Is VOA1. The hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Zimegonga saa tatu na nusu hapa Washington, sawa na saa kumi unusu kule Dar es Salaam, sawasawa pia na saa tisa unusu kule DRC mjini Goma na ni sawa na saa tatu na nusu usiku kule Manila, Philippines. Ni VOA Express ikikujia kutoka hapa Washington, bila shaka, bila shaka. BMJ Muridhi ndani ya nyumba hayuko peke yake, yuko nami ambaye nimekushajaa tele kama pishi la mchele ilioiko. Juma tatu nyingine, msikilizaji, ya Mei 9 Jina langu ni Sunday Shomari na BMJ ulinishtua kidogo kutaja saa za Manila Philippines. <laughs> <laughs> Unajua baadhi ya yani, habari kubwa kunichanganya kidogo, baadhi ya habari kubwa zinazotokea <laughs> leo zinatokea kule, kuna uchaguzi muhimu sana unaangaliwa dunia nzima, kwa hiyo lazima tuangalie time za kule zinakaa vipi, bila shaka. <laughs> Basi moja kwa moja, msikilizaji, karibu kwenye Express. Tutaangalia habari inayojiri hey, na kustusha kidogo, habari si nzuri kule, nchi, kule hapa Marekani katika jiji la Atlanta Georgia ambako Mtanzania Rogers Keruzi anaripotiwa ameuawa na polisi. E, tutazungumza na mwenyekiti wa Tanzania kule kuweza kujua zaidi e, kilichotokea hasa ni nini. Bila shaka habari za kuhuzunisha, lakini pamoja na hayo pia, kule nchini Kenya kufuatia hatua ya serikali e, kupitisha sheria ambayo inawapa wakimbizi wapatao nusu milioni wanaoishi nchini humo nafasi bora ya kazi na vilevile vile masomo e, tutazungumza na baadhi ya wakimbizi tusikie wanasema nini, lakini kuhusu wasiwasi wasi, e, kwamba kambi hizo zitafungwa ifikapo mwishoni mwa mwezi Juni. Huyu mmoja wa wakimbizi anasemaje? Kwa saa hizi sioni kama hii kambi ya Dadaab inaweza kufungwa mwezi wa sita, sababu shughuli ni nyingi sana na shughuli zinaendelea kama kawaida, na sisi marefugii hapa hatusikii kwa UNESIAR ama hatusikii habari yoyote aa, kwa runinga kama kuwa hii kambi itafungwa mwezi wa sita vile government ya Kenya ilikuwa imesema. Ni mengi hayo, na pamoja pia na barazani tutakuwa nayo, tutakuwa pia na kuangalia nini kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii kama ilivyo desturi, na ni mengi sana. Sandy Shomari, bila shaka ni mengi kweli kweli, bila kusahau kuna zile swali ambazo tutaweka au tumeweka swali la barazani jana. Jumapili ilikuwa ni Mother's Day, siku ya kina mama. Basi tunataka kujua wewe, siku hiyo ilikuwaje kwa upande wako, au sio? bila shaka, bila shaka, na hata na sisi hapa tulikuwa tunawaenzi eh, mama zetu wengine wajiyopo na wengine labda walishaondoka, lakini imekuwa ni weekend, ilikuwa uh, yenye mafanikio ya siku akumbuka kina mama. Bila shaka bila shaka. Sasa basi Masi, moja uh -huh. kwa moja BMJ kama uh -huh. wanavyosema, tunaanzia katika habari ya huko Atlanta, Georgia uh -huh. ambako Mtanzania anaitwa uh, Rogers Kiaruzi amewawa na polisi, alikuwa akilinda katika mgahawa mmoja katika jiji la Atlanta, na hii imetokea eh, wakati ambapo E, mengi yanazungumzwa juu ya hasa kitu gani kilitokea mpaka ikafikia e, kijana huyu kuwawa. Ni kijana tu mwenye umri mdogo, miaka thelathini. Yametokea lini? Wikendi hii. Ni kitu ambayo tumezungumza na Peter Okungu, huyu ni mwenyekiti wa chama cha Watanzania, na anaeleza hali hasa kitu gani mm -hmm. e, kimetokea, alafu nitakuja kwa hilo pale ambapo alikuwa ameuawa kulikuwapo na jimu na kulikuwapo na restaurant, alafu vile vile kulikuwapo na maduka ya hapo. So siku ya siku, kwa jinsi mimi taarifa ambazo niko nazo na mii pia ilikuwa nimethibitisha kutoka kwa mama wake, alikuwa ameenda kupeleka kwa kompyuta hapo kwenye apo yatengenezwe ten. Sasa wakati kompyuta anatengenezwa, yeye alikuwa ameenda kwenye jimu. Sasa baadaye akatoka kwenye jimu, akaamua kwenda kwenye restaurant ili wakati anasubiria kompyuta yake kutengenezwa. So ikatokea na kwamba kulikuwapo na mkanganyiko pale, kuto maelewano na watu wa, watu wa uh, restaurant then polisi ambaye of duty polisi ambaye alikuwa amekuwa approved kulinda pale, aka aliitwa. Mambo yalivyoendelea pale, ilikuwapo na uh, back and forth majibizano, majibizano, lakini kwa jinsi taarifa ambazo zipo na mie, video za jamaa mmeziona, jamaa alikuwa ni mtu wa unajua, wanasema hii MMA hii ni mieleka, bodybuilder kidogo. Sasa na alikuwa ametoka gym na mavazi yake ya gym, bado unajua, muscles bado zinaonekana. Sasa ikatokea ni kwamba confrontation yeye na polisi yule, kwamba atoka atoka. Na sasa pita, ndugu wa marehemu wanaeleza nini kuhusu hali ya marehemu, labda kabla ya kifo hicho chake, na hasa kuhusu suala la kupotea ama kumpoteza rafiki yake, na na vile vile yeye kumwona, hiyo sentensi, mama yake ndiye aliniambia kwamba alikuwa na rafiki yake hapa ambaye walikuwa pamoja hapa Marekani walikuwa kufanya mambo mengi pamoja kibiashara, kila kitu. Huyo rafiki yake pia alipoteza maisha yake mwaka jana. So amesema siku hiyo ita alikuwa anatoka kwenye gym, kama hivyo alivyoniambia, anaenda anaambia mama, lakini sio siko, siko sawa alipeni kiingika kwenye gari, naona rafiki yangu yuko hapa anaongea na mimi, yaani nahitaji mtu aje aendeshe gari. Sasa hizo ni kauli za mama alivyokuwa anaongea na mtoto wake, na mama alikuwa anaona Robins, na mama akasema, bwana mimi siwezi kuja, ngoja nimpigie simu mtoto wake, ana mtoto wake. Sasa mtoto wake nikasema, basi mama wewe uko huko mbali, mi niko karibu ngoja mimi niende. Hiyo so, kitu alikuwa anasema huyo jamaa alikuwa anamtokea siku hiyo hiyo, na akawa ameogopa, nataka mtu aje aende akamsaidie. Sasa so, hapa kuna kama stori, kuna kama, kama mbili za huyo mama alivyokuwa amesema nam. Basi hivyo ndivyo ilivyokuwa. Eh, inaonekana tu kwamba mpaka sasa GBI, Georgia Bureau of Investigation, ni kama FBI, idara ya kule Georgia. mm -hmm. inafuatilia tukio hili na kwa mujibu wa huyu mwenyekiti ni kwamba uchunguzi utakamilika baada ya siku tisini. mm -hmm. Mama marehemu amepoa, mwili yakazike na familia wanafuatilia kufungua kesi kutokana na kesi hii, kutaendelea kufuatilia swala hili bila shaka. Hiyo yote wanaosema, nimechange, nimepitia mengi, please nipeni break. Kwenye VOA Express kutoka Washington, DC anajulikana kama CEO wa Classic Music Group kutoka kule Tanzania, anapenda sana mtindo huo wa hip hop msikilizaji, na tukuachana na baraza hapo chini kwa chini, twende moja kwa moja mpaka nchini Kenya. Ni kwamba kufuatia hatua ya Kenya kupitisha sheria inayowapa wakimbizi wapatao nusu milioni wanaoishi nchini humo fursa bora ya elimu na ajira, baadhi ya wakimbizi wanasema kwamba tayari wameanza kuona matunda ya sheria hiyo. Pia, lakini licha ya mafanikio hayo bado wakimbizi wengi wanakabiliwa na changamoto ambazo ni pamoja na wasiwasi ambao umesababishwa na tangazo la serikali ya nchi hiyo kuhusu mpango wa kufunga kambi za wakimbizi za Dadaab na Kakuma kufikia mwishoni mwa mwezi Juni mwaka huu, na ni sheria ambayo ilitiwa saini mwaka jana na imeanza kutumika mwezi Februari mwaka huu iwapo itatekelezwa kama ilivyokusudiwa, takriban wakimbizi 5 wanaoishi Kenya watafaidika na hatua hiyo. Sasa mmoja wa wakimbizi ambaye hivi karibuni alihamishwa kutoka kambi ya Kakuma na kwenda Dadabu kwa kile kilichoelezwa kuwa ni sababu za kiusalama, Deng Chol anajiunga nasi kuliangazia hili kwa kifupi. Deng, unaona kama sheria hii ambayo ilikusudiwa kuboresha uwezo wa wakimbizi kupata elimu bora na pia nafasi za ajira inafanya kazi? Na hali ya elimu ikoje hapo kwa jumla? Kwa upande wa elimu mi naona uh, kama watoto wanaenda shule kama kawaida hata uh, wa so uh, watoto wa jirani wameendelewa asubuhi, sio? Shule zinaendelea kama kawaida, watoto wa refuji wanasaidika kwa masomo, wanasoma uh, mbali na changamoto kidogo ya kimaisha kama kawaida lakini masomo kweli wanasoma na wanasaidika kimasomo. Uh, okay, shule ni hapo hapo kwenye kambi haijapokuwa uh, kwenye kambi university hakuna uh, hakuna shule ya university, lakini shule ya primary uh, from uh, from preschool to secondary uh, shule ni hapo hapo kuna wa church, na wanafunzi wachache huwa wanapeleka Nairobi ama sehemu nyingine na sana sasa Dengue, tueleze kuhusu kama wasiwasi unaendelea kuwepo baada ya serikali ya Kenya kutangaza nia yake ya kufunga kambi za wakimbizi kufikia mwishoni mwa mwezi Juni. Aa, serikali ya Kenya ilichukua hatua ya kusema kama ili kambi watazifunga aa, mwezi wa sita, ile mwezi mwezi tunatarajia lakini kwa kweli kuungana na vitu vile naziona kwa ground kambi uh, haina, haina maneno ya kufungwa ha, haiko haiko kwa haiko kwa channel ya kufungwa, sababu marefuji bado ni wengi. Ni kweli wanajaribu vile naweza niko naona, kuna watu wanafanya repatriation uh, bado integration inaanza uh, wako kwa, wakati wako kwa katikati kati ya hizo mipango, lakini uh, kwa sasa hivi sioni kama hii kambi ya Dadaab inaweza kufungwa. Safi safi kabisa mm. Huyo ni Deng Chol mkimbizi ambaye yuko kule Kakuma aliko ame, ameondoka suku mradi ameondoka Kakuma, yuko katika mm. eh, kambi ya wakimbizi ya Dadaab na unasikia hapo Sandi Shumari. Na wale hawajui ni kwamba masomo yaendelea pale, lakini kwa sababu hakuna vyuo vikuu kwa mfano mm -hmm. no. eh, wale wanaohitimu wanafanya vizuri sana, wanakwenda kwa vyuo vya kawaida tu Nairobi University na wapi na wapi, eh, alafu wanatafuta namna ya kuenda. Ndelea, Ndelea na maisha, maisha yao. Naam eh, eh, basi nafikiri hivi sasa karibu tuelekee kwenye habari za dunia, na msikilizaji. Safi kabisa Sawa sawa kabisa, tunasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo Mbeya highlands fm kule Tanzania na nuru fm ya Iringa, Tanzania Hits fm Zanzibar eh, bila kusahau mwananchi fm na kaya nchini Kenya. Tusikilize sasa habari za dunia. Viongozi wa jamii za kiraia huko jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, katika jimbo la Ituri, wanasema darizeni ya watu wameuawa Jumapili, huku wengine kadhaa wakitoweka baada ya watu wenye silaha kushambulia kituo cha uchimbaji madini karibu na mji wa Mongwali wa mashariki mwa nchi. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, msemaji wa jeshi Jules Ngongo Sikudi amethibitisha tukio hilo bila kutoa idadi kamili ya watu waliokufa. Sikudi ameongeza kusema kwamba idadi kamili ya vifo itajulikana baadaye. Nam, kwingineko ni kwamba rais wa Rusia Vladimir Putin mapema leo amealaumu mataifa ya magharibi kutokana na uvamizi wake nchini Ukraine, akisema Russia ilikuwa ikijibu vitisho kutoka kwa mataifa hayo karibu na mpaka wao. Akihutubia wanajeshi wakati wa maadhimisho ya kushindwa Wanazi wa Ujerumani kwenye vita vya pili vya dunia, Putin alizungumzia mada ya Russia ya dhamana ya ulinzi, ambapo Russia ilitoa miezi kadhaa kabla ya uvamizi wake kwa ukraine hapo Februari 24 Akirejea kusema kwamba kamwe hakuwa na mpango wa kumvamia jirani wake. Kabla ya uvamizi huo, maafisa wa Marekani pamoja na NATO walikutana mara kadhaa na Marikadana, wale wa Rusia eh, lakini baadhi ya madai ya Rusia yalikataliwa kwa vile uh, aliahidi kwamba Ukraini kamwe haitojiunga uh, na NATO. Putin ameongeza kwamba eh, mataifa wanachama wa NATO hawakutaka awa, kusikilizana kwamba walikuwa na mipango tofauti kabisa. msikilizaji ukisikia basi ni mambo ya mtaalamu wa nyimbo huyo kutoka Nigeria. Msikilizaji si mwingine ni mtu anayejulikana kwelikweli, Davido. Yeah. yeah. nasikia hapo sana, Shomari. Uh, sisi tunamwita Davido lakini huko nasikia unamwita Davido. mm -hmm. E, na jina lake halisi David Adedeji Adeleke. <laughs> Alipata vizuri sana, kabisa, kabisa, kabisa. Kazaliwa mwaka 1992, amekuwa akivuma na muziki wake umependwa sana. Hiyo ni moja ya ngoma ambazo huwa zinababaisha. Sasa kuhu. mimi nilimwona huyu bahati nzuri, niwahi kumuona moja kwa moja live alipokuja kufanya hapa. Ushapatana nishamuona, msh, moja kwa moja akija kuimba kuimba hapa, alikuja kuimba hapa Baltimore. Aha. Sasa wakati anaimba huyu bwana hmm, mwenzio anasema kama vile stali yake ni kama vile anaimbisha kwaya <laughs> yani, akianza kuimba mziki kuishochanganya kama hivi, basi ye ananyamaza, anawaimbisha wenyewe wasikilizaji au mashabiki ah, na mashabiki wanaimba kwelikweli nyimbo zake wanazijua, utafikiri alikaa nao akawafundisha. Safi <laughs> kabisa. Basi hapo chini kwa chini, Davido huyo eh, na kitu hicho. Na nafikiri kitaendelea kucheza cheza. Aye, hapo wakati tukiangalia masala ya barazani eh. Sandi Shomari, katika barazani tuliwauliza, je, umeadhimishaje siku ya mama ama mothers day ambayo ilisherehekewa hapo jana Jumapili. Nasikia tuna msikilizaji Sande, bila shaka yupo mzee. Simu, jitambulishe jina lako na mahali ulipo. Karibu VOA Express, tuambie ulivyosherekea siku ya mama mothers day. Karibu msikilizaji, jitambulishe Msikilizaji, unatupata? Karibu kwenye VOA Express. Lakini ki, kifupi tu sande tuwaeleza wasikilizaji maanake a mm, hata na mimi nimejifunza kitu wakati mm, tunatayarisha siku hiyo ya Mother's Day, wakati tukiangalia wasikilizaji wetu wanasema nini nikajua mm, kwamba kumbe siku hii sio kwamba inaadhimishwa kila pahali mm, e, hata kwenye uh, maelezo ambayo yametolewa na uh, tavuti ambazo zinaheshimika ni kwamba inaadhimishwa kwa nchi kama arobaini na lakini sio nchi zote sio nchi zote, zote tofauti na siku ya wanawake ambayo huwa ni mwezi Machi, ya Machi, Machi na, eh, na eh. Lakini licha ya hayo, bila shaka ni tumeona kwamba kuna mengi yamefanyika wikendi hii e, wengi wakiwatumia maua mama zao, mama mm wazazi wao hao wakiwatumia maua, wakitumia zawadi na imeadhimishwa vizuri tu, bila shaka bila shaka. Na kule kwenye kwenye mitandao ya kijamii naam, kwenye Facebook tuna picha nyingi, na watu wengi wametoa mawazo yao na kueleza jinsi wanavyoadhimisha siku hii. Naanza naye Eligias Ketombo, yuko kule Nshamba, Muleba, Kagera, Tanzania. Anasema, kwanza kabisa nahakikisha kwamba wazazi wangu wanakaa sehemu salama na kuwatunza vizuri, kwa kupatia yale yote ya muhimu wanaohitaji na mwisho anamalizia kusema anakupenda sana mama b. Pudensiana Kariuki Ndeshi naye anasema anatokea kule Kenya, wakati tukiendelea kujaribu kuona kama tutawapata baadhi yenu kwenye laini za simu eh, lakini tunaendelea kucheki kwenye mitandao ya kijamii. Kariuki Ndeshi huyu anasema yuko kule Moisbridge, nasherehekea mamangu mzazi, anajulikana mtaani kama Kariuki na ni mama wa nguvu. Hii safari nimefika hasa maisha yangu nimeonekana akinishikilia uh, ama nimeona akinishikilia kwa udi na uvumba. E, nampenda sana mama yangu na namsalimia sana yeye. E, na vilevile vile, e, yule e, akiwa kule Murungaru kina ngopa amemtuma salamu mpaka kwa mama yake huyu Kariuki. Bila shaka. E. Safi kabisa naye William Mwene Beatu Abdullah akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kule DRC. mm -hmm. Anasema kwamba kwa kweli siku ya kinamama ni kumshukuru Mungu sana kama bado unaye mama yako. Kwa sababu, kuna wale ambao nasema hawana mama tena. Na nasema, mama, ni muhimu sana kwenye maisha yetu safi kabisa safi kabisa unajua mama kwa kweli ni mtu ambaye anafaa kupatiwa heshima sio tu siku ya mama duniani lakini siku zote eh, ni kitu ambacho lazima tuendelee kukifuata kwa sababu ni watu muhimu sana katika maisha yetu sote bila shaka basi ndivyo hivyo msikilizaji lakini sante tuwaeleze wasikilizaji maanake hatukupata fursa ya kuongea nao moja kwa moja lakini wanaendelea kuchangia pale kwenye Facebook kwa sababu tunasema, barazani haiishii hapa kwa redio, haiishii hapa. Ama kwa hakika, unaweza kwenda nayo popote na kuendelea kwenye mtandao wetu wa Facebook, ingia pale, tuma maoni yako. Basi, moja kwa moja express bila muziki ujasukuma gurudumu kama tunavyosema, tunasema asante Shomari kila wakati eh, tuangalie eh, ngoma hii siri ya penzi kutoka kwake mwanamuziki anaitwa nani, Sha? Tusikie kitu hicho. Sante, nimeona ukizungumza na mwelekezi wetu Waida Isa na, naona unafahamu, unawamanya sana hawa wanamziki. Mi naonekana ndo, sijui ulisema kwamba mlipatana na Davido. Sasa huyu naye Shaha, sijui naye mumeona naapi uyorada, lakini huyu huyu, kwa kifupi ni kwamba sehemu au alipokulia alipozaliwa na kukulia na mtaa wake, ndio na mimi huko nilikukulia na kuzaliwa kwa hiyo ni mtaa mmoja tunatokea kule ni Tanzania ah. Dar es Salaam, mji, mtaa unaitwa Upanga. Basi huyu binti jina lake kamili ni Sara Kaisi Ahaa. sha ni jina la kimuziki lakini, mtaani unamfahamu, anajulikana kama Sara Kaisi. Ni kijana kama unavyomwona, ngoma zake zinatamba kwelikweli kule, kule, kule nchini Tanzania, akifanya vitu vyake hapo, na kitu chake, kitu kingine ambacho kimetamba kinaitwa Toba mm -hmm. e, na watu wanamjua sana kwa kitu hicho vilevile vile, na ni kijana ambaye kwa hakika anajituma Kwenye burudani na muziki, na mimi licha ya kwamba sio home girl wa kwangu kama alivyo kokoko, niseme tu regardless, wanasema Kiingereza kwamba mm, muziki wake ni tamu sana, umekugusa sana. Sio lazima mm, niwe nimetoka kwao ndo niwe njoe <laughs> <laughs> Sawa kabisa, kabisa. Asante Shomari, naona kuna masala ulikuwa unafuatilia tena mm. kutoka kule Tanzania. Bila shaka kule nchini Tanzania hivi karibuni kumekuwa na genge la wahalifu o limepelekewa wasiwasi kwa wananchi wengi, wakilitaja genge hilo na kuliita kama Panya Road, ambalo pia limetolea na baadhi kwamba limejumuisha hata wasichana mm -hmm. vijana, lakini pia wasichana. sasa polisi nchini humo mwishoni mwa juma wamekamata zaidi ya vijana 30, ambao wanashukiwa kwamba wamefanya huo uhalifu. Sasa basi kwa nini imekuwa hivi? Ni tunaye hapa tunaungana naye mwandishi mkongwe ambaye vilevile mwanaharakati wake wanawake nchini Tanzania na mwanzilishi wa mtandao wa leilascafe.or.tz, Leila Sheikh. Kwa nini haya Leila yanatokea? Tatizo la panyarodi ni kubwa na limetokana na mambo mengi sana. Kwanza kabisa tuangalie kitu gani kimeleta panya rodi. Je, kumeleta ni ukata wa maisha au ni sisi wazazi ambao hatuwaangalii watoto wetu, hatuwaongozi, hatuwapi maadili mazuri, tunawaachia tuna tu waangalie runinga, waangalie simu kwenye YouTube, mafilamu ya ajabu ajabu bila ya sisi kuwa kuwadhibiti kuwaangalia watoto kwamba, jamani, sinema hii so ya watoto ya watu wazima, msifanye hivi, fanyeni hivi, mwende madrasa, mwende Sunday school, mwende kanisani. Hatuwafundishi sisi, kutwa kutafuta maisha, au kwenye ngoma kwenye harusi. Sisi wazazi pia tunalo tatizo, sawa kabisa. Lakini Leila, kabla hatujakuacha, nini kifanyike sasa hapa? Maana baadhi ya wadau wanasema kwamba, mitandaoni, wanaeleza kwamba hata hawa wazazi wa hawa watoto yaani, wazazi wa hawa watoto pia wakamatwe. Mimi nasema kama ni wazazi waitwe, wapewe ushauri na saha, na sisi wote, taifa zima, tupewe ushauri na saha tuendeleze masuala ya outreach na elimu jamii kupitia redio. Viongozi wa dini wakemee, wawaambie wazazi mnayodhima mna watoto mnayodhima ya kuwalea. Wabunge, viongozi wa kimila hawa wote wanayodhima, na sisi wenyewe pia, waandishi wa habari tunayodhima. Lakini ukisha mkamata mzazi, ukiseka selo kwa kosa aliyofanya mtoto, hapa hatuna sheria kama hiyo Tanzania. Yule anamtuhumiwa akikutwa na hatia mahakamani huyo ndo anapewa adhabu. Huu tuwa wazazi wako kwenye mashughuli hawana time na watoto. Hilo sasa ndio unaona ni, ni swala nzito sana linaendelea kutamba huko Tanzania na unajua katika Express kwa sababu ya muda hatupati kuliangalia swala kwa upana, nataka no. niwaambia wasikilizaji mm. programming note hii kwamba katika kwa undani leo tutaliangazia ile kwa kina, saa tatu kamili za usiku, saa za Afrika Mashariki, saa tatu kamili, saa tatu kamili saa za Afrika Mashariki, sawa na saa mbili, saa za Afrika ya kati. Bila shaka hata hili swala ambayo bi tumezungumza hapa la huyu mtanzania aliyewawa kule Atlanta, Georgia, mm -hmm. tutafuatilia kwenye televisheni matangazo ya duniani leo. Na, na na pia mwelekezi wetu Aida Isa anakumbusha kwamba haya hayatokei tu kule Tanzania lakini pia kule Mombasa eh, kule Mombasa pia kume, Old Town. kule Old Town kume eh, vijana hmm, wanaonekana wanatembea na silaha silaha na kuwaumiza watu e, ambapo pia natumai kwamba mamlaka huko zinafuatilia kuona nini kitafanyika. Bila shaka sasa. Kabisa muda unakimbia, msikilizaji, unasafiri na VOA Express sasa. Kabla hatujaangalia swali la leo, tuone nini kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii Sundey. Bila shaka huko tuangalie basi yanayovuma na kujiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii, Twitter, Facebook, Instagram na kwingineko. Bmj Murithi, kuna video ambayo ilitoka mwishoni mwa juma nafikiri ulisikia eh, mazungumzo kuhusu video ya Diamond Platnumz na Zuchu. Sasa basi, Diamond ameandika kwenye mtandao wake akialamika akisema kwamba hacha, wanasema haya ni malalamiko ya Zuchu kutokana na ngoma yake na ya Diamond, anasema kwamba mtasubiri sana kufungiwa na TCRA. Hiyo ni, ni taasisi ya kusomia kule nchini Tanzania, wasimamizi TCRA ya mawasiliano. Wanasema imepigwa marufuku kwenye televisheni. Chini ya posti, anasema Diamond akiandika kwamba wimbo wenyewe una ujumbe gani? Sasa ameandika Diamond kwenye Instagram yake akilalamika kwamba najiuliza kuna baya lote mefanyia kwenye wimbo huu, labda mlivaa vimini? Hapana. mliimba matusi kanisani? Hapana. kwa sababu mm, wimbo huo ulianza na sini wakiwa kanisani, na hapo ndipo pameleta tatizo. Nikuwa naangalia pia sanda hapo wakisema kwamba eh, vile ambavyo wanaonekana kanisani, alafu wanaondoka wanaenda kufanya mambo ambayo yanaelezwa kwamba hayana ukanisa mwingi. E, sasa hilo ndilo limeudhi baadhi ya watu, baadhi ya watu e, e, na, na, na, na vile vilevile e, kuna niko naangalia nasema naye huyu na, na, Diamond amekuwa na mkosi baada ya mkosi. Maanake unakumbuka sio siku nyingi zimepita e, kabla ya udukuzi uliofanyika kwenye Kwen channel yake e, lakini ndilo hilo moja ya mambo ambayo yanavuma kwenye mitandao yanaambiwa kwamba hatuwezi kuendelea sana na mitandao ya kijamii kwa sababu tuna swali la kuangalia. Bila shaka tuna swali la leo la kuangalia, na swali la leo ambayo unaliona linasema, linasema kwamba Mei nane ni maadhimisho ya waliopoteza maisha katika vita vya pili vya dunia. Je, nchini kwako inakumbukwaje? Haya, safi kabisa. Wameandika wameandika kiasi cha aja hapa e, Hamisi Mangati nyonyo mnyausi anasema, uh, haikumbukwi tena huku Tanzania, maana wananchi mpaka sasa wanaishi kwa hali ya ukame. Na ukame <laughs> bila shaka kum, bila shaka kum. Lakini uh, sande pia kuwaeleza watu ni kwamba haya yote yanaulizwa wakati ambapo dunia inaadhimisha miaka sabini na saba tangu kumalizika kwa vita vya pili vya dunia. Sawa kabisa, atha bahaya yuko Kongo, anasema iliingizwa vitani humo na Ubelgiji mkoloni wake. Walipigana huko chini za mbalimbali, na hata baadaye watu wengine walikwenda mpaka Indonesia huko mbali, lakini ilitoka na majina ya kempu nyingi za kijeshi kama vile kempu sio ya Bukavu. Haya, sijui ina maana gani, lakini ndivyo hivyo. Msikilizaji, ukitaka kuchangia zaidi, ingia kwenye ukurasa wetu wa Facebook, utaona mengi yanayosemwa na wengine wasikilizaji. Tunafika mwisho wa VOA Express kutoka hapa Washington. <laughs> msimamizi wa matangazo haya amekuwa ni Hadija Riami. Mwelekezi hapa Aida Issa, nimekuwa nikitaja jina lake mara kwa mara. Nimeshirikiana na Sandy Shomari. Tunakuacha na kibao hiki kutoka studio nambari 15. Mimi naitwa BMJ Mridhi, tuonane siku nyingine. ichanahuyochaa huyo huyo baraza hmm? Mgeni atakutafuta kama na deal, Mgeni atakukuta tume chill, akaleta maneno akiswa hill, atakujua unali pache bill. Mgeni atakutagi, Mgeni haiki wazi ni hater toyo binadamu kazi