Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi tarehe ikiwa ni tarehe saba mwezi wa tatu mwaka nu wa elfu mbili ishirini na mbili ambapo tumechangamka kweli kweli tukileta Express, na jina langu Harrison Kamau. Bila shaka bila shaka, nami nikiwa nimekushajaa tele kama pishi la mchele ndani ya studio, msikilizaji langu jina ni Sunday Shomari, na leo hii kama kama unavyosema, mambo ni mengi kweli kweli. Tutaangalia kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambapo inazungumzwa kwamba watoto mayatima wa vita e, wanapitia hali ngumu. Vile vile michuano ya BAL inaendelea barani Afrika, na kwa kweli tutakujuza yaliyojiri na yanayoendelea na ya kutarajia pia. Vilevile tutakuwa na muziki kama unaivyo kawaida, Express haimaliziki bila muziki kama huna kazi, miongoni mwa masuala mengine mengi katika Express Jumatatu, ambapo kwenye kama una kazi unaangalia mafundi wa bajaji. Unazijua bajaji ni maarufu sana kule Tanzania na hata Kenya, tuk, tuk, wanaeleza tukutuku hizi Inakuaje? Hebu sikiliza, zilianzia Tanzania, walikuwa wameanza kuziponti hizi tukutuku na nilianza kujifundizia ufundi wangu huko baada kuja Mombasa, baada miakami, kumia, laila, ya kuja Mombasa baada ya miaka mikumi akibaki na Raila ndo alileta hii biashara. Basi nakuambia hayo mambo ya tuktuk tutayasikia -tuk, tuk -tuk, kwa kina baadaye. Kwenye kama huna kazi, najua kwamba ni ajira tosha tuktuk, unazifahamu ama bajaji kama zinavyojulikana kule Tanzania. Lakini kwanza tuelekee katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kama tulivyokutokezea kwamba kule kwenye mpaka wa Uganda na DRC katika jimbo la Kivu Kaskazini, tunaarifiwa kwamba watoto mayatima wa vita mbalimbali huko Beni wamepitia hali ngumu sana na mbaya ya utapia mlo na vilevile lishe vile bora imekosa kutokana na matatizo kutokana na vita na labda huduma za kiafya. Basi Astel Marivika anatuarifu zaidi hali ilivyo. Eft ni mtoto wa miaka kumi na sita na yatima wa baba na mama, kwa sasa akipatikana katika kituo cha kupokea watoto mayatima wa vita Wila ni Beni kinachopatikana Kasindi mpakani mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda. Nilifika hapa basi ke niko orfele tulitoka kwa vinyonge mu vita. Na tu kimbizwa sana na ba mai mai. De fasoke wakati tulikuwa tunakimbia papangu akapata bali perdia lisasi kampiga mkichwa. Njoo tu kimbia paka sindi. Tukashikuta kena sisi tuko orfele tena ba mama. Mama sasa na papangu walimpiga masasi mukichwa. Niamenda kashipata pa orfele na tukinge atima. Mama de zanja paka sindi. Gifte ana miaka kumi na sita kwa sasa anasema babaye alifariki dunia wakati wa mapigano kati ya jeshi la serikali FRDC pamoja na wapiganaji maimai mai, katika eneo la Kiavinyonge pembeni ya Ziwa Edward. Atulete tu amani ndani ya nji yetu, juu hii vita ikaisha hatutakuwa na nakuwa oevaorfele wanaongezeka sana juu masakre yenye iko kituo hiki cha Tukinge yatima kina watoto 332 wasichana na wavulana kuanzia umri mdogo hadi miaka kumi na nane. Sharite ni mtoto wa miaka kumi na mmoja, anasema amepatikana katika kituo hiki baada ya baba yake kuuliwa katika mji wa Owicha wilayani Beni na watu wanaozaniwa kuwa ni ADF. nilifika hapa kupitia vita ya owicha wa wa kia ninaishi hapa kupitia watu wa moyo mmoja, ndio wanatuletea chakula. Ombeni, yeye ana miaka kumi na sita kwa sasa. Alifika katika kituo hiki miaka sita iliyopita. Tulikuwa tuko Alimbongo, babangu akakachiwa wakati, alikachiwaka tukakimbia huku Kashindi Lubiria, kwa Mama Kulutu. Wakati tulikimbia huku Kashindi kwa Mama Kulutu, Mama Kulutu malereze maana yakakufa, njo Mama Dezanje akanikamata akaniepole na kunipanguza machozi vile babangu wamekufa. Watoto mayatima wakipitia hali mbaya na ngumu ya kimaisha kutokana na ukosefu wa chakula yenye nguvu na ukosefu wa matibabu mazuri, akisema mama kavuo Desange, anayewahifadhi watoto hao mayatima pakasindi luvirihia kwa muda mrefu tangu mwaka wa elfu mbili kumi na tatu. Magumu kwanza yeye niko nayo ni kusema juu ya vita, vita huku kwetu haiishi, watoto wanaongezeka, mayatima wanaongezeka kwa ajili ya vita ya kila siku ndio magumu eniko nayo. Watoto wanakuwa mingi kila siku, kila siku ni kuongezeka, na wanakua wanagonjwa. Wakati wanakimbia vita, wanaenda lala mpori mwezi mwa miezi mbili, wanakuwa na wameharibika, wamekuwa na malisho mabaya, wanavimba migulu, wanavimba machafu, wanakuwa jone juu ya vita, wakiwa wengi hawana tena wazazi ama wakiwa na familia zisizoziweza. Hoser Malvika, Sauti ya Amerika, Goma. Unajua Sande, mambo ya mapigano yana athari zake. Kando na kwamba kuna maafa na nini, kuna mambo ambayo hufuata hali ya ghasia, na unaona kama ilivyo DRC na nafikiri kwamba kwenye runinga umejionea katika siku za karibuni mambo yalivyo kule Ukraine, watoto wa, wanaumia zaidi na, na, na, pia wanawake. Yani kwenye mapigano watoto, wanawake uh, wanabeba mzigo mkubwa zaidi kufuatia mapigano. Basi pole yes, sana shika. kwa wale watoto wa DRC ambao pia utapiamlo ni mojawapo ya athari ambazo zimetokana na kasi ya kaskazini mwa taifa hilo. moja kwa moja tuelekee wapi sasa haya basi kamao toka huko, tuelekee kwenye michuano ya klabu bingwa ya mpira wa kikapu barani Afrika, maarufu kama BAL ambayo imeanza mwishoni mwa huko Dakar, Senegal, kwenye uwanja wa Dakar Arena pale ambapo timu wenyeji wa michuano hiyo Dakar University Club DUC walijikuta katika wakati mgumu, walipoteza mchezo dhidi ya Saidu Athletic Club. Hawa ni mabingwa wa Guine. Na vilevile katika mechi nyingine, mabingwa wa Rwanda REG walibuka kidedea kwa kuwafunga mabingwa wa Morocco AS Sal kwa point 91 kwa 87. Na mechi nyingine, mabingwa wa Tunisia US Monastir waliwaangusha Msumbiji Feroviario de Beira kwa jumla pointi sabini na saba kwa sabini na moja. Sasa basi, nimezungumza na mchambuzi wa kikapu nchini eh, Tanzania, Fares Magesa. Ana kwanza kumuuliza amepokea vipi ushindi wa timu ya Regi ya Rwanda ya kuangusha vigogo wa Moroko na michono hiyo kwa jumla wiki hii. Kwanza niseme tu kwamba hata mchezo wa ufunguzi pia matokeo pia bado yaliwashangaza wengi, kwa maana pia kwa hivyo, kwa hiyo pia ilishangaza, lakini shangazo zaidi limekuja timu ya yaani Rwanda Energy Group ilipoweza kuifunga timu ya AS Pale kutoka e, Moroko, ambao hawa kama watakumbuka ni mabingwa wa zamani wa kombe hilo. Kwa hiyo kuweza kuwafunga mabingwa e, na timu hii ya Rwanda ndio mara ya kwanza kucheza mashindano makubwa kama haya e, kwa kweli imekuwa ni surprise sana e, na, na imeonyesha kwamba mashindano haya yanasaidia sana kukua kwa mpira wa kikapu barani Afrika. Kila nchi sasa inajipanga vizuri eh, kuhakikisha kwamba inakuwa na timu bora kabisa ambayo itashiriki mashindano yajao. Yaani ukiangalia bao ya exhibition na sasa hivi ushindano umeongezeka zaidi. Haya, basi, mechi hiyo kama ilivyotajwa ile ya US Monastir ya Tunisia waliwalaza mabingwa wa Msumbiji. Lakini sasa Fares anasemaje kuhusu matokeo hayo? Akoli uh, ni wazuri ni na na na pia uzoefu nahiiya luerova ia pia ni wazuri lakini, tuseme eh, kwamba walikuwa ni wazuri zaidi. Kwa hiyo eh, ushindi kama huo haukushangaza eh, watu sana, kwa sababu uh, eh, eh, wanauzoefu mkubwa na wameshiriki mashindano kama haya mengi. Kwa hivyo hivo mashindano uh, matokeo haya ya sabini na saba kwa sabini na moja hayakuwa shangazo kubwa sana au kilinganisha na haya kaka University pamoja na eh, mm -hmm. A, au kama eh, group pamoja na s. Kwa hivyo ukiangalia kwa ujumla wake eh, mashindano haya yanavyokwenda yana ushindani mkubwa na mpwenda, eh, kubwa. Ni, ni ngumu kusema nani ataweza ku, kuendelea katika hatua inayofuata au hata kufika kuchukua ubingwa chenye Uh, komana, kira, kimo, uh, kwa maana kila simu sasa hivi zote hizi ni timu bora kabisa. Haya, ni mchambuzi huyo Fares Magesa wa kikapu kutoka kule nchini Tanzania, akizungumzia na Vue Express mambo yanavyoendelea. Tutaendelea kufuatilia hapa hapa kwenye Express. Michano hii ya BAL inaendelea kule Dakar, Senegal, kabla ya kupata habari za dunia. Sunday, wewe ni mwanamichezo na kuuliza ha michezo hii ya BAL, labda kuna tiketi ambazo zinalete fedha na kufadhili wa wachezaji, au inakuwaje? Ufadhili unatoka wapi? Michano hii kwa namna ya pekee, kama kama umesema, swali lako ni zuri. Michano hii ina uhusiano na ushirikiano hivi sasa na NBA hapa Marekani. Kwa hiyo ufadhili umebadilika kabisa, vifaa vinatoka vingi Marekani, viwanja vya hali ya juu. mm -hmm. jezi za hali ya juu mm -hmm. na ukiangalia katika ufadhili wa Marekani pia yupo rais no wa Marekani Barack Obama akiingia ushirikiano oh. na NBA ya kuinua viwango vya NBA au viwango vya basketball katika bara la Afrika. Na hii ni kama vile UEFA ya klabu bingwa ya zile nchi bora za soka, abinza kikapu barani Afrika zinashinda. Sasa inaeleweka. Basi moja moja kwa moja, tuelekee kwenye habari muhimu za dunia. Rusia imewawekea kizuizi ama kuweka kizuizini zaidi ya watu elfu tano Jumapili waliokuwa katika maandamano ya kupinga mashambulizi yaliyoamrishwa na rais wa Rusia Vladimir Putin dhidi ya Ukraine. Maandamano hayo yalifanyika katika darzeni ya miji nchini humo. Ni idadi kubwa ya watu waliokamatwa kwa siku moja, kubwa zaidi kuliko watu waliokamatwa wakati wa msururu wa maandamano yaliyofanyika mwaka uliopita, wakati mpinzani mkuu wa serikali ya Mosco Alexei Navalny alipofungwa jela. Navalny aliwaomba wananchi wa Rusia kuandamana dhidi ya vita wito aliotoa akiwa gerezani. Basi waandamanaji wanakabiliwa na kifungo cha jela kwa kuingia barabarani na kuandamana nchini Rusia. Ukraine Jumatatu imetupilia mbali pendekezo la Moscow la kufungua njia kwa raia wake wanaokimbia vita kutoka miji kadhaa baada ya kutambua baadhi ya njia zinaelekea Rusia na Belarus. Naibu waziri mkuu wa Ukraine Irina Vereshuk amesema hili pendekezo halikubaliki baada ya Rusia kupendekeza njia salama waraia kutoka miji ya Kharkiv, Kiv, Mariupol na Sami, amesema raia hawatakwenda Belarus na baadaye wachukue ndege kuelekea Rusia. Kwa upande wa mapigano, Rusia imefanya tena mashambulio makali zaidi jana usiku kutokea angani, baharini na ardhini, na kuzidisha mzozo wa kibinadamu ambao tayari umesababisha zaidi ya watu milioni moja na nusu kuvuka mipaka ya Ukraine tangu uvamizi wa kuanza Unaendelea kusikiliza habari za dunia vilevile vile zinapatikana kupitia 107.5 FM Nairobi, Kenya. Basi tukiwa bado nchini Russia, ni kwamba taifa hilo limesusia kuhudhuria kikao katika mahakama ya juu ya Umoja wa Mataifa kusikiliza maombi ya Ukraine kutaka amri ya dharura kusitisha mapigano itangazwe. Basi jaji mkuu wa Mahakama ya Sheria ya Kimataifa ICJ joan Donog amesema mahakama imesikitishwa sana na Russia kukataa kuhudhuria kikao hicho. Kivi inasema kwamba Moscow imetumia uongo na sheria mauaji ya, ya halaiki kuhalalisha kuhala uvamizi wake. Basi mwakilishi wa Ukraine kwenye mahakama hiyo Antony Korinech amesema kuona nafasi ya Russia ikiwa tupu inadhihirisha wazi kwamba hawapo katika mahakama hii ya sheria, bali wapo kwenye uwanja wa vita wakiendesha vita vikali dhidi ya wananchi wa Ukraine na Ufilipino imeongeza umri wa ridhaa ya kufanya mapenzi hadi miaka 16 baada ya kurekebisha sheria iliyodumu karibu karne nzima. Wanaharakati wa haki za watoto wamesema Jumatatu kwamba hatua hiyo itasaidia kuwalinda watoto dhidi ya ubakaji no hilo, na unyanyasaji. Taifa hilo lenye waumini wengi wa dini ya Kikatoliki ni moja ya nchi za dunia zenye sheria ya umri mdogo sana wa ridhaa ya kufanya mapenzi, ikiruhusu watu wa wazima kufanya mapenzi na watoto wenye umri wa miaka 12 iwapo wataridhia. Chini ya sheria iliyofanyiwa marekebisho na kusainiwa na Rais Rodrigo Duterte siku ya Ijumaa na kuwekwa hadharani leo Jumatatu, kufanya mapenzi na mtu aliye chini ya umri wa 16 itakuwa kinyume cha sheria na kutakuwa na adhabu ya kifungo cha hadi miaka 40 jela. Ruhusa itatolewa kwa wanandoa vijana, ili mradi tofauti ya umri kati yao isizidi miaka mitatu na tendo la mapenzi liwe na maelewano. Basi unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, na iwapo ndipo umejiunga nasi, jua kwamba tunapatikana kwenye redio zetu shirika, uh, miongoni ni sauti ya mwananchi ikiwa Nakuru nchini Kenya, mwenedu redio ya huko Voi pia nchini Kenya, sasa redio Bungoma Kenya, kule Tanzania kuna 255 Global Radio, Storm FM, Geita Hits FM, Zanzibar TKFM iko Tanga na kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuna redio Racom kuna Bunagana, kule Bunagana, redio Manyema Kindu miongoni mwa nyingine nyingi sana. Basi kwenye swali la barazani, Sande, mambo yalikuwa ni vipi? Swali bal zinasema kwamba nini maoni yako kuhusu hatua ya rais wa Urusi kufungia na kudhibiti mitandao ya kijamii na vyombo vya habari nchini mwake wakati huu, naona right. Majibu yamemiminika kweli kweli kupitia mtandao wa Facebook na tutatazama machache tu kulingana na muda. Basi namuona Amenuel Fatael damu yuko kule Arusha, Tanzania, anasema tendo cha Putin kufungia mitandao ya kijamii nchini mwake kipindi hichi ambacho dunia inaangazia uvamizi wake huko Ukraine, mimi naona ni hatua za kufeli kabisa. Haya, huyu Biam Swedi yuko kule nchini Malawi, lakini anasema kwao ni baraka. DRC Congo anasema Rusia amefanya vizuri, maana watu anayetumia vibaya sana mitandao ya kijamii kwa kudanganya watu na kutoa habari za uongo na uzushi, akisema hivyo ah, huyu naye nani, ni Juma Maite anasema vyombo vya habari na mitandao ya kijamii wakati mwingine huwa vinachochea mambo. Kwa mfano, Ukraine, mitandao ya kijamii imeripoti mpaka sasa wanajeshi wa Urusi wameuawa 1500, na ndege 200, magari 300, ndege za kivita 170, zimeshambuliwa, na huenda ripoti hizo labda sio sahihi. Ndivyo anavyosema Juma Maite. Naye Grayson Mkomage ma, anasema na kuminya uhuru wa vyombo vya habari ni dalili ya wazi ya ufinyu wa demokrasia. Vipindi vya vita na uchaguzi, madikshata wote hujitwalia hati miliki ya uzalendo kwa kuchagua kipi kijulikane na kipi kisijulikane na kuambia ni maoni mengi sana ya barazani, ambapo labda kukumbusha tu, tuliuliza nini maoni yako kuhusu hatua ya rais wa Russia Vladimir Putin kufungia na kudhibiti mitandao ya kijamii na vyombo vya habari nchini mwake, wakati huu vita vinavyoendelea vinapoendelea. Na kwenye laini ya simu bado tuna wengi sana ambao wanajaribu, lakini hitilafu kidogo ya mitandao. Iwapo tutawapata, basi tutasikia maoni ya moja kwa moja, lakini kabla ya hapo tuende kwenye mziki ndani ya VOA Express ambapo Kusa anasema I don't care, tuende kazi. Nakwambia ni ndani ya vu express kusa, anasema i don't care. Na msanii huyu, sijui kama namfahamu vizuri, sande, na naangusha vitu vizito, ameangusha vitu vizito sana. Utakumbuka pia alitamba sana na gari chake, i wish pikipiki piki na bajaji au tuktuk -tuk. Katika mataifa mbalimbali mbali ya Afrika ajira zaidi zimebuniwa kwa vijana, wakiwapo mafundi wa kutengeneza magari hayo huko Afrika Mashariki. Basi Rashid Salim mwenyeji wa Mombasa alijifunza ufundi wa bajaji nchini Tanzania na sasa amejiongezea kipato kikubwa kwa familia yake kwa kufanya kazi ya kukarabati bajaji. Hebu tusikie anavyosema. Nilipata fundi mkubwa ambayo ninaweza kunifundisha kazi hii tukafanyishwa interview kujua kazi hii, kujifundisha. Nikapata funzi akanipatia maelezo. Sasa takriban niko na miaka kama mitano kujua hii kazi hii, kwamba tunafungua kila kitu na tunatengeneza. Changamoto ziko kupitia kwa matajiri. Mtu anakuja anakupatia gari unamtengenezea, sengine anaweza akakwambia kwamba bwana, mimi nitakuletea kiwango fulani, na hiyo nyingine asiweze kukuletea. Hakuna kazi ambayo sio kuwa na changamoto, hususan tunajaribu kujivumilia kadri vile na siku inavyozidi kwenda ndivyo hivyo tunavyozidi kuelewa mabosi wako vipi. Sina shaka sana lakini, kwa upande wa tukutuku, ndio ilituletea ajira kwa sisi vijana. Hatukuwa na kazi aina yoyote, lakini imetupatia changamoto, ikatupatia kazi juu ya mapikipiki. Hakukuwa na mafundi, lakini mafundi wakapatikana. Kadri siku inavyozidi kwenda, ndio watu wanapozidi kupata mafanikio zaidi juu ya hizi kazi. Kwa upande wangu mimi niseme hizi tuktuku kabla zijafika Kenya. Ilianzia Tanzania, walikuwa wameanza kuziponti hizi tukutuku na nilianza kujifunzia ufundi wangu huko. Baada ya kuja Mombasa, baada ya miaka kumi ya Kibaki na Raila ndo alileta hii biashara, kwa hiyo ndo tukabidi tuingilie tena katika hiyo kazi. Kwa hiyo tunasema, kwa ufupi, tunashukuru sana viongozi ambao wanchi ndo walileta hii ajira kwa vijana, kwa hiyo vijana wengi wakaingia katika upande wa mapikipiki dereva wengine, hususani mafundi. Kwa hiyo tunashukuru kwamba tunapiga hatua, siku zinazozidi kwenda ndio siku watu wanavyozidi kupata ajira za hizo matukutuku haya, manake hata magari vile yanavyokuja pia uharibika. Kwa hiyo lazima kuwa kuna uharibifu utatokea na lazima kupatikane fundi ambaye anaweza kutengeneza hiyo gari. Hasusani, nashukuru sana katika huu fundi, umenipiga hatua mbele sana, nimefanikiwa kutengeneza nyumba yangu nimefanikiwa ninaishi na watu wangu vizuri, nina wake wawili na watoto watatu na ninaishi nao kwa raha na mustarehe. Kwa siku ya mnamo mna, siwezi kosa shilingi elfu mbili elfu tatu kujikimu na ma, na familia yangu. Kwa hiyo ninashukuru kwa upande huo, kazi iko ni mtu kujitolea na awe mvumilivu. Wajua hata kama huwezi kutengeneza hii kitu, lakini unapokwenda kwa fundi, fundi anapokupatia bwana, fanya hivi fanya hivi fanya hivi pale wewe unajifundisha kazi pasipokuwa na malipo. Hiyo fundi leo atakupatia mia mia mbili ya ufundi, kwamba bwana kanunue sabuni. Hiyo mimi pia nimepitia eh, nilikuwa nikipewa mia mia mbili na siwezi lalamika, kulingana ni kwamba nataka kujua kitu, na mpaka sasa nimeona matunda yake. Na matunda makubwa kweli. Kweli hayo msikilizaji, kwenye maswala ya utengenezaji, maswala ya tuktuk. Ajira imepatikana na mambo yamekuwa ni mazuri kwa kweli kweli, na sidhani jamaa kasema kwamba na wake wawili yule ni mazuri, mtu ambaye anajimudu mm, kifedha, navyoamini ni hali ya kujitafutia riziki katika kama kuna kazi na moja kwa moja, basi tuelekee kwenye swali la leo nikamsahau Patrick anasema anasubiri. Patrick amesema ana vitu vizito kweli kweli. Samahani, Patrick. <laughs> Katika mambo yaliyojiri na kutamba kwenye mitandao mbalimbali na vyombo vya habari, Patrick amesema amekuwa akiafatilia tangu alfajiri hii leo, akiangalia mambo yanavyoenda. Basi Patrick Ndwimana, karibu tupe vitu vinavyotamba huko yavumayo kwenye mitandao tofauti ya kijamii leo Jumatatu, tarehe 7 Machi. Mfanyabiashara na bilionia kutoka Uturuki Mohsin Bayrak amepokea ofa ya kutaka kuinunua klabu ya ligi kuu ya Uingereza Chelsea, na muda wowote atatua London kukamilisha mchakato huo, Global Publishers imeandika. Hii ikiwa ni siku chache baada ya tajiri wa Rusia na mmiliki wa klabu hiyo Roman Abramovich kutangaza kuiweka sokoni. Chelsea ni baada ya kuchukuliwa vikwazo na mataifa magharibi ikiwemo Marekani, akichukuliwa kama mtu wa karibu wa Rais wa Rusia Vladimir Putin, haswa kutokana na uvamizi wa Rusia dhidi ya Ukraine. Chelsea imewekwa sokoni na dau lake likitajwa kuwa ni paundi bilioni 2.1, Abramovich akiwa na klabu hiyo tangu 2003 amefanikiwa kutoa mataji 15. Huyu anakuwa tajiri wa pili kutaka kuinunua klabu hiyo baada ya awali bilionia wa Uswizi Hanson Jog Wis na mmiliki mwenza wa Los Angeles Dodgers Todd Boehly kujitokeza kutaka kuinunua Chelsea. Byrak ambaye ni bilionia wa kampuni ya ujenzi ya IB Group Holding amethibitisha mpango wake wa kutaka kuinunua klabu hiyo. Bondia mashuhuri wa uzito wa juu duniani Tyson Fury amewaunga mkono mabondia wa Ukraine Vladimir Klitschko na Vitali Klitschko kwa kitendo cha kujitoa kwenda kuunga mkono nchi yao katika vita vinavyoendelea. Mabondia hao ambao ni ndugu wamejitoa kwenda kupambania nchi yao ya Ukraine ambayo ipo kwenye vita dhidi ya Russia. Mwaka 2015, Ferry alifanikiwa kupambana na bondia mmoja kati yao ambaye ni Vladimir Klitschko akashinda bondia huyo. Alisema kuna sheria mbili pende mwanamke wako, napambania nchi yako, hivyo wacha wapambanie nchi yao, jambo ambalo ni muhimu, mimi niko pamoja nao. Tukiendelea na habari za macelebrities, sasa twende huko Tanzania. Baada ya kumpoteza mama yake mzazi miezi michache iliyopita, mrembo kutoka kiwanda cha bongo fleva Lulu Diva amefunguka kuwa anaomba Mungu ampe mme au mtoto kwa sasa, kwa sababu anaona muda wa kufanya hivyo umefika. Global Publishers imeripoti Diva alisema kifo cha mama yake kimempa funzo la kuwa kwa mwanadamu yoyote, anahitaji kuwa na familia, kwani kwenye maisha lolote linaweza kutokea, na mtu ambaye atakuwa msaada ni familia yako. Diva alikiambia Kilinge kuwa alikuwa msaada mkubwa kwenye kupigania uhai wa mama yake wakati anaumwa, na kama mama yake asingemzaa pengine angekufa kifo cha mateso zaidi, kwa kukosa mtu wa karibu zaidi. natamani kupata watoto kwa sasa kwa sababu nimeona umuhimu wa kuwa na watoto kwa kile ambacho kimemtokea mama yangu, nami natakiwa kuwa na mtoto ambaye atakuja kunizika. Ni hayo tu kuhusu yavumbayo mtandaoni. Kwenu wenzangu hapo studio nambari 15. Safi sana Patrick Ndwima, na kwa baadhi yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari, yote yakifanyika ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi Sandey, tueleke wapi? Haya, basi Kamao, baada ya kupata yanayovuma na kujiri kwenye mitandao, tuangalie swali la leo ambalo tumeweka kwenye Facebook yetu, tukiuliza umechukulia vipi kuachiwa kwa kiongozi wa chama cha upinzani cha Chadema nchini Tanzania, Freeman Mbowe alikuwa anatuhumiwa kwa ugaidi na uhujumu uchumi. Majibu ni mengi kweli kweli, lakini kama utuanzie wapi? Ah, namuona Matiku Juma Magige, anasema yuko kule Katoro, Geita. Anasema swala la Freeman Mboye kufutiwa kesi ya ugaidi inaonyesha ni jinsi gani siasa za Tanzania zinavyozidi kukomaa na inaonyesha ni kiasi gani nchi inavyofuata sheria za haki kwa kila mwananchi. Haya, naye Kabanza Jean yuko kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, asa binafsi nimeona hili ni jambo jema, maana siasa sio ugomvi ni wakati sasa kwa chama cha Chadema na chama cha CCM waishi kwa umoja, wasiwe kama panya na paka. Ndiko, niko Samuel ambaye hajasema aliko, lakini natumaini Tanzania. Anasema na nukuu, mtoto wa Mbowe ambaye amesema nina furaha sana mzee kuachiwa, lakini nina huzuni kwa sababu hakustahili kamwe kuwa pale, na mimi naungana naye kuwa Mbowe alionewa kisiasa. Haya basi, muda nao ndio hivyo, kama unakimbia majibu ni mengi kwelikweli kweli. Endelea kutoa majibu yako kwenye mtandao yetu wa Facebook. langu jina ni Sunday Shomari. Usikose kusikiliza matangazo mengine yetu ya jioni na mengineo ya kwa undani kutoka Washington DC na utakia siku njema. Nimshukuru pande wa pili Aida Isa msumamizi BMJ Mridhi na mwenzangu ndani studio Harrison Kamau, kwaheri kwa sasa.