<laughs> Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Barabara kabisa msikilizaji, ndani ya nyumba nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Ni Ijumaa nyingine, langu jina Sunday Shamari 3:30 anusu asubuhi hapa Washington ns Afrika Mashariki 9:30 kule Afrika ya Kati, jina langu Kennes Bwire, kwenye VOA Express. Tumebeba kapu zima ama pishi la mchele <laughs> kapu ukipenda, pishi ukipenda, kazi kwako mzima. Tuna mambo mengi sana, msikilizaji, ambayo tunastahili kukupakulia alasiri hii, ili ukafahamu kinachoendelea kila sehemu. Mm, tunaanzia wapi? Mambo ni mengi, tutaangalia kule nchini Tanzania hali inavyoendelea kuhusiana na sakata la unyanyasaji wa watoto Bwire. Visa hivi vimekuwa vikitaja, vikiongezeka sana sana, eh, kwa upande wa Tanzania nini kinaendelea kule, tutaangalia eh, tukizungumza na wadau wanaofuatilia maswala haya. Nchini Kenya kuna kafyu ambayo imewekwa katika majimbo matatu kutokana na wizi wa mifugo katika maeneo ya West Pokot, Baringo na Elgeyo Marakwet. Tatizo hilo pia limeingia sehemu nzima ya Karamoja. Kulikoni? tutaangalia hilo vile vile. Tutaangalia mambo mengine yanaendelea hivi sasa, bila ya kusahau, leo Ijumaa, wengi wanaita furahi day, unasukuma gurudumu la express kwa muziki. Bila ya kusahau, tutaangalia jicho letu tukimulika timu ya taifa ya vijana chini ya miaka 17 kule nchini Tanzania ya wasichana imefanya vitu vizito, kila mmoja moja nafahamu. Wale wasiofahamu basi mkae kumsikiliza. Wakula, kapteni wa timu hiyo, eh, atazungumza na vioja Express hii leo. Tupo ndani ya burudani vilevile, wenzetu wa Mombasa watakuwa wakitufahamisha moja kwa moja. Asante, tuanze na wewe. Sawa kabisa, basi moja kwa moja tuangalie huko nchini Tanzania. Suala la unyanyasaji wa watoto limeonekana kuongezeka na kurindima kwa kiasi kikubwa nchini humo na kuwa sasa, eh, wanaofanyiwa vitendo ni pamoja wao wanaotajwa kufanya vitendo hivi pia ni watu wa karibu na jamii zao, ndugu hata wazazi. Basi kutokana na haya mengi ambayo yanajiri, nimezungumza na msimamizi wa makao ya taifa ya kituo cha watoto kikombo Dodoma, Tanzania, ambapo kituo hicho bwire kinalea zaidi ya watoto 50 ambao wamefanyia unyanyasaji mbali mbali. Kinafanya kazi nyingi kituo hichi, lakini kwanza kabisa mkuu au msimamizi wa kituo hichi, naye hapa Vivian Jackson Kaiser. Kwanza tueleze, mbona unaona vitendo hivi vikiongezeka sana nchini Tanzania na pengine nini kinafanyika? Kesi uh, kama hizi zimekuwa zikiongezeka. Hii ni kutokana na uh, mabadiliko ya tabia katika jamii zetu uh, wazazi pamoja na jamii kutokuwajibika katika kulea vizuri watoto uh, lakini vilevile vile, uh, kizazi cha sasa hizi Uh, kwa sababu wengi wa ambao wanafanyiwa unyanyasaji kama ambao walioko ambao nimewapokea katika makao haya ya taifa ya Kikombo wamefanyiwa vitendo hivyo na wazazi wao, inao watoto ambao waliweza kulawikiwa na wazazi wao, kubakwa na wazazi wao. Ema, baba mzazi amembaka binti yake na binti ni mdogo wa miaka mitano, miaka saba. Uh, amemlawiki kijana wake na yeye pia ni mdogo miaka hiyo. Kwa hiyo ni mabadiliko ya tabia. Sasa hii kwa kweli inasikitisha sana kuona kwamba mabadiliko ya tabia miongoni mwa jamii yanapelekea mambo mazito kama haya. Pengine kuna la zaidi la kufanyika hapa, Kennes, mi minavyoona sasa, pengine tu mm, eh, eh, kwake Vivian tukimuuliza, je, kuna haja pengine ya kurekebisha sheria zilizopo kwa upande wa Tanzania? Kuna haja kubwa, uh, iko haja kubwa kwa sababu, uh, saa nyingine unaweza kukuta mtuhumiwa, um, amepata dhamana anarudi kwenye jamii akikuta, kama amerudi kwenye jamii akamkuta yule mtoto ambaye amemtendeza vitendo, kuna mawili: aidha kumdhuru na kummaliza kabisa, au kumtengenezea hofu, mtoto akashindwa kutoa ushahidi mahakamani. Kwa hiyo mimi ninashauri, na tuna tunaamini tuko kwenye huo mchakato, watu wa sheria watatusaidia wa kuhakikisha kwamba tunabadilisha sheria na kuhakikisha kwamba huyu mtu aliyefanya vitendo vya ukatili kwanza kabisa hapate dhamana, asipate dhamana, ili aweze kukua ndani, ili kuweza kulinda ushahidi kwa yule aliyefanyiwa, mtoto aliyefanyiwa vitendo vya ukatili. Lakini vilevile vile, uh, kifungo kiongezeke, kiwe na kifungo, lakini vilevile pawepo na faini. Asante ah, sana Vivian Jackson Kaiza kutoka kituo cha kulea watoto Kikombo, Dodoma, Tanzania. Hiki ni kituo cha serikali Bwile ambacho kina watoto zaidi ya hamsini wakiangaliwa pale kutokana na matatizo mbalimbali. Wengine hata wameokotwa tu barabarani, wazazi wao wamewatupa yani, yani, kujua vitendo kama hivi vimefanyika, tabia imeondoka, binadamu imeingia wanyama, alafu kukosa tabia ambako labda kulikuwa katika wanyama kumeingia binadamu, ni jambo la kusikitisha. Na Kennes, tutalifuatia hili zaidi zaidi eh, kwenye kipindi chetu cha kwa undani kuona nini hasa eh, kinachojiri. Edi Kenzo. Niambie anasema nini hapa Eddie Kenzo kwenye hii ngoma kwa kweli. Kwa kifupi, anasema ishi maisha jinsi ambavyo ungependa kuishi, yani usisumbuliwe na yanayoendelea kati kando yako na kusikiliza yale yasiyofaa, masikio yafungue, lakini usiruhusu sumu ikaingia akilini mwako. Ishi maisha, penda wenzako, ishi starehe zako, lakini starehe zako zisisumbue watu wengine bila shaka ameeleza vizuri kabisa huyo msikilizaji mwanamuziki wa uganda jina kamili adrisa musuza mm -hmm. A, ambaye vilevile vile alikuwa huyu ni wa kwanza kule uganda kupata ile tuzo ya bet mwaka elfu mbili na kumi na tano ametisha kwelikweli alikumbwa na sakata hivi hivi za aliyekuwa mpenzi wake kamtoroka lakini hilo haliku mu... halikudidimisha ndoto yake akaendelea kuchapa vitu sango sasa ndio nagonga zaidi. Haya, tukiangazia masuala ambayo yanahusu Uganda pamoja na Kenya. Tukianzia Kenya, ni kwamba stori kubwa imekuwa ni usalama mpakani mwa Kenya na Uganda. Uh, jamii ya Karamojong na Wapokoti wameongeza mashambulizi. Yote haya yanahusu wizi wa ng'ombe upande wa Kenya. Uh, serikali imeweka agizo la watu kutotoka nje usiku na linatekelezwa hadi wakati huu katika majimbo ya West Pokot, Baringo na Elgeyo Marakwet ili kukabiliana na wizi wa mifugo, ambao wezi wa mifugo wengi wao wakiwa ni vijana wanatumia bunduki, silaha hatari. Kando na kuiba mifugo pia mm. wanapelekea maisha kupotea. Torotich Ko ni mwandishi wa habari wa Radio Citizen, yupo Elgeyo Marakwet. Bado kuna shuhudiwa hiyo ni watu wanaendelea kuiba ng'ombe kwa sababu eh, jana kulishuhudiwa na tukio lingine ambapo vijana eh, ama uwezi wa ng'ombe kutoka eneo la Marakwet walielekea eneo la Pokot kusini na kuweza kuiba mifugo ishirini. Baada ya hapo mashambulizi ya risasi baina ya polisi pamoja na uwezi yao iliendelea, na hakukuwezekana na, na shughuli ya kurejesha hiyo ng'ombe. Watu wanasema kwamba hakuna kitu hicho eh, kafyu inasaidia katika eneo hilo kwa sababu eneo hilo ni msitu mkubwa sana. U, eh, wezi hao wa mifugo wanatumia bunduki kwa sababu kama ingekuwa bunduki hakungeshuhudiwa na mauaji ya, wa, ya binadamu. Wao wamejihami wa, wa vizuri, na swala ambalo watu wengi wanajiuliza ni kwamba ni eh, nani ambao wanawapea eh, awa wezi wa mifugo silaha e, hatari kama hizo. Swala analomalizia toroitichike hiyo uh, nana nawapa wezi wa mifugo silaha, ndilo limepelekea rais wa Uganda Yoweri Museveni naye kukita kambi katika sehemu za Karamoja na kupeleka kikosi maalum cha wanajeshi kupambana na wezi wa ng'ombe ambao vilevile vile wanajihami na silaha. Uganda inadai kwamba wezi hao wanatoa silaha nchini Kenya. Kenya inauliza wanatoa hapi hizi silaha? Nimezungumza na Sam na Haima, mwandishi wa habari Uganda Haijakoma hapo peke yake, imeenda mpaka wameingia jamii za karibu kama kama Kara, kama Katakwi, Kapelebyong au ni Wateso. Sasa pia wameanza, wame kuwa unaenda, wame mapata awa watu wajaacha hapo peke yake, mpaka wamejaribu, wameenda kuingilia Kenya, zile jamii za Wapokoti, jamii za Waturukana sante. Jamii za Wakara moja Pokot Turukana ni jamii ambazo zinategemea no. mifugo. Mifugo ndio shughuli yao, masuala yao ya uchumi yote ni mifugo, hamna kilimo, hamna lingine, ni mifugo. Kwa hivyo katika utamaduni wao, mmoja akienda kumwibia mwingine, yule mwingine pia hapigi kelele wala hapigi ripoti, anaenda kwa mwingine Ndo hivyo sasa. Na ukienda wakambu kuiba ukienda mikono tupu, utarudi mikono tupu, wanabeba silaha, kunako toka bunduki. Ndio swala kubwa ambalo linasumbua maafisa wa usalama wa Kenya na maafisa wa usalama wa Uganda. Tunafuatilia hiyo bila shaka. Basi moja kwa moja, Kennes Bwire ya matangazo hayo anakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika vilevile redio washirika kule Afrika ya Mashariki. Uh, maeneo ya kule Kenya, Uganda, KFM kule Songea, Hits FM kule Zanzibar, bila kusahau redio Manyema namba a kule Kindu namba moja, uh, uh, redio Rakumi ya Bunagana, redio Malaika, redio Dynamic zote kule Lubumbashi, mwananchi redio kule Nakuru, mwanaredio redio kule Voi, kote tunasikika. Umesema nambara? Nambara, ongea kwa Kifaransa, lakini nambari moja. Habari, habari za dunia Katika habari za dunia, wakipambana na mfumuko wa bei uliokithiri wa Zimbabwe, wana hesabu vidole vyao vya miguu, huku wakiangaika kununua chakula kwa ajili ya familia zao. Uvumi wa mtandaoni ulivuma kote nchini humo kwamba watu waliokata tamaa walikuwa wakiuza vidole vya miguu yao ili kupata fedha. Ripoti hiyo ya uongo ilienea sana hivi karibuni mpaka naibu waziri wa habari wa nchi hiyo, Kindness Paradza, aliotembelea wachuuzi wa barabarani katika jiji la Harare mapema mwezi huu ili kufafanua na kuondoa dhana hiyo. Wafanya biashara hao mmoja baada ya mwingine walivua viatu vyao kuonyesha kwamba walikuwa na vidole vyote vya miguu yao huku vyombo vya habari vya Zimbabwe vikirekodi uchunguzi wa kidijitali. Baraza alitangaza kwamba habari ya kuuza vidole kwa fedha kuwa ni udanganyifu tu, kama vile ambavyo wakaguzwa taarifa za kweli walikuwa wakifuatilia. Baadaye polisi walimkamata mchuuzi mmoja mtaani, ambaye sasa anakabiliwa na faini au kifungo cha miezi sita jela kwa madai hayo ya kero ya uhalifu kwa sababu ya habari ya uongo. Muungano mkuu wa upinzani wa kiraia nchini Sudan umeanza mkutano usio rasmi na jeshi unaosimamiwa na Marekani na na Saudi Arabia, vyanzo viwili vya kisiasa vilisema Alhamisi. Mkutano huo ni wa kwanza wa aina yake tangu jeshi lichukue mamlaka nchini Sudan Oktoba mwaka 2021. Muungano huo unaojulikana kama Forces of Freedom and Change, FFC ulikubali kukutana na jeshi ingawa si rasmi kujadili njia za kumaliza mapinduzi ya Oktoba 25 na kukabidhi madaraka kwa miungano ya kiraia, chama cha Kongres cha Sudan kilitangaza katika taarifa yake Alhamisi. Rais wa Senegal Maki Sall alisema siku ya Alhamisi bado ana matumaini kwamba maafikiano yanaweza kufikiwa na utawala wa kijeshi unaotawala nchini Mali kuhusu ratiba ya kurejesha utawala wa kidemokrasia. Viongozi wa kijeshi wa Mali waliopindua serikali mwaka 2020 wamekuwa wakijadiliana na wame jumuiya ya kanda ya Afrika ya Magharibi kuhusu muda gani wanaweza kushika madaraka. Walitangaza wiki hii kwamba walikuwa wameamua watakaa kwa miezi 24 kuanzia Machi 2020 na 22, na watu 15 wamefariki dunia na wengine 37 kujeruhiwa leo Ijumaa, wakati basi na lori vilipogongana kwenye barabara kuu ya Afrika Kusini karibu na mji mkuu wa Pretoria, msemaji wa huduma za dharura aliambia shirika la habari la AFP. Idadi ya waliofariki sasa ni 15 na 37 wamejeruhiwa, baadhi yao vibaya. Msemaji Thabo Charles Mabaso alisema ajali hiyo ilitokea kabla ya mapambazuko na waokoaji waliitwa saa 11 daka 5 asubuhi. Okay, Emiliana um, sande. Kuna taarifa moja ambao umeisoma hapo, nikasikia nikaa, unataja jina langu, lakini nikasikiliza kano, nikasikia unasema kindness, nikasema okay, sio kennes, ni kindness vidole <laughs> naam, kama unavyofahamu hii taarifa imerindima sana Afrika <mimit> Mashariki, watu wakizungumza, oh, jamani, twende Zimbabwe tukapate hela tukiuza vidole. Tafadhali acheni haya mambo <laughs> <laughs> Waziri wa habari ametoka na kusema hapana, na huyu jamaa mpaka amefunguliwa mashtaka kende, subiri, na maana yake imesambaa kweli kweli. Alikuwa anatengeneza video tu kwa mtandao ili akapata mm-hmm. hela vipi nano, wengine wakadani ukweli sio, wengine wakaingia waka mkenge. So anakwambia ingia huo mkenge ukadanganyika. Wakasema kidole kimoja pesa ngapi? Walitaja pesa nyingi tu, wengine wakisema kwamba eti amewa mpaka amenunua nyumba na gari. Inawezekana <laughs> vipi kwa kuuza vidole. Nikasema acha kabisa. Kama ni vya kuku inaeleweka, nitaenda nile, lakini ya binadamu, twende zetu, twende zetu. Kenneth Bwire, ni wakati wa kuangalia jicho letu, msikilizaji, siku hii ya Ijumaa. Mambo ya jicho yanakuja, kama tulivyosema hapo awali, leo tunaenda hodha wa timu ya wasichana ya mpira wa miguu soka mm, kandanda mm, wengi wanakwenda kupiga kipute kwa mm, timu ya Tanzania ambayo imefanikiwa kuingia kwenye kombe la dunia litakayofanyika Novemba huko nchini India. Sasa basi, kwenye jicho letu Rahab Fredi anazungumza naye. Ni jicho letu. Mimi ni Rahabu Fredi, nakualika tuwe pamoja mwanzo hadi mwisho. Leo jicho likitazama soka kwa upande wa watoto wa kike, timu ya taifa ya soka la wasichana chini ya miaka kumi na saba, Serengeti Girls. Hawa ni watoto wa Tanzania. Timu hiyo imefanikiwa kufuzu kushiriki mashindano ya kombe la dunia ambayo yatafanyika mwezi Oktoba huko nchini India. Ni kwa mara ya kwanza wanapata ushindi huu mnono. Ni naye hapa nahodha wa timu hiyo, Noela Patrick, anatuambia Siri ni nini ya ushindi? Tulikuwa tunajituma, tunapeana, tuna kitukaazna, tuna morali kwamba lazima tuipeleke timu yetu kombe la dunia, sababu ni kila Mtanzania anatamani kuona hicho kitu. Kwa hiyo tulijitoa kwa ajili ya taifa letu. Baadhi ya mabinti wengine wanasikiliza, lakini wanaogopa nitachezaje football. Wengi wao nahisi na, na, na wanaogopa kwa sababu wanahisi huu ni mchezo labda au la ni mchezo wa wanaume tu. Isi yoyote yule anaweza kufanya na akafanikiwa. Kwa hiyo wasiogope, wajitoe tu, kuwa ni kujitoa. Unadhani kwa nini wengine wanakuwa na dhana hiyo kwamba huu ni mchezo wa kiuni? Kutokana na mazingira ambayo wanakuwa wanaishi Samtime unakuta wazazi pia wanachangia hiyo kitu, yani wanachangia kwamba watoto wao watakatheze mpira, watoto wa kike wanatakiwa wasome, watoto wa kike wanatakiwa labda wafanye mambo ya kike. Lakini hii ni kazi kama kazi ambavyo zipo nyingine, ni yani, kama mtu anavyoenda shuleni anasoma, kama mtu anavyoingia ofisini yani, anaenda anafanya kazi, kwa hiyo hata wazazi pia wawachie watoto wao wawe huru, wafanye vile vitu eh, wanavitaka. Hata maonekano wao kama watoto wa kiume kabisa linakuwa linawatia hofu, hawa nao unawaambiaje? Ni michezo kama michezo mingine, labda labda tuko fiziki sana, ndo maana tunaonekana hivyo, au labda kulingana na tunavyocheza uwanjani, kwa sababu tunajua huu ni mchezo, sisi natua kike, ila huu ni mchezo wa kiume, lazima ucheze kiume zaidi ambavyo wanavyokuwa uwanjani ila tunavyokuwa nje uwanja, sisi ni watoto wa kike kama walivyo watoto wa kike wengine. Nyiye bado ni mabinti wadogo, mnagawaje muda wenu kwa maswala labda ya kujiendeleza kielimu, lakini sasa pia mkiwa vinara kabisa katika timu? Tunao muda wa kusoma, tunao muda wa kufanya mazoezi, pia tunao muda wa kuenjoy, yani wa kurelax Asante sana Noela Patrick na Hodha wa Serengeti Girls kwa kushiriki nasi hapa. Jicho letu limetia nanga. Mimi ni Rahabu Fredi, VOA Express. Asante sana Rahabu Fredi kwa kazi nzuri kabisa hiyo kumpata huyo. Captain anakwambia sisi watoto hakika, lakini tukiwanjani tunakipiga kweli kweli, hakuna mchezo. Basi moja kwa moja msikilizaji ni Diamond Platinums huyo mtaalamu, wakishirikiana naye Ade kule na kibao hicho, Adekule Gold huyo na kibao chao Mambo mazuri kweli kweli hayo yanakuja sona, kitu sona icho, msikilizaji Asante sana, sana, kitu hicho msikilizaji, ta wataalam hao si wengine hao, ni Diamond Platinum za akushikaa, kijana machachari kabisa katika kule Nigeria, ade kule gold, mtaalam wa muziki highlife. Umeona ngoma hiyo Bwire? mm -hmm. Inarindima ina, ina, ina, inawika zaidi. Sasa tuingie katika masuala ya burudani, ambapo wanariadha kutoka nchi mbalimbali za Afrika wanajumuika Mauritius, kushiriki ubingwa wa riadha barani Afrika, na pamoja na hayo kuna msanii wa rege unamfahamu? Sana namjua, na mzee wa kazi, ah, Luchiano. Ah, ah, ah. Ah, huyu ni mkongwe ambaye anaimba kweli kweli, yupo Kenya katika ziara ya siku saba, naam, na anatumbuiza na kuzungumza na makundi ya vijana. Tumsikilize Josephat Kioka ambaye amekusanyika habari hizi za burudani <laughs> shukran sana wenzangu, kuna mazito sana kama haya Naomba tu mtulie hapo, mshike breki kidogo. Mtamsikia huyu duchano kutoka Jamaika, yuko Kenya kwa ziara ya siku saba. Lakini tuanze kwanza na taarifa za spoti zenyewe. Leo ni siku ya tatu ya mbio za kimataifa za ubingwa wa Afrika. Mashindano yanafanyika katika nchi ya Mauritius na wengine wanatumia michezo hiyo kujiandaa kwa mbio za ulimwengu ambazo zitafanyika mwezi ujao wa saba. Sasa basi, shirikisho la riadha barani Africa, Confederation of African Athletics, linasema zaidi ya mataifa 40 yalijiandikisha kushiriki, na zinatarajiwa kukamilika Jumapili hii huko Mauritius. Katika siku za kwanza mbili, zimeshuhudia wawakilishi wa afrika Mashariki, Kenya ikiwa miongoni mwa nchi ambazo zimepata nishani katika mbio za mita 100. Anayeshikilia rekodi ya Afrika kwa sasa, Ferdinand Omanyala kutoka Kenya, sasa ndiye bingwa mpya wa Afrika katika mbio hizo za mita 100, alipotimua muda wa sekunde 9.93, sawa na mpinzani wake mkuu Akane Simbine kutoka Afrika Kusini aliyechukua nafasi ya pili na kushinda fedha. Omanyala amerejea uwanjani leo kuongoza timu ya Kenya katika fainali ya mbio za mita mia moja mara nne kupokezana vijiti, wapinzani wao wakuu wakiwa pia ni Afrika Kusini. Siku ya kwanza ilishuhudia Ethiopia ikishinda dhahabu katika mbio za mita elfu kumi kupitia Mogos Tuemei kwa muda wa dakika ishirini na tisa nukta moja tisa mbele ya Mwethiopia mwenzake Debele na Habra mlongosiwa wa Kenya katika nafasi ya tatu. Botswana pia imeingia katika ushindi wa dhahabu kupitia long jump. Huu ni upande wa wanaume. Upande wa wanawake, Gambia aishapata dhahabu katika mbio za mita 100 kupitia Gina Bas aliyezifyeka kwa sekunde 11.06 mbele ya wapinzani kutoka Nijea na Afrika Kusini. Mwanadada kutoka Nigeria Tobi Omusan naye akashinda dhahabu katika mbio za mita 100 kuruka viunzi alipotimua sekunde 12.57. Fainali ya mita 400 mara 4 kupokezana vijiti, yaani mchanganyiko wa wanaume na wanawake, Botswana ilishinda dhahabu kwa dakika tatu na sekundi 21 mbele ya Nigeria na Kenya katika nafasi ya tatu. Kwa jumla kuna michezo 45 inayoshindaniwa huko Mauritius, fainali ikiwa ni Jumapili kubaini mabingwa kamili wa riadha barani Afrika. Ribi, haya basi, katika burudani sasa nimewagusia pale mwanzo kwamba Luciano yuko nchini Kenya. Ziara hii imepewa jina la United Youth Concert. Maudhui kuu ni kuzungumza na vijana, kuwapa wasia namna ya kuishi kwa amani, wanajiandaa kupiga kura na wafanya hivyo bila vurugu. Luciano katika mahojiano na Citizens TV hapa nchini Kenya amesema vijana ni muhimu sana na wana wajibu wa kuchagua viongozi wanaowapenda. Kesho Jumamosi ni siku kubwa sana atakuwa katika uwanja wa wazi wa Ngong Rescos ambapo wataburudisha wafuasi wa mziki wake wa rege pamoja na wasanii wengine wa Kenya. Watakuwa katika ukumbi huo kumurudisha wafuasi wa mziki huu. Mm, mzee wa kazi Luciano huyo, msikilizaji, na sauti ya aina yake hiyo, kama unavyomsikia. Eh, watu wa kazi wa Kenya, Mombasa huko ama kwa hakika watakuwa na mengi ya kushuhudia na kujipatia raha weekend hii, wikendi hii. Mojawapo mm, ya nyimbo ambazo nazipenda zaidi ni wimbo aliyo wimbo unaitwa Sweep Over My Soul. Oh. Alafu nyingine inaitwa Only Love. It is me again ja, ja, ja. Kinipa hizo tatu utatulia vizuri sana Kioko, nenda ukajenjoi baba. Nashukuru sana <laughs> kwa kutwambia ya jamaa wa rege kabisa. Mojawapo ya, moja ya wanamuziki wa rege ambao wanapendeza sana na nnaowapenda zaidi akiwemo Glen Washington. Tuelekee ka yale ambayo yanatamba katika mitandao ya kijamii, yanatamba na kujiri kwenye mitandao mbali mbali ya kijamii. Haya basi, moja ya mambo kama ulivyogusia Bwire, jamaa aliyedai kwamba amenunua vidole huko Zimbabwe <laughs> <laughs> ye amedai amesusia watu kwamba amenunua kwa, kwa dola elfu sabini na nane. Jamani, itawezekana vipi? Alikuwa anatengeneza video watu wakitazama ama? E, basi jamaa amekutwa na mambo e, baada ya kufanya hivyo. Huu jamaa anaitwa Kaseke. Kuna ripoti yoyote ya, ya watu kweli jinai kukata, ambaye ameshtakiwa sasa? Lakini hakuna mtu ambaye alikata kidole, sio? Hakuna mtu bwana, so, watasema, watasema alipotosha ali, ali watu, ha watu na kuna mtu alipotoka alipoto kweli, akakata huyu bwana amepotosha watu. Kwa kifupi, kuna mtu alikata kidole chake? Sasa wanaangalia video ambazo hawazijui. Sasa mlalamikaji nani hapo? Nani alidhurika? Nani aliumia? Nani alipoteza kidole? ikishakuwa habari ya kuleta taharuki katika <laughs> jamii unajua <laughs> Bwire, ikishakuwa habari ya kutaharuki na kudanganya watu italeta matatizo, sindio? <laughs> Nchini, nchini Kenya kuna mgombea wa rais ambaye anaendelea kutamba kweli. Tulikuwa tunamzungumzia hapa Sande Shomari, kama mic ziko off kwa zile topics ambazo zina trend nchini Kenya. Huyu jamaa anaitwa Wajakoya the fifth. Yani mpaka ukaanza kuuliza nini kinafanya na trend, ni mambo mawili tu, anasema bangi na kutoa sumu kwa nyoka kuuza ili kulipa madeni ya Kenya. <laughs> <laughs> kwa hiyo bwana yuko juu, watu wanafatia sana habari yake. <laughs> Sio? <laughs> Sitaki kuzungumzia, sawa. Tuendelee kufuatilia hilo <laughs> vile vile, huko nchini Tanzania, uongozi ya hospitali ya Mwimbili unathibitisha taarifa hii inayozungumzwa kwamba kwamba mwanamsanii unamfahamu Profesa J Joseph, oh, ambaye ameugua kwa kwa muda muda mrefu kwamba sasa hatimaye amerejeshwa, ameruhusiwa kurejea nyumbani baada ya hiyo, kwa muda gani, siku 127 alikuwa hmm, Mwimbili pale akipata matibabu. Lakini anasema afya yake sasa imeimarika na ameruhusiwa kwa nyumbani aendelee kuimarika afya yake. Tunamtakia kila la heri, uponyaji wa haraka, na washabiki wa Prof Jema kwa hakika anajua na furaha kubwa kwa taarifa kama hii ambayo inasambaa kwenye mitandao mbalimbali. Papa, papa, e, papa, papa papa e, papa papa huyu umemtaja, nilikuwa nakuchanganya tu kidogo. ameahirisha ziara yake ya DRC Sudan Kusini kuhusiana na kuwa na maumivu katika goti, inaandika Twitter trending topics hizo. Alitarajiwa kutembelea DRC, Sudani Kusini eh, katika siku za hivi karibuni. Kwa hiyo ziara ime, hiyo imesitishwa kwa sasa, kwa muda tu, atakuja tu akipata afueni ama ahueni, kulingana na matamshi unavyotaka kuyatumia. Bila shaka hilo msingi, mtokia, uponyaji, ni jambo mm. la msingi. Tunamtakia uponyaji wa haraka. Ni ni Pop Francis ya, siyo? Sawa, Pop Francis ambaye ni papa wa kanisa harakayo jina bila sile. shaka yeah. Mpo ule mwingine aliyepita basi mm. moja kwa moja tuangalie Bwire kwenye swali ambalo limetanda swali so, letu la leo kwenye mtandao linasema nini? Je, umepokeaje kutoomba msamaha kwa mfalme Belgiji kutokana na ukatili kwa watu wa DRC wakati wa enzi za ukoloni? Hilo ndio swali letu, wengi wamejibu, wanasema nini? Kwa upande wako, hapa niangalie e, kwenye Facebook. Naanza naye Salehe Rajabu Muhumbula anasema wazungu wamekuwa wakatili na misamaha inakuja e, na ujeuri bado kwa pale pale wa Belgiji umeonekana na kutokutaka kuomba huko msamaha. Haya, mwingine namwona hapa ni Priscusi Anaeli Sambaya, yeye yupo kule Nzega, Tabora, Tanzania. Anasema ni kwamba Ubelgiji imeona kama vile Wakongo si watu, na vilevile vile pamoja na yote hayo, kwa nini wasiombe msamaha tu? Kuomba kwa msamaha kwani ni fidia au kuna faida yoyote? Lakini kuna, kuna, si, kuna wengine watakuambia msamaha haulazimishwa ni maoni ya kila mmoja, basi mm, tumalize, muda umekwisha kutoka studio. Upande wa pili Said Hamduni, langu jina Sandey Shomari na Kenes Bwire. Kwa herini kwa sasa.