa kufanya maamuzi na kupata mawazo juu ya namna ya kuendeleza miradi ya kawaida kusaidia wasichana kama yeye. Miss Rwanda 2022 atapatiwa zawadi ya gari aina ya Hyundai pamoja na faranga ya Rwanda laki nane kila mwezi. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa Washington DC. Zifuatazo sasa ni habari za dunia, zinasomwa na Sandey Shomari. Rais wa Marekani Joe Biden atazamia kuzungumza kesho Alhamisi kuhusu umuhimu wa kihistoria wa shambulio la mwaka jana dhidi ya bunge la Marekani lililofanywa na wafuasi wa rais wa zamani Donald Trump. Hotuba hiyo katika kumbukumbu ya mwaka mmoja wa shambulio hilo itaangazia Biden akizungumza kutoka jengo la bunge pamoja na makamu wa rais Kamala Harris. Rais atazungumza juu ya ukweli wa kile kilichotokea, sio uongo ambao wengine wameeneza tangu wakati huo, na hatari ambayo imeleta kwa utawala wa sheria na mfumo wetu wa utawala wa kidemokrasia, msemaji wa White House Jen Saki aliwaambia waandishi wa habari katika mkutano wa Jumanne pia ataadhimisha siku hiyo kwa kumbuka mashujaa wa Januari 6, hasa wanaume na wanawake shupavu wa idara ya polisi ambao walipigania kutetea katiba na kulilinda bunge, maisha ya watu waliokuwa huko. Kikosi cha timu ya taifa ya Senegal kilichelewa kuondoka kuelekea kwenye michano ya kombe la mataifa ya afrika nchini Cameroon baada ya wachezaji watatu kuambukizwa wa COVID-19, wizara ya michezo ya nchi hiyo iliambia AFP kikosi hicho Teranga Lions ambao wanapewa nafasi ya kushinda taji hilo baada ya kufuzu kuingia fainali mara mbili, iliyotarajiwa kuondoka Jumanne lakini ikasogeza mbele hadi Jumatano. Wachezaji watatu tatu wamewekwa kwenye karantini. Kuna takriban kesi tatu Salu Sis, Mamadu Lum Diaye na Habibu Dialo, afisa katika wizara ya michezo Senegal aliyeambia AFP, kuna kesi nyingine pia zinazoshukiwa. Kikosi hicho kilialikwa Rais wa Senegal Maki Sal siku ya Jumanne ambaye aliwaambia wabebe kombo hilo. Kampeni ya Senegal inayoongoza mshambuliaji wa Liverpool Sadio Mane na kipa wa Chelsea Edward Mendi inaanza dhidi ya Zimbabwe Januari 10 ikifuatiwa na mechi zaidi za kundi B dhidi ya Guine na Malawi. Duru ya 13 ya maandamano tangu mapinduzi ya kijeshi ya 25 Oktoba yaliitishwa na kamati ya upinzani katika mji pacha Omdiman wa Khartoum kujibu mauaji ya waandamanaji kadhaa siku ya Alhamisi na jumaapili Maandamano yanafanyika siku mbili baada ya kujiuzulu kwa waziri mkuu Abdullah Hamdok ambaye alihudumu kutoka mwaka 2019 hadi mapinduzi na kurejeshwa tena Novemba 21 katika makubaliano na jeshi yaliyopingwa kwa kiasi kikubwa na waandamanaji. Takriban watu 57 wameuawa katika maandamano hayo ya kupinga utawala wa kijeshi tangu Oktoba, kulingana na madaktari. Katika wiki za karibuni, waandamanaji wamelenga ikulu ya rais mjini Khartoum hukumati wa watu kutoka Omdurman na Bahri ngambo ya mto Nile kutoka Khartoum wakijaribu kuvuka madaraja. Kwa kujibu hayo, wanajeshi siku ya Jumanne walifunga madaraja kadhaa na barabara kuu. Nazo kamati za upinzani zilizoandaa maandamano hayo zilielekeza watu mbali na madaraja hayo. Na uchunguzi wa rushwa nchini Afrika Kusini uliashiria ufisadi wa kimfumo wakati wa uongozi wa rais wa zamani Jacob Zuma katika sehemu ya kwanza yake ya ripoti yake iliyochapishwa Jumanne, baada ya zaidi ya miaka mitatu ya uchunguzi uliohusisha zaidi ya mashahidi 300. Uchunguzi huo ulioongozwa na jaji mkuu Raymond Zondo ulianzishwa mwaka 2018 ili kuchunguza madai ya ufisadi wa hali ya juu wakati wa miaka 9 ya Zuma madarakani kuanzia mwaka 2009, lakini baada ya kashfa ya ulaghai kuibika siasa za Afrika Kusini kwa miaka mingi. Zuma anakanusha kufanya makosa na amekataa kushirikiana na uchunguzi huo na kusababisha kufungwa kwake mwezi Julai kwa kudharau mahakama. Unasikiliza VOA Express, matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika pamoja na mtandao wetu wa VOASwahili.com kila siku ya Jumatatu hadi Ijumaa kuanzia saa kumi na nusu jioni kwa saa za Afrika Mashariki na saa tisa na nusu alasiri kule Afrika ya Kati. Tuangazie sasa kipengele cha Barazani, ambapo tumekuuliza wewe, msikilizaji wetu, kupitia mtandao wetu wa Facebook. Je, ama piano inatawala muziki wa Afrika Mashariki? Maoni yapo mengi sana kabisa. Kwanza tunaanza kwa wasikilizaji kwa njia ya simu, yakifuatiwa na maoni ya maandishi. Kwa jina, naitwa Mpero Asifikela Nyanda, anapatikana Nyikombe Ulembera nchini Tanzania. Mii nadhani kama kwamba hapa Afrika Mashariki, hususan katika huu mziki wa mpiano, ndio maana wameshajikita sana kuingia kwenye huu mziki kulingana kama kwamba wajua kuucheza, lakini kuna wengine wamesha jikita kwa ajili ya, ya Bongo Flava. Lakini mziki wa mpiano ndo wa maana wanakimbia kule wengi, hawajui kama kwamba nini wanachokifanya. Lakini sasa hapa wajaribu kuangalia sasa kama kwamba sisi uafrika uafrika zaidi tujaribu kujikita katika mpango wetu japokuwa ameshaingia kule kama kujifadhili tu kama mziki wa Kiafrika, lakini pale ni kuiga kwa upande wa maandishi. Nasoma kutoka kwa Suke John wa Ilangasika, Geita, Tanzania. Ameandika, ndio maana kila msanii wa hapa Tanzania lazima atumie biti la mapiano. Hivyo ni dalili mojawapo ya kulileta soko la muziki wa Afrika Mashariki, haswa hapa Tanzania. Tunafuata ya wengine. Mo Brooklyn yeye ameandika, hauwezi wa bongo flava, maana hiyo tune mpya kwenye gemu mm, ni upepo unakuja na kupita lakini flava ya East Africa ipo Patrick Nyandwi yeye ameandika mziki huo au tambi Afrika Mashariki isipokuwa rumba na bongo fleva. Gervas Doto yeye anapatikana Dodoma, Tanzania, ameandika kiukweli, mziki wa amapiano umekuja Afrika Mashariki kufunika bongo fleva, hivyo wasanii na waandaaji wa wa muziki wanatakiwa kuwa na ubunifu wa hali ya juu kulinda muziki wetu wa bongo flavor usife. Fidele Nero Kabuyange, yeye ameandika, amapiano ni mziki ambao unatesa kwa sasa, lakini kwa maoni yake anasema mziki huu wa mapiano utapita, maana naona kama hauna mizizi. Ni mziki ambao ndani yake hakuna ujumbe wala culture. Hapa mimi nasoma maoni kutoka kwa Pasis Alfred Sangu, mwanafunzi wa chuo kikuu cha Mtakatifu Agostino Mwanza, Tanzania, anasema binafsi nadhani kwa sasa ama piano imetawala mziki wa Afrika Mashariki. Ukiangalia kwa sasa, wasikilizaji wengi wamekuwa wakivutiwa na mienendo ya aina hii ya muziki. Jonas Saidi Mwaya wante wa Singida, Tanzania, ndiyo naweza kusema mapiano imetawala mziki wa Afrika kwa asilimia kubwa sana, naunga mkono. Joel Kiavulikira kutoka Butembo DRC anasema kwa kweli hu mziki amapiano umetawala Afrika sana na unavuma kiukweli, ni ngoma tamu kabisa. Peter Paulin wa Dar es Salaam Tanzania anasema kiukweli mziki huu wa bongo flavor kwa Afrika Mashariki haufai, ila kwa kipindi cha miaka kama miwili upepo wake utashuka, amapiano ita rise up, na utakuja kuwa na mashabiki wake wa muda mrefu kulingana upepo na upepo unaovutia sana kwa mapiano. Zaveri Sunday kutoka Team Media, Makambako Town anasema kiukweli kabisa huu muziki umekuja kupoteza kabisa ladha ya muziki wetu asili. Ombi langu kwa wasanii wetu, waboreshe kwanza muziki wetu kwanza. Kwa msikilizaji unayejiunga nasi hivi sasa, unasikiliza VOA Express. Tupate burudani ya muziki kutoka kwake Clarisse Karasira na wimbo Mo Mitima. Kibao chake Clarisse Karasira kutoka huko Rwanda. Tunaingia kusikiliza masuala ya teknolojia, ambapo wadau mbalimbali wa sekta ya teknolojia wamekusanyika kwenye jiji la Las Vegas katika jimbo la Nevada hapa Marekani, kwa maonyesho ya kila mwaka ya vifaa mbalimbali mbali vya kielektroniki maarufu CES, huku maafisa wa jiji hilo wakisema huu ni uthibitisho kwamba biashara nyingi ziko tayari tena kufanya mikataba ya ana kwa ana kufuatia kipindi kilichogubikwa na changamoto chungu zima. Muriithi anasimulia zaidi. Maelfu ya watu kutoka pembe mbalimbali ulimwenguni wamejitokeza mwaka huu, baadhi wakionyesha vifaa vya hivi punde vya kielektroniki na huduma zinazozingatia teknolojia ya kisasa kwenye kongamano hili maarufu la vifaa na huduma za kielektroniki maarufu CES, wakitarajia kupata mikataba na kuendeleza bidhaa zao na wengine wakifika kujionea ni nini kipya mwaka huu. Maonyesho haya ya teknolojia mjini Las Vegas yamefunguliwa rasmi leo Jumatano kufuatia siku mbili ambapo waandishi wa habari waliruhusiwa kutathmini yanayoendelea. Kongamano hili la kila mwaka lilifanyika kwa njia ya mtandao mwaka jana, lakini mwaka huu ni mseto wa mtandaoni na kukutana moja kwa moja. Hata hivyo, muda wake umepunguzwa hadi siku tatu badala ya nne kufuatia ongezeko la maambukizi ya COVID-19 na kujiondoa kwa baadhi ya makampuni na wabunifu maarufu wa teknolojia. Michael Josh Villanueva ni mwandishi wa habari wa jarida la teknolojia la Gadget Match. CES is the biggest tech event of the year and it's usually where we hear the big. CES ndilo onyesho kubwa zaidi la teknolojia, so la kila mwaka, na kwa kawaida ndipo really tunaposikia matangazo makubwa kutoka kwa watu wenye majina makubwa zaidi, na kufanya makampuni haya yote yakusanyike. Na sasa kwa kuwa wadau wengi wakuu wamejiondoa, Unaweza kuhisi kuwa CES haitakuwa vile tulivyotarajia. CES ni mojawapo ya mikusanyiko mikubwa zaidi inayofanyika kila mwaka kwenye mji huu na takribani watu 170,000 walihudhuria maonyesho ya mwaka 2020. Well, of course we do, uh, lots of online lakini bila shaka huwa tunafanya maonyesho mengi mtandaoni na mikutano mingi kwa njia ya mtandao, lakini hakuna kitu kinaweza kuwa bora kuliko kukutana ana kwa ana na kuhisi huo utangamano wa kibinadamu. Yanayoonyeshwa hapa ni ya sasa na hata ya siku zijazo. Kampuni ya LG kwa mfano inaonyesha teknolojia ya hali ya juu ambayo inasema ndio mstakabali wa maisha ya nyumbani ya kila siku, ambapo kwa kutumia programu za simu na mfumo wa artificial intelligence AI, huduma ya vifaa katika nyumba itaboreshwa kwa kiasi kikubwa. Lakini licha ya hamasisho kubwa kupitia vyombo mbali mbali vya habari kuhusu maonyesho ya mwaka huu, aina mpya ya kirusi cha COVID-19 cha Omicron imechangia katika kupunguza idadi ya wanaohudhuria. Lakini yote tisa, wachambuzi wanasema COVID-19 au la, inaonekana kwamba maonyesho ya teknolojia za kisasa yataendelea kuwepo, kwani maisha ni lazima yaendelee. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Shukran, BMJ, kwa mambo ya teknolojia. Ni wakati sasa umewadia wa kuchambua yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii ulimwenguni. Sande Shomari ndiye anayeshika usukani huo kwa hivi sasa, na hivi ndivyo anavyotupasha. Si, moja kwa moja ni kiangana na ujiri kwenye mitandao mbalimbali kuanzia kwa Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko, ni taarifa ya michuano ya kombe mataifa ya Afrika ambayo anatarajiwa kuanza kwa Cameruni Januari 9. Timu ya soka ya Nigeria imelazimika eh, kufanya ubadili kwenye kikosi chao Victor Osimhen ambaye amekutwa na kuonekana na virusi vya korona siku chache kabla ya kumia kwa Abdallah Shehu kusababisha mabadiliko kwenye orodha ya wachezaji wa timu hiyo. Sehemu ya ulinzi na kiungo wameongeza Tyron Ebuehi anayecheza Serie A kule Italia, wakati ole Wasimilogo Ajai amerejea kwenye kikosi baada ya beki wa kati wa Lyon Balogun kupata jeraha, na Ajai pia anaweza kucheza kama kiungo, wakati mshambuliaji Manuel Denis ambaye klabu yake England ya Watford imemzuia kama ilivyoelezwa na shirika la soka Nigeria. Nafasi yake sasa imechukuliwa na mshambuliaji Peter Olayinka anayecheza soka kule jamhuri ya Chek. Kwingineko, nyota wa muziki nchini Marekani Jason Derulo amepambana na kupigana na watu wawili kwenye hoteli ya Aria huko mjini Las Vegas, jiji lisilolala, kwa madai ya kwamba wamemwita jina la msanii mwingine. Kulikoni, walipomwona wakamwita Asha. Basi, kutokana na habari ambazo zimechapishwa na polisi waliita kwenye hoteli asubuhi ya Jumanne, ambapo baada ya Derulo kuwarushia ngumi hao jamaa, kisa kumuita Asha na kumtajia maneno ambayo, kwa, kwa ujumla anasema hakuyapenda. Sasa basi Derulo, pamoja na kwamba aliwachapa ngumi hawa jamaa, lakini hao jamaa, kwamba, hawa jamaa wamesema kwamba hawakutaka kufungua mashtaka yoyote ingawa polisi waliitwa na moja neuhilo, lakini, shiria, kwa moja kumuondoa dheruri kwenye eneo hilo, lakini hajafunguliwa mashtaka yoyote. Lakini kwa mujibu wa sheria hawajamaa wanasema kwamba wana muda, wamepewa mpaka mwaka kuweza kuamua kama wampeleke dheruri mahakamani ama la. Lakini kwa hakika picha zimesambaa kwelikweli, e, za tukio hilo, dheruri wakiwachapa hawajamaa ngumi. Kwingineko, msanii maarufu wa vichekesho nchini Kenya Eric Omondi ameamua kwamba yeye binafsi ameweka masharti kwa mapromota na waandamanaji wa matamasha ya muziki nchini Kenya watakapokuwa wakiandaa matamasha kuanzia mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili ameandika basi kwenye ukurasa wake wa Instagram akisema kwamba atafuatilia kila msanii analipwa kiasi gani, akisema kwamba lazima kila msanii alipwe asilimia sabini ya, ya, ya fedha kabla ya tukio na thelathini iliyobaki siku ya ya tukio. Omondi ameorodhesha majina ya wasanii Akiwataja kwamba baadhi ya hao ni daraja la A au daraja la juu, kwamba hao wasilipo chini ya laki sita za Kenya kwa kila onyesho, huku pia akiandika kundi jingine akiliita daraja B ambao kwa mujibu wake anasema wanapaswa kulipwa si chini ya laki nne na nusu za Kenya katika kila tukio. Basi hayo ni mambo kwelikweli, yanaendelea kwenye baadhi ya mitandao. niudi kwenu mkamiti ni kibayasi ni Patrick Ndwibana baada ya kupata kipengele cha yavumayo mtandaoni kutoka kwa Sandey Shomari, huku muda pia ukiwa unaelekea ukingoni, basi turejee kwenye swali la leo ambalo linasomeka: Je, ungependa idhaa ya Kiswahili mwaka huu 2022 wakuletea vipindi gani iwe kwenye redio na televisheni? Hapa naanza na Wile rais wa amani toka Chato, Geita, Tanzania, anasema elimu ya uchumi, afya na habari za dunia nzima kupitia redio na mitandao ya kijamii kwa mwaka huu 2022. Jean Dodier mula wahali wa Kaina, DRC Congo anasema angependa kipindi cha swali na majibu kiongezewe muda. Zengo Kisandu Wanzega, Tabora Tanzania anapenda tuongeze muda kipindi cha salamu na muziki. Paul Isaya Mbayuwayu Warunzewe, Bukombe Geita Tanzania anasema kwenye TV ningependa mwonyeshe ligi ya Tanzania bara NBC Suke John wa Ilangasika, Geita, Tanzania. Kwangu mimi ningependa mboreshe matangazo yenu ya baki kuwa ya Kiswahili. Pili, mboreshe kipindi cha salamu, kipindi kiongezewe muda angalau muda wa lisali moja ili mpate muda mzuri wa kusoma. Nne, muongeze upanuzi wa redio hapa nchini ili kila mmoja awe anapata na si kutuunganisha redio moja tu au mbili. Tano, muandae muda hata wa dakika nne wa kusoma maoni ya wadau. Nami namsoma Vincent JJ Kaji, kijana mpole Tanzania, kutoka Kagongwa, mtaa wa Majengo, manispaa Kahama. Yeye ameandika kwamba nilikwisha sema haya ni kwamba tunahitaji muziki kuongeza wigo kwenye matangazo yenu, vilevile mboreshe kwenye salamu na muziki. Ochieng George ameandika mwaka huu, mimi ningependa mwanze kusoma ujumbe mfupi kwenye mabano SMS kwa matangazo ya jioni saa moja unusu. Kitambo mlikuwa mkisoma maoni ya wasikilizaji kuhusu habari mbalimbali mbali, mrudishe ile nambari ya kutuma ujumbe mfupi. Shukuru Nsekerabandia yeye anasema anatokea Bukoba, Tanzania, ameandika binafsi, ningependa matangazo yenu yaongezwe muda walau lisaa limoja, alafu kipindi cha barazani wekwe kwenye matangazo ya jioni moja kwa moja ya saa moja na nusu. Franco Kisanga wa Isebania boda tu huko Kenya ameandika walete kipindi cha somo la jitambue mashuleni ili kuwaepusha wanafunzi na suala zima la ngono zembe na mimba za mapema. Shukrani kwako msikilizaji kwa maoni mseto. VOA Express inakamilisha muda wake kwa sasa. Ninawashukuru wote waliofanikisha matangazo haya. Mwelekezi Saida Hamdun, msimamizi wa matangazo alikuwa BMJ Moridhi. Hapa studio nimeshirikiana na Mkamiti Kibayasi. Mimi naitwa Patrick Nduimana. Uwe na jioni njema.