amerika voa ikitangaza kutoka hapa mjini washington dc karibu msikilizaji kusikiliza kipindi cha marudio cha kwa undani mimi hapa ni mkamiti kibayasi hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc kipindi ambacho uangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari tunapekua, pekua, tunachimbua na kukupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki Hatimaye jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo yaingia rasmi katika jumuiya ya Afrika Mashariki. Lengo la kwanza ni kudumisha umajumui wa Kiafrika, kwamba kulipokuwa mara tu baada ya kupata uhuru kulikuwepo na jitihada kubwa za kwamba bara Afrika liungane. Kwenye sehemu ya pili tutaangalia habari za hivi punde kutokana na mzozo unaoendelea kati ya Rusia na Ukraini ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Hayawi hayawi hatimaye yamekuwa. Wakuu wa nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki wameipitisha rasmi Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kuwa mwanachama ndani ya umoja huo ambao ulikuwa unaundwa na nchi sita kabla ya leo. DRC imepitishwa leo Jumanne katika mkutano wa 19 wa wakuu wa nchi na serikali eh, wanachama wa EAC uliofanyika eh, kwa njia ya mtandao chini ya uwenyekiti wa Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta. Wakati akitangaza hatua hiyo, Rais Kenyatta amesema ni jambo la kihistoria kufanyika katika ukanda wa Afrika Mashariki. Nchi hiyo sasa inakuwa ni nchi ya saba kujiunga na umoja huo. Ikiwa na takribani watu milioni 90 Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambayo inapakana na nchi tano za jumuiya hiyo, isipokuwa tu Kenya ambayo iko mbali kidogo, iliomba kujiunga na taasisi hiyo ya kikanda hapo mwezi Februari mwaka uliopita. Wamujibu, wa kwa mujibu wa mkataba wa kuanzishwa kwa jumuiya hiyo, nchi nyingine yoyote inaweza kujiunga, lakini ikiwa itaungwa mkono na nchi wanachama na iwapo nchi hiyo inayoomba itakuwa imetimiza masharti ya uongozi bora, demokrasia, utawala wa kisheria na kuheshimu haki za binadamu na ni lazima pia iwe ni jirani ya mojawapo wa nchi wanachama. Mchakato wa kutaka kujiunga rasmi na jumuiya hiyo umechukua kama ulivyosikia Aa, kipindi kirefu na kumekuwa na mengi hatua mbalimbali mbali, ambazo zimefanywa hadi kufikia siku ya leo. Kabla sijamkaribisha mchambuzi wetu ambaye tayari yuko nasi kwenye laini ya simu, namwona kwa mbali, Dr Brevias Kayoza ananiambia yuko kule visiwani Zanzibar, atatueleza ni wapi hasa aliko, lakini kwanza tupate ripoti hii ambayo imetayarishwa na mwandishi wetu kule Dar es Salaam, Idi Uwesu. Wakati Afrika Mashariki ikipata mwanachama mpya, Pasco Sule ambaye ni mchambuzi wa siasa hapa Tanzania anasema changamoto za usalama mashariki mwa Kongo zinaweza kutatiza tija za fursa za kiuchumi ndani ya jumuiya ya Afrika Mashariki, hivyo busara ya kuhakikisha jumuiya inatia mkazo kumaliza tatizo hilo inahitajika. Changamoto ni kwamba kama e, jumuiya za kimataifa e, kwa mfano Umoja wa Mataifa kwa kushirikiana hizo jumuia za kikanda kama jumuia Afrika Mashariki na SADC na zingine, kama halita kushirikiana pamoja kuondoa hawa ambao na mikono mizito mikubwa, kuondoa hiyo Congo peke yake, hiyo migogoro, basi hata jumuia Afrika Mashariki itakuwa ni changamoto, kwa sababu wakati mwingine watazidiwa nguvu na hawa ambao niliosema the big players ambao wanafanya hizo kwa mujibu wa Sule, nchi za Afrika Mashariki zimeongeza uwanja wa fursa za uchumi. DRC yenye watu zaidi ya milioni 80, jiografia ya taifa hilo inatoa nafasi ya kuiunganisha Afrika Mashariki na kanda zingine, hiyo litasaidia Kongo kama taifa kujiinua kiuchumi, lakini kama nilivyosema, hali ya kiusalama. Lakini hata jumuiya Afrika Mashariki, nchi zingine zitafaidika kwa sababu ukiangalia Kongo ni, ni, ni, ni sehemu rasilimali eh, na rasilimali nyingi na hata pia vilevile na watu wengi eh, kwa hiyo pia ni lango katika nchi za kwenda eh, magharibi eh, kwanzia hiyo Central Africa kuelekea mpaka nchi za kwa hivyo kwani lango la biashara itasaidia kuongeza wigo wa kibiashara katika ukanda wa Afrika Mashariki na jumuiya zingine za kikanda. Mapema katika mkutano kwa njia ya video wa wakuu wa nchi wanachama wa jumuiya ya Afrika Mashariki, mwenyekiti wa kikao hicho, rais wa Kenya Uhuru Kenyatta, ameeleza kuwa sasa fursa za soko zilizopanuliwa kwa wazalishaji walioko ndani ya jumuiya chini ya umoja wa forodha zitavutia uwekezaji zaidi, huku viongozi wengine wakiikaribisha drc katika jumuiya ya e afrika mashariki the community will be in a better position to combine resources to develop the much needed infrastructure especially the main transit corridors running from east to west to extend space for peace and security prosperity and solidarity Hatimaye, baada ya miaka minne tangu kuomba jamhuri ya, ya kidemokrasi ya Kongo sasa rasmi ni mwanachama wa saba wa jumuiya ya Afrika Mashariki, huku wachambuzi wa, wa siasa wakiamini hatua wa hiyo itaisaidia katika harakati zake za kuimarisha hali ya usalama katika eneo la mashariki mwa taifa hilo. Idi Uwesu, VOA, Dar es Salaam, Tanzania. Nam basi, baada ya maelezo hayo kama nilivyokuahidi kwamba tutakuwa na mchambuzi wetu ambaye e, anajiunga nasi kwa njia ya simu yuko katika mji wa Stonetown e, kule Zanzibar, Dr Brevias Kayoza. Mengi yameelezwa Dr Kayoza, kuhusu mchakato wote huu tumeripoti mara kwa mara kwamba e, nchi hii ya DRC ilikuwa imesalia kidogo tu ndiyo iingie rasmi, sasa leo imeingia rasmi na kulingana na uh, kufuatia yote ambayo uh, tumeyaeleza, labda nitakuja tu moja kwa moja kwa wale uh, uenda wasijue historia ya jumuiya ya Afrika Mashariki, kifupi tu uh, imeanzishwa lini na mpango ulikuwa ni nini? Asaka, asante sana. Jumuiya ya Afrika Mashariki inayo historia ndefu, lakini tunafahamu kwamba ya kwanza ilikuwa imeundwa mwaka elfu moja mia tisa sitini na saba na baadaye ikaanguka mwaka elfu moja mia tisa sabini na saba lakini hii jumuiya e, ya Afrika Mashariki inayozungumza sasa mipango yake ilifufuliwa kuanzia miaka elfu moja mia tisa tisini na sita na ikawa rasmi mwaka e, elfu mbili na baada ya hapo e, kumekuwepo na jitihada mbalimbali za kuweza kuileta e, pamoja na kuiongeza, ikiwa na waasisi wakubwa watatu e, Tanzania, Uganda pamoja na Kenya, na baadaye zikaongezeka nchi za Burundi na Rwanda na e, baadaye muda si mrefu sana iliongezeka Sudani e, Kusini na leo inaongezeka E, nchi ya Jamhuri ya, ya Kidemokrasia ya ya Kongo. Malengo makubwa kwa kweli, unaweza ukasema ni mawili. Lengo la kwanza ni kudumisha umajumui wa Kiafrika, kwamba tulipokuwa mara tu baada ya kupata uhuru kulikuwepo na jitihada kubwa za kwamba bara Afrika liungane liwe e, nchi moja liwe eneo moja la kiutawala, kwa sababu tunashabiana kwenye tamaduni na masuala ya aina hiyo ili kuweza kulinda Uafrika wetu. Kusabu, ni, ni kwa sababu ni bara ambalo lilikuwa limetawaliwa kwa sababu ya kuwa wanyonge. Kwa hiyo katika dhana ya umajumui wa Kiafrika, Pan Africanism, ilionekana kwamba tuwe sehemu moja kama bara, baadhi ya viongozi wakiongozwa na Nkuruma wakitaka iwe mara moja, na baadhi ya viongozi wakiongozwa na Mwalimu Nyerere, aliyekuwa rais wa kwa Tanzania, wakisema twende kwa jumuia. Na hizi hii ndio historia ya jumuia zenyewe. Uh, hizi unaiona jumuia ya Afrika Mashariki kwa mfano eh, EAC, au jumuia kule ma Afrika Magharibi labda ECOWAS, wakiwa wanatarajia kwamba baadaye tutafikia jumuia ya pamoja, lakini lengo la pili ambalo kwa sasa ni kubwa mno, labda ukiacha hilo la kihistoria, ni la kiuchumi, kwamba nchi hizi zitakapokuja pamoja zitakuwa katika nafasi nzuri ya kufanya majukumu yake ya kiuchumi kama kuongeza masoko ya bidhaa kupunguza vikwazo vya kibiashara kati ya eneo moja na eneo jingine, lakini pia kufikia hatua ambayo labda jumuiya kama ya Afrika Mashariki itakuwa na sarafu moja ya kufanyia shughuli zake na hivyo kuishia au kufika kwenye kile kilele cha jumuiya ya kiuchumi kama ilivyo eh, eh, jumuiya zingine ambazo zimefikia hatua hiyo na hatimaye kuwa jumuiya za kisiasa za kama ilivyo jumuiya labda ya umoja wa Ulaya kwa hiyo haya kwa sasa ndio majukumu, ndio malengo makubwa mawili: moja la kihistoria la umajumui ambayo limekuwepo kwa muda mrefu, na la hivi karibuni ni hili la kuleta pamoja nchi hizi ili kuwa na nguvu ya pamoja ya uchumi wake. Nchi hii ya DRC inaelezwa, nilikuwa naangalia maandishi au tuseme ripoti iliyoandikwa na AFP, shirika la habari la Ufaransa, AFP, kusema kwamba DRC eh, ni mwanachama wa jumuiya zingine tatu. Sasa hii ina, ina, ina kuna hatari ya kuleta muingiliano wowote au uh, ukiwa na katika jumuiya nyingi ndio uh, ndi vizuri kwa nchi ambayo ndio hiyo inayokuwa kwa jumuiya hizo. Kwa juujuu, utaweza kuona kwamba unaweza kusema sio shida kwa sababu eh, ni katika harakati hizo za kuleta umajumui wa Afrika lakini kitaaluma na kitaalamu kwa kuangalia haya hizi jumuia eh, kumejitokeza matatizo makubwa sana, sio tu barani Afrika lakini kwingineko duniani. Kwa uzoefu ni kwamba nchi inapokuwa na miguu eh, mingi katika jumuia tofauti tofauti, huwa jumuia zenyewe zinashindwa kufikia malengo yake, kwa sababu uaminifu eh, na kuweka rasilimali zake pamoja kwa ajili ya, ya jumuia moja huwa ina, inashindikana lakini eneo la pili ni kwamba mnapokuwa mnakwenda kwenye soko la pamoja wanayoita common market, huwa napo kuna kuwepo na shida kubwa, kwa sababu unahitaji kuondoa vikwazo vya ushuru wa forodha, kwa mfano, kati ya nchi moja na nchi nyingine, katika kuagiza bidhaa ndani ya nchi e, exports, na kuingiza bidhaa ndani ya nchi imports. sasa e, ukiwa na sifa hizo kwenye kundi moja e, la nchi alafu kundi jingine nalo linakupa faida hizo, maanake kama nchi hiyo ambayo kum, jumuia hiyo ambayo uliomo haiingiliani na jumuia nyingine, kutakuwepo na tatizo. Kwa mfano ukiangalia COMESA labda na, na jumuia ya Afrika Mashariki, kuna hizo changamoto za aina hiyo, au ukiangalia jumuia ya Afrika Mashariki pamoja na jumuia ya SADC, nako unakutana na, na changamoto za aina hiyo. Changamoto ya pili ambayo pia ni kubwa ni kwamba nchi hizi bado ni ni dhaifu kiuchumi, kwa hiyo zinashindwa Eh, kutimiza majukumu yake ya kimichango ili kuweza kuziendesha jumuia. Jumuia ya Afrika Mashariki hivi sasa inalo hilo tatizo kubwa la kuto kuweza nchi zake kuweza kuchangia michango yake kikamilifu kwa kiwango ambacho kinatakiwa. Nchi karibia zote ziko kwenye matatizo hiyo. Kenya inaongoza kwa kutimiza wajibu wake mkubwa ikifuatiwa na Tanzania, lakini kumekuwepo na changamoto kubwa sana kwenye nchi hizi kuweza kuendesha hata shughuli za kibunge weza kufanya majukumu yake ya msingi. Kwa hiyo, kwa hiyo inapokuwa moja ya sababu kubwa ni kwamba zimejigawa mno. Tanzania iko SADC na iko kwingine, labda utakuwa eh, na DRC ambayo itakuwa upande mwingine, kwa hiyo unajikuta kwamba nchi hizi hazina ile nguvu ya pamoja ya kuweza kuiendesha eh, hiyo hiyo jumuiya. Na la mwisho ni kwamba nchi moja kama DRC kuwa katika maeneo tofauti tofauti, eh, inaweza ikawa sio jambo e, jema sana kwa jumuia ya Afrika Mashariki kwa sababu utajiri wake wa rasilimali ikiwa kwenye jumuia zingine, mahusiano ya DRC na mataifa mengine ambayo amekuwa akilalamikiwa kwamba amekuwa yakitaka kuzipora rasilimali zake inaweza ikawa ikaleta mvutano kwenda mbele, na kwa nchi ambayo kwa mfano ina bwawa lile kubwa la Inga ambalo linatarajiwa kwamba linaweza kuzalisha megawati zaidi ya elfu sitini e, za, za za umeme ikiwa nchi za Afrika Mashariki hazitapata labda faida hiyo na zinaona kwamba hakuna nguvu kubwa inasogelea upande huu, pamoja na kwamba watakuwa wameziruhusu labda nchi hiyo ipate masoko, aingie kwenye soko la pamoja la Afrika Mashariki kwa kupunguza ushuru wa forodha, kwa kurahisisha e, uwezo wa mitaji kuhama kutoka sehemu moja kwenda nyingine. mm -hmm. Uh, bila shaka uh, watu wataanza kuhoji kwa nini uh, uh, nchi hii au kwa nini nchi hizi zinakuja katika eneo hilo. La mwisho ni kwamba mgawanyiko huu pia unazorotesha mantiki yenyewe ya nchi kulifikia lengo la kuwa na umajumui wenyewe, la kuwa na Afrika ambayo ina ina nguvu, kwa sababu kadri zinavyojiingiza katika jumuia hizo, ndivyo zinavyotaka kuendelea kuwemo katika jumuia za aina hiyo na kuto kutoka katika hatua hiyo, na mwisho inaweza ikaathiri zaidi kile ambacho walikianzisha viongozi wa Kiafrika wakiongozwa na Rais Paul Kagame la eh, eneo huru la biashara Afrika continental trade area. Na hii moja ya changamoto zake kubwa ni kwamba nchi hizi zimejizingira mno kwenye hizi jumuiya ndogo ndogo tofauti tofauti. Kwa hiyo ni jambo zuri, lakini lina changamoto zake za kiufundi ambazo zinaweza zikaathiri kwa kiwango kikubwa kuelekea kwenye soko la pamoja na kuwa na uchumi wa pamoja na hata kuwa na sarafu moja na hatimaye kuwa na shirikisho la kisiasa. Kunao wanaangalia, Sudani Kusini iliingia mwaka elfu mbili kumi na sita na wanasema waoni mengi ambayo e, yanaweza kusemekana ni yenye tija. Sasa wanasema hii ni nchi tu imejiunga tu, kwa hiyo e, hawatarajii mengi, kama Sudani Kusini haijaonyesha e, hali hiyo ya tija. kama anavyosema, utasemaje kwa kifupi, Dkt Kayoza? Ni, -ni, -ni, -ni hofu ambayo e, huwezi kuipuza lakini uh, DRC inaingia ikiwa na na faida lukuki kwenye eneo hili. Ni kweli kwamba hali ya amani labda sio nzuri sana kama ilivyo Sudani ya Kusini, lakini ni soko kubwa sana. Watu milioni tisini wanaingia katika jumuiya ya Afrika Mashariki, na biashara katika jumuiya ya Afrika Mashariki ndani kwa ndani iko chini ya asilimia kumi na saba na changamoto kubwa sana ni kwamba soko limefungwa Soko hili la milioni t linaloongezeka ni faida kubwa sana kwa shughuli nyingi za kibiashara hasa zinazotokana na viwanda kuelekea katika eneo hilo. Kwa hiyo haiwezi kuwa, haiwezi kuwa kama Sudani Kusini, kwa sababu sehemu kubwa sana ya kisoko na kimasoko eh, inahitajika, lakini zipo rasilimali za madini ambazo ni kwa kiwango uh, kikubwa sana zinahitaji kusafirishwa kutegemea miundombinu iliyoko katika eneo hili. Uh, DRC inategemea bandari hizi kwa sehemu pia kubwa kutoka Mombasa kwa mfano na Dar es Salaam, na tafiti za mwaka elfu mbili na kumi na nane zinaonyesha kwamba eh, ufanisi wa bandari ya Dar es Salaam kwa mfano ukiwa madhubuti unaweza kuchangia ongezeko la asilimia kumi na nane la ukuaji wa biashara katika eneo la jumuia ikiwa DRC iko ndani, kwa sababu tukumbuke biashara kati ya nchi hizi na DRC imekuwa kwa asilimia kumi na tatu peke yake kila mwaka, lakini asilimia tano zinaweza kuongezeka walau kwa kuwepo eh, eh, eneo hili la eh, la DRC. Na mwisho ni kwamba kuwepo kwake kwa kweli, ukitofautisha na Sudani Kusini, itakuwa ni eneo muhimu katika kutimiza Uh, haja ya nchi zilizowekeza sana kwenye miundo mbinu ya barabara na reli, nchi kama Kenya, nchi kama Tanzania uh, kuelekea Rwanda itakuwa ni muhimu sana kwa sababu shughuli za kibiashara Sudani, I mean DRC, au uh, uh, uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo no, ni kubwa. Hata kiufundi ki kitakwimu, ni mara kumi na zaidi ya huduma zinazohitajika kule Eh, Sudani ya kusini. Shukrani sana Dr. Breves Kayoza kwa kuzungumza nasi leo. Ni fahari yangu mara zote kuzungumza na VOA. Asanteni sana. Msikilizaji, Dr. Breves Kayoza akizungumza nasi kutoka Stone Town kule Zanzibar. Ndiye anayetukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani, lakini usiondoke. Nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika huko nami BMJ Mridhi. Naona muda umekimbia kweli kweli, lakini tutajaribu kuingiza mengi tuwezavyo kuhusu hali ya mzozo wa Ukraine kati ya Ukraine na Russia ambako inaelezwa kwamba wakimbizi wanaendelea kuongezeka uh, licha ya Russia kutangaza kwamba uh, itasitisha au inapunguza uvamizi wake katika baadhi ya maeneo na miji mbalimbali, mbali na kwamba inaelekea au inalenga eneo moja zaidi katika upande wa kusini mwa nchi hiyo. Kama nilivyowaahidi, tutamleta Dr. Timothy Sadera. Kwanza kabisa, Dr. Sadera, haya ambayo anazungumzwa sasa kwamba kulikuwa na mkutano E, ambao wa pande zote mbili Russia na Ukraine, unadhani mkutano huu utakuwa na mafanikio yoyote wakati labda ukimalizika hapo kesho? Uh, makweli baada ya mkutano huu kuwa ya kwamba umekuwa ukiendelea, ni kwamba bado kuna mafanikio ya kwamba Putin atatii na wala pengine hataendelea na, na shutuma zake hizi ambazo na ugaidi wote ambao wanauendeleza, lakini jambo lilopo ni kwamba watu wengi wanakisia ya kwamba Putin ana ugumu wa moyo kwa hivyo ameamua na anataka kuiangamiza nchi ya Ukraine lakini jambo lililopo kwa wengi ni sasa, na, sasa hivi ni kwamba uh, Putin asingizi uh, yani asukumiliwe kabisa azidi kufungiwa mikakati yake ndipo uh, haswa wanapoamua mwisho wa mkutano huu ni kwamba kutakuwa na mafanikio kuna maafisa wa ngazi za juu wamenukuliwa wakisema kwamba wame-sasa Russia imeacha eh, ingawa kwa muda eh, haikutoa ma, kutolewa maelezo ya kina zaidi, lakini kwamba haishambulii baadhi ya maeneo. Sasa unajua kwamba Russia imekuwa ikitoa kauli ambazo eh, saa zingine wengi wamesema sio za kuaminika. Hili linaweza kuaminika, Dr. Sadera? Jambo hili haliaminiki, ndiposa unakuta wengi hawakubaliani na jinsi madai ya Russia yalivyo, kwa sababu waona uvamizi wao walilenga sehemu ambazo zina wakim watu ambao ni watu wa kawaida, sio wanajeshi, hospitali, shule, mahali ambapo ni mauaji, na naona ya kwamba jambo hili litakuwa ni mauaji ya ki, ya, you know, ya kitaifa kwa sababu uh, Putin, taarifa zake ni kwamba anajaribu kujipendekeza, lakini rasia kwa sasa haisemi ya kwamba wanaelekea kushindwa. Kwa hivyo jambo hili bado linaangazia lina, katika upande mwingine Rusia ijifunike ya kwamba bado tunaendeleza na tumetii, lakini hatuko tayari kuondoka katika nchi ya Ukraine. Tumalizia na kauli ya raisi uh, uh, Joe Biden wa Marekani, uh, kauli aliyoitoa wakati akizungumza uh, na waandishi wa habari kule Poland, ambayo imeibua hisia mseto kwa siku tatu sasa mfululizo. Eh, akasema kwamba uh, hadhani kwamba raisi Vladimir Putin anafaa kuwa kiongozi wa Rusia. Sasa maswali yakaulizwa, na hapo jana alipoulizwa maswali mengi tu na waandishi wa habari hapa Washington, e, alisema anasimamia au anasimama na kauli yake hiyo, lakini hakuwa anaitisha, e, mabadiliko ya kiutawala kule Rusia. E, sijui we unaonaje mkanganyiko huu, e, una maana gani? Uh, ukweli ni kwamba Rais Biden alizungumza mawazo yake, ijapokuwa ya kwamba kumeleta mchakato ambao ni mkubwa, manake kuna wengi ambao wanamkashifu hapa nyumbani na wengine kule nje, wanasema ya kwamba alisema utawala wa Urusi unaweza kuondolewa ama Putin, lakini liliopo ni kwamba Putin anastahili kuambiwa ukweli wa mambo. Kwa hivyo Rais uh, Biden alijaribu, anajaribu kuzungumzia, lakini akisema ya kwamba hakukosea, lakini anachosema ni kwamba uangamivu wa maisha pengine jinsi ya kuendeleza ugaidi huu na pia udikteta ambao sasa unawaumiza watu wengi na utaleta madhara kwa wengi duniani hastahili ama haustahili kuendelezwa. Dunia isinyamaze wakati ambapo watu wasiokuwa na hatia wanauawa. Ni kushukuru sana Dr. Timothy Sadera kwa kushiriki leo kwenye kipindi chetu cha kwa undani. Shukrani. Dr. Timothy Sadera, msikilizaji amejiunga nasi moja kwa moja kutoka Atlanta, Jimbo la Georgia hapa Marekani. Anatukamilishia sehemu ya pili, na hivyo basi kipindi kizima hiki cha kwa undani kwa niaba ya wote waliokifanikisha Msimamizi Abdi Shakur Abud, mimi naitwa BMJ Mridhi, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. Tuonane hapo kesho, panapo majali wana nakuacha na mziki huu wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Kama unavyojua sehemu ya kwanza kwa kiasi kikubwa e, tulikuwa tunazungumzia DRC kujiunga rasmi na Jumuiya ya Afrika Mashariki. Basi nakuacha na wimbo huu rasmi wa jumuiya hiyo. za kipindi cha marudio cha Kwa Undani kutoka hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, mjini Washington DC hivi sasa. Basi na kuacha na burudani ya muziki.