Sharci uu soo diyaariyey oo uu baarlamaanka horgeeyey. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu ya saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 na Nairobi na 107.8 na Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.4 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 104.3 Kigali Rwanda. Ninayowakaribisha hi leo ni mimi Patrick Ndwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia. Msomaji hmm wako ni mimi BMJ Mridhi, nikiwa hapa Washington. Watu wasiopungua ishirini wameuawa hii leo katika mashambulizi ya bunduki katika baa mbili nchini Afrika Kusini, moja katika kitongoji karibu na Johannesburg, nyingine mashariki mwa nchi hiyo. Polisi wamesema wakijaribu kubaini iwapo matukio hayo mawili yanahusiana moja kwa moja. Huko Soweto, watu kumi na watano waliuawa walipokuwa wakijiburudisha usiku wa kuamkia leo. Polisi walisema, wakati washambuliaji walipowasili wakiwa wamebebwa na teksi na kuanza kuwafyatulia risasi wateja kwa bunduki zenye nguvu nyingi. Polisi katika mji wa mashariki wa Pietermaritzburg, jimbo la KwaZulu Natal, waliripoti kuwa watu wanne waliuawa na wanane kujeruhiwa katika baa wakati wanaume wawili walipofyatulia wateja risasi kiholela. Huko Soweto, kitongoji kikubwa zaidi cha Johannesburg, kusini magharibi mwa mji mkuu wa kiuchumi wa Afrika Kusini, polisi waliliambia shirika la habari la AFP kwamba walipofika kwenye eneo la tukio watu kumi na wawili walikuwa tayari wameuawa wakiwa na majeraha ya risasi. Watu kumi na mmoja walipelekwa hospitalini na watatu baadaye walikufa kutokana na majeraha hayo. Kutokana, kwa mujibu wa ripoti za polisi, waliofariki waliofariki, ambao ni pamoja na wanawake wawili, walikuwa na umri wa kati wa miaka kumi na tisa na thelathini na tano. Mkuu wa polisi wa mkoa Elias Mawela aliliambia shirika la habari la AFP hadi tulipokuwa tukitayarisha ripoti hii, hakukuwa na taarifa zozote kuhusu washambuliaji hao. Muungano wa kisiasa unaotawala nchini Sudan unatarajiwa kupata kura nyingi zaidi katika uchaguzi uliofanyika leo Jumapili, siku mbili tu baada ya kuuawa kwa waziri mkuu wa zamani wa nchi hiyo Shizo Abe. Shirika la utangazaji la taifa NHK, NHK limesema chama tawala cha waziri mkuu huyo wa zamani cha Liberal Democratic Party LDP na mshirika wake wa muungano uitwao Komeito vinatarajiwa kushinda kati ya viti 69 na 83 kati ya jumla ya viti 125 vya baraza la juu vinavyong'ang'aniwa. Hata kabla ya kuuawa kwa Abe, LPD na kimeto zilitarajiwa kupata wingi wa kura, ingawa idadi ya mwisho ya viti hivyo itatathminiwa ili kubaini iwapo shambulio hilo lilichangia katika kuimarisha uungwaji mkono wa muungano huo. Waziri Mkuu Fumio Kishida alikuwa amesisitiza uchaguzi uendelee licha ya mauaji hayo, akisema kwamba siruhusu hasi ya kukandamiza uhuru wa kujieleza. Abe aliuawa kwa kupigwa risasi kwa karibu siku ya Ijumaa katika eneo la magharibi la Nara na alifariki kwenye hospitali moja baada ya kupoteza damu nyingi, kwa mujibu wa wataalamu wa afya. Mwili wake ulipelekwa nyumbani kwa familia yake katika mji mkuu wa Japan, Tokyo, jana Jumamosi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, zikikujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Kundi la kigaidi la Islamic State limedai kutekeleza mashambulizi ya Alhamisi al ambapo ni yalilenga mji wa Lume, jimbo la Kivu, kaskazini mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa mujibu wa ujumbe wa shirika la habari la kundi hilo, kundi hilo limedai kuhusika kupitia taarifa kwenye mtandao wa, wa Telegram siku ya Ijumaa. Mashahidi wawili walisema washambuliaji waliwaua zaidi ya dazani, ya dazani moja ya watu katika kliniki moja, na kusema uvamizi huo ulitekelezwa na wapiganaji wa kiislamu wanaoshirikiana na Islamic State. Kundi hilo la watu lilishambulia kliniki inayoendeshwa na kanisa katika majira ya saa nne usiku wa Alhamisi. Msemaji wa jeshi alinukuliwa akisema kwamba washambuliaji hao wanatoka katika kundi ambalo linashirikiana na kundi la ADF na kwamba walikuwa wanatumia mbinu zinazouwiana na zile zinazotumiwa na kundi hilo. Jeshi liliwaua wapiganaji hao watatu na, wa na kumkamata mmoja baada ya kujibu shambulizi hilo katika mji huo wa Lume. Alisema msemaji wa jeshi Antony Mwalushi. Shirika la afya duniani WHO kwa ushirikiano na serikali ya Kenya limezindua mpango wa ujenzi wa kituo cha kieneo cha dharura za matibabu, ambacho ni cha kwanza katika mpango wa kuanzisha vituo kadhaa kama hivyo barani Afrika akizungumza kwenye hafla iliyofanyika mjini Nairobi, mkurugenzi wa WHO anayesimamia ukanda wa Afrika Mashindiso Moeti alisema kwamba Kenya itakuwa ni kitovu cha kikanda cha vifaa vya matibabu na itasaidia nchi jirani kupata dawa na vifaa vinavyohitajika kwa haraka zaidi kuliko ilivyo sasa. WHO imesema vituo kama hivyo vitaharakisha mchakato wa majibu ya dharura za kimatibabu katika ukanda huo. Katibu mkuu wa WHO adhanom Ghebreyesus alipongeza serikali ya Kenya ikiwakilishwa na Rais Uhuru Kenyatta ambaye aliongoza hafla hiyo kwa ushirikiano iliyoutoa katika kufanikisha azima hiyo. Kenyatta alisema kituo hicho kitajengwa katika eneo la ekari 30 karibu na chuo kikuu cha Kenyatta ambazo zilitolewa na serikali na. Waandamanaji nchini Sri Lanka wamesema hii leo kwamba wataendelea kusalia kwenye makazi rasmi ya rais na waziri mkuu mjini Colombo hadi pale watakapoondoka rasmi madarakani. Maelfu ya waandamanaji walikuwa wamevamia makazi wao wote wawili jana Jumapili, na walichoma moto nyumba ya rais Gotabaya Rajapaksa, huku wananchi wakielezea hasira yao ya mgogoro wa kiuchumi ambao umedumu kwa miezi kadhaa. Tulipo karibu sana kwenye salamu na mziki kutoka idhaa so ya Kiswahili ya sauti Amerika, moja kwa moja kutoka Washington DC. Natumai kwamba popote ulipo, mambo yako sawa kabisa, tunapowamkua wakiwa mbali na karibu tu. Wapendao jina langu Harrison kama wa kwanza kabisa anampata ni David Sechenga kutoka Wagum tunadum muhenza Tanga, Tanzania. Anapenda kuwasalimu wafuatao: Yakala Sura Mbaya, Alen Sechenga, Adhumani Hashim Adhumani, Godson Sechenga, Maulid Abdala, msiu ya Simon Mkilimanjaro, wapekee Salimu Mwenjuma, Shaibu Ali na wadau wote wa VOA. Ndivyo anavyosema David Sechenga. Mapigano ya Jacobo Full Respect Media Tim anasema ni kule Kigoma Ujiji, zake salamu ziwaende Revius Rwekaza, King Peza Kiza Galama, Maruta Baraka, Rabani Amadi, William Baba Daton, Simon shauri wa Mascaroda, Juventus, Zoas Ntalima, Muhamedi Salimu Dinya, uh, Mashaka Subi Mkonole kinyozi mstaafu, Sidia Fuguru, Daudi Mdachi, Alexas Christopher Mwajariwa Bususu, Elias, uh, Katombo Tito Jeremia na Mpenda Adam, unasema kwamba anawapenda sana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Tuendelee kusalimiana. Namwona Abdalla Saidi anasema ungetaka sana kuwasalimu watoto wako Bimkubwa Abdala pamoja na bibi yake wakiwa Oledodo Pemba, Hajra Datu Saidi Salum pamoja na babu Wachonga wakiwa Kigamboni. Salamu zingine zikamata ni zako Muhamed Salimu Dinya wa Kondoa, baruaz zako ngependa zimfikie Asia Dinya Dinya Mresa, mresa baba mzazi na Sabrina milima ya sori Huseni Dinya mapigano ya Yakobo mawazo Malemi Shafi Lacha, unasema tuendelee kusalimiana kupitia VOA idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Adam Yavan unasema ukiwa kule Iringa unasema ungetaka kumsalimia Victor Mserubuye wa Geita, Fideli Yavan Kasuru tegemewa Adhman Kasuru baga wa baga wa kule Mwanza, Albert Chayumba, Kasulu, wote ukisema tuendelee kusalimiana, maanake kusalimiana ndiyo nusu ya kuonana. Ndivyo unasema Adam Yavan Adam. Oswald Kimolo kutoka Arusha tizedi, unasema salamu ni kwa Dorothy Charles akiwa kule Iringa, Joseph Kimolo akiwa Arusha, Sebastian Shana akiwa Dodoma Tanzania. Unasema kwamba wote unawapenda sana na waendelee kutafutana tu kupitia salamu za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Nami nakubaliana kabisa na ujumbe huo. Lazaro J Gwisu kutoka kule Kakoma, Msaki, Rukwa Tizedi anasema salamu kabisa, ungetaka zimwendee nani huyu? Uh, Makanya Mahahila, Daudi Frasisi, Jilara Robati na Ezekiel John, ujumbe na wapenda sana, ndivyo anavyosema Lazaro J Gwisu. Zingine nazozipata ni Osia Muhema, Osia Matayas Muhema mkemia kutoka kule Sadani si salt Limited unasema ungetaka kusalimia baba mzazi Matayas Muhema akiwa Mbea, Halengo mama Briani akiwa Halengo, na mama Yunisi akiwa saa ndani. Erik Dalizi, Erik Dalizi anasema salamu zimfikie mama yako mpendwa Maria Mwapolo akiwa Bukavu, pia mchumba wangu Franci akiwa kule Goma na Justin Mirasano akiwa Lubumbashi una... Naona tu kileo kidogo, mziki unanogeanogea. Namwona Nadia Mukami kutoka kule Nairobi wakiwa na Otile Brown anasema kolo toto napenda karoti, ulivo wa moto, umenipiga shoti, twende tukacheze bango, mama text tutu tango, ndiko mwenyewe na mi niko jamo. ni kibao kolo chake nariya mukani wakiwa na Otile Brown kule na Nairobi. Nakuambia, ndivyo mambo yanavyoendelea hapa studio za idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC, tunapoendelea na salamu na muziki, nikitumai kwamba Jumapili yako popote ulipo umechangamka kama tulivyo hapa studioni. Namuona Mngiki Kalinda wa mgumu Serengeti. Salamu zimfikie mzee Raymond mahinya wampanda Katavi na kaka Oscar mrufu wa umwengu wa Dar es Salaam. Nazipata salamu la Robert na Chime, unasema ungetaka zako salamu kuzipeperusha kwa kwa salamu zako kwa thiari na Chime Pagoma alin nachime benefit nachime na pia wote wa kule Pagoma pia wote wanaokufahamu wewe Robert na Chime ukisema kwamba unawapenda sana na mwendelee kushirikiana katika kutafutana kupitia njia ya salamu za VOA Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Amadi William baba Daton wa timu jikubali Mbeya kule Ikolo, salamu zako unapenda ziwaendee nani? Zimwendee Amon Fungo wa Unyagongo, unapenda Mayala Mashiri pia pate zate Juliana Mihayo, Mihayo, mapigano ya Kobo na Selestin Kajuna wote ukisema kwamba unawapenda sana na mwendelee kupatana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Salamu na zikamata zako Shehe Omar Shehe, ukiwa kule Kimara Dar es Salam, unasema ungependa kuwasalimia dada yako Mwanaisha Mbwana akiwa Gasi Mombasa, pia vile Ali Hassan Zani akiwa Mwanyoya akiwa Kwale Mombasa mtoto wako Haula akiwa Tabata, Dar es Salaam, na babu yako Hasan Yusuf akiwa Mkuranga, Coast Region, Tanzania. Ujumbe na watakia afya njema popote mlipo. Mapigano Jakobo wa Kakonko, Kigoma TZ unasema full respect media team zako. Salamu ziwaende Baraka Raban, Mashaka Subi Nkonole, Ami William Juventus, Joas Ntalima, Majaliwa Bususu, na vilevile unasema kwamba zimwendee Majaliwa Bususu na vilevile Muhamedi Salimu Dinya uh, Reviasurekeza kinyozi mstaafu, Sidia Furugu, Daudi Mdachi, Tito Jeremia Priva na Eligas Katombo, ujumbe tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Dedani Yodham Zilikana unasema unapatikana Kasulu, Kigoma, Tanzania. Wafuatao salamu ziwafikie: Kinaraban fundi Kakakuna, MP Rubeni, Barakarabani, Dedani Luyageza, Bullet Bigagwa, Majaliwa Shabani, Benjamin Mtunge, King Obed Zenobi, uh, Junior Jafari Kopo, Alon Mayan, Moses Kaizirege, Ignatio Boazi, Bartholomeo Zobanya, Feruz Mbaya zi Bosco Mfuatie Sau Rafael gold plantinam zao. Unasema kwamba anawapenda sana, mwendelee kushikashika salamu kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tito Koech, ukiwa kule Ergeyo Marakwet nchini Kenya, unasema salamu ni kwa wazazi Jacob na Irene Saina wakiwa Keio kusini na wote wa eneo hilo. Ujumbe wasikilize VOA Kiswahili kwa sauti na vilevile vile habari za kuaminika. Bahati Okech, unapatikana kule Nyamusi, Mara, Tanzania, unasema zako salamu ziwafikie washikaji wafuatao. Kwanza ni kaka yako Victor Okech, baba yako Robert Kure, rafiki yako kama Bahati Odero, Doto Mahona, Salila Magina, Paul Sefa, Kulwa Mahona, Alitwani wa Nzega, Hede Ngasa, Mrangi Ajurai, Temba Hamisi, Bagati Jafari Kopo na Judith Spara. Unawaambia ni bora tusalimiane hata kama hatuonani, hivyo, kwani salamu ni nusu ya kuonana. Ni ujumbe mwafaka kabisa, kutoka kwa kwa Bahati Okech. Namwona Moris Lucaria, yuko kule Elda Maravin nchini Kenya. Nasema natuma zake salamu kwa omuko Rafael Keitani na Lucalia na mke wako, unasema unawapenda sana, namwendelee kukupungana kwa njia ya salamu, ndivyo unavyosema Morris Lukalia, ukiwa kule Eldama Ravine nchini Kenya. Jackson Fabiano unasema Wakasulu kule Kigoma, unasema ungependa Yutsa Ndugulu apate salamu akiwa Mbeya. Neema Jarivas akiwa Njombe, Tudc Richard akiwa Nyakitonto, wanasema kwamba salamu ni nusu ya kuonana. Napoangalia kwa umbali, namwona Japriza kutoka kule Zimbabwe anasema attempted murder, yaani kibao kipya kabisa, anasema yeye alishutumiwa kwa mauaji. Sikiza mambo yalivyo ndani ya VOA Swahili kutoka hapa Washington DC ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa umbali, namuona Ja Praise kutoka kule Zimbabwe akiingia na kibao chake Watoro Mari. ni watoro mari kutoka kule Zimbabwe kibao kuwa kabisa cha kijaprinza wakati kiendelea nazo salamu na, na muziki. Ndivyo mambo yanavyoendelea hapa studioni nikiwa na wewe na hodha wako Harizon, kama unatumai mambo yanakwenda fiti sana popote ulipo. Tunapoelekea kutamatisha, lakini bado nina salamu kadhaa nitasoma kabla ya kufunga jam, jamvi sasa. Hapa namwona na Juma Yasin wa busakwala kule Geita, anasema salamu kwanza kabisa azimwende de e, Maige, na vilevile vile Mashaka Subi Mkonole, Mbaga Charles, Kubeja Bajaliwa Bususu, Golikota Mugabe, Masini Machumu, Saenda Mabula, Magesha Masanja, Kayanja, Juventus Joas, Ntalima Philbert, Jonathan Keshambi, Kashinje, Mjomba Fikiri, Nario Garaka, Magembise Alima, Bamhiga, ujumbe tukumbukane kupitia VOA. Victor b mselabue, msela wa kule Geita, Tanzania, sema ndugu mtangazaji, uh, usinichoke, nina madeni mengi ya salamu, na naomba salamu zangu ziende kwa Solomon Jiku. Siwezi nikakuchoka bwana Mselabue, mambo ndivyo yalivyo hapa, lazima salamu zako zikishafika, kwa kweli, tuzifikishe zinapohitajika kufika kwa kwamba, ni haki yako kuwasalimia uwapendao wakiwa mbali na karibu. Jega kajiji kutoka Wasa Katonge Salamu Club, unasema maswala Nzega, unapenda salamu kupeperusha zako kwa wafuata. Wa kwanza kabisa ni kwa Marujunga Charles Masonga, Fudi Frank Lebwanga unasema Kashinje mjomba wa watu unasema Jipala mwana wa Mathayas Kasekongasa, Solomon Njiku, Simon Mara Mseti, mwisho kabisa ni kwa Juma Kashengele. Ujumbe ukisikia salamu, rudisha salamu. Ndio ujumbe wake. Nje ya kijiji Said msafiri kutoka msitu wa Gendere, Mombo kule Tanga anasema salamu ni kwama mchans j mchana Fikiri, Dario Garaka, Deus Masunga, Miraji Kibinda, Jafar Kopa, King Sofa, Filbert Kensambi Sanguyu, popote walipo. Ujumbe, mwenda kisimani mapema upata maji maenge rogers wanjala mabulo mabulo asema salamu kwa wazazi wako patrick chetambe mama yako agnes nafula wote wakiwa bungoma marakaru kabusasi kutoka kule salvation army unasema tuendelee kusalimiana kupitia idhaa ya kiswahili ya sauti amerika mount waihembe karagwe karega tanzania anasema kwamba anataka kuchukua nafasi hii kuwatakia salamu kevin damian Lavius Lwekaza, Juventus Joaz, Ntalima Isabella Damien, Suniva Damien, Ida Damien, Mapigano Yakobo Akiza, James Fastoni, Methusela Filibeth, Jonathan Kenshambi, Dorika Tadeo, bila kuwasahau watangazaji wote wa VOA wakiongozwa na wewe. Mimi nasema kwamba anaheshimika sana, nashukuru sana Edo Mount Waihembe, Karagwe Karega, Tanzania salamu naziona zako matiku juma wa kule katoro geita tanzania salamu zako ziwaendea watangazaji wote wa vo kwa niaba yao nasema asanti sana bwana matiku juma zingine zimwendee machumbe masamba wakiwa dismas matiku kutoka kiagata tanzania wote wa pande za katoro uh, bucha za mbuzi na mafundi vitanda wote wa maeneo ya bucha zambuzi. Ujumbe vijana tufanye kazi muda ndio huu. Kweli kabisa, nakubaliana na wewe Matiku Juma. Juma Yasin wa Busakala kule Mbogwe Geita, unasema salamu zako kwa mama watoto Limi cherehani na watoto wako Helena Juma na Bahati Juma. Pia salamu ziwafikie rafiki zako wapendwa akina Victor B Mselabuye, Saenda Mabula, Magesha Maigi, Mbona Nte Misemi Ashinje mjomba Dorika wote unawaambia kwamba unawapenda sana na popote walipo wajue kwamba salamu ni kupitia VOA idhaa ya Kiswahili. Nami nasema kamili kabisa, umeshapata, namwona Elibariki Patrik. Elibariki Patrik kutoka Arusha unasema salamu zako ziwafikie wazazi wako waliopo Arusha, Karatu, na mdogo wako Magdalena akiwa kule Moshi, na mdogo wako Elia Patrik akiwa Arusha unasema unatuma uh, za salamu zako kwa bibi yako Stella Kathuri na mama na baba wote wakiwa Meru, Maida Village, na unasema kwamba unawatakia wakati mwema popote walipo na waendelee kujikaza katika maisha kwamba mambo yalivyo ni kwamba tumtegemee Mungu katika hali. Hamza Mkolele unasema, unaitwa Hamza Mkolele kutoka kule Mdimba. Uh, na unasema kwamba salamu ziwaendee watoto, mtoto wako Afisa Hamza, na wasikilizaji wote wa VOA popote walipo. Naona kwamba mambo yanaendelea vizuri kabisa hapa ikiwa tunachapa salamu, nikitumai kwamba umechangamka popote ulipo. Wakati tunaona muda unakaribia kufika pale kikomo, lakini si kuachi bila ngoma. Basi, naona salamu ni zako Abdalla Said, unasema ungetaka ziwafikie watoto wako bi mkubwa Abdalla pamoja na bii yake E, bibi wake wote wakiwa Oledodo Pemba, Hajra Datu Saide, Salum pamoja na babu Wachonga wakiwa Kigamboni, Hamedi Salimu. Uh, Dinya unasema kwamba kuondoa barua full spectrum media team tzd zako ungependa kutuma kwa Mak Mihayo, Baraka Rabani Asia. Uh, Dinya Mresa Mresa, baba mzazi wa Sabrina Milima ya sori Huseni Dia na mapigano Yakobo Mawazo Malemi unasema kwamba tuendelee kukutana kwa, kwa njia za salamu, kwani ndio kila kitu wakati tukiwa ulimwenguni, bora tujuliane hali. Salamu zingine naziona ni zako, Hagai John Njolegwa wa kule Kibande, Kigoma, Tanzania. Salamu ziende kwa Juma Kimbona akiwa Mpanda Migele Kambia Yeko akipatikana Buhigwe, bila kumsahau Frank Elikam na mambo yanakwenda vizuri kabisa. Basi naona za mwisho nazo zikamata hapa. Ni zako nani? Naona ni zako nani hapa, Adam Yavan. Adam unasema huko Iringa unaongea taka zifikie Vikta Mserabuye wa Geita, Fideri Yavan Van Kasulu, Tegemewa Adhuman Kasulu, Baga wa Baga Mwanza, Albert Chayumba Kasuru, ukisema unawapenda sana nami, naona hapo ndipo tunatamatisha, nikisema kwamba nimefurahi sana kuwa nawe kwenye kipindi cha salamu na mziki kutoka hapa Washington DC. Jina langu Harizon Kamau, napokuacha na kibao chake Hamonize, kibao ambacho amechapa na dada Shiba, kibao folo. Hadi wakati ngine, basi kahiliyaku Weka bando uni follow na ku comment na mimi na kesha kufanya mambo. When you follow uto regret it ora Basi ngoma hiyo yake Harmonize, na tukamilishia kipindi hicho cha salamu na muziki. ni mshukuru mwenzangu Harrison Kamau. Ungana nasi wiki ijayo na kipindi hichi hukujia kila siku ya Jumapili wakati kama wa leo. Basi mimi BMJ Mridi naona muda hapa unanipa kisogo, lakini nikusomee muktasari wa habari kabla sijaondoka. Muungano wa kisiasa unaotawala nchini Japani unatarajiwa kupata kura nyingi zaidi katika uchaguzi uliofanyika hii leo Jumapili, siku mbili tu baada ya kuuawa kwa waziri mkuu wa zamani Shinzo Abe. Shirika la utangazaji la taifa NHK limesema watu wasiopungua 19 wameuawa hii leo katika mashambulizi ya bunduki katika baa mbili nchini Afrika Kusini, moja katika kitongoji karibu na Johannesburg na nyingine katika mashariki mwa nchi hiyo, kwa mujibu wa polisi ambao wanajaribu kubaini iwapo matukio hayo mawili yana uhusiano wa moja kwa moja. Na hapo ndiyo tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo, mimi ni Patrick Ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington DC.