Barabara kabisa msikilizaji, ni saa tatu ya nusu za asubuhi hapa Washington DC, kumi na nusu alasiri pale Afrika Mashariki, tisa na nusu Afrika ya Kati. Ndani ya nyumba niokomesha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji langu jina ni Sandey Shomari na siko peke yangu kwa kuendeshea gurudumu hili la express hii leo bila shaka, kwa sababu Sandey Shomari wameandamana na mimi BMJ Mrithi. Tuko hapa studio nambari kumi na tano Eh, tukiwa tumejaa, hata mimi najisikia kama ni pishi la mchele leo, sababu umejaa jaa vizuri sana. Nakuona leo sawa kabisa, nakwambia. Kwa kweli, msikilizaji, tunashukuru kwamba umeamua kuukuwa nasi dakika thelathini hizi za matangazo yetu, na kama ilivyo ada, tutakwenda hapa na pale kuangalia yapi muhimu ya kukuletea, ikiwa e, ni pamoja na shirika la chakula na kilimo Eh, FAO pamoja na Tume ya Umoja wa Afrika eh, kuandaa mwongozo kwa serikali katika eh, kuongeza ushiriki wa vijana katika kilimo eh, na michakato mingine inayohusiana na, inayohusiana na uzalishaji wa vyakula. Tusikie baadhi ya wadau wanasema nini kuhusu mpango huu. Kitu muhimu ni kuwahamasisha na kuwapa mwelekeo na ku-, kama kutakuwa na ardhi ya kuweza kulima, basi vijana wajitose hiyo italeta natija kubwa sana bila mm. shaka bila shaka mm -hmm. Na vile vile BMJ, tutaangalia katika maswala ya wanawake, vijana na uchaguzi nchini Kenya. Uchaguzi unapamba moto pale kabisa kabisa, vyama vinachagua zam... watu wao eh. Sasa eh, kule wanawita mchujo. Mchujo eh, manake wanachuja eh, wanachuja, wanachuja, wanachuja tunabaki kile kitu ambacho wanasema, <laughs> ndio huyu ndiye safi kabisa kwenda mm. kuwania. Kwa hiyo kuna changamoto hapa ambazo wanawake na vijana wanakutana nazo, basi tutaangalia. Hali iko vipi kwa upande huo? Bila kusahau inaojiri kwenye mitandao ya kijamii msikilizaji, ni mengi sana, tutakwambia hii leo. Na kwenye barazani tunaangalia vitendo vya unyanyasaji wa wanawake na watoto vinazidi kuripotiwa. Sasa nini kifanyike kuweza kuzuia hayo? Wewe msikilizaji ndio utazungumza nasi kwenye barazani, ukituambia kile ambacho unaona kinafaa. Na asante, hatuwezi kusahau kwamba tulikuwa na swali tuliuliza, nini matumaini yako kuhusu ziara ya Royal Tour ya Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan kama inavyojulikana, yuko nasi hapa Marekani e, eh, Mpango mpango huo uliruka jana saa mbili za usiku hapa za saa za Marekani, akionekana mm -hmm. kuzindua eh hiyo kule New York, lakini tuende moja kwa moja, sijui tuanzie wapi? Sawa kabisa, tuko kule nchini Kenya katika swala la uchaguzi kama ulivyozungumza hapo bmj mm -hmm. tukimulika changamoto za wagombea wanawake na vijana hasa hii eh, leo mwenyekiti wa tumi ya kitaifa ya jinsia na usawa NGEC Joyce Mutinda aliomba vyombo vya usalama na kuhakikisha kwamba makundi haya yanashiriki kwenye kampeni na kupigiwa kura katika mazingira ya amani, akisema. Na vilevile basi, tukiangalia haya, wanawake nao wanawania viti vya kisiasa kwenye sehemu mbalimbali, wanazungumza changamoto ambazo eh, wanakutana nazo. Na bila shaka BMJ, kama unavyofahamu, tumezungumza na mgombea kiti cha ubunge pale Mombasa, Milicent Dhiambo. mm -hmm. Sasa Milicent Dhiambo, tutaka kujua hali halisi ikoje kwa upande wenu. Na wanawake kwa hivi sasa tuko katika hali ambaye inaogofya kwa sababu ya utata unaoendelea wakati huwa siasa, na wanawake wengi hatuna uwezo wa kuweka walinda walinda salama kuwalinda na kutembea na wao, na mara nyingi walinda salama hawa ni wanaume na wanahitaji kulipwa pesa ambazo ni nyingi sana, na kwa sababu ya hali ambayo si nzuri, hasa wa Mombasa, mahali popote ukiona wa watu wakubwa waking'ang'ania hali ya usalama huwa inazotokeka na Mombasa imejulikana mara nyingi kuwa na magengi ya vijana ambao wanalipwa kuleta shida, na tumeiona wakati wa party primary. Safi kabisa. Na sasa uh, Millicent, uh, pia kama mgombea, wewe ni nini ambacho unataka kifanyike uh, kutoka katika tume ya uchaguzi uh, kutokana na hayo yote uh, ambayo umeyaeleza? Ningependa kuona tume ya uchaguzi imetenga walinda mama ambao si hasa wakulipwa ama kama ni wakulipwa, wa serikali isubsidi iweze kuisaidia uwalipe walinde wa mama wale ambao washapita uchaguzi na wanaenda katika uchaguzi mkubwa. Angalao tukipata angalau wawili ambao wanabunduki na wamejulikana, wanabunduki hujua hao wengine ambao tunawachukua kutoka kwa vile, huwa wengine hawatiiki sababu wako sina mikono yao, lakini tukipata walinda salama wawili kulinda kila mama ikatusaidia mashinani na itafanya watu waogope, wakijua hawa watu wamelindwa. Safi kabisa. Sasa ndiyo, unasikia nini um, kuhusu usalama? Na kwa kweli wakinamama uh, wanakuwa Eh, ndio wanakumbwa uh, sana hiyo changamoto, mm -hmm. kwa sababu wanaume mara nyingi waogopi you know, wa lakini, na pia wanasema kwamba ukiangalia kule Turkana pia wamezungumza, mm -hmm. eh, baadhi ya wagombea wakiomba kwamba wanasema mfumo dume ndio tatizo kubwa na wanawake wako hatarini zaidi kushambuliwa kwenye hizi kampeni, kwa hiyo wanahitaji sana ulinzi kule, hasa hasa Turkana wameomba kabisa wapewe ulinzi, eh, bila shaka bila uh -huh. shaka vaini, vaini. Unajua, naita nafikiri nitamketisha chini huyu mwelekezi wetu Aida Isa kwa <laughs> sababu anatuonjesha tu, alafu kibao kinaondoka namna hiyo, inakuwa ni muda mfupi sana, lakini nafikiri ndio time aliyo nayo <laughs> eh, ya muziki huo. Lakini safi kabisa, huyu mboso anakwambia katoto <laughs> <laughs> <laughs> Sawa kabisa, msikilizaji, e unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, matangazo ambayo kujia kila siku kutoka Jumatatu hadi Ijumaa. Bila shaka, sasa, BMJ, tunaelekea wapi baadaye hapa? E, tuende kwa Uh, shirika la chakula na kilimo duniani FAO pamoja na tume ya Umoja wa Afrika AUC, wameandaa mwongozo kwa serikali katika kuongeza ushiriki wa vijana kwenye kilimo na vilevile michakato mingine inayohusiana na uzalishaji wa vyakula, uchukuzi na uuzaji wa bidhaa. Hiyo mikakati mipya ambayo inanakiliwa katika mwongozo huo wa uwekezaji kwa vijana katika mifumo ya kilimo na kilimo barani Afrika kwa, kwa jumla ilizinduliwa Sande Shomari katika kikao cha hivi punde katika mkutano wa kikanda ambao kule Malabo katia e, mutanowaand mwongozo huo kwa kifupi unalenga taasisi zinazoongoza au zinazohusika katika kubuni na kutekeleza programu za uwekezaji zinazohusiana na mifumo ambayo inaelezwa kuwa ni endelevu ya chakula na kilimo, na hizi ni pamoja na serikali, mashirika ya kifedha na kiufundi na vilevile vile mashirika ya kitaifa na kimataifa pamoja na na sekta binafsi na pamoja p na vijana. Afrika inaelezwa uh, nd kwamba ina asilimia kubwa zaidi ya vijana duniani ikikadiriwa kwamba vijana wapatao milioni mia nne na ishirini wakati wa, ya umri wa miaka 15 na 35, uh, huku sehemu ya bara la uh, uh, uh, sehemu ya vijana hao wengi wao wakiwa vijijini, na sasa nime uh, tuzungumze na huyu uh, mama Afya Rama ambaye ni mwanaharakati wa kutetea haki za wasichana na vijana kwa ujumla katika ukanda wa Afrika Mashariki. Na sijui mama- Mama Afya Rama, umepokeaje mpango huu wa FAO wa, na Umoja wa Afrika kuhusu eh, uwekezaji katika vijana um, kuelekea kwa kilimo. Vijana wetu wengi hawajajihusisha na mambo ya kilimo, lakini kila watakapokuwa wa, wa, wamepata mafunzo na wajue umuhimu wa kilimo, kila kitu wajue ni mpaka kuwe kuna na na ushirikiano na nini na kufunzwa na nini, watabadilika, kwa sababu hata hii kukaa maskani haitawasaidia mimi nashukuru, kama kuna shirika kama hilo limekuja liweze kuwafunza vijana waweze kupata hiyo kilimo, waweze kuwa wakulima wakubwa, na waweze ku, kujisaidia, badala ya vijana kuingia tu kwa mziki, mara wanafanya vitu ambavyo havina kichwa wala miguu. Afadhali waingie kwa kilimo na wawe wafanyi biashara wakubwa, wakiwa watauza nafaka zao na ili waweze kupata kiume wa mgongo cha kuweza kuwasaidia. Mimi najiunga mkono na vijana wahamasishwe, wa, wa na waweze ingia kwa kilimo, kilimo kitawasaidia. Na sasa Umoja wa Mataifa unasema kwamba idadi ya watu inakadiriwa kuongezeka mara tatu katika bara hilo, kusini mwa jangwa la Sahara ifikapo elfu mbili na hamsini. Sasa je, iwapo mwongozo huu utafuatwa na serikali za Afrika, unadhani kwamba hali ya mfumuko wa bei ambayo inashuhudiwa kwa amba sasa itashuka, ikiwa ardhi itakuwepo? na vijana wahamasishwe wahamasike, mfumo wa bei ambao uko kwenye saizi kwenye bidhaa za chakula utashuka, kwa sababu chakula kitakuwa kingi, kitakuwa kina- kinafanya nini? Watu watakuwa wanaweka bei ili chakula kioze ama kifanyai. Kwa hivyo bei ya mfumko wa chakula utashuka chini. Bora kuwe na nafaka na chakula cha cha kutosha, hiyo Afrika itakuwa haina shida ya chakula. Kitu muhimu ni kuwahamasisha na kuwapa mwelekeo na kama kutakuwa na ardhi ya kuweza kulima, basi vijana wajitose, hiyo italeta na tija kubwa. Safi kabisa, Mama Afya Rama hapo wakizungumzia swala hilo. Sand Shumar, ajua ni inakuwa ni kibarua kigumu kuwahimiza vijana kuwaleta kwenye kilimo. Wanaona kwamba eh, kilimo kidogo ni cha watu wa mashambani, lakini hali inabadilika sasa kwa kasi inabadilika sana. Nakumbuka hata mchekeshaji mmoja kwa Tanzania anaitwa Masanja aliwambia vijana, yeye analima sana, na wakizubaa shauri yao, yeye anatengeneza pesa kwenye kilimo na mashamba yake ya mpunga, mambo yanamwendea vizuri. Na pia unajua, kulima sio kwamba lazima wewe ushike jembe jembe, eh, eh. Unaweza kuwa kwamba umejipanga kiasi eh, kwamba hata unawaajiri watu wewe, eh, unaketi tu kwa ofisi yako kupanga na kulipa. Kwa hiyo kilimo eh, eh, eh, eh, eh, eh, eh, eh, eh, kiko na Uh, nini mbinu, um, uh, tofauti tofauti. Bila shaka, bila shaka, BMJ muridhi, basi moja kwa moja, na hivi sasa tuende katika habari za dunia. Na katika habari za dunia kutoka chumba chetu cha habari, mawakili wa familia ya Patrick Lioya, mtu mweusi ambaye hakuwa na silaha aliyewawa na polisi magharibi mwa Michigan, walisema watatoa matokeo ya uchunguzi huru wa maiti hii leo Jumanne. Video kutoka kwa mpita njia ilionyesha Lioya akiwa chini alipopigwa risasi ya kichwa wakati wa mvutano na afisa wa polisi mzungu wa Grand Rapids, Michigan, siku ya Aprili 4. Ripoti rasmi ya uchunguzi wa maiti ina wasilishi wa polisi na haitatolewa mara moja kwa umma, lakini uchunguzi tofauti wa maiti uliofanywa na Dr Werner Spitz, mtaalam wa uchunguzi wa maiti mwenye umri wa miaka 95, ambaye alifanya kazi katika uchunguzi kufuatia mauaji ya rais John F Kennedy na Martin Luther King Jr, miongoni mwa kesi nyingine maarufu. Yeye ni mkaguzi wa zamani wa maiti katika eneo la Detroit. Kifo cha Lyoya kimekasirisha familia yake, pamoja na watu wengi ambao wametazama video hiyo ya makabiliano yake na afisa wa polisi. Lyoya ni mkimbizi kutoka Congo na anatarajiwa kuzikwa Ijumaa. Na mtandao wa kitaifa wa mchungaji Al Sharpton ulisema utasaidia kulipia gharama, na mchungaji huyu atatoa wasifu wa marehemu katika ibada. E, jeshi la Ukraine lilisema leo Jumanne kwamba vikosi vya Rusia vinalenga kujaribu kuchukua udhibiti kamili wa mikoa ya Donetsk na Luhansk na maeneo ya kimkakati katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo, ambayo yatairuhusu Rusia kuiunganisha na peninsula ya Krimea ambayo iliiteka miaka minane iliyopita. Kauli hiyo kutoka kwa jenerali wa jeshi, ambayo pia ilisema kombora la mashambulizi ya anga ya Rusia katika maeneo yanayolengwa na raia kote Ukraine hayata koma ilikuja siku moja baada ya Rusia kuanzisha mashambulizi yake yaliyotarajiwa kwa muda mrefu mashariki mwa Ukraine, kufuatia kujiondoa kutoka kwenye maeneo karibu na Kiev. Maafisa wapinzani wa Libya walihitimisha mazungumzo ya wiki moja katika mji wa mkuu wa Misri bila makubaliano juu ya mpango ya kikatiba kwa uchaguzi, na Umoja wa Mataifa ulisema hii leo Jumanne wabunge 12 kutoka bunge hilo lenye mako yake mashariki mwa Libya na 12 kutoka baraza kuu la nchi, chombo cha ushauri katika mji mkuu wa Tripoli magharibi mwa nchi, walishiriki katika mazungumzo yaliosimamiwa na Umoja wa Mataifa yaliyokamilika Jumatatu mjini Cairo. Mshauri maalumu wa Umoja wa Mataifa kuhusu Libya, Stephanie Williams, alisema maafisa hao walikubali kukutana tena mwezi ujao baada ya sikukuu ya Uislamu ya Id al Fitri, ambayo inaadhimisha kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Walisema Williams na Umoja wa Mataifa unafanya kazi ya kupata mwafaka uliofikiwa mapema. Sema tumependana hadi tukafanana, utamu wa mahaba, baby wewe ndiye ladha, oh, tunafanana kufa kuzikana, penzi lako ndio nanga, ndo maana nimekwama. Got you baby, huyo Okelo msikilizaji, Okelo Max akishirikiana Bien uh, bnni kule Kenya nini, niambie weye. Naona na, kana kama ni mwanamuziki huyu ambaye anafahamika sana kule Kenya kwa sababu ya vitu anavyoangusha kule wakiwa na, na kikundi kile, e, nda kueleza baadaye, lakini sasa twende kwenye barazani. Bila shaka kwenye barazani hii leo tunachunguza na kumulika vitendo vya unyanyasaji wa wanawake na watoto vinaezi kuripotiwa sasa tumeuliza nini kifanyike kuvizuia? Yeah. Basi tumsikilize msikilizaji ambaye tayari yupo kwenye laini yetu ya simu. Karibu sana Sauti ya Amerika, jitambushe jina lako na mahala ulipo, halafu tupe maoni yako. Karibu. Kwa majina naitu Masanya Ngosha, Mtanzania, napatikana Mamashore, Kishapu, Shinyanga nchini Tanzania. Kwa, kwa mtazamo wangu mimi, ili kudhibiti unyanyasaji unaoendelea dhidi ya wanawake kwanza natakiwa sisi wenyewe tunaofanya matendo hayo tujitambue, alafu tuishi kwenye imani zetu za kidini, kwa sababu ukiangalia imani zetu za dini haziruhusu mtu kumnyanyasa mtu pasipokuwa na sababu. Kuna vitu vingi ambavyo tunatumia ni tofauti kabisa. Unajikuta hali mtu kama hizi sikukuu hizi, mtu ameenda kule, ameelewa hapo, akishalewa akirudi nyumbani, yani anajeuka kuwa kero, anadumbua nyumbani pamoja na majirani kwa ujumla. Yani, kifupi, nachotaka kuwasihi Watanzania wenzangu na wanaume wenzangu, tunaofanya matendo kama waa unyenyasaji dhidi ya wanawake, tubadilike, tuishi kwenye njia za imani, tufate imani, maana imani hairuhusu mtu kufanya vitu vya ajabu ajabu kama hivyo. Kikubwa mii ninachotaka kuwaambia tu Watanzania wenzangu na wanadunia wana, wana, wana wote kwa ujumla uwache matendo ya unyanyasaji kwa sababu unyanyasaji sio mzuri, napelekea wanakuwa walemavu, mtu anapata mchongo wa mawazo, matokeo yake unapelekea vifo visivyokuwa vya lazima, mtu anafariki kasivyokuwa na ulazima kwa sababu tu ya huo unyanyasaji unaozidi kuendelea. Naweta Masanja, Mtanzania na wakilisha Mwamashele ah, Shinyanga nchini Tanzania. Asante sana Masanja kutoka nchini Tanzania. Haya basi, naona pia BMJ wengi wamerusha maoni yao kwenye mtandao wetu wa Facebook hapa mm -hmm, nimekuwa nimeprint uh, sandi, unaona kuja na kitabu kizima hapa studio. Maoni mengi hmm, sana kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Uh, labda nianze na huyu Nazael Madede anasema yuko kule Dar es Salaam, Tanzania, anasema ili kuwazuia au kuzuia vitendo vya unyanyasaji kwa wanawake na watoto ambavyo vimekithiri, ni muhimu sana kwa viongozi wa dini kuhimiza maadili mema katika jamii, elimu itolewe, na pia mamlaka husika kuchukua hatua kali za kisheria kwa wote wanaofanya vitendo hivyo ili liwe funzo kwa jamii nzima. Bila shaka. Richard Manda kwa upande wake anasema wanawake waende wakaripoti unyanyasaji kwenye vyombo vya sheria, na sheria wachukulia hatua mara mmoja hawawanyanyasaji, kwa sababu hii tabia itakoma kama sio kupungua kabisa. Maana watu watakuwa wanajua wakimfanyia mtu ukatili mm -hmm. Utaozea jela. Wanawake waende wakaripoti unyanyasaji kwenye vyombo vya sheria. Huyo ni Richard, umeshasoma hiyo. Gabriele Ganyamulume anasema sio watoto na wanawake tu, duniani kote tumeteswa kwa namna yoyote ya mateso, haswa kwa njaa na kukosa huduma kwa watoto wagonjwa. Eh, huyu ni kama anaeleza tu kwamba manyanyaso hayo hayaelekezwi tu kwa jinsia moja au watoto. Yanaonekana yako kila pahali. Nasikia chini kwa chini kuna kibao hapo. Sande Shomari, bila shaka BMJ Express, bila muziki hujasukuma gurudumu lake, ni moja kwa moja zilatani. Huyu msikilizaji akija ah, na kitu chake aliji ah, mambo mazito kwelikweli kwenye VOA Express, part of Ama, anajulikana kama Emoniji Etimedayo Rafaeli lakini jina la mziki Zlatan. Huyu mwanamuziki kazaliwa mwaka 1994 sandi Shomari kule Ilorini na Nigeria katika jimbo linalojulikana kama Ekiti e na ndiye CEO mm -hmm. wa uh, Zango Records, unasikia anaangusha vitu hapo, anaangusha vitu kweli kweli. Safi kabisa nakwambia. Hii VOA Express inakupeleka kila pahali na hapo mbeleni kwa natafuta jina la hiyo uh, nini Uh, mwanamuziki huyu kutoka Kenya anaitwa BN Ime ambaye ni wa sauti, so ndio alituandalia uh, Aida Issa pale mbeleni alikuwa anatafuta jina hilo. Safi kabisa aangusha kabisa vitu hapa VOA Express, bila shaka BMJ. Sasa moja kwa moja kwenye maswala ya ushauri. Kwenye ushauri leo kuna nini? Kwenye ushauri leo anasema kwamba tunakutana na Sara Nyawa, huyu ni kijana mjasiriamali mwenye umri wa miaka 30 ambaye anatoa vidokezo vya ustawi wa kibiashara kwa vijana wenzake. Basi sikiza uhondo huu wa kibiashara mm. Kama kijana tena kijana wa kike, ushauri wangu kwa wale vijana wenzangu wenye ambao wanataka kujiunga na biashara, ningetaka kuwambia ama kuwashauri, kwanza, kwa mtu yote ambaye unaanza biashara unahakikisha uko na target. Target ni kuwa, yani unahakikisha uko na malengo, kwa nini unaanza hii biashara mm? nataka biashara uanze mazao kipato gani? Na hii biashara ukianza unataka uwe ifikie wapi? Hiyo ni target. Pili, kama unaanza biashara, hakikisha utumiaji wako wa pesa unakuwa na adabu ama tunaita discipline, kwa sababu ili biashara yako imarike, ima ama uwe strong, ni lazima ukiuza uki uwe uko na discipline. Sile umeuza zile pesa umepata, kuenda, pesa umepata unataka kwenda kununua vijora ama ile pesa ambao umepata unataka kwenda kulewa. So ni lazima uwe na discipline ya kutumia pesa. Ile pesa ambayo utakuwa umeuza, uifanyie ununue stock nyingine, ama uwekeze uye, mali kwenye ambapo itazama. Kitu nyingine vilevile vile, ni lazima utie bidii, ujiteb, ujue kutafuta maclients clients, usitarajie usita clients mwenye ambaye anakuja. Angalia wale clients ambao hawawezi wakakufikia wewe, ndo wafikie. Kitu nyingine angalia eh, mazingira nyeambo unafungua biashara je yeah, hii biashara imefungwa hapa kuna nitapata wa, wa, watu ambao watanunua ama nitapata wateja si umefungwa biashara mabuibui mahali ambapo unajua wenye ambao karibu wote hapo ni wakristo wakristo hawezi vaa wa mabuibui so identify your market ama clients. no where to start your business ama wapi wa kwanza biashara na wapi siku kwa kwanza biashara hiyo ni kati ya zile vigezo ambazo mtu lazima azingatie pili Ay, ay, mtu kijana ama mtu yoyote ni lazima aangalie kuwa na msimamo, kwa sababu ukiwa na msimamo wako katika biashara kuna mambo mengi yenye ambayo utapitia, challenges nyingi zenye utapitia, kuna vikwazo vyenye utapitia. Kama hauna msimamo na huna moyo waku, waku, wa kuvumilia, basi utajifika mwenyewe tu, nachana na biashara, na inakushinda. Naam, kama huna msimamo wala moyo wa kuvumilia biashara, ndugu yangu, itakuwa ngumu sana. Hilo ndiyo moja ya mawazo hayo Ymurwati e, kabisa kuhusiana na masuala ya biashara BMJ yakitolewa hapo na huyo kijana e, kutoka Mombasa, Bi Sara Nyawa. Shukrani sana kwa ushauri wako mzuri kabisa huo katika masuala ya biashara. Safi kabisa, naona ni wakati mwafaka, Sandi Shomari, tuangalie e, tupekue pekue kwenye mitandao ya kijamii kuona ni nini kimejiri. Na Sandi, nimesikia habari ya kuhuzunisha hiyo kuhusu huyu mchezaji soka wa Manchester anatokea kule Ureno. Hebu no. e, niambie nini kimetokea. tumepata habari hizi tangu jana ndiyo, BMJ tumekuwa tukifuatilia habari hii ya mchezaji huyu wa klabu Manchester United na mchezaji wa timu ya taifa ya Portugal. E, Cristiano Ronaldo ndio ambaye anazungumza kwenye mitandao hivi sasa, na amefiwa na mtoto wake mchanga baada ya kuzaliwa. Mapacha alikuwa amezaliwa mapacha, mmoja wa kike na mwingine wa kiume lakini kwa bahati mbaya mtoto wa kiume alipoteza maisha na kubaki yule wa kike. Kwa hiyo klabu yake ya Manchester United imethibitisha kwamba Ronaldo amefiwa na vilevile, imethibitisha kwamba wanamwondoa kwenye orodha ya wachezaji ambao watasafiri kwenda leo kule Anfield, Liverpool, kwenye mechi yao kubwa kabisa na Liverpool na kusema kwamba hatakuwepo kwenye mechi hiyo kutokana na msiba uliompata na wakimtakia na kumpa pole Eh, kwa msiba huo mkubwa uliompata na yeye eh, mwenyewe pia. Ronaldo ameandika pia kwenye mitandao yake ya kijamii akiwashukuru madaktari na manesi kwa kazi waliofanya, lakini bahati mbaya mtoto wao anasema amepoteza ah, maisha, akisema kwamba yeye na mke wake eh, wanawashukuru jambo. Mm, bila shaka ni habari no. ya kuhuzunisha kweli kweli, na inazungumzwa sana kwenye mitandao, wengi eh, wakitoa pole zao kwa huyu eh, mchezaji nguli. Huyu anafahamika sana ulimwenguni kote, lakini tukiachana na hayo kule mm -hmm. Nchini Kenya, Sandi Shomari no. eh, kama ulivyosema ule mchujo, <laughs> e, <laughs> mchujo, mchujo nikirudia neno hilo ni ndilo eh, li, swala linalozungumzwa sana kwenye mitandao, na, buzi, eh, kwa sababu kumekuwa mwaka wiki iliyopita, kile chama cha UDA kilikuwa na E, mchakato wake wa kutafuta wagombea katika uchaguzi wa mwezi Agosti na wiki hii e, wengi e, wa chama cha uh, ODM uh, hivyo ni vyama viwili vikuu uh, mm -hmm. vya kisiasa kule Kenya e, nao wameingia katika mchakato huo, ingawaje ODM wametapakaza e, e, wame huo e, mchujo katika e, siku kadhaa, ingawa e, UDA walikuwa ni siku moja na leo walikuwa ni wale wamekata rufaa. Kwa hivyo e, ni swala naliona kwenye mitandao mengi sana yanazungumzwa, wengi wakiteta kwamba e, walienguliwa, wengine wakisema e, wameshinda kwa njia iliyo safi. Ni swala linaloendelea kuvuma. Sandi Shomari. Bila shaka bila jingine pia na watamba ni Royal Tour, rais wa Tanzania bila Samia Suluhu ambaye alikuwa New York parekani pale jana usiku akizindua hiyo filamu, na ndio hiyo hiyo ambayo tumeuliza kwenye swali mm -hmm. e, la leo kuhusiana na hiyo, tukasema kwamba je, nini matumaini yako katika ziara ya Royal Tour mm -hmm. Rais Samia Suluhu Hassan wa Tanzania, je, katika kuuza utalii Tanzania, nini maoni yako na matumaini Anakwambia nao pia wamejimwaga kweli kweli, hata muda nao hautupi nafasi ya kuyasoma yote, lakini huyu Sedekia Ruben MP anasema matumaini yangu ni kuona mabeberu wakinufaika na asilimia kubwa kuliko sisi wajukuu wa Nyerere katika kipindi hiki cha kuongozwa na viongozi hawa E, ambao o, kwa kiasi kikubwa hawafuati yale ambayo tunataka wafuate. Haya, naye huyu Richard e. Kambale kutoka DRC anasema ni ziara manufaa, ila angewajai raia wake kwanza, nchi iweze kupata manufaa. Naona kuna maoni mengi sana ambayo ni kama ya kukosoa hii Royal Tour, kwa sababu huyu Fredrick Kitochi anasema, naona wananchi hatuna la kunufaika nalo kutokana na ripoti ya CAG. Huyu ameleta mambo mengine. Naona muda umekwisha, lakini tuseme Sandi Shomari kwamba uzinduzi huo pia utafanyika katika Los Angeles Nam. na vilevile vile kule Tanzania na Zanzibar, Zanzibar baadaye mba. wiki ijayo. Bila shaka ni hapo tu, msikilizaji, tumefika mwisho wa VOA Express. Mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. Msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Idi Ligongo, hapa studio, imeshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Inshallah, tuonane siku nyingine. Kwa heri. Hey, uh, tembea uki