Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, ikiwa siku njema sana ya Alhamisi, tarehe ni 14, mwezi ni wa saba, mwaka ni wa 2022. Nalo jina langu Harizon Kamau. na mimi hapa naitwa BMJ Mrithi. Tuko hapa studio nambari 15 tayari kabisa kukupromoshea vitu vizito kama ilivyo desturi yetu katika e, VOA Express. E, kwanza ni kukaribishe tu e, uangalie kwenye nini tutakachozungumzia kwenye barazani, ili nawe uweze kuchangia. Ingia hapo kwenye mtandao wetu katika e, ukurasa wa Facebook uone ni nini tunachokizungumzia Kamau. Kando na hilo tutaangalia ziara inayoendelea ya rais wa Marekani Joe Biden kul Mashariki ya Kati na mengine pia. Tutaangalia swali la leo ambalo tulipata kuuliza na ninajua kwamba majibu yanaendelea kumiminika kupitia mtandao wetu wa Facebook. Tutapata kuyasoma pale baadaye, na vilevile VOA express mnajua haikwendi bila kibao cha mziki, kwa hivyo mziki lazima utakuwa ni sehemu ya VOA express hivi leo, sawa sawa kabisa, na vilevile vile, wasikilizaji wetu walio katika maeneo mbalimbali eh, mjue kwamba E, katika show ya leo, uh, kama alivyoeleza kama, lakini kama, tuanzie wapi hasa? Naona vizuri ziara hii ya rais wa Marekani Joe Biden kule Israeli, bila shaka naona ni muhimu tujue. Muda, muda mfupi uliopita amezungumza na waandishi wa habari e, eh, wakiandamana hapo na Waziri Mkuu wa Israeli eh, na ni mengi wamezungumza, lakini kuna yale ulikuwa umeandaa. Ni kweli kabisa, Biden ameendelea, uh, na ziara yake huko Mashariki ya Kati, na hivi leo ameshauriana kama ambavyo umeok zana viongozi wa taifa hilo kuhusiana na maswala mbalimbali mbali, kama vile usalama, vita vinavyoendelea kule Ukraini na vilevile na uhusiano vile kati ya Marekani na Israeli. Basi wakati akizungumza na waziri mkuu wa muda wa taifa hilo ya rapid, wametia saini kitu cha kwanza, kauli ya pamoja inayosisitiza kwamba Marekani lazima iendelee ama itaimarisha uwezo wake wa wakusaidie Israeli iwapo itachokozwa yani, kwa namna yoyote ile, yaani kwamba Marekani imehakikishia Israeli kwamba bado wako pamoja katika ushirikiano wa kiusalama. Kiongozi wa Marekani pia wakati akiendelea na ziara hiyo, amesema kwamba yupo tayari kabisa kushirikiana na mataifa mengine katika kukabiliana na uchokozi wa Iran pamoja na shughuli za kigaidi kutoka makundi kama vile Hezbollah, Hamas na pia makundi mengine hasa kule uh, Palestina. Lakini kidogo, hebu tusikie tu Biden alivyosema. Naendelea, uh, naendelea kuamini kwamba diplomasia ndio njia mwafaka zaidi ya kutatua hilo. Tutaendelea kushirikiana na Israeli katika kukabiliana na tishio kutoka Iran na pia kieneo, ikiwemo kukabiliana na shughuli za kigaidi nam naikumbuka, kwamba Israeli kwa muda mrefu imekuwa ikipinga mkataba uliotiwa saini eh, kati ya Iran na mataifa mengine yenye nguvu kuhusiana na nyuklia, na wakati wote imekuwa ikishinikiza kwamba mkataba huo kamwe usilejelewe. Lakini wakati wakizungumza pia na Israel vilevile, Rais Biden amepata kuzungumza na viongozi kutoka uh, Falme za Arabu na vilevile India na kuzungumza pia na waviongozi kutoka kule um, Israel uh, na amesema kwamba katika hali ya mazungumzo yao wanazungumzia kuhusu hali ya kiuchumi na kukwamua uchumi wa ulimwengu, lakini vilevile wanaangalia mambo ya mabadiliko ya hali ya hewa, usalama wa maji, kawi na mengine mengi kama usafiri na utafiti wa anga za juu. Kwa hivyo unaona kwamba kuna mengi ambayo Biden ameendelea kuyashinikiza au kuzungumzia wakati akiwa kule uh, nchini Israel, lakini baada ya vikao. Via, leo Rais Joe Biden amepanga kukutana na kiongozi wa Palestina hapo kesho Ijumaa, Mohamud Abbas, na kwa hakika tutaangalia watakayozungumza wakati akiwa kule Palestina, na huwe na hakika kabisa kwamba tutakuletea mambo yatakayotokea kutokana na mazungumzo yao wakati ziara hiyo yake ikiendelea Mashariki ya Kati Sao, Yani, vitu vya Nameless hapo na mke wake wa hu anasema tiamo na sijui BMJ. Sasa hivi tunapozungumza, Nameless yuko upande wa yupi hapa Marekani? Najua kwamba yuko kwenye tour ya Marekani na ameendelea kuchapa vitu kweli, uh, kama usina ratiba rasmi lakini yeah. nilijua kwamba alikuwa afanye ziara kule upande wa uh, st Washington State na na kwingineko, na pia alikuwa aja hapa uh, yuko bado, na kwa sababu msimu ni wa jua, huu ni msimu wa joto, ila kama uh, kwa kweli eh, sio vizuri <laughs> uniulize swali hilo kwa sababu wewe ndio unakuwa una hosti kila kipindi kinajulikana kama zulia jekundu <laughs> e, wewe ndio unajua na mambo ya entertainment, wewe ndio uko top kwa hiyo majibu ya maswali kama hayo, wewe unafaa kuyajibu, ingawaje tunasubiri kuona kama kwa hakika msimu ukiwa ni wa joto <laughs> nitakuhakikisha kitu kimoja kwamba hata yeah. DC atakanyagisha mguu, si unajua ilivyo kawaida kwamba hawapiti mji mkuu wa Marekani. Safi kabisa hapo, wakishirikiana na wahuu, kitu hicho wamedondosha hapo, wanasema ete amo. Basi tunaingia katika stori yetu ya pili, ambapo mamia wanafunzi bora katika masomo ya sayansi nchini Tanzania watapewa ufadhili kamili na mas, wa masomo na serikali katika mwaka wa masomo 2022 2023, na kwa mara ya kwanza kabisa, kama usikilizwa hili mm -hmm. Wale ambao watakuwa wanasomea uh, somo la Kiswahili katika vyo vikuu sasa, wanajiunga na kundi lililopewa kipaumbele katika ugavi wa mikopo hiyo ya elimu ya juu. Na sasa hayo ni yamezungumzwa na waziri wa elimu, sayansi na teknolojia huyu uh, profesa Adolf Mukenda wakati alipozindua mwongozo wa uombaji wa mikopo kwa zaidi ya wanafunzi elfu mia mbili wa elimu ya juu ambao wanaomba uhifadhi, ama ufadhili. Na alisema kwa mwaka wa masomo 2021 2022, serikali ilikuwa imetenga shilingi za Tanzania bilioni bili, 570 za mikopo na fedha ambazo zingewanufaisha jumla ya wanafunzi 177,800 na, na, na nisiseme mengi kwa sababu tuko naye Fatma Amri huyu mwanafunzi wa chuo kikuu cha Dar es Salaam kusikia e, amepokeaje yeye na wanafunzi wengine, analionaje suala hili e, kwamba sasa e, mikopo e, ule mchakato unaonekana kama umeimarishwa. Fatma Amri, tueleze maoni. Yangu, naona kwamba serikali imefanya jambo zuri sana kuwapa watu mikopo ili waendeleze elimu zao, lakini suala la msingi unajiuliza, licha ya kupewa mikopo tu, watapewa mikopo, watasoma je, wana ajira za kudumu? watasoma wengi, lakini bado ukakasi wa ajira utakuwa pale pale. Kusomeshwa na kupewa mkopo bado haijatosha, lazima tayari waandaliwe na ajira, ili mtu anapomaliza kusoma tayari amepata sehemu ya kufanya kazi. Haya, kuna suala hili la wanafunzi wa kidato cha sita ambao e, wataamua kufanya somo la Kiswahili na vilevile vile, e, lile la ukarimani au kutafsiri e, kwamba wao pia wameorodheshwa pamoja na kundi linalosoma E, masomo ya sayansi kama vile fisikia, kemia na biolojia. E, unaona kwamba hii ni hatua chanya pia kwa, inaweza ikawa chanya au ikawa ni hasi kwa upande wa kila mtu, lakini mimi kwangu naona ni sawa, kwa sababu kuna wanafunzi wengi wanakuwa wanapenda kusomea kitu ambacho itakuwa na manufaa na, wa, na wao uwezi, kwa sababu mwanzo alikuwa huwezi kupata kitu kama hicho, lakini kama sasa unaweza kusomea Kiswahili tu na ukawa mkalimani ni kitu ambacho ni kizuri, kwa sababu unaangalia hata kuna kipindi wakalimani wengi wanakuwa wanakosea. Kwa hiyo ukimpata mtu ambaye tayari anakuwa na taaluma inakuwa ni kitu ambacho ni kizuri. Safi kabisa. huyo ni mwanafunzi chuo kikuu cha Dar es Salaam Fatma Amri. Unaona hapo kama huo eh, na mimi mwenyewe wakati naangalia story hii nimeona ni, ni jambo la busara kuongeza Kiswahili kwenye na, wale ambao wanapewa mikopo hii, kwa sababu najua wanasema chimbuko la Kiswahili ni hapo hapo Tanzania. wakati wana, wanakwenda nje mm -hmm. na kukikuza au ku, kuone, kuenzi Kiswahili inakuwa ni jambo bora tena. Pia kwa sababu tena ule ni motisha wa kutosha, kwa motisha kabisa. Eh, safi sana. Sasa ni VOA Express, jiji kuu la Marekani Washington DC. Wakati umewadia wa kupata habari za kimataifa Raisi wa Marekani Joe Biden amesema kwamba msimamo wake kuhusu suala la mwandishi wa habari aliyeuawa Jamal Khashoggi uko imara, wakati akijibu swali la mwandishi mmoja wa habari mjini Jerusalem mapema leo. Mwandishi huyo alitaka kujua kama Rais Biden atazungumzia suala hilo wakati atafanya ziara nchini Saudi Arabia kuanzia siku ya uh, Ijumaa. Maafisa wa Israeli wamekuwa wakitaka kutumia ziara hiyo ya kwanza ya rais Biden katika mashariki ya kati akiwa rais kama njia ya kusisitiza mpango wa nyuklia wa Iran umeendelea sana, na kuhimiza utawala wa Biden kuvuruga juhudi za kufufua makubaliano ya mwaka elfu mbili kumi na tano na Iran. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron amesema kwamba anataka kutafakari upya mikakati yote ya jeshi la Ufaransa katika bara la Afrika na amewataka mawaziri wake na wakuu wa jeshi kulifanyia kazi suala hilo. Macron ametoa maoni hayo alipokuwa akiwahutubia wanajeshi wa Ufaransa kabla ya gwaride la Julai 14 la siku ya uhuru maarufu kama Bastil mjini Paris. Maafisa wa usalama wanaelekea Niger kesho Ijumaa kueleza upya mkakati wa nchi hiyo wa kupambana na wanamgambo wa Kiislamu katika eneo la Sahel huku maelfu ya wajeshi wakijitairisha kuondoka mali na wasiwasi wasi ukiongezeka juu ya tishio linaloendelea kuongezeka kwa mataifa ya pwani ya Afrika Magharibi. Raia wa Sri Lanka leo Alhamisi walikuwa wakisubiri kujiuzulu kwa rais Gotabaya Rajapaksa ambaye alikimbilia Maldives na baadaye, tunaarifiwa kwamba alikuwa njiani kuelekea Singapore, huku kukiwa na maandamano ambayo yalichochewa na mzozo wa kiuchumi. Taarifa za hivi punde zinaeleza kwamba waandamanaji wamesema wataondoka mahali ambapo walikuwa wamekita kambi. Eh, kwa sababu wanaamini kwamba kutakuwa na tija katika siasa za nchi hiyo. Raja Paksa alikuwa amesema angejiuzuru Jumatano usiku, na waandamanaji walikusanyika jana jioni nje ya bunge la Sri Lanka, ambapo maafisa wa usalama walifyatua gesi ya kutoa machozi. Balozi wa Marekani nchini Libya amesema na wasiwasi wasi mkubwa kuhusu hatua ya kubadilishwa kwa mwenyekiti wa kampuni ya kitaifa ya mafuta NOC na serikali ya Tripoli huku kukiwa na machafuko na ushindani wa kisiasa nchini humo. Balozi Richard Noland amesema kwamba Marekani inafuatilia kwa wasiwasi mkubwa matukio yanayoizunguka kampuni hiyo ambayo anasema ni muhimu kwa utulivu na ustawi wa Libya na ambayo imesalia kuwa huru kisiasa kufikia sasa. Serikali ya Libya yenye makao yake makuu mjini Tripoli ilitangaza Jumatano kumteua mkuu mpya wa NOC, kampuni ya umma inayosimamia sekta ya nishati nchini humo. <mucho> ashiria kamili kama wakati wa barazani umeishafika. Hapo mambo yanateremka, unasikia alivyo kwenda polepole. Emi anasema dokima na mambo yanateremka vilivyo, wakati tukifanya kama wanasema kuingia kwenye barazani. Safi kabisa, na katika barazani leo ni suala linahusu uh, vijana moja kwa moja, ambapo hapo kesho uh, uh, Harrison Kamau, ni kwamba uh, dunia itaadhimisha siku ya ujuzi wa vijana, na tukauliza swali hili kwamba unahisi kuwa vijana wanawezeshwa vilivyo ama wamewezeshwa vilivyo nchini mwako ili kuboresha ujuzi wao katika taaluma mbalimbali e, sasa mengi yanazungumzwa kuhusu hilo. Umoja wa Mataifa wenyewe unasema kwamba Eh, wanajaribu kuhakikisha kwamba kila uh, group ama kila kundi eh, la umri linahusishwa katika ujenzi wa taifa, na hivyo basi ujenzi wa dunia nzima. Na unapozungumza kuhusu ujuzi, je, labda pengine ni ujuzi ambao serikali imewapa vijana, au ni ujuzi ambao vijana wenyewe wamebuni? Hapa ni ni kwa kusema tu kutambuliwa na Umoja wa Mataifa, na Umoja wa Mataifa. Na tunapoangalia wasikilizaji wetu ambao kwa hakika wanaendelea kupia kwenye laini za simu. Naona kwamba tusome kwanza maoni baadhi ya maoni yaliyotolewa na wasikilizaji wetu na, na tukiwapata wale kwenye laini ya simu bado itakuwa ni sawa. Nam tuanze na, tu na huyu keisi aura. Najua kwamba huyu anatokea Uganda ingawaje hajaandika hapa, tumezungumza naye siku nyingine. Anasema la serikali ya, ya wazee haikuwawezesha vijana bafana bafana katika ku, uh, taaluma yoyote. Sijui maanake nini hapo bafana bafana lakini nafikiri ujumbe wake unaeleweka. Richard Mena anasema yuko Arusha, Unga Limited. Anasema kwa wajanja hapana, vijana wengi wanateseka sana, ingekuwa jambo njema kama wangeinuliwa kwenye taaluma zao kuliko uh, kuzidi kulalamika kwamba hawana ajira. Ndoto uh, Ngolio anasema ni mkazi wa Gala Mugi, Magu, Mwanza. Anasema ndio vijana wamewezeshwa kwani serikali inaendelea kuwaona. Sijui anamaanisha nini kuwaona, lakini hapo hapo kunaye Edwin Agiri Kamau ambaye anasema yuko kule Kenya. Anasema naam, kweli kabisa. Hapa Kenya naweza kusema kwamba, na kwa ujasiri kwamba serikali imejaribu mno, tena zaidi kuboresha ujuzi katika vyuo ufundi uh. Mashaka Esita Sahani anasema yuko kule Kahama, Shinyanga, anasema bado kuna changamoto nyingi sana kwa upande wa vijana. Na kwenye laini ya simu unafahamishwa kwamba kuna msikilizaji. Karibu sana kwenye barazani, sema jina lako, sehemu unakotokea na utoe mchango wako tafadhali. Asante. Unaongea na Emmanuel Malianiko, mkoa wa Pwani, wilaya Bagamoyo. Naam Wila... endelea Ninapenda ni kupanda jukwani na kuchangia mada. Naomba nikumbushe kidogo, maana ni mfanya biashara. Aha, ni barazani, swala ambalo tuliuliza tukasema kwamba ni siku ya kimataifa ya vijana na ujuzi wao. Tukauliza, je, unahisi kwamba vijana wamewezeshwa vilivyo nchini mwako ili kuboresha ujuzi wao katika taaluma mbalimbali? Wewe unafikiriaje Emmanuel? Uh, ni ipongeze kwanza serikali ya Tanzania sana, wanawawezesha wana vijana kupata elimu na ujuzi wanapewa, ila sasa vijana wengi wanasubiria ajira, wakati ajira pia wanaohitaji ni wengi zaidi kuliko uh, wanaopata. Sasa kuwezeshwa kwenyewe kwa vijana, mimi nafikiri fursa ziko nyingi. Kwa mfano mimi najishughulisha na vyakula vya mifugo na ninafuga min, pia mifugo. Kwa hiyo vijana wakiwezeshwa fursa kama hizo na serikali au hata kama kutoka kwa serikali natenga mashamba kama yale pale, kwa ajili mm -hmm. uh, ya kuwafundisha na pia kwa ajili ya kuwainua yaani, kuwashika mkono kwamba hapo ukifanya hivi ukifanya hivi hapa utawini. Vile fursa watakavyoziona ni nzuri na watakavyopata pesa kwa haraka, basi wengi wataingia kule, lakini wengi wakisoma wanakuwa ona, wana- wanarudi nyumbani, mitaani, wanazurura tu bila sababu ya msingi, na matokeo yanasema kisaa hali ni Tukushuk... hali ngumu, hali ya uchumi ni ngumu, na wanakuwa na wanakuwa na shida kujua kwamba fursa ziko wapi, na, na kilimo Tukushuk... inalipa kwa ujumla. Naam, asante sana, nafikiri maoni mwafaka kabisa, na ni kama a, a, kama u, ni kama huyu bwana amezungumza. E, yale yamezungumzwa na wengi kwenye mtandao huu hapa, kwenye ukurasa wa Facebook, huyu Bernard uh, sankpcheitk anasema kwetu Kenya ndio wana, wanaanza sasa kuwafundisha vijana taaluma mbalimbali mbali kama kiufundi, ingawa vijana wengi E, wanasusia e, naona wanamiminia wa serikali e, e, ni kama kusifa kendekende hapa e, sio, ni Kenya tu na pia na kule e, nchini Tanzania e, tofauti na mengi ambayo huwa yanasema, naona mara nyingi wanakosoa serikali kweli kabisa. Asanteni sana kwa mchango wa kwenye barazani. Naona tu kibao cha leo kinapiga hodi, ambapo Moni Central Zone guru kule Tanzania wakishirikiana na Mario wanasema ye, yeah, pata mambo Unaona, vitu vilivyopangiliwa BMJ vinakwendaje hivi? Vinakwenda vizuri taratibu kabisa. Hayo ndio mambo ya VOA Express. Aha. Kumbuka kwamba haya yote huwezi kuyapata pahali pengine wakati kama wa leo, iwapo unaendesha gari lako hapo, labda umeondoka umetoka kazini, au uko nyumbani, hii ndio station ya kusikiliza kupitia eh, pia idhaa zetu mbali mbali za FM kote kote duniani E, kama u tu angalie mengine nisikia kwamba tuna pia kero linaeleza e, nini ya, kero letu leo linasema kwamba baadhi ya watu au umma wana tabia ya kutosalimia majirani wao katika jamii wakati makazi wa watu wanapokaa, labda pengine inakuwa mwaka mzima unaisha haujamwamkua jirani yako. Ni vizuri kumjua jirani Kumujuri yako ya hali, eh? Angalau hata kidogo unamuonyesha kwamba mimi niko tu nipo hapa jirani yako. Lakini hebu tusikie kinachokera watu kuhusiana na majirani. Aa, mimi binafsi mimi kama mimi nakerwa na ana... Unapata unaishi nyumba hizi nyumba za Kiswahili unapata ni nyumba ambayo mnaishi watu tofauti tofauti, kuna kila kabila pale ndani, utapata makabila mengi tofauti. Lakini cha ajabu, nyumba ninayoishi mimi na ndio maana nasema inanikera, kuna mwanadada pale mrembo, tu maumbile, ukimwangalia amekamilika kila kitu, lakini ana ila moja. Wenyewe walikwambia kizuri hakikosi ila. Basi huyu dada ana ila ila moja, kwamba yeye na ila moja tu. Ila yake ni kwamba yeye, hata mkapishana mlangoni, uko radhi ya kupiga kikumbo lakini kukwambia nipishe ama kusubiri upite ndo na yeye apite, ni kitu ambacho kwake yeye hicho hakiwezekani. Utapata pengine anataka hata kitu kuulizia kitu, lakini ile kukuuliza pia anashindwa. Yani ana kibri, sijui ni kibri ama sijui nitasema ni shida gani. Cha ajabu zaidi, huu dada ni dada ambaye yani hashindi pale mm. Nyumbani natoka asubuhi saa kumi na moja, anarudi saa nne saa tano usiku. Sasa wee, kama asubuhi tumepigana kumbo mlangoni, saa tano usiku kija utafunguliwa mlango na nani? Sasa yeye atakuja pale atabisha mlango, watu wanajifanya wamelala, lakini watu wako macho lakini atapata msamaria mwema, wakati mwingine huwa anafunguliwa mlango. Lakini hiyo ni tabia ambayo inakera sana, na hasa hususan kwa kina dada, ni tabia ambayo haipendezi. Unajua kuna tabia zingine, afadhali ufanye nyanya mtu mzima, ama babu mtu mzima, inakuwa inaeleweka. Lakini msichana mzuri mrembo, mashallah, lakini tabia kama ile ni jambo ambalo linakera, tena linakera zaidi. Labda pengine ni malezi na hulka katika familia aliyotoka hiyo mimi nadhani sio malezi wala sio hulka ya kula alikotoka, kwa sababu huyu dada ni kabila la hapa hapa pwani e, ni kati ya wale Nine Mijikenda na wapwani, sidhani kama wana tabia hizo. Sasa mimi huyu nitasema ni yeye mwenyewe tu, sijui ni ule urembo ndio umemfanya awe na hiyo tabia ama ni kitu gani, lakini kama ni malezi, hapo kwa malezi nimekataa. Sawasawa kabisa, unasikia mambo hapo Kamau <laughs> na unajua, kuna mambo tunazungumza hapa VOA Express yanakaa kama sio mambo makubwa, lakini ndo maisha ya kawaida ya kila siku na katika kutangamana, na unajua mwanadamu alivyoumbwa ni kiumbe hmm cha kutangamana kwa hivyo, mwanadamu mwana hawezi akaishi ya peke yake, ni vizuri pia ukamjulia jirani yako hali. Basi umefika ule wakati ambapo huwa tunaangalia zilizala kwenye e, mitandao ya kijamii, nini ambacho kinaendelea sasa hivi katika mitandao. Naona kama una uchu wa kutaka kuwaeleza, na mi pia nina mengine ya kueleza hapa. Tujaribu dakika moja moja, una nini? Tutazungumza kuhusu mwanariadha ambaye ameibuka kuwa wa kimataifa kutoka Kenya. namzungumzia fani la na... Omanyala na unafahamu vizuri kwamba Omanyala anakuja kwenye riadha hapa Marekani, ndio mashindano ambayo kwa kweli ni karibu muda unampita, na kisa na sababu, mm -hmm. ni kucheleweshwa kupewa kibali cha Marekani cha kuingia hapa Marekani, na mashindano yenyewe ni yale yanajulikana kama World Championship zile za uh, za athletics, ambayo yanafanyika kule Oregon, kule Oregon. Sasa mm -hmm. kwenye Twitter kumewaka moto. Ni nini sasa, watu wakizungumzia swala hilo la viza ya kuja Marekani. Kwanza kabisa yeye mwenye ameandika, wamanyala anasema kwamba mimi nimepitia changamoto za viza kama mwanakenya mwingine yoyote ule, mm -hmm, kuenda Marekani, lakini ningetaka kumshukuru Rais uh, Uhuru Kenyatta, ningetaka kushukuru serikali yangu, ningetaka pia kushukuru sana uh, Waziri Amina kwa kuwa katika pale kuhakikisha kwamba nimepata kibali cha kusafiri haraka sana na ninataka kuhakikishia Wakenya na Afrika kwa ujumla kwamba nitawahi. lakini sasa uh, tatizo kabisa Kamau hapa ni hili hakuna mm -hmm. eh, uh, mtu anayejua ataweza atamudu vipi, kwa sababu ile safari inaelezwa kwamba ndege itaondoka Nairobi saa mbili usiku, na ikifika hapa inaelezwa, wale ambao wanafuatilia swala hili nimeona pia wanasema labda kwa saa moja au masaa mawili kabla ya mbio hizo kuanza. Sasa swali Inaibuka, je, atakuwa amepumzika vya kutosha? Kitu cha kwanza. Kitu cha pili, wanasema hali ya anga ni tofauti Afrika, ambapo inahitajika kwamba mwanariadha akifika mahali anapumzika kwanza na kuzoeana na hali ya, ya hewa ya mahali alipo anamafa mchezo basi. Tutawaeleza mengi zaidi wakati atawasili hapa Omanyala, lakini e, kwa mengine, tuangalie swali la leo tulikuwa tunauliza E, swali moja kwa moja Harrison, tulikuwa tumesemaje? Tumesema, tumesema nimeuliona ni, hapa ni, nini matarajio yako kuhusu ziara ya Rais Joe Biden Mashariki ya Kati? pia na amani. Naona muda umetupa kisogo, msikilizaji, ni hayo tu ambayo tumeweza kukuandalia leo kwenye VOA Express. Matangazo ambayo yamesimamiwa na Idi Ligongo, mwelekezi hapa amekuwa ni Aida Isa. Mimi naitwa BMJ Murithi, nimeshirikiana na Harrison Kamau. Tunakutakia uh, jioni njema kutoka hapa Washington.