E, tumejiandaa vilivyo kama ilivyo desturi yetu katika VOA Express e, tukiwa na mengi kutoka pembe mbalimbali mbali kote duniani. Mimi naitwa BMJ Mrivi. Bila shaka moja ya kwa moja hayuko peke yake ndani ya nyumba hii ya studio, msikilizaji yuko nami, nikiwa nimekwisha jaa teletele kama ujuavyo, tena kama nini utamalizia wewe basi. Ikiwa leo ni siku ya Alhamisi, BMJ wanakuambia mambo yanakuwa ni mazito siku la ya Alhamisi, mengi ya kutazama hapa Washington saa tatu na nusu asubuhi, kulia Afrika Mashariki kumi na nusu, Afrika kati tisa na nusu alasiri. Watu wengi wanatoka makazini, wengi wanamalizia malizia kazi, wengi wanaendesha magari, wengine kwenye bodaboda, wengine kwenye dala dala, wengine kwenye matatu. Mambo ni mengi kweli kweli, tutaangalia hii leo. Tukianzia wapi? Tukianzia kwamba leo siku imeadhimishwa ya mtoto wa Afrika. Aha, mtoto wa Afrika leo ilikuwa ni siku yake muhimu kabisa na maalum kabisa kukiwa na ile kauli mbiu ya kufanyaje, ya kufanyaje ya kumlinda mtoto. Tutaangalia mengi zaidi, na pia kule mjini Mombasa kumeanza shughuli katika e, gati moja ama kituo e, kwenye bandari ya Mombasa, kituo kipya e, ambacho kimegharimu takriban shilingi bilioni thelathini na mbili kukamilika, na inaelezwa kwamba vijana watafaidika sana iwapo kila kitu kitakwenda kama ambavyo kinakusudiwa hebu, kama kilivyopangwa. Hebu e, tusikie e, huyu mama anaeleza nini kuhusu vijana ambao huenda wakafaidika zaidi na uh, hii gati mpya tawasaidia so, wa vijana vijana wengi sana wako mtaani. Kuna wengi wamemaliza kazi, wamemaliza shule, hawana kazi. Kwa hivyo nafasi zikipatikana, sisi kama wanakijiji ambao kokuini tunaweza shukuru sana. Bila shaka. Na pia kwenye barazani, kama alivyoeleza Sandi Shomari, pia ndilo swala tutakuwa tukizungumzia kuhusu mtoto wa Afrika e, na vilevile tutaangalia kama una kazi, mambo ya e, archeology ile ya chini ya maji e, utasikia mengi zaidi. Pia tuna swali la leo na bila e, kusahau pia stori ambazo zinavuma kwenye mitandao ya kijamii. Sawa kabisa, BMJ Muridhi. Basi moja kwa moja bila kupoteza wakati, BMJ Muridhi. Tunaangalia siku hii ya leo, siku ambayo imeadhimishwa ya mtoto wa Afrika. Kutokana na hayo basi, tunaangalia mtoto wa Afrika anakutana na changamoto gani? Hali iko vipi? E, nimepata nafasi ya kuzungumza na mmoja unaoadhimisha siku hii. Huyu ni mkurugenzi wa mtandao wa East Africa Child and Network ambao unashughulikia haki za watoto kote katika nchi za Afrika Mashariki na Kati, juu kwanza ya umuhimu wa siku hii ya mtoto. Huyu anaitwa Beno Milo. Tuambie umuhimu kwanza wa siku hii ya leo. Siku hii ni muhimu kwa sababu inaangazia umuhimu wa sauti ya mtoto, umuhimu wa ushirikishaji wa mtoto katika maswala mbalimbali, katika maswala yanayomhusu mtoto. Unajua, mtoto naye ana an, an, an, sauti mtoto naye anawezatoa an, an, an, an, an, an, opinion ama anaweza toa maoni katika mjadala ama katika shughuli zile zote. Kwa hivyo siku hii ni muhimu sana kwa sababu ina Ina, ina- inaita washikadau wa wote kuchukua nafasi yao na kufikiria huyu mtoto wa Afrika, mahitaji ya mtoto wa Afrika, umuhimu wa mtoto wa Afrika, jinsi wanavyoweza kumlinda mtoto wa Afrika na pia kuwa na jamii ili husema mm. ukitaka kuruka agana na nyonga na vilevile vile. Wakati tukisherehekea siku hii, hatuwezi kuacha kuangalia changamoto za mtoto wa Afrika Ben. Sasa kwa upande wako, unaona ni changamoto zipi zinazoendelea kumkabili mtoto huyu? Mtoto mwafrika anakumbana na changamoto nyingi sana, kwa sababu ukiangalia kuna masuala ya ukosefu wa elimu, watoto wengi hawana lishe bora, watoto wengi wanabakwa, watoto wengi wanauawa, viungo vyao vinatumika, kama kuna changamoto ya watoto ambao wamezaliwa na, na ulemavu hawapati malezi bora. Kuna changamoto nyingi za mimba za mapema, kuna watu wanao- wanaoza mabinti zao watoto, kuna changamoto si haba. Na hata hivyo, una, unaona kwamba a, w, mwaka huu tunasherekea uh, na kauli mbiu ya mwaka huu ni kumlinda mtoto dhidi ya mila na tamaduni mbovu, ama zile tunaweza sema mila na itikadi angamizi harmful practices, uh, uh, uh, on, on child violation. Kwa hivyo hayo ndiyo, hiyo ndiyo kauli mbiu ya mwaka huu sawa kabisa huyo ni ben omilo akiwa na kauli mbiu hiyo bmj ya kumlinda mtoto kama tunavyoona ametaja changamoto nyingi sana ambazo zinawakabili watoto wetu na ama kwa hakika wanahitaji kulindwa tukiangalia siku hii ya mtoto wa afrika tuendelee wazazi jamii ndugu majamaa na kila mahala kuhakikisha kwamba mtoto analindwa na unajua asante shomari mtoto ndio mustakabali wa maisha yote duniani, bila shaka. Ukiangalia maisha kwa ujumla wake <muchan> manake ndio tutategemea <muchan> tusikie vitu hapa <muchan> na namachachari kabisa, huyo BMJ anaitwa Rema akitoka kule nchini Nigeria, sio ni chini ya uh, albamu mpya kabisa hii inajulikana kama Raven Roses. Anakuambia hapo eh, tufanye nini? Anasema nini hapo? Sande, anakuuliza andipo ambia kabisa, kuangusha vitu sio mchezo kwa ambia. Hakika huyu kijana anamwambia jina lake kamili unalojulikana au la kuzaliwa nalo Divine ikubore Ambaye anatoka Nigeria. Na, na vile umetamka hilo jina la pili Sande, <laughs> nina, ninashaka nalo kama ndivyo anavyotamka kule kule Nigeria. Nigeria. E, naambiwa nimejaribu sana huyu jamaa, wimbo wake umekutwa katika playlist Aha. ya Rais Barack Obama ya 2019 ya wakati wa summer bwana maarufu hivi sasa sante. Tukiachana na Rema ambaye anatuuliza kama tupo yeah. E, twende mpaka Mombasa ambako, kama nilivyokuwa nimedokezea hapo mwanzo, ni kwamba kuna gati mpya, wengine wanasema kituo cha bandarini. A, ambayo imezinduliwa wiki hii katika bandari ya Mombasa na sasa hii ni gati ambayo imegharimu kiasi cha shilingi bilioni thelathini na mbili pesa za Kenya hizo, mm -hmm. Na inaelezwa na serikali ya nchi hiyo kama ambayo itabadilisha kabisa taswira ya bandari hiyo na kutoa ushindani zaidi kwa bandari kama ile ya Dar es Salaam kule Tanzania na ile nyingine iliyoko kule nchini Jibuti. Kenya inasema kwamba iwapo kila kitu kitakwenda kama ambavyo imekusudiwa, kituo hicho kipya kitaongeza shehena zinazoingia kupitia bandari hiyo kutoka milioni 1.42 hadi milioni 1.73. Na mamlaka ya usimamizi wa bandari ya Kenya KPA ilichukua udhibiti wa gati hiyo, anaita berth nambari 22, ambayo ina upana wa mita 300 kutoka kwa kampuni ya Toyo Construction eh, wiki iliyopita hii Toyo Construction eh, ndiyo ambayo ilikuwa imepatiwa kandarasi hiyo na inatokea, eh, au ni kampuni ya kule Japani, chini ya mpango wa Jaika. Uh, Japanese International Cooperation. Na bandari ya Mombasa ndilo chaguo la nchi ambazo nyingi tu zisizo na bandari katika eneo hilo ikiwa ni pamoja na Uganda, Sudani Kusini, Rwanda, Burundi na vilevile Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Nimezungumza na mmoja wa watu ambao wanahusika karibu moja kwa moja na mpango huo kwa sababu wanapeleka vijana E, kutafuta ajira kwenye bandari hiyo ya Mombasa. Jacqueline Adhiambo, kwanza nikamuuliza wanaona vipi kuhusu mpango huu mpya wa bandari mpya itakuwa na, mpa- na itawasaidia vipi hasa vijana wanaotafuta ajira katika eneo hilo. Mimi labda inaweza kusema kama itaenda kama hizo tehena zinaweza kuwa kama, kama matarajio ilivyotarajiwa ili, ili, ili, basi vijana wengi watakuwa wamepata afueni kwa sababu watapata ajira lakini hata mimi kama mwananchi wa kawaida na mwananchi aliye huku chini mashinani, kwa langu bado ni ile ile moja, kama kweli hizo nafasi zitapatikana. Maana kwa mara mara nyingi, si mara ya kwanza, zipo nafasi hizo zinatokezea, ama lakini zinaahidiwa, mwisho wa mwisho unapata kwamba hazifikii wale watu ambao wame- hizo nafasi zinawasaidia. Kwa hivyo kama hizo nafasi zitakuwa tawasaidia wa vijana vijana wengi sana, wako mtaani, kuna wengi wamemaliza kazi wamemaliza shule, hawana kazi kwa hivyo nafasi zikipatikana, sisi kama wana kijiji ambayo ofuchini tunaweza shukuru sana. Unasikia uh, asante hapo uh, Jacqueline, shukran sana Jacqueline. Uh, hapo anaeleza mm -hmm, mambo ambayo eh, yalitarajiwa tu. Vijana ni wengi, wanatafuta ajira mm -hmm, kita, nafasi kama ikitokea inakuwa kwamba wanafurika pale kuangalia kama watanufaika e, kwa njia moja au nyingine. Unasikia hapo Jackie, kuna kitu kimoja muhimu anachokisema kwamba no. E, kwa sababu imezoeleka kwamba kukitokea kitu kama hiki mipango inakaa ni mizuri, lakini ile utekelezaji unakuwa kwamba ni changamoto. Kwa hivyo wanatarajia kwamba mambo yatakwenda kama yalivyopangwa, na ndio kila mtu afaidike vilivyo. Tunataraji basi aende ya kama yalivyo. Msikilizaji, matangazo haya na kujia kupitia washirika wetu kule nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi eneo Nakuru, Voi, Mwenedu Radio sasa kule Bungoma, sasa Redio na VV Tanzania, Dodoma FM, Nuru FM na nyinginezo. Basi msikilizaji, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Mji mkuu wa Rwanda, Kigali, unajiandaa kwa mkutano wa wakuu wa serikali wa Jumuiya ya Madola ambao unawaleta pamoja viongozi wa mataifa 54 ambayo mengi yake ni makoloni ya zamani ya Uingereza, na kuna hoja juu ya umuhimu wake. Rais Paul Kagame atakuwa mwenyeji wa Prince Charles, waziri mkuu wa Uingereza Boris Johnson na viongozi kadhaa wa dunia katika mkutano utakaofanyika kati ya tarehe 20 na 25 mwezi huu ambao natumai utakuza hadhi ya nchi hiyo. Afrika imeorodhesha watu 1597 naodhaniwa wameambukizwa virusi vya monkeypox tangu mwanzo wa mwaka huu ambapo 66 kati yao imethibitishwa amefariki dunia. Kaimu mkurugenzi wa idara ya afya ya umma barani Afrika Ahmed Ogwel Ouma alisema hii leo Alhamisi ugonjwa huo bado hajathibitiwa kiongeza kusema kuwa wakati anino inapoanza kudhibiti monkeypox ulimwenguni inapaswa kuanzia barani Afrika. Msamo wetu ni kwamba chanjo ni zana muhimu na inataji kuanzia hapa Afrika. Uma alisema wakati wa mkutano wa kila wiki na vituo vya Afrika vya kudhibiti na kuzuia magonjwa. Mmoja kati ya manuari kubwa zaidi za kivita za China na yenye uwezo mkubwa zaidi inafanya mazoezi ya masafa marefu katika bahari ya Japan, Ikidhihirisha kuongezeka kwa nguvu za majini za China. Gazeti la chama cha kikomunisti huko China, Global Times, limesema leo Alhamisi kwamba operesheni hiyo ilikuwa ya kwanza kwa manuari aina ya 055 destroyer hasa tangu kuanza kazi zake. E, kwake e, kazi zake mwaka jana, jeshi la wanamaji la China limekuwa likitengeneza meli kwa mwendo wa haraka, na jina na lina jeshi kubwa zaidi la wanamaji kwa idadi ya meli. Na polisi wa Nigeria wamesema wamewaokoa wasichana wapatao 35 kutoka w hoteli walimokuwa watumwa wa ngono na kisha kulazimishwa kupata ujauzito na kujifungua na hapo baadaye kuwauza watoto wao. Hapo awali polisi wa Nigeria wamewaokoa darzeni ya wanawake na watoto wachanga kutoka katika nyumba haramu za uzazi zinazojulikana kama viwanda vya kuzalisha watoto, ambapo wanawake wanalazimishwa kupata ujauzito na kujifungua watoto kwa ajili ya kuuzwa kwenye soko la kibiashara. Msemaji wa polisi wa jimbo hilo Ikenga alisema Jumatano kwamba vijana hao waliokolewa kutoka hoteli ya galigali gali siku ya Jumatatu katika jimbo la kusini mashariki la Anambra. Ngoma imeshika hapa, karibu tusahau kwamba tuko na kazi. <laughs> Msikilizaji, kama tungekuwa na video, kama tungekuwa na kamera, unatazama mambo yanakwenda hapa studio, hata Nimazito. wewe mwenyewe ungeshtuka, tulikuwa karibu tusahau kwamba tuna kazi ya kufanya hapa. Ni mazito kweli kweli, hii ni moja wapo ya msikilizaji kupata ngoma vile vile. E, safi kabisa. ni mwanamuziki, e, eh, wanamuziki huyu wanajulikana kama Fali Ipupa, lakini wanashirikiana. Anashirikiana naye. Eh? Nani wewe? bila shaka na -hmm. kitu, kitu. <futu> <futu> na vionjo mbalimbali. Nasikia kwamba tuna msikilizaji kwenye laini ya simu Sande, kuna kitu ulitaka kuzungumza kuhusu huko Nigeria, lakini kwanza tuangalie katika barazani e, tunakuuliza leo ikiwa ni Alhamisi Juni 15 mwaka 2022 ni siku ya kimataifa ya mtoto wa Afrika kama ulivyosikia akieleza kwa kina Sande Shomari hapa. Lakini tukakuuliza, msikilizaji, unadhani maslahi ya mtoto yanazingatiwa ipasavyo katika eneo lako? Na wanazungumza kwa wingi, lakini kwanza tumpate msikilizaji huyu. Taja jina lako na pahali ulipo, halafu changia mada ya leo. Asante sana kwa majina, naitwa anaitwa uh, Vincent JJ Kaji, kijana mpole Tanzania, natokea maeneo ya Kagongo manispaa kama nchini Tanzania. Uh, ndugu mtangazaji, mi niseme kwamba kwa, kwa kweli haki na stahiki za watoto mara nyingi katika maeneo mengi, ni kwenye eneo langu imekuwa ni changamoto kubwa sana, kwa sababu tumekuwa tukiona mara nyingi watoto wanalaoitiwa, watoto wanabakwa. Kwa hiyo ina maana kwamba kwa, kwa ukweli jumla, haki za watoto bado ni changamoto kubwa sana katika upatikanaji watu wa, nyai, watoto wananyanyaswa wananyima haki zao za msingi. Kwa mfano, labda akwenda shule wanakaria kufanyishwa kazi mbalimbali. Mi niseme kwamba leo ilikuwa ni siku ya mtoto Afrika ambayo ambayo ilikuwa ni siku tuungane, kwa apamojakisa kwamba tunawakumbuka watoto waliopoteza maisha kunako mwaka maishawaafruii na ni siku ya watoto wenzao kuungana na na kuweza kuwakumbuka kwa kaenzi wenzao, na kudai sasa haki zao za msingi, pamoja na jamii kushirikiana kwa pamoja kwamba inasisitizana kwa pamoja na kila mmoja atambue sasa uwepo wa haki za watoto. Kwa hiyo ndugu mtangazaji, mimi niseme tu kwamba ilikuwa ni siku nzuri kwa watoto, kikubwa tu haki hizi bado ni changamoto kikubwa. Tushirikiane kwa pamoja, kwa kwamba watoto wetu wanapata haki zao za msingi, kwa mfano elimu na mambo mengine, ili kwa kwamba watoto wetu kweli wana- wanakuwa katika ma ma ma mambo mazuri, na wao wanaenjoy kwa kwamba kumbe haki zetu zinapatikana kiurahisi. Asante As, sana Vincent Jj Kaji, najua kwamba na, na Vincent ameieleza vizuri hapo, Sandi Shomari, e, kitu ambacho hatukueleza kwa sababu ya muda no. Kuhusu kile ambacho kilisababisha mpaka siku hii ikatambulika kimataifa no. Kule Soweto, South Africa, unajua historia vizuri, mwaka elfu tisa mia sabini na sita. mm -hmm. E, kulitokea vurumai moja mbaya sana mpaka ikabidi e, siku hii itajwe, lakini sasa imekuwa ni siku ya kimataifa bila shaka bila shaka. Na vivyo kuna wale ambao wametuma ujumbe kwenye Facebook niangalia mm haraka haraka hapa -hmm. ngama misi ipi anasema kwamba maslahi ya mtoto hayapo kwenye eneo lango. Kwanza kabisa watoto ndio wanakwenda kuuza ndizi stendi baadaye ya kuwapeleka shule, huku wazazi wapo tu wamekaa kimya. Safi sa kabisa sa naye, e, huyu nation ja Arsenal anasema Uh, yuko kule ngoche Kenya, anasema maslahi ya mtoto katika eneo langu yanazingatiwa, juu kila mtoto ana haki ya kupata elimu na vilevile vile machifu na manaibu wao kwenye kata ya apasuna na katika kata ndogo ya ogwedi, sijui ni pande gani hiyo, e, wametia kila, ne, kila jino na ukucha kuhakikisha kwamba wazazi wamelivalia njuga e, suala la kulinda haki za watoto. Sawa kabisa. Soma moja nyingine, Sandi Shomari. Basi tukiangalia nyingine moja, kwa sababu maoni ni mengi kama unavyosema. Namwona hapa ana kreti ukiwa kule Bukoba, anasema kwenye mazingira yetu watoto wanapewa haki na wazazi wao ipasavyo kulinganisha na maeneo mengine ambayo yeye amewahi kuyatembelea. Sawa sawa kabisa, tusikie kibao hiki, tutakizungumzia baadaye kidogo. Naona mwelekezi wetu ni kibao cha Kiarabu, na nilikwambia jana, sio? Nikakwambia kwamba huenda tukaenda mpaka Moroko. Sasa sikiliza. anajulikana kama Abdel Hafid Adi Duzi, huyu mwanamuziki kutoka kule Moroko. Eh, anakuambia kitu hapo mustahil, naambiwa kwamba anamaanisha kwamba i do not deserve, kwamba sistahili haya yote unayonifanyia. Sani Shomari anasema kabisa, maana yuko anaongana mpenzi wake, akiangalia yale mapenzi yaliyopita, wakati sasa wewe uko na mimi Vipi unaangalia aliyopita huko nyuma mm. Kama mwenzia, kuma, gangi. na kwa hiyo kwa maeneo mengine najaribu kumwambia mwenzie katika ule msimu wa Kiswahili tunasema kwamba yaliyopita simwele tuagange yale ajai yo jamani hiyoakuwa na mpenzi nakanini nani... <laughs> Mambo ya zamani nilifanya utani tu hapa, jana nikasema kwamba vile ambavyo selekta wetu anachanganya changanya vitu Nnam. E, Aida Isa anahakikisha kwamba tuko na representation kutoka bara kapisa. Nzima na leo tumekwenda mpaka Moroko. Huyo mwanamziki alizaliwa mwaka 1985 na anaendelea kutamba na kuvuma sana katika eneo hilo la Afrika ya kaskazini. Safi kabisa, nafikiri tuangalie maswala mengine, sande. Bila shaka mm -hmm, tunakwenda kwenye maswala mengine ndio ya ushauri kama huna kazi akifuatilia tunaeleza nini? Haya, Salma Mhamed alikuwa akifuatilia huku kwenye maswala kama huna kazi, kuhusiana na wanawake, akisema kwamba hivi sasa e, kwenye karne ya sasa wanawake wajitosa kwenye taaluma ambazo hapo zamani zionekana kwamba zinafanywa na wanaume peke yake. Sasa anasema Gentrix Sakwa ni kijana na mwanamke wa kwanza nchini Kenya aliyesomea utafiti wa ndani ya maji bmj utafiti mm, wa kwenye maji unaenda chini kule ndani ya maji kabisa. Anasema kwamba anawashauri vijana kuacha eh, hulka ya kuingia katika taaluma ambazo kuna misongamano, apate fursa za ajira katika ulimwengu wa ushindani na ajira zilizopo chache. Basi kazi hii nadra katika bara la Afrika inapigiwa upato na shirika elimu la sayansi na utamaduni UNESCO ili kutunza mambo ya kale yaliyoko chini ya bahari. Kwa hiyo uh, tumsikize Gentrix anavyoshauri vijana kuhusu masuala haya yanayoendelea. Kwanza nilikaa chini nikafikiria, nilikuwa nifanya kioloji utafiti wa ardhi. Nikakaa chini nikafikiria mm, nikaona hapa watu wamejaa. Kama unajua hii Kenya iko na shida ya kazi, kupata kazi sanasana sana kwa our youth Nikakaa chini nikasema, acha ah, nifikirie kitu ingine yenye naweza fanya, bado ni archaeology yenye naweza fanya. Kafikiria paleontology, nikaona si siko interested sana, unaona? so nikakaa chini nikasema ah, nikaanza kuinquire kufanya utafiti kwa internet nikakuja kugundua kuhusu underwater archaeology na nikaona sana sana inafanyiwa huko Uropa, sana sana wanafanya kazi mzuri kabisa. Nikakaa chini nikaanza kuangalia, nikaanza kuangalia institution zinafanya utafiti wa chini ya maji kwa sekta ya historia, ndio nikapata National Museums of Kenya. Nikaenda huko nikaomba volunteership, ndio niweze kujifundisha kazi wakakuja wakanirifaa kwa mtafiti wa chini ya maji anako Mombasa, akakuja akanitrain kidogo kidogo, akaniweka UNESCO training nikaanza polepole pole. Unaona, nikaanza polepole pole. Nikaanza kukuja kusoma na nikakuwa na hiyo interest ya kusoma kuhusu kuhusu watu wenye wanaishi kwa hizi ufuo za bahari Kenya. Kuna mwanamke ako kwa hii kazi Nashukuru Mungu sana e. Mimi ni mwanamke wa kwanza kusimama na kusema nataka kufanya hii kazi na niko na ile confidence mm -hmm. Kwa roho yangu hii kazi, kitu ya kwanza naweza sema, unafaa ukuwe passionate, ukuwe unajiamini, unaweza fanya hii kazi. Kwa sababu si rahisi, maneno ya maji ni ngumu. Unaona si rahisi kabisa. Unafaa pia ukuwe unaweza kutoa hiyo uoga na kutulia, unaotuliza mwili yako ndo uweze kufanya hii kazi. Kwa sababu ukikosa kufanya hivyo utakuwa na shida ya kutulia. Na ukikuwa nayo shida hakuna kitu enye unaweza fanya, maji haitaki uoga. So kitu wenye ilinifanya mimi kusema, mimi ni mwanamke, niliona hakuna watu, hakuna wanawake. Na sahizi unaona, kila mtu kila mahali anasema wanawake wakuwe, wawekwe kwa masiasa, wawekwe wapi, kwa nini wanawake wasiwekwe hapa? Kwa hivyo nikakaa chini nikafikiria nikasema, ah, mimi kama mwanamke nataka kukuja hapo, ndo niweze ku encourage wanawake wengine wakuja hapo, tufanye kazi pamoja. Basi mambo haya si, mnasikia BMJ moja kwa moja basi. Tuangalie trending BMJ, kuna nini kinacho trendi huko kwenye mitandao oh. Bila shaka ni mengi yana trendi eh. nilikuwa naangalia huko Kenya suala hili la eh, vieti feki mm -hmm. Eh, quote in quote, kwa sababu ni kusema tu na wengine wanasema vieti vyao viko sawa eh. swala hilo limefika level nyingine kwa sababu eh, kiongozi wa upinzani huko wa Azimio la Umoja Kenya Coalition anasema na kwamba yeye ana cheti ambacho kinagundulika uh, na kinatambuliwa kabisa na uh, chuo kikuu cha Leipzig kule u, Ujerumani, kimetoa eh, jina lake kama nambari ya 41 wakati alihudhuria eh, chuo hicho. Sasa hii ilifuatia kwamba eh, William Ruto, naibu wa rais ambaye ni mgombea urais, alikuwa ametanja amesema kwamba anashuku kwamba Mm-hmm. Raila Odinga hana cheti cha degree eh, kutoka chuo kikuu Mm -hmm. Lakini sasa haya ndivyo hivyo anavyoendelea. Lakini mitandao <laughs> imewaka moto huko Kenya eh, wakisema kwamba baba amesoma. Imewaka moto <laughs> kwelikweli. Haya, hilo ni mojawapo. Kule Tanzania nao kuna waka moto, timu ya young africans, wanaitwa da young africans, baada ya kushinda mechi yao na coastal union hapo jana, wametangazwa sasa, wamehakikishiwa kwamba wanachukua ubingwa Watanzania sasa pale bana pamewaka moto kwenye mitandao, Diamond Platnumz akipeleka salamu za hongera kwa Haji Manara. Huyu Haji Manara alikuwa msemaji wa Simba zamani, kama unakumbuka BMJ. Sasa amekwenda Yanga. Kwa hiyo Diamond Platnumz mpenzi mkubwa wa Simba Sports Club eh, ndo hivyo ilitokea eh, akahama eh, lakini ndo hivyo sasa, anasherehekea kwamba Yanga ndio mabingwa. Ha, Sa, safi kabisa. Hatuna muda mwingi sana, lakini tuangalie haraka haraka. Leo ni siku ya kuhamasisha dhidi ya manyanyaso ya wazee. Je, unadhani wazee wanahudumiwa inavyostahili katika eneo lako? Wanasema nini? Haya, huyu Ali Mrangi anasema mabibu hilo, binafsi nasema hapana, hahudumiwi kama ipasavyo. Abdul Saidi anasema mimi binafsi na haja ya kuhudumia kwa wazee wangu, kwani mimi binafsi napigania hali na maisha yangu. Wanasema muda umsubiri hata mfalme. Msikilizaji, ndio mtu tuokuwa nao katika VOA Express, matangazo ambayo yamesimamiwa na Harisan kama mwelekezi wetu, amekuwa ni Aida Isa aliyetupeleka mpaka Moroko leo e, na vilevile vile hapa studio ameshirikiana na Sandi Shomari. Mimi naitwa BMJ Mridhi, tuonane kesho wakti kama wa leo, panapo majaliwa it's been, it's been fresh,