The hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Mambo vipi? Natumai alaasiri yako ya kuendea salama. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA. Karibu kwa safari ya VOA Express Mpapo utapata mazungumzo, majadiliano na burudani. Mimi ni Collins Liberty Adede nami ni Amina Chombo, ikiwa ni Alhamisi ya tarehe tatu mwezi ni Februari mwaka elfu mbili na ishirini na mbili na na, ndio kwanza tunaanza na wewe pale ulipo. Lakini hebu tuangalie michuano hii ya semi fainali, jana kuliendaje? Ulifikiri kwamba Senegali wangeipiku Bukina Faso? Nam, eh, Senegal walionekana kwamba kikosi chao kiko imara na mm -hmm. Na kilikuwa na uwezo mkubwa tajriba kubwa, dhidi eh, ya wenzao wa Bukina Faso, lakini nilikuwa nawatakia na Bukina Faso washinde, nimeona. Lakini... Mane mchezaji wangu wa Liverpool pale akifanya maneno <laughs> mtangazaji yeah. mwenyewe akwambia wakati unamwacha Mane mpira pamoja na golkipe basi, unajua <laughs> ni kowafuni <laughs> <laughs> haya mambo hayo na mengine zaidi utayapata katika VOA Express. Kando na hayo ni kwamba eh, pia tutakuwa na jaribu kuangazia ni vipi Afrika Mashariki inaweza kushughulikia tatizo la ukosefu wa ajira miongoni mwa vijana, na vilevile vile kule katika michezo ya Olimpiki ya majira ya baridi ya Beijing, na waandishi wengi wa habari, wa habari wameamua kutumia vifaa vyao vya kidijitali ambavyo vimefutwa takwimu zao za kibinafsi. Haya basi, usiende mbali, jitayarishe na simu yako kwenye barazani tutakuhusisha katika mjadala wa leo na pia kwenye swali la leo. Lakini kwanza tuanzie na habari hizi ambazo tumezipatia kipaumbele, ambapo suala la ukosefu wa ajira limekuwa sugu katika eneo la Afrika Mashariki na maziwa makuu. Kila mwaka vijana wanahitimu vyuo vikuu, lakini wengi wao wanajikuta bila ajira. Wengine kwa kukosa ajira hujiunga na makundi ya uhalifu. Mwenzetu Patrick Nduimana amezungumza na mtaalamu wa maswala ya uchumi Brevious Kaihoza ambaye ana anza kwa kuelezea serikali za Afrika Mashariki zinatakiwa kufanya nini ili kupata ufumbuzi wa tatizo hilo. tatizo hili linaweza kutatuliwa kwa njia zifuatazo. Eneo la kwanza ni la utekelezaji wa sera, sera za kiuchumi hasa zile za kisekta. Kuhusu sekta eh, muhimu zinazoweza kupunguza umaskini katika eneo la Afrika Mashariki zimekuwa hazitekelezwi ipasavyo. Eneo la Afrika Mashariki linatajwa kuwa ndo eneo lenye sera nyingi, kwa mfano kwenye sekta ya kilimo, kuliko eneo jingine lolote la kikanda duniani, lakini ni eneo la mwisho katika utekelezaji wa sera hizo. Inatakikana kwa kweli, kwa kiwango kikubwa, sera hizi ziweze kuratibiwa vizuri. Kwa mfano katika nch, e, nchi tano za Afrika Mashariki ni kwamba utekelezaji wake wa sera zinazohusu sekta ya kilimo umekuwa chini ya asilimia thelathini kila mwaka kwa hiyo uwezekano wa kuweza kutoa matokeo yanayotarajiwa unakuwa ni mdogo. Eneo la pili muhimu sana ni jinsi ambavyo mitaji kwenye uchumi inafanya kazi. Ni kwamba kwa kiwango kikubwa katika maeneo haya mitaji iko kule au inakwenda kwa sehemu kubwa sana ambako vijana wengi hawapo. Katika maeneo hayo tumekuwa katika mikakati ya kujenga miundombinu imara ya kuweza kuboresha eh, mazingira kwa mfano ya usafirishaji, mazingira kwa mfano eh, ya miundombinu ya ya bandari na vitu kama hivyo, lakini ukweli ni kwamba siko ambako vijana eh, wengi au watu wengi wanaotoka vioni wala wanaotoka vio vya kati na wale ambao wajapata bahati ya kwenda shule wako. Eneo la tatu ni mfumo mzima wa uchumi mpana ambao mfumo wenyewe ukiutazama ni kwamba una, unaendelea kujenga mazingira ya kutengeneza mitaji zaidi kwa wale ambao tayari wana vipato. Kwa kizungu hii ndio wanasema eh, trickle-down economics, uchumi ambao unaangalia wachache na ikitarajia kwamba wachache watarudisha eh, kwa watu walio wengi. Na vipi kuhusu suala la kuwa na benki ambazo zinafadhili miradi ya vijana? Sababu wanasema vijana wajiajiri, watajiajiri vipi na hawana, hawana mikopo ya kuweza kufanya kutekeleza miradi yao. Ni sahihi kabisa kwamba kumekuwepo na hoja hiyo kwamba ziwepo eh, taasisi mahususi za kifedha ambazo zinaweza kuwa zinawasaidia vijana ili kuweza kushughulika na tatizo la ajira. Kwa uzoefu wa nchi zingine lipo kwa mfano, kienda nchi kama ya, ya Uchina wana benki karibia katika kila sekta, ili iweze kufanya jambo hilo, kienda kwenye sekta ya elimu, kienda kwenye sekta ya kilimo, kienda kwenye sekta ya usafirishaji, na imeonekana kwamba inaweza kutoa matokeo kwenye nchi ambazo zinakuwa zinaendelea, ambazo zinaendelea au ziko kwenye masoko ibushi kama ya kwetu. Lakini changamoto kubwa sana ni kwamba kwa nchi za Afrika Mashariki, ili mfumo huo uweze kufanya kazi ni kwamba sekta zile ambazo vijana hawa watataka kuwekeza zisiwe ziko kwenye mazingira hatari. Sasa sekta nyingi ambazo vijana wanaweza kujiajiri barani Afrika, amina Afrika mashariki zina hatari kubwa sana kwa hiyo zina mabenki ya sekta za kifedha zinaziogopa. Ni Brevius Kaihoza akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Na kwingineko, waandishi wengi wa habari wa kigeni katika michezo ya Olimpiki ya majira ya baridi ya Beijing wanaiambia VOA wanatumia vifaa vya kidijitali kama simu, laptop zilizofutwa kabisa takwimu zao binafsi, ili kulinda siri zao za kidijitali. Hatua hiyo ni kwa sababu China ina rekodi ndefu ya kuwachunguza na kuwawekea vikwazo waandishi wa habari. Ripoti ya Bil Galo wa VOA inasomwa na Mkamiti Kibayasi. Waandishi wa habari katika michezo ya olimpiki ya Beijing hawatauona mji wa Beijing, badala yake watakuwa kwenye eneo lililofungwa, ambako watakuwa wakipanda mabasi maalum kutoka tukio moja hadi jingine masharti ya COVID-19 siyo changamoto pekee. Jingine ni faragha ya kidijitali, na waandishi wanachukua hatua za ziada kujilinda katika hilo. James Grieves ni mwandishi wa Asia wa The Globe and Mail, gazeti la Kanada. Kwa hivi sasa yupo Beijing kwenye michezo hii. Kong, a, uh, computer, right um, nimeweka bango la kompyuta ambalo ndio ninatumia kuzungumza hivi sasa. Nina simu inayoshikiliwa na bango, ninayo pia iPad niunganishwa na bango ili tu kuwa na uhakika. Kwa hiyo hakuna kitambulisho changu cha kawaida kinachoonekana akaunti zangu nyingi hazitumiki ninapokuwa hapa. Graves anasema ni vigumu kupata mwandishi yeyote ambaye hatumii aina fulani ya kifaa cha dijitali cha kujikinga. Kwenye michezo ya Olympic, ni utaratibu unaofahamika kwa wale wanaoripoti nchini China. Wiki hii klabu ya waandishi wa habari za kigeni ya China ilionya, uhuru wa habari unapungua kwa kasi kubwa. Kabla ya michezo hiyo, kamati ya kulinda waandishi wa habari iliwaonya wanahabari kuwa makini, kwamba kila wanachofanya mtandaoni kitafuatiliwa. Kufikia sasa, wale wanaoripoti kutoka kwenye kituo cha Olympic hawajaripoti matatizo yoyote, hata kama wapo kwenye sehemu ndogo. Dana Spencer ni mwandishi wa habari za michezo wa The Canadian Press. Na kusema kimsingi unajisalimisha kwa uangalizi kamili, na kwamba kuna uhuru katika hilo. Kuna kamera kila mahala ambazo hazikuangalii juu ya mabega, unajiuliza ikiwa unapigwa picha kwa sababu unazungumza na mpinzani wa Kichina. Ameongeza kuna changamoto nyingi katika kuripoti nchini humo na hata wakati wa janga Shukran sana Mkamiti Kibayasi kwa ripoti hiyo. Njia moja ya kuwalinda wanahabari na data zao sio? Naam, kabisa. Haya, tuyaachie hapo. Unaendelea kusafiri na VOA Express, sasa inakuwa ni wakati wa kupata habari za dunia, lakini kwanza fuatilia matangazo hayo kwenye ukurasa wa www VOA swahilicom, ama pia kwenye redio washirika. Sandey Shomari, jukwani lako, tupashe habari za dunia. Rais Kais Saidi wa Tunisia anasema anatengeneza upya siasa za nchi hiyo mwaka 2022 kwa katiba mpya na bunge, baada ya kunyakua mamlaka ya kiutendaji mwaka jana katika hatua ambayo wapinzani wake wameita mapinduzi. Lakini tishio la kufilisia kwa taifa linaweza kuharibu mipango yake. Nchi inahitaji mpango wa kimataifa wa uokoaji ili kuepuka kuanguka vibaya kwa fedha za umma huku baadhi ya mishahara ya serikali ikiwa imecheleweshwa mwezi Januari. Lakini kadri ya muda unavyokwenda, wafadhili wanasema Said hajafanya vya kutosha kuwahusisha. Wanamtaka kufuata mchakato shirikishi shirikisho zaidi wa kisiasa ili kuhakikisha demokrasia changa ya Tunisia inasadia na kufikia makubaliano yaliyokubaliwa hadharani na wapinzani wake wakuu juu ya mageuzi ya kiuchumi ambayo hayakupendwa na watu wengi ili kudhibiti matumizi na madeni. Gharama ya kushindwa inaweza kuwa janga na ugumu mbaya sana kwa Watunisia, na kutumbukia katika utawala kamili wa kiimla au mlipuko wa kijamii ambao unaweza kuchochea mgogoro wa uhamiaji na kutengeneza fursa kwa wanamgambo. Shughuli za sekta binafsi Afrika Kusini zilipanda kidogo mwezi Januari wakati wimbi la kesi za COVID-19 aina ya Omicron zilipopungua na kuongeza mahitaji na kuleta uthabiti wa biashara mpya, uchunguzi ulionyesha Alhamisi. Kielelezo cha IHS Market Purchasing Managers Index PMI kilipanda hadi 50.9 mwezi Januari kutoka 48.4 mwezi Desemba, nyuma kidogo ya alama 50 zisizoegemea upande wowote, katika eneo la ukuaji. Takwimu za hivi punde za PMI zilipendekeza kuboreshwa kwa hali ya mahitaji nchini Afrika Kusini wakati wa mwezi Januari, wakati wimbi la Omicron la COVID-19 lilipopungua na wateja walianza matumizi tena. David Owen, mchumi katika taasisi ya IHS Market, alisema bado changamoto za ugavi ziliendelea kuwa kubwa, huku wafanyabiashara kadhaa wakijitahidi kuhifadhi bidhaa wanazohitaji huku wakikabiliwa na shinikizo kubwa la mfumuko wa bei za vifaa na usafiri. Pentagon imesema hii leo Alhamisi kwamba vikosi maalum vya Marekani vilifanikisha kazi ya mafanikio ya kukabiliana na ugaidi kaskazini magharibi mwa Siria. Taarifa kutoka kwa msemaji wa Pentagon John Kirby haikutoa maelezo yoyote ya kina kuhusu ujumbe huo au shabaha yake, ikisema tu kwamba hakuna majeruhi wa Marekani na kwamba jeshi lilitoa taarifa zaidi hapo baadaye. Wakazi waliwaambia waandishi wa habari kwamba operesheni hiyo iliyochukua takriban saa mbili ilijumuisha helikopta, milio ya risasi na milipuko, na kwamba raia kadhaa waliuawa. Uvamizi huo usiku ulifanyika katika mkoa wa Idlib, sehemu ya mwisho iliyoshikiliwa na waasi nchini Siria, karibu na mpaka na Uturuki. Eneo hilo pia ni makao ya watendaji wakuu kadhaa wa Alkaida na vikundi vingine vya wapiganaji. unaendelea kusafiri na Vio Express mambo mazuri kibao, kifupi kitamu sana nakuambia, Suzana. Vijana hao wa Sauti Sol nchini Kenya. Sasa tunaelekea katika kitengo cha barazani. Amina, upo? Nipo hapa, na leo tunauliza ni kigezo gani unatumia unapochagua mtu, mtu wa kumwomba msaada. Si bora mtu amejaa tu shida nini? Nashangaa mimi, nitatafuta mtu ambaye namwangalia <laughs> hivi, nikimwangalia huyu lazima atanisaidia huyu. Kuna wengine mikono birika. Wewe haya, Wanaafrika mashariki wanasemaje? Safari yetu inaanzia hapa pwani ya Kenya. Mm. Amina Faki, uko upande wa pili uh, kwanza kabisa unamwangalia mtu ambaye unataka kumwomba msaada. Je, unamwelewa vizuri? Ana ukaribu gani na wewe? Uh, anakuelewa na mtu mwenyewe pia ni mwaminifu, labda utakapomwomba msaada ule hata kutangaza maanake, kuna wengine labda unapomtaka msaada, kisha baadaye atakutangaza kwa watu. Kwa hivyo unaangalia uh, ukaribu wake na yeye, je ni msiri? Ana uwezo pia kukusaidia, na pia labda hata kutangaza kwa watu wengine kwamba labda nimemsaidia Amina na ni kwamba na ni, mimi na ni mtu wa kutaka kusaidiwa kila wakati, yaani hata nashindwa nikuulize nini cha ziada, maanake umemaliza, umefunga mchezo. Mama, shukrani sana <laughs> haya, asante yeah, kwa wakati wako nam. Tukitoka pwani ya Kenya, basi moja kwa moja tunaelekea kule Geita, Tanzania. Tunampata Suke John wa Ilangasika. Nama wewe unatumia kigezo gani unapotaka ama unapochagua mtu wa kumwomba msaada? Ni Suke John hapa niko Ilangasika Geita. Kwangu mimi mwenyewe huwa sichagui chochote, bali huwa na angalia tu kwamba huyu mtu anaweza akanisaidia ama asinisaidie, make ukinanili ukichunguza sana au ukimwangalia mtu kwamba huyu ah, jamaa anaweza akanisaidia kweli ah, hawezi lakini. Kwa sasa ina maana ukiwa unachambua chambua hivo, unajikuta ile shida yako imeshachukua muda mrefu sana. Hivyo mi mwenyewe huwa sijadi sana eti kwamba fulani nani, hata kama asipokuwa na no, naniambia tu kwamba ah, jamaa angu amina hapa, tumezungumza naye kwa simu kutoka Kenya yeye anasema kwamba wakati anaangalia hayo pia anahakikisha kwamba huyu mtu ni msiri. Je, wewe hilo hulioni kama ni tatizo? kunitangaza kwake haileti motisho yoyote kwangu. Mfano kama mimi mwenyewe nimemwomba, hata kama kiasi cha laki mbili laki ngapi, akiwa nanitangaza kwamba fulani nimemgea Salam Club, tokea kule Kongwa, Dodoma. Mimi huwa naangalia mtu mwenye ukomavu mkubwa wa kifikra, ili hata ukiomba msaada iwe rahisi kukusaidia. Haya, nami nimpate Vasco Mwakiusa DM hapa, anasema yuko pale Tuliani, Morogoro, Tanzania. Anasema binafsi, napotaka kumwomba mtu msaada, siangalii kigezo chochote, huwa naomba tu, akiweza nisaidie, asipotaka kunisaidia basi itabidi niombe kwa mtu mwingine. Joshua mjukuu wa Nila anasema ako upande wa Mwanza, Tanzania. Anasema kwanza naangalia mtu mvumilivu, msiri na mwaminifu, ili kuwa baadaye hata nikikwama tusisumbuane. Basi nami nitamatishe naye. Eugene Salvatori anasema hekima na uwezo alionao, amefunga mchezo huyo. Sasa mi naona ni wakati wa kuelekea katika burudani, tupate kitu cha burudani leo. Tunakita Tanzania huko, mm -hmm, Diamond akiwa pamoja na Harmonize, wakati huo bado marafiki, sio naam Kwa chini hapo kibao kikitoweka hicho, nasikia bado eh, bado <laughs> wakati huo walikuwa bado marafiki wa ndani, mashoga wakubwa no. Lakini sasa sahizi mambo mm -hmm. yamebadilika, hawaonani nam, imekuwa ni kama pamba na moto <laughs> hazionani lakini pia kibao hiki kimependwa sana kwa sababu ukiangalia katika uh, ukurasa wao wa YouTube wa Harmonize E, utapata kwamba watu mpaka leo bado wanasifia kibao hiki wakisema kwamba kihisi kama kilipigwa jana hivi, nikipata yeah. E, views milioni thelathini na mbili vijana wamefanya kazi iliyo nzuri zaidi haya tuachane na hayo tuingie katika kitengo hicho maalum metuandalia nini nam leo tuko na kero langu ambapo kero hili leo linatokea kule maryland nchini marekani mm -hmm. mm, ambao baadhi ya wahamiaji ambao wanatoka mataifa ya afrika wamekuwa wakilalamika sana kwamba baadhi ya fedha ambazo wanatuma nyumbani hazitumiki inavyostahili na kwenye hilo kero basi kijana mmoja ambaye anaishi huko maryland nchini marekani ambaye hakutaka tumtaje jina lake, lakini anakerwa sana na tabia hii. Wacha tumsikize binafsi. Kero yangu inayo ni kera sana, sana, sana, kwa ndugu zetu walioko nyumbani huko Tanzania, Kenya au nchi yoyote ya Afrika ni kutumia ndugu zao wa ambao wako mataifa ya nje kama Uingereza, Marekani, Australia na nchi nyingine yoyote ambayo ni ya nje. Sisi tunafanya kazi kwa kujituma usiku na mchana, wengine wanafanya kazi mbili tatu ili waweze kuishi huku kwenye nchi za ugenini na kusapoti familia na ndugu zetu huko nyumbani. Na wengine unakuta tuna watoto tunakimbizana na baridi, kama sasa hivi ni winter time, unakuta mtu unakimbizana na mtoto umpeleke shule au daycare, ili uweze kuwahi kazini, lakini unahakikisha unapata hela ya kukutunza huku na kusapoti nyumbani lakini hao ndugu zetu walioko huko nyumbani, sasa wao wanaishi labda hela inachumwa kwenye miti au inaokotwa, au iko benki imekaa tu inasubiria mtu akipiga simu aweze kuwatumia. Na hata ukiweza kuweka investment nyumbani, kwa mfano, unajenga unanunua magari ya kuweza kuwasaidia, unawekea biashara, hakuna mtu anayejituma kuziendeleza. Yaani unakuta mtu umejenga nyumba za kupangisha, mtu anachukua hela anaenda anazifanyia pasi, anakunywa pombe, anakupigia simu anakwambia ninaumwa, unamtumia hela anunue labda health insurance, anaenda anazinywea ya pombe. Yani inakuwa kama ni si huku, sasa ni kitega uchumi chao, kwa wao wawe na maisha mazuri, alafu sisi tuendelee kuumia. Au saa ingine mtu anakupigia simu, anakudanganya, anaumwa, unamtumia hela, anaenda, anafanya birthday party, wakati wewe huku Marekani au Uingereza, hata hiyo birthday party unanunua tu keki unakula ndani na mtoto wako na watu wako wawili. Lakini mtu mwingine huko Afrika anaenda, anatumbua hizo pesa, yani ana, yeye yani anaonekana sasa tajiri. Kwa hiyo hiyo hiyo inakera sana kusema ukweli mambo makubwa sana, kero kubwa sana kweli. Hu, ukiwa umeenda shamba ufanye kazi, alafu nyumbani hakuna chochote kinafanyika, miradi haiko no. Utaumia kweli. Mi siku zote uambia vijana, unaposafiri hakikisha kwamba una akaunti namba ambapo fedha zako utakuwa unatuma huko, zile za matumizi watumie za matumizi. Haya basi, namwona tu pembeni pembeni, Sunday Shomari, jamaa la kujaja kama pishi la mtele, bado hajatoka kwenye jukwaa. Sunday, tupatie yale yanayojiri mitandaoni mbalimbali ya mitandao ya kijamii kuanzia kule Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko. E, moja kwa moja meanzia kule nchini Tanzania, ambapo jeshi la polisi katika mkoa wa Arusha imemshikilia kijana mmoja aliyefahamika kwa jina Raymond, amekamatwa kwa tuhuma za mauaji ya mlinzi wa shule itwayo Winning Spirit iliyopo jijini Arusha. Eh, taarifa ambazo zilisambaa kwenye mitandao jana zilionyesha mlinzi aliyeuawa na kukatwa kichwa, na walisema kichwa chake hakijulikani kiko wapi. Lakini baada ya polisi kufanya uchunguzi, walisema wamemkamata kijana huyo, wakimshikilia kwa tuhuma za mauaji hayo, na amewaonyesha kichwa cha mlinzi huyo kiko wapi. Hivi sasa wanamshikilia wakiendelea na uchunguzi. Taarifa ya kushtusha kutoka Arusha, Tanzania. Lakini kwingineko katika mitandao ya kijamii ni kujiuzulu kwa urais wa televisheni maarufu duniani ya CNN Jeff Zucker, ambaye pia ni mtendaji mkuu wa habari ambaye amefanya mchango mkubwa sana katika kuitangaza na kuisuka CNN. Alitangaza kujiuzulu wadhifa wake baada ya kukiri kwamba amekuwa na uhusiano kwa mapenzi na fanyakazi mwenzake Alison Gollust, akisema kwamba aliulizwa kuhusu uhusiano huo na mfanyakazi mwenzake ambaye amekusha fanyana kazi 20 kwa miaka ishirini, lakini wakati wa uchunguzi alipokuwa akiulizwa hakutaka kuweka wazi. Sasa akasema, kwa kuwa sikufanya hivyo nimekosea, matokeo yake natangaza kujiuzulu. Kwingineko ni ushindi Senegal, wa timu ya taifa ya Simba wa Teranga kuingia fainali kwa michuano ya kombe la mataifa ya Afrika, ambapo mchezaji Sadio Mane alipata tuzo ya mchezaji bora wa mchezo huo Hivi sasa basi, habari zake kule Senegal zinasambaa kwelikweli, wakiwa na furaha kubwa, wengine wakitaka ajengewe sanamu kama atachukua ubingwa eh, wa fainali za mashindano ya Afconi mwaka huu. Kwingineko, timu ya Barcelona au Barsa imetangaza kumsajili Pierre-Emerick Aubameyang, mchezaji wa Arsenal huyu, kwa mkataba wa miaka mitatu, baada ya kutia saini itampeleka hadi Juni 30 2025 kwa fungu kubwa kiasi cha yuro milioni mia moja. Mambo mazito kweli kweli. Haya msikilizaji, washabiki wa Arsenali hivi sasa wanapata machungu kwelikweli kweli na maumivu eh, wakimpoteza mshambuliaji wao mahiri kabisa ambaye anakwenda kule Barcelona, Spain kuanza kusakata kabumbu maeneo yale haya basi, hayo tu ni baadhi yanayojiri kwenye mitandao mbalimbali. Nirudi kwenu Mombasa studio, Collins Liberty ya Dede na Amina Chombo nam. Shukran sana Sande Shomari kwa hayo mengi katika mitandao ya kijamii, na moja kwa moja tunaelekea katika swali la leo, ambapo leo tunauliza je, unapendelea kupata habari kupitia televisheni, redio au mitandao ya kijamii? Mimi naanza naye Malikwisha. Alexis Kambale anasema yuko kiwanja Rutshuru, DRC habari za mitandao, mimi siziamini, lakini redio televisheni napima kuwaamini. Omari Saidi Masudi wa Igunga, Tanzania, anasema mimi binafsi napendelea kupata habari kwenye mitandao ya kijamii. Kwa kutokuwa na muda wa kutazama televisheni, inabidi nitumie mitandao tu. Haya, huyu naye anasema mitandao itakupa tu vidokezo, japo itakuwa apdeti mapema hali kamili, redio na TV bado ziko mbele. Huyu ni Otini Ogutu kutoka Naivasha, Kenya na mwingine hapa ni Alexander Nkulu wa Lubumbashi, Congo DRC anasema mimi napenda tu info, nashukuru. Mbole Darius anasema natamani kupata habari kupitia redio, kwa sababu kuna wale walio bila simu. Omar Malango kutoka kwa Zuli Natal, South Africa, huyu mm -hmm. Msauzi anasema hakuna tofauti, vyote vinafanana tu mradi habari kufikie. Namaliza naye Mkiza Yohana Hajasema iko wapi, lakini usemi wake huu hapa hapa: kila kitu mikononi mwangu. Huyo ni eh, mtandao tu na, basi nami nikamilishe na mutuku kidhuku wa makueni Kenya, anazungumza neno moja tu: redio ushafunga mchezo. <laughs> <laughs> na sisi hapa tunafunga mchezo, manake mda wetu umekamilika studio. Asante sana waliotushika mkono, Josephat Kioko, Khadija Riami pamoja na wengine wote waliohusika. Mimi ni Collins Liberty Adede nami na ni Amina Chombo, endelea kusikiliza redio, kwani redio itakuletea kila ambacho nakihitaji. Cheza kwao utuzwa. Hmm.