Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni siku ya Jumanne tarehe 29 mwezi nao ni wa Machi mwaka wa 2022 tukiwa tumechangamka kweli kweli hapa studio 15 Jina langu Harrison Kamau, moja kwa moja nikiwa nimekusha ja tere kama pishi la mchele. Naitwa Sunday Shomari, kama alivyosema, kama tuko tayari kabisa, standby kuangusha vitu vizito vizito huko Jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Eh, watu wanafurahi kweli kweli baada ya leo hii rasmi kukamilisha kujiunga na Kweli kabisa na ukikumbuka kwamba hivi karibuni kumekuwa na hali ya vuta ni kuvute kati ya wanabodaboda nchini Kenya na serikali. Sasa usajili mpya umeanza wa wanabodaboda, ikiwa kama hatua moja ya kulainisha sekta hiyo, ili iweze kuwa katika mikakati inayohitajika na kuwa salama kwa wasafiri na waendesha bodaboda boda wenyewe. Bila shaka, bila shaka, pia tunaangalia leo endapo vidonge vya uzazi wa mpango wa wanaume vitotolewa, je, uko tayari kutumia? Hilo ndio swali letu la kwenye Facebook ambalo we wamejibu kweli kweli hii leo eh, na limezua utata, eh. Basi, ha, ha, na hata sio mchezo. Tutasikia kuna trending vile vile, unajua kawaida mm -hmm. Express, mambo hayakwendi bila muziki, lakini kabla ya yote tuanze tu kwa mambo yale ambayo ameleta tija na furaha kubwa katika eneo la Afrika Mashariki na kati. Basi nazungumzia kuingia rasmi kwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwenye Jumuiya ya Afrika Mashariki leo hii leo yani, tangazo ambalo limefanywa rasmi. Basi, leo imeingia rasmi kabisa kwenye jumuiya kama nilivyosema, Afrika Mashariki, wakati Rais Uhuru Kenyatta ambaye ni mwenyekiti na kiongozi wa mataifa ya Afrika Mashariki akitoa tangazo hilo wakati wa kikao maalum cha 19 cha viongozi wa Afrika Mashariki. nam kujiunga huko kwa DRC kwenye jumuiya hiyo sasa kunatarajiwa kuongeza zaidi ya watu milioni 90 kwenye soko hilo la kikanda, ambapo DRC sasa imekuwa taifa la saba kujiunga Kweli kabisa sana, nataka uangalie eh, kwa ujumla, jumla ya watu ambao wako katika mataifa ya Afrika Mashariki ni watu, ni mamia ya mamilioni ya watu mm -hmm. Basi katibu wa jumuiya hiyo Peter Mathuki kupitia ripoti ya Jumapili amesema kwamba hatua ya DRC ya kujiunga na jumuiya hiyo kutafungua milango ya kibiashara kuanzia mashariki mwa Afrika hadi magharibi. Kumbuka hivi DRC ni, kumbwa, ni kubwa kiasi kwamba imeanzia upande wa mashariki mm -hmm. hadi magharibi mwa Afrika kwa hivyo ho kwa hivyo kwa kifupi ni kama inaunganisha Afrika mashariki na Afrika magharibi ndipo anasema shana. Sasa mwenyekiti wa jumuia hiyo nam na, na vilivile DRC si kwa kueleza tu hapa inapakana na nchi za Tanzania, Burundi, Rwanda, Uganda, hata Sudan Kusini na mataifa mara nyingi yananusia fursa za kibiashara, kwa kwamba wakati jumuia inapoendelea kupanuka basi mataifa yanajaribu kabisa kupenya penya, na katika siku za karibuni, Kenya haijabaki nyuma. Ikiwa mwenyekiti wa jumuia hiyo, imekuwa ikionyesha ari ya kuwekeza kwenye taifa hilo kubwa na lenye watu wengi zaidi, watu kama milioni tisaini, wakati ikituma wajumbe mara kwa mara kwenye miji ya Kinshasa, Lubumbashi, Goma na vile vile kule Bunjimai bila shaka na vile vile kampuni haziko nyuma kama hao, baadhi ya makampuni ya Kenya yanayolenga kuwekeza DRC ni pamoja na Jubilee Insurance, Equity pamoja na Kenya Commercial Bank, KCB. Yani mabenki yabaki nyuma? Unajua yalikuwa ya mpaka kuma kule uh, Sudan Kusini haraka bila sana, mabenki yanafika kule, lakini <laughs> kuna suala ambalo sad, sande labda tutaenda kuliangalia kwa kina zaidi no. Kulingana na ripoti inasema kwamba kati ya mataifa yote sita wanachama wa Jumuia ya Afrika Mashariki ni Tanzania pekee pekee ambayo sio mwanachama wa soko moja ama huru la kimataifa la mashariki na kusini mwa Afrika, COMESA ni VOA Express, jiji kuu la Marekani mambo yanakuwa mazito kweli kweli. Kwa hakika kabisa sasa tulitogezea mambo ya bodaboda na hasa katika nchi ya Kenya ambapo kumekuwa na utata uliotokea katika siku za karibuni pale baada ya mwanamke mmoja kuonekana akinyanyaswa na, Kenya na wanabodaboda akiwa kwenye gari lake baada ya ajali kutokea jijini Nairobi. Sasa, mambo yanaendeleaje kufikia sasa? Naam, mpaka kufikia sasa kama unavyosema sekta ya uchukuzi wa bodaboda kule Kenya imeajiri zaidi ya maelfu ya vijana hapa kuchangia ukuaji wa uchumi mm -hmm. Ingawa si sekta hii inaongoza kwa, na vile vile wanasema sekta hii inaongoza kwa sababu ya ajali za barabarani huku, zaidi ya wakenya wakifariki kwenye kipindi cha mwaka 2015 hadi 2021 kutokana na ajali na na za barabarani, lakini pia baadhi wanahusishwa na visa vya uhalifu kama huu. Sasa basi, serikali ya Kenya imeanzisha usaidi mpya wa hawao huduma wa bodaboda kama walivyogusia hapo awali, na mimi na chombo amekuwa kufuatilia Eh, swala hili, Amina Chombo, karibu vio express, tueleze nini ambacho kinaelezwa. Naam, bila shaka jana Jumatatu, e, tarehe ishirini na nane ilikuwa siku ambapo e, wanabodaboda wote nchini Kenya ambapo sasa hivi inakadiriwa kwamba kuna wanabodaboda milioni mbili nukta nne ambao wanafanya shughuli hizi, lakini wengi wao hawajasajiliwa, hawana vibali vile vya kuhusisha kuendesha bodaboda hizi, ndiposa kumekuwa na maswala hayo ya ukosefu wa nidhamu. Awa bodaboda pia wanahusishwa na, na maswala ya uhalifu kama kile kilichotendeka, na vilevile vile. Mbali na hilo, pia wamekuwa wakibeba abiria ambao eh, sio wale walio na nia nzuri ama pia kusababisha masuala hayo ya uhalifu. Hivi basi katika siku hizi sitini kuanzia Jumatatu tarehe ishirini na nane hadi tarehe eh, ta, hadi tarehe ishirini na nne Juni itakuwa ni siku ambazo wanabodaboda hawa wanasajiliwa na halmashauri ya NTSA ambayo inasimamia usalama wa barabarani, na hili ni kwa sababu ya kuboresha usalama na vilevile nidhamu barabarani. Uh, uh, baada ya siku hizo skini yule atakayekuwa hajasajiliwa basi, yeye akipatikana barabarani atakuwa anaangaliwa kama mhalifu na anayevunja sheria za sekta hiyo ambayo imeajiri wengi kama ulivyotangulia kusema, naam. Naamini ulisema naam. Hab... Uh -huh, ulisema umezungumza na huyu naam. Oyangi Gideon naam Nam, katika uzinduzi huu ambao ulifanywa katika maeneo yote kote nchini Kenya, ulipata fursa ya kuhudhuria moja ya vikao ambavyo, eh, wanabodaboda. Basi uzinduzi huo ulikuwa unafanyika kusini mwa pwani ya Kenya na eh, bwana Oyagi Gideon akawa anatoa ushauri kwa wanabodaboda wate. Tumsikize. ile sura mbaya ambayo ilikuwa imepeanwa bodaboda tuibadilishe, ili bodaboda wanabodaboda waonekane kama mfanyabiashara yoyote, na hili lazima tuungane pamoja, tuweze kutoa wale wabaya wako ndani mwetu. Wale ambao wako ndani mwetu, ana anaingia bodaboda, anaanza kazi ya zugui, akiwa mlevi anatumika na wakora. Na nimefurahi na nataka kushukuru Chema, kwa sababu ile application mumereta inaweza kunaza kila mtu wakati wowote, sababu ina- unajulikana wewe ni wasubkaunti gani, wewe ni wa wodi gani, wewe ni wa gani? Wewe ni wa gani? bodaboda ile una uko nayo ni yako, ama umeachiliwa? Naam, tumemsikia huyo bwana Yagiidi na kizungumza, na pengine utuambie tu, je, wana bodaboda wamepokea vipi haya mabadiliko kuhusu usajili mpya? Amina, naam, vile vile pata fursa basi ya kuzungumza na huyu bwana Nehemia uh, kinywa ambaye yeye ni mwanabodaboda wa muda mrefu tu na vilevile kiongozi wa wanabodaboda ambao walikuwa wamekusanyika kwa, kwa masala haya ya usajili. Na yeye amepongeza hatua hii ya serikali, ikisema kwamba wao kama viongozi watapunguza pia kupokea malalamishi ya kutoka kwa vyombo vya usalama kwamba raia wenu ama wanachama wenu wanafanya makosa, na alikuwa na haya kuhusiana na suala hili la usajili upya. Wana bodaboda kazi hii itakuwa rahisi, maana takuwa najua maana ya sheria, kwa sababu bodaboda boda wengi hawajaenda driving school, hivyo hawajui sheria za barabara. Lakini kupitia mfumo huu utaweza kusababisha bodaboda boda wengi wajue mafunzo, waweze kufuata sheria, na hivyo utapunguza ajali za barabara, visa vya utovu wa nidhamu kwa wana bodaboda boda. kwa sababu tutaondoa pia wale ambao hawajafikisha umri wa kumi na nane, maana ndio uandikisho lazima kuwe na kitambulisho ukuwe na kre kumekuwa na changamoto ya mtu yoyote anaamka asubuhi anaingia barabarani anajihusisha na uendeshaji wa pikipiki, anaitwa bodaboda, lakini huyo si bodaboda halisi. Nam tumemsikia basi bwana Nehemi Akinyua huyo akizungumza, na ni kushukuru sana amina chombo eh, kuungana nasi kutoka Mombasa, Kenya. Nam shukrani sana. Basi ni VOA Express jiji kuu la Marekani, Washington DC. Kumbuka kwamba mengi haya pia yanapatikana kupitia www voa swahili.com. Tunapatikana vilevile vile kupitia UBC nchini Uganda, Citizen Radio nchini Kenya, 107.5 Nairobi, Radio Rakove Kiwanja kule DRC, Chuchu Radio Zanzibar, miongoni mwa washirika wengine wengi wetu kote katika eneo la Afrika Mashariki na Kati. Sasa basi umewadia wakati wa kupata habari za kimataifa. Duru mpya ya mazungumzo yenye lengo la kumaliza uvamizi wa rusia ukraine yameanza Jumanne wakati wanajeshi wa Ukraine wakionekana kuchukua tena udhibiti wa miji zaidi kutoka vikosi vya ardhini vya Rusia ambavyo vilileta upinzani kwa wapiganaji wa Ukraine. Akizungumza na wawakilishi kutoka Rusia na Ukraine kabla ya mazungumzo mjini Istanbul, rais wa uturuki Rezep Tayyip Erdogan amesema kupitia televisheni kwamba ni jukumu kwa kila upande kufikia makubaliano na kusimamisha mapigano hayo mara moja. Mwanamume mmoja ambaye ana matatizo ya akili na kushikiliwa kwa zaidi ya muongo mmoja nchini Singapore kwa mashtaka kutoa dawa za kulevya amefikia hatua ya karibu ya kunyongwa. Mahakama hii leo imekata, imekata rufani ya mwisho ambayo iliwasilishwa na wanasheria wa Ganthran Damalingman ambaye amekuwa gerezani akisubiri hukumu ya kifo toka mwaka elfu mbili na kumi kwa mashtaka kusafirisha dawa za kulevya za aina ya heroin za kiwango cha chini ya gramu 43 kuingia Singapore. Mahakama pia imekataa maombi wanasheria wa mtu huyo ya kuchelewesha kufanyika kwa hukumu kabla ya kufanya uchunguzi huru kwa matatizo yake ya akili majaribio ya korea kaskazini ya makombora ya masafa ambali, ya mbali yaliyofanyika wiki iliyopita yalijumuisha yale yaliyofanyiwa majaribio mwaka 2017 si aina mpya makombora ya kuvuka mabara ambayo korea kaskazini imedai kufiatua kwa mujibu wa jeshi la korea kusini Makombora yaliyotumika Machi 24 kuna uwezekano yalikuwa yameboreshwa na Hwansong 15 ICBM na si makubwa ya Hwansong 17 ICBM kwa mujibu wa majeshi ya Korea Kusini yakiongea na Sauti ya Amerika siku ya Jumanne. Basi televisheni ya taifa ya Korea Kaskazini wiki iliyopita ilitoa video za majaribio zikimwonyesha kiongozi wao Kim Jong Un yeye mwenyewe akielekeza kile kilichodaiwa kuwa majaribio ya hivi karibuni zaidi ya silaha. Mahakama ya juu ya Honduras imepitisha rasmi shauri la kusafirishwa kwa rais wa zamani Juan Orlando Hernandez kwenda Marekani kukabiliana na mashtaka yanayohusiana na ulanguzi wa dawa za kulevya. Msemaji wa mahakama ya juu amesema kwamba siku tatu, hajua, ya Jumatatu, wajumbe 15 wa mahakama ya juu walipinga rufaa ya rais huyo wa zamani ya kupinga kusafirishwa. Hernandez alikamatwa tena mwezi Februari akiwa nyumbani kwake katika mji mkuu na kushikiliwa na polisi akiwa amevaa koti la kuzuia risasi. Maombi ya kusafirishwa yanaeleza toka mwaka 2004 Hernandez aliruhusu tani za dawa za kulevya aina ya kokaini kutoka Venezuela na Colombia kupitia Honduras. mzito kijana ya Diamond anasema fine, kiashiria kamili kwamba wakati wa barazani umeishafika yani vitu vizito vizito, vitu vizito ambavyo kama unavyosema kama nyimbo hii ni mpya kabisa, ambayo Diamond ameenda kuimwaga kama alivyofanya vitu vyake eh, akiendelea kumwaga vitu baada ya vitu ambao kwa kweli eh, vinavutia watu wengi tayari. Unaongea hapa zaidi ya views milioni mbili kwenye YouTube kwa bli hichi kimetoka tu, March 24 leo March 29. March 29. March 29. Yeah. Siku nne, yeah, nakwambia kinatamba. <laughs> Kweli kwelikweli, basi kibao hicho kimetukaribisha kwenye barazani, ambapo tuliuliza je, kuna haja ya kubadili baadhi ya mila na utamaduni kuendana na utandawazi. Na maoni kweli yamemwagika mengi zaidi kupitia mtandao wetu wa Facebook na Sunday, napoangalia naona kwamba ni mengi sana. Tutasoma baadhi, hatuwezi tukamaliza yote lakini, lakini tuanze line ya simu. Tayari wapo watu kwenye simu tayari. mm -hmm. simuchangamka anaitwa huyu, ni Mtu Pesa Mwanambuke, karibu sana, jitambulishe ulipo, tupe maoni yako, karibu kwenye barazani. Asante sana kaka. Kwa jina anaitwa Mtu Pesa Mwanambuke, muda wote anapatikana ndani ya Misisi Mpinde, Katavi, Tanzania. Mimi navyoona, kubadilishwa kwa mila na desturi sawa, itakuwa ni ngumu, itakuwa ni ngumu sana, maana ukiangalia kila kabila lina mila zake lakini kuna mila zingine ambazo zimeshapitwa pitwa na, na, na, na, na nyakati. Ukiangalia kama, kama huu ukeketaji, yani naona kama jambo ambalo limesha pitwa na wakati sana, kikubwa sana, sana. Mi navyoona kuendana na utandawazi uliopo mpaka saa hizi ni kubadilika, lakini kuzibadili mila na desturi itakuwa ni ngumu sana. Na kwa sababu unasema itakuwa ni ngumu sasa, je, kwa hizo mila ambazo ni potofu, kwa mfano kama uliotolea mfano wewe zifanywe nini hizo mila ambazo ipotovu? Kwa upande wako wewe unaona zibadilishwe, ziachwe, au zifanyweje hasa kwa upande wako? Kwangu mimi naona ziachwe, labda kwa mfano kwamba ziachwe, itaachwaje? Kwa msingi pale, serikali iendelea kulikemea hilo, ni maana serikali ikiendelea kulikemea na wananchi washirikiane na serikali, yani hilo litaachwa moja kwa moja. Lakini kusema kwamba kuna mila zingine ambazo kila kabila ina mila zake, lakini sio mbaya zaidi, lakini hiyo mi navyoliona imeshapitwa na wakati. Bila shaka, bila shaka, nikushukuru sana mtu pesa Mwanambuke eh, kutoa maoni yako kwenye barazani. Nawapata vyema, tuko pamoja, asante sana. Basi tuangalie na wengine ambao wanatuma eh, maoni yao kwenye Facebook wanasema nini basi moja kwa moja. Hebu kwanza tunapoendelea na kuangalia wengine walioko kwenye laini ya simu, hebu hapa tuendelee kusoma baadhi ya maoni yaliyoko. Namuona uh, Almashari Kaku anasema mila na tamaduni nyingine haziendani kabisa na utandawazi, kama vile mila na tamaduni za Kiislamu hazikubaliani kabisa na uhuru wa kuvaa, kufanya mapenzi, ndoa za kijinsia ya pamo, uh, jinsia moja uh, na kwa mfano ushoga tu, akitoa uh, mfano basi. Namuona vilevile vile Malenga Okumu akiwa Kenya jijini kule Kisumu, anasema falsafa yangu kuhusu suala hili ni kuwa baadhi ya mila zetu zimepitwa na wakati, hivyo ni murwa kabisa iwapo zinatupiliwa mbali. Kwa mfano, mila za ukeketaji wa wanawake katika jamii ya Wamasai, desturi hii imepitwa na wakati na haifai kabisa. Bila shaka, bila shaka, kwenye laini ya simu tunaye msikizaji mwingine hapa, karibu. Jina naitwa Suka Joni, niko pande za Ilangasika Geta, Tanzania. Kwangu mimi mwenyewe naona ni baadhi ya mila ambazo zimeweza kuna nili kubadilishwa, lakini hata kama zikibadilishwa watu ambao ni waasili wa hii mila hawawezi kuibadilisha. Kwa sababu gani? Ni kama vile mazoea, nambao sahizi watu baadhi ya maeneo washabadilisha, lakini kwa namna moja ama nyingine, mila kama mila. Mii mwenyewe kwa maoni yangu, nilikuwa naona kama vile haina mantiki yoyote ya hata kuibadilisha, so Mwenye mila yake abaki kuwa na mila yake, mwenye miko yake abaki kuwa na miko yake. Na hata kwenye sehemu ya uh, mabenti itasikia sehemu kuwa nyanyasa sana make, kuna baadhi ya sehemu watoto wa kike wako huru tu, yaani kama wanaume, lakini kuna baadhi ya maeneo watoto wa kike wanabaguliwa, wanaona kama vile Uh, si watoto ambao wa wakamilifu zaidi. Unajikuta hata kwenye familia labda ina watototo watano wa kike wawili, aidha wote wanahitaji kusoma, unakuta mzee anasomesha watoto wa kiume. Sababu gani? Sasa kwa maana hiyo suke John ni kuulize tu hapo hapo kwamba sasa akiwa ni hivyo, hizo mila ambazo pengine sio sawa na pengine ni potofu, je, ndio tunauliza zibadilike kutokana na hali ya utandawazi? uh, Nadhani kama zinaweza zikabadilika, maake kuna mila zingine ambazo zimejichimbia mizizi yake, so ni vigumu sana kuweza kuzibadilisha. Na wewe kwa upande wako unaonaje? Je, ni vigumu ndio pengine labda unavyoona, lakini wewe ungependa kuona mila kama hizo ambazo unasema, kwa mfano, zinakandamiza watoto wa kike, ungependa kuona zinabadilika au ungependa kuona vipi? Aa, kwa hizo, mi mwenyewe nipende tu kuweza ziweze kubadilika, maake mtoto wakike kama mtoto wakike ni mtoto mwingine tu, ni kama mwanaume make, m mtoto wa kike na mtoto wa kiume si kitu tofauti, japo ni jinsia, lakini kwa kusema kwamba ati mtoto wa kike hafai kwenye familia ama dhaifu fulani, no. Kama kusomesha, kusomesha wote, utaangalia ni nani ambaye amepafomu vizuri, unakuta amepafomu mtoto wa okay. kike nam mchango mzuri kabisa na wengine wengi ambao muda haunge ruhusu tu wasome, lakini washukuru sana wote, na mnaendelee kuchangia kupitia mtandao wetu wa Facebook, yaani VOA Swahili. Lakini naona muda umewadia wa kibao na po mwona Bien yule jamaa wa Sauti Sol akishirikiana na Aaron Rimbui, wanasema bald men, yani wanaume wenye vipara, tuende kazi. huyo akishikana Aaron Rimbui mchezo, nasema kama watu wenye vipara wanapenda zaidi ama vyema zaidi kuliko wasio na kipara, mimi sijui, lakini yeye yeye mwenyewe mwenyewe anajua kwa kwa nini. Ah, hiyo ndani laininajua. Sasa anajisifu hapa, lakini ni sawa tu, ni mambo ya usanii hmm na ubunifu, lakini ninavyoona ndani ya View Express, jiji kuu la Marekani Washington DC, ndani ya studio namwona mwenzetu mwana wa Ligongo jamaa ameshaingia hapa na baadhi ya mambo yanayotanda, na ya na kweli kwenye kwenye, kwenye. Naam, leo ni mambo mengi kwelikweli, ambayo yanavuma na nimejaribu kuangalia angalia e, eh, nikaona kwamba kuna masuala mengine yanafurahisha, mengine bado yanazua maswali mengi, lakini kikubwa tunaanzia nchini Kenya. Ni kwamba mfungwa mmoja ambaye ni mshukiwa wa mauaji yuko gerezani kwa shutuma za kufanya mauaji. Sasa yeye akaamua kwamba mimi niko gerezani, muda wangu huu mwingi, nachotakiwa kukifanya ni kujisomea. Na kwa mujibu wa matokeo ambayo yametangazwa na waziri wa elimu e, wa nchini Kenya George Magoha e, ni kwamba huyu mfungwa anayefahamika kwa jina la Amelia Jacobeth Liabule amefaanikiwa kupata e, zile maxi na mbili akiwa gerezaniampita. Naam. Aha. Basi kapiga hii mbili akiwa gerezani na umri wake ni miaka 31. Na kama sande utakumbuka, mm, juma lililopita tulikuwa kwenye swali letu lile. La leo tunauliza, hey. Rais wa Tanzania aliuliza, je no. tuwaite wafungwa wanafunzi yeah. Hiyo ni mojawapo ya vitu vinavyothibitisha kwamba ukiwa ndani kweli, inawezekana mtu akawa mwanafunzi. Naam, basi hii ni ishara moja kabisa inayoonyesha kwamba eh, kweli ndani ya gereza kuna hali kubwa ya kuweza kubadilisha maisha ya naam, mtu. Turejee sasa hapa Marekani, uh, swala la mwigizaji mchekeshaji Eh, Will Smith vile, vile ni rapper huyo wa zamani, eh, mara kwa watu wengi wanafikiri kwamba Summertime, I'm going to Miami, getting jiggy with it, amefanya vitu vikali sana huyo jamaa. Naam, sasa, Men in Black pamoja kwamba lipo tangazo la toka jana lakini hili kwamba ameomba radhi kwa, yeah. radhi, uh, kwa mchekeshaji Chris Rock. Aa, ni kwamba leo mtandao ambao unaandika habari za uh, watu mashuhuri ama mambo ya burudani hapa Marekani TMZ. Nnamu, leo wamekuja na e, makala moja, wanasema bwana, huyu jamaa mbona ana historia ndefu na kutandika watu vibao, ya ubabe ndio. really? Ah. <laughs> uh, siku kadhaa zilizopita alionekana akiwa anaonyesha namna ambavyo unaweza ukapiga kibao cha uongo kwa mtu. Alikuwa anamwonyesha mtoto mmoja hivi jukwaani katika moja ya sehemu ambayo amekuwa akienda kutoa mafunzo ya hapa na pale, lakini inaenda nyuma zaidi mpaka mwaka elfu mbili na kumi na mbili wakati walipoenda kuonyesha ile kuzindua filamu yao ya Men in Black Three. Kama unakumbuka hii filamu, alicheza na Martin Lawrence, walikuwa Moscow. Sasa kuna mtu mmoja ambaye ni kama mchekeshaji hivi kule Moscow, akawa ameenda kama vile anda kumpa busu la mdomoni, basi mm -hmm. Will Smith aligeuka na akamtandika kibao. Kwa hiyo TMZ wanakuambia kwamba huyu <laughs> jamaa ana ana historia na mazoea japokuwa <laughs> Radhi zinaombwa na watu bado maswali ya ni mengi zaidi kujua nini kinaendelea. Wakati huo wakiendelea kuomba radhi kama wanavyosema, tayari wanasema kwamba pengine Oscar wanaweza wakafanya kitu ambacho mm. si kizuri. Kwa hiyo hii nafikiri imepelekea kuchagiza kuhakikisha kwamba anaomba radhi. Naam, asante sana Id Ligongo. Kidogo tukienda kumalizia, basi tuende kwa swali la leo ambapo tuliuliza je, vidonge vipya vya uzazi wa mpango kwa wanaume vikitolewa, je, wewe uko tayari kutumia? Basi naona majibu ni mara moja yamemwagika. Kuna jamaa Sema pale, James Bet ameandika kwa kimombo lakini nitajaribu kutafsiri. Anasema wacha wazungu waanze wenyewe watuoneshe, lakini sisi hatukubali kwanza kutumia vidonge kabla wazungu hawajatumia. Uh, mke uku... naye anasema kwamba mimi ninaweza kubali ile matokeo iwe ya kuvumiliwa, kama ikitafsiriwa nikaona matokeo ya si kuvumilia, basi sitakubali basi Koi Keseri na anasema swali nzuri sana lakini tujiulize, je, ni kwa sababu gani iwe ni kwa wanaume? Ili alifai kamwe, maana wanaume hawashiki mimba, ila wanapeana mimba au kupatiana mimba. Basi bila shaka naye huyu Morisi Lukalia anasema mimi sitakubali kutumia hii vidonge, hairi niende nikafanyiwe vasektomi, lakini vasektomi nayo nikuzuia ndio hiyo tu aya. Asante sana Mamdo <laughs> umekibia. Ninashukuru wote ambao wameshiriki kwenye VOA Express hivi leo, sande Shomari. Jina langu Harrison Kamau, idli Gongo na wengine wote walioko upande wa pili. Basi hadi kesho, kwaheri ya kuonana.