Ni siku ya Jumanne, msikilizaji. Mambo ni mengi kweli kweli. Ndani ya studio siko peke yangu hapa, mimi naitwa Idi Ligongo, na mambo ni mengi kweli kweli, lakini kubwa ambalo anaweza nikasema hivyo sasa linazunguka, ni kweli au si kweli? <laughs> <laughs> kuhusu nani? Mzee wa kazi Simba ama Diamond Platinum, kweli au si kweli? He, lakini vilevile vile, vile tutaangalia masuala ya namna ya ushiriki wa vijana katika siasa e, na mambo mengine, lakini vilevile vile tunaangalia e, kiki e, hizi naitwa kiki kwa wasanii e, maanake wanakwambia wana kiki au wanatafuta umaarufu wana wana wana au wana wanazitumia kiki kutafutia umaarufu au inakuwaje? Yani, Wesande Shomari, tunakufahamu kama mwanahabari, mtangazaji, lakini unataka tukujue sana kwa mambo yako binafsi. Inakuaje bwana? Sasa ukifanya hivyo ndio unaitwa kiki. Ndinitokikio mm. <laughs> Mzee vipi, mbona unaona kama gia imegoma hivi? <laughs> <laughs> karibu sana katika matangazo ya VOA Express, ikiwa ni siku nzuri kabisa ya Jumanne e, ikiwa ni tarehe tano ya mwezi wa nne mwaka elfu mbili na ishirini na mbili na tunaokaribisha e, katika matangazo haya katika nusu saa hizi e, Sande Shomari, tunaanzia e, kuangazia masuala ya uchaguzi mkuu wa Kenya ukiwa unakaribia. Nini ambacho kile kinatazamiwa ama umekuwa kama ni mjadala nam mjadala mkubwa ambao unauangalia unaendelea hivi sasa ni kwenye maswala ya ugombea wa vijana na kinamama, hasa kwenye nafasi za vyama. Hapa Marekani tunaita primaries, wakati wa wagombea kutafuta mgombea wa chama kikuu, wanasema kwamba wengi wao hawapewi nafasi kwenye vyama vya, vya siasa. Sasa basi, changamoto hii iko vipi? Hali iko namna gani? Nimezungumza na Hamisa Zaja, yeye ni katibu mkuu wa uh, United Green Movement na vilevile anawania kiti cha kinamama huko Mombasa County na kwanza nikataka kujua mtazamo wake juu ya changamoto hii, akilenga mitazamo ya vyama, na anaeleza watu wanapozungumza wanazungumza sana kwamba kuhusu masuala ya, ya kuhusishwa, kuhusisha vijana, kuhusisha wamama, kuhusisha watu wanaoishi na ulemavu, kuhusisha vijana, wanaitoa kama kama taswira ambayo ni ya kweli, ya kweli, lakini huwa si taswira ya kweli kwa sababu vyama vya kisiasa hapa nchini Kenya ni vyama ambavyo vimemilikiwa sana tuli na wanaume wa wanasiasa ambao ni wanaume na vyama vile kuchagua wenye wanaona kwamba hawa watakuwa ni watu ambao tunaweza kufanya nao kazi na tuwaweza kusiagrii nao kwa muda mrefu ni watu ambao watakuwa loyal, kwamba wale wanaopewa tikiti ni watu ambao ni loyal kwa chama, ni watu ambao hawawezi kuwa na mawazo tofauti na kinara mwenye kuongoza chama. Lakini sasa kutokana na hali hii, uh, wewe binafsi unashauri nini? Nini kifanyike? Nachowashauri ni wakati kimefika sahizi, yani huwezi kuingia chama chengine sahizi, muda umeisha. Lakini iwa watachezwa basi, Mwenyezi Mungu akijalia salama 2027 ikifika, hiyo wakati basi, waweze kuingia kwenye vyama hata kama ni vidogo, watembee navyo, ili waweze kuenda ku exercise ile right yao ya kuwa watachaguliwa na vyama hata kama ni kidogo kidogo, lakini ukiona kwamba kuna chama ambacho kitakucheza hakitakupa nafasi yako pole pole kwa ujiuze wewe na wale watu wako mpaka ufike bebe na uende ukapigiwe kura nam, bila shaka uende ukapigiwe kura mwenyewe na ujitume. Ndivyo anavyosema huyo uh, Hamisa Zaja, katibu mkuu wa United wa United Green Movement kule nchini Kenya, ambaye yeye mwenyewe ni mgombea wa kiti cha kina mama huko Mombasa County. Haya basi ni Red Sun. ka vizazi vya hivi karibuni wanaweza wasijue umuhimu wa huyu jamaa. Huyu jamaa bwana e, ametesa sana, kuanzia miaka ya 90 mpaka alfu mbili mwanzoni, kama kipindi kile wanasema muziki wa Kenya ulikuwa ndio muziki unaobamba Afrika Mashariki yote e, enzi zile wapo kina necessary Noise, Nameless, e, bila kumsahau Eh, dada mmoja kwa nita nyota ndogo, alikuwa mkali kwelikweli sana sana. Na eh, na kundi lile la wasichana watatu tatu Red Sun amebeba Kenya ambeba dance hall na wanatakiwa wamwenzi na kumheshimu kwamba tangu hiyo 95 huko huku anapiga mpaka leo na yuko kwenye chati. Ametoa kitu hichi sio muda mrefu, mwezi Machi tu. Lakini vipi, watu wanaopokeaje mziki wake? Anataka waone wakimpokea zaidi na kina nonini vile vile. Aa, inabidi tutambue wako wapi. Haya basi, tunasonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express Sunday. Shomari, unajua wadau wengi wa sanaa, maana tunazungumzia mambo ya sanaa, watu wamepotelea wapi? Eh, wanasema kwamba imekuwa ni jambo la kawaida sana sasa hivi kwa wasanii ama watu maarufu kiujumla, kuwa wanajulikana kwa skendo za mambo yao binafsi zaidi eh, kuliko eh, kile ambacho kinamfanya eh, aujulikane na kujiongezea umaarufu kwa mfano, wewe ni mwanahabari, tunafahamu we ni mtangazaji, lakini tunakuta kwamba tunajua mambo yako mengi zaidi binafsi kuliko umahiri wako wa habari. Hatukufahamu wewe Sande Shomari kama ni maarufu, lakini kwa sababu ya umahiri wako wa kutangaza. Sasa kumekuwa na mjadala juu ya hilo, wengine wakisema ili umaarufu uwe maarufu ni vyema ukawa na skendo na kufanya umaarufu wako uwe unaonekana zaidi. Kutokana na hili, tunaye msanii hapa wa filamu kutoka nchini Tanzania Victoria Mdemo, maarufu kama Jada. Ja, Jada sa tueleze eh, lazima uwe na kiki ili uwe maarufu ndani ya umaarufu? Kwa mimi mtazamo wangu naona si kweli, sio lazima utafute kiki ili ujulikane. Kazi yako ndo kitu pekee ambacho kitakujulisha wewe kwamba wewe ni nani na unafanya nini, lakini sio kiki wala sio kitu chochote. Kwa mtazamo wangu mimi, kiki sio sababu wala kiki yani, kiki kiki haina maana yani ukiwa kama msanii na ukiwa unajua nini unachokifanya. Changamoto tu za kimitandao ambazo zimeingia, kwa sababu hata mkikaa, mtu anajiuliza wewe, mbona mbona Instagram uposti, mbona wewe Instagram sijui ufanyi nini nini no, Umeona, mbona wewe uposti Facebook, mbona wewe uhangaiki kwenye mitandao hivi na hivi, lakini ile ni kujipatia tu wewe mwenyewe, labda si kama wengine, na na haisi hiyo mitandao pia inawalipa, siwezi zungumza, lakini sioni sababu yaani, kwa nini msanii kama msanii na unajua kazi yako, kwa nini utafute kiki ili ujulikane? Hiyo ndio sioni sababu. Sasa hii inaonekana kwa sasa kama hali ya kawaida. Kwa mfano, juzi tu hapa tumeona msanii Harmonize akipata tuzo. Lakini kinachovuma zaidi ni yeye kudai kutaka kurudiana na mpenzi wake wa zamani mcheza filamu, Kajala Masanja. Ah, mimi nafikiri ni sisi tu wasanii kujitambua na ni sisi tu wasanii kujua ku-, yaani kujipa heshima, yaani kujitambua kwamba sisi ni wasanii. Na unajua unapokuwa na kipaji, kipaji ni kitu ambacho yaani kimetoka moja kwa moja kwa Mungu, wala hakijaingia kwenye mambo si ya kiki na nini. Kwa hiyo sisi wasanii kama wasanii tukijitambua haya, mambo mengine yote tutayashinda na tutayaweza tu, yaani hayato tusumbua haya basi. Huyo ni Victoria Mdemu, mm, maarufu kama Jada, E, kutoka lile kundi la sanaa Kaole nchini Tanzania, kundi maarufu kabisa ambalo limetoa wacheza filamu wengi sana wa Tanzania, akitueleza yale ambayo anayoona kwamba ni kiki zimekuwa zikitawala kwa wasanii maendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Vo Express, ikichamba ikitambaa na kupamba na kubamba, hapa kutoka Washington DC. Msikilizaji hii Ligongo anaambia vipi hapa anaambia hii ndio Vo Express kaka. <laughs> yeah. Kumradhi msikilizaji, lakini matangazo haya pia unaweza kuwasikia kupitia washirika wetu kule KFM Iringa, bila kusao Hits kule Zanzibar. Uh, 255 uh, Global Radio na Radio Rna kule DRC bila kusahau, nawajua anaitwa wale Manyema, number number, eh, <laughs> <laughs> number one kule, na wengine wengi washirika ambao tuko nao. Vipi mtandao wetu wa voa swahili.com. Sasa basi, tupate habari za dunia. Katika habari za dunia, baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajia kufanya mkutano leo hii utakaojikita kuzungumzia mauaji ya raia nchini Ukraine, siku moja baada ya rais wa Marekani Joe Biden kusema kiongozi wa Russia Vladimir Putin anapaswa kukabiliwa na mashtaka ya uhalifu wa kivita. Kikao cha Jumanne kinajumuisha kuwasilishwa kwa taarifa ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guterres na mkuu wa masuala ya kibinadamu wa Umoja wa Mataifa Martin Griffiths pamoja na hotuba ya rais wa Ukraine Volodymyr Zelenski. Marekani Jumatatu iliizuia serikali ya Rusia kulipa deni lake la nchi la zaidi ya dola milioni 600 kutoka katika hifadhi ya fedha zake za benki za Marekani, ikiwa ni hatua yenye maana ya kushinikiza Moscow kutotumia fedha zake chini ya vikwazo vilivyowekwa baada ya Rusia kuivamia Ukraine Februari 24. Fedha za kigeni zinazoshikiliwa na benki kuu ya Rusia katika taasisi zake fedha za Marekani zilishikiliwa lakini, wizara ya fedha ya Marekani imekuwa ikiruhusu serikali ya Rusia kutumia fedha hizo kwa kufanya malipo kwa dola kama deni yake kwa kuangalia jambo kwa jambo. Waziri wa fedha wa Sudan itamlazimu watafute dola bilioni moja kwenda katika hifadhi ya fedha ya benki kuu ili kuokoa sarafu yake atakapokwenda nchini Saudi Arabia, imesema taarifa ya wizara ya fedha ya Jumanne. Uchumi wa Sudan umedorora kwa sasa toka kufanyika mapinduzi mwezi Oktoba ambayo yalisababisha kusimamishwa kwa ufadhili wa kimataifa na sarafu yake imekuwa ikishuka thamani yake kwa zaidi ya robo. Taifa hilo limepungukiwa na fedha taslim kwa kiwango ambacho kimekuwa sugu. Taarifa ya wizara ya fedha imesema kwamba waziri wa fedha Jibril Ibrahim anatarajia kukutana na mwenzake wa Saudi Arabia mjini Jida kujadili ushirikiano wa mipango ya kuweka dola za Marekani bilioni moja katika benki kuu ya Sudan. Na timu ya chuo kikuu cha Kansas the Jayhawks imeifunga timu ya chuo kikuu cha North Carolina ha, kwa pointi 72 kwa 69, na, na kuchukua ubingwa wa michuano ya taifa ya mpira wa kikapu katika mchezo mkali uliopigwa usiku mkia kwa mkia leo. The Jayhawks ilifanikiwa kurejea mchezoni baada ya kufungwa kwa pointi 45 kwa 20 wakati wa mapumziko, na kuweka historia ya kuwa kiwango kikubwa cha pointi ambapo timu imefanikiwa kurejea na kushinda mchezo wa fainali katika historia ndefu ya michezo hiyo inayofahamika kama March Madness. Na hata hivyo, unajua, ilikuwa imechelewa kidogo kutoka video, watu wakawa wanajiuliza kwa nini mm hii -hmm. eh ngoma ukienda kwenye TikTok, ukienda kwenye Instagram imebamba kwelikweli, lakini inakuwaje hakuna ile video sasa? Kama video ingetoka mapema wakati hili wimbi lipo kubwa Nadhani tulikuwa tunazungumza mengine hivi sasa kabisa kabisa, eh, kama mechi ingekuwa imeshamalizika ndani ya dakika mbili za mwanzo za mchezo. Bila shaka. Na tunasonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express, na tunaelekea barazani, ambapo tuliangazia vyama vya siasa nchini Kenya vinaendelea na mchakato wa kuwatafuta wagombea wa viti mbalimbali kwenye uchaguzi mkuu wa mwezi Agosti. Je, unadhani kwamba michakato inayotumiwa na vyama mbalimbali kuwatafuta wagombea maarufu wa nafasi za uongozi inawe, inaweungua vijana? Ni kwa nini? Hali ikoje katika eneo lako? Haya basi, moja kwa moja tunawasizaji kwenye njia ya simu vilevile, vile kwenye Facebook. Tuanze kwa njia ya simu. Karibu, jitambulishe lako, tuambie uko wapi na maoni yako. mimi naitwa Bunyasi Jupat kutoka Busia kaunti ya Busia, Kenya, na maoni yangu ni kwamba hapa Kenya sisi kama vijana hatupewi nafasi ya kugombea viti fulani fulani, nafasi zilizopo mwanzo, wanapeana wazee ambao wa wako na pesa, wamewekeza katika vyama, ambapo sisi kama vijana tuna nafasi kama hiyo, tunaweza gombea, tuna hekima ya kutosha, uongozi upo ndani, lakini haumpewi nafasi. Wanatoka wale fanya katika serikali wameritaya wa ndio wanarudi katika vyama kama hivyo, ama kugombea viti kama hivyo, lakini vijana hawapewi nafasi kabisa. Unakuta vyama vingine, miungano mingine ni, ni kama ya miungano ya kifamilia, inapewa watu wa familia vyeti vya moja kwa moja direct ticket kugombea viti lakini sasa, nyinyi watu wengine hampewi hiyo nafasi, mnaweza shinda na wanapewa mtu mwingine. Sasa sisi hatupewi nafasi kamwe, hatupewi hiyo, tunasema ukweli, hatupewi kama vijana, hatuna nafasi, nafasi, zetu, wetu, nafasi. Ah, kama hii tunaharibu yeah, nafasi zetu tunaharibu wakati wetu, lakini hatupewi nafasi kama. Tuwaomba watusikize hata sisi pia tupewe nafasi. Sawa kabisa msikilizaji kutoka kule Busia Kaunti. Mambo ndivyo yalivyo huko nchini Kenya, e, uchaguzi ukiwa unabamba, hali ya vijana wanataka nafasi. Tuangalie basi na upande huu wa maoni yenu ambayo imetuma kwenye Facebook. Hapa naona maoni mengi kwelikweli. Nianze naye Kesian Hiera akiwa Mbinga Kihuka, anasema kwa ukweli vyama havita sita kuwatafuta watu maarufu na wenye ushawishi na mvuto mkubwa kwenye vyama ili kuleta ushindani, lakini cha msingi vijana wasiogope wala kukata tamaa kugombea nafasi mbalimbali kwenye vyama hivyo. Masanja Kanone anasema anapatikana kule Ikate, Geita, Tanzania, anasema japokuwa mimi si Mkenya, lakini nawaomba vijana wa taifa la Kenya waache kutumika kisiasa, waache kufanya vurugu hiyo ni dhambi ambayo inasababishwa na umasikini wao kupewa viroba na kuanza kufanya vurugu. Viroba ni zile pombe ambazo zinakuwa zimewekwa katika mfuko wa plastiki wanavita viroba. Haya basi, sawa, niko koko Geita na nani kwake Benard Samike anasema, kiukweli, nyakati hizi ukitaka kupata cheo muhimu utafute umaarufu kwanza. Anasema watu wapate kufahamu kupitia vyanzo mbalimbali mbali ili wewe weze kufanikiwa hivyo. Wanasema nafasi ya vijana ipo tu, maana wao ndio kundi kubwa zaidi kwenye jamii zetu, na vijana wakigundua fursa za uongozi, endapo wanajiamini, ni heri wakajitokeza kuchukua fomu za kugombea bila uoga. Haya ni hayo basi ambayo tumekuletea katika barazani, naamini maoni ni mengi kwelikweli, lakini moja kwa moja tunaelekea katika eh, burudani ya muziki Fali Ipupa, Flavor na Diamond. Kweli au si kweli? Kweli au si kweli, ndio swali kubwa linaulizwa hii leo. Tutalizungumza basi, baada ya kumsikia mzee wa kazi Fali Ipupa na Diamond Platinums. Bena, baby, Msikilizaji, msikilizaji, Flavor huyo akiwa na na na Diamond Platnumz na mtaalamu Fally Ipupa. Hawa wajamaa watatu hidi, ukiweka pamoja, sio kitu cha mchezo. Ah, limepigwa sebene la kufa mtu mundani, alafu wote wanaweza kucheza uh -huh. Alafu wajamaa kucheza, maana ukiacha tu kuimba, wa jamaa pia kwa kucheza, ndio wenyewe, acha kabisa sasa. Alafu mtu mmoja mimi, akiimba jukwani na mwita, kama vile anaimba kwa yeye, anaimbisha watu <laughs> rafiki yake na, na, na, na Aida anapenda sana akiimba eh. Anaimba tu, alafu n mnaitikia mm -hmm. Lakini mwenyewe <laughs> hachezi. Aida anamjua nani. <nambio> na <laughs> sasa kile ambacho kipo ni kwamba kweli si kweli, kuna uvumi kwamba umeenea eh, mm -hmm. kwamba jamaa pengine amechukua kwa jiko, lakini tutazungumza sana ndani ya yanayovuma katika mitandao na, moja kwa moja tuende mbele mara baada ya kusikiliza uh, eh, kibao hiko kitamu kabisa kutoka e, eh, kwake Diamond Platinum eh, fali ipupa na flavor e, eh, hii leo basi eh, twende kwenye kama huna kazi eh, moja kwa moja kwenye. Kwenye, kwenye, kwenye kama huna kazi tunakutana naye, eh, tunaelekea sasa hadi Mombasa kufuatilia Mama Saumu Liuvumo, yeye ni chifu au mtawala kule serikalini lakini huko nchini Kenya, kwa miaka minne hivi sasa, anasema wanafuga kuku aina ya kuchu, shawasikia wa kuku hidi kuchu eh, kuchu, mm, wanasema -hmm. hawa ni kuku wa mapambo tu. Ah. Uh, wali hawapana lakini kazi yao ya ziada, anasema vile vile anapata soko la kuuza kupitia mitandao. Mm. Tumsikilize. Na nikiwa afisa wa serikali uh, haimaanishi kwamba siwezi jikita kwenye ufugaji. Kwa hivyo nikaamua wacha nifuge na nafuga kisasa. Kwa hivyo nafuga kuku, bata na hata niko na mbwa pia. Kwa hivyo mimi ni mfugaji awako kwa mapambo ni sana sana nawapata kupitia kwa internet. Wakulima wako hawako kwa mapambo. kule upande wa Diani kuna mama ambaye yeye alinitia moyo sana, kwa sababu yule mama ni nasi na nikamuona pia kwenye kipindi kimoja cha TV. Huyo ndo alinitia moyo sana kiasi ya kwamba ile kazi yake niliona ni ngumu, kasema eh, kama mwenzangu ni nasi na anaweza fanya hili, kwa nini mimi, na niko hapa nyumbani 24, 7 kwa sababu chifu hendi transfer, so mimi nkasema na mimi hili naweza fanya. kama mwenzangu anaweza fanya, kwa nini nisifanye? Kwa, kwa hivo hawak kuku nawapata tu hapa Kenya wapo, na pia naweza saa ingine nawatafuta kule nchi jirani Tanzania, na saa ingine na, natafuta Lamu, kama kuchu huwa natoa Lamu, wale wengine nimewapata Nairobi, kwa hivyo kuku na wapata na soko lake sana sana na nalipata kupitia mitandao ya kijamii niko kwenye magrupu ya WhatsApp na pia tumetengeneza peji ya kuuza hawa kuku wangu kwa hivyo soko lake sana sana hawa kuku wa pambo liko kwa, kwa kwa social media kwa hivyo haku kwa mapambo wanaliwa ama wanauzwa tu kupamba? <laughs> unaweza kula kama kuku wa elfu ishirini weza kula kwanii usile? Amina una, utakula tu mm -hmm. unaamua tu unakula, alafu utamu ni uleule ule wa kuku, lakini sasa akiwekwa kwenye keji vile, mwenyewe ukitoka kazini wafurahi. Kwa hivyo ni kuku ambao wananakshi fulani vile, kwa hivyo wala itakuwa labda, pengine, uko na wengi, utakula kwa sababu ni kuku tu mm -hmm. Si eti ni tofauti sana, ni vile tu ni warembo na wanavutia, nafanya mtu anarelax, anapotoka kazini. Kwa sasa niko na mwaka wa nne e, tangu nianze kuwafuga. Wasiwe wavivu, kazi kama hizi hazitaki mtu mvivu. Nataka ujitolee, ujitume, kwa sababu ukisema uh, basi soko ntalipata wapi, sijui nitafanya nini? Soko liko, ni wewe mwenyewe tu ujitume na uweke Mungu mbele pia, wewe mwenyewe utie bidii, kwa sababu kuku kusema kweli, yataka yataka uwe na moyo, kwa sababu wale unawaona saini wakubwa wamekomaa, lakini liwalea watokea wakiwa one day old, hao unawaona. Kwa hivyo inataka we mwenye ujitume na alafu uwe na passion. Ukiwa na passion ya kufuga utawafuga vizuri sana. Kitu chengine ni mambo na kuangalia chanjo ya kuku, unahakikisha kuku wako unawachanja vizuri, unawapatia chakula kisafi, mazingira yao yawe, yawe mazuri, basi ufugaji utauweza. Haya basi ah, ni ndiyo mambo ya kama huna kazi hayo. Eh, yalivyo, naamini kabisa utakuwa umepata uelewa wa namna ufugaji wa kuku hawa E, unavyozidi kwenda saa moja, kwa moja tuelekee katika yale mm -hmm. ambayo yanavuma katika mitandao. Sunday Shomari na mm -hmm. mimi ningependa kuanza na hili swala mm -hmm. ambayo nimekuwa nikilizungumza, kweli au si kweli? Kumekuwa mm -hmm. na uvumi mm -hmm. e, kwamba Diamond Platinumz na Sib Abdul e, amefunga ndoa kimya kimya, na mitandao mbalimbali imeonyesha mbali watangazaji wa kituo ambacho anamiliki mm -hmm. cha Wasafi FM wakieleza kwamba bosi wao ameoa kimya kimya, lakini swala hili bado halijathibitishwa rasmi. Kwa hiyo kuna maswala ambayo yanaendelea eh, katika mitandao wa Instagram, mama yake vilevile anaonekana kama vile eh, anaashiria eh, kwamba kuna hali fulani ya eh, swala hili kwamba limetokea kweli eh, Juma Lokole huyu anakwambia mbea wa taifa la Tanzania naye amezungumzia hilo. Mtangazaji Dida halikadhalika, Loveness Diva naye vilevile amezungumzia, wote wa kituo cha Wasafi. Sasa hatujui kwamba namna gani linaweza likathibitishwa, na inadaiwa kwamba ameoa binti mmoja wa Kizanzibari, wanasema Zanzibari, binti mchi wanavyosema wenyewe. Sasa je kuna ukweli juu ya hilo ama la? Maana uthibitisho bado unatafutwa, hujapatikana hebu tuelezeni jamani kweli si kweli e na popote pale mlipo mjadala unaweza ukawa unaendelea e kama unaona kwamba ni swala muhimu kufahamu ikumbukwe Diamond Platnumz e katika kipindi kile ambacho kinarushwa na Netflix e Young African and Millionaires e kwamba alieleza ana watoto pengine sita e na amezaa na wanawake tofauti tofauti sasa hatujajua huyu binti aliyeolewa ni mmoja kati ya wale ambao ni ameza nao au ama ni mwingine kabisa au ni vipi, lakini siri huwa haiwi siri milele. Siku moja itajulikana, itajulikana tu bila shaka. Sawa, tukiendelea basi kuchambua mitandao na kuangalia kule na kule, naangalia pia vilevile vile kwenye mitandao ya Twitter, Facebook na kwingineko eh. Naangalia hapa idi leo eh, ile michuano ya Champions League robo fainali hiyo kombe la Ulaya la club bingwa e, inaendelea sasa. Wanazungumzia mechi ambazo zitaendelea e, Manchester City, wataalamu wa London wanakumbana na Atletico Madrid. Hii mechi inasubiriwa kweli kweli, itakuwa sio mchezo ambapo wanasema mchezaji huyu, uh, Diego Simeone, kuna watu watakosa kwenye kikosi chake, huyu Yannick Carrasco, kuna kumaanisha kocha Diego Simeone Diego Simeone eh, atakosa kwenye kikosi mm chake na mm kocha huyu atamkosa mchezaji wake Yannick eh, Carrasco vile vile, kama unafahamu, wataalamu wa majogo wa Liverpool wanakumbana na Benfica, hiyo ni mechi nyingine ambayo pia inasubiriwa kweli kweli. Eh, hii itakuwa ni moja ya mechi ambazo zitakuwa na uzito wanaosubiriwa kwa hamu. kwa nini kitatokea katika e Champions League imerejea mara baada ya kujua yale e, makundi ya kombe la dunia. Moja kwa moja tunaelekea katika swali letu ambalo tulikuuliza. Bunge la Tanzania e, limeanza kurushwa matangazo yake mubashara e, nini maoni yako matarajio yako? Raymond Lendiki Molel anasema bunge la ndio na kupiga makofi, yaani hakuna Tundu Lisu, Lema, Msigwa, Sugu, uh, Profesa J, Zito, John Mnyika, John Mnyika na wengine, mawazo yatakuwa ya aina moja tu. Haya, huyu mwingine naye ni Kaisi Kasi Travel anasema, hilo bunge anasema ni dhaifu, halina msingi kwa sababu litakuwa na watu wenye changamoto na wala sio bunge la wawakilishi wa wananchi, bali inawakilisha chama kimoja. Abilahi shamta anasema kutoka Mtwara, Tanzania. Najiuliza sipati jibu, nini kilisababisha matangazo haya kusitishwa kuoneshwa mubashara, na ni nini kimebadilika kinachowasukuma kurejesha matapishi yao tena? Tuendelee kula mtori, nyama zipo chini. Haya basi, wakati tunakaribia matangazo haya, muda unakimbia ndo tunafunga hapa. Jopi masanduku na wengine wanatoa maoni yao, lakini ndio tunakamilisha express, muda nao unakimbia kweli kweli, eh, idi ligongo. Langu jina ni Sandey Shomari. Tumewatia haya matangazo, upande wa pili Aida isa Samizi BMJ Muridhi, nawatakia wote alasiri njema.