Barabara kabisa msikilizaji, ni siku nyingine ya Ijumaa tukiwa tumekusha jaa tele ndani ya studio kama pishi la mchele, wengine mnaita furahi dei. Msikilizaji e, nikiwa tayari nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu, jina ni Sunday Shomari, Aprili 8 siku ya Ijumaa, mambo ni mazito kwelikweli, lakini siko peke yangu. Mzee wa kazi anasema e, safi kabisa, safi kabisa. Sandy Shomari wame e, wako pamoja hapa studio, na mwingine anajulikana kama BMJ Mridhi, na tuko safi kabisa, tuko tayari kukujuza e, mengi ambayo yanaendelea na yale pia yatakayofanyika e, labda weekend hii yote. Tumetayarisha mengi kweli kweli katika show ya leo. Uh, ikiwa ni pamoja na yale yaliyofanyika kule nchini Kenya hapo jana, tukiangazia sana ile bajeti iliyosomwa na waziri wa fedha, na hasa vijana na wanawake wanafaidika vipi. Hebu tusikie mmoja anasema nini. Hizo pesa zinatolewa, sijui zinaendaga wapi, ama sijui zinafanya kazi gani? Hizo pesa zinatolewa, ndio, lakini hazijulikani zinaenda wapi ama zinafanya kazi gani ni kati ya yale utakayoyasikia bila shaka, utasikia pia katika swali la leo. Tulikuwa tunauliza miaka hamsini tangu kifo cha Abeid Amene Karume, ni nini ambayo unaona mawazo yake kama yanaenziwa. Utasikia hayo baadaye kidogo, lakini bila shaka bila shaka. Lakini vilevile, msikilizaji, sahau katika jicho letu, tutaangalia maswala mbalimbali mbali, hasa tukimulika swala la watu kujaribu vijana kujiua. Kwa nini mnaelekea huko na nini kifanyike? Changamoto zitaendelea kuja kesho, kesho kutwa, changamoto lazima ziendelea, lakini kitu ambacho kinaweza kubadilika mtazamo wako. Show hii imejaa sana, Sandy Shomari, na ndio nisizungumze sana, lakini nasikia pia standby mwenzetu yule Collins Liberty Adede, mm -hmm, yuko magharibi mwa Kenya, kule wanakuza mahindi kweli kweli, lakini tunakuja kujua kama ni mahindi yamempeleka huko <laughs> ama ana shughuli zingine <laughs> tuanzie wapi leo? Asante moja kwa moja huko nchini Kenya, nafikiri tu ndio <laughs> Kenya. Kwa kweli, waziri wa fedha wa Kenya Ukur Yatani hapo jana alisoma eh, bajeti ya shilingi trilioni eh, tatu nukta tatu moja shilingi za Kenya hizo wa mwaka wa kifedha wa wa elfu ishirini na mbili na elfu ishirini na tatu ambao unaanza mwezi Julai mwaka huu, ambapo uh, kati ya mengine ambayo kwa sababu alikuwa na mengi kabisa, Sande Shomari, ambayo aliyasoma, lakini alitenga takriban shilingi bilioni 13 kwa ajili ya programu za wanawake eh, na programu zingine ambazo aliziita kwamba ni za kupunguza umaskini na uwezeshaji wa vijana pamoja pia na usawa sasa Haya yameibua mazungumzo chungu nzima kote nchini e, wengine wakisema kwamba hizo alizozitenga hazitoshi, wengine wakisema kwamba e, yale a, ambayo yalitarajiwa kufanywa na pesa ambazo zilikuwa zimetengwa mwaka uliopita hayakufanywa. Kwa hivyo wanauliza, je, hizi e, zitatoshe, e, zitatosheleza yale mahitaji ya vijana na wanawake? nimezungumza na huyu mchambuzi wa masuala ya jinsia na vijana Jacqueline Adhiambo akiwa kule Kilifi, Kenya. Na, na kwanza tu nikataka kujua maoni yake kwa ujumla kuhusu eh, jinsi eh, bajeti ilivyosomwa na hasa kulenga wanawake na wasichana eh, wanawake na vijana na kama hela hizo zinatosha. Tumesikie, tusikie vile alivyosema. Hai- haikufikia utimilifu wa wananchi kwa sababu hizo, tumitarajia kwamba labda bei ya bidhaa fulani hata zile bidhaa ambazo tunatumia kwa kila siku, kwa matumizi ya kila siku, tuseme kama mkate, maziwa, hiyo bei itashuka shuka, lakini kwa mtazamo zimeulizwa ni kwamba bei bado aidha ziko pale pale ama hata zingine zimepanda zaidi. Na unapata tukiangalia kama sekta labda ya boda boda, ambapo vijana wengi kwa sasa hivi tukiangalia kwamba kazi hamna hapa nchini, vijana wengi wanategemea hizo kazi kama hizo hanaaciaea sasa unaona kwamba imechukua mwelekeo tofauti, kwa sababu unaona tuna mzigo mwingine tena imeongezwa ajima. Unapata kwamba vijana hawa pesa nyingi, bodaboda nyingi zenye wanatumia nyingi ni za mkopo. Kwa hivyo anapata kwamba anang'ang'ana kulipa ule mkopo, bado anang'ang'ana kutafuta chakula, bado ang'ang'ane tena pia kuhakikisha kwamba anatimiza yale masako ya serikali, ambayo ni hali ngumu sana kwa sasa hivi. Jacqueline Adiambo pia amezungumzia maswala mengine, lakini kwa sababu hatuna muda wa kutosha, Sandi Shomari, labda tu niseme kwamba kati ya mambo ambayo yameibua mvutano na hisia mseto ni kwamba ile budget pia ilikadiria, ilitoa pesa nyingi ambazo zinatumika katika suala la kuchanja watu kuhusu Covid 19. Lakini wanasema kwamba sasa, Covid, mbona tuliambiwa tuondoe barakoa, si covid pesa alafu akikumbuka kwamba kulikuwa na sakata kashfa ambayo e, ile ambayo uh, pesa nyingi zilipotea na ilikuwa inahusu Uh, bidhaa na vifaa uh, vya, ku, uh, vya kujikinga na Covid. Kwa hivyo wanawasiwasi hizo pesa e, hazitoenda kule zilikohitajika kwenda au zitatumiwa kwa njia ambayo haifai, lakini nikamwambia uh, nikamsomea nani Jacklin Adhiambo, baadhi ya pesa ambazo zilitengwa kwa huduma ya vijana e, kama hizi bilioni kumi na tatu e, bilioni mbili kwa mradi wa uwezeshaji na fursa ya vijana kwa Kenya, na vilevile milioni mia moja sabini na tano kwa hazina ya maendeleo ya e, biashara kwa vijana na pia 170 e, milioni kwa mfuko wa biashara ya wanawake. Sasa nikamuuliza anaonaje, anaona hizi pesa kama mtazamo zinatosha. Kwa mtazamo wangu, mimi sioni kama itasaidia kwa sababu ni mara nyingi tunaanza kwamba shule ni bure, lakini unapata kwamba bado mzazi lazima ingize mkono sikoni kuhakikisha anasomesha mtoto, kwa sababu unaona kwamba wanasema sasa hivi ni mtoto akitoka darasa la nane, ni moja kwa moja watoto wote wanatakana waende shule ya upili, lakini unapata watoto wanasikilia wanapeleka kwa shule ya upili na yule mzazi ndio bado atagharamika. Kwa hivyo hizo tuto zinatolewa, sijui zinaendaga wapi ama sijui zinafanya kazi gani. Hata unapata matibabu pia imekuwa gali mno, ambapo mwananchi wa kawaida hawezi kusia kwa hivyo napata watu wengi wanaikia kene nahizi madawa za dukani ambayo anapata ndio inaathiri afya zetu zaidi. Hizo pesa zinacholewa ndio, lakini afya zijulikani zinaenda hata ama zinafanya kazijai. Ni maoni ya Jacqueline Adhiambo, huyu mchambuzi wa masuala ya jinsia na vijana pamoja na wanawake e, katika mambo kuhusu bajeti ya Kenya ambayo imeibua isia mseto hasa kwa sababu ya hela nyingi ambazo wanasema hawajui zitatumika kwa njia gani, na zingine wanasema hela hazikutolewa za kutosha. Hey, Kitu hicho kitu hicho <gibu> uh, nani huyo? Sande Shomari uh, kitu hicho cha mtoto wa sauti ya kipekee kabisa, mtoto wa Zanzibar huyo, Tanzania sehemu ingine, ni bizuchu zuchu mwenyewe. <laughs> <majewe. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kitamba kweli kweli na kitu chake hicho, mwambieni, najua BMJ huwezi ukaamini kitu hichi mpaka sasa hivi unavyoambiwa. uh -huh. Kinaongelea views zaidi ya milioni mbili kwenye YouTube na kimetoka tu Januari. ah. Uh -huh. <gibu> ndicho kile walisema mm. kwamba wizini saa sijui ngapi kilikuwa kimegonga yaani, mpaka vitu mpaka watu wakashangaa mpaka YouTube wenyewe <laughs> <laughs> mpaka viongozi <wa> YouTube wenyewe <laughs> labda wanaangalia wanashindwa hiki kitu kimetoka vipi <laughs> <laughs> sio mchezo. Basi moja kwa moja msikilizaji, mambo ya VOA Express kutoka Washington D. C. na moja kwa moja basi BMJ kama unavyofahamu, tunaangalia sasa ile michuano ya ligi ya mpira wa kikapu mm -hmm. barani Afrika baraniafrikaba tayari imekusha tangaza zile timu sita zitakazochuana kwenye hatua ya makundi. Hii inaitwa Nil Conference, kanda ya Nil, ambayo mambo yanaanza pale Hassan Mustafa Indoor Sports Complex, mjini Cairo, Misri, hapo siku ya Jumamosi yani kesho, Aprili 9 hadi Jumanne Aprili 19, na timu sita zitachuana pale vikali kwelikweli. Kuna BC Espoir Fukash ya Congo, Cape Town Tigers Afrika Kusini, Cobra Sports Sudani Kusini, Fap ya Cameroon, petro de Luanda ya Angola na Zamalek ya Misri, ambao hawa ndi mabingwa watetezi. mm -hmm. Sasa basi mm -hmm. eh, BMJ mm -hmm. eh, tumeangalia masuala haya, mashindano haya yanavyokwenda mm -hmm. na kuona kwamba sasa timu zinaingia uwanjani, nini ambacho kitatokea. Nimezungumza na makamu mwenyekiti wa mpira wa kikapu nchini Kenya, Hilmi Ali, na kwanza anaeleza matarajio ya michuano hii ya klabu bingwa Afrika. Matarajio yangu ni kuwa mchuano utakuwa mchuano mgumu kwa sababu kila nchi, kila kila klabu imefika huko, imejiandaa vizuri, na pia tunategemea kuona mchezo mzuri sana ambao utaipima, tuangalie kiwango cha mchezaji wetu katika Afrika umefikia wapi. Na sisi kama Kenya hatuna timu, lakini timu zetu zingine kama ndugu zetu jirani kama vile South Sudan wako na timu yao ya Cobra, utakuwa hapo na tunawaombea kila laheri. Waweze kuwa na mzuri, na mchuano mzuri waweze kupata matokeo mazuri. Ni kweli sante. Na nikiangalia hapa pia wanasema kwamba katika mechi ya ufunguzi mabingwa watetezi Zamalek wa Misri watakumbana na Cobra Sport ya Sudani Kusini. Na timu nne bora katika michuano hii ya Nile zitaungana na timu nyingine nne ambazo zilifuzu katika kanda ya Sahara ambazo ni REG Rwanda, uh, US Monastir kule Tunisia as uh, AS Sale Morocco na Slac kule Guini, katika michuano ya mtoano au robo fainali zitakazofanyika kule mjini Kigali, Rwanda, na ni kuanzia tarehe 21 mwezi Mei hadi tarehe 28. Bila shaka na vijana wa Kobra Sport wanawasilisha kule South Sudan, na nimezungumza na huyu Ilma Ali kuona kwamba, je, Afrika Mashariki pekee na pengine timu hii, anaonaje uwezo wao ambao ipo kwenye mashindano haya? Mimi nina asilimia mia moja niko na imani na wao kwa sababu Cobra Sport ni klabu nzuri, niko na wachezaji wenye ujuzi mzuri, na pia mpira wao wa zikapu katika nchi yao ya South Sudan imebadilika, sababu wako na wachezaji wengi sana wanacheza nchi za nje na wanacheza basketball ya hali ya juu kabisa. Na sitaki kusema kuwa sina imani na nchi yangu ya Kenya, niko na imani kubwa, lakini kulingana na maumbile ya kiumri ya, ya ya ya kimwili ya wachezaji wengi wa South Sudan Maumbile yao yako tofauti sana na maumbile yetu, wao wako na watu warefu, wako na watu wakubwa na hawa. Mimi kwangu mimi, mtazamo wangu naona nchi ya Sudan itakuja kuwa kuwa mabingwa wa Afrika katika mpira huu wa vikapu. Asante sana Bwana Hilmi Ali, huyu ni makamu mwenyekiti wa mpira wa kikapu nchini Kenya, akizungumza na VOA Express na msikilizaji, unasikiliza matangazo ya VOA Express yakija kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, usisahau kwamba pia Eh, matangazo hayo anasikia kupitia washirika wetu kule nchini Kenya, sauti ya mwananchi radio eneo la Nakuru mwe, pia mwenelu radio kule voi voibm, bila shaka bila shaka, na kule Mombasa pia unaweza pia kutupata kupitia FM station yetu kule 107.8, kule Mombasa Kenya, bila kusahau kule Dodoma Tanzania, Dodoma Radio 255, Global Radio, bila kusahau Radio Manyema number eh ya kule Jamhuri ya <laughs> Kongo nambari moja, yeah, nambari moja hiyo. Nani, hatuwezi kusoma zote, lakini kukweli wa mambo ni kwamba tunasikika kupitia station nyingi, na tunashukuru tunawashukuru sana wale washirika wetu ambao eh, tunapeperusha matangazo yetu moja kwa moja kupitia eh, station zao kule Afrika Mashariki na Kati. Bila shaka, sasa twende kwenye habari za dunia. Moja, moja, moja kwa moja kutoka chumba chetu cha habari, kwamba maafisa wa shirika la reli la serikali wanasema kwamba zaidi ya watu 30 wameuawa na wengine mia moja kujeruhiwa Ijumaa katika shambulizi la kombora katika kituo cha reli eh, mashariki mwa Ukraine ambacho kilikuwa kikitumika kuondoa, uh, kuwaondoa raia. Makombora mawili yanaelezwa kushambulia kituo cha uh, Kramatorsk, na shirika la habari la Reuters lina linaripoti kwamba eneo la Donetsk eh, linaeleza kuwa maelfu ya watu katika kituo hicho wanakitumia kujaribu kukimbilia sehemu salama. Umoja wa Ulaya umeweka vikwazo zaidi uh, rasmi kwa Rasia hii leo uh, lakini rais wa tume ya Ulaya Usula von der Leyen na mkuu wa sera za nje Joseph Borreo walisafiri kwenda Kiva akiwa, ikiwa ni kuonyesha kumuunga mkono rais wa Ukraine Volodimir Zelenski. E, jaji mpya wa mahakama ya juu ya Marekani aliyepitishwa, jaji Ketanji Brown Jackson, leo baadaye atazungumzia uteuzi wake wa kihistoria akiwa White House. Rais wa Marekani Joe Biden na makamu wake Kamala Harris wanatarajia kuwa naye na pia watatoa hotuba fupi kusherekea uteuzi wa jaji Jackson ambao ameweka alama ya kihistoria. Baraza la Senate lilimthibitisha jaji Jackson jana Alhamisi kwa kupiga kura 53 kwa 47 na kumfanya kuwa mwanamke wa kwanza mweusi kuwa jaji wa mahakama ya juu Marekani. Makamu wa rais Harris alipongeza hatua hiyo ya kihistoria licha ya kwamba Wademokrat hawakuhitaji kura zaidi kutoka upande mwingine ili upatikane uamuzi wa kumthibitisha jaji Jackson. Masenato Republican Susan Collins, Lisa Murkowski na Mitt Romney wote walipiga kura na kufikia 51 za kumthibitisha jaji huyo. Na baada ya msako uliotumia saa kadhaa, vikosi vya, vya usalama vya Israeli Ijumaa vimesema kwamba vimepata na kumuua mshukiwa wa mauaji ya watu wawili na kujeruhi wengine zaidi, baada ya kufyatua risasi katika klabu cha pombe jana Alhamisi mjini tel Aviv. Mamlaka zinazohusika zinasema kwamba mtu huyu alikutwa karibu na msikiti katika kitongoji cha Jafa. Shin Bet, idara ya Israeli ya usalama, imemtambulisha mtu huyo kuwa ni mkazi wa eneo la Jenin kutoka ukanda wa Gaza mwenye umri wa miaka ishirini na minane. Juno Kizigenza huyo msikilizaji na kero chake Monica, unamsikia na sauti muru, ati kweli kweli eh, kijana huyu mwenye machachari mazito anatamba ah, kweli kweli, na vitu vyake vingine kama Urankunda Birenze Loyo na please me sio Shomaru. Anatokea anatokea anatokea wapi? Rwanda, Rwanda nini, ni kijana wa Rwanda huyu, machachari kabisa, kitamba kule jijini Kigali. Napenda biti yake kwa kweli, napenda hiyo biti mimi, ingawa sikujua mziki wake, lakini safi kabisa. Bila shaka basi twende kwenye jicho letu, mambo yakoje huko BMJ kwenye jicho letu. E, katika jicho hili la leo ni kwamba tunamwangazia msanii wa mziki wa kike wa bongo flava anayejaribu kujiua ama alijaribu, awezi kuwa anajaribu sasa hivi, alijaribu kujiua karibu mara nne, msanii huyu ambaye anajulikana kama Angel Maria Kato, Angel Mary Kato, na mwenzetu Lucy Patrick alianza kwa kumuuliza nini kilipelekea, na ni suala ambalo kwa kweli ni la kuhuzunisha, nini kilipelekea yeye kutaka e, kuchukua hatua kama hiyo. Angu ni nijihusishe na mashindano ya Bongo Star Search ambayo nilianza rasmi kazi yangu ya mziki mwaka elfu mbili kumi na tano. Nilidhani kwamba vitu vitabadilika kwa sababu ya ku, nilikuwa mshindi wa nne, mzazi wangu alianza kunielewa na kuona jinsi ambavyo mziki una faida, kwa sababu alikuwa ananipiga sana vita kwa nini nataka kufanya mziki kwa um, imani ya watu wengi ambao wanaimani kwamba kwenye mziki kuna vitu vingi ambavyo mtoto anaweza kapotea. Nilidhani kwamba maisha yatakuwa yatabadilika na nitaanza kufanya kitu ambacho nakipenda kwa urahisi zaidi, kwa sababu sasa watu washanijua, washaelewa kwamba nina uwezo, itakuwa rahisi. Lakini kumbe ilikuwa tu mwanzo wa tatizo. Na ndio ilikuwa sababu ya kujaribu kujua mara ya nne kama wasanii ambao mnatazamwa na jamii kama kioo kutoshea yale magumu ambayo mnayapitia, unafikiri hili linawaathiri kwa kiasi gani? Nyuma ya pazia tunapitia vitu vingi sana sana sana kama wasanii. Kitu ambacho kinatumiza zaidi ni kwa sababu inaji, yani inajigarimu nabidi uji force kuonekana huko, sawa, kwa sababu watu hawapendi wasanii ambao wana matatizo bu, kwa sababu wasanii kwa wasanii unategemewa kwamba wewe ndo hutoe stress ya jamii. Sasa ukionekana na wewe pia una stress unashusha thamani yako kiaina, unaelewa? Ndio maana naamini wasanii wengi wapendi kushare matatizo yao, lakini changamoto ni kubwa sana na tatizo kubwa zaidi ni kwamba tunashindwa kuzungumza au kushea vitu ambavyo tunapitia na hiyo ndio inakuwa inakuata hatari zaidi. Unafikiri mitandao ya kijamii ni kichocheo cha ongezeko la baadhi ya watu kupata msongo wa mawazo kwa kujilinganisha na posti za watu na hasa vile ambavyo nyiwa wasanii mnakuwa mnavyoposti? Mtandao wa kijamii ni kama chombo chochote, kwenye chombo tuseme kama kisu. Kisu unaweza katumia kwa ajili ya kukata mboga vitu ambavyo vinakusaidia, lakini pia unaweza kutumia kisu kwa kuumiza watu wengine au kujiumiza wewe mwenyewe. Vijana, hasa vijana, tunatumia mtandao wa kijamii na tunaipa nafasi kutuumiza sisi. Ninakupa nafasi ya kuzungumza na wale vijana ambao, kwa wakati huu, ambao wanatusikiliza, yamkini wanapitia magumu, na unawaambiaje? Cha kwanza ningependa kusema kwamba naelewa, naelewa maumivu, naelewa jinsi ambavyo unajisikia mpweke kwa sababu watu hawaelewi maumivu yako. Mi nakuelewa kwa sababu nilikuwepo hapo. Ningependa kupa habari njema kwamba haitadumu, na kitu ni kimoja tu ambacho unaweza kakifanya Vitu vyote vinabadilika mara nyingi. Wakati nilikuwa napitia vitu hivi nilikuwa najiuliza na au nalalamika kwa nini dunia haibadiliki, lakini kitu ambacho nimepata ni kwamba haitabadilika. Changamoto zitaendelea kuja kesho, kesho kutwa, changamoto lazima ziendelea, lakini kitu ambacho kinaweza kubadilika mtazamo wako Eh, bila nisikia shaka unasikia wana mambo hapo sana, nakwambia. uh, unachoweza kubadilisha wewe ni mm, mtazamo wako kama kijana ukikaa, mm -hmm, unasema haya, kilitokea hichi mambo yakaharibika, nikataka kuwa kama celebrity fulani ambaye nimeona kwenye interneti kwenye Instagram amefanya hivi, utajaribia kichwa wewe na, na mtazamo ma, wako wewe Eh, na pia mtiki, ma celebrity wenyewe eh, Sandy Shomari maselebrity wenyewe pia, wana mara nyingine unasikia kwamba walitaka kujinyonga, inakuwa ni swala ambalo linatia wasiwasi, lakini kwa sasa tuvuke, tuvuke mpaka tutoke Tanzania, tuingie nchini Kenya, Mr. kwa sababu Sid, wanakwambia BMJ, bila muziki ujasukuma gurudumu ujasukuma <laughs> <mjaskuma> chochote <laughs>. Mr. Sid huyu mwanamziki ambaye anachipukia amekuwa amekulia akieleza anakulia kwa matatizo mengi lakini, sasa anaonekana ameanza kuwa nyota eh, nyota kabisa, anatuletea kibao hiki eh, kitu kinajulikana kama ru, ambapo pia anashirikiana na na huyo mwanamziki, tusikie kitu hiki. mwanamuziki huyo bila shaka uh, antokea kama tulivyosema, huko Kenya anajulikana kama jina kamili anajulikana kama Omondi huyo eh, mwanamziki mm. <laughs> anatokea kule eh, karibu na ziwa Victoria eh, lakini pia inaelezwa kwamba juzi amekuwa amegonga vichwa vya habari huko Kenya baada ya kumnunulia mpenzi wake gari mm, na ikawekwa kwenye mitandao ya kijamii kitu izikusema kweli, ilikuwa ni gari ndogo, lakini bado ni ni aibado ikitunioanatu akazungumza sana na ujue, kuna wengine hata hata hawanunulii mapenzi wao hata baiskeli. Wajua, haya. Basi msikilizaji, mambo haya yanakujia kwenye VOA Express, na moja kwa moja, basi tuelekee kuangalia, leo ni Jumaa, ni masuala ya burudani na masuala ya michezo yanarindima vipi, mzee wa kazi Liberty Collins Adede, tunaambia yuko maeneo ya Kitale tayari. Hayuko Mombasa tena. Hayuko Mombasa leo. Anda huyu bwana anasafiri sana, amezunguruka kwelikweli. <laughs> Tayari amefika Kitale na anasema kuna mambo ya volleyball ya kitamba kwelikweli huko, volleyball ya walemavu mjini Kitale. Haya, Liberty Adede, tueleze kulikoni kwenye volleyball huko Kitale? Asante sana Sandey Shomari na BMJ Mreidhi. Ni miti tu au milima ndio haisongi, mimi ninatembea na hivi leo, nikiwa katika mji wa Kitale magharibi mwa Kenya. Kuna micharo ya voliboli kwa walemavu inaendelea sasa hivi, ambayo imekutanisha walemavu kutoka taifa zima, wanawania tiketi ya wa kushiriki katika mashindano ya kimataifa ya voliboli kwa walemavu. Hii inaitwa sitting volleyball wachezaji kutoka majimbo mbalimbali hata wakiwemo wale kutoka Mombasa wako Kitale wakati huu kufanya mazoezi ama kuendelea na mashindano hayo, wakitafuta tiketi kushiriki katika mashindano ya kimataifa. Walemavu siku hizi, pia na wao, wana nafasi katika jamii yes. Bila shaka na vilevile huko vile DRC si kuna ngumi naambiwa, wakitafuta nafasi ya michuano mikubwa, ambao ndia wa Kenya. Nini kinachojiri huko? wa Kenya kumi wanatarajiwa kushuka katika ulingo mchana wa leo ama jioni ya leo, wakitafuta tiketi katika mashindano ya zone 3 hapa watakao waibuka washindi watakuwa wanashiriki katika mashindano ya jumuiya ya madola. Mataifa saba yanashiriki katika mashindano haya ya ngumi yanayoendelea katika uwanja uh, wa stadio maman angema, kule Kinshasa, congo DR. Malivika anapajua hapa vizuri, na mataifa wanachezaji kutoka Kenya, Congo, congo Brazzaville, Cameron, cote d'Ivoire wako huko kuzichapa. Wakenya wameandikisha matokeo ya wastani baada ya kumi kati yao wuku bandolio hapo jana na wengine kama vile Victor Jiambo wanatazamiwa kuingia katika ulingo hivi leo akiwemo pia e, Ublina, Kimi, na Stacey, ayoma naayoma wanaingia katika awamu ya fainali kumbuka. Hapo mshindi anabeba kombe kubwa, nafasi ya kushiriki mm -hmm. mashindano ya jumuiya ya madola. Lakini eh, Collins ade, ukitoka huko tuletee mahindi hapa, sijui na huko Kitale kunatajwa sana mambo na mahindi, sijui kuna nini kuhusu. Tukimalizia malizia eh, ku, ku, kuna mambo kuhusu kutambua talanta za muziki na michezo ambayo Uh, ni shughuli itakayofanyika Mombasa hapo kesho. Naam, namm eh, DMJ utapata kuku, kuku wa kula mchwa haswa watu wale wakula safari Mombasa. <laughs> Lakini huko eh, kuna kuna fursa ambayo inashughulikiwa na kampuni ya Taska kutambua, kutambua talanta za vijana waimbaji na pia wachezaji soka msanii ama wasanii tena gitu wa jijini Nairobi pamoja na msanii meja, najua mnawatambua hao na pia watakuwa wakiongoza shughuli nzima ya kutambua mataji ama talanta za wachezaji wazuri katika eh, uh, Mombasa hapo. Kila kijana aliye na talanta mapema kesho saa tatu asubuhi, onyesha talanta yako. Ukitambuliwa utatolewa katika academy, na basi utakuwa umekuza talanta yako na kuiweka wazi dunia kuiona, ukaweza kufaidika kutokana na talanta yako. Asante sana, safi sa sa -sa -sa kabisa. Huyo ni mwenzetu Collins Liberty Adede, akijiunga nasi moja kwa moja kutoka, uh, kule mjini Utaendelea kufuatilia eh, kuona ni nini utakachotuletea kutoka huko, na hayo, uh, hayo sande umeasikia ma, mashindano ya watu ambao eh, wana, wana ulemavu, ulemavu wa namna fulani fulani, inakuwa ina ni kitu cha kutia moyo kuona kwamba pia wanaangaziwa. Tuangalie yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii moja kwa moja za picha alikuwa akizungumzia kuhusu, umeshasikia kitu kinaitwa sipangwingwi? Sipangwingwi ni eh, muziki <laughs> na nilimsikia nani, nani alikuwa nakueleza eh, sipangwingwi, mm -hmm, muziki ambao umekuwepo kwa muda na umekuwa ukitumiwa na kampeni ya William Ruto naibu wa rais wa Kenya, nam sasa nini kinasema, akiwa ametwiti basi leo huo wimbo uh -huh, kwenye twitter yake hendo, na baada ya kufanya hivyo kama unavyofahamu NCIC ile National Cohesion Integration tume ya kitaifa moja na wiano ikatoa mm -hmm. E taarifa kwamba huu sipangwingi ni moja ya maneno ambayo yamewekwa kama ni hate speech au hotuba ya chuki, na maneno mengine mengi ambayo yalitokea kwamba yametajwa kwenye orodha katika maneno ya kutokutajwa. Lakini ndio hivyo, imekuwa ndivyo hivyo. kampeni ya Ndiyo, binafsi na ingawaji hakuna mtu ameniuliza sisi yeah. kuona kwamba wimbo sipangwingu unaweza kuwa ni hate speech eh, ukilinganisha na maneno mengine ambayo yanajulikana. Unajua eh, kule Kenya kuna hisia ambazo huibuka hasa mm -hmm. wakati wa uchaguzi mm -hmm. eh, wakati maneno fulani kwa sababu yalitumika mwaka wa elfu mbili na saba elfu mbili na nane mm -hmm. unakumbuka sandi shomari, watu walimwaga damu wali, mm -hmm. eh, wakati huo kwa sababu ya mambo yaliyokuwa yakizungumzwa. Sasa hili la sipangwingu, wale mwimba ni huyu X-ray bila shaka eh, bila shaka mwanamziki amepata umaarufu mkubwa kwa sababu ya wimbo huo. Mm. na sasa kwa sababu yani, unajua ile kampeni ya naibu rais William Ruto mm. ya UDA mm, inakuwa inavuta watu wengi kweli kweli. Mm. Sasa yeye anakuwa ni kama nyota kabisa, eh, kwa sababu hui. wimbo wake unachezwa kila wanapokwenda kwenye kampeni yep. Nama, bila shaka ingineko, niangalie basi kuingineko. Ni huko nchini Tanzania, shirikisho la soka Afrika CAF limekubali ombi wanasema, la timu ya soka ya Simba ya kuweza kuingiza washabiki wanjani wapatao elfu sitini kwenye mchezo wao wa robo fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika dhidi ya Orlando Pirates ya Afrika ya Kusini. Mchezo huo unapangwa kuchezwa Jumapili Aprili 17 siku ya Pasaka, saa moja za usiku, na wanasema kinachotamba pia kwenye mtandao akizungumza kwamba watakuwa mchezo wa kwanza kutumia teknolojia mm -hmm. ya VAR ya teknolojia ya kumsaidia refari. Bila shaka, asante Shomari, naona muda umetupa kisogo. Ningezungumza kuhusu hali ya bei ya vitu na vile watu wanalalamika hasa mfungo huu wa Ramadhan, lakini muda ndo huo. Ni washukuru nyote ambao mmeshirikiana nasi ama mmetusikiliza, ileo wale wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi akiwa ni Sandi Shomari mwenyewe, na vilevile vile mwelekezi hapa studio amekuwa ni Saida Hamduni. Mimi naitwa BMJ Mridhi, na kutakia wikend safi popote ulipo, tuonane tena wiki kesho, bila shaka.