Karibu kusikiliza kipindi cha marudio cha Kwa Undani, Kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti zinazogonga vichwa vya habari. Tunapekua pekua, tunachimbua na tunakupa maelezo ya kina zaidi, msikilizaji, kuliko ilivyo kawaida. Katika sehemu ya kwanza ya kipindi hiki, tutaangazia mapigano mapya kati ya wanajeshi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, FRDC, na waasi wa M23 ambayo amezidi kupamba moto katika mkoa wa Kivu Kaskazini ulio mashariki mwa nchi hiyo. Ndio tunaona vyema tukimbie, sababu tukikaa hapo tunaweza kukufa sisi wote. Katika sehemu ya pili, tutamulika hali ilivyo nchini Somalia baada ya kuapishwa kwa rais mpya. Je, hii ina maana gani kwa nchi hiyo na nchi zinazoizunguka? ni kwa undani. Mimi ni BMJ Mridhi. gano kati ya wanajeshi wa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo FADC na waasi wa M23 yamezidi kupamba moto katika mkoa wa Kivu Kaskazini ulio mashariki mwa nchi hiyo na kuwafanya maelfu ya wakazi kuyahama makwao. Kwa mujibu wa jeshi, kambi kadhaa za FADC zilishambuliwa na waasi wa M23, kwa mujibu wa Kanali Nzike Kaiko, msemaji wa jeshi mjini Goma, ambao ndio mji mkuu wa jimbo la Kivu Kaskazini akizungumza na waandishi wa habari. Mapigano ya wiki iliyopita ambayo yalizuka kati ya vikosi vya serikali na wapiganaji wa M23 nayo yaliendelea jana Jumatano, katika mji wa rushuru na kule Kibumba katika eneo la Nyiragongo, kwa mujibu wa jeshi. FARDC walishambulia alishambulia maeneo kadhaa ya M23 na washirika wake, kuanzia saa kumi asubuhi, saa za mashariki mwa Kongo, Kaiko alisema lakini kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, hali imetulia katika maeneo ya Chanzu, Runyonyi na eneo jirani, isipokuwa Kibumba ambako mashambulizi yaliyotekelezwa na FRDC yanaendelea katika eneo hilo kwa lengo la kuwafurusha waasi, aliongeza msemaji huyo. Waasi wa M23 waliripotiwa kuivamia Kibumba, takriban kilomita 20 kutoka Goma na kukata barabara inayounganisha Goma na Bunagana, mji wa mpaka wa Congo na Uganda. Hapo Jumatano, afisi ya Umoja wa Mataifa ya kuratibu maswala ya kibinadamu iliripoti kwamba zaidi ya watu elfu kumi wamekimbia makwao kufuatia mapigano huko Kibumba, yapata kilomita 20 kutoka Goma. Ili kupata uhalisi wa hali hii kutoka katika maeneo yaliyoathiriwa na hususan mzozo ambao umeibuka kutokana na mtiririko wa wakimbizi wanaotoroka makwao wakihofia usalama wao, kwanza tusikilize ripoti hii ya mwandishi wetu Austel Malivika. Wakibeba mbuzi, watoto, godoro na mavazi, hata wengine chakula, wanawake na watoto, vijana, wasichana na wazee wasiojiweza kutoka mji mdogo wa Kibumba, wote wamehama nyumba zao na kukimbilia mjini Goma na wengine Kanyaruchinya baada ya wasi wa M23 kushambulia kambi za jeshi tiifu kwa serikali zinazopatikana mpakani mwa Rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya kongo yaani jeshi la FARDC. Hapa Kibumba, Kanyamahoro, na kutana na watu wanaokimbia kila mmoja akibeba vitu vyake mkononi ama mgongoni, ikiwa ni kilometa 25 kaskazini mwa mji wa Goma, pembeni ya mbuga la wanyamapori pori la Virunga. Tunatoka hapa Kibumba, na sasi ndio ililia usiku wa leo mabomu, hivyo hivyo nawasuda wali waliumia sana. Uh, <tipulisimu> <yomani. tipulisimu> ndio tunaona vyema tukimbie, sababu tukikaa hapo tunaweza kufasi. Wote ya kwanza yalianja saa tisa za asubuhi na mengine saa moja za asubuhi, wakielezea wakazi hawa, iliyokuwa mbaya zaidi na utumiaji wa silaha nzito nzito. Alfos Maneno Kalema ni kiongozi makamu wa vijana pa Kibumba bale benye balikua kuwatakie basoda ya Kongo hatuye penye balienda njo popilasi nasema hapana, byenye bitatokea mwai busiku hatubijue ili tukimie njo popilasi ya Kibumba na buumba banakimbia banajelekeza Goma kuomba guvernema ya Kongo itafute nguvu yoyote hiyi mavita za kuleta kila siku kila siku nazo ziweze kuisha populasi ilishachoka na mavita. Hali ikiwa imerudi tulivu katika mji wa Bunagana ulioshambuliwa na waasi hapo jana na wananchi kukimbilia katika district ya Kisoro. Laurent Munama, nimekutana naye katika mji wa Bunagana: na sahi najua kama tuko tayari mzuri, hakuna tena shida yoyote. Watu wa M23 wakuje, wa warudi, tumesikia kwamba waaskali wetu hawatawatatiza hata shida yoyote. Hata hivyo nimezungumza naye Sabu Sanane, kiongozi wa mashirika ya kirahia pa Bunagana, hii hali ya vita uh, wenye wanaendelesha vita hawana hawana shabaa hawana shaba, isipokuwa kuvuruga usalama wa nchi na kuacha wakaaji hawafanye Uh, miradi ya maendeleo. Waasi wa M23 kwa upande wao wakiendelea kuomba serikali kuzungumuza kuliko kutumia silaha, kwani mapigano siyo suluhisho kwa hali iliyopo kwa sasa mashariki mwa Kongo, hasa kutatua tatizo la M23 na serikali, kwani wanachokitaka ni utekelezwaji wa makubaliano ya Nairobi ya mwaka wa elfu mbili kumi na tatu. Oser Malivika, Sauti America, Kibumba. Baadaye kidogo tutamleta mwandishi wa habari na vilevile vile mchambuzi wa hali ya usalama katika eneo la Afrika Mashariki na Kati, Tom Dahiro, e, ili kuliangalia hili kwa kina, hususan kuhusu mvutano mpya ulioibuka kutokana na hali hii kati ya DRC na Rwanda. Lakini kabla ya hapo, msikilizaji, ni kwamba tangu mwezi Machi mwaka huu, hali ya usalama imekuwa ya wasiwasi katika eneo la Rushuru na kusababisha mgogoro wa kibinadamu baada ya wafanyakazi wa misaada kusimamisha baadhi ya shughuli za kibinadamu kwa sababu ya kile alichosema ni ukosefu wa usalama. Hapo Jumanne, Bintu Keita, mkuu wa kikosi cha kulinda utulivu cha Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo, MONUSCO, aliwashutumu waasi wa M23 akisema ya kwamba yanalenga kwa maksudi kambi yao katika eneo la Shangi huko Kivu Kaskazini mapema Jumapili saa chache baada ya kushambulia vikosi vya serikali. Naam, baada ya maelezo hayo, tuungane sasa na mwandishi wa habari wa zamani eh, wa siku nyingi kule Rwanda Tom Dahiro. Tom eh, unasikia kwamba yale ambayo tumekuwa tukizungumza kabla ya Rwanda kuingia kwenye picha hiyo ni kwamba uh, hawa waasi wa, asi, wa M 23 wamesababisha hali ya sintofahamu kwa mujibu wa maelezo tuliyopata kutoka vyombo mbalimbali vya habari. Lakini sasa Rwanda ikaingia kwenye picha hii, e, kwa sababu inaelezwa kwamba kuna makombora yaliyorushwa yakavuka mpaka yakaingia, e, mpaka Rwanda. Nini kinachosemwa hapo Tom? Uh, kwa muda mrefu kuna mzozo ambao haujapata ufumbuzi mzozo wa ndani ya Kongo. Mzozo unaohusisha ili kundi la emu ishirini na tatu na serikali ya Kongo, mzozo kusema ni mzozo ambao ha haujapata ufunguzi ha mwafaka, na ndio maana yaliporusha a makombora tarehe ishirini na ngemana, tatu serikali ya Rwanda iliomba, iliomba kuwepo na na uchunguzi ufanywe ili ukweli wa kwa nini ilitokea na ni nani mhusika, kwa sababu uh, una, kama unavyojua kuna uh, kumekuwepo na madai na, na, na wa, kuna viashiria kuwa ni ukweli kuna majeshi ya ili kundi la FDLR wa, hawa interahamwe wamekuwa me, wakipigana waki, bega kwa bega na, na, na, na, na, na, na, na maaskari wa serikali ya Kongo. Sasa nadhani tarehe ishirini na tatu ilivyotokea haya makombora kurushwa Rwanda, ilikuwa nadhani ni wakati mzuri wa kujiuliza kuna nini kinachotokea katika kitu hicho, kitafutiwe kitu, kitu, ufumbuzi. Sasa kabisa na aku, kwa mujibu wa yale ambayo yanaelezwa ni kwamba kundi hilo umelihitaja la M23 linatekeleza mashambulizi licha ya kuwepo kwa juhudi kubwa tu za kutaka kuleta hali ya amani hapo, e, kwenye mpaka kati ya DRC na majirani wake N na, nakumbuka kwamba takriban wiki tatu hivi sasa zimepita, e, kulikuwa mkutano kule Nairobi ambao ulizungumzia suala hili, wale waasi e, pia waliwakilishwa. Nilikuwa nataka nisikie tu kauli yako kwa sababu ni mambo umefuatilia kwa miaka mingi. E, ku, ku, ni, ni unaona kama juhudi hizi zitazaa matunda kwa ujumla wake. Unajua mashariki mwa mwa ma, ma, ma, DRC ni sehemu ambayo imekuwa inatokota na kuna vikundi kadhaa ambavyo makundi na, na, AIDF wanakundi hawa wanaitwa FDLR wanakundi hao inaitwa Maimai Nyatura wana makundi kadha wa kadha. Sasa kitu ambacho haki nadhani na, na hakizungumzwi ni, ni vipi makundi haya yanaweza kuingizwa katika mchakato wa kisiasa ili kumalizika, kwa sababu ukiangalia inakuwaje, makundi yanayopiga vita nchi zao Uganda, Rwanda yanakuwa yako pale na ya haya majeshi ya umoja wa Mataifa hayazungumzii matatizo haya. Nadhani ni, ni, ni, ni, ni wakati mzuri wa kukaa chini na kusema kuwa lakini hili tatizo ambavyo ni kuwepo kwa miaka kadhaa litaishi litaishi litaishia wapi au litamalizika vipi? Kwa sababu m m kuwepo, kuto kuwepo kwa vita haina maana kuna amani, kuna kuwepo na tatizo ambalo halina ufumbuzi. Na ni nini nafasi nafasi ni ipi ya Rwanda katika mchakato wote huu, we ukiwa hapo. Ina, I, Rwanda yenyewe kama nchi yanayotokea katika nchi ya jirani hii yamekuwa yakizungumzwa Baal, kati, kati ya nchi na nchi na katika uh, mazungumzo yanayofanyika kwa uh, kiukanda ki, nadhani sio kwamba kuwa ni jambo jipya, na ni jambo ambalo halifahamiki; ni jambo ambalo linafahamika, isipokuwa tatizo ni kwamba mgogoro wa ndani usipo una, una, una, mara nyingi unaposukumwa na kuufanya kama ni mgogoro wa kutoka nje ni uh, sawa na mtu kuugua halafu ameficha ugonjwa. Nyerere uh, zamani ndio waliwahi kusema kutoa methali ya Kizanaka, anasema nyawavisabiseburueli kiriro kirimbura, unaficha ugonjwa kifo kinakuumbua. Sasa nadhani ni, ni, ni, ni, ni, ni wakati mzuri na ni muhimu kuwa jambo hili lizungumzwe na lizungumzwe li li kimaga ubaga Tom Dahiro ulitaja hapo mwanzo uh, kwa kifupi tu kuhusu hawa wajumbe au umana, wanajeshi wa ujumbe wa MONISCO, maelfu kwa maelfu yao wako katika eneo hilo, na ni miaka mingi ambayo yamezungumzwa hayo kwamba uwepo kwa wanajeshi hao au ujumbe wa MONISCO nchini DRC, kuna wengi wanaona kama hauna ma, mafanikio yoyote wewe unaonaje kuhusu MONUSCO kwa kifupi? Na, mimi nakubaliana na, na yule yote ambaye anasema kuwa haya majeshi yako pale kwa muda mrefu karibu karibu miaka ishirini na, na wanachangia wana, wana katika kuleta msukosuko katika, katika sehemu hiyo ya nchi, kwa sababu baadhi yao silaha kutoka nje na zingine zinapitia kwenye mikono hiyo. Asante ah, sana Tom Dahiro kwa kushiriki leo katika kwa undani. Shukrani, msikilizaji. Tom Dahiro anatukamilishia sehemu ya kwanza ya kipindi kwa Undani, lakini usiondoke pahali ulipo kwa sababu nitarejea hivi punde na sehemu ya pili. Karibu kwa sehemu ya pili ya kipindi kwa undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, ukiwa nami BMJ Mridhi nikiwa hapa Washington. Rais wa kumi wa Somalia Hassan Sheikh Muhamud, ambaye alichaguliwa tarehe 16 mwezi huu, aliapishwa Jumatatu ya tarehe 23 kuchukua wadhifa wa uraisi kutoka kwa mtangulizi wake Muhamed Abdulahi Farmajo katika hafla iliyofanyika ikulu ya raisi huko mjini Mogadishu. Shughuli hiyo ilihudhuriwa na maspika na manaibu spika wa bunge la Somalia, wabunge, maseneta, mawaziri wa serikali ya muda, wawakilishi watumish, wa watumishi wa umma na wageni wengine waliokuwa wamealikwa. Katika sehemu hii ya pili kwa undani hivi leo, mwenzetu Jason Nyakundi akiwa mjini Nairobi anaangazia ya matarajio yaliyopo kufuatia kuingia madarakani kwa serikali mpya katika taifa hilo la Somalia ambalo limekuwa likikumbwa na mgogoro wa zaidi ya miongo miwili. Kazi kwako kwa Jason. Asante sana BMJ Mureithi hapo Washington DC. Rais Muhamed Abdulahi Farmajo alisema alikabidhi kwa rais mpya Hassan Sheh Mahmud faili kadhaa za rais zenye, miongoni mwa mambo mengine, maelezo ya wanajeshi wa Somalia nchini Eritria. Mahmud alimshinda Farmajo katika uchaguzi uliofanyika Mei kumi na tano na kupata kura 214 dhidi ya kura 110 za Farmajo katika raundi ya tatu. Rais huyo mpya anatarajiwa kukabiliana na tishio la Al-Shabab, kujenga upya taasisi za kitaifa na mageuzi ya kiuchumi na kuongoza kuundwa ukatiba ukatiba mpya ambayo itafafanua majukumu kazi na taratibu za serikali. Mohamud aliweka historia kama rais wa kwanza wa Somalia kushinda muula wa pili. Urais wake wa kwanza ulikuwa kutoka mwaka hadi elfu mbili kumi na saba. Lakini ni mambo gani yanatarajiwa nchini Somalia baada ya rais Hassan Mahmud kurejea tena madarakani? Dahir Isak ni mchambuzi wa masuala ya siasa nchini Somalia na Kenya. Matarajio ambayo tunayatarajia kuyaona ni eh, mengi um, unakumbuka kwamba serikali ya Farmajo ilikuwa imekambwa na changamoto kubwa, angalau alikuwa ame, amefanya kazi ambazo zinatambulika zina Uh, lakini sahizi nchi iko na shida ukame ambayo imekaba me, kwa uh, miaka mbili mfululizo. Uh, rais sahizi ashatambua akaapoint Abdurahman uh, uh, Abdishakur, mmoja wa mpinzani mkuu kuwawe mwakilishi wa mambo haya. Uh, kuna ile changamoto kuhusiana na ile uh, deni ya IMF ambayo huwa inafaa kumalizwa uh, Steji ya nne kuna shida ya kiamani ambazo zili um, ziliridhishwa uh, na ama ziliridhiwa kutoka ile serikali ambayo imetoka, na kuna uh, hali ya uchumi ya nchi ilikuwa imeenda mzuri wakati wa Farmajo, lakini kwa sababu ya ile um, msukosuko za kisiasa uh, na ile hali ya uchumi ilikuwa inaenda chini So, tunatarajia serikali mpya huwa itakuja ku uh, uh, tambua hizo vitu zote na huwa ikuja na mikakati ya kufanya mambo ambazo zinaweza peleka uh, nchi ya Somalia mbele. Kipindi cha kwanza rais ya Hassan Sheikh Mohamud um, kulikuwa uh, kipindi ambapo kulikuwa na um, kwa lugha kimombo kulikuwa na goodwill uh, na alikuwa amefanya uh, kazi angalau haku kulikuwa na mambo za ufisadi, kulikuwa na um, kikundi kimoja ambazo ilikuwa natawala na watu awakuwametitika uh, mambo haya, wale wakaribu ya raisi walikuwa tuseme wameiba mali ya nchi um, ama uh, ikiwe mambo ya land. Yeah, uh, na, na, na kulikuwa na hiyo shida. Sasa kulikuwa na changamoto kubwa ambazo zilihusishwa uh, zili so hapo tunatarajia Hasan atajivunza Uh, ile uh, changamoto alikumbwa na serikali yake ya kwanza na serikali ya Mohamed Faramajo huku akidhibitisha kwamba hatapata hizo shida uh, na vile sahizi ameanza kuikonsult ama ku kushawishi uh, wale wapinzani ambao walifanya kazi na yeye wakati uh, huu. Huwa ni uh, matarajio uh, njema ambayo njema ina, ina project nchi itakuwa mzuri akiwa ndia rais wa kwanza wa Somalia kushinda muhula wa pili. Mahamud ameahidi kuibadilisha Somalia kuwa nchi ambayo ina amani na dunia. Atarithi changamoto kadhaa kutoka kwa mtangulizi wake ikiwa ni pamoja na ukame mbaya na vita vya muda mrefu na waasi wa Al-Shabab ambao walijaribu kumuua katika muhula wake wa kwanza. Pia atahitaji kurekebisha uharibifu uliosababishwa na miezi kadhaa ya machafuko ya kisiasa ndani ya serikali. Akitoka ukoo wenye nguvu wa Hawiye, Mahamud aliingia katika siasa mwaka elfu mbili kumi na moja. Alipoanzisha chama cha Union for Peace and Development Party. Dahir Isak anasema kuna matumaini ya uhusiano wa kibiashara na kidiplomasia kuimarika kati ya Somalia na majirani zake. Nadhani kila rais alikuwa amefanya kazi um, kwa kiwango. Kwanza nikianza na msimu Hassan ya kwanza, alikuwa ameanza uh, vita kadi, uh, na, al-shabab uh, vizuri uh, lakini farmaji huwa ni, ni kama amejenga um, amejenga jeshi la nchi mzuri uh, huwa wako tayari sahizi kupambana na, uh, na na Alshabab um, ni kama wako na ujuzi wa kutosha. Kuna uh, uh, kikundi uh, mingi sana ya jeshi ambazo ziko tayari, so Hasan anaweza tumia hiyo kipawa na apigane uh, na Alshabab vizuri na na akuwe na strategi mzuri ya kuimaliza vita hii uh, tunajua kwamba shabab sikuwa na jeshi kubwa sana. Uh, wako uh, na uhusiano nzuri katika communities ambao wanaishi nao uh, na shida ya kisiasa na kijamii ya Somalia huwa inafanya ikuwe, uh, uh, mzuri ya sababu kuna kunawiri, lakini um, nadhani uh, hasa Sheikh Mahmud saidi ako na fursa kubwa uh, akiwa na jeshi iko tayari, ako na uh, tuseme good will ya, ya manchi zingine, na aanze hizo vita mzuri na amalize, apunguze ama, wa, ile influence ambayo wako nayo kwa nchi. Uh, so tunatarajia kwamba Hassan ataanza mwaka mwa yake ya kwanza uh, vile kurudisha um, biashara kati ya nchi mbili uh, atakuwa atarudisha ile uhusiano ya, uh, ya Kenya uh, uhusiano wa Ethiopia wa hu itabadilika kwa sababu pengine um, vile Farmaji alikuwa anafanya uhusiano kati ya irithi ya Ethiopia, hiyo inaweza kuwa ita, itabadilishwa uh, kiasi lakini Kenya na Somalia huwa tuna tunadadisi kwamba itabadilika na uhusiano nzuri itarudi kwa sababu Hasan um, ako na uhusiano nzuri uh, na, na serikali ya Kenya mwaka huu. Lakini muhula wa kwanza wa Rais Mahamud uligubikwa na kashfa za ufisadi na misukosuko ya kisiasa. Mawaziri wakuu wawili kati ya watatu aliowateua walilazimika kuondoka kwa sababu ya kutofautiana naye, wa nao magavana wawili wa benki kuu wakiacha kazi huku madai ya ufisadi yakiibuka katika utawala wake, madai ambayo aliyapuuzilia mbali. Hadi wakati muhula wake ulipofika kikomo, utawala wake ulionekana kuwa fisadi zaidi kuliko wengine wote waliowahi kuongoza, ambapo kulikuwa na mizozano kuhusu kazi, fedha na madaraka. George Msamali, mtaalamu wa masuala ya usalama, anasema mabadiliko nchini Somalia yatakuja wakati viongozi watatilia maanani usalama na maendeleo ya kiuchumi ya taifa lao. Tukiangazia muhula wa kwanza wa utawala wa Sheikh, ni kwamba yeye alijaribu kuwajibika sana katika tatizo hili la usalama ndani ya taifa hilo. Ni maanake ndio wakati wake ambapo kulikuwa kuna mafunzo mengi ya wanajeshi wa Somali National Army, ambapo taifa la Kenya lilishiriki pakubwa, na hali kadhalika huduma ya polisi katika taifa hilo walipewa mafunzo wakati wake, na pia unapata kwamba misaada mingi ya kijeshi kutoka mataifa ya magharibi na hali kadhalika Marekani yalikuja wakati huo wakati yeye alikuwa rais. Kwa hivyo kuna uwezekano kwamba yeye, tofauti na Farmajo, aliweka mikakati fulani kuhakikisha kwamba usalama katika taifa la Somali unarejelea hali yake ya kawaida. Kwa hivyo kuna matumaini, ingawa yeye pia ni lazima ajitahidi zaidi kuhakikisha kwamba hivi vita ambavyo tunapigana navyo dhidi ya Al-Shabab vinashinda. Manake ni zaidi ya miaka kumi ambapo miongo miwili ambapo tumekuwa na hili tatizo la kiusalama kule Somali na mpaka sasa hatujapata suluhisho la kudumu manake, si rahisi kwamba kila wakati vita vinapigwa dhidi hawa wanamgambo wa Alshabab, wanatokea upande mwingine na mashambulizi makali zaidi ya hapo awali, na utapata kwamba wanashambulia kambi za kijeshi, wanashambulia kambi za, za, za polisi, wanashambulia makazi ya wafanyikazi wa Umoja wa Mataifa. Hii ni kumaanisha kwamba ngome ya serikali ya Somali imepenywa na hawa na mgambo wa Alshabab shababu, ndiposa wanaweza kupata habari kamilifu ya hali ya usalama katika taifa hilo na kuweza kutekeleza shambulizi. Na hali ya usalama ikiimarika, basi inamaanisha ule uporaji utazuiwa, lakini hali ilivyo hivi sasa wanatumia nafasi hii kuweza kupora rasilimali la, la taifa hilo na kuziegeza katika nje ya mipaka ya taifa la Somali. Kabla ya siasa, Mohamud alitumia muda mwingi wa maisha yake ya kazi katika sekta ya elimu nchini Somalia akifundisha katika taasisi za elimu na vyuo vikuu. Wakati serikali kuu ya Somalia ilipoporomoka kufuatia changamoto za makundi ya wa waasi wenye silaha, Mohamudi aliungana na wasomi wengine katika jitihada za kufufua elimu ya kizazi cha vijana katika miaka ya 1990. Nikushukuru Jason Nyakundi kwa ripoti yako hiyo, na hapo, msikilizaji, ndipo tunafika mwisho wa sehemu ya pili, na hivyo basi, kipindi chote hiki cha Kwa Undani, kwa niaba, kwa ni ya wote waliokifanikisha, msimamizi Meri Mgawe, msimamizi mkuu Hadija Riami, mimi naitwa BMJ Mridhi, mwelekezi wetu hii leo amekuwa ni Saida Hamdun. Kwa niaba ya wote hao na kutakia usiku mwema, tuonane hapo kesho. Kumbuka kwamba tutakuwa na jukwaa la waandishi panapo majaliwa. Mlikuwa mkifuata kipindi cha marudio cha kwa undani, tuna waageni tukiwaachia kibao hiki cha muziki mil