Ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Karibu sana kwenye marudio ya kipindi cha Kwa Undani. Jina langu Harrison Kamau. undani tunaangazia habari kuu kwa undani zaidi, inavyoripotiwa ili uyafahamu vyema yanayoendelea duniani. Hii leo tunaangazia mgogoro unaoikumba serikali ya Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson baada ya kunusurika kura ya kutokuwa na imani naye. Sasa anakabiliwa na kashfa baada ya nyingine. Sehemu ya pili, waandishi wetu wa Mombasa, Kenya, wameandaa ripoti kuhusu ilani au manifesto za wagombea wa urais na endapo zinaweza kutekelezwa. Karibu, mimi naitwa Kenneth Bwire. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson anapitia masumbuko mengi ya kisiasa siku chache baada ya kunusurika kura ya kutokuwa na imani naye bungeni. Jana Jumanne mawaziri wake wawili muhimu walijiuzulu safari moja, japo alifanikiwa kujaza pengo kwa haraka na kujaribu kudhibiti mawimbi ya kisiasa ndani ya baraza lake la mawaziri. Waziri wa fedha Rishi Sunak na waziri wa afya Sajid Javid walijiuzulu katika hatua ambayo imetajwa kuwa iliyopangwa na chama chake cha Conservative ili kuyumbisha zaidi utawala wa Johnson kutokana na kashfa zinazoendelea kufuatana baada ya nyingine katika utawala wake na ambazo zinamwanika peupe na kuhojiwa iwapo ana uwezo wa kufanya maamuzi yaliyo sahihi kwa niaba ya Uingereza na pia kama ni mtu mkweli. Kashfa ya sasa inahusu mbunge wa chama cha Conservative ambaye alikuwa waziri katika serikali ya Johnson, Chris Pincher. Wiki iliyopita Pincha alijiuzulu kutoka kwa serikali ya Johnson baada ya kulewa chakari na kuwapapasa kingono wanaume wawili. Baadaye iliripotiwa kwamba Pincha aliwahi kukabiliwa na shutuma kama hizo. Aliwahi kuwa kiranja mkuu katika serikali lakini alilazimika kujiuzulu mwaka 2017 baada ya kumguza visivyo mwanaharakati wa Conservative, Alex Story. Alikabiliwa na shutuma kama hizo kwa mara nyingine mwaka 2019 wakati alikuwa anafanya kazi katika wizara ya mambo ya nje. Walioshuhudia tukio la Jumatano wiki iliyopita wameambia vyombo vya habari kwamba Pincha alikuwa amelewa chakari kiasi kwamba hangeweza kuendesha gari lake na ilibidi gari la kukodishwa limpeleke nyumbani. Pombe ilipopungua mwilini mwake aliambiwa yaliyotokea, aliamua kuandika barua ya kujiuzulu na kuachilia nafasi ya kiranja mkuu wa serikali kwa Waziri mkuu Boris Johnson. Katika barua hiyo aliomba msamaha kwa kulewa chakari kiasi cha kutojielewa na kujiaibisha, pamoja na kuaibisha watu wake. Utawala wa Johnson umekuwa ukisisitiza kwamba haukujua kwamba Pincha aliwahi kukabiliwa na shutuma za ulevi na kuguza kingono wanaume wenzake au watu wengine visivyo. Lakini sasa imejulikana kwamba mnamo mwaka elfu mbili kumi na tisa Johnson alijua kwamba Pincha aliwahi kushutumiwa kwa makosa kama hayo na aliadharau na kumteua serikalini. Ofisi ya Boris Johnson hatimaye imekiri Jumatatu kwamba waziri huyo mkuu alijua kashfa zilizokuwa zinamwandama pincha kabla ya kumteua, tangu alipokuwa katika ofisi ya mambo ya nje, lakini akazipuuzilia mbali, akidai kwamba hakukuwepo malalamishi rasmi dhidi yake. Ushahidi umetolewa kwamba madai rasmi yaliwahi kuwasilishwa kwa ofisi husika serikalini na Johnson alijua kabisa. Sasa kando na kashfa zingine kadhaa zikiwemo kuandaa sherehe na kukunywa pombe wakati alikuwa ametoa amri ya kila mtu kukaa nyumbani kwake kutokana na janga la virusi vya korona. Johnson anatuhumiwa kwa kukosa maadili ya kazi, kupoteza imani ya Waingereza na kukosa ukweli. Boris Johnson alilazimika kuomba msamaha kwa taifa jana Jumanne kwa kumteua Pincha serikalini, akisema kwamba anajuta sana. It Muda mfupi baada ya Johnson kuomba msamaha, waziri wake wa afya na fedha wakatangaza kujiuzulu na kumweka Boris Johnson katika hali tete zaidi kisiasa kuwahi kumkumba katika muda wa miaka mitatu ambayo amekuwa madarakani. Wakosoaji wake ndani ya chama chake cha Conservative wanasema Johnson amekuwa waziri mkuu wa kuomba msamaha na kuendelea kufanya makosa licha ya kusamehewa. Wanamuona waziri mkuu kama mtu muongo anayejua sana kuomba msamaha kila mara. Mwezi mmoja uliopita, Johnson alinusurika kura ya kutokuwa na imani naye katika bunge kwa kura chache sana. Kura hiyo ilianzishwa na chama chake cha Conservative. Kura hiyo ilihusu kashfa ya kuandaa sherehe wakati wa janga la virusi vya korona, wakati alikuwa ameamuru shughuli zote kusitishwa kote Uingereza alivunja amri yake mwenyewe. Afueni kwa Boris ni kwamba kwa sababu kura ya kutokuwa na imani naye imefanyika siku thelathini zilizopita, chama chake hakiwezi kurudisha kura nyingine hadi mwaka mmoja umalizike baada ya kura hiyo. Hizi ni kanuni za Bunge la Uingereza. Chama chake sasa kinamshinikiza ajiuzulu, namna mawaziri wake wameanza kujiuzulu. Lakini je, Boris Johnson atakubali kujiuzulu, ama hataendelea kuteua mawaziri wengine endapo wale waliopo wanajiuzulu. Profesa Hezron Mugambi ni mchambuzi wa siasa, mhadhiri katika chuo kikuu cha Nairobi. Huenda akajiuzulu kwa sababu kuna sindikizo kali zaidi kuhusiana na masuala ya yeye kuendelea kuongoza. Nakumbuka kuwa tatizo kubwa ni kwamba katika chama chake kuna wasiwasi kwamba ikiwa Boris ataendelea kuwa mamlakani basi chama chake huenda kikapoteza umaarufu zaidi, na sio kumtatiza yeye tu, lakini kutatiza wabunge wa chama chake na chama chake kuungwa mkono ili kushinda uchaguzi. Ana masuala mengi yeye binafsi, chama chake kushinda uchaguzi utakaofuata, kuwa na wabunge wengi bungeni na mambo mengi ambayo kidogo yanamtatiza zaidi. E, pamoja na yale ambayo ni ya kuchunguzwa, hatima ya Johnson kuongoza serikali ya Uingereza imo mikononi mwa mawaziri wake. Inaripotiwa kwamba mawaziri wanaoshikilia wizara muhimu ni wazalendo kwa Johnson, lakini chama chake kinayumba kuhusu uongozi wake. Baadhi ya viongozi wa ngazi ya juu katika chama cha Conservative wanataka kubadilisha sheria za chama ili kurudi bungeni na kupiga kura ya kutokuwa na imani naye haraka iwezekanavyo. Hadi sasa Johnson amekataa kuwasikiliza wanaotaka jiuzulu, na endapo atajiuzulu, chama cha Konservative kitastahili kutafuta mtu atakayejaza nafasi yake mara moja na kupitia kwa mchakato mrefu na wenye shughuli nyingi. Uingereza ina historia ya mawaziri wakuu kujiuzulu. Hakuna waziri mkuu ambaye ameondoka madarakani kwa hiari na kwa heshima, ni kufurushwa tu kutokana na shinikizo na joto kali la kisiasa. Gordon Brown, John Major, James Callaghan, Theresa May na Boris Johnson wote waliingia madarakani baada ya waliokuwa ofisini kuondoka bila kuandaliwa uchaguzi mkuu. Mwaka elfu mbili kumi na tisa Theresa May aliondoka ofisini baada ya waziri mkuu mwingine kupatikana, sawa na ilivyokuwa na David Cameron mwaka elfu mbili kumi na sita. Endapo Johnson anaamua kujiuzulu, atahitajika kusalia madarakani hadi kiongozi mwingine apatikane hata hivyo, anaweza kujiuzulu na kumwambia Malikia Elizabeth kumteua waziri mkuu mwingine kujaza nafasi hiyo, na atakayefanya kazi hadi chama cha Conservative kimteue kiongozi mwingine. Theresa May naye alinusurika kura ya kutokuwa na imani naye mwaka elfu mbili kumi na nane, lakini akatangaza kujiuzulu miezi sita baadaye but with enormous and enduring gratitude to have had the opportunity to serve the country I love. Johnson na Jeremy Hunt waliteuliwa na chama cha Conservative na kufanya kampeni kwa muda wa wiki sita kabla ya kupigiwa kura na wanachama 160,000. Johnson alipata ushindi mkubwa sana kuwahi kupatikana na kiongozi wa chama cha Conservative tangu Margaret Thatcher mnamo mwaka 1987 na wachambuzi walifikiria kwamba angetawala Uingereza kwa miaka kumi, lakini sasa hajamaliza miaka mitatu madarakani na anasukumwa kujiuzulu. Kuna, kuna mpangilio fulani ambao unajitokeza kwa namna fulani, na bila shaka chama chake na wabunge wake wana mpango fulani kuhusiana na hatima ya Johnson sasa hivi na baadaye, kwa sababu wana matatizo hayo, na hofu yao inaeleweka kuhusiana na chama chenyewe ikiwa kitapitia hali hii na kuweza ku, kuungwa mkono zaidi na kuwa chama tawala na mambo kama hayo, kwa sababu ukiangalia vizuri, utaona kwamba ingawa amekaa miaka mitatu huyu Johnson katika uongozi, na anakatalia kwamba, uh, hatajiondoa jo, hata kuondoka kwa mawaziri watano uh, you know, kina Kemi Badenoch, Alex Bagat, Julia Lopez na wengine ni, ni, ni, ni kama mpango fulani wa kuletea sindikizo fulani aweze kuondoka kwa haraka. Boris aliahidi kuisaidia Uingereza kutoka kwa Umoja wa Ulaya na kujenga uchumi thabiti. Lakini kufikia wakati tunaandaa kipindi hiki, pauni ya Uingereza imeshuka dhidi ya dola ya Marekani kwa asilimia moja nukta tano mojawapo ya sababu alizotoa Waziri wa Fedha Sunak wakati akijiuzulu ni kwamba uchumi wa Uingereza ulikuwa unashuka na alikuwa ametarajiwa kueleza taifa mipango ya serikali namna ya kuimarisha ukuaji wa uchumi wa nchi hiyo. Amesema kwamba kulikuwa na tofauti kubwa katika mapendekezo yake na ya waziri mkuu Boris Johnson kuhusu uchumi. Mfumuko wa bei umeongezeka kwa kiasi kikubwa sana nchini Uingereza. Benki kuu ya Uingereza imepandisha kiwango cha riba kwa kiasi ambacho hakijawahi kutokea tangu mwaka elfu mbili na tisa. Kampuni na biashara kadhaa zinaripoti kushindwa kuajiri wafanyakazi tangu Uingereza ilipojiondoa kwa umoja wa Ulaya. Gharama ya maisha imepanda. Wafanyakazi wa treni waligoma, huku wafanyakazi wengine wa serikali wakiwemo madaktari na walimu wakiwa wametishia kugoma wakitaka nyongeza mishahara. uh, Mawaziri sita wamejiuzulu kufikia sasa na kuna shinikizo la mawaziri wengi kujiuzulu ili kuangusha utawala wa Boris Johnson. Johnson amesema kwamba hafikirii kuitisha uchaguzi wa mapema na hataki kuangazia sana siasa, ila kutumikia Uingereza. Boris amekuwa na matatizo mengi e, siku hasa za hivi karibuni. Nafikiri matatizo haya, nikiangalia vizuri, yalianza hasa wakati wa Brexit na jinsi alivyoshughulikia Uh, kule kujiondoa kura ile ilivyokuwa. Na baada ya hapo e, sioni kwamba alikuwa na, na, na, na, na mkakati unaofaa hasa katika kuwaunganisha watu nchi yake na kuunganisha chama chake kuhusiana na msimamo waliochukua na hatima yake, jinsi wanavyoona. Unajua, wanasiasa wana mambo mengi, wanafikiria hatma zao, wanafikiria sera na uh, utakumbuka kwamba nchi ya Uingereza pia ina e, changamoto kwa namna ambavyo siasa yake ina mshikamano, ambao kidogo ukiteleza kama alivyoteleza uh, waziri mkuu uh, Johnson, utakuta kwamba usipoamka mapema ama kwa haraka na kuanza kuleta sera kama ambavyo ameshindwa kufanya, basi uh, uh, utajipata uh, kwa matatizo makubwa. Kwa sasa ninavyoona ni kama wale wabunge wanajitayarisha kwa namna fulani na wamedokezea kwamba huenda wakaangalia, wanaweza kubadilisha sheria hizi katika wiki mbili zijazo, ili waweze kulete kura ile ya kutokuwa na imani e, e, wakifuatilia jinsi mambo ambavyo yametokea uh, siku za hivi karibuni, huenda wanapanga, wana mkakati fulani wa kuhakikisha kwamba Johnson amefuata wenzake, akina John Major, Gordon Brown, Theresa May eh, jinsi walivyoondolewa eh, eh, bila kuwa na uchaguzi wowote. Nakamilisha sehemu ya kwanza ya kwa undani. Sehemu ya pili baada ya sekunde chache. Mimi mi ni nie iliza kwa undani kutoka Sauti ya Amerika, VOA. Hii ni sehemu ya pili. Waandishi wetu wa Mombasa wameandaa ripoti ifuatayo kuhusu ilani au manifesto za wagombea wakuu wa urais na endapo zinaweza kutekelezwa baada ya uchaguzi mkuu wa mwezi ujao Agosti. Shukran sana wenzetu. Kama ulivyogusia, manifesto ambazo zimetolewa na viongozi wanaogombea viti vya urais katika uchaguzi mkuu unaotarajiwa kufanyika nchini Kenya Agosti 9 ni swala ambalo limeibua maoni mbalimbali mbali na mdahalo mkubwa miongoni mwa Wakenya wakijadili na kudondoa hoja baada ya hoja ya manifesto hizo. Hapa tunaangalia manifesto ya kiongozi wa muungano wa Kenya Kwanza Alliance ambaye ni naibu rais wa sasa wa nchini Kenya William Ruto. Pia tunaangalia kuhusiana na kinara wa mrengo wa Azimio ambaye ni Raila Odinga, na tunaangalia manifesto ambayo imetolewa na Georgi wa Jakoya na vilevile vile kuangalia chama cha Agano ambaye kiongozi wake na pia mgombea urais ni Wahiga Mwaure. Upande wa Kenya Kwanza ambao unaongezwa na William Ruto, wana masuala saba ambayo waliangalia, wakasema hayo watayatekeleza ili eh, kubadilisha mfumo wa uchumi katika taifa hili la Kenya ambao wanafahamika kama bottom up. Ametoa ahadi kuhusiana na masuala ya kilimo e, na hapa katika kilimo, anasema kwamba ataenda kufufua viwanda ambavyo vimefifia, ikiwemo kile kiwanda cha Mumias na pia kuhakikisha kwamba wale ambao wana madeni ama viwanda ambao vina madeni wanakwenda kuyalipia. Vilevile ataangalia swala la kuhakikisha kwamba tunauza vyakula vingi kutoka nchini Kenya kupeleka katika mataifa nje ikiwemo kahawa na chai na maua. Kwa upande wa afya akasema atakikisha kwamba kila Mkenya atakuwa na fursa kupata uh, haki sawa za afya, kifika hospitalini, kila mmoja aweze kutibiwa bila kuangalia nasaba yake. E, upande wa elimu, hapa amesema kwamba atakwenda kuajiri kwa e, walimu e, laki moja elfu kumi na sita katika kipindi cha matumizi ya fedha miaka miwili, kwa sababu kuna uhaba mkubwa wa walimu nchini Kenya. Kwa hivyo wataajiri walimu laki moja elfu kumi na sita. Katika upande wa kuangalia masuala ya kijamii, anasema kwamba yeye atahakikisha kwamba e, kuna fedha ambazo zitakuwa zinatolewa ambayo inajulikana kama hasla fund. Tukiangalia upande wa azimio wao, wamepatia kipaumbele vipengee kumi muhimu, wakianzia na kipengee cha ukulima ambapo watahakikisha wameshughulikia masuala ya ukulima. Kuna azimio la viwanda ambapo wataelekeza jukumu lao kubwa katika kuhakikisha kuna uzalishaji na kuendeleza viwanda vya humu nchini ambavyo vitatumia mali ghafi na rasilimali kutoka taifa hili. Pia katika upande mwingine una azimio la uwajibikaji, ambapo hapo watafuatilia kuhakikisha kwamba viongozi wachaguliwa ama viongozi wateule wanahakikisha wanatekeleza majukumu yao na kuepuka sadi pia kuna kitengo kinachoangazia kina mama katika eh, manifesto hiyo. Pia kuna kipengee kinachoangazia maji katika kila boma na pia watoto kuangaziwa kwenye vipengee kadhaa eh, kwenye manifesto hiyo, kunaye mgombea e, wa urais watatu ambaye ni David Wahiga Mwaure, ambapo pale jana alizindua manifesto yake ikiwa na vipengee kumi na mbili muhimu, akiita badilisha. Mojawapo yale ya ambayo anazungumzia ni kufanya utafiti wa kuona ni vipi wanaweza kuiondoa Nairobi e, kuwa katika e, sehemu ya jimbo, yani siwe katika majimbo kama majimbo mengine arobaini na saba. Vilevile akasema kwamba atahakikisha kwamba fedha zile ambazo zimeibwa kutoka Kenya ikiwa anazungumzia trilioni pesa ya Kenya kumi na tano ambazo zimeibwa na kuwekwa katika e, benki kule katika mataifa nje, e, zinarudishwa na wale wahusika, basi kuchukuliwa hatua za kisheria. Kwa mgombea wa mwisho Wajackoyah George wa chama cha Roots Party, yeye anasisitiza kwamba uzalishaji mkubwa utatokana na ukuzaji mmea wa bangi ambao umepigwa marufuku, ni miongoni mwa mimea iliyopigwa marufuku na kutizamwa kama mihadarati nchini Kenya, na pia yeye ameweka E, azma kubwa sana kukabiliana na ufisadi ambapo wanapendekeza hatua za sheria kali dhidi ya wahusika, hatua ya hadi kunyongwa kwa wale ambao watapatikana na hatia ya wizi. Tunapata fursa ya kuzungumza na mhadhiri mkuu eh, katika chuo cha Pwani bwana Halim Shauri. Unazungumziaje hizi manifesto zimetolewa na wagombea hawa wanne? E, nafikiria swala zima la uh, manifesto ni swala la kiutawala kwa sababu kiongozi yoyote yule ambaye anapita vipimo vya uongozi ni lazima awe na ruwaza, lazima awe na ndoto, kwa sababu ni ile ndoto ndio itamwezesha yeye kutumia rasilimali zenye yuko nazo katika nchi. Kwa hivyo kiongozi yoyote yule ambaye hana ruwaza, hana manifesto, huyu ni kiongozi mwenye, si kiongozi si kiongozi, kwa sababu hajielewi. Anataka kubeba watu kutoka wapi na kuwapeleka wapi? Sasa ni kwa nini tuwe na manifesto hizi, licha ya kwamba serikali ya Kenya ina ruwaza ya mwaka elfu mbili na thelathini, elfu mbili na hamsini ambayo imepitishwa na bunge la taifa na ni chombo ama ni maandishi ambayo yanaendesha sera za nchi changamoto mara nyingi huwa ni ujumuishaji wa watu ile lugha ya kisasa tunasema inclusivity, kwa sababu kunaweza kuwa na ndoto ya nchi, lakini ndoto hile haiwezi, haijajumuisha kila mtu ama mawazo na taswira za kila kiongozi. Kwa hivyo wakati mtu anapata yeye nafasi ya uongozi, basi huwa kuna kile kichembechembe cha yale ambayo yeye ngedhamiri kuyatimiza katika uongozi wake. Kwa hivyo sisi sote katika ubinafsi wao wana mambo ambayo wangependelea wayaone yamefanyika punde wao wanashika hatamu ya uongozi, kwa sababu ile taswira ya Vision 2030 basi inaonekana ile ni taswira ya mwenda zake Kibaki. Tukirudi katika manifesto, ule uhakiki wa manifesto hizi, je, zinaweza kutekelezwa lau watapata huo uongozi? Kwa sababu kutokana na madeni ambayo taifa hili liko nayo, kwa sababu wote wanazungumzia katika hali ya kupunguza gharama za juu za maisha ya Mkenya wa kawaida. Manifesto lazima iwe na ukweli. E, -sawa. Uh, izi, actually, izi mnato wa kisawasawa manifesto hizi mbili mbili ukiziangalia ziko na mnato wa kuweza kuvutia Wakenya ili wapige kura upande fulani, lakini hazina ukweli mm -hmm, wa mambo vile ulivyo. Tukiangalia gharama ya maisha venye imepanda, tukiangalia uchumi wa Kenya venye unakuwa, na pia tukiangalia deni deni limefika zaidi ya trilioni saba. Kwa hivyo mtu akisema deni lile linalodaiwa alafu yeye atapeana vitu za bure, ni sawa kwa wale wenye wanapenda keki, utamua keki ile icing. Lakini sisi wengine ambao tunajua ukweli wa keki ilivyo, tunajua keki ya Kenya ni ndogo na keki ya Kenya si tamu. Tunavyoenda mbele, tunafahamu kwamba kunaye Profesa George Wajakoya, ambaye si mtu maarufu nchini Kenya, lakini kwa kipindi cha miezi miwili ametokea kujulikana sana. Je, ni nini hasa unahisi kwamba Wakenya wameendelea kumzungumzia sana Wajakoya katika mitandao ya kijamii na hata labda maskani ukipita, licha ya kwamba vinara wawili ndo wanajulikana kwamba wao ndio huenda mmoja wao akachukua hatamu ya uongozi katika taifa hili? Wajakoya iko katikati mara mbili kwa sababu yeye anaongea mambo ambayo yana challenge kwa serikali ilipo ama kwa status quo ama kwa fikra za binadamu wa kawaida, kwa sababu serikali yenye iko fikra ya kawaida ni kwamba watu wasiweze kuvuta bangi. Ukivuta bangi unavunja sheria. Wajakoya anasema ah, mi serikali yangu itawaacha mvute bangi. Na mtu yoyote yule ambaye iko against the norm ni rahisi sana kupata umaarufu. Alafu yeye anaongea tu bila vipimo, ambapo sasa inatupatia ile ile hali ya kupata sauti ya tatu yenye inatufurahisha katika kuona vipi siasa za Kenya zinaenda. Lakini jambo moja tu ntamsifu nalo, hawa wengine lenye hawana, kwa sababu hawa wengine Kenya Kwanza na Azimio hawana mpango wowote katika kuzalisha mali. Wao mpango yao ni ya kutumia na kupeana vitu vya bure. Wengine watapeana bilioni za pesa uh, watu sijui wafanye biashara, wengine watapeana elfu sita kwa wazee na wa sijui wenye waana kazi. Lakini wajakoya anasema tutafanya kazi tuzalishe tutalima bangi, eh, tutaenda kufukuza mbweha <laughs> kule msituni ili tuweze kupata zile vitu zake tuziuze ziko na pesa nyingi nchi za nje. yeye ye, anazalisha anazungumza swala la kwamba je, tusizungumze tu mambo ya kugawia watu na kupea watu, lakini pia tuangalie swala so zima la uzalishaji rasilimali. Nam ni Halim Shauri ambaye ni profesa na mhadhiri mkuu katika chuo kikuu cha Pwani University, katika pwani ya Kenya. E, bila shaka jambo muhimu sana hapo Collins, ambalo amelitaja ikiwemo swala la uzalishaji wa mali kwa sababu kuzungumzia trilioni saba si fedha kidogo nam, ni nyingi ambazo zinahitajika kutafutwa kulipa madeni yaliyopo huku, kuendeleza miradi ambayo inatekelezwa kwa sasa kwa taifa hili, huku pia kukiwa na mpango wa kuhakikisha yale yanayotekelezwa na taifa kwa sasa yanaendelea. Kufikia hapo tunahitimisha kwa undani, tunawarejesha Washington. Mimi ni Collins Liberty Adede nimekuwa na Amina Chombo. Asante Colins Adede na Amina Chombo. Kipindi kimesimamiwa na Meri Mgawe, mwelekezi Aida Isa. Jina langu ni Kenneth Bwire, asante kwa kusikiliza. Uwe na usiku mtulivu. Asante sana kwa muda ulionipa, wakati tukiwa na wewe, wakati tukisikiliza marudio ya kipindi cha Kwa Undani kutoka hapa Washington DC. Hadi wakati mwingine, jina langu Harrison Kamau, nikikutakia furaha, fanaka na baraka popote ulipo. Kwa heri ya kuonana. Navuka mipaka tu sao shida hapa ni furaha tu, yeah.