Alright, alright kabisa. Ni saa mbili na nusu asubuhi hapa Washington DC, sawa na saa kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki. Ujambo msikilizaji wetu popote ulipo, hewani ni matangazo ya VOA Express anayeukaribisha katika matangazo haya leo Jumatatu Januari 10 mwaka 2022. Naitwa Patrick Nduimana na mimi ni Sandey Shomari nikiwa mekusha jaa tele kama pishi la mchele katika VOA Express leo, msikilizaji, tukiwa na ripoti mbalimbali kuanzia kule nchini Tanzania ambapo vijana wameelezea namna walivyopokea mabadiliko aliofanya hivi karibuni Rais Samia Suluhu Hassan kwenye baraza lake la mawaziri. Katika Express pia utasikia maelezo ya mchambuzi kuhusu namna mchezaji wa filamu hapa Marekani Sydney Potier aliyefariki hivi karibuni atakumbukwa barani Afrika. Na Express pia vilevile tutakuwa na kipengele cha hoja kwa hoja ambapo Wakenya wanatoa hisia zao kuhusu mauaji ambayo wanaonekana ukithiri katika kaunti ya Lamu, lakini pia ripoti kuhusu habari za kugonga vichwa vya habari kwenye mitandao ya kijamii kati ya mengine mengi. Basi bila kuchelewa, moja kwa moja tuelekee hadi huko Tanzania ambapo rais wa nchi hiyo Samia Suluhu Hassan mwishoni mwa wiki alifanya mabadiliko katika baraza lake la mawaziri ambao limejumuisha sura mpya na zile za zamani. Baadhi ya vijana nchini humo wamepokea hatua hii kwa mtazamo chanya, wakielezea matumaini yao katika masuala ya maendeleo, uchumi na siasa. Mkamiti Kibasi. Mabadiliko hayo yamepokelewa kwa mtazamo wenye matumaini na baadhi ya vijana katika mkoa wa Arusha. Olivia Mtweve anasema ameridhishwa kuona vijana wamepewa kipaumbele bila kuwasahau wanawake katika uteuzi aliyoufanya Rais Samia, jambo ambalo linatoa hamasa ya kuwajenga vijana na wasichana katika utawala bora tunafurahia uteuzi wake kwa kuchagua vijana na kuto kusahau pia wanawake kama Umi Mwalimu Pindichana Magula, tumeona akina Ndali Chako. Kwa hivyo pia ni ni, ni jambo la furaha pia kuona na wanawake wanaibuka kwenye masuala ya uongozi. Kwanza kabisa natarajia uh, waziri Ndali Chako atatoa ajira kwa vijana tofauti tofauti wanawake kwa wanaume. Tumeona pia swala la ajira limekuwa ni tatizo sana kutokana na, na, na sekta tofauti tofauti kutokuwa na, na, na, na nafasi za kuweka vijana hivo, tunaona mama amefanya uchaguzi ama uteuzi mzuri kwao. Tunategemea kazi nzuri kutoka kwao, tunategemea hawatotuangusha wala hawatamwangusha mama Samia Suluhu hasan ambaye amewaamini na, na kuwachagua kwamba wanaweza kutuongoza. Wakati kijana Iman Hezron anasema anategemea mawaziri vijana ambao wameteuliwa kushika nyadhifa mbalimbali ikiwemo za uwaziri hadi kwenye mabadiliko ya makatibu wakuu na manaibu, hawajapewa nyadhifa hizo kwa kubahatisha. Wataendelea kuleta chachu ya maendeleo kwa jamii katika uongozi madhubuti, uaminifu na kumfanya rais aone alichelewa kuitumia nguvu kazi ya vijana, na kwamba wakati sasa umewadia, akithibitisha kwamba ni kweli alikuwa nje kwa muda mrefu kama mbunge na Rais Samia Suluhu Hassan amefanya pia mabadiliko ya muundo wa wizara tatu, ambapo ameunda wizara mpya ya maendeleo ya jamii, jinsia, wanawake na makundi maalum, wizara ya afya na wizara ya uwekezaji, viwanda na biashara. Shukrani Mkamiti kwa taarifa yako. Tukirudi hapa Marekani, Hollywood hivi karibuni ilimpoteza nguli mwingine wa kiwango cha juu katika uchezaji wa filamu, Sidney Poitier, ambaye alivuka vikwazo vya rangi kama mshindi wa kwanza mweusi wa tuzo ya Oscar. Mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na mchambuzi wa maswala ya burudani aliyeko huko Los Angeles, California, Mike Muhagama, na kwanza kutaka kujua jinsi mchezaji filamu huyo atakavyokumbukwa. Kweli amefanya mambo mengi na si tu kwa jumuia wa ya watu weusi hapa Marekani, hasa katika kiwanda cha filamu, lakini pia Afrika. Na mambo kadhaa ambayo anayokumbuka aliyoyafanya, ambayo amefanya pengine kutengeneza njia kwa kukaribisha watu weusi wa wengi wapate nafasi Hollywood, lakini pia kumbuka kwamba baadhi sehemu au zile kazi ambazo watu weusi walikuwa wazifanye katika movie hapa Hollywood, uh, badala ya kuwa watu wa kawaida kawaida tu, yaani waza kusafisha vyoo uchafu na kadhalika. Yeye aliweza kukataa baadhi ya hizo kazi na kusema kwamba hapana, hata kama we ni mtu mweusi, lakini naweza kufanya mambo mengine zaidi kama kuwa mwanasheria, daktari na kadhalika. Kwa hiyo aliweza kutengeneza njia mwafaka kabisa kwa watu weusi kuweza kupata nafasi ya kucheza rol zingine hapa Hollywood. E, amejitahidi mm -hmm. sana kuwasaidia watu weusi hapa Marekani, kama ulivyosema, eh, kupata zile nafasi kuu kabisa, eh, za heshima kwenye filamu. Eh, pengine kwa upande wa bara la Afrika umegusia, najua hilo Labda utueleze kwa kifupi mchango wake atakumbukwa vipi? Ukiangalia labda katika miaka ile ya ubaguzi wa rangi ya Afrika ya Kusini e, miaka ya mwanzoni mwa sabini mwishoni na katikati mwa miaka ya sabini aliwahi kuja Afrika, na sababu ya kuja Afrika ni kwamba alishauri au aliwashawishi waandaaji au waongozaji filamu kuja kutengeneza filamu iitwayo eh, The Wilby Conspiracy. Hii ni filamu ambayo ilikuwa ikimzungumzia mwana mapinduzi ambaye jina lake halisi lilikuwa ni Shack Twala. Sasa Shack Twala ndiyo yeye, uh, Sidney Poitier alicheza kama Shack Twala mwana mapinduzi ambaye alikuwa amefungwa katika gereza la kisiwa cha Robben Island. Kwa hiyo ile role pia ilitengeneza nafasi kubwa ya watu wa nje ya Afrika na nje ya Afrika Kusini kwa kufahamu namna gani wana mapinduzi wanafanya mambo yao Afrika Kusini, namna gani wanaweza kutetea haki za, za wenzao wa Afrika na kulikomboa bara zima la Afrika ambalo kuwa limegubikwa wakati huo na ubaguzi wa rangi. Kwa hiyo yeye alishawishi uh, mtengenezaji wa filamu ambaye nakumbuka, au kama uh, sikosei, alikuwa akiitwa Michael Caine kuweza kujumuika naye katika hii filamu ambayo ilitokana pia na, wa, na kitabu ambacho kiliandikwa na bwana mmoja anaitwa Peter Driscoll uh, mwaka sabini na mbili kizungumzia ubaguzi wa rangi Afrika ya Kusini. Hakuicheza Afrika ya Kusini. Sasa tunaona kabisa kwamba mchango wa yeye kutaka ubaguzi wa Afrika kusini ujulikane duniani kote, alichukua hicho tu kipande story, na hiyo stori na kuweza kuitengeneza ili watu waweze kufahamu, lakini alikwenda mbali zaidi. Alikwenda nchi kutokana na ubaguzi huu akuweza kushuti hiyo filamu Afrika ya Kusini. Alikwenda nchini Kenya, ambako pia iko filamu nzima ilichezwa huko katika miji mbalimbali na kuweza kulitangaza au kuitangaza nchi nzima ya Kenya. Lakini pia pamoja na kwamba alicheza filamu huko, lakini anasema okay, labda niende Tanzania kidogo, nikatembee nione mambo yao yanakwendaje huko na kutangaza pia nje ya Tanzania. Kwa hiyo, Afrika Mashariki uwa kama tumebarikiwa kutembelewa mcheza filamu huyu mweusi ambaye ana historia kubwa sana hapa wa burudani Mike Mahagama akizungumza nasi kutoka Los Angeles, California. Kwa msikilizaji unajiunga nasi kwa sasa, hii unasikiliza ni VOA Express, matangazo ambayo yanasikika kupitia redio zetu shirika, ikiwa ni pamoja na Radio Sangu Malamu huko Bunia, Mishapi Redio mjini Goma, Radio Maniama namba 1 huko Kindu, Hits FM na Chuchu FM huko Zanzibar, Radio Kaya Mombasa na UBC Radio huko Uganda, kati ya nyingine. Hivi sasa tupate habari za dunia na Mkamiti Kibayasi. Mwandamanaji wa pili nchini Sudan amefariki baada ya kupigwa kichwani na mkebi wa gesi ya kutoa machozi katika maandamano yanayopinga utawala wa kijeshi, madaktari walisema leo Jumatatu. Hii inafikisha idadi ya vifo kutoka maandamano ya Jumapili kuwa viwili, kutokana na maandamano tangu mapinduzi ya kijeshi ya Oktoba kufikia vifo sitini na vitatu. Mwandamanaji mwingine alikufa baada ya kuathiriwa shingoni na mkebi wa gesi ya kutoa machozi, ilisema kamati kuu ya madaktari wa Sudan ambayo iko pamoja na vuguvugu vugu la maandamano. Polisi wa Sudani walisema katika taarifa ya leo Jumaatatu kwamba walikabiliana na uvunjifu wa usalama kwa kutumia nguvu ipasavyo na kwamba kifo kimoja cha raia kilirekodiwa pamoja na majeruhi wanane. Pia walisema kuwa polisi ishirini na wawili wamejeruhiwa na kwamba washukiwa 86 wamekamatwa. Vikosi vya usalama viliwarushia gesi ya kutoa machozi waandamanaji waliokuwa wakiandamana kwa mshikamano kwenye mji wa Omdurman ambao umekumbwa na ghasia nyingi katika siku za karibuni. Mataifa ya Afrika magharibi yatafunga mipaka yao na Mali, kukata uhusiano wa kidiplomasia na kuweka vikwazo vikali vya kiuchumi, ikiwa ni kujibu uchelewesho usiokubalika wa kufanya uchaguzi kufuatia mapinduzi ya kijeshi ya mwaka 2020 kundi la kieneo lenye nchi 15 lilisema Jumapili. Hatua hizo mpya kutoka jumuiya ya kiuchumi ya nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, zinawakilisha msimamo wake mgumu kuhusu Mali, ambayo mamlaka yake ya muda ya nchi hiyo ilipendekeza uchaguzi ufanyike Disemba mwaka 2025 badala ya mwezi Februari mwaka huu kama walivyokubaliana awali na jumuiya hiyo, katika taarifa iliyotolewa baada ya mkutano wa dharura katika mji mkuu wa Ghana wa Akra. ECOWAS ilisema iligundua ratiba iliyopendekezwa kwa kipindi cha mpito inarudisha nyuma utawala wa kikatiba, hatua ambayo haikubaliki kabisa. Ratiba hii inamaanisha kwamba serikali isiyo halali ya mpito ya kijeshi itawaweka watu wa Mali mateka, ECOWAS iliongeza. Taasisi hiyo ilisema kuwa ilikubali kuweka vikwazo vya ziada mara moja ikiwa ni pamoja na kufungwa kwa mipaka ya ardhi na anga ya nchi wanachama na Mali, kusimamishwa kwa miamala isiyo muhimu ya kifedha, kuzuia mali za serikali za Mali katika benki za biashara za ECOWAS na kuwaondoa tena mabalozi wao kutoka Bamako. Misri ilifunga bandari mbili za Mediterranean za Alexandria na Dekeila leo Jumatatu kutokana na hali mbaya ya hewa. Mamlaka ya bandari ya Alexandria ilisema katika taarifa yake, bandari hizo zitaendelea kufungwa hadi hali ya hewa itakaporejea kuwa ya kawaida. Mamlaka hiyo ilisema bandari hizo mbili ni kati ya bandari kubwa zaidi nchini Misri na kila moja inaweza kushughulikia hadi makontena milioni moja yenye usawa wa futi 20 TEUs. nam unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express yanayokujia kuanzia siku ya VOA ya na kwa tatu juma tatu hadi jumaa kuanzia saa kumi na nusu alasiri kwa saa za Afrika Mashariki na tisa na nusu kule Afrika ya Kati. Basi kiashiri hicho ambacho umesikia ni kwamba hivi sasa umefikia wakati wa kipengele cha barazani, na katika barazani hii leo tunauliza unadhani rais wa Tanzania alitilia maanani maslahi ya vijana katika mabadiliko yaliyofanya kwenye baraza lake la mawaziri. Majibu ni mengi kweli kweli, lakini kwanza tupokee maoni ya wasikilizaji kwa njia ya simu, baada ya tusome yale yaliyochangia. Tu, Facebook, wa Facebook ukurasa wetu kwa jina anaitwa Barnaba Mahuvi kutoka Ilula, Iringa, Tanzania. Mimi maoni yangu naweza nikasema katika baraza la mawaziri, nimeona kuna namna ambavyo kuna viongozi ambao vijana wameshawekwa pale, wameshapewa nafasi za kuwa mawaziri kwenye wizara mbalimbali kule, lengo ambalo Rais alikuwa amelitaka iweze kufanyika Ninaona kabisa linadhihirika na uwezekano huo upo. Kwa hiyo tu ni namna ambavyo wao walivyoaminiwa na mheshimiwa Rais, watende kazi vile ambavyo mheshimiwa Rais anataka, wa, wa, wa, waende vile inavyostahili, yani wasiangalie tu kwa kupewa nafasi hiyo na kujifurahia basi, ila wahakikishe kwamba katika wizara zao walizoaminiwa wanapata utaratibu ambao miongozo yao inataka wafanye hivyo, na kuweza kuwahudumia Watanzania. Kwanza, kwa majina, anaitwa Soka Johni ni kwa pande za Irangazika Geta, Tanzania. Kwangu mimi mwenyewe nakubaliana naye Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan, maana vijana kama vijana kwa sasa ndo nguvu kazi ya taifa letu la Tanzania, ukizingatia kwa viongozi ambao waliopo kwa, kwenye madaraka ni wengi ambao umri umeenda, lakini kwa uteuzi ambao Mama Samia ameweza kuufanya ni uteuzi mzuri japo kwa vijana ambao saizi wameshaweza kuchaguliwa na kuteuliwa na Mama Samia. Kwa hiyo unaridhika kwamba maslahi ya vijana yamezingatiwa. Uh, maslahi vijana yamezingatiwa ya kwa asilimia chache, maake wanaonufaika ni wachache, si kwa vijana wote unaona na, na hivyo tuweze kutoa kwa, kwa changamoto ambazo zilizopo labda kwa vijana aidha awa viongozi ambao wameweza kuteuliwa ni changamoto ambazo zimeza, zimeweza kudumu katika taifa letu. Ukiangalia baadhi ya maeneo, watu labda wanadai oh, jimbo sijui sehemu gani, kuna changamoto ya hivi na hivi, lakini watu au viongozi, mawaziri nini, wamekuwa ni ni wazito sana kuweza kuna nili ku- kuitekeleza kwa wananchi kwamba hizi changamoto tutazitatua kiaja, lakini kama vijana kama vijana nahisi hata kama bungeni watakaa kitete kuweza kulitetea taifa na kuweza kuwatetea wananchi ambao waliopo kwenye majimbo yao kwenye sehemu yao mikoa, miji, vijijini na sehemu kote kwa nchi ya Tanzania. Haya, Patrick, nini unasema wasikilizaji wetu huo upande wa Facebook? Naam, upande wangu na upokea ujumbe wa huyu Jason Bernard, anasema ni kijana asiyependa shari kutoka Kigaga, Kibondo, Kigoma, Tanzania. Anasema kwa mtazamo wake, anaona Raisi alichofanya anaweza kusema alitilia maanani maslahi ya vijana kwa kiasi, ila pengine unaweza kusema sio kwa vijana wote, maana kuna vijana wanategemea kilimo na ukiangalia, mbolea imepanda, mazao mkulima akienda kuuza haya na bei Ismail Nahonya kutoka Lindi, Tanzania anasema tatizo ni mfumo wenyewe wa nchi. Pamekuwepo na kasumba ya kutowachukua vijana kwenye nafasi mbalimbali za serikali kwa sababu ya katibu mbovu ya nchi. Kazi kama hizi zilitakiwa zitangazwe ili vijana waweze kuomba. Kuna vijana wengi wana uwezo mkubwa, ila ni ngumu kupata kutokana na katiba kumpa mamlaka makubwa rais, na muda mwingi zinatolewa kwa upendeleo. Goligota Magabe online kutoka GGM Unit Gate Tanzania Hapana, Rais Samia Suluhu Hassan alichokifanya ni kuteua na kutengeneza safu yake kuelekea uchaguzi mkuu wa 2025. Masanja Kanone wa Geita Tanzania anasema anajua yeye alichokifanya kwa leo, sababu yeye ndiye mkuu wa nchi. Haya basi, nami kwa upande wangu ninakutana naye. Jovinas Benezet kutoka Kagera Tanzania hasa binafsi, Mheshimiwa Rais sijamwelewa kabisa juu ya utendakazi wake, maana hatetei wanyonge nyonge, na nchi anaipeleka anavyotaka yeye. Haya, Parmuku Sing anasema kwamba baraza la vijana ni safi, lakini ni vyema anapoteua aangalie maadili na mwenendo wao, kwani kijana atakuwa na makovu kwa nyuma, akipewa nafasi nyeti kama hizo, anaweza akaendelea kumharibia badala ya kutengeneza. Haya, naye zamuni yake Kibanzi Haruna yuko Tabora ya Tanzania anasema hongera kwake Mama Samia, rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. juhudi zake za kukisha vijana, tunajifunza mengi kwenye ngazi ya uongozi zinaonekana pia. Vijana wanapaswa kupewa mstari wa mbele katika sehemu nyingi, hasa sekta ya uajiri. Haya, naye samo ni Mashimba Malimi akiwa mkwa juni Songwe anasema mimi, kikubwa inachokiona, naomba Mungu aifikishe Tanzania hadi elfu mbili na ishirini na tano kwa usalama, tuwe salama kufanya mabadiliko, ambayo haina haja ya kubadili utendaji wa mawaziri alioondoa, kwani waliotolewa hawakuwa na kosa lolote. Haya, hayo ndiyo maoni, bila shaka baadhi tu. Kwa upande wangu, endelea kutoa maoni yako msikilizaji. Haya basi, tukiachana na mambo ya barazani, sasa tupate muziki. Tunaungana na wasanii kutoka huko Uganda, kundi la B2C likishirikiana Rema katika ngoma yao Gutuja. Basi burudika na kibao hicho. Hey, yeah. Sadakta kibao safi kabisa, hicha hicha kutoka kwake B2C, kundi hilo kutoka Uganda wakishirikiana na ya Rema. Ngoma safi kabisa hiyo. Gutuja msikilizaji, natumaini upata kitu safi kabisa kwenye VOA Express. Sasa basi taangalie masuala ya hoja kwa hoja. Kisiwa cha Lamu nchini Kenya kinazidi kushuhudia mauaji ya watu na kuzua taharuki wakati huu, lakini gumzo limeibuka kwamba huenda ni mzozo wa ndani badala ya madai ya kuingiliwa na magaidi wa Al-Shabab. Tuasikize baadhi ya vijana wa Kenya kwa hoja kwa hoja wakizungumza na mwenzetu Josephat Kioko kutoka Mombasa. Kwa nini Al Shababu wakati huu wote? Hii miaka imepita, wako wameinuka, atapua watu? Hakuna kitu kama Al Shababu hapo. Mi nadhani ni siasa, ni wanasiasa wanachochea wenzao, watu wanauana ni watu wanauana kwa sababu ya mashamba. Alshababu wamenyamaza, alafu anangoja ule mwaka wa uchanguzi ndio wanaanza kuwa watu. Hakuna kitu kama hicho, ni watu tu wanajamuliwa wenyewe kwa sababu ya ubinafsi. Mi sioni kama kuna kitu na alshababu hapo, unaona. Pia alshababu wakisikia pia kuna mizozo ya shamba na mambo mengine, pia wao wanaweza ingia hapo, na pia kunaweza kuwa kuna mkazi wapo, kuna wakazi wapo Lamu wanahusikana nao maalshababu ambao wako Somalia. Labda wao wenyewe wanajadili vile ambavyo watamaliza wa Kenya. Hiyo Lamu yenyewe iko karibu na Somalia, ni rahisi pia Alshababu al kuingia huko ndani na njama zao, na pia wenyewe hamewajui, na pia ina uwezekano ikawa kuwa katikati ya hapo, hao wakazi wote wa Lamu kuna Alshababu lakini hamewajui. Kinashangaza ni kwamba miaka, mwaka umepita, kui kumenyamaza, kulikuwa na amani. Sasa kwa nini wanainuka wakati wa siasa? Wakati wa siasa wa wanaanza kuchochea watu wanaanza kufanya watu wakosane, wanachochea watu waalamu kiwapigane wapigane. Mi sidhani kama ni alshababu, ama wanakosania mashamba. Si sidhani kama ni alshababu, mambo ya siasa. Na pia kuna kabila wengi pale, unaweza kupata watu tofauti tofauti hapo, na walikuwa wanaishi kwa amani. Kuna kitu kama labda pia hao wakazi wapo Lamu hao hapo, pia wenyewe wako na uhusiano na hao maalshababu wako nje, ambao wa, wa, alshababu wakisikia kuna mzozo mahali, pia wao wenyewe wanaweza wenyewe jileta wao wenyewe, kwa hiyo kwa huo mzozo hilo waweze kuhusika. Mko mna nadhania nyinyi ninyi peke yenu mnazozana, lakini kuwa kuna alshababu pia hapo ambao wanajaribu kuwamaliza wao wenyewe. Kwa hivyo hizi vita tu zitaendelea. Kama sasa, sasa, sasa alshababu wamengojea wakati wa uchaguzi kuleta vita. Mi nadhani ni, ni watu tu wenyewe wanachochea, kama inawezekana ikakuwa ama kuwa chuki baina ya watu. Sasa hapo watawajuaje, kama wakazi wenyewe kuna mmoja wao wako na uhusiano na wao ambao wanasaidiana katika au mashambulizi ambayo yanaendelea sasa kwa Lamu? Nataka hiyo kitu ichunguzwe vizuri. Sasa kama ni Alshababu nasaidi tukumeko kafi na bado wa watu wanaendelea kuuana, Alshababu wanapitia wapi? Kuna security huko majesi walipelekwa huko au si tu watu hapo tu wanapigana wa, wa, wa, wa, wenyewe, na, na kama wanapigania mashamba chuki, chuki baina yao. Mambo ya Alshabab hapo watapitia hapa, na sasa hivi kuna security kila mahali, mtajuaje? Mtajua, unajua unajua, pia Alshabab wako njama, njama zao zao wenyewe, wapi wa Alshabab, hakuna mtu ambaye anajua njama zao. Sasa hivi unasikia wako Uganda, wako Kenya, bado utawasikia wako, kulingana na vile teknolojia ya kisasa imeundwa. Sasa hii okay, magaidi wenyewe wanajua chochote ambacho kinaendelea katika mitandao, wanaweza kuwa wanaangalia a hapa kuna mizozo na pia wao wanaingililia hapo, wanafanya ushambulizi wao na kumaliza. Hilali nyinyi wenyewe mnadhania mnauana nyinyi uka wenyewe, ama ni mizozo yenu ya kindani, lakini ikakuwa ni magaidi ambao pia wanaendelea kuwashambulia mkoa wa Mweleu. Haya, mmesikia hoja za baadhi ya Wakenya kuhusu hali ya mauaji huko Lamu. Nikujulishe msikilizaji wetu kwamba matangazo ya Express yanasikika pia moja kwa moja kwenye mtandao wetu wa www VOA Swahili na sasa huu ni wakati wa kupata mengi kuhusu yavumayo kwenye mitandao tofauti ya kijamii, na mpa nafasi mwenzetu Mkamiti Kibayasi akujuze mengi kwako, Mkamiti. Shukrani sana Sande Shomari na Patrick Nduyimana. Basi kile ambacho kinatamba ama kimegonga vichwa katika vyombo vya habari ni pamoja na mabadiliko aliyofanya Rais Samia Sulu Hassan wa Tanzania katika baraza lake la mawaziri, makatibu wakuu na manaibu, ambapo kuna sura mpya na za zamani, na pia ameelezea sababu za kuwaacha William Lukuvi na Palamagamba Kabudi ni kwamba wanapangiwa kazi maalum. Hata hivyo, Rais Samia amedokeza Kabudi atakuwa kwa maneno yake, baba mikataba, yaani ataongoza mashirika yote kazi zote zitakazoingia ubia na serikali. Na kwa upande wa Lukuvi, Samia amesema hana mpango wa kugombea kiti cha spika, lakini anapangiwa kazi maalum. Kingine ni kuhusu siasa Kenya, ambapo naibu rais William Ruto ameomba msamaha kwa Wakenya wakati wa mkutano katika uwanja wa Bomet Green kuhusu matamshi ya seneta wa Meru Mithika Linturi, ambapo wiki iliyopita, kama mtakumbuka vyema, alisema wanaopinga azma ya urais wa Dr Ruto kuwa ni madoadoa lazima waondolewe, basi William Ruto ameonya kikosi chake cha tangatanga kuacha tabia ya kueneza chuki. Hali kadhalika katika Instagram na Facebook, picha mbalimbali za ufunguzi wa kombe la AFCON nchini Cameroon zinatamba Picha za wachezaji wa Cameron na Burkina Faso wakiwa uwanjani wakifungua AFCON 2022, ni furaha kwenda mbele. Nchi hiyo ni mwenyeji wa kombe la mataifa ya Afrika, AFCON 2022, kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka 50. Na warudisheni kwenu, Patrick Nduimana na Sande Shomari. Asante sana Mkamiti Kibasi kwa vitu vizito hivyo kwenye trending. Msikilizaji wetu basi, usikose kujunga na matangazo yetu ya jioni ambapo utakuletea mengi kuhusu michwano ya kombe la mataifa ya Afrika AFCON ambayo imeanza rasmi jana Jumapili huko Cameroon ambako ambako wenyeji michano hiyo Cameroon wameanza vizuri kwa ushindi. Tukutane saa kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika kati, moja na nusu usiku siku saa za Afrika mashariki. Lakini kabla ya kukamilisha matangazo ya Express, tuangalie basi swali la leo ambalo tumeweka kwenye ukurasa wetu wa Facebook na swali lenyewe linasema hivi Matarajio yako kwenye kombe la Afrika AFCON yanayofanyika Kameruni elfu mbili na ishirini na mbili. Je, nani atakuwa mshindi? Moja kwa moja basi inaanza naye Pasis Alfred Sangu akiwa kule chuo cha Mtakatifu Agustino Mwanza, anasema binafsi inawapa nafasi kubwa timu ya taifa ya Algeria. Hawa ni mabingwa watetezi, bila shaka. Haya, naye King Obed Zenobi kutoka Ngara, Tanzania, anasema watakaoshinda ni hao hao mabingwa watetezi Algeria, maana ni wazuri sana. Haya. Kasore Ruhindukira kutoka DRC asa, binafsi naipa timu yangu ya Leopards <laughs> ya. Haya, hayo ni baadhi ya maoni kutoka upande huu. Okay, namwona huyu Yaso Idi anasema fainali ni Algeria vs Senegal, he calls Algeria. Mark Prince Jr anasema Cameroon watabeba. Charles coach anaamini Egypt au Misri watabeba. coach kutoka Kenya, Sagana Muranga Mwita Bonifas anasema mendi na Senegal wakishindwa Algeria sawa. Haya basi, kufikia hapo VOA express inakamilisha muda wake kwa leo. Kwa niaba wenzangu waliofanikisha matangazo haya, msimamizi BMJ Mridhi, mwelekezi Saida Hamduni, nangu jina ni Sandey Shomari, imeshirikiana na mwenzangu Patrick Ndwimana. Kwa pamoja tunawaga tukiatikeni wote, jioni njema kutoka jikuu la Marekani, Washington DC.