Yafuatayo ni marudio ya kipindi cha kwa Undani. Hii ni Kwa Undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua, tunakupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia kwa mara nyingine tena mzozo kati ya Ukraini na Rusia, hususan kuhusu hotuba ambazo ameendelea kuzitoa rais wa Ukraini Volodimir Zelenski Rais wa Ukraine Volodimir Zelenski kwa mabunge ya mataifa ya magharibi. Mimi ninazungumza kwa niaba ya taifa langu. Katika sehemu ya pili, tutaangazia juhudi za hivi punde za kutanzua mzozo unaoendelea kati ya nchi tatu za Afrika Mashariki, Burundi, Uganda na Rwanda. Kuna mtu uko Uganda ni ndugu wa mnyarwanda na ndugu wa Burundi na ndugu wa Kongo, uh, iliyotenganisha ndugu. Je, yeah, ni hatua gani zilizopigwa kufikia sasa? Ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Kansela wa Ujerumani Olaf Shols amesema kwa mara nyingine tena kwamba Jumuiya ya kujihami ya NATO haitoingilia kijeshi nchini Ukraine baada ya rais wa nchi hiyo Volodimir Zelenski kuliomba bunge la taifa hilo kusaidia katika kuilinda nchi yake dhidi ya uvamizi wa Rusia. Ingawa amemshukuru Volodimir Zelenski kwa hotuba yake na mambo ambayo amewaeleza wabunge wa nchi hiyo, Sholz amesema alitaka aweke wazi kwamba NATO haitoingilia kati. Na kwa sababu kadhaa ambazo pia zimeelezwa na mataifa mengine, ikiwa ni pamoja na hofu kwamba iwapo NATO itaingilia kati na kwa mfano e, kutangaza kwamba anga ya Ukraini itakuwa ni marufuku kwa ndege kuruka, e, basi huenda ikapelekea vita vya tatu vya dunia, kwa mujibu wa baadhi ya wachambuzi wa siasa za kimataifa. Hotuba ambayo ameifanya Zelenski ni mfululizo wa hotuba ambazo amekuwa akizifanya katika mataifa ya magharibi kwa mabunge ya mataifa hayo. Hapo jana, hapa Marekani, Zelenski aliwahutubia wawakilishi katika moja ya majengo ya bunge hapa Washington, ambapo kikubwa kilichojitokeza kwenye hotuba yake hiyo ni kwamba aliomba usaidizi zaidi hasa wa kijeshi na vilevile vile kusisitiza kauli yake kwamba angetaka Marekani ichukue hatua ya kufunga anga ya Ukraine hususan maeneo ambayo wakimbizi wanapitia. Kabla ya hapo alikuwa amehutubia bunge la Canada, na kabla ya hapo alikuwa amehutubia bunge la Marekani, kabla ya hapo alikuwa amehutubia bunge la Canada, na siku chache kabla ya hapo alikuwa amehutubia bunge la Uingereza kuangazia makuu yaliyojitokeza katika hotuba zake hizi na pia kuona yale ya hivi punde kabisa katika mzozo unaoendelea kati ya Ukrain na Russia, niko na wachambuzi wawili wa siasa za kimataifa ambao ni Profesa Fulbert Namwamba na Profesa David Monda. Sasa na mchambuzi wa siasa za kimataifa yuko sio mbali sana na hapa Washington, katika mji wa Salisbury, jimbo la Maryland, Profesa Fulbert na Mwamba. Fulbert, profesa nakuuliza tu moja kwa moja, hizi hotuba ambazo amekuwa akifanya Rais Volodimir Zelenski wa Ukraine kwa mabunge mbalimbali mbali. hususan ya mataifa ama nchi za za, uh, za magharibi. Kwa nini analenga mabunge haya? Maanake kafanya jana kafanya Marekani, e, juzi kawa kule Kanada e, uh, leo kawa katika nchi ya Ujerumani na hatujui wapi kwingine ambako atazungumza na, na pia aliizungumza na bunge la Uingereza mapema wiki hii, e, kwa nini analenga mabunge haya? Kwanza inafaa ijulikane kuwa uh, Rais Zelenski ni mcheza michezo ya kuigiza, anajua kuongea vizuri na ana ushawishi, anatumia lugha ya ushawishi kabisa. Kile anajaribu kufanya ni kuwa yeye anataka uh, kuomba misaada lakini misaada sasa, akitaka kuomba misaada ya kijeshi yeye yeah, anaongelesha bunge sababu anafikiri bunge litaweka shinikizo kwa serikali kutoa zana, a ndege za kupigana vita na pia vyombo au zana za kulinda kutoka ndege za Urusi. Kwa hivyo yeye anafikiri kuwa atakuwa na ushawishi kwenye bunge na bunge litaweka, zitaweka shinikizo kwa serikali zao na marais wao waongeze zana za vita ambazo watapata moja kwa moja. Nataka usikie alivyomhutubia eh, rais wa Marekani, ingawaje hakuwa kwenye eh, kikao hicho cha bunge, lakini kamhutubia moja kwa moja. Mimi ninazungumza kwa niaba ya taifa langu, ninazungumza moja kwa moja kwa Rais Biden. Wewe ni kiongozi wa taifa wa taifa lako kuu, wewe ukiwa ni kiongozi wa dunia na kutaka uwe kiongozi wa dunia, kumaanisha kuwa uwe kiongozi wa amani. Haya basi, hapo uh, unasikia anavyoeleza hapo aki katika hotuba hiyo, lakini akizungumza moja kwa moja kwa rais eh, Joe Biden. Unaona ni kwa nini anafikiri kwamba ni muhimu kuzungumza na Biden moja kwa moja, ingawaje anahutubia bunge la Marekani kwa kifupi. Uh, rais Zelenski anajua kuwa kura za muhula wa katikati za Marekani zinakuja mwaka huu na kuwa wananchi wataamua kama watapigia chama cha Biden ama chama cha Republican. Kwa hivyo anajaribu kuweka ushawishi ule ili Biden apige hesabu kama kuongeza msaada kwa Ukraine itasaidia sera za siasa yake. Uh, Zelenski anapiga ya ile hesabu kuwa itaweka usaidizi ule. Lakini upande wake Biden na marais wa Ujerumani, Canada, Uingereza wanapima vitu viwili. Upande wa Marekani na Canada ni kuwa wanaogopa sana kuanzisha vita vya tatu vya dunia, sababu wanajua kuwa Urusi ina zana za nuklia. Na hawataki kuanzisha vita kati ya Urusi na NATO moja kwa moja, kwa hivyo huo ushawishi hauendi mahali. Aa, jambo lingine ni kuwa Ujerumani nayo inategemea mafuta na gesi kutoka Rasia, kwa hivyo Marekani peke yake ndio inaweza kusimamisha gesi ya Rasia, lakini Ujerumani ikikubaliana na Zelenski, uchumi wa Ujerumani nao utaanguka. Kitu kimoja ambacho naona kinazungumzwa sana eh, alipohutubia eh, bunge hasa la Marekani, kuna video ambayo alicheza na wote wakaonekana wakiwa wametulia wale wawakilishi eh, kutoka, wa, wa maeneo mbalimbali kule eh, kwenye bunge na walionekana waki hisia zao zimejiandika kwenye nyuso. Je, unadhani kwamba hii ni njia yani, ile video uh, kama wale ambao labda hawakuona ilikuwa inaonyesha hali ya vita na uh, ya wale walioathiriwa na vita hivyo, uh, wengine watoto uh, wanawake na kadhalika, hali uh, ilionekana kwa kweli uh, picha za kutisha. Je, unaona kama huu ni mkakati au ni mkakati ambao anautumia ili kuwashawishi hawa zaidi ya vile ambavyo wangekuwa labda wametazama kwenye televisheni katika e, e, habari za kawaida e, e, tofauti ni nini hapa Profesa? Tukienda kumalizia, huo mkakati wa ushawishi sasa haulengi hata bunge, unalenga wananchi wa kawaida wa Marekani na Kanada na Uingereza, kuwa sasa hawa wananchi wakiona kuwa watoto wanaumia na wanawake wanaumia, wataweka shinikizo kwa wabunge wao, na wabunge wao wataweka shinikizo kwa serikali zao. Kwa hivyo uh, hii ni ushawishi upande wa nchi za Magharibi. Uh, ni kuwa hata kukiwa na shida kama Afrika au Yemen au mahali, ni kuwa habari hizi hazifikii wananchi wa kawaida katika nchi hizi. Kwa hivyo, yeye anajaribu kuchukua ile huruma na kuifikisha moja kwa moja hadi kwa wananchi wa kawaida ambao wataweka shinikizo kwa wabunge na wabunge wataweka shinikizo iwe kwa serikali au iwe kwa rais. Naam, ni wakati mwafaka sasa tumkaribishe mchambuzi wetu wa siasa za kimataifa Profesa David Monda. Leo ameniambia hayuko mjini New York, labda atatuambia yuko wapi, lakini wakati ukituambia, uh, profesa Monda, endelea pia na kutuambia uh, kwa tathmini yako wakati Vladimir Putin, rais wa Russia, anaposema kwamba wale ambao wanapinga vita uh, au mashambulizi ambayo anayafanya kule Ukraine katika nchi yake, yaani ndani ya nchi yake, wanaopinga vita hivyo amewaita ni wasaliti wa kitaifa, national traitors. Hii ina maana gani? Oh, niko Memphis, Tennessee. Eh, anajaribu kuashiria Bwana Mwenyekiti ya kwamba cu ya kwamba alikuwa amesema Ukraine sio taifa huru. Yeye bado ana, anaamini kwa ile nafsi ya enzi za Kisovieti ya kwamba Ukraine bado ina ushirika eh, na Urusi na ure, uh, Ukraine haiwezi kujiamulia kivyake kwa vigezo vya sera za, za nje. Kwa hivyo yeye anajaribu kuonyesha mle ndani vitu viwili ya kwamba yeye, chanzo chake cha vita vya Ukraine uh, kwa fikira zake, anaona ni kwamba analeta taifa pamoja, pengine anajaribu kuunganisha Urusi irudi vile ilikuwa, yaani Rasha iwe Urusi vile ilikuwa kwa sera za kinje anajaribu kuse-vile Trump alikuwa anafanya hapa Marekani, make america great again. Trump uh, Putin anajaribu kufanya make russia great again. Lakini pia kwa sera za kindani, eh, ndugu mwenyekiti, ni kwamba vita hivi vya Ukraine kwa Warusi wengi, sio wote, wengi, eh, vinawafurahisha, manake kwa viegezo vingi wanaona kwamba Putin ni kiongozi Uh, Shamiri kiongozi wa mkono chuma anayeweza kujenga taifa na kufanya Russia iwe kama vile uh, muungano wa Kisovieti. Kwa hivyo kuna viegezo viwili pale, kuna wale anaowangazia watu wa nje, eh, yani, wa nje yani waangalizi wa nje, anajaribu kuonyesha kwamba yeye anajaribu kuunganisha Russia, lakini pia kuna wale waangalizi wa ndani ya nchi yake anajaribu kuwakandamiza wakosoaji wake mle Urusi, kusema ya kwamba mkikataa matakwa yangu shughuli zangu Ukraine, kama mnaisaliti nje, yani kujijenga umaarufu mle ndani Rasia. Profesa Namwamba, tukimalizia ni kwamba leo uh, White House imetangaza rasmi kwamba rais Joe Biden atazungumza eh, moja kwa moja na rais wa China Xi Jinping hapo kesho. Na hata bila kuangalia yaliyomo kwenye labda yale yanayotarajiwa kuzungumzwa, kuna mawili matatu yameibuka, Russia ikishutumiwa kwamba ama, Marekani ikisema kwamba Russia inataka kuomba usaidizi wa kijeshi na vilevile wa kiuchumi kutoka kwa China. Labda nikuulize hii maanake, ni kwamba inaonekana sasa, vile vikwazo ambavyo vimewekwa vingi, vimekuwa vikiwekwa wiki baada ya wiki, sasa vimeanza eh, ukuitikisa ku, ku, ku, eh, rashi ya kiuchumi eh, kwamba sasa wanaona ni muhimu sana kuzungumza na China na, na, je ni nini ambacho unadhani Biden atamweleza mwenzake wa China hapo kesho? Tuna dakika moja tu profesa. Uh, Russia iliomba usaidizi kutoka kwa Uchina kabla ya kuingia Ukraine. Na sasa Marekani ikisema inaweka shinikizo kwa Uchina kutosaidia Russia inakuwa mtego wa panya, vile wajuavyo wasikilizaji, mtego wa panya kuingia waliomo na wasiokuwemo. Marekani ndiyo inategemea Uchina, Uchina haitegemei Marekani upande wa kibiashara. Wakisema watawekea China vikwazo, utakuwa mtego wa panya na huo mtego wa panya utashika waliomo na wasiokuwemo. Na wasiokuwemo ni nchi kama Afrika. Bei ya sementi Kenya imepanda wakati huu, sababu anategemea klinka kutoka Ukrain. Mtego wa panya hushika waliomo na wasiokuwemo. Ni kushukuru sana Profesa furbert na mwamba kwa kuzungumza na Sauti Amerika kwa leo Ante. Profesa Fulbert na Mwamba, na kabla ya hapo, alikuwa pia profesa David Monda wanatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi Kwa Undani. Usiondoke, nitarajia hivi punde na sehemu ya pili, msikilizaji. nam karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ukiwa nami bmj mridhi uhasama wa miaka mingi kati ya nchi tatu katika kanda afrika mashariki ulionekana kuanza kupata suluhu siku za hivi karibuni uganda na rwanda zimekuwa kwenye mzozo tangu mwaka elfu mbili na kumi na tisa huku rwanda pia ikiwa katika mzozo na jirani yake burundi tangu mwaka elfu mbili kumi na tano katika sehemu hii ya pili ya kwa Undani, mwandishi wetu Jason Nyakundi akiwa ya mjini Nairobi anaangazia jitihada zinazofanyika kutatua uhasama huu na manufaa yake kwa ukanda mzima wa Afrika Mashariki. Kwako Nyakundi. Asante sana BMJ Mreithi. Mwana wa rais wa Uganda Yoweri Museveni, Luteni Jenerali Muhozi Kainerugaba aliwasili katika mji mkuu wa Rwanda Kigali siku ya Jumatatu ikiwa ni safari yake ya pili katika nchi hiyo jirani katika muda wa chini ya miezi miwili. Wizara ya mashauri ya nchi za kigeni ilisema katika taarifa iliyochapishwa kwenye mtandao wa Twitter siku ya Jumatatu kuwa hiyo ni ziara ya kibinafsi ya pili ya mshauri wa rais nchini Rwanda. Haya yanajiri wiki saba baada ya Jenerali Kainerugaba kukutana na Rais Paul Kagame mjini Kigali katika ziara ya kurejesha uhusiano baina ya nchi hizo mbili. Ziara ya Jenerali Kainerugaba wakati huo ilifuatiwa na tangazo la Rwanda kwamba mpaka wa Uganda na Rwanda uliofungwa mwaka 2019 ungefunguliwa tena Januari 31 mwaka huu. Uhusiano kati ya Rwanda na Uganda ulidorora mwaka 2017 wakati Rwanda iliposhutumu jirani yake kwa kuhifadhi makundi yanayoichukia na kuwatesa Wanyarwanda wasio na hatia katika ardhi yake. John Kibego ni mwandishi wa habari nchini Uganda. Tatizo kati ya Uganda na Rwanda lilosababisha mpaka huo kufungwa kwa kipindi hicho lilianza karibu miaka minne iliyopita, kutokana na lawama. Nchi hizi mbili zilikuwa zikilaumiana zote kwamba zinashabikia kila mmoja na laumu nchi nyingine kwamba inashabikia vikundi vya kigaidi katika nchi yake, na jambo kubwa zaidi lilikuwa ni lile la kusema kwamba wanafanya ujesusi. Um, Rwanda inatuma majesusi nchini Uganda, uh, ili kuweza kufanya vitendo ambavyo vinaipinga serikali ya Rais Museveni na hapo hapo, hatua ikatokea kwamba serikali ya Uganda ikawakamata Wanyarwanda kadhaa na kuwazuia. Hivyo Rwanda ikatuhumu kwa kuwateka nyara Wanyarwanda na hapo uhasama ndipo ulianzia huko Rwanda, naye serikali ya Kigali ikisema kwamba rais na Museveni anaunga mkono uwasi dhidi ya serikali ya Paul Kagame. Uhasama kuanzia hapo mpaka ulipofikia kilele na mpaka ukafungwa kabisa, hakuna mtu aliyeweza kuingia. Na pia kabla ya kufungwa kwa mpaka, kulikuwepo mtafaruku ulianzia. Bila shaka, kufungwa kwa mpaka wa Rwanda na Uganda kuliathiri sana sekta a, ya biashara. Wafanyabiashara wengi walipoteza a, kazi yani, mauzo yao, bidhaa zao zilizokuwa zikiuzwa nchini Rwanda zilikuwa ni nyingi sana, ambazo kwa kipindi hicho chote cha miaka mitatu hawakuwa na, na, na fursa ya kwenda kusafirisha bidhaa zao wakauza katika nchi hiyo, na vilevile vile watu wa kawaida ambao wanatembea kwa mguu hawakuwa na fursa tena ya kutembea kwa uhuru kutoka nchi hiyo hadi nchi nyingine, huku habari zikionyesha kwamba katika mwaka elfu mbili kumi na nane, ripoti iliyotolewa na World Bank inaonyesha kwamba Rwanda ilikuwa ameingiza bidhaa kutoka Uganda kama sementi pekee ya inayogharimu dola milioni mia mbili kumi na moja katika mwaka elfu mbili kumi na nane maanake ni wakati ambapo mpaka walikuwa bado hawajafungwa inamaanisha kwamba ni mara tatu pesa hizo uh, serikali ya uganda imezikosa kutokana na sementi ambayo ilikuwa ikiuzwa kule nchini rwanda na bidhaa nyingine hivyo hivyo kulikuwepo hasara kubwa sana kwa pande zote licha ya mazungumzo ya pande mbili na juhudi za kurejesha uhusiano wa kawaida baadhi ya masuala bado hayajatatuliwa hadi wiki moja iliyopita malori ya mizigo pekee ndiyo yaliruhusiwa kuvuka mpaka. Mnamo Machi saba, mpaka wa Wakatuna ulifunguliwa tena kuruhusu raia kuvuka kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili kumi na tisa, wakati mpaka huo ulifungwa kwa sababu ya mzozo. Wasafiri hata hivyo, wanaendelea kulalamika kuhusu vipimo vya lazima vya Covid 19 kwenye maeneo ya mpaka ya nchi zote mbili. Wasafiri wanaovuka kutoka Rwanda hadi Uganda kulipa dola ishirini na tisa na wale wanaovuka kutoka Uganda hadi Rwanda wakitakiwa kulipa dola ishirini na nane. Lakini sio Rwanda na Uganda tu zimekuwa na uhusiano mbaya kwa kipindi kirefu, bali Rwanda na Burundi nazo zimekuwa na mzozo wa miaka kadhaa kulingana na mchambuzi wa masuala ya siasa nchini Rwanda, Tom Ndahiro. Nadhani kwanza, nilikuwa mtu anaweza kujiuliza tatizo ni lipi? Nchi hizo mbili zilikuwa na watu ambao wana, wanaipiga vita Rwanda na wanafahamika kwa upande wa Burundi, watu hao hao waliokuwa wanatoka kwenye misitu ya Congo, ikiwa ni FDLR wakiwa ni FLN, walikuwa wanaitumia ardhi ya Burundi. Hata kwenye huyu bwana ambaye yuko mahakamani anaitwa Paul Rusesabagina, na watu wake walikuwa wanatumia ardhi ya Burundi kuhatarisha usalama wa Rwanda, na mashambulizi yalikuwa yanatoka kule na ni, ni kitu ambacho ni kitu kinafahamika kwa sababu baadhi yao wameku, hata Burundi nadhani kama mwaka mmoja uliopita, waliwarejesha watu walikuwa wanaishambulia Rwanda kutoka kule. kitu kingine kilicholeta mtafaruku ni katika mapinduzi yaliyojaribiwa mwaka elfu mbili kumi na tano kumwondoa Rais Pierre Nkurunziza, baadhi ya walioendesha mapinduzi hayo kushindwa wakakimbilia Rwanda na baadhi wakaendelea kwenda kutafuta ukimbizi katika nchi nyingine. Lakini vilevile vile, kuna tatizo ambalo ilikuwa ni kufungwa kwa mpaka wa Burundi, kulisababishwa zaidi na utawala uliokuwepo. Kwa mfano sasa hivi kuanzia tarehe saba mwezi huu wa Machi ee, baada ya Rwanda kufungua mipaka ya nchi e, kutokana na, na kudhibiti ugonjwa wa uviko kumi na tisa. Burundi wakasema kuwa hawatafungua kwa sababu kadhaa kadhaa, ambazo si, si, sina hakika ni zipi, kwa sababu hawakuzisema. Wanasema bado wanaangalia, ikiwezekana uhusiano kurejeshwa, unaowanufaisha wananchi wa pande zote mbili. Nchi hizi zina watu ambao ni, ni, ndugu. Kuna mtu yuko Uganda ni ndugu wa Mnyarwanda na ndugu wa Burundi na ndugu wa Kongo. Uh, mipaka hii iliyoletwa na wakoloni iliwatenganisha ndugu na uhusiano ambao umekuwepo huo unapoathirika, watu kutotembeleana, kuto kama wanavyotaka wao, athari inakuwepo na, na athari hiyo uh, ikiwezekana ku, kuepushwa iepukike. Rais wa Burundi Evariste Ndayishimiye Jumanne alipokea ujumbe kutoka Rwanda mjini Kitega kama sehemu ya kuhakikisha kurejea uhusiano kati ya nchi hizo mbili. Hii ni mara ya pili katika kipindi cha chini ya mwaka mmoja ambapo Rwanda imetuma wa ujumbe huko Burundi katika juhudi za kurekebisha uhusiano wa nchi hizo mbili ambao ulidorora tangu mwaka 2015. Julai mwaka jana waziri mkuu wa Rwanda Edward Ngrete alitembelea Bujumbura kwa sherehe za siku ya uhuru. Mara ya kwanza afisa wa ngazi ya juu kutoka Rwanda aliposafiri hadi Burundi tangu mgogoro ulipoanza mwaka 2015. Mwaka jana Burundi ilisema kwamba hatua kubwa zilichukuliwa katika kuimarisha amani na usalama katika eneo hilo huku Burundi ikifanya jitihada za kuisaidia Rwanda wakati magaidi waliokuwa wakijiandaa kushambulia Kigali walipokamatwa na kukabidhiwa kwa mamlaka ya Rwanda. Rwanda ilijibu Julai mwaka jana kwa kukabidhi Burundi watu kumi na tisa wenye silaha walioshukiwa kuratibu mashambulizi nchini Burundi na kukimbilia nchi jirani. Kulingana na Kenneth Lukwago, mchambuzi wa siasa nchini Uganda, hatua hizi zote zitachangia utulivu katika kanda ya Afrika Mashariki. Uh, nchi zote mbili zilikuwa zinapata faida sana kwa upande wa kufanya biashara. Ukiangalia hali ya uchumi imeharibika hapa Uganda na pale Rwanda, ambapo hawana uh, bidhaa fulani. Ukipata ripoti zingine na nafikiri ni kitu kimoja ambayo kinaletea hizi nchi mbili kuona ya kwamba zinaregesha mahusiliano, yaani biashara iendelee, Wanyarwanda wapate vifaa na sisi Uganda pia tupate vifaa, au, au kufanya biashara, yaani uh, watu kupata uh, pesa, lakini pia nafikiri ni pia hatua ambayo zimepelekwa hapo au aliza kuona ya kwamba uhusiano kati ya watu ambao hawana kutengana unaendelea vizuri. Shukrani sana Jason Nyakundi. Msikilizaji Jason Nyakundi kutoka na Nairobi, Kenya anatukamilishia sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani, kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi mkuu Hadija Riami, mwelekezi amekuwa ni Saida Hamdun, mimi naitwa BMJ Mridhi Akusihi usikose kujiunga nasi hapo kesho kwa makala ya jukwaa la waandishi. tukutano wakati huo, panapo majaliwa. Na mara baada ya kusikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani, hivi sasa sikiliza burudani ya muziki.