Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harizon Kamau undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho daima huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari, tunapekua pekua, tunachimbua tunakupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Msikilizaji, kwenye sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangazia kwa undani zaidi mgogoro wa wakimbizi kutoka nchini Ukraine ambao unatajwa na shirika la Umoja wa Mataifa la kuhudumia wakimbizi kama unaoongezeka kwa kasi kubwa zaidi. Leo wakimbizi takriban milioni tano wameisha kimbia nchi ya Ukraine na wako katika nchi zinazopakana na Ukraine. Wako wakimbizi zaidi ya milioni saba ambao ni wakimbizi wa ndani ya Ukraine. Na katika sehemu ya pili, tutashuka mpaka nchini Kenya, ambako shule zinatarajiwa kufunguliwa wiki ijayo, huku walimu wakuu kutoka kote nchini wakikutana mjini Mombasa kujadili maswala kadhaa ikiwa ni pamoja na utekelezwaji wa mfumo wa elimu wa CBC, suala ambalo limekuwa na utata nchini humo. Ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Nam, katika muda wa chini ya miezi miwili tangu wanajeshi wa Russia waanze wa kuishambulia Ukraine raia milioni tano wa Ukraine, msikilizaji, wameondoka nchini mwao na takriban milioni saba wameyahama makazi yao ndani ya nchi kulingana na shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa UNHCR. Wakimbizi wengi wa Ukraine wanatafuta hifadhi katika nchi jirani za Ulaya ambako wanapewa ulinzi wa muda na huduma mbalimbali mbali. Wa Ukraine sasa wanaunda kundi la pili kwa ukubwa la wakimbizi duniani baada ya wakimbizi zaidi ya milioni 6.8 wa Syria, na wameongeza jumla ya wakimbizi duniani na kufikia karibu milioni 32. Vita hivyo pia vimefanya wakimbizi wa ndani milioni 7.1 nchini Ukraine kukimbia makazi yao ndani ya nchi ambayo ndiyo idadi kubwa zaidi ya wa wakimbizi wa ndani inayohusiana na migogoro duniani. Vita vya Ukraini vimeanzisha mojawapo ya matukio ya kuhama kwa watu na matatizo ya kibinadamu yanayokuwa kwa kasi zaidi katika historia, amesema Babra Albalok, msemaji wa UNHCR katika mahojiano na Sauti Amerika. Ili kupunguza makali ya mzozo wa wakimbizi UNHCR imeomba dola milioni 550.6 mwanzoni mwa mwezi jana, yaani mwezi wa Machi, na shirika hilo sasa linasema ombi jipya la ufadhili ambalo ni kubwa zaidi kuliko awali litatolewa hivi karibuni ili kukabiliana na mzozo huo vilivyo. Tutaendelea kupanua misaada yetu ya kuokoa maisha kwa wakimbizi wa ndani kote Ukraine, hasa katikati na mashariki mwa nchi hiyo ambako jinamizi la kikatili la kibinadamu linatokea. Jele Clemens, naibu kamishina mkuu katika shirika hilo la UNHCR, aliliambia baraza la usalama siku ya Jumanne. Ukraini ni moja tu ya maeneo yanayohitaji misaada ya kibinadamu ambayo mashirika ya misaada yanajaribu kushughulikia. Afghanistan, Ethiopia na Yemen ni baadhi ya mataifa mengine ambayo ni chanzo kikubwa, chanzo cha mamilioni ya wakimbizi wanaohitaji msaada wa haraka wa kibinadamu. Tunaomba baraza hili lichukulie hali hii kwa uzito ufaao, hata tunapoangazia leo Ukraine, kuzingatia mahitaji ya wa wakimbizi wote kutoka pembe zote za dunia. Wale wote walioondolewa katika nyumba zao wanahitaji mshikamano sawa, huruma sawa na ulinzi sawa, alisema Clement, wakati akizungumza mbele ya baraza la usalama la Umoja wa Mataifa. Abduzaimana, mchambuzi wa masuala kibina ya kibinadamu anayeishi mjini Brussels, Ubelgiji, kama alivyokuarifu msikilizaji, atupe uh, tathmini yake kuhusu ripoti hiyo ya UNHCR ambayo inaeleza kwamba kasi ya ongezeko la wakimbizi inatia wasiwasi. Nami ndugu mtangazaji, tathmini yangu kuhusu ripoti ya UNHCR ni kwamba uh, niripoti, hali ni ya kutisha. Hali ni ya kutisha kule Ukraine na nchi ambazo zinapakana na Ukraine, na hususan nchi ambazo zinawapokea wakimbizi. Inaonekana kuwa wakimbizi hawa ambao tunazungumza leo ni milioni tano, ambao wameshafika katika nchi zinazopakana na Ukraine na zile ambazo kidogo ziko mbali ya Ukraine, e, watajiongeza maradufu au zaidi E, ikiwa vita hivi vitadumu tena kwa muda mrefu, na inatakiwa uh, watu wachukulie hili kwa makini sababu UNHCR eh, ambayo oh, kawaida inawa, inawashughulikia wakimbizi kote ulimwenguni. E, imeanza kupatwa na upungufu wa kipesa miezi miwili kabla ya kuanza kwa vita nchini Ukraini. Kamati ya kimataifa ya uokoaji IRC ilikuwa imeonya kwamba mfumo wa kimataifa wa kibinadamu uko katika hatari ya kushindwa kushughulikia suala hilo. Tuna wasiwasi kwamba vita hivi vya hivi punde vinafanya hali kuwa mbaya zaidi, kutoka kwa matatizo makubwa ya rasilimali chache za kibinadamu hadi kutoadhibiwa kwa wahalifu wa kivita, Stefan Lehimia, naibu mkurugenzi wa IRC wa programu za Ulaya, ameiambia Sauti Amerika. Huku uchumi wa kimataifa ukiendelea kudorora kutokana na janga hili, mfumuko wa bei na kupanda kwa bei za bidhaa, majibu ya wafadhili kwa baadhi ya dharura ambazo ni nyinginezo za kibinadamu za muda mrefu kama vile Afghanistan, Yemeni na Siria yataathiriwa vibaya kwa mujibu wa wataalam. Abdu Zeyimana hapa anaeleza kuhusu athari za mzozo huo kwa nchi ambazo zinawapa hifadhi wakimbizi hao. Hathari zipo kama sisi uh, tunaoishi tuna hapa bara la Ulaya, tumeshaziona athari, sababu wamekuja Waikreni kwa wingi, na ina uwezo wa kuwapokea nchi nyingi. Zinakuwa uh, hazi, ha, hazina uwezo sababu Uh, kama unavyofahamu ni vita ambavyo imetokea, vita ambavyo imetokea bila kuwa bila kutarajiwa. Uh, tumeona kama hapa hususan hapa Ubelgiji, uh, ni kwamba serikali imeanza, naweza kusema vyombo vya dola vimeanza kushindwa, uh, kuwapokea hasa ukitazama, wanakuja watu kwa wingi, alafu kuwapa makazi imekuwa tabu, e, vyombo vya dola vimeita wa asasi za kiraia kutoa mchango wao na vimewaita hata wananchi kuweza, yule ambayo ana chumba au chumba kimoja au viwili nyumbani kwake aweze kuvitenga ili kuweza kuwapokea wakimbizi kutoka Ukraine. Hiyo e, ni moja kati ya hathari ambazo nchi ambazo zinawapokea wakimbizi leo zimeanza kupata na kuna athari pia ya naweza kusema, kuna athari za kijamii eh, ukitazama vyombo vya eh, naweza kusema vyombo vya shule, shule ambazo zinatakiwa kuwapokea watoto kutoka Ukraine haya, uh, hospitali ambazo zinatakiwa eh, kwa, kwa, kwa mara moja kuanza kuwapokea wa, wa, wa, wa, wa watu wengi naweza kusema wagonjwa wengi ambao hazikuwa zimetarajia, basi athari ni kemkem. Umoja wa Mataifa msikilizaji, ulikuwa umeomba dola bilioni 4.4 kujibu mgogoro wa Afghanistan mwaka elfu mbili na ishirini na mbili na kufikia Aprili kumi na tisa ni 6.6 tu asilimia ya ufadhili huu ambao umetolewa, kulingana na Umoja wa Mataifa hiyo ni kuonyesha kwamba E, wanawasiwasi kuwa e, likija ni swala la Ukraine huenda hali isibadilike sana. Serikali ya Marekani imesema itawakubali raia elfu mia moja wa Ukraine wanaokimbia vita nchini mwao. Wakati maelfu kadhaa wa Ukraine wakiingia Marekani kupitia Mexico, ni kumi na wawili peke yao ambao wamepewa makazi mapya mwezi uliopita kupitia mpango wa kuwapa makazi wakimbizi wa Ukraine nchini Marekani. Nimemuuliza mzee Imani, nini ambacho nchi za Afrika mashariki na kati zinaweza kujifunza kutokana na mzozo huu wa Ukraine? Funzo ambazo nchi zetu zinapaswa kupata kutokana na mzozo huyu ni kwamba zijaribu kulingania amani na zijaribu kuheshimu mikataba ile ambayo iko eh, ziliyoifanya ndani ya nchi ni, ni muhimu na kati ya nchi pia ni muhimu sababu ukiutizama kwa undani mzozo huyu wa Ukrain e, ndani yake yako mambo ya kutoheshimu mikataba ambayo ilifanyika na kutoheshimu mikataba, wakati mwingine e, hupelekea kwenye matatizo o, kama haya ambayo tunayaona yako kule Ukrain. Mwezi uliopita Marekani, ambaye ndiye mfadhili mkubwa zaidi wa kibinadamu kwa Ukrain, ilitangaza msaada wa zaidi ya dola bilioni moja ili kukidhi mahitaji ya haraka ya Waukraine waliohamishwa na vita. Na hapa mwisho kabisa, Nzaimana anasema kuna mambo kadhaa ya ziada ambayo jumuia ya kimataifa inaweza kufanya katika kupunguza makali ya mzozo huu kwa wakimbizi. Natakiwa Umoja wa Mataifa, kwa maoni yangu, na wadau wote ambao wanahusika leo wajaribu uh, kufanyia kazi E, swala hili na kuweza kurudi kule kwenye mikataba ile ambayo Urusi inasema kuwa haikuheshimishwa au haikuheshimiwa shimi, basi warudi kwenye ile njia na wakirudi kwenye hiyo njia, nadhani nadhani, e, tunaweza kupata e, suluhu kwa haraka na vita hivi vinaweza kusimama e, kwa kuwa visa, vita hivi vina athari kubwa sana kubwa sana eh, kwa ulimwengu mzima eh, wengi wanaona kule bei ya mafuta inapanda kule Afrika kwa mfano na bei ya nafaka tofauti, eh, ni matokeo ya vita hivi vya Ukraine. Hata kama Ukraine na Urusi ni nchi ambazo ziko mbali na Afrika, lakini kutokana na umuhimu wa, wa nchi hizo katika uzalishaji mafuta uzalishaji wa nafaka tofauti basi e, athari zimeanza kufika mbali na hata kule kwetu Afrika Mashariki na Kati, athari watu wanaziona. Bei ya mafuta imepanda kule Kenya, bei ya mafuta imepanda Tanzania, Burundi, Rwanda na kwingineko, ni sababu ya vita hivi ambavyo viko Ukraine. Basi itakuwa busara e, kwa jumuiya ya kimataifa kuweza kurudi kwenye mikataba ile na kutizama kipi ambacho akekuheshimishwa na kujaribu kurudi katika njia ya kuheshimisha hivyo, ili kusalimisha maisha ya binadamu ambayo wanaendelea kupotea kule Ukraine, na matatizo mengi ambayo binadamu wanaendelea kuyapata Uh, Ulaya, barani Ulaya na ulimwenguni kote, kutokana na vita vile ambavyo vinaendelea kule nchini Ukraini. Asante sana Abdul Nzeimana, mchambuzi wa maswala ya kibinadamu akiwa anajiunga nasi kwa njia ya simu kutoka nchini Ubelgiji. Nzeimana msikilizaji, anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa Undani, ila usiondoke pale ulipo, kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu msikilizaji, kwa sehemu ya pili ya kipindi Kwa Undani kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika jiji kuu la Marekani, Washington DC. Huko nami BMJ Mridhi, sehemu hii ya pili hivi leo Salma Muhamed na Collins Liberty Adede wanaangazia matayarisho ya sekta ya elimu nchini Kenya, shule zikitarajiwa kufunguliwa wiki ijayo, huku walimu wakuu nao wakikamilisha mkutano wao mjini Mombasa, ambao umehudhuriwa na rais Uhuru Kenyatta, miongoni mwa masala muhimu yaliyojitokeza yakiwa ni utekelezwaji wa mfumo au tuseme mtaala wa elimu maarufu CBC na pia suala la nidhamu shuleni. Kazi kwenu Collins Liberty ya Dede na Salma Muhammad. Shukran sana wenzetu Washington DC. Kama ulivyogusia, shamra shamra kwa ajili ya kufungua shule zinaendelea nchini Kenya, shule hizo zikitarajiwa kufunguliwa wiki ijayo katika miji mbalimbali mbali, nchini Kenya, wazazi wameonekana katika maduka ya jumla, maduka ya viatu, maduka ya vitabu wakiwaandaa watoto wao kwa ajili ya muhula huo mpya ama mwaka huo mpya wa kielimu. Katika mwaka huu wa elimu ambao utakuwa unaanza eh, wiki ijayo kwenye mfumo wa elimu ya CBC, wanafunzi walioko katika darasa la tano watakuwa naingia darasa la sita, na mwaka huu watakuwa wanafanya mtihani wao wa mwisho kabla ya kujiunga na shule za upili, yani junior high, katika mfumo huu wa elimu ambao umeanza kutekelezwa nchini Kenya huku madarasa ya chini pia yakiendelea kufuata mfumo huo. Ni kweli kabisa, mfumo huo mpya wa CBC ambao unazingatia umahiri hapa nchini Kenya umezua hisia nyingi miongoni mwa Kenya, na tangu kuanzishwa kwake kumekuwa na mijadala kwenye vyombo vya habari kuhusu muundo, utayari wa walimu, na vile vile kuhusiana na ushirikishwaji wa wazazi na upatikanaji wa kutosha wa nyenzo ama vifaa vya kujifunzia. Na hata hivyo kuna hayo madhumuni ya kutambulisha hiyo CBC ambayo yalikuwa ni kuwakomboa wanafunzi kutoka kwa ulimwengu wa kitamaduni wa kujirudiarudia na kuhangaika kwa mitihani ya juu kama vile cheti cha Kenya cha elimu ya msingi. Mtaala mpya wa Kenya ambao umekopa kwa kiasi kikubwa kutoka kwa mfumo wa elimu katika nchi za Uholanzi, Ujerumani, Korea Kusini na Uswizi. Lakini kinachodhihirika ni kwamba wakuzaji mitaala nchini hawakutilia maanani uwezo wa mafunzo ya walimu na kujiandaa kwao katika kubadili mtaala mpya. Uhalisi wa vyumba vya madarasa, upatikanaji wa vifaa vya masomo na nafasi ya ziada ya kujifunzia ili kufanikisha masomo hayo. Lakini hata hivyo, Uh, Indi Muli Kahi ambaye ni mwenyekiti wa muungano wa walimu wakuu hapa nchini Kenya, wanasema hawapingi uh, swala hilo la mfumo mpya, japo wanahitaji kwamba serikali iweze kuwapatia mwelekeo wa kuweza kufuata kufanikisha masomo hayo. Tumeelekea sasa katika uh, awamu ya sekondari ile junior secondary, ni ile tu tunataka tujue mipangilio ni vipi, nini ambacho sisi kama walimu wakuu tunahitajika kufanya, ni nini ambacho walimu wanahitajika kufanya. Tukishaweka hiyo mipangilio, sisi kama walimu hatuna statwishi, tutaifanya, bali vile halmashauri ya kuajiri walimu tayari ishaangazia kuanza kupatia mafunzo walimu. Serikali nayo tayari ishaanza kutengeneza ma madarasa. Unaona, sasa tunasema ni nini kingine ambacho kinatakikana. Sio kuwa hatutaki mfumo ni kusema tu, ni lazima tuende tukijua ni nini ambacho tunafanya. Ni sauti yake Indimuli Kahi, mwenyekiti wa muungano wa walimu wakuu nchini Kenya. Walimu wakuu nchini Kenya wanakutana Mombasa kwa awamu ya 45 ya kongamano lao la kila mwaka, kongamano ambalo limekosa kufanyika kwa miaka miwili kutokana na kusambaa kwa ugonjwa la korona, lakini sasa wamerejea na wanaangazia masuala mengi sana ya elimu yaliyokumba ama yanaendelea kukumba taifa la Kenya miongoni mwa masuala hayo ni kuhusiana na hilo CBC, ambapo serikali imesisitiza kwamba itaendelea na mpango wake wa kujenga miundo misingi mbalimbali mbali katika shule ili kuwapokea wanafunzi ambao watakuwa wanajiunga na shule za upili baadaye. Pia serikali kwa upande wake imesisitiza kwamba imewaajiri walimu takriban walimu laki moja na ishirini katika kipindi cha miaka kumi ya utawala wa Rais Uhuru Kenyatta. Katika utawala huo pia e, umesisitiza kwamba elimu ya bure imetolewa kwa wanafunzi katika shule za msingi na pia shule za upili, kuhakikisha wanafunzi wanapata fursa ya kusoma na kupata elimu ya wastani kabla ya kujiunga na vyuo mbalimbali vya kiufundi kuendeleza tajriba zao. Rais Uhuru Kenyatta ambaye alihudhuria kongamano hilo amezungumzia umuhimu wa kuwa na elimu aina hiyo ambayo itawasaidia vijana katika maisha ya sasa ambayo yanaendelea kubadilika na hivyo kuwapa fursa za ajira. Haja yetu ni kuhakikisha ya kwamba tumeweka msingi wa kudumu na msingi ambao hauwezi kutingizika kwa watoto ambao ndio tuwaangalia kesho wawe viongozi wetu, wale ambao watakuwa mawakili wetu wale ambao watakuwa mainjinia wetu wale watakuwa walimu wetu wale watakuwa madaktari. Kwa sababu kwa muda mrefu tumefunza watoto yetu ya kwamba kufanya kazi na mikono ni kama ni kitu kibaya. Tunataka watoto wetu wajue ya kwamba ukiwa Mwenyezi Mungu amekubariki na kipawa cha kuwa welder mzuri, kukuwa plumber mzuri, kukuwa mkulima mzuri. Hayo basi yakiendelea kutiliwa mkazo ya mtaala huo mpya kuna maswala ambayo yanajitokeza na kwa undani imedhihirisha kwamba mazingira ya kujifunzia nchini Kenya bado hayajabadilika pakubwa na kuwa bora, ikizingatiwa kwamba kuna vikwazo vinahusiana na walimu wasio na ujuzi na ari, madarasa duni, mitindo ya kiwango cha chini ya usimamizi wa shule, changamoto za kisiasa na rasilimali finyu za kujifunzia. Hata hivyo, pia imetambulika pia wazazi wengi hawajui jinsi mtaala unaozingatia ujuzi utakavyowasaidia watoto wao. Wow. Wengi wamegawanyika wa kati ya iwapo mtaala unakusudiwa kuongeza ufunzaji wa utendaji na fikra bunifu au unakusudiwa tu kuwashinikiza wanafunzi, wanafunzi kupata mafunzo ya ufundi stadi. Kuna idadi yao ambayo inaamini kwamba elimu mpya ya CBC ni njama ya kurudisha mafunzo ya vitendo ya elimu ya awali ya 8-4-4 iliyokanushwa katika viwango tofauti vya elimu. Utakumbuka kwamba katika nchi jirani ya Tanzania rais wa zamani ambaye ni hayati Julius Nyerere aliwahi kujaribu huko nyuma mwaka 1967 alipotoa pendekezo la baada ya ukoloni la elimu ya kujitegemea barani Afrika ambayo mtazamo wake wa kifalsafa ulijikita katika kugawana rasilimali na huduma kwa binadamu. Nam, tukiweka kando kidogo swala hilo la elimu ya CBC, sasa jambo la nidhamu katika shule nchini Kenya pia ni jambo ambalo linajadiliwa sana na kuzungumziwa, wazazi wakiwa wanapendekeza kurejeshwa kiboko, huku sheria zinazolinda mtoto zikizuia hatua hiyo. Waalimu wanapendekeza pia kurejeshwa kiboko japo kunakuwa na ugumu wa kutekeleza. Swala hilo umeibua mjadala katika kongamano la waalimu, wakijadili kuangalia ni vipi wataweza kushughulikia matatizo ya nidhamu. Yani shule za Kenya ziki nyingi zikiripoti kushuhudia visa vya uchomaji ama wanafunzi wakijihusisha na migomo iliyotatiza uh, shughuli za elimu. Tumezungumza na mwalimu mkuu Joan Zadi wa Kaiwalel, shule ya wasichana katika jimbo la Kericho, ambaye anagusia akisema kwamba walimu kwa njia moja au nyingine wamebanwa na, wame na sheria zinazomtunza mtoto, lakini wanaendelea kutekeleza mfumo huo wa kutumia ushauri wasaidia wanafunzi, japo yeye kwa upande wake anapendekeza kama kiboko. Tumsikize mwalimu Joan Zadi. Wakati mwingine tunapata changamoto, lakini kwa sababu ee, shule yangu ni shule ya upili ambao umekuwa sponsa na kanisa wa AIC, tumesaidia wanafunzi kwa njia ya kurekebisha mambo ya kanisa na mambo ambao unahusu tabia mbaw kutoka wakati wakiwa wadogo mpaka sasa wakati vile wanaingia kidato cha. Kuna wazazi ambao wanasema kiboko kirudishwe shule, watu wengi wanasema kiboko kirudishwe shule. Na pia nidhamu katika shule hizi zinakuwa ni kidogo, iko chini. Nyinyi kama walimu mnaonaje? Maanake nyinyi ndio mnahusiana na wanafunzi hao. Tunaona ni afadhali warudishe kiboko shuleni, maana watoto wanaogopa kiboko kuliko vile wanapokizungumza, na mtoto anaona kama si, si ngumu sana, lakini ukimweka kiboko mtoto anajua kwamba lazima ajichunge, maana kiboko ni chungu. Kulingana na mimi, ninaunga mkono kiboko kwa sababu sisi tukiwa wadogo tulikuwa tunachapwa na tulikuwa tunaogopa kiboko kuliko mwenye anatoa kiboko. Ingawa kulingana na uh, child rights nasema tusichape watoto, lakini ikiwa utachapa mtoto kwa kadiri, usimchape kiasi ya kumuumiza, kurekebisha tabia, hivyo kwangu ni sawa. Ni sauti yake mwalimu Joan Zadi. Walimu wanapendekeza kwamba sheria zinazoangazia watoto zinafaa kuangaziwa upya na kufanyiwa marekebisho, mojawapo kuondolewa katika wizara ya leba na kupeleka katika wizara ya elimu. Na pia vipengee kadha wa kadha vinafaa kuongezwa katika sheria hiyo, kuhakikisha kwamba zinaweka mikakati iliyo sawa ya kuadhibu na kuelekeza watoto, kuhakikisha kwamba nidhamu yao inatunzwa kulingana na maadili ya jamii na pia marekebisho hayo yatarahisisha waalimu kuyafuata katika usimamizi wa masuala ya nidhamu katika shule. Nafikiri kufuatia hayo, tutakurudisha Washington kwa wenzetu. Mimi ni Salma Mohamed, mwenzangu ni Collins Liberty Adede. Asanteni sana wenzangu, Salma Mohamed na Liberty Adede, mkiwa hapo Mombasa. Basi msikilizaji, tunafika mwisho wa kipindi Kwa Undani kwa leo. Kwa niaba ya wote waliokifanikisha msimamizi Meri Mgawe, mwelekezi Saida Hamdun, mimi naitwa BMJ Mridhi. Tuonane hapo kesho, panapo majaliwa. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani kutoka hapa Washington DC hadi wakati mwingine. Jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana. Nashindwa, nashindwa, nashindwa kuelewa.