Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia hali ya usalama mashariki mwa DRC ambako inaelezwa kwamba zaidi ya watu 65 wameuawa na zaidi ya 40 kujeruhiwa vibaya katika mashambulizi yaliyotokea yanayoshukiwa kutekelezwa na waasi ya wanamgambo wa Codeco. Kulikoni miongoni mwao wanaoumizwa wale watoto wanakuwa kwa hali mbaya zaidi. Kwenye sehemu ya pili, tutakwenda mpaka nchini Kenya ambako matamshi ya chuki yanaelezwa kuwa yanaongezeka katika nchi hiyo sasa na kipindi hiki cha siasa za kuelekea kwenye uchaguzi wa mwaka huu 2022, huku serikali ikiongeza juhudi zake za kuwasaka wale wanaoshutumiwa kutoa matamshi ya chuki ni kwa undani. Mimi naitwa BMJ Muridhi, nikiwa hapa Washington. Nam, watu wasiopungua 65 msikilizaji, wameuawa na, wame na wanamgambo wanaoshukiwa kuwa wa kundi la Codeco code code, katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo katika jimbo la Ituri. Kundi la kikanda linalofuatilia masuala ya usalama mashariki mwa Congo KST na wakazi wa eneo hilo wamewaeleza waandishi wa habari juu ya shambulizi hilo ambalo lilitokea mapema leo Jumatano katika wilaya ya Nzugu katika mkoa huo wa Ituri lakini maafisa wa serikali wanasema kwamba sio watu 65 waliouawa. Na mapema leo, mmoja wao alisema kwamba huyu ni luteni Jules Ngongo, alisema kwamba waliofariki walikuwa ni ishirini na moja. Serikali pia imeeleza kwamba wapiganaji hao walionekana jana usiku, yaani jana Jumanne, lakini wakaendelea na kubadilisha njia yao na kupenya na kuwasili kwenye kambi hiyo, E, wakipitia njia tofauti kabisa na ile ambayo maafisa wa serikali walifikiria kwamba wangeitumia. KST imesema washukiwa hao wa mauaji ni wa kutoka kundi la Codeco code code, linaloshutumiwa kwa mauaji ya kikabila katika eneo hilo. Wilaya ya Nzugu msikilizaji, ambayo inapakana na Ziwa Albert na Uganda ni uwanja wa mauaji mabaya muda mrefu kati ya jamii za Walendu na Wahema Kupata mengi zaidi, kwanza tupate ripoti hii ambayo ilitayarishwa mapema leo na mwandishi wetu katika eneo hilo Austel Malivika. Jean Richard de Zacando Lenga ni kiongozi wa kijiji cha Bule Bahema Kajere, wilayani Jugu, kilometa zaidi ya tisini kaskazini mashariki mwa mji wa Bunia, ambako mauaji hayo yameshuhudiwa. Leo usiku watu wameuawa ku kambi wa wakimbizi wa, wa inayoitwa situ plene savo. Wachambazi wametoka sektera ya Walendu jat na grupu, grupu manja nje audha igopa wamepima kuuawa wa watu mingi kupita makumi tano na tano wale wamejeruhiwa maine. Wakati ambapo tunazungumuza, hali ikoje? Hali ni mbovu, watu wameanza kutoka kuile site na kurudia katikati ya mapopulasio ma, na mboka imekuwa sana ambako watu zaidi ya sitini na tano wameuawa na wengine zaidi ya arobaini kujeruhiwa wakati wa shambulizi lilitokea usiku katika kambi ya Bule, wengi wao wakiwa ni wanawake na watoto. Chura Galuba Richard ni kiongozi wa vijana Bahema Bajere. E, waliingia ni kambi ya wakimbizi, ni kambi ya wakimbizi wanaume watoto wanawake ni watu mingi kenye naonekana yote bana wawa wengine wa risasi wengine wa mingi wanamekata na mpanga wana wanafanya mbaya leo kenye banafanya ni maajabu kabisa ni maajabu maiti makumi sita na mbili na ingali iko nafika kwenye tukunaongea na wengine yele iko napita eh? maiti ngali bako na ngali bako natafuta mauaji hayo yakizusha hali ya wasiwasi miongoni mwa wananchi ji wa Ituri, akisema Diedonelosa, kiongozi wa mashirika ya kiraia mkoani Ituri akiwa mjini Bunia, bao wanamgambo wa CODECO waliingia tena kwa kambi ya wakimbizi ambayo inapatikana kwa kijiji kinayoitwa Bule washeferi ya baema bajere, watu zaidi ya watu makumi sita wameuawa, wamekatwakatwa na mpanga, wamepigwa risasi. Zaidi ya watu makumi nne wameumia na mawale, maumivu yao dokidonda yao ni, ni hata ya hali mbaya sana. Jeshi la Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, FARDC lilijitahidi kujaribu kuzuia mauaji hayo. Akisema Jeaq Richard, kiongozi wa eneo hilo, wajeshi walikuwa walipima kuintervenir, mes ikuta kuko retar kidogo juu wale wajambazi walifika doko briske kabisa na waskari wa kukua karibu karibu na ile kambi ya wakimbizi kwa bahati mbaya, watu wakiwa tayari walikuwa wameuliwa ndani ya kambi ya Sava Plan, wilayani Jugu. Oser Malvika, sauti Amerika, Goma. Asante uh, sana Oser Malevika kwa ripoti ya msikilizaji. Kama tulivyokueleza tutaingia undani wa suala hili. Tumewatafuta maafisa wa serikali, bado tunaendelea kuwatafuta, lakini kwa sasa tunaungana na mmoja wa watetezi wa haki za raia na haki za binadam katika jimbo la Ituri, Diodone Losa de Cana ako kwenye laini ya simu. Diodone, kwanza kabisa, hebu tueleze e, pamoja na hayo ambayo tumeshayaeleza na nini kipya kinachoendelea sasa hivi? Baada ya shambulizi hilo ambalo kwa kweli ni la kusikitisha, hali ni mbaya sana. Tangu jana kwa magharibi ya usiku, karibu saa tatu na nusu, waasi wa, wa Kodeco waliingia katika kambi ya wakimbizi ambayo inapatikana kwa kijiji kinachoita Angle huko Bule kwa shiferi ya Bahema Bajere, na pale waliweza kuua zaidi ya watu makumi tano na sita wakiumiza zaidi ya watu makumi sita na saba na wale miongoni mwao kuna watoto, kuna wamama ambao wameumizwa na wanaouawa. Na miongoni mwao wanaoumizwa wale watoto wanakuwa kwa hali mbaya zaidi, haijulikani kama hakutakuwa msaada kwa ajili yao, usiku ya leo unaweza kucha juu yao. Vilevile tunasema kama usiku tu kukuchia leo Wanamgambo wa FRPI waliweza kuiba zaidi ya ngombe makumi saba huko kwa Burati, na ile ngombe haijulikani mahali wanapo wanaipeleka. Vile vile tulisema ya kwamba ngambo za Mungwaru kwa tarehe makumi tatu na moja mwezi wa kwanza, wanamgambo wa Kodeko waliweza kubeba zaidi ya watu makumi tatu na mbili, waliwapeleka porini haijulikani mahali wako, haijulikani kama wakiangali wanaishi kwa siku za leo. Vile vile mambo kadhaa kulitokea huko ngambo ya Mahagi kwa kijiji kinaloita Terali. Kwanza hebu tueleze kwa yule anayesikia kwa mara ya kwanza, hali ikoje kwa wale waliojeruhiwa? Kwa mfano umesema karibu arobaini au zaidi wamejeruhiwa, na hata wale walioaga dunia, waliofariki Je, wamepelekwa kwa vyumba vya kuhifadhi maiti au hali ikoje? Sasa wale waliofariki mpaka saa hii mwili wao ingali chini, haijazikwa. Wakichunga raia wanachunga government akiwe na msaada juu ya ku, kusaidia mazishi, kwa sababu ni watu wengi wamekufa, wameuawa wasio na makosa lolote. Na wana, wale wanaoumizwa miongoni mwao kuna watoto kumi na nane na wote wanaoumizwa wako katika hali mbaya. Hakuna uh, iki, ha, kama hawawezi kupata matibabu mzuri, haiwezekani hata usiku hii huu ikuche na wakiangali wanaishi. Kulikuwa na vyombo vya habari vingine vya kimataifa vikiripoti kwamba hali ya usalama kwenye kambi hiyo inakaa kwamba hakukuwa maafisa wowote. Hebu waeleze wasikilizaji taratibu. Uh, usalama wa ukoje kwa kambi kama hizo? Kuna maafisa wanaofaa kuwa wanazunguka kupiga doria au wameachwa tu kila mtu ajishughulikie, uh, kivyake? Kambi nyingi kwa teritoria njugu hakuna ulinzi ya kufaa, kwa sababu wale wajambazi kama wanaweza kuingia saa tatu ya magharibi, maana yake walifika pale wakati mzuri na kama kulikuwa doria ya jeshi ama ama shirika la Umoja wa Mataifa ama, ama MONUSCO lazima waliweza kupambana nao mbele ya kuua wale watu, kuua watu kama hii na ku, kuenda kuanga, ku, kuenda kushambulia kambi ya wakimbizi. Tunasema ni kambi ya tano kwa Ituri ya wakimbizi ambao wa, waasi wameshambulia, kama hivile ni kuwa wa kwanza huko kwa teritori ya Irumu. Waliweza kushambulia kambi ya wakimbizi iliyokuwa kwa mji wa Boga. Waliua zaidi ya watu makumi tatu na tano. Waliua watu kwa kambi ya Che, karibu watu saba, watu kwa kambi ya Drodro, watu kwa kambi ya Ivo, watu leo wanaenda kuwaua hata kwa kambi ya ngle ya, ya, ya bule na zaidi gavment iliweza kamata mpango pamoja na Umoja wa Mataifa walizokamata mpango hivi kitu kama hivi isionekane tena, havikufanyika sasa. Hapo Bunia si mbali sana na mpaka kati ya DRC na Uganda. Kuna uh, taarifa zimeibuka uh, siku moja mbili zimepita kwamba E, kumekuwa na uimarishaji wa ule ushirikiano kati ya maafisa wa Uganda na wale wa DRC katika kujaribu kuimarisha hali ya usalama katika eneo hilo. Je, ili linashuhudiwa kwa maeneo yoyote hapo e, kwenye mashariki mwa DRC? Kwetu ni vigumu kuhakikisha ile, kwa sababu hata jana zaidi ya ngombe makumi saba walibeba ni kwa kijiji kinachoita Burasi, na ilisikika ya kwamba pale ndio wana wanajeshi ya UPDF wamefika, sasa wako pale. Abii anaweza kufika na kubeba ngombe pale pale. Sisi hapana naitika mambo kama haya, na tulisha sema ya kwamba Uganda iko mmoja ya nchi ambayo mkono yake iko ndani ya mambo tunaishi kwa Ituri, kama kuteseka kwetu kwa Ituri inatoka pia kwa Uganda. Kodeko leo iko na wale wanaomusafu wa support wametoka Uganda. Namna gani Uganda inaweza kufika kwa Ituri kuleta salama? Tangu walianza operation Ituri, watu hawawezi kutembea kati ya Wicha, kati ya Komanda na na no, Beni, kwa kupita pale inaomba kuwe na, na jeshi wanawashindikiza. Wewe peke yako ukipita hauwezi kufika mahali unapoenda. Sasa sisi hapana jua hii mambo ni Diodone Losa De Kana, mchambuzi wa masuala ya siasa na vilevile mtetezi wa haki za binadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, akizungumza nasi kwa njia ya simu kutoka Bunia, jimbo la Ituri, mashariki mwa nchi hiyo. Msikilizaji, hapo ndio tunafika mwisho wa sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani, lakini usiondoke, kwani tutarejea na sehemu ya pili ya kipindi hiki. Nam, karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani, ambapo kama nilivyokuahidi ni kwamba tutakwenda moja kwa moja mpaka pwani ya Kenya, ambako mwenzetu Amina Chombo akishirikiana na Collins Liberty Adede wanaangazia suala la matamshi ya chuki, ikizingatiwa kwamba wanasiasa kadhaa wameshutumiwa kuwachochea Wakenya wanapoelekea kushiriki uchaguzi mkuu. Kulikoni kwenu Collins Liberty Adede na Amina Chombo? Shukran sana wenzetu Washington DC. Kama ulivyogusia, tunaangazia tatizo la matamshi ambayo yanachukuliwa kama matamshi ya chuki, haswa sana yakiendeshwa na wanasiasa nchini Kenya. Mapema wiki hii, mbunge katika bunge la jumuiya ya afrika mashariki yaani EALA, Bi Florence Jematia ameshutumiwa kwa kutoa matamshi ambayo imeonekana kuwa ni matamshi ya chuki imesababisha kwamba hivi leo amekamatwa na kuhitajika kufika katika ofisi ya upelelezi nchini Kenya kuweza kuwajibikia matamshi yake. Ni matukio ambayo sasa yamekithiri haswa sana Kenya inapoelekea uchaguzi, ukiwa imesalia miezi saba tu kabla ya uchaguzi mkuu nchini. Matamshi ya chuki ni kati ya mambo ambayo yalichangia machafuko katika taifa la Kenya ya eh, baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na saba ambapo elfu mbili na nane iliingia na machafuko hayo, na mengi ilikuwa ni katika masuala hayo ya kutoa maneno ambayo yalishawishi utengano, na ni kutokana na hilo ambapo Kenya walikuja na tume maalum ya kusimamia masuala haya ya kuleta utangamano na uwiano, ambayo inajulikana kama NCIC, na tume hii imeku kuwepo na sheria kadhaa ambazo zinahusisha kuzungumzia masuala haya ya matamshi ya chuki, nini kinafaa kufanyika ama kipi ambacho eh, mtu hafai kufanya ili kusudi kuhakikisha kwamba Kenya inakuwa na uiano. Lakini kama ulivyogusia, ni kwamba mambo haya yanatukia kila misimu ya uchaguzi ikiwa tunakaribia uchaguzi mkuu, utakumbuka kwamba kumekuwa tuna sehemu nyingi za kuzungumzia na kutaka watu kuachana na masuala haya ili kuhakikisha kwamba tunakuwa na uchaguzi wa amani. Ni juzi tu mahakama ya kimataifa ya jinai kule Uholanzi, ICC, ilisema kwamba watakuwa wanatuma watu nchini Kenya kufuatilia matamshi ya wanasiasa ili kuzuia yale ambayo yalitokea mwaka elfu mbili na nane tume ya NCIC mara kadhaa imewahitaji wanasiasa kufika katika idara za polisi kuandikisha ripoti na hata kuwashutumu na kuwaonya dhidi ya matamshi hayo. Si jambo geni. Hivi majuzi tu, wiki tatu zilizopita, katika mkutano wa wadau mbalimbali nchini Kenya, mmoja wa makamishna wa tume hii ya NCIC Bi Dorcas Kedogo aliwaonya wanasiasa kuhusiana na matamshi hayo na ninawaonya wale ambao wananena vibaya mambo ya kuchochea. Hata juzi tumemshika mmoja, yuko ndani kwa sababu ya yale matamshi mabaya. Chunga sana, wakati huu ni wakati wa kuomba kura. Omba kura yako vizuri pamoja na watu wako. Ukiwaambia waanze kuzusha, walete vurugu, sisi tutakabiliana na wao, hatutakabiliana na yule alikuambia. Mnanisikia vijana? Wamama mnanisikia? Eh, ukifanya makosa wewe wa ndio tutashika, hatutashika yule alikutuma. Nimeshasema kama umpendi mtu wacha, kuna wengine wanafanya nini? Wanampenda. Munyamaze, kura yenyewe ndio itafanya nini? Itaamua ni sauti yake Dokas kidogo akizungumza na wadau mbalimbali mbali, e, nchini Kenya. Na mara tu baada ya matamshi hayo bado tulipata kwamba kulikuwa na baadhi ya wabunge ambao walijipata matatani akiwemo mbunge Mithika, Linturi a, na vilevile vile Richard Onyonka kutoka Kitutu chache upande huo wa Nyanza, Kenya, ambapo haya yanatokea wakati ambapo kumetolewa onyo kama hilo a, shirika amba, a, la Article 19 limezungumza kwamba ni wakati huu ambapo eh, kuna haja ya kutumika kwa kipengee cha 13 cha tume hii ya NCIC ambacho kinahakikisha kwamba kunakuwa na uwiano na vilevile vile kutoa maswala ya ubaguzi na chuki wakati huu ambapo Kenya inajielekeza katika uchaguzi mkuu. Kulingana na mkurugenzi wa shirika hilo Bwana Mugambi Kiai, anasema kwamba yale yaliyotokea mwaka 2017 yote yalichochewa na matamshi ambapo watu waliyatoa katika uchaguzi uliopita. Eh, wakati ule ambapo kiongozi wa upinzani Raila Odinga alipinga matokeo na na na kukawa na fujo na gasia za hapa na pale nchini Kenya. Je, ni tume kushindwa kutekeleza mamlaka ama ni sheria ambazo zimetungwa hazina uzito wa kuwakamata wahusika? Wakili George Kithi, wakili katika mahakama kuu nchini Kenya, anazungumzia suala hili na tumezungumza naye kwa simu. Sheria ya Kenya inasemaje kuhusiana na matamshi ya chuki? na ni marufuku kwa mtu yeyote kutamka matamshi ama kutoa cheche ama semi zozote kupitia kwa lugha ya maneno ama maandishi, akiwa anaashiria kuleta mgawanyo, kuudhi, kukejeli, kushukisha, kushusha hadhi, ama kwa namna yoyote kuleta mgawanyiko katika jamii, hususan malengo yakiwa ni uwiano wa kikabila ambao labda ndo umeleta sana sintofahamu ya kisiasa aa, hapa nchini kwa misimu hasa na kuzingatia hasa wakati wa uchaguzi mkuu ama wakati ambapo kuna chaguzi zozote zile aa, hapa nchini. Kwa siku za hivi karibuni tumeanza ku uona sasa vyombo vya habari vikinawanasa viongozi na wanasiasa mbalimbali wakitoa matamshi haya ambayo yanaakisiwa kuwa ni ya chuki. Ni kwa nini hivi kwa mtizamo wako? Wajua, wakati huu wa siasa na demokrasia hasa, wananchi wanatakikana kwa umoja kufanya maamuzi ya viongozi ambao watawatawala au kuwaongoza. Ni wakati ambapo basi, um, hali halisi ya demokrasia ukiwa mfumo wa kigeni ambao umeletwa Afrika, unaashiria mgawanyiko kwamba lazima wananchi wawe wanampendelea mgombea fulani, na mgombeaji mwingine wasimpendelee na kutopendelea ama kupendelea mtu hakuna kanuni zozote ambazo zimewekwa kisheria. Hakuna kusema kwamba unaruhusiwi kumpendelea ama kutompendelea mtu kwa sababu ya rangi yake, kwa sababu ya urefu wake, kwa sababu ya akili zake, kwa sababu ya kabila lake. Yaani una uhuru wa kumpendelea mtu na kumpigia kura kwa sababu yoyote unayotaka. Hivyo basi, sababu ya ukaribu kabisa hapa nchini na Afrika kwa jumla ambayo inatupa ukaribu wa hisia ni ukabila. Ukabila kwa sababu hakuna uzalendo ambao umekithiri ndani ya nchi za Kiafrika. Jambo ambalo lina mgawanyiko wa karibu ambalo litafanya watu kupendelea mtu kwanza kabisa ni mtazamo wa kikabila, kisha mambo mengine yakafuata baadaye. Wakili, tukiangalia kwamba katika yale yaliyotendeka mwaka elfu mbili na nane na kukatokea kutungwa kwa tume ya NCIC na zaidi ya hapo pia umesema kwamba matukio haya yanatukia kwa misimu ya uchaguzi. Je, kuwepo kwa tume hii ya NCIC na kwamba kuna sheria, nini kinafanya bado wanasiasa wanarejelea yale yale? Nadhani kitu kikubwa sana na naongea hili kama mwanasheria katika sheria na ufanisi wa sheria katika kumudu jamii ni matumizi ya sheria hiyo katika kumudu hiyo jamii, tukaita enforcement. Kama hakuna uh, nia na haki ya kutumia sheria umudu jamii komfano, kwa mfano ikawa kwamba kuna serikali na wapinzani. Wakati huu wa siasa, mpinzani akifanya makosa anachukuliwa hatua, anapelekwa, anakamatwa na kupelekwa mahakamani, lakini semi za mtu ambaye ako serikalini yule hatafanya kitu. Ikiwa kuna uoga wa mtu kwamba hakika kabisa akitenda, iwe ni hali ya sayansi. Utumizi wa sheria ni kama wa sayansi, ukitenda jambo fulani la makosa, basi moja kwa moja kuna hatari fulani ya kuchukuliwa hatua ambazo zina madhara kwa hadhi ya mtu na uhuru wa mtu. Hapo kama ingekuwa na matumizi ya sheria kwa dhati na uhakika na halisi, basi ungekuwa na labda mandhari tofauti ya kutii sheria. Hiyo ni kusema kwamba sheria hiyo haiwezi kwa sasa watu kuitii kwa sababu wanajua ya kwamba kuna mifano mingi ya kwamba sheria haitumiki kwa dhati ah, vile sheria ilivyotungwa ilitungwa kwa mazingira ya kwamba atakayefanya makosa ni mwanasiasa, mtu ambaye ana uwezo zaidi kuliko, kuliko mwananchi wa kawaida. Kwa hivyo na yeye ndiye anaetunga siasa anaetunga ile sheria, kwa hivyo akajitungia sheria yenye uhafifu. kwa sekunde tu mbili, huyu mbunge ambaye ni mbunge wa jumuiya ya Afrika Mashariki anatuhumiwa kwa matamshi kama hayo, unadhani nini kitafanyika kwake ki? kwa sekunde mbili tu kwanza, kwa atashtakiwa. Lengo ni kwamba sheria ifuatwe, uchunguzi uweze kufanywa, ashtakiwe, apelekwe mahakamani na sheria iweze kufuatwa, lakini mpaka leo naongea tena kama wakili, mpaka leo hakuna mtu ambaye amewahi kufungwa kwa sababu ya matamshi, hata mmoja. Ni sauti yake wakili George Kithi. Na hata hivyo ukiangalia katika mipangilio ile ambayo tume ya NCC pamoja na kwamba wakiwa wanakaribia uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili ishirini na mbili kwa wanasema kwamba wao katika vile vipengele ambavyo wanavizungumzia ama ile ambayo wanafaa kufanya katika eh, tume yao majukumu yao, masuala haya ya matamshi ya chuki hayafiki hata asilimia kumi ya kazi yao. Vile vile wameunda, eh, vijana bila ukabila, vijana hawa wakiwa ni katika hali ya kuendeleza amani ama kuzungumzia ya amani katika taifa la Kenya. Eh, na vile vile walikuwa katika eh, hali ya kutunga sheria, kuja na sheria ambayo itazuia mwanasiasa yote atakayepatikana na hatia ya matamshi ya chuki kugombania nafasi yote ya uchaguzi mkuu ujao. Lakini kama alivyonukuu uh, wakili Kithi akisema, uh, kwamba uh, kutafsiri eh, matamshi ya chuki imekuwa na changamoto na kwamba wanaotunga sheria ndio wanaozivunja sheria. Wanasiasa kadhaa akiwemo Asha Jumwa pamoja na Edwin Sifuna wameshutumiwa kuhusika na matamshi haya, na kuna wakati wakalazimishwa na tume hiyo kuomba msamaha. Kufikia hapo, msikilizaji, nahitimisha kwa undani. Kutoka Mombasa tumeangazia swala la matamshi ambayo yanachukuliwa kuwa matamshi ya chuki, haswa sana kutoka kwa viongozi mbalimbali mbali nchini Kenya. Kwenu Washington ni washukuru sana wenzangu Liberty Adede na Amina Chombo mkiwa hapo Mombasa, kwa sehemu hiyo. Kwa niaba ya wote waliokifanikisha kipindi hiki msimamizi Meri Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun. Jina langu ni BMJ Mridhi. Tuonane hapo kesho, panapo majaliwa. sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani kutoka hapa Washington DC hadi wakati mwingine. Jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana <mulia> Karibu sana, ni dabi kubwa kabisa ya Kariakoo ikipigwa katika uwanja wa taifa Dar es Salaam, Yanga na Simba. Mimi ni Baraka Mpenja. Mimi mwaka huu kama sijashika milioni mia mbili au milioni mia tatu, hey baba, mi nashika mjegeje, nasema nao ostabel za kichwa mnazi mmoja, za kichwa, kariakoo za kichwa uwayo, uwayo, uwayo. Ni mwaka mupya, mambo mapya, sina dhambi, ni metubu, na pesa mtazi changa changa nisijaze kwa kibubu, japo hatakakibanda nikajenge uko mana nyumba za kupanganisha zichoka vurugu. Kwani wao waweze wana nini? Mm, na mimi nishinde na nini? Nishachoka siku zote kuwa wachini.