Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa, moja kwa moja, msikilizaji ndani ya studio za VOA Express mjini Washington DC, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele. Ni siku nyingine nzuri kabisa, Ijumaa, Machi 18, wengine wanaita Furahi dai langu, jina Sunday Shomari, lakini kuna mzee wa kazi bila shaka na mimi hapa, BMJ Muridhi. Barabara kabisa jama, na kama pishi la mchele kila siku sijui nami nitajaa namna gani, lakini ndivyo ilivyo. Hapa studio nambari 15 tuko tayari kabisa kukusukumia gurudumu hili la VOA Express. Kama ilivyo ada, tuna mengi tuliyokutayarishia kwenye show ya leo. Tutashuka mpaka kule Tanzania tusikie nini kinachoendelea, pia tuna jicho letu na hali kadhalika uh, burudani na spoti bila shaka bila shaka, mengi yanaendelea hii leo. Pia tukimulika yanayojiri nchini Kenya, na kutokana na COVID inazungumzwa kuhusu wanawake wafanyabiashara wengi wameathirika kiuchumi. Tutaangalia swala hilo, hali iko namna gani? Lakini vilevile usisahau mm -hmm. kuna Wanakwambia expressi bila muziki hujasukuma gurudumu lake. Tutasukuma gurudumu la muziki hapa baadaye. Na sasa kama nilivyosema, kule Tanzania, unavyojua Sandi Shomari, kumekuwa na maadhimisho tuseme siku uh, kama mwaka mmoja tangu raisi eh, uh, hayati, eh, John Pombe Magufuli eh, kuaga dunia, na imekuwa pilika pilika za hapa na pale, kumekuwa na hafla hapa na pale eh, lakini kuna yale yaliyozungumzwa na mmoja aliyezungumza, ni Raisi Samia Suluhu Hasani mwenyewe zungumza mengi kuhusu vijana lakini kuna mmoja anauliza yale ambayo ameahidiwa, itakuwaje? Ni marahisi wengi ambao wameshaweza kutoa hizo ahadi, lakini kwangu mimi mwenyewe naona sidhani kama litakuwa linaanilina wa, wanaufaisha sana kwa vijana bila shaka, bila shaka tutamulika hayo kwa kina zaidi hapo baadaye, lakini basi moja kwa moja bmj kama nilivyosema, tuelekee huko nchini Kenya. Kutokana na COVID 19 wanawake wengi wafanyabiashara wadogo wameathirika kiuchumi. Kutokana na ripoti ya UNFPA nasema kwamba wanawake asilimia 18 zaidi wako asilimia 14 zaidi masikini kuliko wanaume nchini Kenya na vilevile vile, huko wa Kenya keyawho inasema, hii ripoti nyingine inakadiria kwamba asilimia 33 ya wanawake wanapata shida za kiuchumi. Sasa basi nimezungumza na mwanaharakati wa haki za wanawake Bi Zuleiha Yusuf na kwanza kutaka kujua nafikiri nini haya yametokea hasa kipindi cha COVID huko nchini Kenya. Unajua, wanawake wengi ni casual workers, yani wale watu wenye wanaenda kama kama, huku mimi natoka mtaa wa Kibra. So unapata wanawake wengi ni wale wanatoka asubuhi wanaenda kufua manguo kwa watu, ama wanatoka asubuhi wanaenda kuuza vitu vyao huku nje, but uh, wakati COVID ilipokuja wanawake wengi waliambiwa wakae nyumbani, so wanawake wengi wamekuwa nyumbani, so hakuna kazi, na hii ndo kazi ambayo wamekuwa wakijishughulisha waki nayo, eh, day to day life yao So, imetokea kuwa walipokuwa wanaenda kazini, kazingine, watakaa hapo nje, hakuna kitu wenye wanapata wanafukuzwa, unapata mtu anakuongelesha vibaya, hata wengine wanaambiwa, mimi ndo wale mnaleta hii COVID. Sawa kabisa. Sasa kutokana na haya vilevile, nataka kujua ni nini kifanyike basi kuondoa madhila haya dhidi e, ya Bak, wanawake nchini Kenya, za wanawake wengi unapata hatma ile masomo ya juu mimi ningependa sana wanawake wapatiwe zile masomo za za juu, hata economic zile masomo za zile zile zenye unasoma unajua ni nini, nini ntafanya hata kama si kazi ni nini ntafanya kujishughulisha. So hizo ndo ndo zile masomo zenye wanawake wetu wanafaa kupatiwa. Ile kama niko nyumbani, si lazima nikae nyumbani ningoje mume wangu walete kuna one two three wenye zafanya hata naweza pika viazi hapa nje, na by the end of the day imepatia hata kama ni shilingi moja mbili, ambayo itanifanya nini, itanisukuma kimaisha. Sawa, so, kabisa huyo bmj ni b Zuleha Yusuf, mwanaharakati wa haki za wanawake, akisema kwamba kama ulivyosikia mwenyewe, ni muhimu sana kwa wanawake kuwa na vitu mbalimbali mbali vya kuweza kujiwezesha bila kujali mwanamume, ikiwa biashara ndogo mm -hmm. ndogo zimeanguka na, maso, na, zimea. Na unajua, asante, nimeona katika hiyo ripoti umeitaja hapo, walikuwa watumia maneno mazito kama economic violence. Ni kama, yani ni kama inaleta hali ambayo, oh, kidogo inaweza kulinganishwa na kama vita namna hii, unaona, lakini ukiangalia basi ni ile hali ya kiuchumi kwamba imekuwa ngumu mm -hmm, eh, kwa upande wa hawa kina mama bila shaka. Safi kabisa wa safi. Wanamuita huyo BMJ Malkia wa Bongo Flavor. Aha, The African Princess. Dia huyo. Nandi huyo msikilizaji, akifanya vitu vyake barabara na mtaalamu Bill Nass ambaye anasema huyo ndiyo mzee wake wa karibu sana kimapenzi, mambo yanakuwa ni mazito haya. Wakishirikiana na Mr Easy kitu hicho party. Safi kabisa safi kabisa, basi tutapata mengi zaidi uh, upande wa mziki, lakini tuangalie mengine, kama nilivyosema, Sandy Shomari, umekuwa ni wiki ambayo eh, maadhimisho ya mwaka mmoja. Eh, kumkumbuka rais wa zamani wa Tanzania marehemu au tumwite hayati eh, John Pombe Magufuli eh, ambaye aliaga dunia tarehe kumi na saba mwezi Machi mwaka uliopita. Mengi yamefanyika kama alivyosema, kumekuwa hafla mbalimbali mbali. Nimeona pia anafanyiwa na kumwenzi hmm. Anafanyiwa mpaka mahojiano Rais Samia Suluhu Hassan hmm, na vyombo mbalimbali vya habari alikuwa kule Chato jana Kuli, e, ulifanyika misa kumbu, ya kumbukumbu kumbu. Lakini katika moja ya mahojiano ambayo amefanya alizungumza kwa kina kuhusu vijana na ni nini ambacho yani yeye anasema katika akiwa kama kiongozi, kuna mambo ambayo angependa kuchukua mazuri aliyoyaacha Rais Magufuli, na kuna yale ambayo anataka kuyasukuma juu, ikiwa ni pamoja na vijana, na hasa kuhusu mtaala wa elimu. Anasema kwamba yale wanayofunzwa sasa wanafunzi e, wangependa kuona kukiwa na vyuo vya kiufundi zaidi ili kuongeza uh, uh, ule uwezo wa wanafunzi kujitegemea wanapoondoka, wanapotoka shu, uh, kwenye shule na katika mazungumzo yake kumekuwa na maoni tofauti tofauti. Nimezungumza na huyu John Ilangasika ni mchambuzi na vilevile ni vile mwanaharakati wa vijana huko Tanzania, nikamuuliza aliposema hivyo raisi, eh, raisi Samia Suluhu Hassan, nini maoni yake kuhusu kuongeza uh, vyuo vya ufundi na kuhakikisha wanapata elimu zaidi ya kiufundi. Kwangu mi mwenyewe naona litakuwa ni jambo jema, lakini ukiangalia kwa marais kama rais huwa wanatoa tu propaganda za kwamba nitafanya kitu hiki na hiki na hiki na, lakini mwisho vijana wali, wali, wali wa siku wanashangaa vijana walioahidiwa awapewi vile vipaumbele ambapo ameahidi yeye, yeye kama yeye, labda rais Ma, ni marais wengi ambao wameshaweza kutoa hizo ahadi, lakini kwangu mi mwenyewe naona sidhani kama litakuwa linaani lina, wanani, lina wanaufaisha sana kwa vijana make paka kuweza kuli, kulitekeleza awape vijana, lakini kusema tu kwamba atafanya hiki na hiki na hiki sidhani. Lakini mi mwenyewe nampa kama asilimia sitini na tano hivi kuweza kuli Uh, ingelasika anampa sitini na tano asilimia, lakini pia tumemuuliza kuhusu mpango ambao upo wa kuhakikisha kama alivyosema rais eh, Samia Suluhu Hassan eh, kwamba kule kutozwa kodi mara mbili eh, kunazuia uwekezaji kwa vijana eh, na na hili ndivyo, eh, hivi ndivyo amesema, ah, hili litakuwa ni faida kwa taifa na si faida kwa vijana ambao wamewekeza kwenye nanilii pesa zao wamewekeza, lakini kwa taifa wenyewe wanakula faida, lakini kwa vijana ambao wamewekeza ni hasara kubwa sana. Japo lipo kwa Tanzania, lakini sijajua wana malengo gani kuweza kutoza mara mbili mbili, ili limeweza kupigwa marufuku, changamoto za hapa na pale, vijana kwenye miamala nini na nini, lakini bado wanalizungumzia hata kwenye kwenye bunge la Tanzania lakini bado halijapata ufafanuzi zaidi kuweza kulitatua hili swala. Safi kabisa, ni mmoja wa wachambuzi pia mwanaharakati wa vijana akizungumzia hayo ambayo Rais Samia Suluhu Hassan ameyasema katika siku za karibuni, wiki nzima hii, bila shaka. Na moja kwa moja basi tunaangalia matangazo ya VOA Express yakija kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Msikilizaji, basi upande wa pili mambo yanazidi kuchangamoto hapa. Nikiangalia matangazo haya, yanapatikana pia kupitia washirika wetu mbalimbali BMJ, unafahamu kule nchini Kenya, sauti ya mwananchi katika eneo la Nakuru Bila Bila shaka, nam Bila na vilevile kule wapi mwenedu redio ya VOI wanatusikia ya pale bila kusahau redio ya Bungoma, redio sasa, redio iliyoko kule Bungoma, na VOA Afrika kule Nairobi, Kenya, 107.5 FM, na kule Mombasa pia tunapatikana eh, katika 107.8 na pamoja na Coconut 100.9 FM kule Zanzibar, bila shaka. Sasa basi, moja kwa moja tupate habari muhimu za dunia. Idara ya mawasiliano ya Uingereza imefuta leseni ya chombo cha habari kinachofadhiliwa na Rusia cha RT wakati uchunguzi ukiendelea kuhusiana na namna kilivyoripoti kuhusu vita vinavyoendelea Ukraine. Idara hiyo, Ofcom, imesema imechukua hatua hiyo mapema leo, ikisema inaamini televisheni Ano Novosti haifai kupeperusha matangazo yake nchini humo kutokana na kuegemea upande mmoja. Chombo hicho kinaendelea kufanyia uchunguzi kutokana na tuhuma 29 za ukosefu wa maadili katika kutoa habari kuhusiana na uvamizi wa Rusia nchini Ukraine. Ofcom imesema kwamba kulingana na hali hiyo, chombo hicho hakiwezi kuaminika kamwe katika kutoa habari za Ukraine. Leseni yake imesitishwa mara moja. Wakati huo huo, mea wa mji wa Lviv nchini Ukraine, Andrei Sadovi, amesema kwamba Rusia imeendelea kushambulia mji huo wa magharibi mwa nchi karibu na uwanja wake wa ndege. Sadovi amesema kwamba uwanja huo haukuguswa, lakini eneo la kukarabati ndege lilishambuliwa. Kufikia sasa, hakuna ripoti za majeruhi kutokana kutoka na shambulizi hilo katika mji huo ulio takriban kilomita 80 kutoka kwenye mpaka wa Poland na Wakati huo huo, manusura kutoka kwenye ukumbi wa maonyesho ulioshambuliwa na kwa makombora kwenye mji wa Mariupol uh, Jumatano, inaaminika kwamba mamia ya watu wakiwemo watoto waliuawa. Mkuu wa shirika la afya duniani Tedros Adhanom Ghebreyesus, wakati akiwa kwenye mkutano wa kimataifa ya kibiashara nchini Thailand Alhamisi, amesema kwamba viwango vya maambukizi kutokana na virusi vya korona vimeanza kuongezeka kwenye baadhi ya mataifa yaliyoondoa masharti ya kuzuia maambukizi akiongeza kwamba ni wakati kwa ulimwengu kutothamini tham, kuto kilichojifunza kutokana na janga hilo. Tedros ameomba mataifa yote yanayotengeneza chanjo ya shirikiane na Umoja wa Mataifa katika kuimarisha uzalishaji pamoja na taarifa za kiteknolojia. Kiongozi huyo ameongeza kusema kwamba ingawa baadhi mataifa ya mataifa yameondoa kanuni zilizowekwa, janga hilo bado halijamalizika na serikali ya Kamerun imesema kwamba mamia ya waasi wanaotaka kujitenga kwenye eneo linalotumia lugha ya Kiingereza katika taifa hilo ambalo watu wengi wanatumia lugha ya Kifaransa wamekimbia mashambulizi ya kijeshi kwenye mpaka karibu na Nigeria. Ripoti zinasema kwamba maafisa wa kijeshi mapema wiki hii wametembelea vijiji vilivyoko magharibi mwa nchi hiyo na kuomba wakazi kuwaripoti waasi wanaojificha miongoni mwao. Wimbo Monica kama unavyosema BMJ, ukimbwa naye kijana machachari kabisa, kutoka uh, kule nchini Rwanda Juno Kizigenza. Mambo hayo kule Rwanda, safi kabisa. Haya basi, baada ya hapo, tuangalie katika maswala ya jicho letu BMJ. Kwenye jicho letu hii leo tunamulika nini? Ni kwamba kama tulivyosema tu mwaka mmoja hayo hayo ya Rais Magufuli, tarehe kumi na saba mwezi Machi mwaka jana, kumbuka kwamba aliaga dunia ikiwa ni pamoja na yale yamezungumzwa na Rais Samia Suluhu Hassan kuchukua usukani, yale ameyafanya ya na kuendelea kuliongoza taifa hilo. Na katika jicho letu hivi leo mwenzetu Rahabu Fredi anatazama hili kwa kina. Jicho letu linatazama maswala ya kisiasa, hapa ninaye Profesa Rwekaza Mukandala amewahi kuwa makamu mkuu wa chuo kikuu cha Dar es Salaam, lakini pia ni mbobevu wa masuala ya utawala na uhusiano wa kimataifa. Inavyomwona uh, ni kwamba yeye eh, ni muumini wa demokrasia ya vyama vingi na utawala bora uh, na kwa hiyo amevikaribisha vyama uh, ametoa mkono wa maridhiano uh, kwa vyama vya upinzani kwa mfano Uh, ametumia uh, muda nasema muda mwingi uh, kutafakari na kufikiria namna ya kuboresha uh, siasa zetu ili ziwe za kistaarabu zaidi, tutofautiane kwa kistaarabu zaidi, kuwe na ushindani uh, katika masuala ya siasa, lakini pia kuwe na, na uwe, uwezekano mkubwa wa kufikia maamuzi na mara yanapofikiwa basi, hayo maamuzi yatekelezwe yatekelezeke. Kwa hiyo lazima kuwa na vyombo vizuri ambavyo vinaongozwa na uh, watendaji wazuri uh, waadilifu, wenye uwezo mkubwa, na ndio amepangua pangua sana uh, kwenye taasisi mbalimbali, kwenye wizara amefanya hivyo, na ameritiria uh, mkazo pia swala la jinsia la kuwapa nafasi wenzetu wa kike katika nafasi mbalimbali mbali, katika fursa mbalimbali amelifanya hivyo pia. Mengine amesemwa mengi sana kuhusu Samia Suluhu Hassan kwamba amechukua hatua kadhaa katika kuimarisha e, utawala wake. Tusikie kwa kifupi alivyomweleza. Endelea Rahabu Fredi. Tunasalia hapo hapo kwenye siasa kwa mwaka mmoja wa Rais Samia Suluhu Hassan aliyehudhuria mkutano wa vyama vya, vya kisiasa. Katika mkutano huo alijadili masuala mbalimbali, kikaundwa kikosi kazi cha watu 24 ili kuyajadili mapendekezo yaliyotolewa, na tayari kikosikazi hicho kimewasilisha taarifa yake ya awali kwa Rais Samia. Akiendelea kuonyesha ushirikishwaji, alimwagiza waziri wa nchi ofisi ya waziri mkuu, sera, uratibu na bunge, kuunda mwongozo utakaoleta njia bora ya kufanya mikutano ya hadhara ya vyama vya siasa nchini Tanzania, lakini hakuiachia wizara peke yake. Akasema washirikishwe pia wanasheria wakiwemo chama cha wanasheria Zanzibar, ZLS, lakini pia chama cha wanasheria Tanganyika, TLS. Hapa kwenye jicho letu yupo Dr. Edward Hosea, yeye ni raisi wa TLS. Tungependa kuendeleza mahusiano haya ya kushauriana kati ya serikali kwa upande mmoja, bunge na mahakama. Kazi yetu ni kushauri rais. Ameelewa nafasi ya, na ya Tanganyika Law Society katika kuishauri serikali, kutoa mchango wao wa namna gani baadhi ya changamoto ambazo zinatukabili kama nchi, sisi kama TLS tunaweza tukachangia. Shukrani Dkta Hosea, rais wa TLS, kwa kushiriki nasi leo kwenye jicho letu. Asante sana Profesa Rokaza Mkandala nawe kwa kuwa nasi. Mimi sina la ziada. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Safi kabisa Rahabu Fredi. Na hapo chini kwa chini, Sandi Shomari, unasikia kitu hicho, vizito hivyo vinakuja msikilizaji. Hey, hey. kama tusemavyo, Express bila muziki ujasukuma gurudumu. Tuambie BMJ, umemwandaa nani huyu? huyu jamaa anajulikana kama Willi Paul, mwanamziki kutoka kule Nairobi, Kenya, anakwambia my woman. Niseme tu hapo, tukisikiliza chini kwa chini kwamba ni wimbo ambao uh, release yake ama kutolewa kwake ilikuwa ni Disemba mwaka uliopita, eh, takriban miezi mitatu sasa. Na ingawa bado haujafika zile views za YouTube eh, milioni moja, lakini unaelekea sasa kufika elfu mia saba, laki saba, unaonekana wimbo maarufu sana huo My Woman. Labda tutazungumza kidogo lakini kwa sasa tusikie vitu vizito hivi hapo oh. Chini kwa chini Willy Paul anakwambia My Woman. Huu yeah, wimbo Sandy Shomari hata yeah, kabla hatujaendelea yeah. kueleza tu wakati ulitolewa kwa wiki 15 ulikuwa una top charts kule nchini Kenya, na unajua huyu ni mmoja wa wanamuziki tajika kabisa hapo nchini Kenya yeah. Anashindana na wale wanamuziki kutoka Bongo lakini eh, ana jina kubwa Willy Paul. Bila shaka bila shaka Will Paul amefanya vitu vizito na endelea kufanya vitu vizito uh, katika ngoma zake. Basi mambo ni mazuri kabisa mchezaji, kupitia VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka jikuu la Marekani, Washington DC, moja kwa moja basi kwenye laini ya simu na ambayo tuko tayari na mwenzetu kule Mombasa, Kenya. Huyu si mwingine eh, ni mzee wa kazi Josephat Kiyoko akiangalia katika maswala ya mbio za dunia, anasema leo zinarejea usiku huu tayari zimekushaanza, pengine Belgrade, Serbia. Sasa tuambie basi, BMJ. Naam, tuungane na Kioko. Kioko, unasemaje? Wendem... karibu Kioko. Shukran sana Shomari pamoja na BMJ, kweli nawasikia nyinyi hapo, pia mna vitu vizito mm. na mziki <laughs> ishara kwamba pia <laughs> uzee hawata wanyemelea, karibuni, au sio? <laughs> <laughs> tuko vizuri kaka <ganga. laughs> Sasa eh, mbio za dunia hiki ni kiwango cha indo, yaani viwanja vya ndani, si zile mbio za kawaida wadadiwa kila baada ya miaka miwili lakini zimefungua milango in hii za Indo katika mji wa Belgrade huko Serbia na tayari mashindano yameanza. Zimerejea kuandaliwa baada ya miaka minne, maanake mara ya mwisho ilikuwa ni Birmingham miaka minne iliyopita. Na wakati wa kufungua rasmi leo, rais wa World Athletics, Sebastian Coe amenukuliwa na akisema kwamba ni kurejesha msisimuko kwa, kwa wanamichezo na dunia nzima baada ya kupigwa na wimbi la COVID kumi na tisa na hivi michezo ambayo tayari imeanza. Eh, kuna nyota wengi sana ambao wanasajiwa kupambana katika muda wa siku tatu: leo siku ya kwanza, kesho Jumamosi na Jumapili itakuwa ndio fainali, yaani siku ya mwisho ya kufunga michezo hii ya indo. Na kuna nyota wa dunia katika mbio tofauti. Kwa mfano, Marcel Jacobs aliyeshinda olimpiki mita mia moja kutoka Italy yuko uwanjani, atapambana katika mbio za mita sitini pamoja na mkenya Ferdinand Omanyala ambaye pia muda wake bora mwaka huu wa sekunde sita nukta tano saba huenda ukamtoa uka jasho Mitaliano huyu, na pia kuna Mmarekani Christian eh, Coleman ambaye ndiye anashikilia rekodi ya dunia ya mbio eh, za mita sitini sekunde sita nukta nne tano. Kwa hivyo kivumbi kinawaka leo huko Belgrade, na ndio tayari zimeanza muda mfupi kabla mlipigie, nilikuwa nafuatilia ufunguaji uh, uh, na vile ndio zimeanza mita elfu tatu. Wakenya wawili tayari wamefuzu katika fainali, Jacob Krop, Daniel Simiu, lakini aliongoza katika kufuzu ni Barega kutoka Ethiopia, mbio za mita elfu tatu. Na pia nasikia, wakati huo huo Kioko, kutakuwa na watu wakiangalia kwa wingi baada ya muda mrefu wa COVID. Sasa watu watakuwepo kuangalia uwanjani, sio ukiona uwanja wa Belgrade umefurika watu na rais Sebastian Coe amesema hii ni kukaribisha michezo amekosa kwa, so kwa muda mrefu sana, akihitaji kama msimko mkubwa, na imevutia nyota ambao kweli wamejitolea kuja kuonyesha talanta zao zilikuwa zimetulia katika kipindi cha miaka miwili hivi kutokana na Covid kumi na tisa. Yuko mwanadada kutoka Venezuela Yulimar Rojas ambaye eh, anakwenda kusatia taji la dunia katika kuchupa umbali wa triple jump mita kumi na tano nukta nne tatu. Ni miongoni mwa wale wanapasha misiri leo kwenda kuingia katika uwanja, na nimeona mwanariadha kutoka Burundi anawakilisha katika mbio mm, za mita elfu moja mia tano ni Eric Zikuinkunda ambaye anashiriki mbio za mita elfu moja mia tano pamoja na Mkenya Kipro ambaye pia aya kioko bila Kenya shaka. Tunawatakia heri wanariadha wote wa Afrika, huku anakuendelea, lakini vile umesema kwa haraka haraka, bendi ya Sauti Sol hayatuambie wanafanya nini Sauti Sol wametangaza jana kwamba wamejiunga na mtandao wa sha, Shahara ambao ni online platform inasaidia wanamuziki na wasanii wengine katika kuuza kazi zao na kupokea pesa moja kwa moja kutoka kwa eh, wafuatiliaji wanaotumia content yao katika mitandao na Sauti So, zile nyimbo zao sasa ambao wamekuwa wakiimba na kuepusha masuala ya pirating watakuwa wanapata pesa kwa kushirikiana na Shahara, Shahara ilizinduliwa mwaka jana kipindi hiki cha korona tu ili kusaidia wanamziki na watu wengine wanauza content muhimu sana kupitia mitandao ili wawe wanaweza kupata pesa moja kwa moja. Na Sauti Sol wamesema hii itawapa nafasi nzuri sana ya kupata pesa moja kwa moja kwa sababu eh, Shahara imezinduliwa kuonyesha kwamba wa wale local producer na na, uh, wa chini na wanaoshirikiana na watayarishaji wa Shahara kupitia mitandaoni ni njia moja ya kuwatunza wasanii so, kupata kipato cha bila shaka yao. Bila shaka nikushukuru sana Josephat Kioko kutoka Mombasa, Kenya asante sana kwa kungusha vitu vizito vizito Ijumaa ya leo Haya basi safi kabisa. Tukitoka huko Mombasa, tuangalie moja kwa moja nini kinavuma kwenye mitandao. Nimeona Sandi Shomari, kuna mambo mengi sana yana trend hii leo. na uliniambia, ulikuwa naona ukipekua pekua mpaka sasa hapo kwenye kompyuta e, yako, naona unaangalia sana sana, sana mambo ya Diamond e, Platnumz, kuna nini? Bila shaka bila shaka, BMJ, mambo yanayotambaa ni mengi sana, mojawapo unazungumzia ni hii nyimbo ya Diamond ambayo ndio inazungumzwa kwelikweli, ngoma itayo itayonawaza mm -hmm. Hmm. Hasa kinachojiri na kuzungumza na wengi mpaka wanaojua na waandishi wa habari huko nchini Tanzania nikiona kwenye Instagram ni kuhusiana na mashairi ya wimbo ambayo wanasema yamejaa mambo mazito mazito, mojawapo tu nikigusia, hmm. anasema je, angekuwepo mzee Nyange, huyu ni marehemu baba yake, kwamba Uncle Shamte angepata nafasi. Uncle Shamte ni mtu ambaye yuko na mama yake hivi sasa, hmm. Sasa anasema sijui kama unaelewa anachowaza Diamond kwenye haya mashairi, chemsha bongo hizi kwa kweli zimewagusa wengi wakianza kuanza kuulizia na kuulizia na kuulizana, wakati huu wakichambua na kugusia kuhusu msanii msanii wake huyu wa lebo ya WCB Rayvanny, akimtaja na Elizabeth mwanam huyu ni, eh, ni mke wa mtu mwingine sasa, unajua mm. na anafahamika ni maarufu pale mjini Tanzania na actress alikuwa wa filamu. Sasa akisema kwamba klipu zao zikivuja, kwamba je ndoa itaimarika au hii itakuwaje? kwani kuna uwezekano wa kuwepo wa klipu au ni mawazo tu, na yanasema anawaza. Kwa hiyo huu wimbo eh, umekuwa ndio gumzo ambao linazungumza kwelikweli bmj mm -hmm. kutokana na haya mambo ambayo yanawagusa wengi hmm, kwenye jamii ya wasanii nchini Tanzania, na yule ushairi na jinsi ambavyo na, yanaendelea ya na, ya naona, tumesalia na muda mfupi sana. Sandy Shomari, nilikuwa nataka nitaje mengine yanavuma kwenye uh, mitandao ya kijamii uh, kule kuna mambo na Netflix, eh, ambayo sio story mpya, lakini eh, kama inavyoelezwa sasa kule South Africa eh, wame eh, eh, huyu Diamond Platinums wanashirikiana na Zari Hassan unamjua, huyo Sande Shomari na sana ya. Ehe, e, wanashirikiana na, sio wao peke yao, watakuwa ni wengi e, kwenye show hii ambayo uh, inaanza hivi leo e, kule South Africa. Tutakujuza mengi zaidi katika matangazo yetu yajayo. Nifikiri Sande tuna kama dakika moja, tuangalie swali la leo. Bila shaka. E, tunauliza njia gani bora ya kuwashirikisha wanawake na wasichana katika kutatua changamoto za mabadiliko ya hali ya hewa? Wanasema nini? Aya Bang Jade anasema kwa kuunda vikundi vya kupanda maua na bustani, nafasi nyingi ambazo kuna mashamba serikali huku Bunagana DRC wanaweza kusaidia. Huyu David Sechenga anasema kutoka kule TZ, ikiwa tunatunza mazingira nao waweke katika utunzazi huo zaidi. Basi naona ndivyo hivyo, tukamilishe matangazo haya moja kwa moja. Naitwa BMJ Mridhi, msimamizi amekuwa ni Hadija Riyami na nimeshirikiana na Sandi Shomari eh, hapa studio. Tuonane wakati mwingine. Nice weekend.