Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. barabara kabisa msikilizaji, ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa mjini Washington DC, 9 na nusu alasiri kule Afrika ya Kati, 1 na nusu Afrika Mashariki. Msikilizaji, nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu, jina ni Sunday Shomari, na mimi naitwa BMJ Mridhi. Sunday Shomari, sijui eh, tukitaja Afrika mashariki na kati na hapa Marekani pia ni vizuri tutaje kule Japan, sijui ni saa ngapi, kwa sababu tuna stori moja bonge la stori hapa kutoka Japan, lakini niwakaribishe itabidi <laughs> tuangalie kwenye saa za kimataifa, lakini sahii sijui Japan saa ngapi? Lakini nawakaribisha wasikilizaji wetu popote pale mlipo katika VOA Express siku ambayo E, tuna mengi ya kukueleza msikilizaji kama ilivyo kawaida ikiwa ni pamoja na kuaga kwa mwanamke mzee zaidi duniani akitokea kule Japan. Kukwane, lakini vile-vile, tuna habari kuhusu uh, uh, kiongozi wa upinzani nchini Kenya ambaye amefanya ziara hapa Marekani e, hapa karibu na Washington DC hapo jana na e, tumepata fursa ya kuzungumza na mmoja wa watu waliokuwepo e, hasa akizungumzia mambo ya vijana. Sijui amesema nini, tusikie. Katika kundi la watu ambao walikuwa wamekuja pamoja na uh, mheshimiwa Raila Odinga wamama walisimama na kumshangilia sana, na ikawa ni kama ishara ya kwamba wanataka mgombea mwenza wake awe ni Martha Karua au awe ni mwanamke. Ni mambo ya wanawake hapo, lakini pia amezungumzia vijana, utasikia baadaye kati ya yale tuliyonayo, Sandi bila shaka bila shaka. BMJ pia usahau leo ni siku ya kimataifa ya malaria duniani, mm -hmm. huku ikitajwa chanjo mpya ya ugonjwa huo. BMJ, tutaimulika hiyo. Bila shaka bila shaka, msikilizaji, kaa nasi takriban dakika thelathini. E, kama kawaida tutakuwa na barazani, tutakuwa na trending topics, yaani habari zinazovuma mitandaoni na vilevile e, bila shaka muziki, na swali la leo tuanzie basi, e, huko wapi Sandy Shomari? Moja kwa moja tuanzie huko Tanzania na moja kwa moja huko Tanzania, e, taasisi isiyo ya kiserikali TAI Tanzania inasema kwamba inatumia hadithi za vibonzo, unajua vibonzo hivi bila shaka kwenye televisheni kuwasilisha hadithi na kuelimisha jamii. Sasa mkurugenzi mtendaji wa taasisi hiyo anaitwa Ian Tarimo ambaye tumezungumza naye, na yeye anasema kwamba wanalenga kusaidia watoto wa kike kupata elimu kwa sababu wanakutana na changamoto nyingi sana. Hebu tumsikilize. Sasa nini ambacho wanafanya ni kuchagiza juhudi zinazofanywa na serikali, lakini na wadau tofauti tofauti katika kuhakikisha kila mtoto anapata elimu. Elimu ni mkombozi wa maisha. Elimu ndio inamwezesha mtu kuwa na uafadhali katika maisha ya baadaye, au kutimiza ndoto zake. Na serikali imekuwa ikifanya juhudi mbalimbali, kwa mfano Tanzania, sasa hivi elimu tunasema ni elimu bure, ina maana kila mtoto ana uwezo wa kupata elimu, lakini wakati huo huo, kila mwaka zaidi ya watoto wa kike elfu tano wanapoanza ile form one mpaka wanafika form four, kila mwaka watoto zaidi ya elfu tano hawaendelei na shule, hawaendelei na masomo kwao. Unaweza ukaona ndani ya miaka minne zaidi ya watoto elfu ishirini wa kike wanakuwa hawajamaliza shule. Uh, na sasa kama elimu ni bure hapo Tanzania kwa mujibu wa serikali ya nchi hiyo, je, ni kwa nini basi inaelezwa kwamba bado watoto wengi wanashindwa kumaliza masomo yao? Kwanza nachoamini mimi, hakuna kitu cha bure. Kwa hiyo unaweza ukaambiwa hakuna ada, lakini kama mtoto wako yuko mbali kutoka shule, ina maana wewe kama mzazi, ni wajibu wako kuhakikisha huyo mtoto anafika shule. Kwa hiyo inawezekana, labda utabidi unampa nauli kila siku kama mtoto anatoka mbali. Mtoto awezi akaenda shule akawa njaa, kwa hiyo lazima uhakikishe huyo mtoto anapata chakula. Kwa hapo mpaka hapo sio bure. Sisi katika filosofi yetu tunaamini kwamba ili kuweza kutatua tatizo ipasavyo serikali na wajibu wake, mzazi ana wajibu wake, waalimu wana wajibu wake, watoto wenyewe wana wajibu wake, kwa sababu sisi tulivyofundishwa, au katika usemi wetu wa kiafrika tunasema inachukua kijiji kizima kumlea mtoto. Sawa kabisa, inahitaji kweli kijiji kizima kumlea mtoto, mtu mmoja peke yake hawezi. Idadi hiyo iliotajwa hapo, kweli, mji ni kubwa sana, watoto elfu tano wanashindwa kumaliza masomo yao ya sekondari, ni kweli kabisa wa kike hasa, hiyo ni shida kubwa hapo. Kwa upande safi kabisa, huyo bwana, unajua tulikuwa naye pia kwenye matangazo yetu ya duniani leo siku ya Ijumaa, na niliona aliyozungumza, kwa sababu alipata muda wa kutosha, na kweli anafanya kazi safi kabisa, kutumia vibonzo hivyo katika kuhamasisha na kuhakikisha kwamba ujumbe unafikia wale waliolengwa bila shaka. vitu hivyo Sandi Shomari, huyu mwanamuziki kutoka kule Kenya, na jina lake anapenda sana kuitwa Kenyan Boy, mm -hmm. na ni mzaliwa wa kule Mombasa <laughs> e, ameangusha vitu vizito sana, sana. Siku, wakati nisikia uh, title, ama uh, kichwa cha wimbo huu nilifikiri utahitaji wimbo gaga. Ma, nine, gaga, gaga, gaga, kusaw, gaga tumjua, hapa ni mwanamuziki kidogo ilikuwa inaelezwa huenda isifanyike kwa sababu mengi yanaendelea nchini Kenya pamoja na kifo cha uh, raisi uh, Mwai Kibaki aliyekuwa rais wa tatu, lakini amekuja atakatiza safari hiyo arudi e Kenya katika siku mbili zijazo. Basi umchaje huyu aliyekuja ni nani? Nimekuja Raila Odinga ambaye ni kiongozi mgombea wa uraisi nchini Kenya kwa tikiti ya muungano wa kisiasa uitwao Azimio Kenya moja e, na amezungumza na Wakenya e, hapa karibu na tulipo katika jimbo la Maryland, lakini moja kwa moja niende kwa mmoja wa wale waliohudhuria. Huyo anajulikana e, huyu ni, ni, anajulikana ni mmoja wa wale waliohudhuria. nakupa jina lake no, hivi punde bila shaka, anaitwa Ali Badawi. mm -hmm. Nimemuuliza je. Yeah. Nili, nililenga sana vile vijana walivyozungumziwa katika kikao hicho. nini alichokisema Ali Badawi: fursa iliyopo kwa vijana wetu, cha kwanza ni kuongeza ubunifu na ujuzi katika kutumia nishati mbadala. Kuna gesi katika magari inatumika, kuna nishati ya upepo, kuna magari ya umeme, lakini lazima tukuze soko la ndani katika kuzalisha kutumia mali gafi na bidhaa za ndani zinazotengenezwa. Ukiangalia nchi nyingi sana, ni kipaumbele kwa vijana. Kuna mikopo wezeshi inatolewa kwa vijana, kuna mikopo ya kilimo inatolewa kwa vijana. Hiyo ni fursa ya kwanza, kuhakikisha tunatumia mali za bidhaa zinazotengenezwa ndani, na vile vile lazima tutambue kwamba <laughs> naam una uh, sande Shomari, hapo pamechanganyika mambo lakini eh, huyu eh, Ali Badawi alikuwa mmoja wa wale waliokuwa wamepanga eh, mkutano huu na wakati Akizungumza Raila Odinga, huyu mgombea uraisi nchini Kenya, e, amesema ana mengi sana ambayo ameyapanga kwa vijana, e, kuhakikisha kwamba wanapata e, kile ambacho hawakuweza kupata wakati wa utawala wa Rais Uhuru Kenyatta, na pia akazungumzia vijana ambao wanawekeza kutoka nje e, nchi za nje kama hapa Marekani wana diaspora wanaitwa, e, kwamba yeye iwapo atakuwa rais tarehe saba mwezi wa nane atahakikisha kwamba wao wanapata nafasi ambayo hawajapata maishani e, hasa kwa sababu sasa katiba ya Kenya akisema e, inawaruhusu e, kuwa na uraia pacha, na hivyo itakuwa ni rahisi sana katika e, mpango wake wa utawala wake kuwawezesha vijana walio katika e, diaspora vilevile vile amezungumza kuhusu wanawake no. No. Kwa sababu mmoja wa watu ambao ameandamana wa nao katika ziara hii ni aliyekuwa wakati mmoja mgombea uraisi Martha Karua ambaye mm. pia alikuwa katika serikali e, mbili zilizotangulia, uh, na ambaye pia ni mwanamke tajika kisiasa nchini Kenya e. Sasa ikiulizwa, je, kwa sababu wako karibu e, kutangaza ni nani atakuwa mgombea mwenza, je, yeye atamchagua mwanamke kama mgombea mwenza na yeye, Madha Karua, wakati alipoingia kwenye ukumbi huo alishangiliwa kwa vifijo na nderemo, wakisema kwamba wangependa kuona mwanamke akiwa naibu wa rais kama wanavyosema Kenya, iwapo Raila Amolo Odinga atakuwa rais tarehe tisa mwezi Agosti. Sante kabisa, basi haya ndiyo yaliyojiri hapa Washington, nje ya vitongoji vyake huko Maryland, moja kwa moja basi kabla ya kupata habari za dunia nikufahamishe msikilizaji kwamba unaendelea kusikiliza, uh, matangazo haya kupitia washirika wetu hapa nchini, uh, Kenya ni sauti ya Mwananchi redio eneo la Nakuru, mm-hmm, na Mwanedu redio kule Voi na vile vile sasa redio, uh, kule Bungoma Kenya. Na kule Tanzania tunasikika wapi? Kule Tanzania tunao 255 Global redio bila kusahau Storm FM kule Geita na kule, kule Geita bila kusahau kwenye visiwa vya Zanzibar unao wale watu wanaitwa Hits FM mm -hmm. Na kule Tanga una TK FM, wakati kwingineko kule Dodoma kuna Dodoma FM na, na, pia DRC tunashikika, kuna redio nyingi sana zinatusikia huko ama kupitia redio hizo wanatusikiliza, ikiwa ni pamoja na redio Racom kule Bunagana na redio Maniema namba one, kule Kin, au wenyewe kwa Kifaransa wanaita redio Manyema namba ah. ah na kuna wale wanajiita Radio Dinamike, Dinamike. No. Eh, ni wengi sana msikilizaji, unasafiri na VOA eh, Express. Eh, twende sasa tuangalie eh, masla ya na habari, habari za dunia. <laughs> Na moja kwa moja katika habari za dunia, Rais wa Uganda Paul Kagame amefanya mazungumzo na Rais wa Uganda Yoweri Museveni wakati wa ziara ya nadra nchini Uganda jana Jumaapili, katika kile kinachotajwa na wachambuzi kama ishara ya kuimarika kwa mahusiano ya kimataifa katika mataifa hayo jirani baada ya miaka kadhaa ya misuguano. Museveni amesema yeye na Rais Kagame wamezungumzia masuala ya maswale, amani, usalama na ushirikiano wa kikanda ikiwa ni pamoja na kumwarifu yaliyojadiliwa mjini Nairobi wiki jana wakati wa mkutano maalum wa viongozi wa jumuiya ya Afrika Mashariki kuhusu usalama nchini DRC. Hii ilikuwa mara ya kwanza kwa rais wa Rwanda kuzuru Uganda tangu mwezi Machi mwaka elfu mbili na kumi na nane. Kumekuwa na mvutano mkubwa kati ya nchi hizo mbili tangu wakati huo na kusababisha Kigali kufunga mpaka wake wa pamoja na Uganda. Wanadiplomasia wa Marekani wataanza kurejea Ukraine wiki hii, na Marekani inatuma msaada zaidi wa kijeshi kusaidia juhudi za Ukraine katika kupambana na wanajeshi wa Rusia, huku maafisa wakuu wa Marekani wakiahidi leo Jumatatu kwamba wataendelea kuiunga mkono Ukraine na kuhamasisha mataifa mengine kuchangia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken aliwaambia waandishi wa habari nchini Poland kwamba e, baada ya kutembelea Akiva pamoja na waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin eh, wakati Russia inajaribu kufanyia ukatili sehemu za Ukraine wa Ukraine wamesimama imara na wanafanya hivyo kwa msaada ambao atuna utoa. Viongozi mbalimbali wa dunia wanaendelea kutuma risala za pongezi kwa rais wa Ufaransa Emmanuel Macron aliyeshinda uchaguzi jana Jumapili, ambapo sasa anaanza muhula wa pili madarakani baada ya kumbwaga mpinzani wake wa siasa kali za mrengo wa kulia Marine Le Pen. Rais wa China Xi Jinping amempongeza Macron kwa ushindi huo, huku rais Vladimir Putin wa Rusia naye akimtakia mafanikio ya kiongozi huyo aliyepata asilimia 58.5 ya kura dhidi ya Lopen aliyezoa asilimia 41.4 ya kura zote zilizopigwa. Wakazi wa Beijing walianza kununua vyakula na vifaa vingine mbalimbali mbali. Pamoja na bidhaa zingine, wakati wilaya kubwa zaidi ya jiji hilo ilianza kupima virusi vya korona wakazi wote leo Jumatatu, na kusababisha hofu kwamba huenda masharti ya kufungwa kwa shughuli katika wilaya hiyo yakafanana na yale ya mji wa Shanghai na kufanana. Kwa sababu ya visa vya COVID-19 kuongezeka kulikuwa na kufungwa kwa shughuli huko, na kwa sababu ya kasi hiyo katika siku za karibuni mm-hmm. katika wimbo huu akishirikiana na wale mwanamuziki mwingine, kama unavyojua BMJ Rotimi, huyu ana asili ya Nigeria, na tayari akiwa na, ah, na... mpenzi wake Halima Mdee wa wa Tanzania. Wanamwita shemeji wa Tanzania, ndio <laughs> <laughs> nasikia hiyo bit haiwezi kuwa inatokea pande nyingine, e, akiwa anatamba kweli kweli vile kwenye comment, pia akiwa ameshiriki kwenye ile filamu, ameshiriki, huyu ni mwimbaji vile vile ni Mambo ni mazuri kweli kweli. Bila shaka wakati tunajitayarisha ee, kuingia katika barazani, barazani. Barazani, barazani tunayo yeah, barazani mada hapa ambayo inasema kwamba ungetoa ushauri gani kwa vijana wanaovumilia manyanyaso ya kijinsia katika ndoa zao na kuendelea kuishi pamoja kana kwamba kila kitu kipo sawa, mm. Naona eh? Sasa ushauri gani ndio tumewauza sizaji wetu. Mtayari tunaye kwenye simu msikilizaji, kwa hiyo tumkaribishe msikilizaji wa simu ajitambulishe, uh, jina lako na mahali ulipo alafu tupe maoni yako. Karibu karibu msikilizaji. Aise, habari ya ni safi kabisa. Ungetoa ushauri gani kwa vijana ambao wanavumilia manyanyasa ya kijinsia eh, katika ndoa zao na kuendelea kuishi kana kwamba kila kitu kiko sawa? Ndivyo tuliuliza swali hilo katika barazani. E, tupe maoni yako. Naam, naam. Na, twende kazi. uh, e, ki- kimsingi ki, sio jambo jema watu kuendelea kuishi uh, na wenza wao kwa manyanyaso kana kwamba hawajui. Taratibu taratibu ziko wazi, mfano kuna mabaraza ya kijinsia pale polisi, ukienda unaweza ukasaidiwa. Kuna mabaraza ya ustawi ya jamii au wote, ni msaada mkubwa kwa wanaume ambao wanaishi kwa manyanyaso kutokana na wake zao. Wafunguke, waache zile za kujificha, kwa sababu mabaraza yapo kwa ajili yao pia. Hayapo kwa ajili ya wanawake tu, yapo hata kwa ajili ya wanaume. Waende kule, watasaidiwa na watapata ushauri, watapewa ushauri tena tena, ushauri wa kibusara zaidi, ili uh, kuona namna gani wataweza kuishi na wake zao bila manyanyaso. Naam, naam. Safi kabisa Josh, uh, Luta, uh, kali hapo hapo tu, labda ukipata muda tutarudi kwako, lakini huyu uh, Jos Luta anasema uh, ndoa haina siasa au misemo misemo, ni maisha bayana ambayo msingi kuu ni upendo na kuvumilia, ndipo kiapo kinatamkwa kuwa pamoja katika shida na katika raha. Bila bila shaka shaka, ushauri mzuri huo. Naye Robert Chariot yuko kule nchini Kenya, maeneo ya Kericho, anasema ushauri wangu kwa vijana wenzangu, jambo lolote lina suluhu, jaribu njia mwafaka na utapata jibu la tatizo lako. Msikilizaji, nikuulize, unadhani ni kwa nini basi visa hivi vinaonekana kama vinaongezeka vya watu kuvumilia vumilia ili eh, labda wasionyeshe taswira ambayo eh, itafanya wengine wadhani kwamba hali ni mbaya katika maisha yao? Kwa nini visa vinatajwa kwamba vinaongezeka? Ah, kuongezeka, nadhani ni kwanza, ni kutokuwa na hofu ya Mungu. Pia kwa sababu ukikumbuka kile kiapo ambacho ulikila pale kanisani, hicho kikufanye uwe na hofu ya Mungu. Yaani watu kutokuwa na hofu ya Mungu kwenye ndoa, wana ndoa, nadhani ni jambo ambalo pia linachangia kwa kiasi kikubwa, ndoa kutokuwa na, na furaha, kutokuwa na upendo na Asante sana msikilizaji, muda ndo tulikuwa nao huo. Kwa haraka haraka nisome huu Stanley Mkristo anasema unyanyasaji wa kijinsia hasa ulawiti na unajisi wa vijana eh, kujihusisha nao sababu ya kukosa maadili ya Kiafrika. Ndio anasema sababu hizo eh. Msikilizaji eh, ndivyo hivyo hali ilivyo, na waendelee kuchangia. Sandi Shomari kwenye mitandao yetu ya kijamii, mengi yameandikwa pale. Anakuja ah, na kitu chake shida ndogo ndogo, pata vitu Sina shida ndogo ndogo, nakwambia. Wozo msikilizaji huyo, katika Vio Express mambo ni mazuri kweli kweli. Mwanamuziki mchachare huyo wa Tanzania mm -hmm, safi kabisa na wakati eh, akiondoka hapo chini kwa chini. Sandi Shomari, pale kwenye utangulizi mwanzo mwanzo ulizungumza kwa kifupi kwamba leo ni siku ya malaria na mm -hmm, ni maadhimisho ya kimataifa ambayo hufanyika kila mwaka eh, tarehe 25 mwezi Aprili katika kutambua eh, juhudi za kimataifa za kudhibiti malaria na inaelezwa kwamba ulimwenguni kote watu bilioni tatu nukta tatu katika nchi zipatazo mia moja na sita wako katika hatari ya kuugua malaria. Na unajua nini kimetokea hii uh, mwezi huu eh, ama mwezi una, u, uliopita eh, ikatangazwa kwamba kuna chanjo ambayo inafanyiwa majaribio na ambapo Kenya ni moja ya nchi E, ambazo zitakuwa zikitengeneza chanjo hiyo, unafahamu. Nafikiri ni jambo zuri la kufuatilia kuona, mm. hii chanjo itakavyoweza kufanya kazi mm. kwa sababu kama unavyojua, BMJ hili limekuwa tatizo kubwa sana kwa muda mrefu katika maeneo yetu ya Afrika mm. kweli kabisa. Na majaribio ya chanjo ya malaria ambayo ilizinduliwa kwa mara ya kwanza na serikali ya Malawi mwezi Aprili 2019 elfu mbili na kumi na tisa yameonyesha kwamba chanjo hiyo inaitwa RTSS Eh, eh, ni salama na inaweza kutoa kinga, lakini kama unavyosema Sandi, tusubiri tuone mambo yanakuaje. Bila shaka, bila shaka. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye kero langu, ambapo kasumba ya wizi wa mitihani nchini Kenya inawakera wengi adhibu, na kulazimisha serikali kuadhibu wanafunzi wanaohusika. Na js binansi toto kutoka Taita Taveta amefaulu mtihani wa kidato cha nne katika matokeo yaliyotangazwa mwishoni mwa wiki, na sasa anapojiandaa kujiunga na chuo kikuu mwakani, anaelezea kukera wanafunzi wanaohusika na udanganyifu. Tumsikilize. Kweli, kiwiziwa mtihani umenikera kwa sababu, unaangalia hivi, unaona wengine wanakopi, ndio inakera, kwa sababu ukifikiria wewe umeingia na na knowledge yako mwenyewe umesoma umejiandaa vizuri alafu unaingia unaona wengine wanakopi lakini yule mwenye ameingia kialali inakera kuna vitu wameandika labda kwa mikono labda kwa miguu labda kwa makaratasi wakiingia kwa mtihani kitu ya kwanza huwa wanapanika kutoa makaratasi kwa sababu invigilators wako hapo wakati huo wanahanyahanya hivi na hivi masaa yanaenda sana sana utaona pia kitu yenye wameandika si yenye inaletwa kwa mtihani. Unaona, watu wafungua, wanafungua wanafungua ya kwanza ya pili ya tatu, wanaanza kuangaliana, hakuna. Unaona wana panic. hadi ile kareji ya kuendelea na maswali mengine wanakosa, kwa sababu wakiangalia vitu zenye wameandika, vitu zenye wamekopi, vitu zenye wameingiza haziko hapo kwa mtihani, so wana panic, hawaandiki. Ndio maana tunapata hawa, mostly ndoa hawapiti. So mimi naona tu ni vizuri tu mtu aingie kwa exams awe amejitayarisha mwenyewe, si huku kukopi. Huwa ni, ni peer pressure ama labda hujajiandaa vizuri, lakini naona tu ni vizuri uingie na knowledge yako, kwa sababu mbele ya Mungu si haki. Mungu mwenyewe hapendezwi na iki tendo ya uizi wa mtihani, kwa hivyo ni vizuri tu uingie ukiwa umejitayarisha vizuri, ni ujitie tu moyo kwamba chenye umesoma ndo kinakuja kuliko uanze kuandika andika kwa sababu unaweza patikana kama hao wenye walipatikana, na sahihi results zao hawajazipata unaweza patikana ama unaweza kuwa na, unaweza fungwa jela ivo tu, wa kutu, hivyo tu waanze kukatwa makaratasi, zako zikatwe bure. Kwa hivyo mi naona tu ni vibaya sana mtu aibe mtihani, inatukira kwa sababu pia kuna wale ndio wataingia wapate zao, wamepata wamepata zenye zi, wameandika zikopo kwa mtihani wataandika wapite, alafu sisi hapa wenye tumeingia ndio tutapita, lakini hatutafaulu kama wao. Alafu wakitoka kwa mtihani wanaanza kushangilia, wanaanza kushangilia. Okay, tunaona hiyo si justice, hiyo si fair. Sisi tumeingia, tumeingia na akili zetu, alafu wao wameingia, hawajaingia kihalali, wao wamepata, so, tunaona, okay, inatumiza moyo kwa sababu tunaangalia watu umeng'ang'ana hizo miaka yote tano miaka yote minne, alafu na mwingine ameingia tu na makaratasi amepata. Ina ina kera sana, ukaangalia wengine alafu hajasoma amekuwa akilala amekuwa akifanya mchezo, then ye anaingia na watu naita gomba, anaingia nayo alafu anapita, kwa hivyo inakera tu. Naona ushauri mwafaka kabisa hapo, Sande Shamari kutoka kabisa, kwa huyu dada Nancy Toto kutoka kule Taita Taveta. Na unakuja wakati kama ulivyosikia hapo matangazo ama matokeo ya kidato uh, mitihani, mtihani wa kidato cha nne nchini hmm, no, Kenya umetangazwa Juma mosi na hmm, huyu naona anajitayarisha tayari eh, kuingia labda. Wakifuata ushauri huo, wengine pia watakuwa na bahati kama yeye na kwenda kwa chuo kikuu bila kuwa wameiba yeah. hata Mwenyezi Mungu afurahishwi. <laughs> <laughs> <laughs> Naona tuangalie yanayovuma katika mitandao, msikilizaji, na ni mengi bila shaka, ni mengi sana, sana. Sijui, Sunday, tuanze na wewe. Tuanze na mimi bila shaka. Tikiangalia kwenye picha mbalimbali, mikono iko juu, tai inafurahia, ni watu wa Ufaransa huko, rais wa Ufaransa baada ya kushinda e, uchaguzi wake wa awamu ya pili <laughs> e, akimshinda Le Pen. Basi huu uchaguzi ulikuwa navuta ni kuvute kweli kweli eh, hatimaye sasa eh, huyu bwana rais mpya au tuseme rais mteule ameshinda tena muula wake wa pili. mm -hmm. Eh, na akipata kama ulivyosema salamu za kede kede kutoka maeneo mbalimbali ulimwenguni mm -hmm. kumpongeza Macron kwa ushindi wake, na kama ulivyosikia kwenye taarifa zetu ni kwamba <laughs> wengi walihofia iwapo huyu Lepen angeshinda, basi hiyo inge, nchi ingechukua mwelekeo mwingine ambao kuna watu wana wasiwasi kwa sababu nafikiri hawajashuhudia zile sera ambazo anazipigia debe mrengo kulia. Huo e, e, bila shaka na kwingineko ni kwamba mwanamke wa a, ambaye ni raia wa Japan ambaye alifahamika na kuua katika uh, lile eh, ama kupata tuzo ya mwanamke aliye na umri mkubwa lai, zaidi eh, kuliko wote duniani amefariki akiwa na miaka 119. Ni jambo la kuhuzunisha sana Shumari, jambo la kuhuzunisha lakini, pia ni jambo ambayo alimeonyesha e, kwa wengine wanasherekea maisha yake marefu duniani. 119 sio mchezo, karibu afike mia ishirini. Hilo anaitwa Kane Tanaka ambaye alizaliwa Januari 2 mwaka elfu tisa mia na tatu. E, eh, kuna watu wanasema umri ameishi maisha ya kutosha, lakini unajua maisha ya binadamu ni ya binadamu awe na miaka mia moja au awe na kumi ama vipi? Safi <laughs> kabisa bila shaka pia kule Uganda ni Rais Kagame kuhudhuria sherehe za kuzaliwa mtoto Museveni ile wanasema MK48, e, eh, kahozi kahozi kain, kaineruga kaineruga kaine kaine ba kaine eh, eh, eh. ameanzisha vuguvugu lake anaita MK48 akisherekea miaka 48 eh, eh, miyaka arobaini na nane ya, ya maisha yake mm -hmm. akisema kwamba anawavutia vijana katika vuguvugu maalum kwenye mm -hmm, mambo ya michezo mm -hmm, mambo ya burudani mm -hmm, mambo ya fasheni mm -hmm, awasaidie vijana kuacha kukaakaa tu bila sababu. Sasa so, wengine wanasema yes, pengine hiyo eh, ndio ya kupeleka eh, kwenye urais, lakini sande, ndio tusije tukakosolewa kwa sababu huyu bwana Kainerugaba huwa sana kwa Twitter, huenda akatuma twiti moja kusema tumekosea jina lake sio kahozi. <laughs> anaitwa Muhoozi kaine oh, <laughs> <laughs> rugaba, lakini ni vizuri, sandi, umetaja, umetaja swala hilo ye, kwa sababu yeye anaelezwa kwamba huenda anatayarishwa kuingia katika viatu vya baba yake. Mm. Kuna watu wanasema rais Museveni anaendelea kuwa e, mtu mzima mno kiumri, ndivyo e, hivyo. Basi msikilizaji, ni hayo tu tuliokuwa nayo kutoka hapa studio nambari 15 katika VOA Express. E, naona muda umekatika. E, msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Hadija Riami, mwelekezi Aida Isa, mimi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na jamaa wangu wa kuja kwa mapishi la mchele. Nimejaa kweli kweli bila shaka. Safi basi, tuonane siku nyingine, majaliwa.