Kutoka studio 15 hii, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni siku ya Jumatano, tarehe ni sita mwezi wa saba mwaka wa 2022 na jina langu ni Harizon Kamau na mimi naitwa BMJ Mridhi. Tuko tayari kabisa kukuporomoshea vitu hapa katika mpango huu wa VOA Express. Kama unajua ikifika eh, wakati huu, kama umepumzika hapo nyumbani, kama haujafika nyumbani, labda uko kwa gari lako unaenda taratibu. Uh, hiki ndicho kipindi cha kusikiliza kwa sasa hivi. Tuna mengi tuliyokuandalia kama ilivyo desturi yetu, Harrison Kamau, ikiwa ni pamoja na barazani, ambapo eh, hivi sasa tunavyozungumza unaweza pia kuendelea na kushiriki kupitia ukurasa wetu wa Facebook na mitandao mingine ya kijamii. Lakini tunauliza je, yeah, mizozo inayoendelea baina ya mataifa ya Afrika Mashariki na kati inaweza kuathiri mahusiano ya kidiplomasia, kiuchumi na kisiasa. Hivyo hivyo tunauliza kama kweli kabisa. Na tukiwa kwa hilo hilo, bado tunataka kujua maoni ya wakazi wa DRC kuhusiana na matamshi ya rais wao kwamba huenda asiangalie tu wakati Rwanda ikidaiwa kuingilia kati usalama wa taifa hilo. Tutasikia hayo baadaye na mambo ni mengi zaidi ambayo tumekuandalia vilevile VOA express. Unajua, kwa kawaida haiendi bila muziki, muziki unakuwa ni lazima. Swali la leo na pia baadhi ya maswala yanayotanda na kuvuma sana kwenye mitandao ya kijamii, yote yakifanyika ndani ya VOA express, kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi, bila kupoteza wakati, moja kwa moja tuelekee katika nchi au jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, ambapo kwa mujibu wa gazeti la Financial Times ni kwamba rais wa taifa hilo, Felix Tshisekedi, amesema kwamba taifa lake halitanyamaza tena, ila litachukua hatua ya kijeshi iwapo itakuwa muhimu, iwapo taifa jirani la Rwanda litaendelea kuunga mkono au kushirikiana na, na kundi la waasi la M23 lakini hayo yote yanaendelea wakati viongozi wa mataifa hayo wakifanya kikao cha kujaribu kuleta uwiano au amani uh, chini ya ufadhili wa, uh, wa, wa Angola. Lakini kufuatia hilo sasa, nimezungumza na mchambuzi wa maswala ya kisiasa kutoka DRC, Bili Imani. Kwanza kabisa nikitaka kujua kwamba raia wa DRC wamechukuliaje matamshi ya rais wao Felix Chisekedi kwamba huenda DRC ikachukua hatua au makabiliano ya kijeshi dhidi ya Rwanda? Tunaunga rais mkono ya kusema kwamba tunaweza ingia vitani na nchi ya Rwanda, kwa sababu mambo ambayo Rwanda inafanya ni mambo ambayo inatia wakongomani wote kwenye shida, na ni mambo ambao wanataka kutugeza mali ambayo tunayo, hiyo ndio ambao wanapata. Na sisi kama wakongomani tuna hiyo shurti ya ku... no, ya kutia mali ya nchi kwenye ma... nafasi yake mali ya nchi ifaidie kwa wananchi wa Kongo, hapana kwa wale ambao wametoka Rwanda na nchi zigeni zingine, lakini ya kwanza ifaidie kwa Wakongomani kwa sababu hiyo mali ndio wanapata. Rais anasema hisi tutaikinga. Wakongomani wote wako nyuma ya rais, unasema tutakinga mali ya nchi, tutakinga udongo wa nchi ya Kongo. Hata hata santimeti moja ya nchi ya Kongo haitaenda kwenye nchi zingine. lakini imani, labda pengine, mtu anaweza akajiuliza je, kuna mazungumzo yanayoendelea ya amani kati ya Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo na Rwanda yanayoendelea kule nchini Angola? Hauoni uh, pengine labda kuna matumaini mema zaidi kuhusiana au kutokana na mazungumzo hayo? Ndio tunaweza kuchacha hiyo mazungumzo ipitie mlengo yenye naweza kubadilisha hali majira ambayo iko si nzuri kati ya nchi ya Rwanda na Kongo, kwa sababu mazungumzo ni njia nzuri, ni njia ambayo inatuma watu hawasikii vita na watu hawakufa. Wa tunaweza sisi tena kama wakongomani kutaka eti wale wa rais wawili wapatane kupitia lo, lo, Lorenzo wapatane na wasipate amani ndani ya nchi yote nzima bila kupitia vita, kwa sababu vita inaua watu na inapoteza mali nyingi. Asanti sana Bili Imani, na pia imani yetu, kama jina lako lilivyo, ni kwamba itadumu katika ama kati ya DRC na Rwanda. Lakini kwa hakika, taarifa zaidi tutaendelea kukupa kadri mambo yanavyoendelea kujitokeza. VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Safi no, no, kabisa kibao hicho, sauti yake masauti ya wanakuambia koko rico k2ga vitu hivyo, kama unasikia namna gani mitindo hiyo? ni kweli kabisa, ni midundo ya kuvutia kabisa nakwambia, ni kama kwa mtazamo wangu tu naona bmj kama siku za karibuni pia, miziki ya Kenya inaamka kweli kweli, iko safi, na ikielekea hivyo basi itafika kwenye viwango vya kimataifa hivi karibuni kabisa. Ilikuwa ndio Kenya ilikuwa inachekwa hapo awali kidogo, anasema kwamba vitu wanatoa tu ni kelele kelele, lakini nasikia siku hizi kuna mwamko mpya, na tungetaka iendelee hivyo, na sio tu Kenya, Afrika Mashariki na Kati mambo yaendelee vizuri, wanamziki washirikiane na kutoa vitu vizito vizito ili naye Afrika mashariki na kati iendelee kushamiri. Ni VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Ivema pia kukuambia kuna mengine mengi yanayopatikana kwenye mtandao wetu wa www.voaswahili.com na yote yakifanyikia hapa studio 15, safi. 5, Washington DC. Safi kabisa, Kamau. Pia sasa twende huko huko ulikotaja huko nchini Kenya eh, kunayo ripoti ambayo inaeleza kwamba county 13 eh, na tatu zina asilimia sabini na mbili ya maambukizi mapya ya ukimwi au kupata virusi vya ukimwi eh, ni katika kaunti kumi na tatu nchini Kenya. Na pia inatajwa kwamba Kenya, na hii ni ripoti ambayo imetolewa jana na serikali uh, wizara ya afya kwa ushirikiano na tume ambayo inahusika na maswala ama baraza linalohusika na kudhibiti eh, maambukizi ya ukimwi, kwamba Kenya ni nambari tatu duniani eh, kwa Uh, vijana ambao hasa wasichana wanaopata mimba wakiwa hawajafikisha umri ufaao na nimekuwa nikiwatafuta wahusika hawa wakuu, hasa kutoka baraza hilo na pia serikali, kwa sasa sijafanikiwa, lakini tuko naye kwenye laini ya simu Dr. Bernard Muya, ambaye yeye huhusika sana na maswala haya ya maambukizi e, e, kama vile ya HIV na vilevile vile, e, anafuatilia kuhusu mimba za utotoni. Dr. Muya, nafikiri ripoti hiyo umeisikia. Kwanza kabisa unadhani ni kwa nini e, maambukizi ya HIV hapo Kenya yanawalenga sana eh, vijana hawa wasichana wadogo. Inaelezwa asilimia sitini na, na moja ya maambukizi yote ya HIV hapo ni wasichana uh, kati ya umri wa miaka kumi na tisa na chini ya uh, miaka 30. Ni kwa nini Dr. Moya? Kitu ya kwamba kitu ya kwanza ni kwamba ya, ya hao watu hiyo hiyo age group ama segment hiyo ya population hawaoni awa, kama wanaweza kupata uambukizi wa magonjwa. Wanaona kama wao ni invisible kupata magonjwa, that is behavior yao ni mbaya. Namba ya pili ni kwamba kuna wakati kodom eh, ama kuzuia ugonjwa wa HIV Kenya, ulikuwa kodom zilikuwa zimepotea kiasi mm -hmm, ya, ya tatu ni ya kwamba eh, eh, Policy makers hawaja hawaja create ama kuongea juu ya uh, waambukizi ya wa hii ugonjwa sana, targeting hiyo youth kwa miaka, kwa, kwa wakati mwingi wana target general population na wa target hiyo youth lakini hata kabla tujalizungumza hilo na tumebaki na dakika moja, daktari, eh, hapo umezungumza kuhusu mamlaka zinavyo kwamba uh, zinazembea kwa, eh, kwa maneno yako. Lakini hapo jana eh, baraza hilo la NACC la kudhibiti maambukizi ya ukimwi limeanzisha eh, ama limezindua kampeni ambayo wanaita, eh, eh, wanaita double, triple threat, and the triple threat, yani eh, kabiliana na uh, hizo changamoto zinazo wakabili na zinaonekana ni mara tatu moja hazo, ni hiyo ambayo unataka kuizungumzia. Sasa, kwa nini wasichana wadogo bado wanaendelea kutajwa kama eh, wanaopata mimba na nchi ya Kenya imeorodeshwa kwa mujibu wa ripoti hii kama nambari tatu duniani? Kitu ya kwamba ni asante tena uh, kwa hiyo kitu ile, mi naona kwa maoni yangu ni ya kwamba hii vile sasa wameshafanya ni kugundua ya kwamba hii iko na shida, but shida ile iko iko kwa society, ama kwa unit of of community ni family. Tunaona ya kwamba watu wengi wameachilia watoto wao, wanaona kama ni wazima, hawaelewi wanaelewa maneno ya maneno ya ya, ya, ya mapenzi. mm -hmm. Na ni kuonyesha ya kwamba wazazi hawapatii watoto wao hiya zile zinatakikana kulingana na mambo vile inaendelea na kulingana na kacha yetu ya Afrika. Kwa hivyo hiyo inaonekana katika unit ya, ya, ya, ya, ya family, inaonekana imeanza hapo no, ya kwamba wazazi hawaangalii na watunzi watoto ni kushukuru sana ndio muda tulikuwa nao, Daktari Muia, ukiwapo Nairobi. E, tutazungumzia hili katika e, makala mengine, lakini asanti sana kwa mchango wako katika VOA Express. Nashukuru shukuru, asante. Safi kabisa kama unasikia pamoja, pia na hili janga la Covid 19, unajua wakati kulifungwa uh, shughuli zote, na sijui sio Kenya tu ni, ni kila pahali, lakini hapo Kenya inaelezwa kwamba mimba za utotoni ziliongezeka sana. Ni jambo ambalo linataka kuangaliwa kikamilifu na watafiti wanaoangalia masuala hao kama Dr. Muya. Linatisha kweli na kuhuzunisha. Hebu basi tupate habari za dunia. gavana wa jimbo la mashariki mwa Ukrain la Donetsk pro Karelenko amesema leo kwamba makombora ya Rasia yameua raia watano na kujeruhi wengine 21 ndani ya saa 24 zilizopita. Karilenko kupitia ukurasa wake wa Telegram amesema kwamba vifo hivyo vimetokea kwenye miji ya Avdiivka, Sloviansk, Karaskolrinka na Kurakove, akiongeza kwamba kila ukatili wa Rasia utaadhibiwa. Mea wa mji wa Sloviansk Vadimliak amesema kwamba wakazi waliombwa kuondoka, lakini saa chache baadaye wakashauriwa kujificha. Basi kabla ya mashambulizi arashi, ya mashambulizi ya rasia miezi minne iliyopita, mji huo ulikuwa na wakazi takriban elfu mia moja. Vyanzo vya serikali ya Burkina Faso pamoja na watu wa karibu na aliyekuwa rais wa taifa hilo Blaise Compaore, ambaye amekuwa uhamishoni tangu mwaka 2014 wamesema kwamba atarejea nyumbani wiki hii ili kukutana na wakuu wa jeshi. Kwa mujibu wa shirika la habari la AFP, Compaore anatarajiwa nchini kesho Alhamisi au Ijumaa, ambapo atalakiwa na kiongozi wa taifa hilo chini ya mpango wa maridhiano ya kitaifa. Serikali ya Nigeria pamoja na shirika la kimataifa la nchi ambazo zinazalisha mafuta OPEC wamethibitisha kifo cha katibu mkuu wake Mohammed Barkindo kilichotokea Jumanne jioni mjini Abuja. Wizara ya mafuta ya Nigeria imeliambia shirika la habari la AP kwamba Barkido mwenye umri wa miaka sitini na mitatu aliaga muda mfupi baada ya kukutana na rais wa Nigeria Muhammadu Buhari. OPEC yenye makao yake mjini Vienna imethibitisha kifo hicho bila kutoa maelezo zaidi. Kifo chake kimeshtua wadau kwenye sekta ya mafuta ulimwenguni wakati akitarajiwa uh, kukamilisha muhula wake wa pili hapo Julai 31, wadhifa ambao wameushikilia kwa miaka 6 tangu mwaka wa 2016. Na janga la mafuriko linaendelea nchini Australia, wakati zaidi ya watu elfu themanini na tano wakiokolewa huku kukiwa na maonyo ya kuendelea kwa hali hiyo. Wakazi kwenye jimbo la New South Wales wameshauriwa kubaki kwenye hali ya tahadhari. Maelfu ya nyumba karibu na mji wa Sydney zimeathiriwa na mafuriko hayo, baadhi zikishuhudia hali hiyo kwa mara ya tatu mwaka huu, na kuacha wakazi wakiwa katika hali ya wasiwasi. naona tunanyanganyana, lakini anataka na nianze tu kwa kusema huyu ni Mbenzu Ngamboni Bokili, anajulikana kwa jina la kisanii kama nani? Bozi Boziana na, na midundo ya Kiafrika <laughs> ndani ya Express, na inavyovuta hali fiti sana, ni kumaanisha kwamba tumeingia wakati wa barazani, tukiashiria kamili. Na kwenye barazani basi tulipata kuuliza, je, mizozo inayoendelea baina ya mataifa Afrika Mashariki na kati inaweza kuathiri mahusiano ya kidiplomasia, kiuchumi na kisiasa katika eneo hilo, maoni yamemiminika kweli kweli, lakini kabla ya kusoma maoni yaliyoko ndani ya Facebook au kwenye Facebook, tunaye msikilizaji kwenye laini ya simu. Karibu sana kwenye barazani VOA Express. Taja jina lako, tueleze unakotokea na kisha utoe mchango wako. Karibu. Asante. Uh, mimi ninaitwa Osea Kangimba. Uh, niko Bukoba, Kagera, Tanzania. Uh, niende moja kwa moja kwenye mada iliyoko mezani hapa inayouliza kuhusu mizozo uh, na kuharibu mahusiano ya kidiplomasia. Ni kweli mizozo uh, inayoendelea huku, uh, Afrika tuseme, Afrika Mashariki, ni kweli inaweza kabisa, ina uwezo mkubwa wa kuharibu uh, mahusiano ya kidiplomasia kutokana na hizi nchi, tulikuwa ni nchi uh, marafiki, nchi majirani. Sasa kusipokubali kukaa mezani kumaliza hizi to, tofauti ambazo zipo baina ya nchi na nchi. Mfano hapa sisi tunazungumzia huu uh, mzozo ambao upo uh, DRC Congo na Rwanda uh, sasa huyu rais wa Congo na rais wa Rwanda wasipokaa meza moja, wasipokubali kukaa mezani kumaliza hizi tofauti, kwa kweli uh, hii itaharibu mambo mengi, itaharibu mambo mengi, itaathiri uh, mahusiano ya kidiplomasia pia, kiuchumi pamoja na kisiasa kwa ujumra wake. Na asante sana Osea Kangimba, ukiwa kule DRC kwa mchango wako huo. E, niko Bukoba, niko Bukoba. Bukoba Tanzania, samahani. E, kumradhi, kumradhi. Asante sana kwa mchango wako kwenye barazani. Basi naona vizuri tusome mawili matatu, BMJ kulingana na yalivyo kwenye mkurasa um, wetu wa Facebook. Namwona Daniel Yona baba Theresia, anasema yuko Tanga, anasema ndio mizozo inayoendelea katika mataifa ya Afrika mashariki na kati inaweza kuathiri mahusiano na mambo mengine. Kikubwa watatue mizozo yao wenyewe ili tofauti zao ziishe haraka bila kuchochewa na mataifa mengine tofauti. Huyu Maria B Kamara anasema itaathiri ya kusema yuko wapi, lakini anasema itaathiri sana kwa kuwa nchi zote zinategemeana kiteknolojia, kiuchumi na Kiulinzi. Kasore Ruhindukira anasema yuko Fizi, DRC. Anasema migogoro ambayo inashuhudiwa Afrika mashariki na kati, uh, kwa upweke, Warwanda, na wa Rwanda na Congo utaadhiri pakubwa uchumi na diplomasia kwenye mataifa hayo, na vilevile vile tuko naye huyu Sainda Mabula Magesha, uh, mchangiaji wa siku nyingi, anasema yuko safarini kule Lilongwe Malawi, naona amesafiri. Anasema kiuchumi linaweza kuathiri, maana kuna vitu ambavyo asilimia kubwa vinategemewa na mataifa mengi ya Afrika, kukifanya kukifanyika mzozo inakuwa ni shida kubwa a kupatikana, na ndio ugumu wa maisha unakuwepo. Paul Menye anasema yuko kule Tarime, anasema kwa ujumla, hii ni migogoro ambayo haina afya katika pande zote za mataifa haya, kwa asilimia kubwa inaathiri kwa pande zote tatu na inaua diplomasia. Ni baadhi tu ya maoni yaliyo mengi sana kwenye ukurasa wa Facebook. Nashukuru wote ambao tumeweza kusoma na wale ambao hatukuweza kusoma. Endeleeni kushiriki kwenye VOA Express. Basi tupate kibao ndani ya VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo mambo yanakoendaje? BMJ, safi kabisa. Tunapata vitu vizito hapa kutoka kwa mwanamuziki huyu ajulikana kama Robato, ambapo anashirikiana na Harmonize, wanasema My Baby. Tutazungumzia kidogo amba mambo ya My Baby, lakini baadaye baada ya kusikia kibao hiki just French, you know, just friendship, no under, vitu vizito vizito, vitu poa kabisa vikifanyika ndani ya Vie Express, ngoma yetu ikiwa ni yake Robato akishirikiana naye Hamonize my baby. Kidogo tu nikueleze tu kuhusu mwanamziki huyu Robato, manake anajua mengi. Umeshaasikia kuhusiana na Hamonize na huyu mwanamziki ni kutoka kule nchini Zambia, na yeye mwenyewe ametia fora sana katika nchi hiyo ya Zambia, na kwa kweli amevutia sauti yake Hamonize kiasi kwamba sasa mambo yanavyokuelekea ni kwamba sasa kutoka kule mataifa ya kusini mwa Afrika na mataifa ya mashariki mwa Afrika inaonekana kuna ushirikiano fulani umeanza. Kwa hivyo sasa mziki sio tu wa nchi fulani ya Afrika, lakini unaonekana ni mziki unaotanda kote barani Afrika. Nasema pongezi tu sana kwake Robato wakiwa na Harmonize my baby ndani ya VOA Express hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye maswala ya biashara, ambapo kampuni moja ya kuzoa takataka nchini Kenya imezindua mfumo wa kisasa ambao umepata umaarufu mkubwa kwa sababu ya teknolojia inayotumika ili kutengani, kutenganisha takataka kwa matumizi ya baadaye. Kazi kwako BMJ. Rundo lingine la takataka linatupwa na lori katika eneo la Dadora jijini Nairobi, ni taswira ya kawaida hapa Watu hushuka kwenye mlima wa takataka wakitafuta zile ambazo zinaweza kutumika tena. Kama ilivyo kwa nchi nyingi barani Afrika, Kenya imekuwa na changamoto katika usimamizi bora wa taka, hususan plastiki, lakini ubunifu wa kampuni moja ya taka unaweza kusaidia kubadilisha hali hii. Hii ni Tibi, ni mtambo uliowekwa nje ya duka kubwa la Juja City Mall katika kaunti ya Kiambu, kasiyo mtambo wa kawaida. Edi Gitonga ndiye mvumbuzi wa mfumo huu. Tibi ni pipa la taka linalotumia mfumo wa kompyuta ambalo linaweza kuelimisha watu kuhusu jinsi ya kutenganisha taka, kupunguza asilimia 95 ya taka zinazoishia kwenye maeneo ya kutupa takataka, kuongeza shughuli za kuchakata taka jambo ambalo litakuwa na faida kiuchumi kwa vijana wetu na taifa letu. Skrini yake huonyesha ujumbe na taarifa zinazoelimisha watu kuhusu jinsi ya kutupa takataka taka zao ipasavyo na kile kinachoweza kutenganishwa. Ili kuhimiza watu kuitumia, Jitonga ameiweka huduma ya ziada ya Wi-Fi ambayo kwa kawaida hutarajii kuipata kwenye pipa kuna tibi ni moja tu kufikia sasa ila kuna mpango wa kufungua zingine kumi kwenye maduka mengine ya Kiambu na Nairobi. Mm -hmm. Joseph Nicholas ni mmoja wa wateja katika duka la City Mall. Kifaa hiki kimemvutia meneja wa duka hilo Pensquela Wangeshi. Okay, before the tibin arrived, we used to put all. Kabla tibin haijafika tulikuwa tunaweka taka zote tulizokuwa tukipata kutoka maofisini na kwenye migahawa kwenye sehemu moja, hivyo kulikuwa na mchanganyiko wa aina zote za plastiki, mifuko ya karatasi, kuna taka kutoka kwenye migahawa, chakula chenyewe kinachobaki baada ya kuuza. Lakini baada ya Tibi kuja tunaweza kutenganisha taka. Tibi ni inawavutia watu aina mbalimbali, ikiwa ni pamoja na wanafunzi ambao huja kutumia wifi bila malipo, na wakati huo huo wanajifunza kuhusu usimamizi bora wa taka. Inakadiriwa kwamba Nairobi huzalisha zaidi ya tani elfu mbili mia nne za taka kila siku, kulingana na ripoti ya mamlaka ya kitaifa ya kusimamia mazingira nchini Kenya, NEMA na nchi hiyo imechukua hatua kadhaa kukabiliana na tatizo lake la taka. Tedi Kinyanjui, mtaalamu wa uchumi wa mazingira, anafikiri uvumbuzi kama Tibin una nafasi muhimu ya kutekeleza katika usafi wa mazingira nchini Kenya na kwingineko. Kuwepo kwa mazingira safi na salama ni lengo kuu la ruwaza ya serikali ya Kenya, vision 2030, mpango wa maendeleo wa muda mrefu nchini humo, na Tibin inatajwa kama mfano bora katika kufanikisha malengo ya mpango huo. Kweli ni ubunifu ambao, huenda, unalinda mazingira na inaonekana kwamba teknolojia ikitumika kwenye maswala mengine itabadili hali kabisa, na hongera sana kwa teknolojia hiyo inayotumika kuzoa taka huko jijini Nairobi. Ni moja wapo ya mambo ambayo ulimwengu unakumbatia kwa kuwa ni mambo yanayolinda mazingira safi kabisa Kamau eh, na bila shaka inaweza kuigwa hata katika maeneo mengine, lakini na ni wakati mwafaka sasa tuangalie ni nini ni, kinavuma kwenye mitandao ya kijamii, na najua ni mengi na muda ni mfupi, twende Kamau mojawapo ya maswala ambayo yamevuma sana kwenye mitandao ya kijamii hivi leo ni swala la Harmonize, mwanamuziki ambaye tumepata ngoma yake hapo awali na ulimwengu. Najua wanaofuata kabisa mambo ya burudani wamejua kwamba mwanamuziki huyu tayari amerudiana na mpenzi wake wa awali yule Kajala, na ni baada na, na ni baada ya wale kukosana. Unakumbuka, kulikuwa na sakata kwamba pengine alikuwa anamtongoza au kumfuata binti ya Kajala. Aha. Lakini sasa kilichoguza vyombo vya habari zaidi ni hela alizotumia kurudisha penzi lake, dola ngapi? Ah, za Kimarekani ni hamsini na kitu, hamsini na tatu. yep. Ambazo kwa Kenya ni zaidi sasa hivi ni, ni, ni dola hamsini elfu hamsini na nane ambazo mm -hmm. ni sawa na milioni kama sita za Kenya. mm -hmm ni kweli milioni eh? E, kabisa kabisa sita za Kenya. Na sasa hizo zimetumika tu kumwambia mwanadada pole, rejea kwangu, na utakumbuka, BMJ, ni kwamba Range Rover haikuwa moja ila mbili. Wakati ya kwanza ilitolewa, a, Kajala bado hakurudi, lakini ya pili pia ikachomoka, na baada ya mazungumzo ya kina, mara moja akarejea. Na aliporejea akawa pia mkurugenzi wa kampuni m ya, ya Harmonize. Hilo mm, ni jambo ambalo limetia fora sana na, na na sasa sijui, labda pengine itakuwa kwamba viwango vimepanda kwa wapenzi wa kawaida. Sijui itakuwaje kwa watu kurudiana, itakuwa ni gharama? Au nimeona yakizungumzwa wengine wakisema kama <laughs> Range Rover ndizo zinatumika namna hii, wale ambao hawana chochote itakuwaje? Itakuwaje? Lakini ndivyo mambo yalivyo. Naona muda wa trending topics umekuwa ni mfupi kweli, kwa sababu lazima tuangalie swali kwa kifupi sana e. Muda umekwisha kabisa, kwa tumeuliza E, maraisi Tshisekedi wa Rwanda na Kagame e, wa DRC wanakutana kunradi. Maraisi Tshisekedi wa DRC na Kagame wa Rwanda wanakutana Jumatano nchini Angola. Je, unaamini mkutano huo utaimarisha mahusiano kati ya nchi hizo mbili? Hatuna muda lakini, ya rori Kevin anasema, hebu niletee... Uh, samahani, anasema toka DRC e, maoni yangu hakuna chochote kitakachobadilika. Ni hayo tu Kamau, tuliokuwa nayo nafikiri. Unaweza kufunga show Kamau. Asante kwa wote walioshiriki kwenye View Express kutoka jiji kuu la Marekani. Mimi ni Harrison Kamau, kwa heri ya kuonana. Kuwa na wakati mwema popote ulipo.