This is VOA1, The Hits. Assalamu alaikum msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, ikiwa ni tarehe kumi na nane ya mwezi Aprili mwaka elfu mbili na 22 b, tunakukaribisha sana e, katika matangazo ya VOA Express, ikiwa ni Jumatatu tulivyo wa hapo Washington, kibaridi bado kinatandika kidogo na kimvua kinakuja kwa mbalimbali hivi, lakini kama huko Mombasa, kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, Tanzania, Rwanda, Burundi, e, tunajua hali ya hewa inaweza ikawa tofauti kidogo. Mimi naitwa Idi Ligongo kama kawaida, studio huwa siko peke yangu, niko na BMJ Mrithi. Hapa kweli kabisa, Idi Ligongo, pia hata na mimi kijibaridi cha leo kimenishangaza kwa sababu hapa Marekani, hasa hapa tulipo, nifikiri kwamba ni ile wanaita spring, lakini kipindi hiki tuko tunataka kuelekea uh -huh. Tena wiki iliyopita nilijidai hapa nikamwambia bwana, kama mna huwa mnatuonea kidogo kwamba nyinyi mnateseka na baridi tunaanza kujitoa na zile t-shirt zetu zile. Kumbe mambo bado bado, msikilizaji <laughs> tumekujazia show nzito kweli kweli leo. Siku ya leo tumejitayarisha vilivyo, tutakueleza kuhusu Royal Tour ambayo ni ziara inayofanywa na Rais Samia Suluhu Hassan hapa Marekani. Tutakueleza ni nini ambacho anakifanya leo, ambacho ni hatua muhimu katika ziara yake ya leo. Nam vilevile tutaangazia suala la unyanyasaji wa kijinsia maanake, e, taarifa zinaeleza kwamba hali hii inaendelea ku uh, zidi na mwishoni mwa juma e, kumekuwa na binti mmoja kutoka Nigeria anadai mwaka elfu mbili na ishirini na moja alitembelea kule visiwani Zanzibar na akafanyiwa udhalilishaji, jambo ambalo bado lina utata e, kama ingekuwa ni mechi tunasema hii ngoma bado bilabila, e, Safi kabisa, Hidi Ligongo. Kama kawaida, tuna mengine huko. Uh, tukiendelea uh, na show hii, tutakuwa na barazani, tutakuwa na kama una kazi, tutakuwa na trending topics, manake habari zinazovuma kwenye mitandao ya kijamii, bila kusahau uh, muziki kama ilivyo kawaida. Lakini Hidi nafikiri tuanzie na hiyo story kuhusu Raisi Samia Suluhu Hassan no. Inaelezwa kwamba baada ya kusubiriwa kwa muda mrefu Eh, Samia Suluhu Hassani leo sasa anatarajiwa kuzindua filamu itwayo eh, Royal Tour, ambayo lengo lake ni kutangaza ama kuitangazia dunia vivutio vya utalii mbalimbali na uwekezaji eh, ambao unaweza kufanyika nchini Tanzania. Rais Samia Suluhu yuko hapa Marekani kama tulivyoeleza, ikielezwa eh, kwamba ni ziara ya kikazi na moja ya mambo ambayo atafanya ni uzinduzi wa filamu hiyo ambao unatarajiwa kufanyika hii leo katika mji wa New York, na ni eh, filamu ambayo imerekodiwa katika hifadhi mbalimbali za taifa na pia yani, huko nchini Tanzania bara, na vilevile katika mji mkongwe eh, huko Zanzibar, na ni kwamba ni filamu iliyoanza kurekodiwa Agosti 29 mwaka uliopita. Ndivyo hivyo basi, unasikia hapo Idi, maelezo hayo kumwonyesha kwamba rais wa taifa ndiye anaongoza mchakato huu wa kuitangaza uh, nchi kwa dunia eh, kupitia filamu hiyo, na ni mambo ambayo tutaendelea kufuatilia, maanake akishafanya uzinduzi ambao unatarajiwa leo New York, pia atakwenda mpaka Los Angeles kisha vilevile atarejea hapa Washington na inaelezwa kwamba uzinduzi pia mwingine utafanyika kule Tanzania uh, bara na vilevile vile kule Zanzibar. Naam. Na kuhusu hilo pia nimezungumza na mmoja wa wadau, anajulikana kama Boni Luta. Huyu ni mwekezaji na mjasiriamali ambaye anafuatilia haya ambayo anafanya Rais Samia Suluhu Hassan, na kwanza kabisa nikamuuliza tu hisia zake ni zipi kuhusu ziara ya Rais Samia Suluhu Hassan ya Royal Tour. e, sisi wa Tanzania ambao labda kwa mataifa mengine yaliyoendelea okay. Yalikuwa nadhani labda Tanzania ni nchi gani Zanzibar eh? Okay, nikumbuka tunapoongelea ziara yake ni Tanzania bara na Tanzania na nini visiwani pia. Kwa hiyo kwangu mimi naona ni ufahali mkubwa ni kwa Tanzania, ok, ikiwepo na Zanzibar pia. Sasa kuna maoni mseto kuhusu ziara ya Rais Samia hapa Marekani, hususan kwenye mitandao ya kijamii. Wengine wakisema itakuwa na manufaa, lakini idadi kubwa ya watu nao wakisema huu sio wakati mwafaka kufanya ziara kama hiyo, wakati wa Tanzania wengi wakilalamikia hali ngumu ya maisha. Boni Luta, unalionaje suala hili? Sidhani kama raisi angebaki eh, Tanzania asingebaki ndo angeweza kusaidia labda ni mafuta ya shuke au uh, labda bei ya vyakula ispande. Eh, ni, ni kwa upande wangu naona eh, sidani sababu yule ni rais wa nchi, na pia kama nilivyoongea ni hapo awali ni kwamba anafungua nchi, anafanya idiplomasia uchumi ili Tanzania iweze ni kujulikana. Sasa hebu eh, tuache uhuru wa mitandao ubaki pale pale, eh, watu watoe maoni na kadi tunavyokwenda, basi itajulikana, je hii ziara ya mheshimiwa Rais ilikuwa na manufaa kwa Tanzania au haikuwa na manufaa kwa Tanzania, na pia wasizuiwe au wanaoongea, sababu ni uhuru safi kabisa. Nafikiri hapo amemalizia vizuri Boni Luta Idi Ligongo, kwa sababu anasema mwishowe itajulikana kama ina manufaa au haina manufaa, lakini watu wapewe ruhusa ya kuendelea kuzungumza mitandaoni. Haya basi, Angela anakuambia shulala. Tunazidi kusonga mbele ndani ya matangazo ya VOA Express. Sasa BMJ Murithi, vitendo vya unyanyasaji wa kijinsia vinaelezwa kuongezeka, e, na kama nilivyogusia e, hili tutaliangalia vilevile vile katika yanayovuma kwenye mitandao e, kuna binti mmoja mwishoni mwa juma amezua gumzo kubwa kweli kweli, kutoka kule nchini Nigeria. Yani, ni mjadala ambao umekuwa karibu Afrika nzima, e, alitembelea Zanzibar akadai kwamba alinyanyaswa, lakini swala hili bado lina utata sana. BMJ Murithi ngoma, kama nilivyokwambia ingekuwa ni mechi basi ingekuwa ni bila bila. Mm -hmm. Sasa kutokana na vitendo vya unyanyasaji wa kijinsia kushamiri, kwa shamiri ni kwamba jamii inaelezwa inatakiwa kuweka nguvu sawa kuanzia kufundisha vijana kwamba masuala uh, haya hayakubaliki katika jamii na si sawa. Sasa hapa tunaye Clara Salvi ambaye ni mdau wa masuala ya kijamii. Je, eh, jamii inawandaa kweli vijana kikamilifu uh, Clara kutambua uh, hilo ni tatizo na linapaswa kukemewa? Jamii haiwaandai vijana katika swala la unyanyasaji wa kijinsia . Jamii ya sasa hivi iko bize tu na mambo mengine, kwa hiyo haiwaandai vijana kuhusu unyanyasaji wa kijinsia . Itaathiri baadaye kwa vijana. Kutokana na nini? Asilimia kadhaa ya vijana nao wanapitia hizi changamoto. Kwa hiyo unajua, wanaishi nao kwa visasi, baadaye anaweza na yeye akaamua kutenda, kwa sababu haoni, unajua, haoni udhibiti, kuogopeshana. Maanake kuna swala pia la kuogopeshana, labda bwana, ukifanya hivi au makatazo tuseme. Kwa hiyo na wao jinsi wanavyoona familia na wazazi hivyo wala wanapigana na wazazi wanaishi hivyo wanapigana pigana na yeye anaona yani, kama lile swala liko kwenye mfumo wa kawaida anaona yani ya kawaida. Kwa hiyo baadaye na yeye anaweza kufanya na na. Sasa, Clara nafikiri swali ambalo linaibuka hapa ni nini kinatakiwa kifanyike ili kuondoa tatizo hilo katika jamii kifanyike, turudi kwenye maadili ya nyuma, tushirikiane kuwafundisha vijana kwamba ukiona mtoto wa mwenzio labda anafanya kwenye familia jamii, yani kwenye familia nyingine kunafanyika hivyo, uwe tayari na wewe kujitoa kwenda kusaidia yani, turudi kwenye maadili ya wazee wetu wa nyuma. Wadau wana, wanatakiwa kuliingilia kati kwa miguu miwili, kukemea kama kuna hatua zinataka chukuliwe zichukuliwe hatua ili iwe mifano kwa wengine. Nafikiri hiyo itakuwa ita sawa. Ah, asante sana uh, Clara kwa kueleza hayo uh, yote. Tunaamini kabisa eh, jamii itakuwa imesikia. Unasikiliza matangazo ya VOA Express VOA nam basi, unasikiliza matangazo ya VOA Express kutoka Washington DC. E, bila shaka na ni matangazo yanayokujia kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na kati ikiwa e ni pamoja na Mwenedu FM na vilevile vile kule Kenya kuna redio mwananchi katika e, eneo la bonde la Ufa, na pia ukiteremka huko pwani ya Kenya utapata e, kuna vituo kama vile FM yenyewe ya VOA ambayo ni 1.85 na e, vilevile kaya FM Mombasa. Sijui kule e, DRC una chochote Idi Ligongo? DRC ziko nyingi kwelikweli, ah. Lakini kile ambacho uh, kinaweza kusema kwamba ukiwa DRC unatupata kumpa redio nyingi sana pamoja na redio Dinamiki bila shaka. <laughs> Moja kwa moja tuelekee sasa katika habari za dunia. Maafisa wa magharibi mwa Ukraine wanasema makombora yalipiga mji wa Liviv leo Jumatatu na kuwa takribani watu sita ambao hadi sasa ulikuwa umeepuka ghasia mbaya zaidi za uvamizi wa Rusia ulioanza karibu miezi miwili iliyopita. Gavana wa jimbo la Lviv, Maxim Kozistiki, amesema ah, makombora matatu yaligonga maeneo ya miundombinu ya kijeshi, huku jingine likigonga duka la kutengeneza matairi ya gari. Kwingineko nchini Ukraine, juhudi za kuwahamisha raia kutoka kwenye maeneo yenye mgogoro zimesitishwa kwa siku ya pili mfululizo leo Jumatatu. Katika taarifa iliyochapishwa kwenye mitandao ya kijamii naibu waziri mkuu ameeleza kwamba Russia imeendelea kukiuka sheria za kimataifa. Vikosi vya kijeshi vya Iran vitalenga kitovu cha Israeli endapo itafanya hatua yeyote dhidi ya jamhuri ya Kiislamu. Rais Ibrahimu rais ameliambia jeshi katika gwaride hii leo Jumatatu sh mazungumzo baina ya Teheran na mataifa ya dunia kupitia mkut, mkataba wa nyuklia wa mwaka elfu mbili kumi na tano. Israeli kwa upana iliamini kuwa taifa la Mashariki ya Kati pekee lenye nguvu ya atomic, na kusema haitakubaliana na chochote cha mpango wa nyuklia na inaweza kuchukua uamuzi wake yenyewe dhidi ya maeneo ya nyuklia ya Iran. Marekani na Korea Kusini zitaendelea kuweka mshikamano madhubuti katika kukabiliana na vitendo vya kichokozi vya Korea Kaskazini, amesema mwakilishi wa Korea Kaskazini, ambaye amesema kwamba hali hiyo inatia wasiwasi kuhusu Pyongyang kwamba inajiandaa na majaribio ya nyuklia. Mwakilishi maalum wa Marekani kwa Korea Kaskazini Sung Kim na naibu wake Jung Park alikutana na maafisa wa Korea Kusini ikijumuisha mwakilishi Noh Kyu Duk baada ya kuwasili Seoul mapema Jumatatu kwa ziara ya siku tano. Kim aliwaambia wanahabari kwamba ni muhimu sana kwa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kutumia ishara kamili kwa Korea Kaskazini kwamba hawatachukulia jambo la kawaida endapo majaribio yatafanyika. na Shanghai imetangaza kifo cha kwanza kutokana na aina ya virusi vya korona vya Omicron kugundulika katika mji huo wa China mwezi Machi watu wazee watatu wamefariki dunia jana Jumapili ambapo wote walikuwa na magonjwa mengine kabla uh, ya kupata ugonjwa huo na walikuwa wamechanjwa kwa mujibu wa maafisa inspekta wa tume ya afya ya Shanghai Wu Ganyu amesema kwamba baada ya kufika hospitali hali zao zilizidi kuwa mbaya na wakafariki baada ya juhudi za kuamo kushindikana Jina lake la kitambulisho Idi Ligongo, huyo anajulikana kama Jacob Obunga lakini maarufu kama Otile, Otile Brown, Brown. Mmoja e, wa wanamuziki tajika sana pale Kenya ha, hasa wanaposhirikiana na mwanamuziki mwingine anajulikana kama Kaligraf, wanaangusha vitu moto sana. Lakini hapa unasikiza kitu kinaitwa baby love. E, safi kabisa. Idi Ligongo, naam, kitu kikali kabisa, baby love kutoka kwa Otile Uh, Brown nitakusema Brown. mm -hmm. <laughs> <laughs> Barazani, uh, tuna nini leo? Barazani leo, ndugu yangu, tunaangazia e, je, unafahamu umuhimu wa kuomba msamaha kusameheana na maridhiano kama njia ya kudumisha amani e, ndiyo kile ambacho tuna e, kizungumza kwenye laini ya simu, tuna msikilizaji wetu mm -hmm. e, msikilizaji, hebu karibu jitambulishe jina lako na utuambie nini maoni yako hapo ulipo kwa uh, majina anaitwa Mbirihe Lukman na shika mbili Kenya Kakuma. Kwa kweli, upande wa msamaha, msamaha ni jambo la maana sana, kwa sababu watu wanapoishi kwenye magomvi, huwa amani haipo kwa watu hao. Ndio maana watu kama, ikiwa unaweza kuwa wamekuaruzana na mtu mwingine kwa jambo fulani, ni jambo la maana kwamba watu kuenda wakionana na waombane msamaha kwa sababu watu wengi huwa wakifikiria kwamba labda kuomba msamaha ni jambo labda, watu wanaweza fikiria kwamba huyo ni mjinga ama ni mkosaji wa akili, kwa sababu ameenda kuomba mtu mwingine msamaha. mm -hmm. lakini mtu kwa kuomba msamaha mwingine, endapo akimkosea, ni jambo la hekima sana. Sasa, msikilizaji, kuna nini? Moja ya sababu tuliuliza swali hili kwa sababu kumeonekana eh, ujumbe kutoka kwa viongozi wa kidini ikiwa ni Wakristo na hata na Waislamu, inaonekana weekend hii, kwa sababu kama unajua, uh, leo ndo tunamalizia masuala ya Pasaka na vile vile, eh, Waislamu wanaendelea na mfungo wa Ramadan. Sijui kwa nini unafikiri ni hmm, muhimu sana kulizungumzia swala hili wakati kama huu. Kwa kweli naweza zungumzia tu kwamba Wakristo na Waislamu sote tunamuomba ni Mungu mmoja, na mimi sioni kwamba kunaweza kuwa na shida yoyote ile ya kusema kwamba labda Wakristo Waislamu hawaelewani, lakini naweza changia tu kwamba sote tunaomba ni huyo Mungu mmoja na tunaweza ishi tu ma, ma kwa amani bila manunguniko yoyote ya ya ukwaruzano ama ya ugomvi kati ya Waislamu na, na Wakristo. Sawa so, sawa so, kabisa. Naona kweli una ujumbe safi kabisa, Idi. Naona tusome, ni, ni wengi sana wameandika kwenye mitandao hapa, lakini nianze na ima Ezekiel Silayo, anasema yuko kule Moshi eh, Tanzania. Anasema binafsi sidhani, ama nadhani kufanya kosa na kutokukiri na kuomba msamaha ni na nidhamu, eh, unadharau ma, na kuomba kutokuwa majivuno na kadhalika, na neno msamaha eh, kwa mjinga utaamua tu uaga, napenda kuomba msamaha hapale ninapokosea. Uh, Gabrieli Ganywa Mulume anasema uh, kwamba sisi wote ni wa Afrika kwanza, huo msamaha, kwani mateso ya Afrika inatokana na hao eh, watu ambao wanatugombanisha. Kwa hiyo kwa Mungu ndiye ana uwezo eh, kulipisha kisasi kwa yote, kwa yote mateso ambayo yanaweza kutokea. Tumalizie na huyu Yelen Letricia. Mengine unaweza kuyasoma kwenye mitandao ya kijamii ya VOA Swahili. Kusameheana huleta amani na mtu kwa mtu binafsi. Kama si msamaha, hata familia uh, urafiki na uhusiano hazingekuwepo. Nam basi, tunasonga mbele na, na matangazo uh, ya VOA Express. uh, Revani hapa akiwa amemshirikisha Nadia Mukami, wanakuambia fall in love Rayvan huyu bwana, mm -hmm. Ana mambo mengi kweli kweli pale mjini pale, lakini pia nikwambia hii ligongo Nadia Mukami anatoka kijiji nilikozaliwa lakini okay. Sio kwamba anajigamba. Eh, sio ah, kama anajigamba. Eh, ni ah, kweli kweli tu. Ni ukweli, ukwe, ukweli ukweli. Ukweli usemwe. Yeah, kweli <laughs> na ukweli ukweli, ubaki kwa ukweli. Tusikia kitu hiki. Falling now Bwana Reivani bwana wanasema wana, wana ana, ana date mtoto wa producer mmoja mashuhuri sana pale nchini Tanzania anaitwa eh, P Funk Majani eh, na M, mtu alioza naye ni mwigizaji mmoja maarufu sana anaitwa Kajala Masanja. Sasa mm -hmm. Huyu jamaa huwa anafanya vuruguvurugu nyingi pana pale, kuna watoto wa mjini wanasema bwana, inabidi jamaa kidogo atulize kidogo, spidi imekuwa, imekuwa inakuwa kubwa sana. Na inaonekana kudeti deti inaonekana ndio mfumo sasa, nae, wa kisasa kwa sababu naye uh, huyu ameimba naye huyu Nadia Mukami huyu wa kwetu kijijini hmm. Naye pia nasikia wanasukumana na jamaa mwingine aitwa Arrow Bwoy eh, na hata kuna sijui kama kuna ukweli wote, lakini inasemekana aidha wamepata mtoto ama wanatarajia. Haya basi, mambo ni mengi kwelikweli ndani ya VOA Express, na moja kwa moja e, tunaelekea e, katika kama huna kazi ambapo unaambiwa kwamba gharama ya maisha na ugumu wa kulipa karo unasababisha wanafunzi wengi katika vyuo vikuu nchini Kenya kutafuta namna ya kuishi, mfano uchuuzi wa bidhaa na baadhi ya kufungua saluni ili kuhudumia wenzao. Hii sijui imekaaje hii. Mi wakati nasoma pale mm -hmm. eh, chuoni nilikuwa napigapiga dilidili. Kwa hiyo nabidi ujiongeze kidogo, manake maisha rumba limekuwa kali. Mm -hmm, sasa hapa Elizabeth Otieno anasema kando ya masomo yake yeye anafanya ususi. Ususi unajua ni kama kusuka, sio? Aha. Ni Aha. <laughs> <laughs> tusiseme mengi, tumsikia anavyoeleza kazi hii. Naifungua sasa namaliza kama mwezi mmoja, nimekuwa nikifanya door to door nikitafuta riziki lakini nikaonelea pia vyema nifungue mahali niweze kujihusisha na mambo mengine kama kuuza nywele weaves, na huduma zengine kando na kusonga peke yake. Sana sana na ususi ndo bado nafanya, naona nikiendelea nipate hela nitajihusisha, kama sifanyi facial, kucha, kuna pedicure, medicure, hiyo masaging. Mimi hiki changu nitasema nikipawa, nikipawa, kwa sababu kusema kweli nimekuwa msusi tokea niwe mtoto mdogo, sijasema nimesomea, nikipawa tu, nikiangalia hivi naona naweza nikafanya, nafanya najaribu na nafanya eh, miaka nyuma, hata nitaanzia nikiwa shule ya msingi. Shule ya msingi nilikuwa nikisaidia wenzangu, ambapo sasa ikifika kama wikendi hivi utapata kwetu watoto wengi wamejaa, wamekuja kusongwa. At least wikendi, Jumamosi Jumapili, utapata niko pale na wanafunzi wenzangu wamekuja, at least ni washikeshike za kwenda shuleni hivyo hivyo nikaingia sekondari pia pia nikaendelea hivyo hivyo. Eh, wakija lazima watalia watalia, kwa sababu sasa mwanafunzi mwenzako mwaka naye shuleni, utataka anataka eh, umtengeze. Hana hela na kweli ukiangalia hana pia. Yani, pia kuna ile mazoea, mzazi atasema ah, wewe naenda kwa mwenzako kakutengeze. Unaona, inabidi washike shike hivyo hivyo, ili at least mujiendeleze mm. Hali ya maisha saa hii imekuwa ni ngumu sana, si mtoto si mzee si kijana. Maisha ni yalela ni lazima uishi. Kwa hivyo, lazima tu ujikimu, uangalie njia yenye itakupatia riziki wewe kama binadamu. Chochote kile utapata, nina uhakika kitakusaidia maisha yamekuwa magumu sana, yamepanda tokea nizaliwe. Mimi nakumbuka nikinunua mkate shilingi kumi na sita, sahii ninaenda dukani naambiwa shilingi sabini, kumaanisha lazima tu tujizatiti. Changamoto zipo, nimekwambia hasio na e. Kwa mfano, yatakusungua kitu cha sh shilingi mia tano, atakumfanyia mia mbili hamsini. Wengine nanipa nisonge, nitakuletea utamwamini, utamwona tena. Ah, mi naweza nikasema hii kazi asalu, ya saluni imekuwa ya manufaa sana la kidogo napata, mimi binafsi naisha, ni kujikaza. Na ninaweza nikawambia hicho kipawa ulipewa kitakusaidia kwa hivyo. Kama una kipawa cha ususi usichukulie mzaa, tia bidii, naenda ujifunze, na kama hauna ule uwezo kile kidogo unafanya fanya, bila kubaliana na Elizabeth Atieno hapo idi, kwa sababu unajua na tumesema hapa mara nyingi kwamba sio lazima usubiri hati sijui ukaandikwa ofisini. Kuna mambo mengi unaweza fanya hata ukiwa chuoni. Wakati huo na wenyewe wanakuambia kule mitaani kwamba bwana, ukiendelea kusubiri kupata ofisini utasubiri sana, jua mm -hmm. litakuchwa lita sijui kucha mm -hmm. litakuchwa. <laughs> tunasubiri <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> maanake dunia iko hivyo, watu wanaongezeka, nafasi hazipo, lazima na tuwe wabunifu kwa njia yoyote ile. Sasa tuende tukaangalia yale ambayo yanavuma katika mitandao. Mimi binafsi kuna mambo mengi ambayo nimeona, lakini kuna kubwa hili ambalo mwishoni mwa juma limezagaa kwelikweli kwenye mitandao mm -hmm. la binti mmoja ambaye alitambulika kwa jina la Zainab Ola Dihinde kutoka nchini Nigeria, ambapo anasema kwamba Aprili elfu mbili na ishirini na moja alikwenda nchini Tanzania, katika visiwa vya Zanzibar na kufikia katika hoteli ya Warere e, ambayo inapatikana kule Nungwe, kwenye fukwe badmurwa kabisa kule Zanziba. mm -hmm. Akadai saa kuna, kuna siku moja amelala akakuta kuna mwanaume akawa ameingia ndani ya chumba chake, e, akitaka kumnyanyasa ki, ki kingono, kupeleka shauri hili kwa madai yake yeye kwamba polisi hawakushughulikia jinsi ambavyo alitarajiwa, lakini sasa wenyewe wenye hoteli wamejibu kwamba hili tukio huyu bibie walimshirikisha vizuri na kumwelekeza nini anatakiwa afanye, lakini yeye hakutaka hata kwenda polisi, lakini akidai kupewa dola elfu kumi. Kwa hiyo bado, ndo maana nasema hii ngoma bado ni bila bila, pande zote mbili zinazungumza kila uh, jambo lake. Kwa hiyo hujui wa kumwamini ni yupi, lakini ni jambo ambalo limetanda kweli kweli, na watu waliingia kwenye eh, ule mtandao wa Google kwenye hoteli hii na kutoa reviews mbaya kwa hoteli hii na ikaporomoka mpaka ikafikia uh, nyota moja. He, ilikuwa tano, kabla hapo ilikuwa kama tano hivi. Unajua hoteli moja mamurua sana uh-huh. Eh, kwa hiyo watu wameandika reviews nyingi, watu hoteli wana Mika, jamani ni wengine hamjawahi hata kukaa kwenye hii hoteli, mnawezaje kutoa e, maoni juu ya huduma zetu? Sasa kabisa na mimi Idi nimekuwa nikichekicheki mitandao na hakuna lingine ambalo linazungumzwa zaidi ya hii royo tua na ingawaje ni swala linalohusu Tanzania kama hilo hilo ambalo umelizungumza lakini linavuma kweli kweli. E, wengi wakiwa na maoni mchanganyiko kama ulivyosema kwenye ile stori tulikuwa nayo e, wengi wakiona kwamba ina haja rahisi e, kufanya safari kama hiyo wakati watu wanaendelea kukumbwa na hali ngumu ya maisha. Naam, basi ni hayo ambayo unaweza ukasema yametokea, lakini kikubwa zaidi e, ni zile e, mechi za mwishoni mwa juma, timu ya uh, Simba Liverpool zikifanya mambo, Sande Shomari atakuwa amecheka kweli kweli. mm -hmm. E, basi moja kwa moja tuelekee katika swali letu la leo e, na tukauliza kwamba, je, umesherekeaje sikukuu ya Pasaka bila shaka? Bila shaka itakuwa e, kama ilivyotarajiwa, watakuwa ni wengi tu wanajibu kama huyu Mandela Mushimushi anasema yuko Nairobi, Kenya, soko la Isili, anasema anaungana na, na Wakenya kusherehekea kusherekea Pasaka kwa amani na utulivu. Sikiliza jina hili, huyu anaitwa Bukuru Bihuru Gustave <laughs> <laughs> jina gumu <laughs> yeah, anakuambia kwamba yeye amesherekea vizuri sana kwa sababu ya kumshukuru Mungu e, kwake akifikisha wiki hii ya Pasaka na kuwa wamoja, na walijaribu wafike kwenye hii wiki wakiwa na afya njema kabisa. Maria B. Kamara anasema nimepanga kusherekea vyema japo kwa hali ngumu, bidhaa bei ya juu, niende kanisani kupumzika nyumbani, hamna tatizo. Unajua anajibu hivi kwa sababu tuliliuliza kabla ya wikendi kuu kwa hiyo walikuwa wanasema jinsi wanavyojitayarisha. BMJ, mimi nataka kukata rufaa, haiwezekani. Lazima utakuwa umenichomekea hapa. Hapana. <laughs> Haiwezekani, <Ayu> nikutane <laughs> na majina kama haya. Huyu anaitwa Paulin Buhurungane. Anakwambia sikukuu ya Pasaka haina, eh, maana katika namna moja ama nyingine, yeye amefurahia vema. Basi tunakamilisha matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Mimi naitwa Idi Ligongo. Na mimi naitwa BMJ Mridhi. Tumekuwa na mwenzetu upande wa pili Aida Isa, na matangazo yamesimamiwa na Sandi Shomari. Haya basi, tunakuambia shulala, kwa heri.