Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Leo katika Jukwaa la Vijana, mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na msanii wa afrobeat Miriam Chemos, mkazi wa California hapa Marekani, mwenye asili ya Kenya, ambaye ametoa kibao chake Uhai na kwanza ametaka kujua juu ya lengo la wimbo huo na ujumbe ulikuwa nini? Uhai ni wimbo unaozungumzia uhai <laughs> maisha, kuishi, yeah, na shukrani, kwa sababu maisha hata yakiwa magumu, tukiwa na shida, lazima tukumbuke kwamba tuna uhai, na kama wakati huu tumepata shida miaka miwili iliyopita, tumepata lockdown, pandemic na magonjwa. Kwa hivyo ni kama kumbusho kwamba kama bado tupo hapa duniani, lazima tu- tutoe shukrani sababu bado tupo bila shaka, bado upo. Lazima kutoa shukrani ni jambo zuri kabisa hilo. Na katika wimbo huu nimesikia pia kuna mwanamuziki mwingine umeshirikiana naye Jaba Shengezi, labda utueleze kwa kifupi yeye, uh, ulimshirikisha hapa akifanya nini hasa? Jaja Bashengezi ni producer, mwanamziki kutoka Congo, anaishi Maryland DC. Na Jaja ni mwanamziki shupavu kweli, yani mi nampenda sana anavyotengeneza nyimbo, anavoproduse, anavopanga kila kitu. Kwa hivyo yeye, nilivyomwonyesha ule wimbo wangu nikamwambia jinsi nilivyokuwa na- najaribu ku- kuwimba. Um, yeye akaja akaleta aka, aka mziki wote yani yeye ndio akaproduce akaweka gitaa zote na akanisaidia kutengeneza ku, ku, ku, wimbo yani, ndio kawa vile ulivyosikia kwa <laughs> hizo. Jaja ndio producer, sawa kabisa. Halafu unajua unapolenga mziki wa aina hii ambao wewe umeutengeneza, mandhari ya muziki huu ni, ni mziki ambayo unaweza ukaieleza pengine ulikuwa unataka kwenda aa, kwenye staili zipi hasa ulipokuwa una- unaingiza gitaa na vitu vingine ambavyo vipo kwenye mziki huu? Ndio sasa, Jaja ni mwanamziki ambaye anaweza kutumia vyombo vile vya asili vya Kiafrika na kwenye huo wimbo unaweza uka, ukavisikia uka hizo vyombo aa, nilikuwa nataka ile sound itokee kama ya nyumbani ile kabisa ya Kiafrika. Kwa hivyo ujaja aliweza kunisaidia kufanya hivyo, na yani ile kutoa uasili asili ya, ya ya nyumbani na pengine wale nafikiri, wana... nafikiri tuli, tuli, tuli- tuli- tuliweza bila <laughs> <laughs> shaka bila shaka <laughs> na pengine Miriam, wale ambao eh, ni vijana sasa wanaingia katika muziki E, wanataka kupambana kufikia mahali wanaweza wakatoa mziki kama huu na kufanikisha azima kama hii, pengine unawaambia nini? Mi ningewashauri tu, lazima ufanye mziki wa asili. Sio yani kila mtu si, hataweza kufanya kiasili kama tunavyofanya sisi, lakini ukifanya mziki ambao ukitengeneza nyimbo ambazo zinazungumzia zina mambo ambayo watu wanapitia, wana inasaidia zaidi na, na bila kufa moyo. Unajua, mziki sio rahisi, utatengeneza sometimes nyimbo unaimba unatunga una, una watu hawazipendi au haziendi hazi popote, halafu unakuja kugundua baadaye, miaka kumi iliyopita au miaka, miaka inapita baadaye, mambo watu wanakuja kusikia. Kwa hivyo wasife moyo lazima waendelee tu kuandika nyimbo, waendelee kutafuta wanamziki wengine ambao wanaweza kuwasaidia kupeleka hiyo uh, vision yao wanapotaka kupeleka, lazima tu. Sasa hivi Afrika, mziki wa Kiafrika unasikika kila mahali sasa hivi mm, sana. China, Japan watu kila mara mara wana, wana, wanasikiliza nyimbo za Kiafrika. Kwa hivyo especially hizi nyimbo za dance watu wa, wanapenda sana kucheza uh, vijana hawawezi kukosea wakifanya nyimbo kama hizo. Mimi ningewashauri tu waendelee kufanya nyimbo za Kiafrika za kiasili, mm na hii imeonekana kwa maeneo mengi, hasa hapa Marekani. Tukawa tujazoea hata kusikia miziki ya Kiafrika ikipigwa kwenye radio stations za hapa, lakini unakuta zinapigwa ambapo wengine hawakufikiria. Ah, kweli, kweli kabisa, ni ni ni maendeleo, Sande. Ni maendeleo. <laughs> Zamani tulikuwa hata hatufikirii kwamba yani utapata utapata kwenye ku, ku, redio hapa Marekani kumsikia mtu yoyote wa Nigeria, nyimbo zao zinapigwa station za uh, za radio uh, zinacheza mziki za Kiafrika. So, ni, ni kitu kizuri, ni maendeleo <laughs> ni maendeleo makubwa, bila shaka kwa mziki wa Afrika, Afrobeat ambao Miriam Chemos uh, unaupigia debe kweli kweli. Basi Miriam Chemos uh, nikushukuru. Tusikilize uh, kibao chako Uhai kwa wale ambao hawajasikia sikia vitu vinavyofanyika na pengine kwa haraka haraka, wakati wanasikiliza pale ambapo wanaweza kupata zaidi kuhusu wewe, waende wapi kupata taarifa zako, e, mziki wako na maeneo yako ya maeneo ya mitandao ya kijamii yako? Wanaweza uh, kunipata kila mahali. Nipo kwenye Instagram natumia majina yangu, Miriam Chemos. Instagram, Miriam Chemos. Nipo Facebook, kwenye Facebook Music, hapo wanaweka mziki wangu. Nipo kila mahali, iTunes, Spotify, YouTube bora tu waweke jina langu Miriam Chamos watanikuta kila mahali, wanaposikiliza mziki. Oh,