Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau dani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari, tukipekuapekua kuchimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki hii leo tutaangazia uamuzi uliotarajiwa kutolewa hivi leo katika kesi inayojumuisha Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda katika mahakama ya kimataifa ya ICJ. Katika sehemu ya pili, tutakwenda mpaka nchini Kenya, ambako tarehe ya mwisho ya kujiuzulu kwa maafisa wanaofanya kazi katika serikali ambao wananuia kuingia katika siasa ilikuwa ni leo. Kulikoni? kama unaona kuna vikwazo za wewe kutofanya hiyo kazi vizuri, basi ujiuzulu jio uende ukafanye kile unachotaka. Unacho ni kwa Undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Nam, mahakama ya juu zaidi ya kimataifa inatarajiwa hii leo kutoa uamuzi kuhusu mzozo wa muda mrefu wa fidia kati ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, DRC na Uganda. Mahakama hiyo ya kimataifa ya haki ilitazamiwa kutoa uamuzi huo, ambapo ni kufuatia Uganda kukata rufaa baada ya DRC kuomba mabilioni ya dola kulipwa fidia kuhusiana na vita vya kikatili vilivyotokea kati ya mwaka wa 1998 na hadi mwaka wa 2003 ambavyo vilitokea zaidi ya miaka ishirini iliyopita. Mzozo huo wa muda mrefu ulifikishwa mahakamani kwa mara ya kwanza mwaka wa 1999, wakati huo ukivutia nchi tisa za Kiafrika, huku Uganda na Rwanda zikiunga mkono vikosi vya waasi dhidi ya serikali ya Congo wakati walipopambana kudhibiti eneo la mashariki mwa DRC ambalo lina utajiri mkubwa wa madini, eneo la Ituri. Baada ya kushauriana kwa muda mrefu, ICJ iliamua hapo mwaka elfu mbili na tano, msikilizaji, kwamba Uganda ilikiuka sheria za kimataifa na kuteka sehemu za Ituri na wanajeshi wake wakayasaidia makundi yenye silaha wakati wa vita lakini wakati huo huo nayo Uganda ilikuwa imewasilisha kesi yake, na mahakama hiyo ikatoa uamuzi kuhusu kesi hiyo ikisema kwamba Uganda inapaswa ilipe fidia baada ya ubalozi wake nchini DRC kushambuliwa na wanadiplomasia wake kudhulumiwa. Wakati huo mahakama hiyo yenye makao yake makuu mjini The Hague katika nchi ya Uholanzi iliamuru majirani hao wa Kiafrika kujadiliana kuhusu fidia. Lakini mwaka elfu mbili kumi na tano DRC ikarejea kwenye mahakama hiyo hiyo ikisema kwamba mazungumzo hayo hayakuwa yanaendelea vizuri. Uganda kwa wakati mmoja ilisema, uh, madai ya DRC ya mabilioni ya dola yanaweza kuharibu kabisa uchumi wa nchi hiyo na kwamba jirani wake huyo hajatoa uh, ushahidi wa kutosha kuhusu hasara iliyopatikana wakati wa vita hivyo. DRC si kwa upande wake, inatafuta fidia sio tu kwa niaba ya wahanga wanaodaiwa kuhusika na, u, na Uganda au kushambuliwa na wanajeshi wa Uganda katika mzozo huo, bali pia kwa hasara ya uchumi mkubwa ambao, uh, hasara kubwa kwa uchumi ambao inasema kwamba ilipoteza mali ya asili, na pia madhara mengine kwa wanyamapori wakati wa vita vya miaka mitano vilivyoacha mamia ya maelfu ya watu wakiwa wamefariki. Pande hizo sasa zinatafuta uamuzi wa mwisho kuhusu kiasi cha fidia, wakati DRC ikidai dola za Marekani bilioni kumi na moja kutoka kwa Uganda kwa kile inachosema ni kuika. Na baada ya maelezo hayo, tuungane sasa na Ali Mtasa, mwandishi wa habari wa siku nyingi, anaungana nasi akiwa mjini Kampala, Uganda. Ali Mtasa, labda kwa sababu wewe, hii ni historia ambayo unaifahamu vizuri, hebu tueleze wale wasikilizaji wanasikia kwa mara ya kwanza, ilikuwa kuwaje mpaka DRC ikaenda mahakamani kuishtaki Uganda si? wakati Kabila akiwa madarakani walifikisha uh, kesi katika mahakama ya kimataifa aaa, Uganda ilivuruga vitu Kongo na kuiba vitu Kongo vya thamani kubwa. Mahakama ikakubaliana na mashtaka hayo na kuamua kwamba Uganda ilipe, nafikiri ilikuwa inazungumziwa kama dola bilioni kumi kufidia, eh, hasara ambayo Kongo ilipata. Bila shaka, Uganda ilibisha hayo na kudai kwamba Kongo uh, nayo ilifanya vurugu katika Uganda na kusababisha hasara katika Uganda, lakini haijaamuliwa hasara hiyo itakuwa kiasi gani. Kwa hivyo hili ndio jambo ambalo lilitendeka. Haya ilitokea nyuma kidogo, miaka miaka kadha sasa tangu kabila kabila mtoto alipokuwa madarakani. Na ni kwa nini unadhani imechukua muda uh, mrefu hivyo kabla hatujasikia uh, kwamba leo ilikuwa na siku ya uamuzi wa mahakama ya ICJ leo kwa siku ya, ya, ya maamuzi, kwa sababu Uganda ilikata ili rufaa na kuomba pia mambo yake au mashtaka yake yasikilizwe wakati huo huo. Kwa hivyo mahakama imechukua muda wake kufikiria haya mambo, na haya mambo yanachukua muda kwa sababu shida ku, ku, kuleta ushahidi waziwazi wazi wazi wa mashtaka yanavyosema. Hii ni sababu mojawapo, na sitoshe sisahau kwamba hizi uh, vurugu zinapeleka upande wa mashariki mwa Kongo, bado vurugu zinaendelea mashariki wa ya Kongo. Kwa hivyo mahakama ya kupata ushahidi kamili inachukua muda mrefu zaidi, na pia unategemea upande mmoja kuliko kutegemea pande zote mbili mbayo, kwa haya ndi mama ambayo yanaendelea, kwa sababu kama alivyosema Uganda ilikanusha, lakini ikapatikana na hatia kwa upande wa kuleta vurugu katika Kongo. Tumeona kesi kadhaa zikipelekwa kwenye mahakama hiyo ya ICJ, na kama ile tunakumbuka, karibuni kabisa ilikuwa Kenya na Somalia na walikuwa wanazozania mpaka wao kwenye bahari, lakini hata ilipoamriwa kwamba Kenya ilionekana kwamba imeingia kwa sehemu kubwa huko eh, nchini Somalia ama imechukua E, himaya yake e, Kenya ilisema haitakubaliana na uamuzi huo na hatujasikia lolote e, kufikia sasa baada ya uamuzi huo. Na kuuliza swali hili kwa sababu kwa wale wanaouliza umuhimu wa mahakama hizi ni upi kama baadhi ya maamuzi hayatekelezwi ama am, amri zinazotolewa naz, nayo mahakama hiyo hazitekelezwi e, kama ambavyo ilikusudiwa. Unaona kama sasa hii ya Uganda na DRC eh, itakavyoamuriwa itafuatwa. Suala hapa ni kwamba pana uamuzi ambao, uh, katika mahusiano ya kimataifa unaweza kufuatwa na sehemu nyingine. Kwa mfano, Congo hivi sasa ina satwa kubwa juu ya madai yake juu ya Uganda, ilhali Uganda inakuwa haina satwa hivyo. Kwa hivyo inategemea sasa baina ya nchi hizi mbili kukubaliana, Uganda kwa mfano na, na Congo DRC. Aa, au kama ulivyotaja hivyo Kenya na Somalia, mwisho yoyote itabidi Kenya isikilizane na Somalia kwa sababu Somalia ina msimamo wa kimataifa ambao unakubalika kimataifa kisheria, kwa sheria za kimataifa. Kongo ina ina msimamo wa kukubaliwa kimataifa kisheria, eh, kwa sheria za kimataifa ambao Uganda itakuwa na shida kuondoa msimamo huo kama Kenya tumekuwa na shida kuondoa msimamo wa ic katika Somalia. Kwa hivyo haya ni mambo ambayo yanaleta mkabala fulani kimataifa. Kwa hivyo Uganda, baada ya yote, itabidi kubali na kijumla. Uganda imeridhia, lakini nayo imesema na ina madai yake juu juu ya ya DRC. Na haya ndio mambo ambayo yalikuwa yanaendelea kusikilizwa na kuangaliwa ili kupata uamuzi wa mwisho, na uamuzi wa mwisho nafikiri ndio kama leo mahakama itaamua ndo itasikia vile imeamua lakini, Uganda ilikuwa ishatakiwa kwamba ilipe dola bilioni kumi, na ni juu yao Uganda na Kongo kusikilizana ili kutafuta masikilizano fulani. Hata kama Kongo inaweza kuamua kesho kwamba usitulipe eh, au tulipe uh, bilioni moja au kitu kama hivyo, wanaweza kusikilizana baina yao, lakini hasasa ni, ni, ni, ni, ni kati yao. Mahakama ya kimataifa ishapitisha ndio sheria ya kimataifa ilivyosimama mwisho kabisa. Ali Mtasa, unavyojua ni kwamba haya yanatokea wakati ambapo tumesikia eh, kuna ushirikiano mpya baina ya DRC na Uganda ku, kupambana na uasi katika eneo la mashariki mwa DRC na kwenye mpaka huo kati ya nchi hizo mbili. Hili lina umuhimu wowote kwa tathmini yako? Lina umuhimu kwa sababu kuna masikilizano baina ya nchi zimbili baada ya kukaa kuelekezana bunduki kati yao, wanashirikiana kama hivyo walivyosema, kupambana na ADF na waasi wengine katika mashariki mwa Kongo wanaendelea kusumbua maisha ya watu huko, na isitoshe si tu Uganda inaingiza majeshi yake, lakini pia Uganda imejenga barabara katika Kongo. Kwa hivyo, haya ni mambo ambayo yanaleta uhusiano mzuri zaidi kati ya nchi ambazo ni jirani na ambazo zinaweza kuathirika mm -hmm. kwa maafa yanayotokea katika kongo mashariki. Tayari Uganda inapokea wakimbizi chungu zima kutoka Kongo eh, DRC. Wanaingia Uganda na Uganda inabidi kuambatana na sheria za kimataifa na pia ujirani mwema kuwatunza wakongo hao mpaka hali ikitulizana, wakarejea kwao. Kwa hivyo, kwa hali mambo ambayo yanaleta mahusiano mazuri na maendeleo kwa jumla katika maeneo ya mpakani. Nikushukuru sana Ali Mtasa kwa kuzungumza na sauti ya Amerika kwa leo, karibu. Asante sana. Msikilizaji, Ali Mutasa anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani, lakini usiondoke pahali ulipo kwani nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika huko nami BMJ Murithi. Kukujuza tu ni kwamba hiki ni kipindi ambacho hukujia kila siku kuanzia Jumatatu hadi Alhamisi, alafu pia siku ya Ijumaa tunakuwa na kipindi cha Jukwaa la Waandishi, tunapowaleta waandishi mbalimbali mbali pamoja kuangalia habari kuu za wiki hiyo. Kwa hivyo basi, usikose kuungana nasi siku ya Ijumaa, tukikuletea hayo ambayo e, tutakuwa tumeyakusanya pamoja na kuangalia kwa jicho la waandishi, e, tukiwa na waandishi kutoka nchi kama Kenya, Tanzania, Rwanda, Uganda, Burundi, DRC na kwingineko. Matangazo haya pia yanakufikia kupitia redio zetu shirika pamoja na redio zetu za FM zilizo katika eneo zima la maziwa makuu. Eh, wale ambao ni washirika wetu ni wengi, ikiwa ni pamoja na radio Citizen eh, huko nchini Kenya, sauti ya mwananchi redio huko huko Kenya katika eneo la Nakuru, mwenedu redio huko Voi, Tanzania tuko na Dodoma FM na vilevile vile Nuru FM ya Iringa KFM huko Songea Hits FM huko Zanzibar, VOA yani Voice of Africa ya Korogwe, kwa DRC tunashikika kupitia radio RNA huko Baraka, radio Maniema namba one ya Kindu, radio Rakom ya, ya Bunagana redio Malaika na redio Dinamiki zote zikiwa kule Lubumbashi, DRC, Life SD redio ya Kolozi redio Baraka ya Baraka na pia kwenye mtandao wetu kama kawaida, VOA swahili dot com. Basi tukiingia katika sehemu hii ya pili, naarifiwa kwamba miezi sita kabla ya Kenya kuandaa uchaguzi mkuu, kampeni zimechacha moto, zimepamba moto pia zikiwahusisha watumishi wa umma walioagizwa wa kujiuzulu kazini kufikia leo Februari tarehe tisa. Kwa mujibu wa sheria za uchaguzi wa nchi hiyo, mawaziri pamoja na maafisa wengine waandamizi ndani ya serikali ya Rais Uhuru Kenyatta wameacha kazi zao na kuelekea katika siasa za nchi hiyo. Maswali mengi yanaulizwa ikiwa ni pamoja na je, serikali ya Rais Uhuru Kenyatta sasa itakuwaje ikiwa bila wengi baadhi, eh, kundi kubwa tu la baraza lake la mawaziri na pia maafisa wengine waandamizi kama tulivyoeleza hapo. Lakini kupata kujua hasa ni nini kinachoendelea kule nchini Kenya, tuungane na wenzetu katika studio za VOA Mombasa, Salma Mohamed na Josephat Kioko. Kazi kwenu, shukran. Serikali ya Kenya kupitia tume huduma za umma imewapa hadi leo Februari tisa watumishi wa umma na wafanyikazi wengine serikalini wanaonuia kugombea nyadhifa za kisiasa katika uchaguzi mkuu unaotarajiwa kujiuzuru mara moja na kuondoka ofisini. Muda wa kufanya hivyo na kutii agizo hilo la ofisi kuu ya utumishi wa umma unakamilika leo usiku wa manane Kuelekea uchaguzi huo mkuu wa Agosti 9 mwaka huu. Mwishoni mwa wiki iliyopita, Rais Uhuru Kenyatta alikariri agizo hilo la kuwataka wenye maono ya kisiasa kuachana na kazi serikalini, lakini kumekuwapo jaribio la kukataa agizo hilo kupitia kesi iliyowasilishwa mahakamani na Eric Omari. Lakini mahakama ya rufaa mapema Jumanne ikatoa uamuzi inayosema lazima viongozi waache utumishi wa umma na kuelekea siasani. Wanataraji pia kukata rufaa zaidi. Alhamisi kuna kusikizwa kesi hiyo zaidi, na wale ambao wajiondoka ofisini, wana matumaini kwamba huenda wakapata nafasi. Lakini mara tu baada ya mahakama kuamua uamuzi huu, mawaziri na watu wengine watumishi wa umma wamekuwa wakiondoka ofisini na kuenda kuanza azima yao ya kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu. Watumishi zaidi wa umma wanaotafuta viti vya kuchaguliwa wanatarajiwa kuacha kazi zao ifikapo leo Februari 9 ili kujitosa katika siasa za uchaguzi. Lakini hata hivyo, uamuzi wao wa kusalia ofisini au kujiuzulu utaegemea kwenye kikao cha mahakama ili kubaini uhalali wa agizo la tume huru ya uchaguzi na mipaka ya IBC. Sheria inawataka watumishi wa umma kujiuzulu kwa angalau miezi sita kwenye uchaguzi ilisitishwa hivi majuzi na mahakama ya mahusiano ya kazi mapema Februari mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Mapema wiki hii pia rais huru Kenyatta katika uzinduzi huduma ya afya kwa wote katika hospitali ya Potris hapa mjini Mombasa, alizungumzia kuhusiana na mawaziri wake kuacha kazi na pia vilevile akataja kwamba wako huru, na wale watakaobakia basi wataendeleza kazi ambayo imebakia katika muhula wake ambao unatarajiwa kuisha katika mwezi wa tano kuelekea uchaguzi mwezi wa nane. Katika hotuba hii rais Uhuru Kenyatta anaonekana akitetea kazi ambayo yeye na mawaziri wake na serikali ya Jubilii imetekeleza katika kipindi chote kwanzia walipoanza kuhudumu na akaonekana akitetea kwamba wamechapa kazi vizuri, na akaonekana akikariri kwamba ndio sasa kipindi cha kuchapa siasa kimewadia. Huyu hapa Rais Uhuru Kenyatta. Kuna wakati wa kazi na kuna wakati wa siasa. Sasa tunaingia kipindi ya siasa, kila mtu ako na uhuru. Sasa wale ambao wametangulia na wale ambao tunaingia sisi tumekuwa kazi kama Jubilee, masaa ya kazi na maendeleo yako wapi? Hizi barabara zimejaa huku, zilikuwepo? Jameni, zilikuwepo. Na mimi sitachoka kuzunguka kuonesha Wakenya kazi ambaye tumefanya. Na wakati nilisema hivyo, nikasema, jameni, kwa heshima kwanza, tufanye kazi, tutarudi. Wakati wa siasa ukifika, sisi na wale tumebaki, tufanye kazi. Sina ubaya na ambition za mtu yeyote. Na kama mnakumbuka mimi niliuliza kwa heshima tu, nikasema jameni, kipindi cha siasa sikifika tutakuja tuseme na yetu, si sisi sasa si. Kipindi ya siasa imekuja na mtatusikia. Unaelewana sawa? Kauli ya Kiraisi Uhuru Kenyatta. Mawaziri watatu wa Kenya walijiuzulu kufikia jana Jumanne ili kufuata masilahi ya kisiasa kabla ya uchaguzi mkuu wa Agosti mwaka elfu mbili ishirini na mbili. Waziri wa ugatuzi Charles Keter ambaye anataka kuwania ugavana wa kaunti ya Kericho na mwenzake waziri wa madini na mafuta John Munyez akionyesha nia kuwania gavana Kaunti ya Turkana, wote wakitokea maeneo ya bonde la ufa nchini Kenya. Mwingine aliyojiuzulu ni Adan Mohamed aliyekuwa akishikilia wizara ya Jumuiya ya Afrika Mashariki na maendeleo ya kikanda. Ni akihutubia wanahabari afisini mwake, bwana Keter alisema kulingana na waraka uliotolewa na mkuu wa utumishi wa umma Joseph Kinywa, ameondoka afisini ili kuangazia rasmi azma yake ya kuwa gavana. Keter alimshukuru rais Uhuru Kenyatta kwa kumteua kuhudumu katika baraza lake la mawaziri tangu mwaka elfu mbili kumi na tano. Hapo awali Keter aliwahi kuwa mbunge wa Belgut, eneo bunge la Kericho baada ya kuchaguliwa mwaka elfu mbili na saba. Mahakama ya rufaa ya Kenya Jumanne iliambua kwamba maafisa wa umma wanaowania viti vya kisiasa katika uchaguzi mkuu ujao wana hadi Februari 9 kujiuzulu. Mahakama ilisema vifungu vya sheria vinavyowataka watumishi wa umma wanaotaka viti vya kuchaguliwa kuondoka madarakani si bure, kwani umuhimu wa kutoegemea upande wowote ima wa kisiasa muda wa kazi sio jambo la kuwekwa kwa mizani. Hukumu hiyo ni kuunga mkono agizo lililotolewa na wakala wa uchaguzi kuwataka watumishi wa umma wanaotazama viti vya kisiasa kuondoka madarakani kwa muda wa miezi sita hadi tarehe ya uchaguzi mkuu. Wengine waliojiuzulu ni makatibu katika wizara akiwemo Wavinya Ndeti ambaye alijiondoa katika wizara ya uchukuzi ili kujiandaa kwa kiti cha ugavana wa Machakos na mwingine ni utalii Joseph Boynet ambaye atawania ugavana wa Elgeo Marakwet. Hapa vioe kwa undani, tumewatafuta kwa njia ya simu na tumempata Bi Wavinya Ndeti ambaye sasa ni mara ya pili akijitoza siasani kugombea kiti cha ugavana. Wavinya Ndeti ameondoka katika serikali kuu aliko hudumu kama katibu katika wizara hiyo ya uchukuzi. Tumtafute kwa njia ya simu Bi Wavinya Ndeti. Mheshimiwa Uhuru Kenyatta alinipatia kiti cha CAS uh, eh, katika Ministry of Transport, Housing, Infrastructure, Shipping and Maritime Public Works and Housing. Kwa hiyo miaka mbili nimefanya kazi kama mfanyikazi mzuri na tumeachieve the big four agenda zile za rais. Hapo hawali alikuwa amenipatia kiti kama mwenyekiti wa Kenya Water Institute Governing Council. Je, unahisi kwamba kuna msukumo wa kisheria watumishi wa umma waondoke ofisini waende kutafuta nafasi za siasa, ama ni hiari ya mtu? Kuna vijana wengi sana serikalini wanafanya kazi na wanahisi kwamba wana, wangeendelea tu kuna kazi yao. Sheria ni sheria. Sheria inasema watu watoke ofisini kama wanataka kuwania vyeo tofauti. Kwa hivyo sheria lazima ifuatwe zao hii nafasi mm, umepata na muda huu pengine, kwako wewe, una umuhimu gani? Kwa sababu umetoka mapema ili kujiandaa kwa uchaguzi, na pengine utajitayarisha vipi kinyume na vile ulivyofanya wakati ule uliopita, ili kuweza kuchukua nafasi hiyo? Unajua, sasa tulikuwa kazini, na ukiwa kazini unalipwa mshahara wa kufanya kazi fulani, na ni vizuri tujipange, tukuwe, kama ni kazi umepatiwa, fanya hiyo kazi na uifanye vizuri, na kama unaona kuna vikwazo za wewe kutofanya hiyo kazi vizuri basi ujiuzulu, ndio uende ukafanye kile unacho, unachotaka. Na ndivyo umeona kama mimi, sasa nimeona sitaki kumgandamiza mheshimiwa Uhuru Kenyatta katika kazi zake, kuna zile kazi yako support kumaliza kabla hajamaliza taamu yake, na mimi sitaweza kumpatia mheshimiwa Uhuru Kenyatta utendaji kazi kama vile nilikuwa ninafanya hapo mbeleni. Kwa hivyo nimeona ni vizuri nitoke hiyo nafasi yangu ichukuliwe na mwingine yule ata, ataweza kuifanya hiyo kazi zilivyo, na mimi niende nikawanie kiti cha ugavana wa, wa Machakos. Kutoka pia ni kupatia mwingine nafasi. Magavana wanawake Kenya hawafiki watano. Sasa unaamini, unaenda kushinda ama unaenda kuanguka Bindete? Mii naamini naenda kushinda, nilikuwa nimeshinda 2017 na ninaamini katika nguvu za mwenyezi Mungu naenda kushinda. Naandika mahali leo B Wavinyandeti, huyo mmoja wa maafisa wakuu katika serikali ya Rais Uhuru Kenyatta, ambaye amejiondoa katika kazi yake kama katibu katika wizara ya uchukuzi kwenda kutafuta nafasi ya kisiasa katika eneo ambalo anatoka alikozaliwa. Sheria ya Kenya ya mwaka ya 2011 kuhusu uchaguzi inasema ni sehemu ya 43 sehemu ya tano, inasema yeyote anayefanya kazi katika ofisi ya umma anahitajika kuondoka katika hiyo kazi at least, angalau miezi sita kabla ya siku kamili ya uchaguzi mkuu unaopangwa katika taifa la Kenya. Tutakomea hapo, maanake muda haunasi, tuwarudishe kwa wenzetu Washington. Mimi ni Salma Mohamed, mwenzangu alikuwa ni Josephat Kioko. Asante sana mwenzangu Salma Mohamed, bila shaka hapo ulikuwa unamaanisha Josephat Kioko, lakini sauti ikakatika hapo. E, bila shaka kazi nzuri hiyo, kueleza hali ilivyo huko nchini Kenya kisiasa. Wakati kama mlivyosikia wasikilizaji, maafisa kadhaa waandamizi wa, wa serikali ya Rais Uhuru Kenyatta e, wameshaandika barua za kuondoka, kwa sababu kwa mujibu wa sheria ya uchaguzi nchini humo inabidi kwamba kipindi e, fulani lazima uwe umeshaacha kazi unazozifanya na kujitosa katika uwanja wa siasa na kuna mikakati iliyowekwa ili kufanya hivyo. E, imesalia takriban miezi sita tu kabla uchaguzi ufanyike. Ni hapo tarehe tisa mwezi wa nane mwaka huu ambapo ndio itakapojulikana itaka ni nani atakayemrithi Rais Uhuru Kenyatta, ambaye yeye hawezi kuwania au kugombea urais tena kwa sababu ameshakamilisha kipindi chake cha miaka mitano na kabla ya hapo mingine mitano, yani kipindi chake cha mihula miwili ameshakamilisha kama ambavyo inahitajika kikatiba. Kufikia hapo, tunafika mwisho wa kipindi kwa undani kwa leo. Kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi kama kawaida ni Mary Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun, miye naitwa BMJ Mridhi. Naomba tukutane papa hapa hiyo kesho kwa kipindi kingine cha kwa undani panapo majaliwa yake Mwenyezi Mungu sana kwa muda ulionipa wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana.