Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. ni kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua msikilizaji, na kukupa maelezo ya kina zaidi kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki tutaangalia mvutano ulioibuka baada ya rasimu ya maoni inayoashiria kwamba mahakama ya juu ya hapa Marekani inaweza kufuta sheria inayohalalisha kutoa mimba nchini humo. Huu ni mwanzo tu wa mambo, kwa hivyo naona kwamba tumeanzisha vurugu nyingine ambayo sasa hivi pia itahusu mahakama kuu na pia wanasheria ambao wamo kule kwenye Senate na katika uh, jumba la wawakilishi. Kwenye sehemu ya pili tutaangalia siasa za Kenya, ambapo mchakato wa kumtafuta mgombea mwenza wa kinara wa muungano wa kisiasa uitwao Azimio la Umoja One Kenya umeanza rasmi hii leo, ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. Na majaji mkuu wa mahakama ya juu hapa Marekani John Roberts ameamuru kufanyike uchunguzi kuhusu rasimu ya maoni inayoashiria kwamba mahakama ya juu ya Marekani inaweza kufuta sheria inayohalalisha utoaji mimba hapa nchini. Roberts amesema uvujishaji wa rasimu hiyo ni uvunjaji mkubwa wa uaminifu na sheria Kifupi ni kwamba hukumu ya kihistoria ya kesi ya mwaka 1973 ya Roe versus Wade ilialalisha haki ya mwanamke kutoa mimba kote hapa Marekani. Na waraka huo wa maoni uliandikwa na jaji Samuel Alito, mmoja wa majaji tisa wa mahakama ya juu hapa Marekani, akihimiza kufutwa kwa sheria hiyo. Uvujaji wa waraka huo wa maoni umesababisha mamia ya waandamanaji kuungana au kukusanyika pamoja na kuandamana katika miji kadhaa ikiwemo New York, hapa Washington DC, jiji la Atlanta Georgia, Chicago Illinois, Denver Colorado, Los Angeles California na vilevile vile Seattle Washington. Walibeba mabango yaliyoitaka mahakama ya juu kutoingia katika maamuzi ya wanawake kuhusiana na miili yao. Mahakama ya juu inatarajiwa kupitisha uamuzi wake mwishoni mwa muhula wake wa sasa au mwishoni mwa mwezi Juni au mwanzoni mwa Julai. Rais Joe Biden tayari amehimiza wabunge kuwasilisha mswada wa sheria inayolinda haki za kutoa mimba haraka iwezekanavyo. Maoni ya walio wengi katika mahakama hiyo yenye wakonsevative wengi yaligonga Washington kwa kiasi kikubwa Jumatatu usiku na hivyo kuweka badiliko ambalo linaweza kuwa la kihistoria katika suala lenye mvutano mkali ambalo kwa sasa hapana shaka litatawala uchaguzi wa katikati ya muhula ambao utafanyika mwezi Novemba mwaka huu. Kama rasimu hiyo itakuwa rasmi, hatua ambayo inaweza kutokea katika miezi ijayo, itaondoa karne nzima ya ulinzi wa katiba kwa haki za utoaji mimba ambao unaongoza msukumo wa kuondoa hatua hiyo. Kabla sijamkaribisha mchambuzi wetu Dr Timothy Sadera ambaye tayari namwona yuko kwenye laini ya simu akiwa kule Atlanta Georgia, e, tusikilize ripoti hii fupi ambayo imetayarishwa na mwenzangu Abdu Shakur Abude kuhusu e, suala hili. Hakuna kilichoamuliwa bado kwenye mahakama kuu ya Marekani, lakini tayari rais Joe Biden ametaja rasimu kuwa ni mapinduzi makubwa. Inanitia wasiwasi sana kwamba baada ya miaka hamsini tutachukua uamuzi kwamba mwanamke ana tena haki ya kujiamulia. Itamaanisha kwamba kila uamuzi utakaohusiana na suala la faraha ya mtu itatiliwa shaka kufuatana na rasimu ya maoni iliotolewa kwa siri na kuripotiwa kwa mara ya kwanza na gazeti la Politico. Huenda mahakama kuu katika miezi michache ijayo ikabadilisha sheria ya Roe v. Wade, uamuzi ambao ulihalalisha utoaji mimba karibu miaka hamsini iliyopita, na hivyo kuachia uamuzi huo wa bunge wa mabunge ya majimbo. Suala la ikiwa unaweza kutoa mimba katika jimbo unaloishi ni jambo una linalotegemea una mahala unapoishi. Tunakadiria kwamba wakati uamuzi wa huu unapotekelezwa, basi karibu majimbo ishirini na sita hadi ishirini na nane yatapiga marufuku utoaji mimba mara moja. Marekani ni moja kati ya mataifa sitini na tano duniani yaliyohalalisha utoaji mimba. Wanaharakati wanaounga mkono sheria wanasema huweza kupata huduma za uzazi, ikiwa ni pamoja na utoaji mimba, ni jambo nyeti kwa wanawake kushiriki kikamilifu katika jamii. Ikiwa Roe v. Wade itabadilishwa, zaidi ya wanawake milioni thelathini na sita wanaweza kuathirika. Itawaathiri vibaya zaidi wanawake maskini. Wanawake wenye uwezo watatafuta njia za kuchukua ndege na kusafiri kwengineko. Ni mwanamke maskini atakayebeba mzigo wa ukatili huu. Kufutilia mbali sheria inayolinda haki ya utoaji mimba imekuwa lengo la muda mrefu la wahafidhina hapa nchini, lakini viongozi wa chama cha Republican hawalaani rasimu hiyo, bali kulaani aliyetoa kwa siri hati hiyo, za utaratibu wa siri kabisa katika mahakama ya juu ya Marekani have... Sasa tuna mtu ndani ya mahakama kwenyewe anayetishia uhuru wa mahakama hiyo. Jaji mkuu wa mahakama kuu amesema uchunguzi wa kina unafanyika kujua nani aliyetoa rasimu hiyo kwa siri. Uchunguzi wa maoni unaonyesha Wamarekani wengi wanaunga mkono sheria ya kuruhusu utoaji mimba. Abdu Shakur Abud, Sauti Amerika. Asante uh, sana Abdu Shakur Abud. Sasa uh, ayawi, hayawi hayawi, hatimaye amekuwa, nimekuwa nikikwambia kwamba uh, tutamleta Dr Timothy Sadera, yuko nasi sasa. Dr. Sadera kwanza, uh, hatuna muda mrefu sana lakini, tusikie kwanza hisia zako tu uliposikia kwamba, eh, rasimu hii imevuja na yale yaliyokuwemo. Asante uh, kaka. Jambo la kwanza lililojitokeza na haswa nilipolisoma jambo hilo ni kwamba nilijua kutakuwa na kizaazaa, manake hapa kulikuwa na upinzani, ambapo kuna wanaounga mkono, kuna wasiounga mkono, kwa hivyo Jambo la kwanza nilijua siasa za Marekani zitachacha. Jambo la pili ni kwamba kutakuwa na maandamano aa, katika majimbo yote makuu na katika miji mikubwa, na pia jambo lote linalozuka Marekani kumbuka ya kwamba litasambaa duniani. Kwa hivyo huu ni mwanzo tu wa mambo. Kwa hivyo naona kwamba tumeanzisha vurugu nyingine ambayo sasa hivi pia itahusu mahakama kuu na pia wanasheria ambao wamo kule kwenye seneti na katika jumba la wawakilishi tupatie maanake, wewe pia ni mwanahistoria. Kwa wale labda hawajui, suala hili limekuwa ni kama wanasema kwa Kiingereza hot kick, katika siasa ni kama keki moto katika siasa za hapa Marekani. E, tupe historia fupi na yale ambayo yametokea tangu mwaka sabini na tatu kuhusu suala hili. Uh, sadera uh, jambo ambalo lilijitokeza kwanza ni kwamba mwanamke alipatiwa haki ya mwili wake, ya kwamba anaweza akatoa mimba na ikahalalishwa, ikawa ya kwamba unapotoa mimba siyo kosa. Kwa hivyo watu wengi wamekuwa wakiona jambo hilo ni kosa, na haswa ikifikia hali ya kidini pia, ukiangalia kimaandiko yanayosemekana ya kwamba ni kosa kutoa mimba. Kwa hivyo katika uzoaji wa mimba, na hapa mahakama ihalalishe jambo hilo, likawa ya kwamba haliwezekani, lakini kumbuka ya kwamba jambo hili mwaka sabini na tatu lilipitishwa wakati wa Demokrat wakiwa katika uongozi. Kwa hivyo jambo hilo laonekana ya kwamba ni kama lilikuwa la upendeleo kwa upande mmoja. Kwa hivyo wana Republican sasa watatumia jambo hili kama kipengele chao muhimu cha kusema ya kwamba waDemokrat wanaunga mkono utoaji wa mimba, nasi tunakataa. Kwa hivyo majimbo tofauti sasa yameanza kugawanyika, na kama jinsi ambavyo miaka iliyofuata baadaye uliona ya kwamba kuna mambo yaliyozuka na majaji walikuwa na, na kazi ngumu ya kuamua je, ni halali ama si halali. Kwa hivyo jambo hili lilizuka pia wakati ule wa rais uh, Trump ja, manake kila wakati wanapojaribu kumwapisha jaji mwingine mkuu jambo hili la utoaji wa mimba linatokea. Kwa hivyo mambo haya bado yataendelea hapa, sio mwisho. Tuambie Sandera, kumekuwa na uh, maoni tofauti tofauti kuhusu majaji ambao wanaelezwa kwamba wanaunga mkono rasimu hii kwamba wanaunga mkono yale yaliyomo, na nimeangalia kwa vyombo vya habari hapa hasa a, vituo mbalimbali vya televisheni vinawaleta wale majaji ambao walikuwa wanahojiwa e, wakati walipopata a, ama walipoteuliwa, na suala hilo kila mmoja aliulizwa, lakini wakasema kwamba hiyo ndio sheria na hawana nia yoyote ya kuingilia kati yale ambayo tayari yameamuriwa uh, kisheria uh, na kwamba uh, iko sasa kwenye uh, ina, inafuatwa na majimbo mengi. Nataka nikuulize, unaona kama hao walikuwa hawasemi ukweli au kuna kitu wamekiona ambacho kimewafanya wakabadilisha nia, wakawa sasa kwamba wanatoa kauli tofauti na walivyokuwa wakieleza uh, wakati wanahojiwa kwenye kamati ya Bunge. Wajua, katika Kiswahili tosema alisemwapo lipo kama alipo lipo njiani laja. Kuna wengi ambao wakati walipokuwa wakipita pale kwenye Senate, mahojiano na maswali mengi wanayoulizwa, wengine walikiri, maanake ukikumbuka kama huyu jaji ambaye aliteuliwa mwaka jana wakati wa Rais Trump ni kwamba anathibitishwa ya kwamba ingia ukatete kulingana na maadili yetu. Kwa hivyo kila jaji inategemea ali, aliyeapishwa namna gani, walisema ya kwamba watatetea. Lakini sasa hivi kuna mgawanyiko, maanake kuna wale tayari wameshaamua ya kwamba wataondoa kipengele hicho, na kuna wale wengine ambao wanasema la Sio vyema, wacha tumpe mwanamke haki yake. Kwa hivyo, waona sasa siasa zimepenya katika Mahakama Kuu ya Marekani, na jambo kama hili uh, jaji mkuu anasema, bwana Roberts anasema ya kwamba uh, mahakama iwe, yani, Mahakama Kuu iwe ni kando na isingiliwe kisiasa. Lakini angalia, rais anawateua wale anaoona ya kwamba wakiingia ndani wataenda kutimiza hoja, na pengine watasimama kwa upande wa chama chao lakini kwa sasa hivi tunaona ya kwamba imejitangaza wazi sawa sawa kabisa. Labda kwa sekunde chache tu, katika ripoti yetu tumeeleza kwamba kura za maoni kwa jumla zinaonyesha kwamba Wamarekani wengi hawataki sheria hiyo ibadilishwe, ikae ilivyo sasa. Kwa upande wa wanawake, kwa ujumla wake, unaona kama wanayunga ilivyo hiyo uh, sheria ilivyo, ama kuna ni wengi ambao wangependa ibadilishwe bila kuangalia misingi ya vyama vya kisiasa. Ama kweli, katika maandamano haya yote wanawake wengi wanasema ya kwamba sheria ibaki vile ilivyo. Maanake wanaona ya kwamba sasa hivi mahakama kuu ikishaamua, basi majimbo yatapatiwa haki yao ya kuamua. Na ukumbuke ya kwamba wakati mahakama kuu inapovujilia mbali, kwa hivyo ni kumaanisha ya kwamba kila jimbo litapatiwa haki ya kuweza kuangalia. Kwa mfano, hebu angalia katika jimbo la Texas, ambapo asilimia ya wanawake wengi pale ni watu weusi wale wanaotafuta huduma ya utoaji mimba, na pia ukiangalia kama yani asilimia kama hamsini na tisa hivi na sabini na tisa na nne yao ndio wanaotafuta kutoa mimba. Angalia jimbo kama Alabama, angalia majimbo mengine. Kwa hivyo wanawake wengi wanasema, haki ni yetu, tufanye vile tunavyotaka. mm -hmm. Kuna mwingine ambaye alitoa hoja kwamba alipata mapacha watatu, lakini pacha moja akawa yuko katika use- sehemu ya yai kwa hivyo likapasuka, yaani akaweza kupasuka mwilini na pia akaweza kutolewa, na ndiposa wale wengine wa wawili wakapona na yeye pia akapona. Kwa hivyo anasema kama sasa hangeruhusiwa kutoa, basi yeye na wale mapacha wengine watatu, wangekuwa wawili, wangekuwa wamefariki. Kwa hivyo haki hii bado ni utetezi mkubwa kaka na bado bwana BMJ, tutaona ya kwamba kufikia pengine kesho Ijumaa mambo yatazidi kuchacha zaidi. Ni kushukuru sana Dr. Timothy Sadera kwa kushiriki leo katika kipindi hiki cha idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Asante kaka msikilizaji. Timothy Sadera, Dr. Timothy Sadera anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa undani, lakini usiondoke pale ulipo eh, kwa sababu nitarejea hivi punde ni kujuze ni nini tulichonacho katika sehemu ya pili. Karibu katika sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Uko nami BMJ Mridhi. Mchakato wa kumtafuta mgombea mwenza wa kiongozi wa upinzani nchini Kenya Raila Odinga katika uchaguzi wa urais umeanza rasmi hii leo tarehe nne mwezi Mei. Chama kipya cha Azimio la Umoja One Kenya kimeteua jopo maalum ambalo limetwikwa jukumu la kuwahoji viongozi kadhaa wanaonekana kuwa na hadhi ya kumkaimu Raila Odinga, lakini mmoja wao amesema kwamba hatakubali eh, kufanya ama kuhojiwa eh, kuhusiana na suala hilo. Jina lake ni Kalonzo Musyoka, aliyekuwa wakati mmoja makamu wa rais. Kupata mengi zaidi, basi nimpishe mwenzangu Salma Mohamed akiwa Mombasa. Shukran mwenzangu, kwa mapokezi kutoka Washington. Ni kweli kabisa kama ulivyoweza kudokezea, mchakato umeanza rasmi hii leo na utachukua muda wa wiki moja. Utakumbuka kwamba wawaniaji urais wana hadi Mei 16 kuteua manaibu wao kwa tume huru ya uchaguzi na mipaka ya IBC ambayo ilihamisha muda wa kuwasilisha majina kutoka Aprili 28 hadi Mei 16. Basi basindiposa Azimio la Umoja wan Kenya, muungano huo wa vyama vya kisiasa ukaunda jopo maalum ambalo lina wanasiasa na viongozi wanaonuia kuwa mgombea mwenza wa Bwana Raila Odinga na jopo hilo linajumuisha watu mashuhuri nchini Kenya, wakiwepo viongozi wa kidini na viongozi serikalini. Jopo hilo ambalo liliundwa kufuatia mikutano na baraza la vyama vya muungano chini ya wenyekiti wa Rais Uhuru Kenyata. Pia, linasema kwamba mtu a anaonyesha uongozi na utumishi wa umma miongoni mwa sifa zingine. Uwajibikaji pia vilevile vile ni moja ya jambo ambalo wanaangalia kwa umma, na uamuzi wa nidhamu, vitendo na kujitolea katika huduma kwa watu ni miongoni mwa vigezo vingine vya jopo hilo. Baadhi ya maswala yanayohitajika na jopo hilo ili kuhitimu ni mtu kuwa na maadili mema, utiifu kwa katiba ya Kenya, uwajibikaji katika kutoa uamuzi na mtu asiye na hulka, upendeleo wala kashfa ya ufisadi. Kiongozi wa Waipa Kalonzo Musioka, Martha Karua wa chama cha na Kenya, mbunge wa zamani wa Gatanga Peter Kenneth, katibu wa baraza la mawaziri la kilimo Peter Munyes, gavana wa Nakuru Lee Kinyanjui, mwakilishi wa wanawake wa Muranga Sabina Chege, gavana wa Mombasa Ali Hassan Joho na mbunge wa Kieni Kanini Kega ni baadhi ya watu wanaotazamiwa kuwa wateule watakaohojiwa na jopo lililoteuliwa. Lakini mchakato huo wa wiki moja unapoanza hi leo, vyombo mbalimbali vya habari nchini Kenya vinaripoti kuwa aliyekuwa makamu wa rais Kalonzo Musyoka amekataa kuhudhuria mahojiano hayo ya uteuzi. Bwana Musyoka na washirika wake wamekubaliana kutogombania nafasi ya mgombea mwenza, huku wakihoji sababu ya yeye kufika mbele ya jopo hilo. Baadhi ya viongozi wa vyama ndani ya muungano huo wanasema jopo hilo halijaungwa mkono na sheria yoyote. Makamu wa rais William Ruto, ambaye ni kiongozi wa Kenya Kwanza, muungano mwingine wa vyama vya kisiasa na mpinzani mkubwa wa Azimio la Kenya yake Raila, anasema fedheha kubwa kumweka kiongozi wa chama cha Wiper, Kalonzo Musyoka, kwenye mahojiano hayo kwa sababu ya tajiriba aliyonayo kwenye ulingo wa siasa. Lakini kwa nini mchakato wa kumtafuta mgombea mwenza Kenya unaonekana kukumbwa na utata hata kulazimu jopo libuniwe kuwahoji wagombea? Hapa Vyoe Swahili tunaungana na njia kwa njia ya simu na Bishakil Abdala, katibu mkuu wa chama cha Waipa ambacho anachotoka Kalonzo Msiaka. Kwanza nilianza kumuuliza kwa nini kuwe na mchakato. Uh, kweli mimi sifahamu na sielewi kabisa kwa nini kumeenda hivyo, kwa sababu kwa maoni yangu, rais mwenyewe ndio anafaa ajichagulie deputy wake kwa sababu huwezi kuchaguliwa bibi. Kwa sababu in case, uchaguliwe bibi alafu kitu chochote kikifanyika, utalaumu wale walikuchagulia. Lakini ukijichagulia mwenyewe ndio sasa utajua kwamba kama chochote kikitokea ni wee mwenyewe umehusika na ulichagua kwa sababu gani, kwa vigezo gani? Lakini kwa maoni yangu sioni kwamba huu mchakato ama hilo jopo lililowekwa la kuchagua running mate, ni kitu ambacho tunakihitaji ama ni, ni kitu cha cha usawa kusema ukweli, kwa sababu ni jambo ambalo halijawahi kufanyika Kenya na situmai kama limefanyika popote ulimwenguni. Na hata kama limefanyika jambo kama hilo, lakini huwa na yule ambaye ni mhusika haswa ambaye ni presidential candidate, anakuwa ni mmoja katika lile jopo, kwa sababu yeye, in the end of the day ndio mwenye kujiamulia yule anamtaka kuwa naibu wake uh -huh. Kumekuwa na utata, kumekuwa na mazungumzo ya watu jinsi walivyopokea habari hiyo. Wengine wamesema kwamba wengine waliokuwa katika hiyo jopo wajiuzulu. Sasa kwa mtizamo wenu nyinyi kama chama cha Waipa, maanake tumeona kwamba kiongozi pia wa Waipa pia amesema hatahudhuria kikao kama hicho. Kwa nini utata huu unatokea na wengine ambao wako katika vyama vingine pia wamepokea vipi hatua wa hiyo? Uh, kusema ukweli utata umetokea kweli na watu wanatoa maoni yao tofauti tofauti, na na kila mmoja ana haki na anauruhusiwa kutoa maoni yake, lakini ukiangalia kwa undani, mtu kama mheshimiwa Kalonzo his excellency, yeye ni mtu ameshakuwa naibu wa rais wa Kibaki, amekuwa running mate wa Raila kwa me, kwa miaka kumi eh? Ukiongelea mambo ya numbers, yeye numbers ako nazo kulingana na wale wote wanaotaka hiyo nafasi. Ukiangalia integrity yake iko very high kulingana na wale wote. Ukiangalia experience yake iko juu sana, hizo senior council na kuna ujuzi, amekaa kwenye serikali kwa zaidi ya miaka thelathini. Kwa hivyo hakuna kigezo hata kimoja cha kunyima hiyo nafasi isipokuwa tu hiyo humiliation ambayo inataka kufanyiwa kwenda kukaa mbele ya panel ambao ni very junior to him, watu ambao ni, wa, ni junior wake. Sioni kwamba kitu kama hicho kinapendeza kina ama kinafaa kufanyika kwa hususan kiongozi senior kama yule. Kuna haja ya mtu ambaye kwamba ana ujuzi na uwezo mkubwa wa kuwa running mate ambaye amekuwa running mate wa serikali ambao ilikuwa very successful ya Kibaki ambao iligeuza uchumi maradufu, ilileta maendeleo ya kueleweka, ilileta mabadiliko kwa nchi mengi sana, ikiwa elimu ya bure, infrastructure, uh, economy ikapanda juu. Yeye yeah, akiwa ni naibu wa Kibaki. Kwa hivyo, kwa hivyo sioni kwamba mtu kama huyo anafaa kuwa kwa kwa jopo kama lile ambalo kwamba linaendeshwa na majuniors na kwamba yeye mwenyewe mwenye kutaka lile jambo hata hayuko kwenye hilo jopo. Wananchi wenyewe ambao ni waamuzi, hakuna hata mmoja ambaye amefurahia jambo kama hilo, kwa sababu hata ingekuwa vyema wangekaa wale principals watatu ambao waliunda hii coalition, tukiwa KICC. Wakae wale principals watatu wakae pahala, waongee polepole, waelewane, watoke nje, waambie wananchi, sisi watatu tumeongea na tumekubaliana, fulani ni rais na fulani ndio deputy wake, hata kama si Kamangu, wale watatu yoyote wale wangekubaliana. Lakini ingekuwa ni jambo wamelikalia chini, wale viongozi senior principals watatu, na wamekubaliana, wameongea, wamejadiliana na wameamua ni fulani yoyote baina ya wao, ama hata mwingine ambaye si wao, lakini iwe ni kitu kimekubaliana, na watueleze sisi wananchi. Kila mmoja angefurahia na watu wote wangekubali. Awali Kalonzo alionekana kusitasita kuingia katika Azimio, na sasa hivi kuna swala hili. Kwa nini Kalonzo na wengine pia watahujiwa? Huenda hajaridhishwa na kitu. Kalonzo alienda alishel ambition yake ya kuwa rais, na akaamua kumsapoti Raila kwa mara ya tatu, hmm. na kama alifanya hivyo, hakuwa na nia ya kusambaratisha muungano, isipokuwa tu yale madharau na na matokeo baada ya yeye kuunga lile yo, amine, hiyo, hiyo coalition ndio yamejidhihirisha. Kalonzo alifanya hivyo kwa niaba ya nchi, anajali maslahi ya nchi, hakutaka kuonekana yeye ndio mwenye kushikilia ngumu, hataki kuungana na wenzake, hataki kufanya uhusiano na wenzake, akaamua kwenda kinyume cha kauli yake ambao kwamba alitoa akisema hata hata muunga tena Raila mkono lakini baada ya kutoa dukuduku lake lililokuwa likimkera, ambao ni ile agreement waliwekeana na Raila, ndio ilimfanya aongee hivyo. Baada ya kuiweka ile agreement dhahiri kwa watu kuelewa sababu zake, akaamua kurudi nyuma na akaenda akaungana na Raila. Lakini baada ya hapo madharau na vigezo kama hivyo ambavyo tunaviona sasa visivyokuwa na misingi ndio vitu zinatufanya kuona kwamba kwani sisi tulisema tunataka kufanya kazi na like-minded people ili tusonge mbele, tusongeshe nchi mbele. Hii ndio like-minded people, seriously, is this the way we came to be treated? Na hawa watu baada ya kuwaunga tunaonyeshwa madharau, tunaonyeshwa disrespect, tunakuwa tuna, tuna undermine. Lakini Waswahili husema anayekufukuza hakwambii utoka, utaona vitendo vikibadilika, ukiweza kaa uweze epuka na ikiwa wataleta madharau ya kiasi hicho, basi kila mmoja ana uwezo, hakuna ndoa ya lazima. Baada ya kuzungumza na Bi Shakila Abdallah, katibu mkuu wa chama cha Wiper, nitakurudisha kwa mwenzangu Washington. Asante sana Salma Muhammed ukiwa hapo Mombasa. Basi hadi hapo tunafika mwisho wa kipindi Kwa Undani, kwa niaba ya wote waliokifanikisha, msimamizi Meri Mgawe, mwelekezi Saila Hamdun. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Tukutane papa hapa hiyo kesho, inshallah. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha kwa undani, kutoka hapa Washington DC hadi wakati mwingine. Jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana.