Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harizon Kamau. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Ni kipindi ambacho daima huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari, tunapekua pekua, kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Msikilizaji, katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia hali ya usalama nchini Kenya, hususani katika kaunti ya Lamu ambako watu saba wameuawa tangu juzi. Na ni nini ambacho serikali inasema? Kazi yetu tunaichunga, tunafanya escort ya magari na kadhalika, so hapo tu ni vile security. Na kwenye sehemu ya pili bado tutasalia kwenye masuala ya usalama, lakini katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambako jeshi lake limeanzisha mashambulizi mapya dhidi ya muungano wa makundi ya waasi katika mkoa wa Ituri, huku hali nyingine ya wasiwasi ikitangazwa E, katika eneo la Uvira kule Kivu Kusini, ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Naam, katika sehemu hii ya kwanza ni kwamba kwa undani leo Amina Chombo na mwenzangu Collins Liberty Adede wanaangazia hatua za kiusalama ambazo zimechukuliwa na serikali ya Kenya katika kuimarisha usalama katika jimbo la Lamu, e, katika taifa hilo la Afrika Mashariki. Hii ni baada ya mashambulizi kusababisha vifo vya watu saba, e, katika siku tatu hivi zimepita. E, waziri anayehusika na usalama wa ndani Fred Matiang'i ametangaza leo kwamba Eh, kutakuwa na katazo la kutoka nje usiku maarufu kafyu, mpaka ijulikane ni nini ambacho kinaendelea kiusalama katika eneo hilo. Kupata mengi zaidi, hawa hapa Amina Chombo na Collins Liberty Adede. Shukran sana wenzetu. Washington, D.C. Hivi leo kwa undani kutoka Mombasa tunaangazia matukio ya mashambulizi na mauaji ambayo yametekelezwa katika jimbo la Lamu, e, jimbo ambalo liko eneo la pwani ya Kenya, japo linapakana na taifa jirani la Somalia na kuwa limetenganishwa tu na msitu wa Boni. Lakini baada ya matukio hayo ambayo yamesababisha vifo vya watu saba, sasa serikali imechukua hatua ya kuweka marufuku ya kutotoa nje kuanzia jioni ya saa kumi na mbili hadi asubuhi. Hali iko vipi? Tutakuwa tunaangazia hilo katika kwa undani hivi leo nam. Ni matukio ya mwishoni mwa wiki hii, ambapo ni usiku wa Jumapili na alfajiri Jumatatu, watu sita ambao waliuawa katika matukio tofauti. Mmoja ambaye ni mzee wa kijiji katika eneo la Widho huko Lamu aliuawa na kisha baadaye nyumba yake kuchomwa, huku mwingine ambaye alikuwa hajulikani alipo tangu tarehe mbili mwezi huu wa Januari alipatikana mwili wake ukiwa huko barabarani eh, karibu na eneo la madukani ama maeneo ya madukani, akiwa naye ameuawa kwa kupigwa risasi. Wengine wanne ambao walikuwa katika eneo la mangwe ambayo ni klabu ya pombe hizi za kienyeji, walipatikana wakiwa wameuawa kwa kuchomwa kiasi cha kutojulikana, maana walikuwa wamefungwa mikono, na hivyo basi mili yao yote ikachukuliwa na maafisa wa usalama kupelekwa katika kituo cha polisi. Na wakati watu wakitafakari hayo eh, Jumanne tarehe nne, mwingine tena aliuawa, na hivyo kufikisha idadi ambayo wameuawa eh, kufikia saba, pamoja na mmoja ambaye aliuawa siku ya Jumamosi kwa kupitia kilipuzi wakati akiendesha bodaboda katika maeneo ya Kiunga, ambapo ni kwenye msitu huo wa Boni. Alikanyaga kilipuzi na akauawa. Kwa hivyo kwa sasa uh, kulingana na maafisa wa usalama maeneo yale, ni watu wanane ambao wamefariki kutoka Jumamosi ya tarehe 31 mwezi Disemba. Ni matukio ambayo yanafufua hisia kali sana haswa kutokana na mauaji yaliyotekelezwa katika eneo hilo la Mpeketoni awali, mauaji ambayo yalitekelezwa na kundi la Al Shabab. Na kutokana na hilo sasa serikali imechukua hatua ya kuimarisha usalama kwenye ilani iliyotolewa na waziri wa usalama wa ndani ya nchi leo jioni ni kwamba serikali imechukua hatua hiyo kuimarisha usalama haswa sana maeneo hayo ya Widho na Majembeni kuliko ripotiwa matukio hayo ambayo yamesababisha uharibifu wa mali za watu binafsi na mauaji. Kulingana na e, e, ilani hiyo ni kwamba serikali imeweka marufuku ya kutotoka nje jioni hadi alfajiri mapema kwa siku thelathini huku idara mbalimbali mbali za usalama zikishika zamu kuimarisha usalama. E, katika wakati huo wa usiku, maeneo kulikowekwa e, amri hiyo ya kutotoka nje ni pamoja na kaunti ndogo ya Lamu magharibi ambapo hiyo inashirikisha e, divisheni za Mkunumbi, Witu, Peketoni na Hindi. Chini ya e, maeneo hayo kuna lokesheni za Majembeni, Ndawe, Mkunumbi, Pandanguo, Binde, Waride, Witu, Hamasi, Bomani Pongwe Mpeketoni Bahari pamoja na Mapea pamoja na Hindi kuliko ripotiwa matukio hayo. Na, mbali na hayo ni kwamba Waziri wa usalama Fred Matiang'i anasema kwamba wameweza kupeleka maafisa wa usalama uh, kutoka katika vitengo mbalimbali jukumu mbali, lao kubwa ikiwa e, ni kusaka e, zile silaha haramu na pia kuangalia shughuli zozote ambazo zitakuwa ni za kutatiza usalama katika eneo hilo. Si mara kwanza kama ulivyosema kwa Lamu kuwekewa uh, kafiu ya jioni mpaka asubuhi uh, kufuatia masuala ya usalama usalama hasa wakati huu ambapo amepatiwa siku 30. Itakumbukwa mwaka 2014 kulikuwa na matukio pale Mpeketoni na ilifanya kat, eh, kaunti nzima majimbo zima la Lamu eh, kuwa katika uh, kafyu kwa zaidi hata ya miezi mitatu, na kuna wakati hata wenyeji walikuwa wakizungumzia hilo. Lakini pia vile vile tumepata fursa kuzungumza na mkuu wa usalama katika eneo hilo Bwana Irungu Masharia, na kwanza tulimuuliza hali iko vipi kwa sasa. E, kulikuwa na taharuki kidogo, lakini hali imetulia na watu at least wameenda kwamerudi makwao wa wana wasiwasi. Serikali imedeploy security ya kutosha, so at least life has gone back to normal for majority of us and you are happy with action that the government has taken. Hiyo mambo ya kuweka hiyo masaa ya kwamba kutakuwa na kafyu, wananchi wa very receptive sababu wanaona hiyo ni njia moja ambayo itawafaa wao wenyewe kwa manufaa yao binafsi. Tunaona hakuna pahali hata tutasema tukuenforce, kwa sababu tutaona kwamba kutakuwa na ushirikiano mkubwa kutoka kwa wananchi, sababu ni kwa manufaa yao kwamba tuwe tuweze kupeana nafasi kwa security agencies, tuweze kutafuta hao wahalifu ambao pengine wanaweza kuwa ndani yetu. Je, mmeweza kutambua ni kina nani waliohusika? Mara inasemekana ni Alshabab, wengine wanasema kwamba ni inaweza kuwa ni wahalifu tu. Tunaendelea kufanya uchunguzi, bado hatuja confirm ya kina nani wahusika, lakini tukiendelea kufanya uchunguzi tutakuja kuconfirm ni watu gani ambao walihusika, na tumeshikashika watu kadhaa, tunawatatu kufuatilie ujue ni ya kina nani, na pengine kama walihusika na nia yao ilikuwa gani. Naona hii kafyo ni kama imewekwa sehemu kadhaa kadhaa tu, si jimbo zima. Kwa nini? Eh, sababu yale maeneo ambayo yaliathirika kuna ile Lamu Mashariki ni kule viziwani vya Pate na msitu wa Mboni, lakini Lamu ya katikati ndio sehemu ile ya Hindi ndio inahusika zaidi, alafu na ya maeneo ya Lamu West, hii mambo ya Witu Mpeketoni, hayo maeneo sasa hayo ndio amerengwa sasa, sababu na ndio inahusika, bali operation yenyewe inaendelea ni huku ndio ambapo barabara kuu ya yeah, kuelekea Lamu kuna lolote linafanyika barabarani huko na mipango barabara, yeah, bara, bara, sisi kazi yetu tunaichunga, tunafanya escort ya magari na kadhalika so hapo tu ni vile tumbe vifaa of security, lakini mambo mengine yote yanaendelea shwari. Hatujapata ya jambo lolote. Siku ya Jumamosi kulikuwa na yule bodaboda ambaye alikuwa uh, katika akipeleka uh, bodaboda yake na akiwa barabarani maeneo ya Kiunga, kulikuwa na udadisi kwamba alikanyaga uh, kilipuzi pale. Kumekuwa na hiyo ati, ati kwamba huenda ikawa ni matukio ya kigaidi ambayo yanaendelea pale Hayo bado pia tunangojea uchunguzi utuambie ni nini likiitendeka, sababu yao laitendeka ndani ya msitu, na hiyo tukwa na habari kamili vile tuliripotiwa. Hatujafika pande hiyo kwamba kulikuwa na kisa kama hicho, bado inaendelea kuchunguzwa tu tujue wahusika ni akina nane. Bwana masharia ni polisi pekee yake wanahusika ama kuna vitengo vingine vinahusika katika operation? No, ni multi-agency. Ile tunasemanga multi-agency inahusisha kila mmoja wetu ambaye anahusika na mambo na ya usalama, akiwepo hata mwananchi mwenyewe, sababu ni muhimu sana katika hiyo mambo ya kufanya kazi ya usalama iweze kutekelezwa. Tukushukuru sana kwa kukubali kuzungumza na VOA. Ni sauti yake Irungu masharia ya ambaye ni kamishna wa jimbo hilo la Lamu, akituelezea hali kwa sasa iko shwari, japo anaendelea na uchunguzi zaidi. Tumepata pia fursa ya kuzungumza na mwanahabari ambaye anaripotia gazeti la Nation, na yeye yuko katika jimbo la Lamu, na anatufahamisha kwamba ndio maafisa wamefanya kazi ya kuimarisha usalama, japo watu wanaoishi katika eneo hilo wanataka hatua zaidi kuchukuliwa. Tumezungumza naye kwa simu Baadhi ya watu wamepokea vizuri lakini kuna wengine pia ambao bado wako na hatihati, wanasema ya kwamba lazima hatua zaidi zichukuliwe wa ili watu wawe salama pale maanake, wakiangalia hivi bado wanajihisi hawako salama kabisa Me hasa kuhusiana na lile swala linaloendelea kwamba kila usiku na kuingia basi kunakuwa nao wasiwasi mwingi ya kwamba hujui hawa hawa wa, uh, uh, halifu watatokea wapi. Taarifa ya uh, mkuu wa usalama katika maeneo hayo bwana Irungu, anazungumzia kwamba usalama umeimarishwa na kwamba maafisa wa vitengo mbalimbali uh, wako pale. Je, kweli hilo linadhihirika kabisa kabisa? Maanake kama ni mambo na hizi doria za maafisa wa usalama, unawaona gari huwa zinapitapita kila wakati na pia vile vile usalama huko upo, kusema kweli. Kwa kuminio katika eneo hili imanao mashinani, askari unaona wanapita, wanajeshi wanapita. Wasiwasi wa mwingi ni ile ya kwamba hawajajua hasa huyu, uh, mhalifu atatokea wapi na atataku wapi. Kwa upande mwingine h tangu ianze kutokea pale wido wameona ya kwamba kuna mfuatilizio yaani wana, wana, wanavamia mahali fulani alafu jioni hii unawasikia wako maeneo. Wewe ukiwa mwandishi habari pamoja na no wanahabari wengine, upande ule usalama hmm, wenu kama wanahabari, uh, usalama upo, japo najua sisi nasi tunategemea pia kuiona hiyo serikali inalinda wananchi wa kawaida. Kusema kweli hatujakuwa na ile ya kwamba ati, kwamba tumeingia kule ground basi tupewe ulinzi maalum lakini hata hivyo, huwa tunajihisi tuko salama, kwa sababu tuko miongoni mwa hao maafisa wa usalama. Mara nyingine tunapotembea pia tunatembea na hayo magari a walinda usalama wakiwa pia vile vile wako nyuma, pengine kuweza kuangalia haya hiki, hali itakuwaje saa katika haya maeneo. Kazungu, habari za mashinani huko ni zinasemaje? Ni, ni kina nani wahusika? Al-Shabaab ama ni nani? uh, Kusema kweli kwa hivi sasa husemi hai, haijajulikana. Maanake nimeongea na baadhi ya maafisa wa usalama, wale wakuwa wa usalama ikiwemo yule Irungu Masharia yeye lake anasema ya kwamba kufikia sasa katika uchunguzi wao wao watazingatia hasa mambo manne, la kwanza likiwa basi ni swala la ugaidi. Wanalichunguza pia vilevile swala la siasa za pale mashinani, vilevile jambo lingine wameelezea kuhusu swala la mizozo ya kijamii na hasa ardhi, pia ni jambo lingine ambalo wamelitilia mkazo sana kuweza kuangalia kati katika uchunguzi wako, kama kuna uwezekano wowote mambo, mambo haya maini ni kuyataje, wapu, ambayo nimeweza kuyataja yana uwezekano wowote wa kuweza kuchangia katika yale mauaji ambayo kwa hivi sasa yameshuhudiwa. tukushukuru sana Kazungu, eh, eh, kwa wakati wako asante sana pia, muwe na wakati mwema. Ni sauti yake mwanahabari Kazungu Kalume ambaye anaripotia gazeti la Nation akiwa jimbo hilo la Lamu. Matukio hayo kama tulivyogusia hapo awali, yanafufua hisia ya mkali sana ssa so, ikizingatiwa matukio ya mauaji ambayo yamekuwa akifanyia katika eneo hilo tangu 1 ambapo serikali ya Kenya ilituma wanajeshi wake nchini Somalia kupambana na kundi hilo la al -Shabaab. Na baada ya hapo Kenya imekuwa ikipokea mashambulizi katika hata mpaka jijini Nairobi, mashambulizi yaliyotekelezwa na al, lakini kuhusiana shambulizi za hivi shamharibi kwamba eh, serikali kupitia kwa msemaji wa polisi bwana Bruno Shioso anasema kwamba bado maafisa wa polisi wanachunguza kubainisha ni nini haswa eh, huku duru za mapema zikidokeza kwamba huenda eh, mauaji hayo yametokana na mgogoro wa ardhi ambayo ni tukio matukio ambayo yamekuwekwa kumekuwa na joto la ardhi no katika eneo hilo. Maswala ya ardhi eh, ni maswala tata kwa sababu Lamu eh, hasa Lamu magharibi ni eneo ambalo lina mchanganyiko miundo msingi wakati ukiwa katika ziara, upande ule uliona kwamba barabara zimetengezwa na hata ule msitu wameukata ili kuweka hatua kubwa uh, katika hali ile ya masuala ya kuvamiwa kwa mabasi. Na jambo jingine ambalo nilishuhudia upande ule katika masuala ya usalama, kabla ya matukio haya, ilikuwa ni kuwa na msafara wa maafisa wa polisi ama gari la polisi, eh, kwa mbele, kabla magari ya abiria, ili kuhakikisha ikiwa kutakuwa na matukio yote, basi wanaweza kukabiliana nayo hatua ambazo zimesaidia kuleta usalama hususan kwa wasafiri katika maeneo hayo, japo eh, serikali sasa inatilia mkazo zaidi kufikia hapo. Tunahitimisha Kwa Undani hivi leo tukiangazia matukio ya mashambulizi eh, katika jimbo la Lamu ambapo sasa serikali ya Kenya imeweka marufuku ya kutotoka nje usiku eh, kwa siku thelathini. Mimi ni Collins Liberty Adede, nimekuwa na mwenzangu Amina Chombo kwenu Washington. Asanteni ah, sana Collins Liberty Adede na Amina Chombo kwa ripoti hiyo, ambapo ah, mumeeleza bayana ni nini kinachoendelea katika jimbo la Lamu. Msikilizaji, hao ndio wanatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani, lakini usiondoke, nitarejea tena na sehemu ya pili ya Kwa Undani. Karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Uko nami BMJ Muridhi. Jeshi la Congo DRC limefanya mashambulizi mapya dhidi ya muungano wa makundi ya waasi katika mkoa wa Ituri, e, likisema kwamba wamekataa kusalimisha silaha zao kwa ajili ya ujenzi wa amani. Jeshi hilo limeomba wananchi kuendelea kushirikiana na uongozi wa serikali katika operesheni hizo. Hayo yote yanajiri wakati ambapo nyumba zaidi ya 130 zimeteketea kwa moto karibu na mji wa Bunia. Wakati huo huo, waasi kumi na nane wa makundi ya Makanika na Twiganeho wameuawa na wanajeshi wawili wakapoteza maisha yao katika makabiliano makali katika e eneo la Uvira huko huko mashariki mwa DRC hivi leo, tutazungumza na wachambuzi wa masuala ya usalama DRC. Lakini kabla ya hapo, hebu tusikilize ripoti hii iliyotayarishwa na mwandishi wetu katika e, eneo la mashariki mwa DRC, hostel Malivika, twende kazi, hostel. Msemaji wa jeshi mkoa wa Ituri, kaskazini mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, asema jeshi la Kongo limeanjisha operesheni kabambi dhidi ya muungano wa makundi ya waasi mkoani Ituri. Jeshi la jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo lilianjisha mapigano na mashambulizi asubuhi ya leo kwa muungano wa waasi wa Kodeku na FPIK eneo la Lipri pamoja na Nyangarai. Jeshi la Kongo limeshambulia eneo la waasi ambalo lilikuwa na nguvu zaidi, ikiwa ni muungano Kodeko pamoja na FPIC eneo la Kipri pamoja na Nyangarai. Gavana wa mkoa wa Ituri akiomba wananchi kuunga mkono juhudi za serikali. Tomi Tambwe kutoka serikali ya Kinshasa akisema muda huu ndio muda wa kujenga amani mkoani Ituri. Felix Antoine Tshisekedi Chilombo, ambaye ni rais wa nchi yetu, ametoa nafasi hii kwa watu wote wala walioshika silaha kusema kwamba muda wa kupigana umekwisha, muda wa kujenga nchi ndio huu. Kama mtu ambaye iko mahali popote na asiyejua kwamba huu ndio muda wa kujenga nchi, wa kuweka silaha chini na kuitika huo mto itakuwa shida. Wakazi wakiomba serikali kuhudumisha amani na usalama kwa njia zote. Johni Kabwe yuko Chomya, mpakani na Uganda. Ndia bora ni kazi ya serikali kupiga waasi, hii ndi njia ya kumaliza waasi dimboni Ituri. E, mambo ya kuongea hiisi ni mchezo, ni kupoteza muda. Kwa nini mzozo umekuwa kwa muda mrefu mkoani Ituri? Huyu hapa Fidel Mbondama kutoka kabila la Walindu. Mambo ya kujua ni ya kwamba hakuna mapigano kati ya makabila za Ituri. Vita ambayo tunakuwa nayo hapa ni vita ya uchumi. Kuna watu fulani fulani kati ya nchi na ije ya nchi ambao wanataka kuendelea kuiba mali ya nchi, ndiyo wanakuja na hivi wanaanja sasa hivi kutembeza habari ya vita kati ya watu na hivi, ayo inaacha kabila za Ituri wanaenda kwa vita. Hata hivyo, nilizungumza naye Mugisa Mugavu kutoka kabila la Wahema, kama gavumenti anapasha tia kwa watu wenye hawasikii wale majambazi hawasikii kuacha mauaji na kuzuru population wanapasha wapiga, na kama kuko vile maopsio zingine, watu wanapasha ikala chini, wanaongea wapate kompromis, hii waacha hii mauaji. Wakati hoyo yakiharifiwa, nyumba zaidi ya 130 zimewaka moto katika kambi ya wakimbizi wa ndani ya Godo t kilometa 30 kaskazini mwa muji wa Bunia. Patrika Ruvale yuko Inga Barriere, kuko nyumba zingine hakupata moto juu wa vijana walikuya kabisa mbio kuzima na, mama, na mamaji ndio maana hii site mzima yetu ya, ya godo 3 haikulunguzwa. Ndio maana tunaona eh, degana kuya ipe limite ni tu mia moya eh, makumi tatu na kitu njo ikalungula. Asante sana, Hostel Malivika. Basi moja kwa moja, msikilizaji, kama tulivyokueleza, mmoja wa watu ambao wamezungumza na Hostel Malivika ni Fidel Modama ambaye amekubali kuzungumza nasi na baadaye pia tutamtafuta, e, mtu mtu mwingine ambaye ni wa kabila la Wahema. Fidel Modama ni wa kabila la Walendu. Hawa ndio wanaozozana na kupelekea mtafaruku ambao umeshuhudiwa e, kwa miaka mingi o, wengine wakisema kwamba baada ya waasi wanatoka kabila hili na, na waasi wengine wanatoka kabila hili. Nitawaleta wote wawili, Mungu akijaalia, lakini tuanze na Fidel Modama. Kwanza kabisa, hebu tueleze wewe, unachukuaje taarifa hizi kwamba jeshi sasa e, limeanza mashambulizi mapya katika mkoa wa Ituri? Mimi binafsi na hata kabila yangu na wakongomani wengi ya ya hapa Ituri wamesikia mbaya kabisa hiyo vita, ndio maana wanataka hii vita iishe, na kwa hivi wanakuwa wanaungana na turuli ya rais pekee na tukuungana naye kwa miradi mbalimbali ambayo inaweza kuacha hii vita ikomeshe hapa Ituri. Tuliona uh, kwamba ndio maana unaona kwa sasa kuna kundi moja ya watu wa watu wa Ituri ambayo rais anawatuma hapa, wanawaita kikundi, wanaita task force hii kikudi nakuja kuja kuongea na kabila zote ili kuambie kubapasha habari ya amani. Na sisi kwa ngambo yetu, tuna tunaungana na haya watu, hawa watu tunataka amani irudi, kwani raia imeteseka sana na hiyo vita. Bila shaka na, kila mtu anataka amani irudi, eh, lakini kuna maelezo kwamba Uh, kile ambacho kinaleta matatizo ni kwamba makundi ya waasi ni kama, eh, kwa njia moja au nyingine yanasaidiwa na baadhi ya wakazi, uh, wa kawaida, yani raia wa kawaida, kwani eh, wakati eh, serikali ikisema wale watu ambao wana silaha eh, warejeshe, na wengine sio hata ni waasi, ni wale raia wa kawaida ambao wameficha silaha zao, inakuwa kwamba hawarejeshi silaha hizo. Utasemaje kuhusu Uh, tetesi hizo, vita hiyo kwanza, kwa gisi ilianza sio vita ya ukabila. Kuna watu ambayo wanatamania mali ya Ituri mali ya Kongo, ndio wanataka sasa kupitia hawa watu kuleta vita kwa Kongo. Kwanza unajua kwa, hapa kwa Ituri tunakuwa na mafuta tunakuwa na dhahabu, hivi wanataka hiyo vita iendelee na hivi waendelee kuiba mali ya Ituri mali ya Kongo. Ni mulete sasa Mugisa B, sijui kama unakubaliana na yale ambayo Fidel ameyasema hapo mwanzo eh, kwa sababu analalamika uh, kwamba eh, kabila hilo la Wahema ndilo la kulaumiwa kwa maswala yote hayo yanaendelea hapo ya ukosefu wa usalama. Utasemaje Mugisa? -sati, ah, vizu, eh, jyofati, Patrik vale. sisi, ambacho, sisi, tunaomba upande wetu ni jeshi itige tumesikia, hii niihn ya ya nguvu hapa ya nguvu macho ni UPDF, na, na na askari jeshi yetu hapa ya Kongo, sababu wale watu hawapendi kusikia wanakuya saa zote, wana- wanaua baraia bure, wanakuja wanafuata wana wakimbizi mkambi zao, alafu hii vitu tunapima kuongea batunapima kuongea wabakata habasikii Asanteni sana Fidal na Mogisa, nyote mkitoka DRC lakini mkiwa na misimamo tofauti tofauti, mkiwa pia muko makabila tofauti. Msikilizaji, kufikia hapo, ndio tunafika mwisho wa kipindi kizima hiki cha Kwa Undani kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Ni washukuru nyote ambao mmeshiriki hii leo na wote ambao mmetusikiliza. Kipindi kimesimamiwa na Mary Mgawe Mwelekezi kama kawaida ni Saida Hamdun. Jina langu ni BMJ Mridhi. Popote mlipo, mimi nawatakia usiku mwema, tuonane hapo kesho, panapo majaliwa. sana kwa muda ulionipa wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana. Ay, ay, ay, ay.