Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harizon Kamao. undani kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, kutoka Washington DC, kipindi ambacho huangazia ripoti mbalimbali zinazogonga vichwa vya habari tukipekuapekua kuchimba na kupamaleza kina zaidi kuliko kawaida. Katika sehemu ya kwanza, tutaangazia matukio ukatili na dhuluma kwa watoto wa Afrika Mashariki, na kwenye sehemu ya pili, tutamulika swala la Kenya kuandika historia kwa kuzindua mpango maalum wa kumaliza semi au hotuba za chuki wakati nchi hiyo ikikaribia kufanya uchaguzi mkuu mwezi Agosti. Basi tukukaribisha. Jina langu ni Sunday Shomari. Nchini Tanzania na Afrika Mashariki kwa jumla kumeshuhudiwa matukio kadhaa wenye saji wa watoto na shirika moja kati haki za wanawake katika pwani ya Kenya litaja kuongezeka kwa kesi za dhuluma dhidi ya watoto wavulana katika eneo la pwani ya nchi hiyo. Serikali kuu na serikali ya kaunti zimeomba kuchukua wa hatua. Salma Ahmed ni mwanaharakati wa haki za watoto nchini Kenya. Hujua ni kipi ambacho kinapendekeza mpaka kukao na unyanyasaji. La kwanza kabisa tunaona hivi sasa, uh, hali ya usalama imezidi kudorora, na vile vile kumekuwa na visa vya criminal activities, sababu kuu ikiwa ni ukosefu wa ajira kwa vijana. Na tukiangalia kama vile pwani ilipokwenda kuchukuliwa poti na kuondolewa, vijana wengi waliweza kukosa ajira, ndipo wakajitosa katika dimbu la kutumia mihadarati. Na pindi wanapotumia mihadarati kama haya, basi kwaza zile akili zao zinakuwa potofu na, na mawazo ya kutokuweza kufikiria kwa njia mwafaka na kufanya mambo yakueleweka. Moja wapo yayale wanaoyafanya ya ni unyanyasaji wa watoto pia vile vile na pia kulawiki e, watoto wadogo wakike na wasiome, na huko nchini Tanzania kumeshuhudiwa pia matukio ya ukatili ambapo chama cha waandishi wa habari wanawake TAMWA kilitoa taarifa kwa umma juu ya ripoti ya ukatili na unyanyasaji wa kijinsia kwa watoto wa kike nchini humo ikionyesha hali ya kusikitisha katika ripoti waliyoita watoto wetu hawako salama nalo gazeti la mwananchi ripoti hivi karibuni kwamba watoto wanne walichomwa na pasi mgongoni wakituhumiwa kuiba flashi katika eneo la kihesa huko mkoani iringa mbali na watoto hao wengine 19 wakazi wa eneo hilo ya kihesa wote wa shule ya msingi geleke waliwalawiti walilawitiwa na mwenzao aliyekuwa na umri wa miaka 14 naye na rais wa kituo cha ulinzi wa watoto cha chuo kikuu cha kipapa Gregorian Roma, Padri Hans Zona ameeleza Vatican News hivi karibuni kwamba kumeundwa taasisi mpya ya anthropolojia, na sababu za zilizopelekea uundwaji wa taasisi hii ni katika jitihada za miaka ya karibuni kwa ajili ya kupeleka mabadiliko ya kiakili na kupambana dhidi ya kila aina ya vurugu na unyanyasaji kwa watoto na watu wazima. Serikali inatekelezaje mikataba ya kulinda watoto nini kinafanyika? Na wanaharakati kwa upande wao wanapokeaje hili? Leila Shehe ni mwanaharakati wa haki za wanawake na watoto na mwandishi mkongwe nchini Tanzania. Sheria pia ipo, sheria ya makosa kujamiana, naona ipo. Sasa eh, sisi tunasema nikusemasisi unamaanisha wanaharakati watetezi wa ulinzi wa watoto, ni vii kwamba hatujawekeza vya kutosha kwenye elimu jamii, vya kuwaeleza wazazi na walinzi, na wazazi na walezi wa watoto, walimu na pia watoto wenyewe, jinsi gani au aina gani zinavyotokea pale ambapo mtoto ananajisiwa au anaumbizwa au mtoto anaharibiwa na kwa sababu watu wanategemea sheria ipo, haya ipo, deski la jinsia lipo, dawati la jinsia lipo, sawa lipo, lakini lazima tuangalie, je, vipi tunaweza kuinua, kuinua uelewa miongoni mwa wanajamii, waelewe kwamba hili tatizo linakuja kwa aina hii. Unakuta nyumbani mama anapata kazini, baba anapata kazini, watoto wanabakishwa na nani? na na labda ufanya kazi, fanya kazi. Fanya kazi si? Au kuna binamu mkubwa anakaa eti watoto basi, na waharibu watoto. Mara nyingi sisi tunafanya utafiti, hata mimi nimefanya utafiti, asilimia sabini ya watoto wanaonajisiwa, inafanyika na mtu anayetambulika ndani ya familia, inamaanisha binamu, mjomba, baba mdogo, jirani, mwalimu, ustadhi wa madrasa, padri. Umeelewa eh? na hmm, wengine wanafanya ni watu ambao wale wako kwenye mitandao ya kijamii Hatua hatua, monitor hatua chunguzi watoto kwenye mitandao ya kijamii wanaangalia wanaongea na nani. Unaona, mtoto mdogo wa miaka kumi na tatu kumi na nne anajifanya ana miaka kumi na nane anaingia Facebook, ana ana rafiki watu wazima kabisa. sehemu fulani wanakutana hivyo, watoto wanarubuniwa wa kike na wa kiume. nazo sera sheria na mifumo kutokufanya kazi sawa sawa na malezi ni moja ya changamoto ambazo pia zinatajwa kupelekea hali hii. Mwanzilishi wa taasisi ya Baba Watoto, Mgunga Mnyenyelwa, analizungumzia hili. Ni hakika wala wala hakuna ubishi kwamba, kwa mujibu wa taarifa za kila uchao kupitia vyombo vya habari, uh, mambo haya yanazidi kuongezeka. Jamii ni kama imeshikwa na mshangao, imeshikwa na hofu kubwa kwa hali hii lakini kama ambavyo kwa kiwango fulani imezungumzwa imezungumzwa, nasi tumeshawahi kuzungumza huko nyuma, kwamba hii ni dalili ya changamoto kubwa katika um, malezi. Kwa sababu sema malezi, maana yake tunazungumzia kwamba mzizi um, mkubwa wa matatizo haya kwa kiwango kikubwa sana ni malezi ya wale, uh, ambao ni watendaji wanaofanya mambo haya maanake kwamba nafikiri, uh, kwenye mtandao wa jamii kwa leo, ilitokea jana nafikiri, anasoma wanaonyesha uh, mjomba ambaye alikuwa amefika nyumbani, amekaribishwa akamlawiki mtoto wa, wa, wa dada yake nyumbani eh, kwao. Kwa hiyo uh, kwa hiyo kwa malezi kisayansi, lazima kuna kitu fulani uh, katika makuzi, saikolojia, kuna kitu kitu akiukaa sawa kwa huyu kijana wa kiume huyu bwana wa kiume kwa hiyo uh, bado bado mzizi mkubwa sana ni malezi. Boke Kirigiti ni mwanzilishi wa taasisi ya Shield Our Watoto SWO yenye makao yake makuu katika jiji la Ohio hapa Marekani. Anasema kuna mabadiliko katika utendaji kazi na kuwasaidia wazazi, hasa upande wa Tanzania, ukizingatia kwamba tukio lililotokea hivi karibuni la mzazi mmoja kupoteza mtoto wake alidaiwa kuuawa wa na msaidizi wa nyumbani ni changamoto kubwa kwa wazazi kwa upande wa Tanzania na hasa maeneo mengine pia ya Afrika na kuacha watoto majumbani na wasaidizi. Je, changamoto hizi kwa wazazi hawa watapambana nazo vipi? Nitoe pole kwa wazazi, ndugu jamaa ambao wamepitia changamoto, watoto wao wamepoteza maisha kwa sababu ya kuacha watoto wao na watu ambao wamewaamini kuangalia watoto wao, lakini wameenda kuwaua. Pole nyingi sana kwa familia na kwa jamii pia. Ukweli hii changamoto ipo, hasa kwa nyumbani, hata popote pale. Sisi tunaishi Marekani tuna hiyo changamoto, lakini tofauti ni kwamba Marekani kuna systems ambazo zinatusaidia, lakini hata katika hizo systems tunaendelea kumwomba Mungu na sheria zilizopo, watu wanakuwa makini na kwa nyumbani, kwa sababu tumekuwa tunazoea ku kupata wafanya kazi wanatusaidia, wasaidizi kufanya kazi eti, na kuangalia watoto wetu, wakati mwingine ni ndugu, na matukio haya katili yamekuwa anaendelea kuonekana. Na nashukuru kwamba kuona jitihada au juhudi ambazo mheshimiwa Rais mama Samia anafanya kupitia wizara na, na waziri Dr. Gwajima tayari, naelewa kwamba kuna mikakati, kuna vitu ambavyo vinaitwa vituo vya malezi na makuzi. Najua Dar es Salaam vipo kumi, Dodoma vipo ishirini. Kwa hiyo pamoja na kwamba tumezoea kuwa na watu wa kutusaidia kazi majumbani, inawezekana kabisa tunapoelekea ni kuweka nguvu katika kuhakikisha kwamba hata watu ambao tunawachia watoto Wamewezeshwa wanajua vitu vya kufanya katika kumsaidia mtoto. Na huko kwenye visiwa vya Zanzibar kumekuwa na shutuma mbalimbali za unyanyasaji wa watoto. Jabiri Idrisa ni mwanaharakati, mwandishi wa habari wa Human Rights Defender, anaweza changamoto za kimfumo bado ni shida kwa upande wa visiwa hivyo Kahali... <laughs> dhalilisha kunyonyesha watoto hairudishi kiwango cha respekti ya ya ya watoto kimeshuka sana, na kwa hivyo kuna matukio mengi katika miaka ya karibuni ya udhalilishaji wa watoto na yanaendelea, pamoja na mkazo mkubwa ambao amekuja ame, ame nao huu rais mpya kutoka mwaka elfu mbili na ishirini nada uchaguzi bado yanaendelea. E, sasa kumekuwa na, na, na, na shida kidogo kwenye masuala ya sheria zenyewe vilivyo mtoto ni nani, e, katika umri upi au tambulio ni mtoto na vitu kama e, hivyo eh? kwa hivyo kwanza, kuna hiyo kuna, kuna shida kwamba moral, kuna moral decay ni tunaita eh, kuzurubika ku, ku, ku, kwa maadili kushuka kwa kiwango cha maadili katika jamii eh, kunachangia ongezeko hili la uvalilishi wa watoto eh, lakini pia kuna tatizo la kisheria. Nimezungumza na Mwalimu Samuel Kisitu Anasema hali ya uchumi ni moja ya sababu kubwa kwa manyanyaso katika nchi hiyo. Kuhusu jambo la unyanyasaji wa watoto uh, ukweli ni kwamba uh, ni changamoto kubwa katika uh, nchi yetu hii, na kuna sababu za msingi ambazo kwa kweli zimechangia hali hii, na kwanza kabisa ni hali ya umasikini ambayo Uh, inaendelea kuchoma uh, katika familia zetu. Uh, pili, uh, kuna hali ya misukosuko ya kinyumbani ama tuseme uh, uh, uh, ya yale marumbano ya nyumbani sana sana, kati ya uh, wahusika wakuu wa familia, baba na mama uh, na hizo zimesababisha changamoto hizo kwa sababu ndovu, uh, wawili wapiganapo, nyasi ndo huumia, na wazazi wapiganapo ama wakirumbana, watoto ndo, ndio wanaonyanyasika wana. Kwa hivyo uh, hali kama hiyo, sisi kama walimu uh, wakati mwingine tunakosa kujitambua, kwa sababu uh, baadhi ya wanafunzi ama watoto hawawezi wanaona aibu kutu- kutudokerea kutu kuhusu uh, jambo kama hilo. Na tena wakati tukitambua uh, hali huwa imeingia katika hatua zingine ambazo wakati mwingine ni vigumu sana uh, kuingilia ku, ku, ku, ku, ku, ku kati kuwasaidia, yaani baada ya utengano kutokea, utengano wa familia Um, lakini mara nyingi sisi kama walimu tunakuwa makini kwa wa, wa, wanafunzi wetu uh, tuna wale uh, tuna ofisi shule, uh, nyingi zina ofisi zinazohusika na mambo kama hayo ya kuwapa watoto na, na, na, nasaha ili waweze kuyamudu maisha. Na kwa upande wake serikali zipo wapi katika jambo hili? Tulimtafuta waziri wa maendeleo ya jamii jinsia, wanawake na makundi maalum nchini Tanzania Dorothy Gwajima, lakini hatukufanikiwa kumpata. Lakini alinukuliwa na vyombo vya habari nchini humo hivi karibuni akiwataka watoto kote nchini humo kufichua viashiria vya vitendo vya kikatili dhidi yao vinavyotokea hasa katika maeneo ya shule na nyumbani. na ikiwa dunia itaadhimisha siku ya mtoto wa Afrika Juni 16, hapo kesho, kauli mbiu ya siku hiyo kwa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili ni tuimarishe ulinzi wa mtoto kutokomeza ukatili dhidi yake, kauli ambayo inasisitiza umuhimu wa kuimarisha juhudi za kuwalinda watoto dhidi ya vitendo vya ukatili na hatimaye kuvitokomeza kabisa. Mwisho wa sehemu ya kwanza, tuelekee katika sehemu ya pili. Karibu katika sehemu ya pili ya kwa undani, na katika sehemu hii tunamulika huko nchini Kenya kuandika historia kwa kuzindua mpango maalum wa kumaliza semi au hotuba za chuki, wakati nchi hiyo ikikaribia kufanya uchaguzi mkuu mwezi Agosti na kampeni ziki zilindima. Tuungane na wenzangu nchini Kenya, Joseph Kioko na Salma Mohamed. Asante sana Shomari. Taasisi mbalimbali katika serikali ya Kenya zimeungana na kushirikiana zaidi kuelekea uchaguzi unaokuja na wanaojadili hapa zaidi ni usalama, amani na uwiano wa wananchi, wakati imesalia mwezi mmoja tu na nusu katika uchaguzi huo mkuu unaotarajiwa Agosti nchini Kenya. Taasisi hizo ni pamoja na tume ya uwiano wa kitaifa pamoja na kitengo cha mahakama, ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma na pia polisi wanajumuishwa pale upande wa usalama. Katika mpango huu wote kuhusu jinsi tume ya uwiano imeweka mikakati zaidi ya kufuatilia na kuondoa sehemu za chuki, ndio imejitokeza leo zaidi katika mkutano uliofanyika leo ukihusisha pia maafisa hao wote kutoka vitengo hivyo vya mashtaka ya umma na pia idara ya mahakama na tume hii ya uwiano wa kitaifa, wakiweka misingi pamoja na wamejadili zaidi kuongeza bajeti ya maafisa wa usalama na pia mahakama zaidi zimejengwa nchini Kenya, vituo zaidi na majaji zaidi kupata mafunzo na mahakimu, ili kusimamia kesi zote zinazohusu semi au hotuba za chuki. Zaidi utasikia jaji mkuu Martha Koome akielezea mikakati ambayo ameweka wa na wameuliza wananchi kuweka ushirikiano zaidi na taasisi zote za serikali ambazo zinahakikisha haya yamefanyika kwa njia ya amani na inayostahili hizi taasisi husika ambazo zinaangalia maswala ya matamshi ya chuki ambayo yanatendeka sana wakati huu ambapo Kenya inajitayarisha kwa uchaguzi mkuu mnamo Agosti. Tume ya Kitaifa ya Uwiano na Utangamano ni tume ambayo imesikika sana katika vyombo vya habari a, vya kimataifa na hata vya taifa vikizungumzia kuhusiana na matamshi hayo ya chuki yanayoenezwa na wanasiasa na pia wapiga kura, wakati ambapo Wakenya wanajitayarisha kuelekea katika uchaguzi mkuu. Kipindi cha kampeni za uchaguzi nchini Kenya huwa na shughuli nyingi kwa bodi ya kisheria ambayo hufuatilia matamshi ya uchochezi kwenye majukwaa ya kisiasa na vyombo vya habari. Na hili si jambo la kushangaza kwa shirika la ufuatiliaji wa umma lililoundwa kujibu ghasia za baada ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na saba, ambapo zaidi ya wa watu elfu moja na mia moja waliuawa. Pande zote mbili zilisimama zikishutumiwa kwa kuchochea mivutano ya kikabila ambayo imekuwa ikiongezeka kwa miaka mingi. Tume ya Kitaifa ya Uwiano na Utangamano iliundwa mwishoni mwa ghasia mwaka 2008 ili kukuza utambulisho na maadili ya kitaifa. Ilishtakiwa kwa kupunguza ushindani wa kisiasa wa kikabila na vurugu zilizochochewa kikabila, kuondoa ubaguzi kwa misingi ya kikabila, rangi au kidini, na kukuza upatanisho na uponyaji wa kitaifa. Kila uchaguzi tangu mwaka elfu mbili na saba umekuwa na hofu ya ghasia na matamshi ya uchochezi yamekuwa yakijitokeza kila mara na kabla ya uchaguzi wa mwaka elfu mbili na ishirini na mbili mnamo Agosti, shirika huru la uangalizi linaonya hatua za haraka ya kurekebisha hali ili mambo yasiharibike. Katika hafla hiyo iliyofanyika leo Jumatano, jaji mkuu Bi Martha Koome amesema wapo tayari kusimamia kesi zote ambazo zinahusiana na mizozo inayotokana na uchaguzi na pia wameweka imara majaji na mahakama zote kukabiliana na kesi ambazo zinahusu makosa yanayotokea wakati wa uchaguzi. Katika hafla hiyo, amesema majaji wapatao mia moja na ishirini walishawekwa katika kupata mafunzo zaidi ili kusimamia yote hayo, nayo yametendeka kati ya mwezi Februari na mwezi huu, na akaongeza kwamba kufikia Juni thelathini wanahitaji kukamilisha kesi zote ambazo zinahusu hotuba au semi za chuki. Tumsikize hapa, jaji mkuu Bi Madha Kome. The matters that will come. Wakati wa kesi kotini na wakati mwongozi wa mashtaka amewezeshwa kufahamu kesi kuhusu semi za chuki, kesi na faili zake zinaendeshwa bila utata. Mahakimu wametayarishwa kwa ajili ya kesi kama hizi ili kumaliza upesi na kwa wakati. Ningependa kuwarai wanasiasa pamoja na wote walio katika siasa kuweka maslahi ya nchi mbele kuliko maslahi ya mtu binafsi. Usijaribu kuharibu wala kuwachochea Wakenya katika misingi ya kikabila. We want people to do. Jaji mkuu wa Kenya b Martha Koome akizungumzia suala hilo kwa kugusia wasiwasi katika -wasi kushughulikia kesi hizo. Lakini awali mahakama ilianza kuchunguza kesi hizo katika maeneo mahususi nchini Kenya ili kushughulikia masuala yaliyo chini ya sheria ya uwiano na utangamano wa kitaifa. Tume ya kitaifa ya uwiano na utangamano ya NCC iliibua wasiwasi kuhusu mrundikano wa kesi hizo, ndiposa kuingilia kati kwa jaji mkuu. Hivi majuzi, tume hiyo ya uwiano wa kitaifa NCC imeshatangaza kwamba maeneo kadhaa yameonekana kama yana uwezo mkubwa wa kukumbwa na mgogoro ama hata gasia wakati wa uchaguzi huu unapotarajiwa. Na ndiyo maana wanajiweka tayari kukabili na kuelimisha umma zaidi. Maeneo yaliyotajwa ni pamoja na Nairobi, na Nairobi Nakuru, Kericho, Kisumu, Wasingishu na hata Mombasa, na pia sehemu zingine zimetajwa kwamba zimeanza kushuhudia vitendo ambavyo havifai, na ndiyo maana tume hii inauliza mahakama na hata ofisi ya mkurugenzi wa mashtaka ya umma kushirikiana pamoja kuona kwamba haya yanakabiliwa kwa wakati ufaao, wa na kesi kupelekwa mahakamani. Ndio maana kitengo cha mahakama kinasema kesi kusimamiwa upesi, na ndio maana hapa pia tunajaribu kuzungumza na wataalamu kutupa kauli yao, wakati haya yakishuhudiwa. Wanasiasa pia wameonywa. Wasiwasi wasi uliopo na tume ya NCIC ni kwamba uchaguzi mkuu huu wa mwaka 2022 unafanana kadhaa na ule wa mwaka 2007. Zaidi ya hayo, sababu nyingi za msingi za migogoro zilizobainishwa katika mchakato wa mazungumzo ya kitaifa na maridhiano ya Kenya KNDR kwa kiasi kubwa bado hazijatatuliwa na mengi zaidi, kwa kujua kwa nini serikali haijashughulikia maswala kama hayo. Tutaungana naye mchanganuzi wa masuala ya kisiasa Bi Maimuna Mwidao atueleze kwa undani kabisa kuhusiana na tunavyoelekea katika uchaguzi mkuu. Um, labda nikisema kwa kifupi, haya yanatokana na kutokuelewa namna ya kujihusisha katika siasa na siasa yetu kutoka, kutokuwa na mwelekeo wa kuwa na hoja za kuzungumzia, kwa sababu mara nyingi utakuta watu wanatoa matamshi mabaya kujivutia ule wa ufuasi wa kisiasa, na wale wanaosherehekea masuala kama hayo wamesahau kwamba mambo kama haya yameweza kuleta vita vya wakati wa siasa. Nafikiri wakumbuka eh, elfu mbili na saba, ilikuwa ni haya maneno ya chuki ambayo yaliweza kuleta jamii tofauti zikaweza ku, kupigana na kuumizana, lakini yote ni kwa sababu wanasiasa wetu hawajafika kiwango cha kwamba wakajua kuzungumza hoja badala ya kuzungumza matamshi ya chuki. Hivi karibuni tu kidogo ndo tumeona hii miungano imeleta vyama pamoja, na sasa wamekuwa wanashindana kuhusu hoja zao za kiuchumi, hoja za kijamii. Kidogo kuna mwelekeo kwamba twaenda njia nyingine, hmm. Hata ile kulumbana viongozi wale wakubwa, kuitana majina ambayo si ya heshima, kidogo pia imepungua. Nafikiri kwa sababu kumekuwa na mazungumzo mengi kuhusu athari ya lugha chafu athari ya ku, ya kuweka chuki nchini, ili tusije tukarudia pale tulitoka. Mashirika ya, ya nje yamekuwa yakiangalia jinsi kampeni zimekuwa zikiendelea, na sasa wanaonya kwamba tusije tukaelekea tukaingia katika pale tulipokuwa mwaka elfu mbili na saba, ikiwa ni ghasia hizo. So, labda kwa nini waseme hivyo? Wanasema hivyo kwa sababu nafikiri yale mambo ya, ya elfu mbili na saba yanajirudia na watu wote walihusika katika kuchochea zile chuki, kwa hiyo hakujabadilika wale viongozi, lakini naelewa kwamba hivi karibuni pamoja na vyama vyote vitapeleka zile caravan, peace caravan yakizungumzia habari ya amani na vipi ya kudumisha amani katika maeneo yetu amani nchini. Washakosolewa pia kwamba wanabagua yaani wana, wanafanya kule kuadhibu selectively. Ni ukweli kwa kauli yako? Itategemea kama wanabagua kwenye sehemu gani Nafikiri hii harakati zimeanza hivi karibuni tu, lakini na hakika kila watakalolifanya litakuwa litaleta natija kidogo. Kama amu, wameamua kwamba watafuatilia kila mtu, wafuatilie kila mtu, sio wafuatilie wengine wengine waache, basi hapo sasa heshima itakuwa juu sana katika vitengo vyetu vya nchini. Bi Maimuna Mwidao huyo mchanganuzi wa masuala ya kiserikali anazungumzia swala hilo kwa undani kabisa. Kufikia hapo basi tutawarudisha kwa wenzetu Washington. Asante ah, sana, sana Josephat Kioko na Salma Mohamed. Na kufiki hapo, tunakamilisha Kwa Undani kwa siku ya leo. Shukrani kwa wote walioshiriki, upande wa pili mwelekezi Saida Hamduni, msimamizi Mary Mgawe. Jina langu sande, ni Sunday Shomari, natakieni wote usiku mwema, alamsik, kutoka Washington DC. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana. Be