Slash VOA1, the hits as well. Anyway. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Right, ni Alhamisi nyingine tena, tunakutana hapa studio nambari 15 uh, tayari kabisa kukuangushia vitu vizito katika show yetu ya leo ambayo ina mengi ikiwa ni pamoja na taarifa ambazo zinatoka sasa hivi eh, kule nchini Hispania. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Zinasemaje hizo Hispania, BMJ? Eh, rais Joe Biden amezungumza na waandishi wa habari eh, tukienda, kabla hatujamalisha show, show ya leo, labda tutaweza kukuambia mawili matatu ambayo ameyazungumza baada ya kuwa hazungumzi na waandishi wa habari kwa kipindi cha siku chache akiwa kule eh, Ulaya. Naitwa Kennes Bwire. Kando na hayo ya kukuelezea kuhusu muungano wa Neto alivyodokezea BMJ Mridhi, huku Russia nayo ikiendelea na mashambulizi ikigonga Ukraini kabisa, tutakuarifu yanayojiri vilevile katika sehemu zingine duniani, ikiwemo mwanamziki maarufu sana. Nilipenda nyimbo zake sana, huwa anazisikiliza lakini ndo hivo, sheria ikiamua. Imeamua R Kelly amekamata miaka thelathini gerezani. Ana umri wa miaka ngapi? sitaki nidanganye sasa hivi tu. tutaweza kuangalia umri wake, lakini arobaini na kitu nafikiria, lakini amepata miaka thelathini hapo jana, baada ya kushutumiwa kwamba amefanya mambo ambayo hayakufurahisha serikali na umma kwa jumla. Hebu tusikie eh, huyu mchambuzi anasema nini kuhusu kile kinachoelezwa eh, baada ya R. Kelly kufungwa miaka thelathini. Kifungo hiki kimeibua mambo mengi, kwa sababu kuna wengi ambao wanawake wengi wanahisi ya kwamba wamekuwa hawapati haki zao na kukandamizwa kimapenzi. Ana umri wa miaka 55, ukiongezea 30 itakuwa ni 85. Mengine ni kwamba vijana nchini Kenya nao wanasema yale ambayo wamekuwa wakiahidiwa na wa yanaendelea wa kuahidiwa, uh, wakiarifiwa kwamba maisha yayo yataboreka zaidi kulingana na utakayempigia kura. Sawa sawa kabisa, msikilizaji, ndivyo mambo yalivyo. Bila kusahau, tutakwenda mpaka barazani, tutakuwa na lifestyle, tutakuwa na swali la leo, tutakuwa na mziki e, sijui yote hayo tutayapanga kwenye kipindi hiki cha dakika thelathini. Inawezekana tuanze moja kwa moja na yanayojiri nchini Kenya, ambapo viongozi wengi tu wengi tu wapo kwenye majukwaa, wananadi sera zao kutafuta kura kutafuta, wengine wanasema kutafuta kazi, lakini wengi wanasema kuboresha maisha ya wengine kupitia kwa uongozi ya nafasi ambayo iliyopo. Ni siku chache tu zimesalia, mwezi mmoja na nusu hivi, Wakenya waende katika e, debe na kuchagua viongozi watakao waongoza kwa miaka mingine mitano. Lakini swala kuu ambalo lina rindima nchini Kenya ni ahadi zinazotolewa kwa vijana, ikitiliwa maanani kwamba asilimia kubwa ya raia wa Kenya ni vijana. Kwa hivyo wapiga kura wana angazia hapo kuambia kwamba tuki, mkitupa kura tutawaboreshea hili, tutawaboreshea maisha, tutawapa ajira, tutawapa nafasi za kazi, tutawapa mazingira mazuri ya kufanya biashara, mtaishi kwa uhuru katika nchi yenu, mtaishi kwa usalama. Lakini je, wakenya wenyewe wanasemaje? Tumsikilize Douglas Ondera. yale wanayoyaongea ni yale ambayo yapo na yalikuwepo na yatazidi kuwepo kwa hivyo hatujaona haswa kigeni ambacho wamekuja nacho ambazo, ambacho kinaweza saidia mwananchi wa kawaida ama kijana wa kawaida ni, ni ile tu lugha ya kutaka kubembeleza kura. Lakini kama zipo yale ambao wanasema, mara mingi tumezoea hizo, ni zile tunazoziita kwamba ahadi za uongo, manake hizo hizo ndo zile walitumia. Walikuja na mambo mingi kwamba watazindua mbinu msingi za kuweza kusaidia vijana, ambacho hatujaona kufikia sahizi kulikuwa na muungano wa vijana ambayo ilikuwa imetengenezwa na shirika za, za, za kibinafsi. Kulikuwa na mambo ya yut bunge. Saa hizi hayo mabunge ya vijana hayapo. Ukiangalia kwenye kalenda ya serikali hakuna mahali kijana anatambulika. Uh, bmj kulikuwa na ile wizara nchini Kenya ambayo ilikuwa inasimamia maswala ya vijana. Bado ipo ama ilimezwa ikawekwa ndani ya wizara nyingine, ilichanganywa na wizara nyingine Haya, sasa vijana wanasema hii ni dhihirisho kwamba maswala yao hawana popote pa kuyapeleka. Umemsikiliza Dagilas akisema hata bunge la vijana halipo tena. hmm. Hamna nafasi ile ya vijana kuzungumzia yanayowahusu moja kwa moja, wamechanganywa na wengine, lakini wao ndio wengi. Kuchanganywa na wengine, labda wana mambo yao wanaomaanisha. E, kuna wale ambao wana matumaini kwamba baada ya kuwasikiliza viongozi wa kura, Raila Odinga amesema kwamba ataweka mfuko maalum kwa kuwasaidia vijana. William Ruto amesema ajenda yake itakuwa kuimarisha vijana. Wajakoya amesema atatumia mbinu zote ikiwemo ukulima wa bangi kuimarisha uchumi. David mudhar anaitwa Mudhare, right mm -hmm. naye vilevile ameahidi kwamba, vijana mkinichagua, najua masilahi yenu. Baadhi ya vijana wanasema yapo matumaini. Tumsikilize Jasin Majali. Kuna matumaini, wengine wanaweza watakuwa wanapewa elfu sita kwa kwa kila mwezi kwa kila familia na pia tunasikia tu watafanya wata nafasi vijana waajiriwe. Unajua, hizo hadi zao si mbaya vile, ni hadi ambazo zitamnufaisha zita mwananchi wa kawaida, na tunaomba tu ya kwamba wale ambao wana kunf, nia nzuri ya kunufaisha Mkenya au mwananchi wa kawaida wapite, na tutapata matokeo mazuri kwa vile tunaona kwamba bei hey, ya bidhaa zimepanda hali ya maisha imepanda, lakini e, tunaona kwamba hao viongozi wametuhakikishia kuwa watateremsha bei ya vyakula na vinginevyo ambavyo vita, vitagusa mwananchi wa kawaida. Uamuzi ni Agosti 9 mwaka huu. BMJ, safi kabisa. Na huyo umemtaja hapo anajulikana kama Mwaure, Mwaure, David Mwaure, mmoja wa wagombea urahisi. Sasa uh, Kennes Bwire, twende moja kwa moja mpaka tusikie ngoma kidogo sana muziki hapo, ngoma inaingia, safi kabisa. Hawa wanajulikana kama Bruce Melody, nakwambia sawa sawa, kitu kizito hicho Kenneth Bwire. na mambo yako safi sawa, sawa. <laughs> Sasa eh, tuachane na yote hayo, twende moja kwa moja kwa taarifa ambayo eh, tulitangulia nayo kuhusu eh, Robert Kelly, huyu mwanamuziki Marekani maarufu kama R Kelly. E, jana kama tunavyojua, alihukumiwa kifungo cha miaka thelathini e, gerezani kwa kutumia umaarufu wa nyimbo zake E, baada ya kupatikana hatia ya kutumia umaarufu wa nyimbo zake za R&B kuwanyanyasa kingono wasichana ambao walikuwa mashabiki wake. Ni mwimbaji na mtungaji wa nyimbo aliyefahamika sana hapa Marekani siku za nyuma e. Na alipatikana hatia hiyo ya ulahai na biashara haramu ya ngono mwaka jana e, katika kesi ambayo iliwapa moyo waliomshtaki ambao waliwahi kujiu, e, kujiuliza ikiwa hadithi zao wanazozitoa zilikuwa zinapuuzwa au mambo yamekwenda namna gani? E, tuungane sasa na mchambuzi wetu wa masuala ya, ya uh, kijamii hapa Marekani Dr. Timothy Sadera. Timothy, uh, uamuzi huu, kwa sababu unajua kila mtu amesoma kuhusu habari hii, kwa hiyo hakuna haja ya kueleza zaidi, jamaa amefungwa miaka thelathini. Uamuzi huu uh, una maana gani hasa kwa vuguvugu vugu hilo nimelitaja la Me Too na wale wanaosukuma hasa wanawake wanaosema kwamba kunyanyaswa hawatokubali tena? Kifungo hiki kimeibua mambo mengi, kwa sababu kuna wengi, ambao wanawake wengi wanahisi ya kwamba wamekuwa hawapati haki zao na kukandamizwa kimapenzi. Kwa hivyo mambo haya yanapojitokeza sasa hivi, RKL ni kumaanisha ya kwamba yale yote yaliyokuwa ametenda ameyafichuli, yameweza kufichuliwa. Na kwa jambo jingine ni kwamba, tofauti na nchi zetu za Kiafrika, ni kwamba mwanamke akiwa ni chini ya miaka kumi na minane, huyo si mwanamke, ni msichana, ni mtoto. Kwa hivyo mambo haya sasa yatachipua mambo mengi ambayo tayari yamefunikika kwa haswa kwa wale celebrity. Na umetaja hapo kidogo kuhusu kule Afrika, lakini eh, tuangazie zaidi hapo. Hii ni hukumu ambayo huenda ikatoa ujumbe gani kwa nchi za Afrika Mashariki na Kati ambako kama tunajua kumekuwa pia na malalamiko ya watu kudhalilishwa na kunyanyaswa, hasa wanawake, hasa na wakuu ama viongozi wanaoajiri kazi? Ujumbe unaojitokeza hapa ni kwamba sasa hivi lazima wanawake wapatiwe wa haki yao, maanake utakuta katika nchi nyingi wasichana wengi wanaolewa wakiwa wadogo, miaka kumi na mitatu, kumi na minne. Kwa hivyo nchi ziamke mke na kuanzisha sheria mwa, mwanana ambazo zitaweza kuwa na mikakati inayostahili kufuatiliwa, maanake wanawake wanahitaji kupati. Wale wasichana wasiitwa wanawake, lakini wanastahili kwenda shuleni, wanastahili masomo na pia kuishi maisha bora. Kwa hivyo, naona mfano huu utatoa kipengele muhimu sana katika ulimwengu wa sasa. Sawa sawa kabisa, ujumbe mwafaka huo, msikilizaji e, tutaendelea kuangalia kuona kama kuna wengine ambao watashawishika na yale yaliyofanyika hapo jana e, kule New York. Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, matangazo ambayo yanasikika pia kupitia redio zetu shirika ikiwa ni pamoja na Mbea Highlands FM kule Tanzania, na Nuru FM ya Iringa, Tanzania, pia na Hits FM kule Zanzibar, bila kusahau Voice of Muhabara kule Kampala nchini Uganda. Wizara ya ulinzi ya Russia mapema leo imetangaza kuondoka kwa wanajeshi wake kutoka kwenye kisiwa cha Snake nchini Ukraine. Russia imekuwa ikitumia kisiwa hicho kilichoko kwenye bahari ya Black Sea kama eneo la kufyatua silaha tangu ilipoanza mashambulizi yake dhidi ya Ukraine mwishoni mwa Februari. Rais Joe Biden wa Marekani amesema hivi punde kwamba atasimama na msimamo wa serikali yake kusema kwamba uh, Marekani itaendelea kuisaidia Ukraini kwa muda wowote ambao utahitajika. Alikuwa akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi uliopita kule nchini Uhispania, katika mji wa Madrid. Wabunge wa Israeli leo wamepiga kura ya kulivunja bunge na kwa hivyo kumaliza serikali ya muungano iliyodumu kwa mwaka mmoja, hatua itakayopelekea taifa hilo kuitisha uchaguzi wa tano katika kipindi cha miaka minne. Sasa inabidi waziri mkuu Naftali Bennett kuacha wadhifa wake na kukabili madaraka kwa waziri wa mambo ya kigeni Yair Lapid ambaye ni mwenza wake kwenye serikali ya muungano inayohusisha inayohusisha vyama tofauti vya kisiasa. Na rais wa China Xi Jinping mapema leo amewasili mjini Hong Kong kabla ya maadhimisho ya miaka 25 tangu mji huo ulipochukuliwa na taifa lake kutoka kwa Uingereza. Shi amewasili mjini humo kwa treni ya mwendokasi, ikiwa ni safari yake ya kwanza nje ya China bara tangu kuzuka kwa janga la korona, wakati akiandamana na mkewe Peng Liyuan pamoja na waziri wa mambo ya kigeni Wang Yi. Ukinitametika jana na leo my love. Atupangani kama fungu ya nyanya. Mimi na baby wangu tunapendana. Lil love tuna mambo ya drama. Hadi tunaanza fanana ilo ilo. Aliyepanga vyombo na anastahili pongezi. Yaani, huo wimbo aliupanga vizuri sana, vyombo vinagonga kwa mpangilio na kwa heshima yake, kulingana na sauti ya Bakari Katuti, jina lake Beka Flewa. Rekodi kwenyewe inakwenda in love safi kabisa, safi kabisa. Wanaeleza kwamba ilitolewa kwa mara ya kwanza mwaka 2018 na imeendelea kutamba tangu wakati huo. Kenes, unasikia kijana anasema unapendana kama fungu la nyanya. Hizo haziachani zikishawekwa pamoja, basi zitafuatana hadi kwenye sufuria, na zikiondoka sufuria hadi mikono yanayekula, hadi tumboni, vivyo tu Sawa kabisa, unaweza kuipata kwenye Spotify pia katika e, YouTube na kadhalika e, YouTube Music yenyewe inasambaza wimbo wake, pamoja pia na zile skiza tune, popote pale unaposikiliza matangazo. Ni vizuri tuseme kwamba ni kijana kutoka Tanzania, sio safi kabisa. Haya, naona ni wakati e, ufao sasa hivi tuangalie barazani kuna nini, tuingie kwenye baraza ya yeah, ni siku ya kimataifa hiyo. Jana Juni 29 ilikuwa siku ya kimataifa ya kuhamasisha watu kuhusu utendakazi wa bunge, na tukakuuliza: je, unahisi unashirikishwa katika kazi za bunge katika eneo lako? Yaani, baada ya kumchagua mbunge kukuwakilisha, unashirikishwa vipasavyo ama umemwachia majukumu yeye, yeah, aenda azungumza anayotaka? mm -hmm, umwone kwenye runinga akuja awambie huwa anasema kitu fulani, ama wewe moja kwa moja, kwa namna yoyote, unashiriki vikamilifu katika yale yanayotungwa kwa niaba yako ama siku zote unasema nakandamizwa na bunge, mm -hmm. Nafinywa na bunge eh, bunge linafanya nini? unashirikishwa kweli kabisa? Naona mwelekezi wetu anachakarika uh, kabisa kupata kuwapata wasikilizaji kushiriki kwenye eh, mazungumzo haya, lakini wakati akifanya hivyo, ni angalia anavyosema huyu na Sean J arsenal anasema wa God ngoche huko Kenya anasema hivi, mara nyingi wabunge hawatushirikishi katika utendakazi wao, badala yake wao hufanya uamuzi wa kivyao, jambo linalokwenda kinyume na katiba ya nchi. Hali hiyo huchangia pakubwa kwa kuenea kwa uovu na ufisadi nchini. Hivyo hivyo Naftali Sile wa huko Kenya anasema mabunge yetu, haswa bunge ya kitaifa, jameni, hayajaweza kutushirikisha sisi wananchi vyema kazi yao wanapofika ni kujiongezea mishahara mikubwa, ili hali sisi wananchi tuliowachagua tulio nyuma, tunabaki kusikia tu, kwenye lindi la umaskini tumo, tunavurugana huko huko nyuma. Masanja uh, Diu uh, Diu ama Dus, eh, eh, sijui kumtamka kutamka jina lake vizuri hapa, ha kusamehe kama utatamka vibaya, safi kabisa, atanisamehe ako kule Igate Geita Tanzania. Anasema hapa sisi kwenye eneo letu hatushirikishwi hata kidogo, wala hata hatujatangaziwa hatu eh, kwamba tunahusishwa hatutangaziwi kabisa. Eh, kuhusu mambo hayo ya bunge, yani wa, yapo tu wanasikia ni <laughs> kama ni kauli yake ya Kasore Ruhindukira <laughs> yupo DRC Fizi, anasema jamini, sehemu alipo hata hajui kazi ya bunge ni nini. Lakini sasa hii mm. Kenesi Bwire labda inaibua gumzo lingine au mjadala mwingine kuhusu hata siku hii kama imetengwa mm. na wengi, unaona kwamba hata hawana habari eh, kuhusu kwamba the, uh, wanafaa kushirikishwa. Unajua hapa BMJ ndio jamii inastahili kuelimishwa, sijui watatumia mbinu gani za kuelimishwa sijui, lakini jamii inastahili kuelimishwa, wajue kwamba hawa wanawachagua hawa viongozi hawa marais ni watumishi wa wananchi. Mwananchi mm -hmm. ndio mwajiri wao, yeye ndiye aliye na mamlaka yote. Sio kwamba yule aliye juu sasa ni kukwamlia we, unafanya nini? Mwite huyo mbunge wako, mkalishe chini, muongea na yeye, mwambie e bana e, ulipotuacha hapa tatizo mm -hmm. letu ni hili, ukosefu wa maji, ukosefu wa hili na ukosefu wa hili. Tuwe na kikao, tuzungumze, nenda ukatuwakilishe pale bungeni kwamba hii barabara hapa tunahitaji Safi kabisa, Kenes Bwile. Naona muda umekimbia sana lakini, siwezi ondoka, sijasoma hili kwa sababu limetoka kwa jamaa ambaye yuko mm, karibu sana na kijijini nilikozaliwa huko Embu <laughs> Embu Kenya. <Tutakusha laughs> <taki. Uko kwenu laughs> mtasema ni mapendeleo nayo lakini, na Wilson Kimanthi anasema hivi, yuko kule Embu Kenya. Mm, na hisi kwamba sijatosheka kamwe. Hii inatokana na utendakazi wa, eh, wa mbunge hapa nchini wa bunge hapa nchini ambapo maswala yanayowahusu binafsi eh, wale walioteuliwa ndio yanayoshughulikiwa. Unanikumbusha wabunge wa Somalia walipokuwa nchini Kenya, wao nao walikuja kupigana bakora, kutwangana kabisa wakati <laughs> <laughs> <laughs> raya wao walikuwa maumivu kule kwao mm. Safi, tusikie kitu hiki. Anita msikilizaji, endelea kuchangia hapo kwenye mada hiyo ya barazani. Anita mwanamziki eh, huyu Alicia, si labda tumzungumzie baadaye kidogo kibao Nalingaka miziki wanna, sijuu unasema nini, lakini nafikiri unazungumza lugha kutoka DRC. Inasema napenda huo mziki. Safi kabisa. Ni mwanamziki kutoka kule DRC kwenyewe, anajulikana kama alisios alisios ametoa kitu hiki katika albamu inayojulikana kama Alfa hapo mwaka elfu mbili na ishirini miaka miwili sasa, lakini kitu kimetamba kweli kweli, na ni mtindo wa kipekee, kando na ule mtindo ambao tumezoea kina Le General Defao na Wilo Longomba na wanamziki wale, wanamziki tajika waliokuwepo awali. Sasa anajaribu kuchanganya na kuleta mtindo wa kisasa zaidi, lakini wakati e, muziki huu unaendelea, una, unaanza kushika, ndio naye mwelekezi ameweka anda wakati nilikuwa naanza, <laughs> naanza ku lakini kwa sababu anasema muda umsubiri hata mfalme mm. Sikilizaji, naona tu, uh, tuhame sasa twende kwa masala mengine, ambapo leo nasikia tuko na lifestyle ya Kenneth Bwire. Uzazi wa pacha kwa kawaida unakuja mara mbili kwa wale wanaosabishana na wale walio sura na maumbile tofauti mm -hmm. na Nicholas Daniel Njoroge ni vijana pacha wa miaka ishirini na miwili hivi mm -hmm. e, maumbile yao na sura zao ni na sare kwa kila namna kiasi cha kutatiza yoyote, yaani vinafanana. mm -hmm. Ukikutana na <laughs> mmoja unaweza fikiri umekutana na yule mwingine, na wanavyovaa sasa. Ndio naona, Bitu... naona kwamba wataalamu wa afya wanasema pacha yeah. aina hii e, e, hutoka kwa mfuko mmoja wa uzazi na hivyo basi maumbili yanakuwa mm. yanafanana. Hebu tusikie alivyozungumza na mwenzetu huko Kenya Salma Muhamed. mm -hmm. Kwa majina naitwa Nicholas Nathaniel Njoroge, niko na umri wa miaka ishirini na mbili. Kwa majina naitwa Ian Iraki Njoroge na nina miaka ishirini na mbili. Sisi ni mapacha, tulizaliwa pamoja. Tangu tuko wadogo hatujachanishwa. Mzazi wetu alitaka tuanze shule pamoja. Kwa hivyo shule tumeenda pamoja, kazi tumeenda pamoja. Kwa hivyo unakuta kila pale tunaenda tuko pamoja. Na ile bondi yetu, haitawai achana juu tuko pamoja kila pale. hata tumeshi kupata grade the same kutoka kitambo, unapata hadi sio zingine, tulikuwa tunaitoa kwa ofisi tunalizwa mkono. Hakika mkukopi, naambia hata tuko darasa moja na tunapata marks the same. So, tukiwa dogo, kila mtu alikuwa anataka kuja na na sisi mapacha, hawajua na mapacha tena wanataka kuwa na difference ya sisi wawili. So, no no, ukienda kwa watu unachoka na hiyo. Kila wakati mtu anataka kuwa na difference, anakuambia wewe kuja hapa. So, unakuta mimi nataka kwenda pali ye hayuko ndo tusipatane, jusangine hiyo ku, watu kutaka kujua difference inakuchokesha. Wee kama pacha, kuna wakati mi nataka kwenda njia yangu y ya ataka kwenda njia yake, ama mavazi yatuvai pamoja, lakini mpaka waleo kuna mavazi tunavaa kwa pamoja tunafanana, ili tunataka, tunapenda kuchanganyisha watu ah. <laughs> Kwa hivyo tukiwa college, saa zingine unapata wasichana wenyewe sote tunapendelea tuko na kama test moja ya wasichana So unapata huyu una, anaenda unamwambia, ah, sisi hata saa zingine uchange test, tafuta msichana mwingine mwenye sisi wote hatumtaki, nguo, kila kitu, personality tu. Utakuta mi napenda kunyamaza sana mina, lakini mi napenda kuongea. Kwa hivyo unakuta personality tu ndo hazifanani, na si hati hazifanani sana, ziko karibu, zimekaribiana tu. Na mi nakwanga na wasira sana kumliko hmm. Mi nimetulia, mi sinanga hasira, mi tunapenda kufurahia. Mi mchokozi huyu, saa ametulia hasira mingi, naambia tulia kidogo ah. Sisi wote tunapenda kupika pamoja chakula yote, lakini sana sana tunapenda Swahili yeah, Swahili na masamaki. Sauti pia zinafanana za hawa mapacha. Nakwambia mapacha wana mambo bwana eh. Sa, sauti, sauti zinafanana kabisa, anaweza ana, kuwa anafikiria kuhusu kitu na yuko maili mia moja na mwingine anafikiria kitu kilekile, hata naambiwa mmoja akiugua mwingine anaweza kugua. Ndiyo mambo yalivyo kwenye lifestyle ya msikilizaji, unaweza kuyapata tu hapa VOA Express eh. Kennes Bwire hmm. Unamjua Ketanji Onyika Brown Jackson hmm. Huyu ni mtu ambaye leo ataapishwa hapa mm. kama, kama kama jaji wa mahakama ya juu. Huo uh, uh, muda wote mchakato bado <laughs> ulikuwa hujakamilika. Sio mimi nikauliza, mmm, ni nini tena? Kwa kweli ulikuwa umekamilika na sasa tunaingia kwa mambo ambayo nimeona yanavuma kwenye mitandao ya kijamii. Eh, huyu Ketanji Brown mnakumbuka, kwamba wasikilizaji watakumbuka kwamba ali aliulizwa maswali hapa kwenye nini na akapita baada ya kuteuliwa na Rais Joe Biden na kuwa mwanamke wa kwanza mweusi mm. eh, kwenye jopo lile la eh, la majaji wa mahakama ya juu hapa Marekani. Kwa hiyo leo ni siku yake ya kuapishwa na bila shaka kila kinachofanywa na huyu mwanamke inakuwa ni historia, kwa sababu kama nilivyosema akiwa wa kwanza mweusi, tutaona mambo yanakwenda vipi. Lakini naona kuna cheche za maneno zina hapa na pale kuhusu kuapishwa kwake baadaye hivi leo hapa Washington. Ulivyozungumzia R. Kelly, pia naona linatamba sana kwenye mitandao, kila mahali mtu anamzungumzia R. Kelly. Kifupi tu ulipoelezea wa msikilizaji mm -hmm. Arkeli, Arkeli. Mhm. Mm eh, kweli kabisa, ni kweli kabisa eh, jamaa kapata miaka 30 lazungumzwa sana, lakini Kenes, kwa sababu muda unakimbia. Kuna swala lingine nimeona linavuma sana kule Kenya na ni la kisiasa na ni la kuhusu pia na uchumi na nini. Eh, kwamba e, muungano wa Kenya kwanza umezungumza kwamba kuna e, bandari ambazo zimeuzwa na serikali. Eh bwana, kuna masuala mengine huwa yanafanyika hii dunia unashtuka. Sasa yaliyochipuka ni kwamba mara nyingi tumesikia kwamba na China China, China ndio inahusika na masuala mm -hmm. ya miundo msingi ya nchi za Afrika, lakini sasa hapa imetajwa Umoja wa Falume za Kiarabu kwamba serikali ya Uhuru Kenyatta baada ya kuingia mazungumzo ya amani ya handshake right na mm -hmm. Raila Odinga mwaka elfu mbili kumi na nane walitoa so, wanasema kuuza ndio wanatumia kwamba waliuza bandari tatu kwa Umoja wa Falme za Kiarabu. Ndio cheche za maneno zinazoendelea. Waziri anayehusika na masuala ya fedha amehojiwa na vyombo vya habari akasema kwamba kuna mkataba kama huo lakini, mm -hmm. akafutilia mbali madai kwamba bandari eh, ziliuzwa. Na inaripotiwa kwamba vilevile hata mfumo wa reli Ah, hilo si swala linakwenda mahali, kwa sababu nafikiri tutalizungumza kwa muda hapa studio zetu. Tuangalie swali la leo. Je, ni nini kifanyike kupunguza taharuki kati ya wa wakongomani na wanyarwanda wanaoishi DRC? Wanasema Emmanuel ni Asukulu, Asukulu Blair anasema vita ndio suluhisho la mzozo wa Kongo na Rwanda, kwani Rwanda kupitia rais wao Uh, inasemekana kwamba yeye ndiye anaunga waasi na waasi eh, DRC pia inashutumiwa, inaunga waasi wanaoshutumu Rwanda. Ni vita tu muda, haun, muda hauna si, lakini tasoma moja tu, mengine wanaweza kuendelea kusoma na kuchangia kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Paul ambisia anasema viongozi wa pande husika wafanya mazungumzo ya wazi meza moja, kisha waweke wazi mwafaka wa maridhiano ili wananchi wa pande zinazozozana waweze kuridhia na, uh, tunakamilisha express hii leo, mwelekezi amekuwa Aida Isa. Kimesimamiwa kipindi hiki na Idi Ligongo, BMJ Mridhi kwenye usukani wa mbele na kumsindikiza Kennes Bwire. Asante kwa muda wako, Anita Luka kama