Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harizon Kamau. Kwa Undani, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari, tunapekua pekua, kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tunaangazia maadhimisho ya mwaka wa kwanza tangu rais wa Marekani Joe Biden kuchukua usukani kama kiongozi wa nchi hii. Iwapo kura itapigwa leo leo, kama tunavyozungumza, rais wa zamani ataweza kuwa na nafasi kubwa sana. Kwenye sehemu ya pili, tutaangalia mauaji ambayo yanatekelezwa nchini Kenya, yanashutumiwa kutekelezwa na watu wasiojulikana, ambapo miili imepatikana ikiwa imetupwa katika mto Yala, magharibi mwa nchi hiyo katika e kaunti ya Siaya magharibi mwa nchi hiyo ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi nam. Kama ulivyosikia kwenye vidokezo vyetu, ni kwamba Rais Joe Biden leo anatarajiwa kuhutubia waandishi wa habari, ukiwa ni mkesha wa siku ambayo aliapishwa kama rais mwaka mmoja uliopita hapo tarehe 20 mwezi Januari mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Lakini Rais Biden anaadhimisha mwaka mmoja wakati ambapo umaarufu wake unaelezwa kushuka kwa kiasi kikubwa, na kabla sijamkaribisha mgeni wetu namwona tayari yuko kwenye laini ya simu e, mchambuzi wa masala ya siasa za hapa Marekani, Abdulahi Eboru, kabla sijamleta ili tuangalie kwa kina masala ambayo yanatajwa kama ni mazito katika eh, maadhimisho eh, wakati Marekani ikiadhimisha mwaka wa kwanza wa eh, uongozi wa Rais Biden. Kwanza tupate ripoti hii inayosimuliwa ina hapa na mwenzangu Hadija Riami. Mpango wa dola trilioni 1.9 wa afueni ya COVID-19 uliosukumwa na utawala wa Biden mwezi Machi, umezisaidia biashara za Marekani na familia kukabiliana na athari za kifedha zilizotokana na janga. Mpango huo ulitoa takriban dola 1400 fedha za kuwasaidia mamilioni ya Wamarekani na malipo ya mwezi ambayo yalithibitika kuwa na mafanikio katika kupunguza umaskini, lakini kwa wengi, kuongezeka kwa mfumuko wa bei kulipunguza kuona matokeo ya msaada huo. Kutokana na COVID watu hawana fedha Inashangaza sana ukiangalia bei za mafuta zilivyo hivi leo. Bei za wateja mwezi Disemba zilikuwa juu kwa asilimia saba kuliko ilivyokuwa kipindi kama hicho mwaka mmoja uliopita, na kubainisha kupanda sana kwa viwango vya bei katika kipindi cha miaka arobaini. Mfumuko umeingilia kati juhudi za kufufua uchumi katika mwaka ambao utawala unasema umeonyesha ukuaji mkubwa wa nafasi za ajira katika historia ya Marekani. Angalia madai ya awali ya wale wasiokuwa na ajira kwa wastani yako katika kiwango cha mia nane yalikuwa laki nane na elfu kumi na mbili mwaka mmoja uliopita, hivi sasa yako katika laki mbili na elfu kumi kiwango cha ukosefu wa ajira na kufungua nafasi za ajira mpya mwaka mmoja kabla rais kuingia madarakani na mwaka jana, utaona tofauti. Viwango hivi vinahusiana na COVID. Kama tukiangalia mwaka mmoja uliopita, ni asilimia moja ya watu wazima walikuwa wamepata chanjo kamili. Hivi sasa asilimia sabini na nne ya watu wazima wana chanjo kamili. Kwa hakika, kutoa chanjo ya COVID-19 kwa ufanisi kumetoa ulinzi kwa zaidi ya Wamarekani milioni mia mbili. Pia ilitoa fursa ndogo ya kurejea katika hali ya kawaida mwaka jana hiyo ni paka Omicron iliposababisha kesi mpya na kuongezeka kwa idadi ya watu kulazwa hospitali. Janga na mfumuko wa bei vimekuwa ni vigezo viwili vikuu katika kushuka kwa viwango vya utendakazi wa rais Joe Biden mwishoni mwa mwaka wake wa kwanza madarakani, vikiwa katika kiwango cha asilimia 45, kwa mujibu wa Ipsos, kampuni ya utafiti campaign... Rais alifanya kampeni ya kutokomeza COVID na kuinua uchumi, kuirejesha Marekani katika hali ya kawaida na kadri janga linavyoendelea ndivyo hali ya kutokuwa na uhakika inavyoongezeka kwa Wamarekani. Wakati huo huo, ajenda ya Biden pia ni mchanganyiko mambo wa mambo kadhaa. Alisukuma kupitishwa kwa sheria ya miundombinu ya dola trilioni moja huku akiungwa mkono na Warepublican ikiwa ni uwekezaji mkubwa sana katika shughuli za ujenzi katika taifa, lakini bado hajafinikiwa kupitisha build back better mpango wa dola trilioni moja nukta saba tano kwa matumizi ya kijamii na mpango wa mabadiliko ya hali ya hewa, ingawaje tayari ameupunguza kwa nusu kutoka kiwango chake cha awali. Mambo mengine katika ajenda yake yamekwama. Upigaji kura wa miswada miwili ambayo kwa kiasi kikubwa ingepanua udhibiti wa uchaguzi uliokwama katika baraza la seneti kwa sababu ya upinzani kutoka kwa Republican. Baadhi ya wachambuzi wanasema utawala wa Wademokrat wanahitaji kujipanga tena katika ajenda yao. Ni vyema wajiulize wenyewe, wakibaini kwamba Warepublikani wana masilahi kidogo sana katika ushirikiano kwenye masuala ya umakini wa hali ya juu. Ni mambo gani madogo ambayo yanaweza kufanya kazi kadri muda unavyokwenda na aina ya mabadiliko? Kuna watakaosema, ona, huyu mtu amekuja na kufanya mambo makubwa na kupigiwa makofi na watakaosema huyu mtu amekuja na amefanya mambo ya msingi. Licha ya ahadi ya Biden kuliponya taifa ambalo limegawanyika, Wamarekani bado wamegawanyika kufuatia shambulizi la kwenye bunge la Marekani lililofanywa na wafuasi wa Donald Trump hapo Januari 6 mwaka elfu mbili ishirini na moja. Ukusanyaji maoni unapendekeza kwa Warepublican bado wanaamini madai yaliyosukumwa wa na rais wa zamani kwamba uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini uligubikwa na wizi. Hadija Riami, VOA Washington. Asante uh, sana Hadija Riami kwa ripoti hiyo. Msikilizaji eh, kama nilivyokuarifu ni kwamba tutajiunga na mchambuzi wa siasa za hapa Marekani, Abdulahi Boru, amekuwa nasi muda wote huo. Na Abdulahi, maanake umesikia hata ripoti hiyo, nafikiri tutakwenda moja kwa moja kuangalia ni nini ambacho kimepelekea kushuka Uh, kwa kiasi hiki tukiangalia maswala hayo moja kwa moja, kwa mfano lile ambalo linazungumzwa sana ni kuhusu uh, ha haki za upigaji kura katika kujaribu kupitisha mswada huo kuimarisha hali ya haki za wapiga kura. Kwa nini hili limekwama, lime kwa kifupi? Shukrani. Uh, sidhani hii itaweza au ingeweza kufanikiwa katika wakati mwingine. Uh, se, na licha ya kuwa upigaji kura ni mojawapo ya shughuli muhimu ya ya, ya, ya, ya kujenga demokrasia, suala hili na jinsi inavyochukuliwa inachukua mkondo wa kisiasa wa chama chama cha Republican, wana, wanaona hii ni, ni kitu ambacho serikali au utawala wa Biden inaiendesha ina, ina kwa njia ya kisiasa ya chama. Kwa hiyo hawataipinga na kwamba Rais Biden hana nafasi au idadi ya, ya, ya, ya seneta wa kutosha, itakuwa ni vigumu kuweza kuipitisha suala la COVID. Manake uh, ugonjwa wa corona umesikia limetajwa hapo katika ripoti hiyo ya Hadija Riyami kwanza kwamba pia limefanya akosolewe eh, pakubwa na najua, eh, imeelezwa pia kuna mafanikio yaliyopatikana, lakini kwa nini hili pia limeshusha umaarufu wake kwa kiasi hicho? Jambo uh, ambalo limewaathiri sana kwa kiwango kikubwa kuhusiana na swala la ugonjwa wa COVID ni ukosefu wa uelewa au wao kuchukua hatua kuwaelezea watu vizuri. Kwa mfano, wale ambao wanahitaji kuvaa mask katika shule ama katika maeneo ya kazi hawajaieleza vizuri. Na mkuu wa shirika la kupambana na hili uh, uh, uh, uh, Centers for Disease Control amekuwa akitoa matamshi ambayo siyo sawa. Kuna wakati, kuna wasaa walitoa taarifa kwamba siku ya watu kujitenga ipunguzwe kutoka siku kumi hadi siku tano. Wamesema um, kwamba mashirika ya kiserikali lazima mtu avae mask yake na no. watu wengi wamesalia nyumbani no, na wengi wanahisi kwamba hii inahakikisha kwamba hali ya uchumi yao ya kinyumbani hususan na uchumi mzima ambao unakumbwa na mfumuko wa bei unazidi kuwa athiri, na kwa hiyo watu wengi wan, wan, w, hili limekuwa ni kinonda uh, kinonda sugu sana nam. Na ni vizuri umezungumzia mfumuko wa bei hapo, hatutalitaja hilo sana kwa sababu naona muda pia unakimbia na limeelezwa kwenye taarifa hiyo, lakini build back better, e, ule msukumu aliokuwa nao mstakabali wake uko vipi, kwa sekunde thelathini, Abdulahi Boru. Idhani kama itapita iwapo Senator Joe Manchin kutoka magharibi kaskazini mwa Virginia na Senator sinema hawataiunga mkono, si dhani chama cha Demokrat wana nafasi kubwa ya kuipitisha, na kwa hiyo iwapo watapoteza uchaguzi katika muhula nusu wa muhula, sidhani itapita na hiyo hadi wakati mwingine, sioni kama ikipita, lakini itakuwa ni nafasi kubwa ambayo itakuwa uh, chama cha Demokrat itakuwa kime, kimepoteza. Tumalizie na mustakbali wa siasa hapa. Yote haya yanapoonekana, uh, kumwathiri ama kuathiri umaarufu wa rais Joe Biden, nafasi ya aliyekuwa rais wa Marekani uh, Donald Trump ambaye ametangaza uh, azma yake ya kuwania tena urais ikoje? Wakati huu iwapo kura itapigwa leo leo, kama tunavyozungumza, rais wa zamani ataweza kuwa na nafasi kubwa sana. Isisaulike kwamba wale ambao wanampigia kura bado hawajamwacha, kwa hiyo nafasi yake ipo na pengine penginepo wakiweza kupata kura kadhaa katika maeneo muhimu uh, kama uh, Atlanta uh, yeye anaweza kurejea kuwa rais katika kipindi cha uchaguzi wa mwaka ujao, mwaka elfu mbili ishirini na nne. Kunradhi, ni kushukuru sana Abdulahi Boru kwa kushiriki leo kwenye show yetu hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nashukuru pia asante ndugu. Anytime, my brother. Msikilizaji, Abdullahi Boru mchambuzi wa siasa za hapa Marekani ndiye anayetukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani. Amejiunga nasi kwa njia ya simu akiwa hapa hapa mjini Washington DC. Basi usiondoke, kwani tukirejea, tutaingia katika sehemu ya pili ya kipindi hiki. Nam, karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ukiwa nami BMJ Mridhi. Polisi nchini Kenya wametofautiana na ripoti za vyombo vya habari kuhusu idadi ya mili ya watu iliyopatikana ndani ya mto Yala huko Siaya, magharibi mwa nchi hiyo, huku ripoti hizo zikisema kwamba takriban mili ishirini ya watu waliouawa ilipatikana. Kikosi maalum cha idara ya upelelezi ilitumwa katika eneo hilo kufanya uchunguzi zaidi, wakati tukio hilo likiwashtua wakenya wengi. Kwa undani katika sehemu ya pili hii leo, tunaangalia ni nini kimejiri, na sasa tuungane na wenzetu wa studio za Mombasa, Amina chombo na Josphat Kioko, watueleze mengi zaidi. Shukran BMJ, hii ni gumzo kubwa nchini Kenya kwa sababu vyombo mbalimbali vya habari vimeangazia upatikanaji wa miili hiyo. Maafisa wa polisi wametoa taarifa rasmi na mashirika mbalimbali mbali ya kutetea haki za kibinadamu nao pia wametoa taarifa. Tutakuwa tunazungumza na mmoja wa wakurugenzi katika mashirika hayo ya haki za kibinadamu, lakini cha mno zaidi ni kwamba miili hiyo imeshtua Wakenya wengi sana kuhusiana na jinsi ilivyopatikana, na watu wana hoji nani na wamekuwa wakihusika, na yote haya yanatajwa kama mshtuko mkubwa na wakenya mbalimbali hata viongozi mbalimbali wanazungumzia hili na uchunguzi umeanza rasmi utasikia zaidi kuhusu maafisa wa polisi waliotumwa rasmi katika eneo hilo la Mto Yala huko magharibi mwa Kenya taarifa ambazo wiki hii mapema wiki hii katika taifa hili la Kenya, ambayo imetokea katika magharibi mwa taifa hili ikiwa e, ni miili zaidi ya ishirini ambayo imepatikana kutoka mto Yala, na miili hii inatolewa kutoka katika mto huo ambao unaingia kwenye ziwa Victoria. La kushangaza zaidi ni kwamba maji yale katika mto huu kuna yule ambaye amekuwa akifanya shughuli hizi za uokozi, ambaye si afisa wa polisi wala yeye si mwanajeshi, ni mwananchi tu ambaye amekuwa akifanya shughuli ile. Anasema yeye kwa ujumla amekusanya miili 31 kuanzia kwanzia mwezi Julai mwaka elfu mbili na ishirini na moja. Taarifa ambayo imeshtua wengi kama ulivyotangulia kusema na kutoa gumzo katika Twitter, yani Kenyans on Twitter, wanazungumzia hili sana. Mapema leo makao makuu ya polisi kupitia msemaji wa idara ya polisi wametoa taarifa rasmi juu ya miili iliyotolewa rivayala. Na idara ya polisi imesema katika kipindi cha miaka miwili ndio wamehesabu miili 19 iliyopatikana na raia na kunakiliwa katika ofisi na maktaba za polisi, tofauti na jinsi vyombo vya habari vinaripoti kwamba miili iliyopatikana ni haivi hivi karibuni. Hiyo ndio ripoti ambayo imetolewa na idara ya polisi na kusema kwamba tayari wametuma kikosi maalum cha uchunguzi na pia kuchukua vinasaba kuhusiana mili iliyohifadhiwa katika chumba cha maiti eneo hilo la magharibi mwa Kenya. Na wao pia wamesema raia pia wamezembea kuchukua mili kwenda kuizika, licha ya ripoti nyingi tu katika vyombo vya habari. Ndio ripoti ambayo imetolewa na maafisa wa polisi hivi leo pia vilevile vile wakasisitiza kwamba kuna haja ya raia kufika katika e, chumba kile cha kuhifadhi maiti kutambua mili hiyo, ili kusaidia katika ku, vile vinasaba vinavyochukuliwa. Maana wengine ama baadhi ya mili tayari imekwisha oza, mingine hata haina a, nyama ama minofu, imebakia mifupa peke yake. Kwa hivyo kutahitaji kufanyika DNA test ili kutambua ikiwa mtu akisema kwamba huyu ni mtu wangu kuthibitisha hilo na hili linatokea wakati ambapo shirika la Haki Afrika Kenya likiwa linazungumzia kupotea kwa watu kiholela, ambapo mwaka elfu mbili na ishirini na moja katika takwimu zao wako na orodha ya watu sitini na saba ambao walipotea katika hali ya kutatanisha, na tayari mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili wameorodhesha watu wanane. Ndio maana katika muda wa siku mbili zilizopita shirika hilo la kutetea haki la Haki Afrika linaonekana kuchukua mstari wa mbele kufuatilia miili ilivyopatikana na kuzungumza zaidi katika vyombo vya habari. Hebu kwa njia ya simu tuungane na mmoja wa kurugenzi katika shirika hilo la Haki Afrika, Bi Salome Nduta, ambaye anajiunga na VOA Swahili kwa njia ya simu. Karibu sana Salome. Asante sana. Tuliweza kupata habari kwamba kuna miili ambayo imeonekana kule Yala River kupitia kwa mtandao wetu na pia mtandao wa mmoja wa wakereketwa tuliamua tuende tukaangalie ni nini kinatendeka. Mahali pa kwanza tuliingia kwenye mochari, na kule tukagundua kwamba kuna miili ishirini na moja. Mingi yao ilikuwa imefungwa na mingine ilikuwa kwenye magunia, na kuna ile miili ambayo ilikuwa inaonekana ni kama imekatakatwa ama ilikuwa na, mi, na vidonda vya kuonyesha kwamba walikatwa, na kuna miili ilikuwa imewekwa makaratasi ya nailon kwenye vichwa. Tulipozungumza na msimamizi wa mochari alituambia kwamba mwezi wa kumi mwaka uliopita waliweza kuzika mili tisa kwenye zile uh, mass graves. So hilo ni tukio ambalo linatutia wasiwasi wasi, kwa sababu hakueleweki ni nini kinachoendelea. Labda jinsia ambayo umeiona katika mili hii, je, wote ni wanaume ama kuna wale kuna mchanganyiko? Maana kuna watu tofauti tofauti wamekuwa wakiangamia kwa ile miili ishirini na moja ambayo tuliweza kuona ni mwili mmoja tu ambao ulikuwa ni wa kike, ni wa kike. Ni hatua gani mmechukua nyinyi kama haki Afrika kufikia leo, bali na kule kwenda kuangalia ni nini kinatendeka? Tuliweza kuandikia ofisi ya DPP barua tukiomba kwamba uchunguzi ufanyike, na kwenye barua yetu tumeweza kuambia kuomba serikali kwamba waangalie ni nini ambacho kinaendelea ili kutambua kiini na sababu ya hayo mauaji na pia ni kwa nini watu wanaenda wakiuawa wanaenda kutupwa kule Yala. So isipokuwa hiyo barua ambayo tumeandika kwa DPP na kule kwenda kuhakikisha kwamba kweli kuna miili, ha, kuna miili, hakuna hatua nyingine ambayo tumeweza kuchukua katika yale mazungumzo ambayo, katika vyombo vya habari inaripotiwa kutoka maeneo yale, wanataja kwamba kuna magari mawili ambayo amekuwa akionekana yakibwaga miili ile. Je, upande wa maafisa wa polisi walishawahi kugundua ni gari za kina nani zinazofanya vile? Kwa uhakika hatukuweza kuzungumza na uh, afisa yeyote, lakini tulipotoka mochari, tuliweza kwenda kumtafuta yule ambaye anasemekana amekuwa akitoa mi, uh, miili kwenye mto na pia tuliweza kuongea na wakaaji wachache na waliweza kutuambia kuwa pale ni magari mawili ambayo yanatambulika yakienda kutupa mili pale. Kuna gari la double cabin na probo, na la kushangaza ni kwamba hakuna yeyote aliweza kutupatia maybe number plate ya hizo gari, kwa sababu wengi walikuwa wakisema mara nyingi gari zinakuja usiku, so hatujaweza kuongea na ofisa yeyote Uh, kuthibitisha kama kuna wameweza kupata malalamiko kuhusu hayo magari ama wanafanya uchunguzi wao. wiki moja tu iliyopita Binduta, nyinyi kama wateteaji wa haki za binadamu mlitoa taarifa pia kwa vyombo vya habari kwamba wakireketwa wanauawa na wanatekwa nyara. mm -hmm. Je, hili linahusiana na hilo la rivayala? Kwa hakika tulitoa uh, nini statement yetu, na wakati huo tukitoa tulikuwa tunalalamikia yule mkerekweto wa mwanamke kutoka Isiolo ambaye alikuwa ameuawa, na limekuwa ni jambo la kawaida ama linachukuliwa kikawaida kwamba watu wanauawa, mili inapatikana, wengine wanatoroshwa nao hawapatikani, na hakuna hatua ambayo uh, inachukuliwa. Kwa hivyo wakati wetu tukizungumzia hilo swala, ilikuwa kuzuia hali hii iendelee kuchukuliwa kama ya kawaida, kwamba watu wanaweza toweka ama watoroshwe, na hakuna hatua ambayo inachukuliwa hata kabla ya wiki moja kuisha, sasa tena tunapata hii habari ya Yala. Malalamiko yetu ni kuzidi kuita serikali iweze kuchukua hatua, na haswa tunapoingia katika kipindi cha uchaguzi. Hiki huwa ni kipindi ambacho mara nyingi kunakuwa na violence nyingi, na hofu yetu ni kuwa iwapo serikali haitachukua hatua kuchunguza ni nini kinachoendelea Ben, katika wakati wa uchaguzi itakuwa rahisi labda mtu kutoroshwa iwapo mumetofautiana kisiasa ama kuuawa na itabebwa tu vile mauaji mengine yamekuwa yakichukuliwa. Salome Nduta hapo, mwanaharakati na pia mmoja wa kurugenzi katika shirika la kutetea haki, shirika la haki Afrika, na alivyodokeza hapo kuhusu wanaharakati kutekwa nyara na kuuawa pia. Mwanasheria wa Kenya Yusuf Abubakar naye pia anazungumzia hayo na kutaka hatua zichukuliwe na serikali. Tunaomba serikali iweze kujitokeza kulinda human rights defenders, iwalinde Wakenya wote ili kuweze kupatikana haki. Sisi tunasimama kwa haki, kila mwenye haki apate haki yake. Hatutaki dhuluma kwa mtu yoyote. Ukiwa unatetea haki, kuna watu hawapendelei na wameona kwamba wanaweza kufanya lolote watakalo, na serikali isifanye chochote kwa hivyo tumeanza kuwa waoga, waoga sisi, na tukiwaoga sisi, ni nani atatetea wananchi? Naam, Yusuf Abubakar, wakili ambaye anajishughulisha zaidi na masuala haya, kesi ambazo zinahusisha watu wanaoangamia na hasa katika mahakama za Kenya na, vilevile vile katika suala hili la watu kuangamia na kupotea na hata kupatikana katika mto Yala, raia katika eneo lile la Siaya huko magharibi mwa Kenya hivi sasa wanaelezea hofu. Maana hawajui ni kina nani ambao wanatekeleza mauaji yale. Kuna mabodi zinakuwa dumped hapa kwa hii nini hii riva Yala, sometimes wanazidump hapa ama pale kwa ile old market, ile barabara inaenda hadi Ndanu Falls kuna zile mimi mwenyewe nimejishuhudia na macho bodies zinatupwa kuanzia saa nne za usiku zingine zinawekwa kwa gunia wanashona mzuri kabisa ni kama parcel wanakuja wanatupa magunia tumetoa karibu kumi watu wanapita wakifikiria watu wamemwaga magazi hapo kifika siku mbili ya tatu sasa watu wapiti hapo kwa ajili ya nini harufu iko wengine za zingine wanaona saa saba ama saa kumi hivi gari imesimama hapo wanabeba mwili wakianza kupiga mayao hivi wanawacha hiyo mwili hapo, wanaingia kwa gari, ndio sasa hatujui hao watu wanatoka wapi. Ndio raia hao walivyonukuliwa hapo katika vyombo vya habari. Gazeti la The Standard nchini Kenya nalo limechapisha likisema mwaka uliopita mhadhiri mmoja aliyekuwa mkufunzi katika chuo kikuu eneo hilo la magharibi mwa Kenya alijirusha ndani ya mto Yala akafariki na, na kuliacha gari yake limeegeshwa katika mji ulio karibu. Na katika mtandao wa African News wanasema wakenya wamekwenda katika mitandao ya kijamii na kuzua masuala mengi sana, baada ya kusikia habari za mili kuopolewa ndani ya Mto Yala katika hali iliyo na utata, na swali kuu ambalo wakenya wengi wa wanajiuliza ni kwa nini miili um, hii endelee kuopolewa kwa zaidi ya miezi minne, kwa sababu wanazungumzia tangu mwezi wa saba mpaka sasa, na hayakuzungumzwa mpaka mwezi huu wa Januari. Na hapo ndio tunatamatisha kwa undani. Kwa kwa studio BMJ mredhi, asanteni sana wenzetu huko Mombasa, Amina Chombo na Joseph Kioko. Msikilizaji, hao ndio anatukamilishia kipindi hiki cha Kwa Undani hivi leo, kwa niaba ya wote ambao wamekifanikisha: msimamizi Mary Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun Naitwa BMJ Mridhi. Tuonane hapo kesho inshallah. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana, hmm.