The hit. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni Jumatano nyingine ambapo tunakutana hewani wakati kama huu kutoka studio hizi nambari 15 hapa Washington DC kukuletea vitu katika VOA Express. Mimi naitwa BMJ Mridhi, na mimi nikiwa nimekusha jaa tele kama pishi la mchele. Msikilizaji, jumatano hii ya Mei nne, ndani ya nyumba. Jina langu ni Sandey Shomari, moja kwa moja niko standby wanasema wasikilizaji, uh -huh. BMJ kuangusha vitu vizito vizito kwenye voa express. E, ikiwa ni pamoja na wafanya biashara wa kike nchini Tanzania e, wanazungumza kuhusu mafanikio yanayoyapata ukiingia ya katika biashara ya kushona nguo. Ushashona nguo, we msikilize, moja wapo akisema Fundi vya rahani tunanufaika sana kwa sababu unapopiga kazi manufaa unayaona. Faida ni kubwa sana kwa sisi wasichana, kina mama, tunajitahidi sana pia. Mtu unapata hela ya kujikimu kimaisha. Utasikia yote hayo na mengine mengi kwenye matangazo hayo, ikiwa ni pamoja na maandamano ambayo yanaendelea kushuhudiwa hapa Marekani baada ya jaji mkuu wa Marekani John Roberts eh, kuamuru kufanyike uchunguzi kuhusu rasimu ya maoni inayoashiria kwamba mahakama ya juu eh, ya Marekani inaweza kufuta sheria inayohalalisha kupata mimba kote nchini. Eh, bila shaka tutaangalia pia yanayojiri kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii kuanzia kwenye Twitter, Facebook, Instagram, kweneko msikilizaji, bila kusahau swali la leo, na tukiswali letu la leo tutaangalia mambo ya barazani, bila kusahau Jumatano siku ya teknolojia. Basi mambo ni motomoto moto. Safi kabisa, kwa sababu kule Huawei uh, Huawei uh, ile kampuni ambayo unajua imepigwa marufuku mambo mengi sana. Hapa Marekani haiwezi kutumika, haiwezi mm -hmm, kutumia apps za hapa Marekani na teknolojia ya hapa Marekani, lakini bado wanaendelea kujiza titi. Wametoa ama wamezindua simu zingine za ajabu sana. Tutasikia yote hayo kwenye tech, kama ulivyosema. Bila shaka, bila shaka, na mzee mzima wa tech huko ndani ya nyumba BMJ, mwenyewe, basi mambo yatakuwa mazuri. Lakini moja kwa moja, basi tuanzie kule nchini Tanzania ambapo po baadhi ya wasichana wanaojishughulisha na ufundi wa kushona nguo wamesema kwamba wamejipatia kipato kikubwa katika muda huu wa mfungo uliomalizika wa mwezi mtukufu wa Ramadhani kuelekea mpaka wakati wa sikukuu ya Id. Vijana hao wanasema kwamba swala hilo limewafanya hata wasononeke. Kwa nini? Msimu huo umeisha, maana du mambo ya kibiashara ilikuwa ni mengi sana, lakini vilevile, wakati huo huo wakisema hayo, wanasema kwamba hii kazi ina kipato kizuri. Sasa mwandishi wetu Amri Ramadhani amezungumza na baadhi ya mafundi hawa na kutaka kujua hii kazi inavyokwenda na kwaje, maana ni hii ni shughuli ambayo eh, inakuja na vipindi, hasa wakati ambapo kuna sikukuu mengi yanafanyika. Mmoja wapo ni Rukia Rashid na Rukia huyu aeleza jinsi alivyofanikiwa. Fundi vya rahani tunanufaika sana, kwa sababu unapopiga kazi manufaa unayaona, faida ni kubwa sana, na saa nyingine tunakuwa tunaombeza hata mwezi wa kuingia Idi usiandamene ishirini na tisa, angalau tukamilishe thalathini, ili mtu uweze kupiga kazi zaidi na uweze kumaliza zile nguo za watu. Kwa sisi wasichana, kina mama tunajitahidi sana pia. Mtu unapata hela ya kujikimu kimaisha, unapata hela ya kulipia ada watoto wako. Nashukuru Mungu mimi kwa sasa na hata stressi. Mtoto wangu shule itakapofunguliwa ada tayari ipo, e. Lakini asante Shomari, kama unavyosikia hapo Rukia Rashid akisema. E, e, lakini pamoja na hayo uh, mafanikio ambayo ni makubwa kwenye kazi hii, lakini pia kuna wakati mwingine kuna changamoto zake. E, tuna dada mwingine huyu Saumu Muhamedi ambaye anaeleza hizo changamoto ni zipi anaweza akaja mtu na nguo yake kama mbili moja, yaani atakuja pale, utashona we vizuri, utatumia akili yako vizuri, lakini akija anakuambia mimi sina pesa, subiri mwezi ujao ni nini kama mwezi, kipindi hiki cha sikukuu inabidi yule mtu muone huruma, nguo umpe. Changamoto nyingine, nguo nyingi, muda mdogo kama sasa, bado nguo ninazo haswa za kushona, muda mdogo, nguo nyingi, hata ukimwambia mtu nimejaza lakini haelewi. Kwa hiyo ni baadhi ya changamoto ambazo tunazipata, na sasa nyingine wanakuja wateja, mteja kwa mfano katika mshono huu umeulewa hivi yeye, yeah, anataka akija pale nakuwa ugomvi, inabidi fundi kama fundi wewe mshauri nasa pali, na saa pale uzungumzie naye vizuri. Kwa kuwa changamoto nyingi, lakini nimezunguza baadhi tu ya changamoto zipo. Naona kazi ya BMJ anakuambia huyo dada nguo nyingi, lakini muda mdogo. Yani saumu wanasema wanapata biashara mpaka mweneno na muda wa kutoshi. Kwa hiyo ama kwa hakika ukijituma kufanya vitu fulani fulani, ama kwa hakika kama kazi ya kushona nguo, basi kuna faida nyingi inaonekana zipo, pamoja na kwamba kuna changamoto, lakini yote hayo ni kujituma kuweza kufanya kuingiza chochote katika biashara. Hmm. Isa, unasikia? Aida Isa mwelekezi wetu siku hizi anachagua nyimbo moto sana, hatari kabisa. Moto kweli kweli, hatari sana. Huyu Otile Brown wanashirikiana nani hapo? anashirikiana na huyu bibie Joviala, kama unavyosikia sauti yake kweli kweli, msikilizaji, na kama unavyomjua pia anashirikiana na mtaalamu Otili na Brown ambaye kwa hakika ni mwanamziki anayetamba kule nchini Kenya mm -hmm, akiwa sio mchezo e, unajua itamba na kibao chake single kwenye Imaginary Love, msafi kabisa, mmoja wa wanamziki tajika sana pale Kenya. Kama unavyosema Sandi Shomari, anasema jeraha jeraha aliache lipone, eh? <laughs> <laughs> <Liache> lipone. <laughs> Sijui alilipata vipi. E, lakini ndivyo mambo yalivyo hapa msikilizaji. Unaendelea kusafiri na VOA Express e, tuangalie stori kubwa hapa Marekani ni kwamba kunatokea sandi shomari maandamano katika e, miji mbalimbali tangu uh, jana, mapema jana hapa Marekani. Na sasa jaji mkuu, na nitaeleza kwa kifupi tu, ni kwamba jaji mkuu wa Marekani John Roberts e, hivi jana ameamuru kufanyika uchunguzi kuhusu rasimu ya maoni inayoashiria kwamba mahakama ile kubwa zaidi ama mahakama ya juu zaidi hapa Marekani inaweza kufuta sheria iliyohalalisha uavyaji wa mimba e, nchini humu. Roberts amesema uvujishaji uvuji wa rasimu hiyo ni uvunjaji mkubwa wa uaminifu na vilevile sheria. Ni kwamba hukumu ya kihistoria ya kesi ya mwaka 1973 inayojulikana kama Roe versus Wade iliyalalisha haki ya mwanamke kupata mimba kote hapa Marekani na kutoa uhuru huo kutoka kwa, eh, kutoka kwa ku, kuavya mimba, e, kuavya mimba, e, hapa Marekani na kutoa uhuru huo kutoka kwa majimbo ambayo ndiyo yalikuwa na uwezo wa kuamua ni nani anaweza kupata mimba au pia kuitoa. Sasa waraka huo wa maoni unaandikwa na jaji Samuel Alito, mmoja wa majaji tisa wa mahakama ya juu ya Marekani, akihimiza kufutwa kwa sheria hiyo. Na uvujaji huo wa waraka umesababisha mamia ya migi, mbali, mbali, wa mabango, ya waandamanaji katika miji mbalimbali hapa Marekani, wengi wakibeba mabango yanayoitaka mahakama ya juu kutoingia katika maamuzi ya wanawake. Nimezungumza Sandy Shomari na Sara Masheti, huyu mwandishi wa habari E, mzaliwa wa Kenya lakini yuko katika e, jimbo la Colorado hapa Marekani na nimemuuliza ni kwa nini suala hili limeleta msisimko mkubwa hivyo hapa Marekani. Swala hili limepokelewa na msisimko mkubwa na watetezi wa haki za utoaji mimba kwa sababu ukiangalia kwa historia ya kujaribu kupigania uhuru wa wanawake kuwa na maoni au kuchagua kuweka au kutoa mimba kwa miaka hamsini, kama vile ile kesi ya uh, Roe versus Wade. Vile dunia mambo yanaendelea kubadilika duniani um, na kuimarika. Ukiangalia mitandao za kijamii, kuna TikTok, watu wengi sana wako na uhuru wa kuweza wa kujise, kusema wanavyotaka wana um, unatarajia kuwa jambo hili la utoaji mimba itapewa kipaumbele inapokuja ku, kwa mambo kama hiyo. Nikataka pia kujua akilinganisha, uh, na hali ilivyo uh, kule uh, Afrika Mashariki. Sasa kuna huu uh, msukumo ambao unaendelea, lakini tofauti hasa kwa uh, wasichana wadogo ama wanawake wa umri wa chini hapa Marekani na kule Afrika kuhusu suala hili, na hii ndio, haya ndo alikuwa maoni yake Kutoa mimba pale nyumbani inakashifiwa kabisa. Hakuna mtu hata anataka kufikia maneno ya kutoa mimba kule nyumbani, ukilinganisha na hapa Marekani. Vijana uh, hapa Marekani inaweza sema wako na uhuru wa kuweza kuwa na hiyo uh, maoni au kufanya uchaguzi, lakini pale nyumbani hatuna hatuna hiyo uhuru kabisa. Sande, Shomari. Hili ni swala ambalo hatujaona mwisho wake. Unajua, tumekuwa tukilifuatilia kwa eh, muda mrefu, lakini sasa Mule limechukua shaka, kona nyingine pamoja na pia na mwelekeo wa kisiasa eh, lakini nipatie programming note kwa wasikilizaji kwamba tutakuwa na swala hili katika eh, makala yetu ya kwa undani leo saa tatu usiku kwa kina zaidi gani kwa, kwa like uchaguzi kule nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi, radio, eneo la Nakuru pale, mnadyo, radio, kule haya, lakini BMJ vizuri, mm -hmm. Na sasa radio pale, Bungoma Tanzania tuna 255 Global Radio, hali kadhalika washirika wengi hule DRC bila kusawa, Redio Manyema nambari a ah, kule Kindu. Tusikilize habari za dunia. Na katika habari za dunia, rais wa tume ya umoja wa Ulaya, Ursula von der Leyen, ameweka wazi mpango mpya wa vikwazo ambavyo vitajumuisha mafuta yote, mafuta yote ya Russia pamoja na usafirishaji wa mafuta ghafi kusimamishwa ndani ya kipindi cha miezi sita na bidhaa nyingine itakapofika mwishoni mwa mwaka huu. Fungu hilo la vikwazo lazima lipigwe kura zote ili kupitishwa na wanachama wa umoja wa Ulaya. Amesema mpango huo utaruhusu wanachama wa umoja wa Ulaya kutafuta njia nyingine za kupata patikana kwa bidhaa hizo na kukabiliana na matokeo mabaya ya soko la dunia la nishati, na kuongeza msukumo kwa Rasia huku ikipunguza madhara pamoja ya uchumi. Serikali ya Beijing imefunga dazeni ya vituo vya treni za mjini e, ikiwa ni sehemu ya juhudi za kupunguza kusambaa kwa COVID-19. Mji mkuu wa China huo ulitangaza Jumaatano hii leo kwamba unafunga zaidi ya vituo vya treni za mijini 40, sawa na asilimia kumi ya mfumo wake na njia nyingi za mabasi ya safari za mjini. Beijing imekuwa katika hali ya tahadhari kutoka katikati mwa mwezi uliopita wa Aprili baada ya wanafunzi kumi wa shule ya msingi kupatikana kwamba walikuwa na maambukizi ya covid-19 na kusababisha wasiwasi wa kusambaa kwa virusi hivyo, ambapo watu walianza kununua vyakula na bidhaa nyingine e kuwa tayari endapo hali hiyo itakuwa mbaya zaidi. Chama cha kisoshalisti cha Ufaransa na chama cha mrengo wa kushoto cha Ufaransa cha Insumise LFI imefikia makubaliano leo Jumatano ya kuunda muungano katika uchaguzi wa bunge wa mwezi Juni. Muungano huo wa vyama vya, vya, vya ki, kijani na komunisti vilikubaliana mapema wiki hii ni jaribio la kukabiliana na wingi wa Rais Macron bungeni katika kura za Juni 12 hadi Juni 19 na kuzuia ajenda zake za, za kibiashara baada ya kuchaguliwa tena kuwa rais mwezi Aprili. Kama makubaliano hayo ya chama cha LFI na kisosialisti utathibitishwa, mrengo wa kushoto wa Ufaransa utaungana kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka ishirini stanislav shulekevich kiongozi wa kwanza wa belarus huru na mmoja wa wale walioita ama waliotia saini katika mkataba wa kuvunja rasmi umoja wa kisovieti amefariki dunia akiwa na umri wa miaka 87 mke wake ameliambia shirika la habari la afp kwamba kiongozi huyo wa zamani alifariki dunia jana Jumanne katika mji mkuu Minsk. Alikuwa amelazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi baada ya kuambukizwa COVID-19. Sangi sangi sangi, uh -huh. Huyo si mwingine msikilizaji, ni mwanamuziki Maud Elka huyo msikilizaji. E, uh, kitu chake hicho kimetamba kweli kweli. Pia kitu hichi BMJ amekusha kufanya uh, remix akiwa na Ali Kiba, wimbo huu huu sangi sangi sangi maanake maneno maneno, mm hataki -hmm. kuwa na maneno maneno. Ndio hayo kule Kenya wanasema pek pek pek, nazungumza <laughs> <laughs> <laughs> sana uh -huh. e, eh, lakini pia hapa featuring hero e, katika wimbo huu na pia nimetambua nimegundua Sandy Shomari kwamba huyu mwanamuziki e, anapenda sana mchanganyiko wa hip hop. E, nyimbo za hapa Marekani yani yani mtindo hapa Marekani anaunganisha na mtindo wa ki DRC kule Kongo. Hapo ametisha kweli kweli, <laughs> sio yeye anakuambia, ametisha hata ukiangalia <laughs> mwaka 2013 alishikana na rapper Dinos uh-huh. na wimbo wao Baz Leclerc au Chocolate. Wimbo pia huu ulitamba kweli kweli. <laughs> <laughs> <elema elewa> fani <laughs> <laughs> <laughs> sana kiluha hicho, lakini sasa twende kwa barazani Sandi Shomari. Tumekuwa eh, tukisubiri kusikia wanasema nini baada ya kuweka mada ya leo. Naam, tunasema nini mada hiyo ya leo? Nasema kwamba nini maoni yako kuhusu picha zinachapishwa kwenye mitandao ya kijamii kinyume cha maadili. Bila shaka bila shaka, nafahamishwa sasa hivi tuko na msikilizaji yako standby. Anza kwa kusema jina lako na pahali ulipo, alafu tupe e, maoni yako kuhusu hayo uliyoyasikia akisema mwenzangu. Bila oh, shaka umempata huko Kenya. kwa uh, kweli, katika Kenya hapa hiyo imekuwa shida sana, kwa sababu hii maadili ya kijamii mitandaoni imekuwa ni shida kubwa. Kwa nini? Kwa sababu vicha zenye zinasambazwa katika hii uh, mambo ya Facebook mitandao, kila mahali yani imekuwa shida kubwa, kwa sababu yaani wamegeuka maadili ya kijamii. Sasa mi maoni yangu niyo kusema serikali iwachukulie hatua hii jambo hiyo ni jambo la jinai kabisa, watoshe ile afanye hizo adabu, iwe faini kubwa sana, ndio waje kufanya katika nchi zetu na mtandao. Haya, asante sana msikilizaji. Yake ya simu kidogo imekuwa ina mushkela, lakini tumekupata. Uh, ujumbe wako basi moja kwa moja BMJ ukiangalia kule kwenye Facebook wengi sana pia wametuma maoni yao kutana mm -hmm. na swala hili na labda niweze kusoma wachache hapa mm -hmm. Ninaye Kasore Ruhindukira akiwa kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo maeneo ya Fizi, anasema kwa kweli, wanawake wanatakiwa waangaliwe wakiwa wanaposti picha ambazo hazina stahili za kwenye mtandao. Binafsi anasema mimi picha za namna hiyo zinanikera sana mm -hmm. Priskus anayelisambaya ye yuko Nzega kule Tabora Tanzania anasema maoni yangu ni kwamba serikali zetu zichukue nafasi kuwa bana wale wote wanaohusika kuvunja maadili kwa kuweka picha zisizofaa. Naye Zawadi Ali Nkulikwa yuko kule kule Tanzania anasema teknolojia ndiyo imekuwa sana na kusambaa wakati, maadili ya kijamii na ya mtu binafsi yanaenda chini, yanakuwa maadili yanakuwa chini, lakini ya teknolojia inakuwa na bmj, utaongelea teknolojia mda si mrefu. mm -hmm, nimaliza naye paluku ben zeti kutoka DRC anasema kwa kweli, teknolojia wanaosimamia wahakikishe kwamba wanazifungia au wanafungia mitandao hii inayokiuka maadili ya kuweka picha zisizofaa. So basi, msikilizaji ni kushukuru kutoa maoni yako, endelea kutoa maoni yako pale kwenye Facebook. Safi kabisa, msikilizaji, mambo ndivyo yalivyo. E, kumbuka kwamba show ya Express hasa swala hili la barazani aliishia hapa. Unaweza e, kuendelea kuchangia kwenye mitandao yetu ya kijamii kama anavyosema Sandi Shomari. Lakini sasa, nasikia chini kwa chini tunapata kibao Nasikia huyu ni mwanamuziki anajulikana kama DXB lakini na, last time nilicheki Sande Shomari, DXB ilikuwa ni kama uwanja wa ndege kule Dubai, kule Dubai, no. hey. <laughs> <laughs> Lakini majina ufanana, sio, majina ufanana. Huyu jamaa yuko Nigeria, huyu ana kitu chake anaitwa shuga. Hey, hey. Twende kazi tusikie vitu mm. Mm. Huyu jamaa kutoka kule nchini Nigeria ametamba kwelikweli na kitu chake hicho. Msikilizaji, kama unavyokwambia Express, bila muziki hujasukuma gurudumu. Ndio mambo yanavyokwenda ndani ya VOA Express kutoka jukwaa la Marekani, Washington DC. BMJ Muridhi anayebayo yuko standby kutuambia yale yaliyomo katika masuala ya teknolojia. Haya ni mambo ambayo anasema kampuni moja kubwa kule China inatengeneza vifaa vya teknolojia za mawasiliano za Huawei imezindua simu yake ya kizazi kipya inayoweza kujikunja na ambayo ina muundo wa kipekee kabisa lakini licha ya kwamba mfumo wa simu hiyo umeboreshwa kuliko ule wa simu za awali, wachambuzi wa masuala ya teknolojia wanasema kwamba kuto kuwepo kwa huduma za 5G na app za Google kutokana na mvutano kati ya Marekani na China bado ni pigo kubwa kwa umaarufu wa simu hizo za kampuni ya Huawei. Sasa, bmj Mridhi, mm -hmm. Hebu tueleze zaidi juu ya hili ni kweli, Sande inaitwa Huawei Mate XS2 ni simu ya smartphone ya aina yake, kama ulivyosema Sande Shomari, ambayo inaingia kwenye soko la simu zinazoweza kufunguka na kufungika eh, kwa pande zote, ambazo zimeanza kupata umaarufu tena baada ya kuto kuwepo sokoni kwa miaka kadhaa. Simu hizo bado zinajaribu kutafuta nafasi yake kwenye soko, hususan kwa sababu ya bei yake ya juu, kwa sababu ile bei kwa kweli iko juu kiasi kikubwa, lakini kampuni ya Huawei yenyewe inaipigia debe simu hiyo kwa sababu inasema kwamba ni rahisi sana kuitumia. Huyu Yu Cheng Dong ni mkurugenzi mtendaji wa Huawei Consumer Business. Leo skrini inaweza kufungwa na kufunguliwa inazidi kuwa muhimu kwa simu za smartphone. kwa nini? kwa sababu watu wengi wanatumia muda mwingi kila siku kwa simu za smartphone. Ni simu ambazo zimekuwa muhimu zaidi kwetu kuliko hapo awali. Wakati sote tunatumaini simu zetu zina skrini kubwa lakini za ukubwa mdogo, chaguo bora zaidi lipo katika simu zetu zinazoweza kufunuka pande zote. Sasa simu hiyo mpya ya Mate XS2, Sandi Shomari na wasikilizaji, inaendeshwa na mfumo wa 4G wa Snapdragon 888 ikiwa na ramu yenye nguvu ya gigabyte 8 au 12 na nafasi ya hifadhi ya gigabyte 512. Kwa sababu ya uwezo wake wa kufunuka na upande wa nje, Mate XS2 haihitaji skrini nyingine kwa upande wa nje, jambo ambalo limewezesha kampuni hiyo ya Huawei e, kutengeneza simu nyembamba kuliko Of you know, watu ambao hivi sasa wananunua like vifaa hivi wanavinunua, um, so, and, and kwa sababu ya taswira, kwa sababu ni watu wanaotaka kuonekana kwamba wana simu ya aina fulani. Hiki ni kifaa kizuri sana, na simu za kujikunja na wawe zimekuwa hivyo tangu mwanzo. Kwangu binafsi nadhani simu hizi zina sura nzuri zaidi kuliko vifaa vya Samsung <laughs> Lakini sasa inaelezwa kwamba licha ya yote hayo madoido na mambo mapya mapya kwenye simu hizo bado kuna tatizo kubwa, Sande Shomari, kama ulivyoeleza, kwa sababu Marekani bado inashutumu China kwamba huenda ikatumia vifaa vya kampuni ya Huawei kufanya ujasusi usio halali hapa Marekani, na ni kwamba tangu mwaka elfu mbili kumi na tisa haiwezi kutumia app na teknolojia yoyote iliyotengenezewa hapa Marekani katika bidhaa zake. Kwa hivyo simu za Huawei haziwezi kutumia mfumo wa uendeshaji wa Android wa Google wala kutumia huduma zozote za kampuni hiyo zinazojumuisha programu kama vile Gmail, ramani za Google na duka la Google Play. Itauzwa kwa takriban dola za Marekani 1530 hadi 2000 na unaona. Asante kweli, ni bei ya, ya yeah. juu kwa kweli ni bei ya juu, BMJ, lakini kama unavyosema kukosa Google kwenye hiyo simu mm -hmm. E, kidogo hapo inakuwa mm. ni mtahani, maanake Google imekuwa sio tu kitu cha Marekani, ni kila pahali, hata huko Afrika wanapenda kutumia. Na wiki iliyopita tulikuwa na story kuhusu simu zinazotumika sana kule mm -hmm. e, hasa kule nchini Kenya, na zilikuwa mmoja yake walisema ni Huawei, lakini wana matatizo haya ya kukosa hizi apps Sawa kabisa. Basi BMJ, ni kushukuru sana kuangusha vitu vizito vizito, e, kutoka huko kwenye teknolojia. Sasa basi ni wakati wa kuangalia eneo jiri na kutanda kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii BMJ Mridhi, unamfahamu mchekeshaji Dave Chappelle? Bila shaka, bila shaka, shaka. Anaitwa funny man, mmoja eh, wa wachekeshaji ambao ni maarufu sana hapa Marekani eh, no. Akiwa ni Marekani mweusi, naam, bila shaka. Basi video zilimiminika kwenye mitandao ya kijamii kweli kweli, kumwonyesha jamaa mmoja akikimbia jukwani na kwenda kumrukia Dave Chappelle wakati akifanya vichekesho vyake. na huyu jamaa akakamatwa ee, na kupelekwa nje ya ukumbi ule, lakini kukamatwa kwake pia kulisababisha wale washabiki wa Chappelle wa kuchukia na kumshambulia na kumuumiza. Kwa hiyo aliumizwa huyu jamaa ambaye alikuwa anajaribu kumzuia Dave Chappelle akifanya vichekesho. Sasa kilichotokea kisa na maana, polisi bado wanachunguza lakini ujamaa alibidi aokolewe na polisi mm -hmm, na kuchuliwa kwenye gari la wagonjwa ndio imeonekana akiwa anajaribu kuondolewa kutokana na hali hiyo. Uh, jambo la kusikitisha sana, Shomari, bila shaka um, na leo wapenzi wa soka wa Liverpool wanashangilia ushindi wa jana, baada ya kupiga bao mbili na kushinda tatu mwishowe, na mengine mengi ambayo yanaendelea leo, Manchester City wakipambana e, kwenye hilo leo kombe la Ulaya, yeah, na, na sante katika uh, shukran sana asante, katika mengi yanayotanda kwenye mitandao unajua. E, jana imekuwa ni siku ya uhuru wa waandishi wa habari. Bila shaka inazungumzwa sana na hata kwenye mitandao, hata sisi wenyewe tuliandika kwenye mitandao yetu e, na pia tukauliza, naona muda unakimbia sana. Siku ya uhuru wa wanahabari e, duniani 2022. Changamoto zipi unaziona zinaletwa na vyombo vya habari vya kidijitali e, katika nchi yako? Wanasema nini kifupi? E, Alex Jagana anasema habari zenye kugusi kugushi habari za kugushi. Mm -hmm, kwa na mwelekeo thabiti huyu anaitwa Alex Jagana Ba bana Bale b molel anasema ni kutuma picha za ngono kwa wingi badala ya kuelimisha jamii. Bila shaka, Robert Cheriot anasema habari bila utafiti na utumizi mbaya wa lugha zimezidi. Msikilizaji tuna bila kusahau msikilizaji Joshua mjukuu alisema, mjukuu wa nila, hali kadhalika. Leo tunakumbuka BMJ Muridhi, ni birthday yake, sio <laughs> <laughs> msikilizaji na wasau wengine wote kusema happy birthday kwa BMJ Mridhi. Tunakamilisha upande wa pili Aida Isa, zangu ni Sande Shomari, na mimi nishukuru sana wote ambao eh, pia mnaendelea kuniwish happy birthday. Nimeona kwenye mitandao pia wanaandika andika, na shukuru eh, Mwenyezi Mungu amenijalia nikafika siku hii. Asante sana, kwa heri kwa sasa.