Nam, asante kwa kuchagua kusafiri nasi unapokamilisha siku alasiri hii, unaporejea nyumbani ama ukiwa ndoo uko nyumbani, ama unajishughulisha na mambo mengine, upo kwenye gari, wapi, daladala, kwenye simu, karibu ni VOA Express. Jina langu Kenneth Bwire, na jina langu ni Sunday Shomari. Msikilizaji, nimekwisha jaa tele ndani ya hii studio kama vile pishi na mchele. Ikiwa hapa studio ni saa tatu na nusu za asubuhi mjini Washington DC, hali ya hewa ni kijoto kwelikweli, msikilizaji, lakini vilevile kule Afrika Mashariki saa kumi na nusu, Afrika ya kati tisa na nusu. Msikilizaji, tuna mengi ya kukupa leo hii. E, siku ya Alhamisi, mambo yakiwa yanaendelea, tutaangalia basi kwenye Vue Express kule Uingereza. Tayari tunaona e, sherehe zikiendelea za jubilee ya platinum ya malkia wa Uingereza, miaka sabini akiongoza kule. Basi mambo ni mengi, tutaangalia kwa upande huo. ha, unajua ametimiza, ana umri kati ya miaka 96 hivi, sio no. 96, lakini bado Eh, malikia na nguvu, unajua neno Ananguza. Malikia ukiambiwa malikia, yani kila kitu, urembo wake akili zake zote zimo humo ndani, fahari ya hali ya juu. Vilevile, unajua kulikuwa na tukio jana, ambapo waliokuwa wachumba wawili walifikishwa mahakamani, kila mtu akimshtaki mwingine kwa kuchafuliana majina. Naam, mtu na mtu na mke wake wa zamani, wataliki wawili, walipambana kwelikweli kwenye ile kesi ambayo ilidumu kwa muda hapa Washington, maeneo ya Virginia kule. Pia tutakuarifu mengi zaidi, msikilizaji, nini ambacho kilitokea na kunaendaje. Vile vile tuna maswala mengine tutaweza kuzungumzia barazani, tukikuuliza wewe namna ambavyo unavyo Uh, tumia muda wako na wengine kujadiliana na kuzungumzia afya kili sio, bila shaka, bila kusahau utaangalia Express. Bila muziki, hujasukuma gurudumu lake, msikilizaji, tutakusukumia gurudumu la muziki murwat. Usikose usikae mbali, au usikae mbali na redio yako. Kaa karibu upate vitu vizito vitu vizuri kutoka hapa uh, VOA Express. Basi tuanzie huko Uingereza, Malkia umri miaka 96 basi um, anaadhimisha miaka sabini ya kuwa katika uongozi wa ufalme. Unasikia hizo sauti kwa mbali, ishara kwamba ndiyo wiki nzima ya kuadhimisha miaka sabini ya Malkia Elizabeth wa pili kutumikia Uingereza, Malikia Elizabeth wa pili. Unajua Sande Shomari, aliingia madarakani mwaka 1952 hukuwepo wala fikira kukuhusu hazikuwepo. Kwa hivyo hilo usilifikirie zaidi, na hakuna malikia mwingine wa uingereza amewahi kufikisha miaka hiyo akiwa anaongoza katika ufalme wa Uingereza. Platinum Jubilee weekend. Weekend hii nzima itakuwa ni shughuli eh, na shughuli juu ya shughuli, yani shughuli kadhaa za umma na katika jamii kusherehekea mafanikio haya. Sherehe zimeanza kwa gwaride maalum la kuadhimisha siku ya kuzaliwa, yani Trooping the Colour, ambapo zaidi ya maafisa 1200 ambao ni walinzi wa malikia wanashiriki gwaride hilo pamoja na mamia ya wanamuziki wa kijeshi ambao wanatumia zaidi ya farasi 250, na sherehe inafanyika katikati mwa London. Unasikia gwaride linavyoendelea, tusikie kidogo. Na wikendi nzima, Sunday itakuwa na shughuli za maombi, watu kuendesha farasi wanamziki akiwemo sa Elton John na Alicia Keys kutumbuiza na miongoni mwa wengine. Na haijabainika sanda iwapo watu watakuwa na fursa ya kumwona Malkia Elizabeth wa pili moja kwa moja, kwa sababu ya umri wake, ana na miaka tisini na sita, na ujuavyo, vilevile hapo, kutembea kusimama kwa muda mrefu inakuwa kuwa ni matatizo, lakini maafisa wa ngazi ya juu wa ufalme wa Uingereza watakuwepo na wataonekana hadharani wikendi nzima na siku kadhaa, wengine wanasema siku zingine za ushee juu yake kuadimisha miaka sabini ya Malkia Elizabeth katika uongozi wa ufalme wa Uingereza. Ukiangalia pia e, kwenye msafara ufalme umekaa pale, picha ambazo zikuwa zikionekana kwenye mm -hmm. CNN asubuhi mm hii -hmm. hapa kwetu e, hasa zile ndege za kivita bwile zikipita wa wale mzima juu, wakati wale ngozi umesimama pale juu. Ukiangalia yale mandhari yalikuwa yanapendeza kweli kweli, na watu wengi wamejitokeza, lakini wengi wakijiuliza Prince Harry yuko wapi? Ah, kuna mtu anakosekana. Ehe. Kuna endaje. Lakini sasa ndio hivyo mm, kwenye falme hayupo itakuwaje? Nini ambacho kifanyike, lakini ndio hivyo E, mambo yanavyoendelea huko Uingereza, alivunja kanuni shere za ufalme baada ya kumwoa Marekani ye mwenyewe aliamua kujitoa. Ni mengi aliyotokea si tu mm, kanuni, lakini ni mengi alitokea. Kama nakumbuka alizungumza na Oprah kuhusiana na uhusiano wake na mke wake na, funa, na ufalme kwa jumla na protokali za ufalme ambazo zilikuwa kali, sio mchezo zile protokali, ukiangalia zina mengi ya kufanya Unapoamua um, kuingia katika familia ya ufalme mm -hmm, kuoleka na kijana katika familia ya ufalme, unajua kanuni zilizopo, ugumu wake, namna ya kuzifata. Ukishayavulia yaoge, bila shaka huo ndio msemo wa Kiswahili unaokupa busara za nini cha kufanya. Bila shaka, twende Kwa mwingine. Hii ni kama kitambulisho cha story yako unayoleta kutwambia, huyu ni Kasim mganga. Haiwezekani nikuache wewe niende kwa mwingine, lakini maishani, um, tunasema mambo kama hayo baadaye yanakuja yanatokea vitu vingine, ni kama um, mwelekezi wa kipindi amechagua hususan, kwa yale unayotaka kutwambia, twambie bila shaka Kennes Bwire, yale ambayo tunataka kuwaeleza zikaji wetu ni juu ya kesi ambayo imewekwa kilindima eh, katika eneo la Fairfax Virginia, nje tu ya jiji la hapa Washington DC, si mbali sana hapa. Bwire, unaweza tukaendesha mm -hmm. gari hapo dakika ishirini na tano salasini ukafika. Sasa hii ilikuwa ni kesi ya mcheza filamu maarufu e, mcheza filamu wa kike Amber Heard ambaye ah, pia alikuwa ah, ni mke wa mcheza filamu mwingine maarufu Johnny Depp. Hawa sasa ni wataliki watalikiwamekushaachana <muchasana> lakini kesi ilikuwa kirindima hapo Virginia. Nini basi kitokea? Amber Heard amekutwa na hatia ya kumkashifu mtaliki wake huyo mcheza filamu, na kesi hiyo indima kwa muda mrefu na mengi yamezungumza kwenye kesi hiyo, jinsi watu hawa walivyokuwa pamoja mm -hmm. wakawa wanagombana mpaka mm -hmm. wakaachana, na kumekuwa na unyanyasaji ukitajwa, hasa na huyu mke mm -hmm. wa zamani wa Johnny Depp lakini pia unapoa nyasi buto ushahidi sio oh. akatoa ushahidi wake Johnny Depp naye eh, akatoa ushahidi wake kwamba naye amenyanyaswa na yule mama <laughs> Sasa yalikuwaje hatujui, lakini eh, nimezungumza hapa na mfuatiliaji wa haya masuala ambaye pia ni mchambuzi Muhammad Matope kutoka Maryland, na kueleza kwa yeye, Muhammad alikuwa kifuatilia nini hasa ki kilikuwa kinazungumzwa ni kwamba, nakuvifafanua kidogo ni kwamba uh, Johnny walioana na Amber eh, actress Amber Heard ambayo wote tunahusika kwenye hii kesi eh, na wakaishi mwaka mmoja. Walipoachana ni kwamba Amber Heard akaenda kuandika op-ed kwenye nani eh, opinion, eh, kwenye gazeti kubwa hapa Washington Post, ambayo kwamba aliclaim kwamba kwa yeye alikuwa abused kwenye relationship na kipindi hicho alichoandika ile op-ed yake mwaka elfu mbili kumi na tano ilikuwa ni kipindi cha kile Me Too movement ambapo wanawake wengi walikuwa wanajitokeza kwamba wamekwambia nyanyaswa na wamezao kwenye ndoa. Kwa hiyo kutokana na ile op-ed, ni kwamba Johnny Depp alipoteza income kubwa, alikuwa na movie zake kama ya Pirates of the Caribbean, alikatiwa mkataba na mikataba mingi alikatiwa, eh. Sasa kama unavyosikia Johnny Depp amezungumzwa hapa, mikataba yake mingi ilikatika kutokana na madai ya mke wake wa zamani. Lakini mwisho wa siku, sasa kesi imekwenda mpaka imefika mahali eh, wazee wa baraza wameona kwamba hatia ipo kwa huyu mama, kwamba kila alichokiandika hakikuwa cha kweli. Kwa hiyo wazee wa mahakama wakaamua kwamba wanampa Johnny Depp alipofidia fidia milioni kumi na tano na huyu mama Amber Heard alipwe dola milioni mbili Sasa basi, kwa upande mwingine haya yameamuliwa, Johnny Depp anaonekana kwa upande fulani yeye ndio mshindi kwa sababu amepewa hela nyingi zaidi, sivyo? Na na analipa huyo mkewe wa zamani atajitafutia mwenyewe. Kwa nini na kwa nini alipwa na mtu? Si ukitakiwa kulipa, sio? Nalipa bwana. Lakini basi nikataka kujua pengine maamuzi haya yalivyoonekana na kufikia hapo yalifikia, yeye Mohamed Matope kwa upande wake anaona yana athari zipi? Kilichotokea hapa ni kwamba sasa hivi kwenye hii kesi ni kwamba imeonekanika kwamba b yeye ndo alikuwa ana mharasi huyu bwana tena, sio kutukwa maneno matusi, bali na kumpiga na mpaka amemkata kidole kimoja cha kulia. Umeona mm. Kwa hiyo nadhani kitu hapa kilichobadilisha ni kwamba, maana mara nyingi kwa jinsi hapa tulipo na sheria za nchi na norms, na culture, ni kwamba wanamke anapokuja na malalamiko ya kuwa amekuwa abused ni kwamba atakuwa aaminiwe asilimia mia kwamba asiojiwe wala asiwekewe doubt yoyote. Lakini sasa hii kesi nadhani imefungusha kitu cha kwanza, kwamba hata malalamiko mengine wakaokuja ambao wanawake watakuwa wanaleta kwa wanaume, kwa wanaume zao au boyfriend, kwamba hata watu wataanza kuangalia kwa darubini mbili, mbili, kwamba je, huyu mtu anasema ukweli, na kweli huyu mtu kweli anazo evidence zote za kuhakikisha kwamba anachokisema ni kweli. Haya, hayo ndio alio 15 amba bila shaka. Lakini pia John Depp kwa sababu ya kupata angalau ushindi, anasema kwamba jina lake limesafishwa, yeye hakumnyanyasa vile ambavyo DC 21. kwa moja kwenye habari za dunia. <laughs> maelfu na maelfu ya Uingereza waliowasili katikati ya mji mkuu wa London kuhudhuria sherehe za kihistoria za miaka 70 walimshangilia Malkia Elizabeth alipojitokeza kwenye baraza la kasri ya Buckingham kutoa heshima zake kwa gwaride la kijeshi. Waingereza wengi waliowasili kwa sherehe hizo a siku nne wanachukulia sherehe hizo kama ndiyo mwanzo wa mwisho wa enzi ndefu ya kiongozi huyo ambaye ndiye mfalme aliyetawala kwa muda mrefu Uingereza. Wengi wa mashabiki wa utawala wa kifalme walianza kusanyika nje ya uwanja wa kasri tangu jana usiku ili kuweza kumshuhudia malkia akijitokeza na kuona gwaride ikipita katika njia muhimu za jiji la London. Rais Kais Saied wa Tunisia amesema hii leo Alhamisi kwamba hawezi kutokomeza ulaji rushwa na uvunjaji wa sheria nchini humo bila ya kusafisha kabisa mfumo wa mahakama baada ya kufukuza mahakimu 57 wanaotuhumiwa kwa ulaji rushwa na mambo mengine yanayohusiana na uhalifu. Said ambaye amekuwa akinyakua madaraka tangu alipovunja serikali na bunge mwezi Julai mwaka jana, alitoa amri jana usiku inayomruhusu kuwafukuza majaji bila ya ushauri wa mtu yoyote kwa kile anachokieleza ni hatua ambazo zinaweza kuhujumu sifa, uhuru au kazi za mahakama. Mashirika ya huduma za dharura yanayofanya kazi Yemen yamepongeza makubaliano ya kuongeza muda wa kusitisha mapigano yaliyofikiwa na pande zinazozozana nchini humo. Mjumbe maalumu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Yemen, Hans Grundberg, anasema kuongeza muda huko kutaanza mara moja na kusema makabaani hayo yako chini ya masharti yale yale ya mwanzoni. Yemen tangu na Umoja wa Mataifa umesema pande zinazozozana nchini Yemen zimekubali katika dakika za mwisho kuongeza muda wa makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa miezi miwili iliyopita. Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Yemen, Hans Gransberg, amesema kuongezewa muda utaanza mara moja na kuongeza kusema makubaliano hayo yako chini ya masharti yale yale ya, ya, ya mwanzoni. Msikilizaji kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, studio namba 15, nimeona <laughs> umeinua hadi karibu miguu yote inuke juu, lakini nimeona mikono tu. Umefurahi kibao kabisa, mwanamuziki. Eh, huyo ni mambo mazito ya masauti hayo, msikilizaji na kitu kake gaga sio mchezo. Sauti kimembeba Sande mpaka karibu asahau microphone iko upande gani. Nimemwona akikimbia mbio kuja buz, ah, Sande kimekuguza upande gani? maneno gani ambayo amekufurahisha sana? Kila upande bwana bila taya shaka, moja kwa moja tutaelekea kwenye barazani. Je, unadhani kuna uelewa wa kutosha katika jamii kuhusu msongo wa mawazo unapoelekea kujitoa hai? Sasa basi, wengi wametuma maoni yao, lakini tayari kuna watu kwenye laini ya simu hapa. Nimkaribishe msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu kwenye Express, jina lako na mahali ulipo, halafu tupe maoni yako. Karibu. Asante sana, Ebwana kwa majina. Moja kwa moja unachonga na Mr. Antidi usiruge malila babake na mlokozi Mr. Panga, la zamani makali ni yale yale. Ebwana, napiga hii simu kutokea maeneo ya Bukoba, Bugabo, Kagera, nchini Tanzania. Ebwana, katika barazani leo mm -hmm. no. Bwana, hii mada yetu husika ya msongo wa mawazo Ebwana, walio wengi wanakuwa wanajitoa uhai kwa ajili ya msongo wa mawazo, lakini mimi sioni kama hiyo inakuwa ni solution. Pale unapokuwa na msongo wa mawazo unaweza ukafanya kitu kimoja na ukafanikiwa. No, yale yote ambayo yalikuwa kichwani yanakusonga. Mm, kwa mfano tunaweza tukawa tuna viburudisho mbalimbali. Kwa mfano unaweza ukawa unampenda msanii fulani, unajua msanii yoyote yule ni kio cha jamii. Pale unapokuwa na msongo wa mawazo, unaweza ukaamua tu ukasikiliza nyimbo zake nzuri ambazo zinaweza zikafurahisha mpaka uka au kila ambacho kilikuwa kinakuletea msongo wa mawazo au unaweza ukampigia simu akaweza kushauri. Kama unakuwa na namba yake ya simu, unaweza umpigie simu, umweleze ni kitu gani ambacho kinakuletea msongo wa mawazo na yeye akushauri, alafu umsikilize. Alafu theni baada ya hapo, ule msongo wa mawazo unakuwa umepungua kwa kiasi fulani. Bila shaka, bila shaka ni mawazo mazuri hayo, lakini kupata, eh, kupambana kupata sema, msani, kuwapata hao wasanii kwenye simu inaweza kuwa ni kazi. Ndio, kutakuwa kazi <laughs> Eh, ndio sande lakini ma, maoni yake mazuri. Ni mazuri una... ukisikiliza nyimbo zao, mm, zinaweza kukusaidia uka uka. Mara nyingi hata kama sina msongo wa mawazo kuna wasanii ambao huwa wanachagua kuwasikiliza hasa wanaotumia mafumbo, mm, tafsiri yake. Unajua mmoja wao kwa, anapenda sana mafumbo. Unajua? Niambie nani? Darasa. Haya. Uh, kwenye mtandao ya Facebook, Facebook, maoni yako uh, msikilizaji, wanasemaje? Naanza naye Kapedo Shem kutoka kule nchini Kenya. Anasema msongo wa mawazo umekuwa shida kubwa kwa jamii hapa Kenya, wengi wanajitoa uhai kila siku, na tunaomba serikali iangazie hili jambo kwa kuwaelimisha jamii zaidi. Zakaria Nyerere anasema yupo Kigori, Butiama, Mara, Tanzania, anasema hapana, jamii bado haina uelewa wa kutosha juu ya msongo wa mawazo. Nadhani ili kusuluhisha hili, jamii na inastahili kupewa elimu zaidi, kutolewa kwa wingi kupitia vyombo vya habari tasnia mbalimbali, makongamano mbalimbali mbali, na pia uh, inahitaji jamii waache kuwaza sana na kufikiria mambo ambayo hayana tija kwao, lakini kuna mingine yakija, yamekuja huwezi epuka ama kukimbia; ni vile utavyoketi chini na kukabiliana na mambo unayoyawaza zaidi. Bila shaka, naye Muhamed Hamis akiwa kule Zanzibar, anasema ni kwa sababu ya kukosa watu wa karibu na sahihi ambao wangeweza kubadili mawazo na fikra mbaya kwa binadamu watu waamua kujitoa uhai wakiamini kwamba ndio suluhisho la matatizo, huku wakisahau kwamba wanaacha familia kwenye majonzi makubwa. Bila shaka Zuchu anasema uh, sukari mwanamuziki ah, huyu ametamba, lakini anafanya vitu sana vizuri na mpangilio wa maneno pamoja na mpangilio wa vyombo kwenye wimbo huu utapenda. Si hapa tu mimi hmm. Nigeria Sande nikwambie kumuhusu huyu msanini kwamba amepewa tuzo na YouTube kwa kufikisha watu wanaomfuatilia shughuli zake elfu mia moja. Amesaini na Wasafi Records, Mzanzibar, mzaliwa wa Zanzibar huyu, kazi zake ziko Dar es Salaam. Akiingia kwenye stage tunamjua kama Zuchu, jina lake ni Zuhra Othman Saud. Sikia mpangilio wa maneno eh? Yuko vizuri sana. Na BMJ Mrithi hayuko studio <laughs> leo hapa lakini anampenda <laughs> kweli kweli kijana na muziki wake, najua saa hizi ya kila sare mm. zake kule kwenye likizo yake. Basi BMJ, kula sukari baba, tafadhali kuenjoy sukari ukuliko unataka yana aongezewe tena sukari zaidi, sio? <laughs> hey, si yaugibu Zuchu tu ambao ni wimbo ameuleta wa sukari ambao umegonga zaidi, lakini zingine nyingi sana na zinapendeza. Bana express hapa, twende katika masuala ya ya lifestyle. mambo ya maisha ya kijamii. Basi wanasema tuelekea kule nchini Kenya, tukiangalia kwamba kila mara wakati wa kampeni za kisiasa, vijana ndio wanakuwa mstari wa mbele kushabikia wanasiasa mbali mbali, lakini mara nyingi pia wanalaumiwa kwa madai ya kuzua vurugu. Sasa hilo basi, Bwire, hmm. limepelekea kuwa na mitazamo tofauti ya kuhudhuria mikutano ya kisiasa inayoandaliwa wakati huu Kenya ikijiandaa na uchaguzi mkuu mwezi Agosti. Hebu tusikilize vijana hawa Siendi kwa kampeni kwa sababu niko busy na kulingana na mimi, sijaona kama kuna any candidate mwenye amelifurahisha, na at the end of the day voice yangu ama voice ya mtu mwingine, utakuta fairness. Mimi sijaona kama niko area na inaendelea na joining, lakini si kwamba inatoka kutoka nyumbani naenda kampeni. Asipangi hata pale nyumbani, wenyewe wanakuja wanafanya kampeni na wanatoka nikiwa pale kama niko nyumbani lakini siwezi toka home niende kiwanja kwa sababu ya kampeni. Mimi huwa naenda kama niko na wakati, saa zingine niko busy kupatikana nikunga ngumu, lakini nikienda maybe kama naenda nyumbani alafu nipate kuna, kuna kampeni pale ndio naweza enda nikasikiza kia. Eh, pesa itategemea ni ngapi kulingana na ile yenye kazi yenye nafanya, kwa hiyo siku naweza nikaenda nikaparticipate ili kupata hizo hela eh. Unajua, yategemea na mtu mwenyewe anavuja. Kuna watu wengine yani wanaona bila kampeni maisha haiwezi enda. Kuna watu wengine wana wanasiasa ndo kila kitu, siasa ndo maisha, ndo biashara yao. Kuna watu wengine, wakati wa siasa kuna pesa kidogo wanapewa. Okay, sometimes ni ukweli. Kuna wengine hawana kazi na kuna wengine wanajitakia kwa pale, uh, ni kawaida. Kenya lazima mtu atwe kitu ndio utakusikiza, usipotoa kitu hakuna mtu atakusikiza. Vuruge inatokea kama maybe yule mwanasiasa akikuja, alafu atukana yule mwingine mwenye ni mpinzani wake, na maybe hapo kwenye au watu wenye wamekusanyika, kuna supporters ha, hapo tuseme ni propaganda tu. Kuna watu wenye wanahusika katika kuandaa hizi chocha, alafu kisha wanakuja then wana blame, so ni ile kutaka kuharibia mwingine onekane yake, kuna vurugu ya mwingine ina vurugu. It's just a game of politics, yeah. So watu wana play game ya power. Kuna wengine hata wakona kazi, ni vile tu wanaona kwamba siasa so, wanaona labda kuna mheshimiwa fulani ametoka Nairobi anakuja Mombasa so, wanaona lazima niende pale nimwone unasikia vijana, wanasima, uhudu, wanakuja, stay, mwana, wana wengine vijana wanasema huro nkuja sijai mwona Raila namwona kwa TV, wacha ele kumwona. So unaona kuna ule ushabiki, kuna sababu zingine, si kwamba ti lazima ana kazi. Reasons nyingi si moja pikai, kuna wale ambao wana kazi, kuna wale wana ambao wanataka tu kuona tu wenyewe kuna wengine ni ile tu basi, amekaa nyumbani, wameona mbweka, ameona tu aende pale akaangalie inavyotokea nabu. Na kuna wengine ni kwamba chawa tu wenyewe tu, yaani kwamba hawezi kaa ninamwasha, hata kama sio siasa chochote, ataenda tudumishe amani, sisi wote ni maa mandugu, tupendane, tupige kura na whoever is the lion our king, atakaekuwa hey, eh, hey, hey, the the simba mfalme Maswala gani ambayo yanatamba sana kwenye mitandao ya kijamii kote duniani hasa Afrika Mashariki? Ni mengi yanatamba na kutamba na kutamba eh. Nikiangalia eh, kule Tanzania ni vijana, hizi timu mbili ambazo zinatamba, unazijua Bwire, Simba. Simba na Yanga. <laughs> kuna nini Amekaa huko, wamekutana wale viongozi mm. Haji Manara ambaye ni msemaji wa Yanga maarufu ambaye alikuwa Simba mm. Amekutana uso kwa uso na CEO wa Simba Barbara Gonzales mm. Huu ni mkutano ambao pia unakutanisha wengine wadau wengi kwenye uzinduzi, unaitwa nani zaidi kampeni mm -hmm. Inahusu mashabiki wa klabu hizo mm. kuchangia mapato ya timu zao kwa mtindo wa kushindana, mi natoa hii natoa hii aida natoa hii. Kwa hiyo wanachangisha zile fedha sasa mm. Hawa wawili ndipo walipokutana ni gumzo mojawapo, lakini laki naambiwa timu kubwa inayokuja ni Coastal Union hiyo. Um, <laughs> <laughs> iyo, ni kwa mujibu wako wewe au mujibu wa uh, wanani? Najua unajua, lakini nitakwambia oh, tu yeah. bila shaka vinginevyo pengineko nikiangalia bwe naona star wa muziki wa Nigeria unamjua huyu aye Ayodeji Ibrahim Balogun almaarufu Wizkid, ametangaza kwamba anaangusha albamu yake mpya itayo more love less ego hiyo kitu inasubiriwa kwelikweli. Uh, kweli, akiwa ameposti ujumbe kwenye Instagram anasema kuanzia tarehe tano mpaka nane mwezi huu kitu kitaanguka kizito, kwa hiyo watu wakae mkaa, wa nini, mkaa wa kula. Wanasubiria kwenye Instagram alikuwa anasema huyo, katika lifestyle. Kuhusu siasa huko Kenya, anayetamba zaidi ni Kalonzo Musyoka, baada ya kutoka Azimio kusema atawania urais, mara ikatoka taarifa kwamba amezuiliwa hatawania urais, akasema bado nipo kinyang'anyiro tena amesema anarudi kumuunga Raila Odinga. Twende swali la leo, bila shaka. Swali linasema je, wazazi wanatathmini vipi malezi ya watoto wao katika ulimwengu huu wa kukua kwa teknolojia? Wewe Bwire ni mzazi, mimi ni mzazi, inakuwaje? Wengi wamezungumza, mambo ni mengi kwelikweli. Nianze na nani basi? Nianze na KC Ahura yuko Hoima. Unakujua vizuri Bwire, uko Hoima. Anasema niko sasa waima kule Uganda. Anasema nyakati hizi ni mbaya zaidi, wazazi na walezi lazima walinde kizazi cha kesho kwa makini, kwa sababu anasema baadhi ya mitandao ya kijamii sio mizuri hata kidogo, inaleta shida. Bila kumsahau yusuke John wailangasika anasema jamani ye, wazazi wengi kazi zao si ni malezi wako, wako na kazi, wanaangalia kazi mm, badala ya kuangalia malezi ya watoto hiyo ni mojawapo. Mwingine, Mustafa Hasan, anasema kwa hakika, teknolojia imekuwa mharibifu mkubwa wa maadili na malezi kwa watoto, na hilo ni kazi na lipo wazi. Naye mwingine, Hosea Kangimba, akiwa Bukoba, anasema inabidi wazazi wawe makini, kwa sababu teknolojia kwa upande mwingine sio nzuri kwa watoto. Lakini sahizi tunaambiwa shuleni, lazima mtoto atumie teknolojia, atumie simu, aende na kipatakalishi kila kitu kinaenda teknolojia sasa, namna ambavyo utamzuia pia ni kazi nyingine kivyake. mm -hmm. Tunafunga express kwa leo. Msikilizaji, asante kwa muda wako, kusafiri nasi, kutupa muda wako kusikiliza, na tunashukuru siku zote. Kenes Bwire la kwangu na mimi naitwa Sunday Shomari, na kutakia siku njema. Mwelekezi amekuwa Aida Isa, na msimamizi wa matangazo amekuwa Harrison Kamau. Wanakutambua wengi, lakini kwako sikatitamba