Kutoka studio 15. Haya basi, popote pale unaposikiliza redio yako ama uko katika simu yako, umejiunga eh, nasi kupitia www VOA Swahili.com. Hii ni VOA Express, na usishangae sana. Mimi naitwa Idi Ligongo na mimi naitwa BMJ Mridhi. Wasikilizaji wetu kule Nairobi, Mombasa, Dar es Salaam, Arusha, e, Kigali, e, pamoja pia na Kinshasa na kule Goma. Kama nasema kila wakati, Goma wanatupenda sana. Nawakaribisha tukiwa na, e, na Idi Ligongo hapa studio nambari 15 kwa matangazo haya, ambapo bila shaka Nina hakika utayafurahia. Nam, karibu sana katika matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC. Leo mambo ni mengi kweli kweli. E, ambapo tukiangazia masuala mengi vile vile. E, basi tunaokaribisha, tutaangazia namna ambavyo inaonekana wasichana nchini Kenya e, katika ule mtihani wa taifa wa kidato cha nne kuendelea kusuasua e, hali ambayo wadau wa sekta elimu wanaona kulikoni, nini kifanyike kuondoa adha hii, lakini kingine bmj Muridhi, mm. ni kwamba kule uh, Tanzania na sehemu nyingine hata Kenya. Ndiyo. Wasanii wamekuwa wakitumika sana kufanya kampeni mbalimbali, kwa hiyo ni jambo ambalo linaonekana jamani, vipi? Mbona mnajiingiza kwenye hizi kampeni? Mnajua yani wanatumia sanaa yao na uh -huh. ujuzi wao na ushawishi wao, lakini ulikuwa na wao. Lakini kitu bado cha kuendelea kusisitiza kuhusiana na swala la mtihani nchini Kenya, nitaka tusikie kidogo ama wanavyosema huyu ambaye alikuwa wakati mmoja anafanya kazi katika wizara ya right. elimu kuhusu ni nini kinachofanya wasichana wasifanye e, vizuri kama wavulana na ni nini ambacho anaona kinaweza kufanyika Sasa hivi ili kuboresha hali hiyo Uh, sana sana hizi shule za bweni labda ziwe zishughulikiwe, zi serikali hiyo inaweza kulipa hiyo, na watoto wengi wafike, hasa wao wanaweza kupata hiyo nafasi ya kusoma kwa shule za bweni. Labda bila shaka utasikia yote hayo, pamoja na hayo ambayo Idi alikuwa ananiambia kuhusu wasanii kuhusika katika eh, kampeni na eh, nini kizuri nini kibaya, yote hayo tutayapata hivi leo, na pia tutakuwa na barazani ambapo tunakuuliza Uh, ni juhudi zipi zifanyike ili kuwahimiza wasichana kushiriki eh, katika ICT, wanasema tehama. Idi Ligongo, naam, tehama tutakuja kuangalia, maanake hili swali sore... <laughs> limezua mjadala kwelikweli, e, na tutakuwa tunafahamishana na kujua na kujua, ni kuzuri vilevile vile. Basi moja kwa moja BMJ, uh, tuanze na kuelekea kule nchini Kenya Kweli kabisa ni kwamba licha ya juhudi ambazo serikali ya Kenya imesema kwamba imekuwa ikizifanya katika kuleta usawa e, kwenye sekta hiyo ya elimu, yaani usawa wa kijinsia, ikiwa ni jinsia zote wasichana na wavulana, bado matokeo ya mtihani wa kidato cha nne KCSE ya mwaka huu ambayo yametolewa mwishoni mwa wiki yanaonyesha kwamba wasichana hawako katika nafasi nzuri, hawakufanya vizuri eh, kama ilivyotarajiwa. Kati ya watahiniwa takribani laki nane 1422 walikuwa ni wavulana huku 1406 wakiwa ni wasichana. Na kwa ujumla wavulana walifanya bora zaidi kuliko wasichana, huku takwimu za wizara hiyo ya elimu zikionyesha kwamba kwa mfano wavulana 789 walipata alama ya A huku wasichana 349 pekee wakipata alama hiyo, ambayo ndiyo ya juu zaidi katika e, mtihani huo. Tuzungumze sasa na mwanaharakati wa kutetea usawa wa jinsia nchini Kenya, ambaye pia e, ni mstaafu kutoka wizara ya elimu, Jacqueline Adiambo, amekuwa akifuatilia maswala ya elimu. Jacqueline, nini ambacho kinaelezwa kama kilichochangia wasichana kushindwa na wafulana katika nchi hiyo kwa kiasi kikubwa hivyo hapo Kenya? ambayo wote wamefanya mtihani labda darasa la nane na wanatakana waende kidato cha kwanza, unapata wazazi wengi huwa wanapendelea watoto wa kivulana wakienda shule tena. Unapata mtoto wa kike hasa akiwa katika shule labda aua, unapata akienda shuleni ni mwanafunzi akiwa shule akirudi akitoka nyumbani, tena unapata kuna a aji nyumbani ambao bado wanamkejea a, labda kutota maji, kutafuta kuni, kwa wale ambao bado wako katika shule na pia labda kuna kupika na pia baada afanya homework, sia unapata mtoto akili yake haijatulia, ambapo ni changamoto. Jambo lingine pia unapata wazazi, unapata saa ingine mzazi mwenye analea au mtoto ni mzazi ambaye kwa Kiingereza tunasema single mother, mama pekee yake ama baba pekee yake. Kwa hivyo unapata mtoto akili yake kwa mara nyingi huwa imetatizika, kwa sababu yule mama labda kuna venye hamsitii, yaani hamtimizii yale majukumu ambayo yanahitajika kama mama kwa hivyo unapata masomo ya mtoto wake mpaka sasa hivi bado yajaculiwa mpali. Unapata wengine ambapo walirejea shule, unapata labda mtoto wakati huo wa korona amepata ujauzito, amejifungua. Kwa hivyo akiwa shule ni mwanafunzi, akirudi nyumbani bado ni mama. Hiyo pia imechangia kwa undani sana. Asante sana Jacqueline. Lakini vilevile, ingawa serikali imesema inachukua hatua mbalimbali za kuimarisha usawa bado inaonekana hali uh, haijaboreka kama ilivyokusudiwa ikilinganishwa na miaka ya nyuma. Nini sasa unadhani kinafaa kufanyika tofauti na hali ilivyo hivi sasa kenye? So, labda nafikiria serikali atakana fanye ni kutilia mkazo masomo ya mtoto wa kike sana sana. Hizi shule za bweni labda zishughulikie serikali, hiyo yu, yu, inaweza kulipa hiyo hiyo umtizama na watoto wengi wa kike haswa Labda safi kabisa, Jacqueline. Shukran sana Idi Ligongo. Utadhani kwamba hilo linazungumzwa ni Kenya tu, lakini ukiangalia takwimu eneo zima hilo la Afrika Mashariki na Kati e, hali si tofauti sana kuhusu wasichana kusalia nyuma kwa e, mitihani e, mingi ambayo inafanywa. Naam, basi, Papa Wemba na Nasibu Abdul Diamond Platinumz, wimbo wa mwisho kabisa huu ambayo ni kolabo ameifanya Uh, Papa Wemba kabla hajafariki dunia kule nchini Ivory Coast, tukio ambalo nakumbuka vizuri, nilikuwa kwenye jengo hili, niko ndani ya studio hii 15, wakati tulipata taarifa kwamba Papa Wemba ameondoka. Jina la wimbo na kuachia wewe wewe. Umesoma Kifaransa, uh, nisiharibu lugha ya wenyewe. Uh, ili ligongo, tusikilize wasikilizaji <laughs> wenyewe, wasikilize waseme ni nini hicho anachokisema Papa Wemba, wakiwa na Diamond Platinumz. Hivi sasa mimi naweza kutamka maneno hayo kwa sababu nilikuwa nasubiri nisikilize kwa makini kabla <laughs> sijaharibu lugha ya wenyewe, anasema hapo Jaco Bojuia. Labda tutamwalika nani? Uh, labda Abdu Shakur abude, uh, au, au, aje Patrick Nduwimana anaweza hey, kutueleza haya mambo haya bwana ya lugha hizi za watu hizi <laughs> lakini hawa ndio wasanii ambao hili ligongo ulikuwa unawazungumzia, una kwamba labda wanatumika katika e, mambo ya kampeni kampeni E, Papa Wemba sijui kama alihusika. Ah, Papa Sikuza Wemba hapana, isipokuwa Diamond Platnumz amehusika kwenye kampeni kampeni <laughs> nyingi nyingi. Sasa ngoja tusikilize haya mambo yanavyokwenda. <laughs> Kumekuwa na mjadala kuhusu kutumika kwa wasanii katika kampeni mbalimbali za serikali ama kisiasa nchini Tanzania, Kenya hata nchini Uganda. Jambo hili limeongezeka sana katika siku za hivi karibuni. Lakini kwa Tanzania inaelezwa kumekuwa na sintofahamu hata kwa wasanii wenyewe wakidai ushirikishwaji wao umekuwa wa hali fulani ya upendeleo. Hapa tunaye msanii wa filamu maarufu kabisa, Ndumbangwe Misayo, maarufu kama jina la Tea. Sasa Tea, hebu tueleze, kuna mkakati makhususi upo wa nyinyi kama wasanii kuamua kampeni hii labda tuiunge mkono au la? Na je inakuwaje mnajiunga nayo? Kampeni kubwa ya kiserikali, kuna watu ambao wameshikilia, wako pale ambao wameshaunganishwa huko, wana wa wana wana wana wana uh, ambao wanakuwepo pale, wanachagua baadhi ya wasanii wanaowataka wao, wanafanya kampeni, sio wasanii. Kuna mtu anajisikia vibaya kwa sababu wengi wanachukuliwa, baadhi ya sula ambazo zimezoeleka sana, na japo zingine zipo, sio wazoeweka za mastaa. Lakini mtu anakuwepo kwa sababu yeye ni amewekwa kitengo fulani, anaangalia wasanii wake wanaweza kwenda nao ko unaishkulia, sanaa ni kioo cha jamii, na kama kioo cha jamii, unatakiwa kufanya vitu ambavyo vingi vizuri, kwa sababu kufanya vitu vibaya unapotosha jamii, kwa sababu wengi, kila msanii ana watu wake, ana kundi lake la watu. Kwa hiyo wewe utakachokifanya kikiwa kizuri, vijana wengi wataenda vizuri, ukifanya kitu kibaya, kwa sababu wengine wengi wanaamini kwenye mitandao ya kijamii wanaangalia sana, wanaishi kwenye mitandao ya kijamii asilimia kubwa ya vijana, si unaweza kukuta si vitu halisi wanavyoviona kwenye mitandao ya kijamii kuwaelimisha na kufanya vitu vyenye uhalisia zaidi. Lakini hapo hapo ni nini ambacho unaweza kusema, maana ninyi wasanii na vilevile kama vijana, inapokuja swala hili la kushiriki kwenye hizi kampeni, ushauri wako ni upi kwa wenzako? Lakini kama vijana tuangalie tine tunachokifanya kwenye hapa kwa njia. Kama hujafanya kitu kama ujiulize mara mbili, fanye kitu kwa sababu hapa tuna shida ya plani au tuna support ni kifani maji support. Sasa nyingine nyuma ya pazia kuna kutuumiza au tunaweza kutatizisha kwa sababu ya sisi wenyewe wasanii. Kwanza kabla umepewa kitu, umeambiwa na mtu anikifani, kabla ya kufanya fikiria mara mbili, kwa sababu ni jamii na nyuma yako kuna watu wengi wanakuacha, au kabla hujafanya kile kitu, kama utulie, kina uzuri au kina ubaya, unaweza kufahamu sasa. Naam, basi, huyo si mwingine, ni msanii wa filamu kutoka nchini Tanzania maarufu kabisa, Ndumbangwe Misayo. Uh, maarufu kabisa anajulikana kwa jina latea la tea. Filamu nyingi za sana za Tanzania huyu binti amecheza, kwa hiyo unaweza kujua hali halisi, uh, jinsi inavyokwenda, namna wasanii wanavyo E, tumika katika kampeni mbalimbali sasa hivi nchini Tanzania. Kampeni maarufu kabisa inaendelea ya kutangaza utalii wa Tanzania, ambapo rais wa nchi hiyo, Samia Suluhu Hassan, ameicheza, amekuwa kama mhifadhi ama mwongozaji mkuu e, wa vile vivutio vya utalii. Moja kwa moja hivi sasa tuelekee katika habari za dunia. Rais wa Ukrain Volodomir Zelenski anakutana na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres hii leo kwa mazungumzo, wakati Ukraine inataka Rusia maarufu ya uuzaji mafuta yake huku rais wa Marekani Joe Biden akitayarisha pendekezo la msaada wa kijeshi, kiuchumi na kibinadamu kwa nchi hiyo. Guteres ameandika ujumbe wa Twitter alipofika Ukrain uliosema kwamba itakuwa vizuri sana vita hivyo vikimalizika haraka iwezekanavyo kwa manufaa ya Ukraine na ulimwengu kwa ujumla. Guterres uh, anajitahidi kuhakikisha kwamba raia wanaondoka katika sehemu zenye mapigano nchini Ukraine na misaada ya kibinadamu inawafikia. Ndiyo masuala muhimu yaliyojadiliwa katika kikao cha rais wa Russia Vladimir Putin na waziri wa mambo ya nje a Sergei Lavrov mapema wiki hii. Baadhi ya makundi ya waasi yanayoshiriki mazungumzo ya kuleta amani nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yameomba muda zaidi kabla ya kuacha vita ikiwa ni ishara kwamba mazungumzo hayo yanayoendelea mjini Nairobi nchini Kenya yajapiga hatua muhimu kulingana na taarifa ya afisi ya rais wa Kenya. Wawakilishi wa karibu makundi 30 ya waasi wanashiriki mazungumzo ya Nairobi na wameomba muda zaidi kutathmini kuhusu masharti ambayo yamewekwa katika mazungumzo yao, lakini wameeleza kwamba wapo tayari kushiriki katika ujenzi wa taifa hilo. Wabunge wa Somalia wamemchagua spika mpya leo Alhamisi, huku kukiwepo hali ya mivutano kati ya wanajeshi wa kulinda amani wa Umoja wa Afrika AU, e, na polisi. Mivutano hiyo inadhihirisha mpasuko uliopo katika vyombo vya usalama vya Somalia kutokana na kucheleweshwa kwa uchaguzi. Jumatano, polisi watifu wa rais Mohamed Abdullahi Mohamed maarufu kama Farmajo waliwazuia wabunge walikuwa wakijaribu kuingia kwenye ukumbi wa uwanja wa ndege ambapo uchaguzi ulikuwa unafanyika, wakiwaambia kwamba uchaguzi huo ulikuwa umeahirishwa. Rais wa Uturuki Recep Tayyip Erdogan anatarajiwa kuwasili eh, Saudi Arabia hii leo kwa ziara ya siku mbili yenye lengo la kuimarisha uhusiano kati ya nchi hizo mbili zenye nguvu kubwa. Kufuatia kuuawa kwa mwandishi wa habari wa Saudi Arabia mjini Istanbul miaka miwili iliyopita, hili ni jaribio la hivi punde kabisa katika kujenga uhusiano kati ya nchi hizo mbili, na ni ziara ya kwanza ya Erdogan tangu mwaka wa 2017, mwaka mmoja kabla ya kuuawa kwa Jamal Khashoggi. Mapema mwezi huu Uturuki iliacha kusikiliza kesi dhidi ya wa washukiwa 26 wa mauaji ya Khashogi, aliyekuwa mkosoaji mkubwa na mwana wa ufalme Muhammad bin Salman. Kuna watu A basi tunasonga mbele na VOA Express elani kokoko unasikiliza ko, mambo hayo. Sauti mrua kabisa hiyo uh, BMJ Muridhi, safi kabisa kweli kabisa. Unasikiliza nasema, kama unaendesha gari lako uko barabara, labda ya Uhuru Highway kule Kenya ama popote pale ulipo, ukisikiliza kitu kama hicho masaa kama haya, nafikiri Uh, hiki ndicho kitu cha kusikiliza na ni kupitia idhaa hii ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika peke yake. Na hata ukiwa na karaha ya foleni inatulia kabisa. <laughs> Safi kabisa. Tusonge mbele kwenye barazani, BMJ Muridi, safi uh, uh, ni eh, kwamba tumekuuliza katika barazani, ni nini juhudi, zipi zifanyike kuwahamasisha zaidi wanawake na wasichana eh, kutumia teknolojia ya mawasiliano maarufu nini, Tehama, jina ambalo ama neno ambalo linatumika hivi sasa ni Tehama kwa sababu mm -hmm wenyewe uh, wataalamu wa lugha wanaeleza kwamba ukisema teknolojia ya mawasiliano unakuwa umeminya kwa sababu Uh, tehama ni pana sana, ni pana zaidi. Ukisema teknolojia ya mawasiliano umekuwa umeiweka katika eneo moja tu la mawasiliano. Laka, wakati uh, kuizi teknolojia hii inatumika viwandani, kwenye maduka, kufanya biashara eh, vile vile kwenye masoko ya hisa na vitu vingi. Kwa hiyo kiujumla wake inaitwa tehama. Kwa hiyo kama ulikuwa hujui, mm -hmm. na sasa hivi unafahamu na ni vizuri mm -hmm. ni vizuri hivyo unavyoeleza ili ligongo, kwa sababu baadhi ya maoni hapa kama huyu kutoka huko DRC Joseph Kataya Abubakar anasema tu kabisa yeye DRC, si hatuelewi maana tehama. naam, sasa hivi <laughs> kama amenisikiliza anaelewa. Tuna msikilizaji kwenye line ya simu uh, tutambulishe jina lako na utueleze kile ambacho wewe unakiona. Kwa majina naitwa Pasco Lukas Nchambi kutoka Mondo kama Shinyanga, Tanzania. Kwa ujumla tehama binafsi inasaidia sana kwa upande wa wanawake pia na mabinti kujikizi katika mahitaji yao, kama hajasomea hiyo elimu au hajui maana ya nini maana ya tehama. Pia inasaidia kama una kikundi unacheza hisa mbalimbali katika jamii, inasaidia sana kwa wanawake. Sasa elimu tu na naomba itolewe kwa hao watu ambao hawajui na wanaojua wazidi kutoa elimu au kuwahamasisha wengine ambao hawajui maana ya neno tehama. Asante sana, asante sana basi. Ni ndugu yangu huyo anazungumzia umuhimu wa hii teknolojia ya kompyuta e, ama tehama kiujumla, namna gani inaweza ikashirikisha vilevile ma mm -hmm. E, wakinadada wasichana walio wengi zaidi hivi. hidi Ligongo, kuna takwimu zozote ambazo zinaonyesha labda wanawake wamesalia nyuma, uh, ambazo zinaeleweka kabisa, ama ni dhana tu? Mara nyingi hili swala ni swala la kisayansi zaidi, na ukiangalia tafiti za sehemu mbalimbali mbali, za mataifa mbalimbali hasa ya Afrika utaona kwamba wanawake wanaojiingiza katika masomo yanayoendana na sayansi huwa ni ndogo. Kwa hiyo hata ukienda kwenye vyuo mbalimbali ambavyo mbali wanasomea uh, masuala ya kompyuta tehama mawasili, uh, mawasiliano na ujumla bado inaonekana wasichana ni, ni wachache haya. mm -hmm. Basi tusonge mbele na matangazo ya VOA Express moja kwa moja hivi sasa, uh, tunaelekea kupata burudani ya muziki. mm -hmm. e, ni ngoma nyingine ambayo binafsi mi naipenda imetulia kwelikweli. Uh, hii hata kama una stress flani hivi, ah mm -hmm. Uh, kwa kweli imekuwa imetulia, lakini usiombe usikilize hii wakati umeachwa, ah manake hawa ni nani? hawakina Wizboy, eh, wakishirikiana na <laughs> tusikilize kitu hicho basi. Huyu ametisha uh, kwelikweli. Unajua, alianza uh, karia yake hii ya mziki alikuwa anapiga vyombo tu mm -hmm. Na pia alifahamika sana siku hizo miaka ya eh, elfu mbili kumi mm. na nne hapo, alikuwa anacheza nyimbo za gospo vibaya sana. <laughs> <laughs> Sijui lakini hii ni, hiki ni Kifaransa, ni lugha gani? Ah, ni mchanganyiko wa lugha nyingi nyingi lakini Kifaransa hapo kimetamba eh, zaidi, kimetamba zaidi. Zadimbaz, naam. Safi kabisa. Anaondoka hapo Wisboy akishirikiana uh, na Tia kama anavyotamka hapa Idi Ligongo. Tuende mbele, karibu. Mambo leo vipi, bwana? Leo <laughs> <laughs> Safi wale wasikilizaji wanasikia na sitamki vizuri watanikosoa, nikosoa tu lakini najaribu. Ahe, wa, wa, wa, wa andiki kile ambacho, <laughs> na, kisikia, leo kutoka kwa haya tuangalie, kama huna kazi msikilizaji, mambo ni mengi yanayoendelea, hasa kipindi hiki e, wakati e, tunaendelea na mfungo wa Ramadhan, lakini tuna mmoja wa Uh, vijana ambaye anazungumzia jinsi yatolea na nini nafaa kufanya hasa vijana katika kutafuta kitu kazi za kufanya wakati huu eh, wa mfungo wa Ramadhani. Tusikie alivyotayarisha hivi alikizungumza na Salma Muhamed kule Mombasa. Um, haswa mimi ni mpishi, napenda kupika sana, na ni mwezi wa Ramadhani imekuja na bahati nzuri, kwa sababu saini kama nishapijiwa ni oda karibu nyingi ya Ramadhani, kubukiwa kupika. Kuna ile unaweza pata umebukiwa, ile ni oda upike, maybe ni familia ya watu kama ni ishirini ama watu hamsini watumia bana, ukapika kilo hamsini ama kilo ishirini Sasa kama kuna wengine wamenipitisha oda kama hiyo, oda mbili na pia kumi la mwisho ya Ramadhani sasa, hiyo ni ambao washani buku na mapema. Sasa kuna ile maybe, kwa mfano mtu anataka kupikiwa, kupiga simu, bwana Musa, mimi nataka kupikiwa biriani bwana, kesho kutwa. Anakupa in advance siku mbili kabla. Sasa Ramadhani huwa opportunity ya kupika inakuwa ni nyingi, kwa sababu sio kila mtu ana uwezo wa kupika. Kuna watu wengine hawapendi kuhusika wao kupika, haswa kama mfano ile tunatumia kuni ule moto. Sasa kuna wengine hawataki ule moto na ule moshi. Like kama sisi, mimi napenda kupika, sasa hata sijali kuhusu kuchoka, sijali kuhusu ule ni moto ni mosha, kwa sababu napenda. Kuna wengine hajui na kuna wengine hataki hizo kazi nyingi. Nikipika inategemea, kuna yule ambaye zakaza nipikie, nitakuja kufata mwenyewe na Tuk, tuk, ama na gari, na kuna yule akasema bana, nipikie, nakupa na pesa ya transport, niletee mpaka hapo nipo. Inategemea na mtu mwenyewe, customer anavyotaka. Watu wanasema Ramadhani watu hawali, lakini Ramadhani watu wanakula sana. Kusema ukweli, kama mimi haswa hii kazi yangu ya kupika ina pesa, kwa sababu unaweza kupata oda maybe hii katika mwezi wa Ramadhani, mwezi mmoja umepata oda kama ni nane ama tisa kumi, lakini hiyo pesa ambayo nimepata nimemshinda yule ambaye iko ofisini, ama nimepata pesa yake ofisini ya miezi miwili. Kama ni kizuri na kitamu, utashangaa watu watakuja kwa wingi, sababu hakuna mtu ambaye anaipenda chakula kibaya. Kila mtu anapenda chakula kizuri na bei iwe ni nafuu, utapata watu wengi Safi kabisa. Ili unasikia mambo hayo, mambo mazuri kabisa, ushauri huo ama maswala ambayo yanazungumzwa hapo ya, ni mambo ya kuzingatia kwa kweli, hasa katika kipindi hiki. Sasa BMJ Muridhi, tunaelekea katika yale yanayovuma katika mitandao hivi sasa. Mambo ni mengi kweli kweli, mengi kabisa. E, bilionea Elon Musk ameendelea kugonga vichwa mbalimbali vya mitandao ya kijamii lakini safari hii si kwa kununua mtandao, um, wa Twitter ambao wamenunua kwa jumla ya fedha za dola bilioni 44, na mchakato bado unaendelea. Bado swala hili alijawa rasmi kwamba hii ni mali yake, lakini mchakato hivi sasa unaendelea. Sasa katika hali ya mchakato huu, watu wamekuwa wakiuliza hii inakuwaje? mm -hmm. Eh, hatma ya Twitter sasa kati ya vitu ambavyo unajua anapenda sana utani dio, ambacho amekizungumza, amezungumza vitu viwili ambavyo sasa hivi vinazua utata kwelikweli. Mmoja wapo amesema anataka kununua e, kampuni ya Coca-Cola, watengenezaji wa kinywaji Coca-Cola, na amesema ataongeza kile ki e, naweza nikasema kok uh, kok ni kati ya vitu fulani ambavyo vinatumika kuwekwa ndani ya ile kama kafeni, kafeni kama dawa fulani hey. vya ku, ambayo hairuhusiwi. Ni kitu ambacho hakitakiwi, kwa hiyo akasema anataka kuongeza kidogo hiyo. Basi Twitter ikaingia kwenye mjadala mkubwa vile vile kampuni hii ni, ni amezungumza hilo sasa, ama ni tweet ilikuwa ya zamani ile, ni tweet kama ya zamani fulani. Amefufuka na anapenda sana kutania, lakini vile vile kati ya kingine ambacho amekizungumzia anataka kununua uh, kampuni ile ya mgahawa maarufu duniani McDonald ha. Anasema kwamba anataka kuhakikisha anatengeneza zile mashine za ice cream, kwa sababu ukienda kwenye migahawa mingi ya McDonald wanakuambia au mashine imeharibika, mashine imeharibika <laughs> ni swala ambalo lakini <laughs> <laughs> inaonekana basi, tutakuwa tunaishi maisha eh, tukimtegemea Elon Musk kwa kila kitu, kwa mitandao, kwa kula, kwa kunywa. An, anataka kuwa, anataka kuwa kama mfanyabiashara baharesa pale Tanzania, maanake baharesa Tanzania unaambiwa huwezi kumkwepa Usipomkwepa mm. kwenye andazi utamkuta kwenye kitumbua, kama kwenye kitumbua utamkuta kwenye ugali <laughs> kama si ugali, basi utamkuta kwenye soda sa, safi hivi, hivi <laughs> naona muda unakimbia sana lakini, umezungumza mambo ya mabilionea na siwezi kukosa kulitaja hili, umeona tukuwa tunasoma na wewe pale mm -hmm. e, kwamba bilionea wa kwanza kule mm -hmm. Afrika Mashariki bilionea wa dola wa dola kumbe anatokea Tanzania e, na, na, na kule Tanzania, na, na kule Afrika Mashariki, nafikiri wa Wakenya na Watanzania saa hizi watakuwa wanashambuliana kuliko wa maanake, Wakenya wamekuwa uh-huh. wakiwaambia Watanzania kwamba bwana, nyinyi vipi bwana, huku ndo watu wana hela kubwa. Sasa kumbe bilionea wa dola yuko Tanzania, sio Tanzania. Watasemaje hawa New World Wealth and Henley and Partners? Wanasema kwamba anatokea Tanzania, lakini hawakutoa wa jina lake. Imebaki kazi kwetu kuangalia nani tajiri zaidi. Unaweza kakuta pale mzee <laughs> mzima Idi Ligongo katulia <laughs> inawezekana, eh, inawezekana. Najua utani utani wa watanzania na wakenya kwenye mitandao ya kijamii utaendelea kuzidi kuwa mtamu kabisa. Sasa kuna huyu mwingine ambaye uh, ni uh, naweza nikasema wakala wa mm -hmm. wachezaji maarufu sana kabisa kutoka nchini Italia mm -hmm. amekuwa ikitangazwa amefariki dunia, lakini yule mtu wake wa karibu ametangaza kwamba hilo jambo si la kweli. mm huyo -hmm. bwana yuko hai Japokuwa hali yake ni mbaya sana, mahututi, bado yuko hai Naam. Basi eh, tunatamatisha matangazo ya leo hapa VOA Express. Eh, tushukuru wote walioshiriki, ikiwa ni pamoja na msimamizi wa matangazo haya Sandi Shomari, mwelekezi hapa amekuwa ni Aida Isa. E, tunakuacha na kitu hapa, lakini mimi naitwa BMJ Mridhi na nimeshirikia mwenzangu Idi Ligongo. Tuonane kesho inshallah <mimu> <mimu>